Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kang So Ra - 강소라 - Chào mừng tới Tiệm bánh So Ra!

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 12-3-2012 10:06:19 | Xem tất
Nghe tin đồn zì chưa?
Có bạn dịch pre 13 bảo HS ct JB kìa!
Tốt lắm HS, cứ thế đi! ct ko hẳn là kết thúc, mà là mở đường cho nhau!
Nói thì nói vậy, nhưng lỡ...chúng bái bai luôn thì sao!?
MÌNH KHÔNG MUỐN!!!...........
ps bác BK: Bác nhớ! nhớ nhớ nhaaaaaaaa!!! nhớ cho 2 đứa trờ về vs nhau như kịch bản cháu vs bác bàn nhau nha
cháu ko thích sự chia xa mãi mãi đâu!   
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 13-3-2012 00:32:18 | Xem tất
kenvin_chen gửi lúc 12-3-2012 22:51
Chào mọi người! cho mình làm quen cả nhà nhé, mình ko phải thần tượng Sora, nhưng mì ...

Chào chị, có lẽ em nêu kêu bằng chị nhỉ! Qua cách chị nói về ss Sora, cách chị viết lên những dòng đó!
Tuy đậm chất fan- gơ nhưng có chút từng trải!
Hnay e tính sẽ không com bất cứ 1 cái zì, trong thr DH cũng như ở Nhà mình...
Tâm trạng e thật sự bây giờ là...Sốc, buồn, thất vọng và 1 chút gọi là đau lòng
Chưa bao h e coi fim mà cảm nhận nỗi đau của nv như lúc này!
Có lẽ...trước đây e chưa thật sự vừa coi mà vừa phân tích nhân vật ntnào...bởi e có q.điểm coi chỉ để giải trí!
Nhưng từ khi yêu mến ss SR, xem chị ấy diễn, e thích tính cách nhân vật cũng như con ng thật ngoài đời mà chị ấy thể hiện.
Dù e ủng hộ việc HS tạm thời xa JB để JB tìm lại ước mơ...nếu chị lội page nhà e thì chắc chị cũng từng đọc com của e phân tích về sự việc này... Và đúng như e nghĩ, HS ngốc nhưng đúng vs tính cách nhân vật từ trc tới h.
Em chỉ không ngờ JB lại bị tai nạn...Hnay JB qá thảm luôn! Cùng lúc nhận cả nỗi đau về thể xác lẫn tâm hồn!
Coi pre ep 14, Ryan ngăn cản việc HS thăm JB nữa...thương JB, thương HS...và e cũng có thể hiểu vì sao Ryan làm thể.
Hai người con gái có chung niềm đau "Vì cậu đau...tôi cũng đau"...
Bây giờ thì chúng nó đều là ng "đã từng" của JB...Mong ep sau hai bạn ấy sẽ hiểu nhau hơn!
Bác BK tài ba, rỡ rối kiểu này sao!? Hay lại đang làm rối thêm!?
Cảm giác Hụt hẫng vô cùng! :-<
Thôi, ngủ cho nó lành!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 13-3-2012 03:12:15 | Xem tất
----
Zời ạh! h là 3h sáng r` mà vẫn chưa đi ngủ...Tối nay thr nhà mình thị phi + náo nhiệt quá!
Nhưng mà...sao mình lại thích có không khí đông zui như zậy! =))
Tính ngủ r` mà máu tám lên tới não nên tỉnh qeo luôn! =)) Cũng ko định tách bài riêng ntnày, edit bài trc r` thôi! nhưng sợ mem nhà mình ko đọc được nên mạo muội viết những lời nói này!
Qua chuyện thị phi tối qa...à, chính xác tối qua + sáng sớm hnay! e mong các mem nhà mình chú ý lời nói hơn, chị chủ thr vắng nhà đã lâu, dạo này ss Gà cũng bận với những dự án bên nhà Ki... không thể theo thr chăm sóc mãi được...Mong mem nhà mình đem nhiệt tình vào bài viết, vào những thước vid, pic dành cho thr. Như vậy k tốt hơn sao!? Mình ko thể vì vài lời nói trong lúc tcảm đang lấn át lí trí mà (có thể) làm thr đóng, mất niềm tin nơi những mod đã ủng hộ nhà mình, và cả chị chủ thr ( dù chưa nc lần nào cả!) Biết tc con ng ko thể nhất quán như rô-bốt...nhưng mong mọi ng hãy b.tĩnh trong mọi tình huống! "con giun xéo lắm cũng quằn"...nếu có chuyện zì quá đáng thì lúc đó sẽ nhờ Mod lên tiếng...Nhưng hiện, Nhà mình vẫn chưa tới tình cảnh đó! Nhưng tốt nhất, trước khi soi xét ng khác, mình ko nên nói zì để ng khác phải soi vào mình!
fan Sora cố lên nào! mai còn một tập nữa!
ps ngoài lề: bạn nào thương mình thì vừa coi, vừa viết bài tường thuật cho mình đi học về( ss Lửa đi làm về/ ai ko coi onl đc) là được biết tin tức liền đc ko!? Đỡ lội page bên thr DH :-<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 14-3-2012 04:59:53 | Xem tất
haizzz... *nhìn quanh*
Dạo này...toàn onl giờ linh...chẳng tám được nhiều *bị buồn*
Để ý thấy nhà mình toàn mấy chị ng nhớn, thôi...
trong thr này ứ dám kiu mình mình, tớ tớ nữa! Yên phận cho đời bớt lận đận!
Em bàn về phim trước!
Đang nghiền cái ep 13...
Thì ra loại JB là cái chiêu của PD+ GĐ làm ra! E là e nghi lắm, chứ cưng JB như cưng trứng, còn cho YJ làm pacemaker! Không lẽ lại hủy hoại em ấy! Chiêu của 2 bác quá độc! Đổ mọi xì-căn-đan lên hết đầu HS Khi HS nghe mình được vào vòng trong, ss ấy chẳng vui vẻ zì mà lại đưa ánh mắt dò hỏi đi tìm JB...JB mỉm cười an ủi HS! Chỉ một ánh mắt thôi, cũng đủ khiến cho e xao xuyến vs cp này r`!
Cách JB dỗ ss ấy... k còn zì có thể diễn tả được nữa! Nhẹ nhàng lau đi nước mắt, mỉm cười rạng rỡ nhìn HS nói dịu dàng và hóm hỉnh...Cậu còn nói "miễn là mình còn đi học, mình còn có thế gặp cậu"...Nghe sao mà thương quá! JB cụa nòng tui, sao cậu sến đến đáng iu như zậy, hả!? Giờ thì HS có biệt danh mới nhé: "Êh, tóc ngắn"
Để ý nha: Câu cuối cùng JB dỗ HS khi HS khóc luôn là chữ "NÍN!", Hàn xẻng đọc là "tok" (thì phải ), cuối ep 14 cũng là chữ đó! JB báy-bì bị "dễ thương"
Sao mà tập này toàn cảnh ĐÁNG YÊU không vầy nè!?
Đến Cáo Tơ ( b.chước fan Ji ) Ryan cũng đáng yêu nốt! chu choa ơi...
JB cứ săm soi muỗng, nghe câu YJ bảo với JB mà e buồn cười quá! YJ ngốc, là của người cậu thích tặng cho ngta nên ngta mới phỡn thế đấy! Chứ chẳng ai dư hơi mà kè kè cái muỗng bên cạnh như đứa sợ vi trùng đâu!
Tự dưng...lại thấy thương Ryan... Dù trước jờ k đồng cảm nhiều vs nhân vật này, nhưng tập này lại khác...Vì trước mặt mẹ, Ryan vẫn luôn muốn thể hiện mình là một đứa con ngoan, có nhiều bạn, luôn vui vẻ...Chính lúc này mới cảm nhận đc, Ryan vẫn còn nhỏ bé lắm! Em cảm động với scen mẹ con Ryan, tuy giản dị đời thường nhưng...có biết bao nhiều ước mơ muốn "đời thương" như vậy! Đến cả JB- c.người luôn khát khao bay xa với ước mơ âm nhạc cũng cảm nhận đc cái cậu muốn hưởng thụ là gì!
HS sau khi biết được chỉ vì bản thân mình mà JB đã từ bỏ tất cả, ánh mắt ngạc nhiên,  bối rối xen lẫn đau lòng! Bình thường nghe người mình yêu thương vì mình mà từ bỏ tất cả, mấy ai không vui, zậy là...nhìn HS buồn thấy thương!
Đến cảnh ss Thư thích nè nha: JB ôm cây đợi thỏ HS học về... Cảnh này đáng iu! Bác BK đại nhân cũng kiếm được nhiều chi tiết hay phếch!
"XIN LỖI, VÌ TÔI ĐÃ THÍCH CẬU!!"

Úi zời ơi!!!! e nghe câu này xong là e xin chết với bạn Bụt nhà mình   Tỏ tình mà cứ như ra trận, Nhạc nền thì tèn ten tén, mặt thì ứ cho con ngta được 1 nụ cười! Nhưng mà hợp vs hoàn cảnh, e là e chịu cái màn tỏ tình này r` nha!
ps: Cậu ngốc, tình cảm của cậu, tại sao lại xlỗi!? Bời vì cậu cứ ngố ngố, ngốc ngốc như zậy nên tớ ko ship JinSung cp là zậy đó! Lần sau có tỏ tình thì phải nói là" Này, tớ thích cậu đấy! Sao? Cảm thấy biết ơn vì điều đó à!? Tớ cóc cần, chỉ cần cậu ở bên tớ thôi!"
Cảnh khiến e phải rơi nước mắt, chính cái đêm HS đi kiếm JB... Đứng bên ngoài nhìn vào một JB vẫn còn niềm khát khao cháy bỏng, khác vs một JB luôn bên cạnh nói cười...Ánh mắt bi ai đó! Không thể thốt nên lời được... E nghĩ, đây cũng chính là điểm bật làm cho HS đi đến q.định ct!
Cảm tưởng sơ sơ là như vậy! Nói nhiều nữa sợ giống làm Văn: "Em hãy phân tích Nhân Vật HaeSung trong Tác Phẩm Đờ-rim Hai si-sần 2" nữa...
Lúc e đi học về, nghe tình hình có vẻ khả quan nên đi kím raw ep 14 về coi liền! ^^
Thích HS ep này! Tuy tập này HS khóc nhiều nhưng mà...tự nhiên tui cảm thấy zui! là sao!? haha
Cứ khóc cho sướng đi HS, vì từ ep sau ss chẳng còn cảnh phải khóc đau khổ như vậy đâu!
Nước mắt trong t.y cũng giống như keo vậy. Nếu keo đã quá hạn thì cho dù dán biết bao nhiều lần, đồ vật cũng sẽ rơi vãi. Nhưng keo còn hạn sử dụng sẽ khác, nó sẽ hàn gắn lại tất cả đổ vỡ...
Có niềm đau, r` sẽ có hạnh phúc
Có vị đắng, r` mới có ngọt ngào
Luật nhân quả, có cho r` mới có nhận!
Nhiều bạn nói sao fim DH mà cứ chăm vào LH...theo e nghĩ, c.ng sẽ cảm thấy yên tâm và vững vàng hơn nếu trong thâm tâm mn biết, dù đi đâu thì đâu đó cũng sẽ có ng chờ đợi mình... Xlỗi, vì e quá cảm tính, nhưng bản thân e là một con ng như vậy...
Rồi..."tại sao HS lại phải ct, ở bên cạnh JB vẫn đc mà!"... e cũng rất muốn HS ko xa JB, nhưng sao e lại đồng ý vs bác ấy về cái khoản ct này hĩ! cách tốt nhất còn zì...HS hiện tại đâu có zì!? Tiền, tài, danh vọng đều ko...chỉ có sáng tác là giỏi, nhưng mấy ai biết đến!? Không lẽ ss cứ bên cạnh JB nhìn JB như vậy qài!? Như vậy mn lại bảo HS là cục đá ngáng đường JB. HS iu theo kiểu ích kỷ. E thấy ep 13~14 bác BK x.dựng t.huống là hợp ý e lắm luôn! (anti cái zụ đụng xe )
Đã là c.ng thì lúc thế này, thế kia...Ryan cũng vậy, 2 ep này Ryan rất đ.iu! thích ntnày hơn nhiều!
Em cảm nhận đc...
  NHẤT ĐỊNH SẼ CÓ CÁI H.E CHO RUBIK CP
----------
@ ss Bonnie: chị đã cơm-bắc, à nhố! Từ những ngày đầu tiên chị vào Nhà com, e đã rất phục cái tài lượm thông tin của chị! Nói lên những vướng mắc mà bọn e chưa kịp cập nhật! Cảm ơn chị nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 15-3-2012 16:13:12 | Xem tất

Cre: facebook
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 15-3-2012 16:15:06 | Xem tất

Cre: facebook
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 16-3-2012 02:03:38 | Xem tất
Các Kít-xì của ss Kang
theo lời yêu cầu của ss Thư, e đã ngồi mần các cảnh "xịt máu mũi này", có chém thì chém ss í í! e mần thôi *đá đểu*

[Rate 17+ hai pic đầu tiên nhá! mà lỡ coi thì thôi, học tập ]

Còn một cảnh kiss của cái anh zì đó cao 1m84 chồng Teuk ganh tị á! e tìm quài trên utube ko ra, nhờ bác gúc gồ dịch từ Việt ~ Hàn để sợt nguồn utube ở bển cũng ứ có luôn! a/c/e nào có link utube cảnh đó cho e xin nha! merci
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 17-3-2012 14:15:41 | Xem tất
Vợ Chồng Son {:418:}

Credit: Facebook's WGM Leeteuk SJ & Kang Sora

Credit: wgmleeteukandkangsora.wordpress
Reup: me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 17-3-2012 17:35:17 | Xem tất
We Got Married ep 19
(cắt các cảnh Donghae vs EunSoo ra thì TeukSo nhà mình còn tí bẻo à, buồn ghê á :-<)

Hai vợ chồng đi cáp treo

Hai cặp bắt đầu đi chơi

Tập hôm nay buồn cười nhất phải kể đến cái zụ bạn hình nộm này ôm Sora thì chồng Teuk bay qua ko cho ôm, bạn Gấu ôm chồng Teuk thì Sora cũng la lên: "Yaa!"

2 vc đi rượt tuyết

Chơi trượt tuyết xong rồi kéo nhau đi ăn vặt

Edit pic and cap by benamkute92
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 17-3-2012 17:49:08 | Xem tất
Tiếp đó là chồng đú vợ ăn, vợ quẹt vết lem trên "mỏ" chồng...DH nhìn thấy ganh tị nên cũng đút cho ES ăn...
E ko kể về ES nữa...tiếp tục cảnh 2 vc nào!
Lúc này c  Teuk ăn sao để thức ăn kẹt, v tinh tế đưa khăn giấy cho c

Đánh chén xong r đi chơi tiếp nào!
Đu quay

Chơi xong có cảnh vợ SR nắm tay chồng Teuk, hình như chồng bị chóng mặt r` :))
Đi ra chồng Teuk xiển liển, v quạt quạt cho c mát :-j

Rồi, 2 cặp bái bai nhau...si zu ờ gen :x

Edit pic and cap by benamkute92

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách