Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Koo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Tùy Đường Diễn Nghĩa/ 隋唐演义/ Nghiêm Khoan, Trương Hàn, Đỗ Thuần, Bạch Băng [Vietsub Ep 62 End]

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 14-4-2013 22:51:01 | Xem tất
m3oc0n gửi lúc 14-4-2013 18:53
Mấy bạn ơi cho mình hỏi chút nha
Mình tưởng là Dĩnh Nhi đóng Đơn Doanh Doanh mà
Hìn ...

ban đầu vai này là của Dĩnh Nhi, cũng đã quay đc 1 số cảnh, nhưng sau đó Nghệ Hân diễn vai này

Bình luận

lúc đầu cp này ciu, rất là thik, nhưng càng về sau thì lại càng k hợp, theo mình căn bản là x.vật vs diẽn xuất của nghệ hân đuối hẳn so vs hàn bảo :)  Đăng lúc 16-4-2013 01:30 AM
cũng nhờ vậy mà mình mới bik đến c Nghệ Hân :)) c ấy kết hợp vs La Thành cũng rất dễ thương :)  Đăng lúc 15-4-2013 11:47 PM
mà Dĩnh Nhi or Nghệ Hân thì cũng đều ciu cả ^^  Đăng lúc 14-4-2013 11:00 PM
cá x mình cũng nghĩ Dĩnh Nhi hợp vai hơn Nghệ Hân, dù sao mỗi 1 vai diễn đều đc đo ni đóng giày cho nên đổi dv thì cũng fải chỉnh lại tình tiết cho hợp  Đăng lúc 14-4-2013 10:59 PM
Thì ra là vậy, Tiếc thật :( Mỉnh thích Dĩnh nhi ^^  Đăng lúc 14-4-2013 10:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 14-4-2013 22:55:41 | Xem tất
aoden gửi lúc 14-4-2013 21:39
Phim hay, mình rất thích tạo hình của Trương Hàn vừa đẹp vừa cao ngạo lại vừa oai v ...

nếu nói tới nửa thời gian đầu của fim thì la thành-doanh doanh hoàn toàn đạt về độ cute, làm ko khí fim thoải mái hơn, nhưng nếu nói về nửa sau của fim thì đúng là sự trưởng thành của doanh doanh k tương xứng vs la thành. vì n.vật la thành về sau này có sự chuyển biến tâm lý, có chiều sâu hơn và thực sự trưởng thành, trong khi doanh doanh vẫn cứ là trẻ con :p hơi bùn vì cuối fim họ chia tay, giá mà xây dựng nhân vật doanh doanh về sau cũng trưởng thành tinh tế thì hay. chắc biên kịch cho chia tay để kết phim buồn buồn gây thương tiếc

Bình luận

do x vật là 1 chuyện, còn cách diễn nữa, cứ xem mấy đoạn trả thù là thấy k hàm súc lắm ^^  Đăng lúc 16-4-2013 01:28 AM
đó là do biên kịch xdựng nvật như vậy hay do cách diễn của Nghệ Hân nhỉ :| mình cũng thấy tiếc cho đôi ấy, đẹp thế cơ mà :(((  Đăng lúc 15-4-2013 11:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 19-4-2013 00:38:54 | Xem tất
sherman gửi lúc 18-4-2013 21:56
phim này chắc lại đi theo kiêu thần tượng thì lại hết muốn coi
Xem phim TQ chỉ thích  ...

fim theo hướng dã sử bạn ạ, tuy là trang phục đẹp, hành động gay cấn nhưng ko thể vì nó được đầu tư mạnh vào cả phần "nhìn" mà suy ra nó đi theo hướng thần tượng đc. nội dung fim có cố vấn là bậc thầy về bình thư, còn nguyên dàn diễn viên cũng đc bảo chứng về thực lực. 1 bộ fim hay là phải được chỉn chu cả nội dung nghe nhìn, tóm lại cứ xem là biết

Bình luận

bạn này nói hay quá <3 <3 <3  Đăng lúc 19-4-2013 11:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 28-4-2013 14:22:31 | Xem tất
@benredep: Thúc Bảo vội đi là vì ngay lúc bái đường thì phát hiện sự thật là nghĩa fụ Dương Lâm lại chính là ng đẽ giết cha mình năm xưa, còn lòng dạ nào tiếp tục ở lại nữa
@bae_cmin: vì bản này sẽ kết thúc ở giai đoạn Lý Uyên lên ngôi, lập ra nhà đường, đại khái là lúc này La Thành cựu mẫu, biểu ca biểu tẩu

Bình luận

lúc đầu bọn mình để họ Đơn, nhưng về sau đã thống nhất là họ Thiện r, dựa theo cách fát âm :p  Đăng lúc 1-5-2013 03:57 PM
lúc đầu bọn mình để họ Đơn, nhưng về sau đã thống nhất là họ Thiện r, dựa theo cách fát âm :p  Đăng lúc 1-5-2013 03:57 PM
ấy ơi, Doanh Doanh họ Đơn hay họ Thiện vậy ;) sao mình thấy cái gthiệu dịch khác mà lên fim dịch khác vậy nhỉ :)  Đăng lúc 30-4-2013 10:12 PM
uh, fim kết thúc ở giai đoạn nhà Đường thành lập  Đăng lúc 28-4-2013 10:05 PM
tức là La Thành sẽ ko chết ah, phim không làm tới Lý Thế Dân lên ngôi sao?  Đăng lúc 28-4-2013 08:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 10-5-2013 13:40:33 | Xem tất
HieuNguyen gửi lúc 9-5-2013 20:52
Coi tập 11 đúng là chả hiểu nổi đại ca Thiên hùng tín mẹ người ta bị bệnh thì báo ...

mạch fim là thế này, Thúc Bảo ở lại Bắc Bình phủ đã lâu, lại đã nhận người thân là dòng dõi hoàng tộc (thực ra thân thế của Thúc Bảo cũng vốn là dòng dõi cao)
bởi vậy Hùng Tín với cương vị thủ lĩnh 13 tỉnh lục lâm fải có trách nhiệm xác định rõ "tấm lòng" của Thúc Bảo đặt ở nơi nào? vẫn hướng về các huynh đệ như trc hay là đã hướng về "quan đạo"? fải xác định có thể tiếp tục giữ tình nghĩa với nhau hay ko? thế nên mới bày ra chuyện sổ lục lâm - quyển sổ liệt kê danh tính vs thôg tin bí mật của lục lâm - để xem Thúc Bảo fản ứng thế nào
cuối cùng Thúc Bảo ko hề do dự mà vứt quyển sổ vào đống lửa --> chứng tỏ mặc dù ảnh là người nhà quan, thuộc triều đình nhưng vẫn giữ trọn tình nghĩa với các huynh đệ  
sau khi xác định rõ Thúc Bảo trọng tình nghĩa, Hùng Tín mới bày cách dụ Thúc Bảo lên núi của Vương Quân Khả
cũng fải nghĩ cách tách La Thành ra vì La Thiếu Bảo xuất thân nhà quan phủ, ko thể để lộ mối quan hệ của Thúc Bảo với lục lâm giang hồ cho anh đc, sau khi về quan trọ, lúc Doanh Doanh định hô lên danh tính của Hùng Tín thì Thúc Bảo liền chặn mồm chị lại. cũng bất đắc dĩ fải giấu thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 13-5-2013 20:41:26 | Xem tất
akaka gửi lúc 12-5-2013 23:54
mình thấy bộ này thiên về kể từng anh hùng 1 hơn là bao quát cả cục diện nhỉ, xem đ ...

nhạc phim phải có sự đa dạng chứ bạn
opening song kiểu bi tráng thì ending song là 1 bài hát buồn da diết là hợp nhất. dù các nvật trog fim đều là anh hùng hình tượng mạnh mẽ nhưng họ cũng mang trong mình cả nỗi đau, và chẳng có cuộc chiến nào lại ko có mất mát tang thương cả.
mạch fim xoay quanh Tần Quỳnh - Dương Quảng, đại diện cho 2 fe chính tà, nếu thêm nhiều nvật nữa vào sẽ loãng, mới như thế này đã mấy chục nvật rồi còn gì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 21-5-2013 14:57:33 | Xem tất
callme02 gửi lúc 21-5-2013 09:38
Nói thật là mình không có khoái Nghiêm Khoan lắm. Theo cảm nhận của mình thì Nghiêm K .

Có lẽ khi nhắc võ tướng thì bạn sẽ tưởng tượng ra 1 ng hùng kiểu hành động. Nhưng "anh hùng" không phải lúc nào cũng phải gắn với vẻ ngoài rambo cơ bắp hay thái độ ngổ ngáo. TQ là style người hùng áo vải, tính tình nhân hậu, giản dị. Rất chân thực.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 25-5-2013 23:05:51 | Xem tất
tặng các bạn 1 số ảnh ọt banner fanmade cho mấy anh chị

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bmwx1ilu + 5 đẹp :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#