Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[House] (¨☆ Nadech ♥ Yaya ☆¨) - NadechYaya Vietnam Fanclub's Heaven - Full sub The Rising Sun Series ở box lakorn | Full sub Give me 5 concert phần Yadech đã có | Happy new year cả nhà ^^

[Lấy địa chỉ]
191#
Đăng lúc 30-9-2012 10:39:47 | Xem tất
Hi cả nhà, Hảo chiều bu chen, nỉ hào ma? (dao này mê phim Tàu quá loạn rùi {:288:}

Hình này có phải bé Ya chỉ thằng bé Na nhà mình ko?

Đội nón còn đeo kính đen, chụp hình trắng đen nên ta nhìn ko ra ai cả. Mà thấy trên IG của Bác Keaw_jung thì chắc là quý tử của Bác rùi Bác mới PR cho lên chứ

Nhưng cũng phải hỏi cả nhà để đính chính xem đúng ko? Nhìn cái mỏ chu chu mà mỏng mỏng là ta nghĩ nó chứ ko ai khác rùi, ngủ gục đẹp dữ à nha. Hai đứa nó thiệt là cute quá{:291:}

Bình luận

tấm này sáng nay Mea Keaw vừa up lên phát là dân tình vô like ầm ầm, 2 chẻ thân thiết quá đi nha :"> cái mỏ này k phải Na nhà mình còn ai nữa nàng My :)))))  Đăng lúc 30-9-2012 02:41 PM
Là tên khùng khùng nhà mình chứ ai vào đây nữa. Hôm nay chúng nó đi chung n ảnh đẹp ghê cơ.  Đăng lúc 30-9-2012 01:14 PM
Là Kugimiya Thị Nadech nhà mình rồi đúng ko? Cày kiếm tiền dữ quá, chắc đuối ngủ gà ngủ gật luôn, tấm này nhìn 2 trẻ cute ghê, nhìn mỏ của ảnh là ko lộn đc rùi=))   Đăng lúc 30-9-2012 12:27 PM
Ss ơi lông mày. chiếc mũi,và đặc biệt là đôi môi chúm chím kia thì ko lẫn vào đâu đc Ss ạ....Đích thi là Na rui>...<...iuuuuuuuu quá đi....  Đăng lúc 30-9-2012 12:21 PM
cái mỏ này thì đích thị là ảnh rùi chứ ai... ^.^  Đăng lúc 30-9-2012 11:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

192#
Đăng lúc 1-10-2012 11:42:52 | Xem tất

Có cái áo mặc hoài , chắc ta phải trù ẻo cái áo này cho nó đi đời chung với cái nón len tào phớ giống váy đàn bà của nó luôn quá.

Hồi xưa nó có cái nón "đẹp" lắm, ta trù ẻo 1 lần là biến lun, hy vọng cái áo này của nó bị ai đó gạt tàn thuốc phải lủng 1 lỗ to đùng để nó khỏi mặc được nữa. Gì mà 2 tháng nay ta thấy nó mặc đi mặc lại mỗi cái áo này.

Cái áo xấu ơi là xấu, diêm dúa, hoa hòe thấy ớn mà nó thích cái nỗi gì. CHắc mặc mát mà khỏi phải ủi hay sao á.

Hôm nay ta tổng hợp vài câu thọai hay mà ta tâm đắc trong DJA của 2 trẻ post cho mọi người hoài niệm nhá. Tự nhiên nhớ DJA nên coi lại, bao nhiêu lần vẫn thấy hay

*DJA

Mấy khúc này chả là Jeed lên cơn ghen bóng ghen gió chuyện Fai với Pim.

"EM có tin anh ko? Người con gái anh yêu, người mà anh muốn làm vợ của anh, làm mẹ của những đứa con anh, cùng sống với anh đến hết cuộc đời này chỉ có mội mình em.

Anh muốn em tin vào anh và biết rằng, người đàn ông tên Akkanee này, sẽ không bao giờ nói 2 lời, với người con gái của trái tim anh ấy"

" Jeed, em có tin anh không, anh sẽ nói với em rằng, đừng lo lắng, đừng nghi ngờ . Vì kể từ giây phút này, Jeed là duy nhất đối với anh, là trái tim của Akkanee và sẽ luôn luôn là như vậy...mãi mãi...mãi mãi..."

Ôi dào, em Jeed đang ghen như nổ lửa lập tức ánh mắt ngây dại và mềm ra như bún ôm chầm lấy anh Fai. Fai quả là biết xoa dịu cơn ghen của phụ nữ quá đi

Còn nữa

"Jeed, em có yêu anh ko?"
"Sao anh cứ hỏi mãi những điều ấy" (mắc cỡ)
"Vì nghe được điều đó, nó cho anh sức mạnh, để làm việc, để xây nhà, nhà của chúng ta, nơi đó có anh, có em, có cả những đứa con đáng yêu của chúng chạy vòng quanh nữa. Jeed à, lấy anh nhá"

Chao ôi, sến nhưng mà đúng là có hiệu quả, ta nghe mà mắt còn lờ đờ huống gì Jeed. Ai bảo Fai cộc cằn, khô khan, chứ coi cả 4 phần thì ta thấy nó là đứa ngọt miệng, tán tỉnh điêu luyện nhất nhà Adisuan lun, 2 thằng anh là phải học nó. Thường ngày thì nói hay chứ lâm trận Din với Lom phải bái Fai là sư phụ , thế mới nói "lù khù mà vác lu chạy ko kịp" là vậy

Cuối cùng nó lấy được vợ đầu tiên, còn được vợ đẹp nhất, giỏi , tháo vác, yêu nó hết lòng, chăn bò nhìn cùi cùi vậy chứ có sức hấp dẫn lắm à nha , vợ anh cứ gọi là ghen lên ghen xuống , cưới rồi mà vẫn ghen, ngta chết rồi mà còn ghen luôn trong tư tưởng, chứng tỏ là em Jeed yêu Fai thế nào. Hảo hảo, bạn trẻ Na ráng mà học hỏi ở Fai đi

Giọng thằng Na nó ngọt như mía lùi ý, biết ngắt quãng, nhấn từ, nghe nó thấm đẫm gì đâu ý. Ánh mắt nhìn con gái người ta cứ như hút hồn, 2 đứa đóng thật gì mà thật. CHưa thấy cái phim nào mà cute như vậy cả

Bình luận

ây cha... PR tem có khác nha, nếu mình chưa coi chắc củn bị dụ rồi quá ^^... đọc xong mà nhớ Jeed với Fai quá đi ^^  Đăng lúc 2-10-2012 09:00 AM
Fai của Na là kiểu đàn ông yêu hết lòng, yêu mãnh liệt như ngọn lửa vậy. Chỉ với người phụ nữ của mình thì Fai mới hết lời "ngọt lịm" như vậy ^^   Đăng lúc 1-10-2012 04:55 PM
ss ơi, em phục :))) ss phân tích không thể đúng hơn được nữa ^^  Đăng lúc 1-10-2012 04:53 PM
mắt kính ray ban đó, tưởng dỏm à =))  Đăng lúc 1-10-2012 01:01 PM
chăn bò nhìn cùi cùi vậy chứ có sức hấp dẫn lắm à nha. bó giò lun ồi  Đăng lúc 1-10-2012 12:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

193#
Đăng lúc 1-10-2012 21:40:11 | Xem tất
o0jinny0o gửi lúc 26-9-2012 22:10
Chào cả nhà thân yêu  

Lâu rồi không vào nhà com hay post bài gì cả, chỉ toàn ...

Jinny , Hôm nay mới đủ time nghiền ngẫm one shot của em. Phải nói là rất nhẹ nhàng , tự nhiên. Dù ko quá lãng mạn nhưng đủ cho người đọc thấy sự ngọt ngào

Đọc hết rồi mà vẫn thấy muốn đọc tiếp. Ss hỏi thật, em có ý định muốn viết tiếp để nó thành 1 short fic ko? Ss có tham vọng nhìn thấy 1 kết cục viên mãn hơn

Dừng ở đây thì chỉ mới là sự bắt đầu cho 1 tình yêu mới, uớc gì thấy nó đơm hoa kết trái và thành quả ngọt trên văn phong của em

Văn phong của em hợp với dạng FIC tươi vui, trong sáng và tình yêu thuần khiết ,làm cho người đọc thấy thoải mái nhẹ nhàng pha lẫn hài hước, em nên sáng tạo theo chiều hướng này, nhưng ss góp ý nên thêm điểm nhấn để FIC tạo được dấu ấn ở điều mà e muốn truyền tải.

Theo suy nghĩ của cá nhân ss, viết FIC muốn được hay và để lại dấu ấn trong lòng người đọc ,thì viết ko chỉ vì để thỏa sức tưởng tượng của mình, mà viết còn phải sao cho toát lên được thông điệp sâu sắc mà em muốn người đọc cảm thụ được. Hya còn gọi là hồn của câu chuyện.

Như one shot này, ss cảm nhận được 1 điều , e viết để vẽ lên 1 tình yêu trong sáng và đầy hy vọng như bắt gặp cầu vồng sau cơn mưa. Nó ko dữ dội , ko cao trào, mà nhẹ nhàng như những cơn sóng rì rào cứ vẫn xô bờ. 1 tình yêu mới, 1 ngày mới và 1 hy vọng mới ở ngày mai.

"Sóng biển ở trong đây, còn em thì đã ở trong đây của anh rồi" , ss nghĩ em dừng ở đây là Ok,  sẽ tạo được sức gợi rất lớn cho câu chuyện rồi, viết FIC ko cần phải miêu tả quá chi tiết, cái quan trọng là ru hồn người đọc , khiến họ phải tự tưởng tượng ra mọi điều hơn là mình tự đi miêu tả.

Nhưng nhìn chung, viết được như vậy là quá giỏi rồi, hy vọng e sẽ có thêm nhiều ý tưởng để viết tiếp cho cả nhà thưởng thức

@Với các Author khác của nhà mình

Ss My vẫn theo dõi và đọc tất cả FIC của các em, nói chung bảo ss góp ý cũng khá khó, có lẻ dòng tư tưởng của ss nó ko còn mang hơi hướm tươi trẻ được như các em

Ở tuổi này , ss nhìn cuộc sống ở 1 góc độ khác, ko thi vị và cũng ko bay bổng mơ mộng hay trẻ trung được như vậy. Nên ko biết phải cho ý tưởng thế nào để phù hợp với hướng phát triển FIC của các em đang viết

Nhưng ss nghĩ thế này, nếu viết FIC chỉ để giải trí cho vui thì easy, thích gì viết nấy theo tưởng tượng của mình, nhưng đừng lan man quá, 1 lúc nào đó các em sẽ đi vào ngõ cụt , nên trước khi viết, phải lên rõ ý tưởng chính của mình từ đầu.

Xoáy vào cái gì, muốn nói lên điều gì, và các nhân vật của mình, họ giữ vai trò gì trong câu chuyện đó, tình yêu và cuộc sống của họ phải để lại dấu ấn riêng, họ xuất hiện có mục đích , có lý tưởng, có số phận của họ.

Tránh viết quá nhiều nhân vật, hoặc đẩy tình huống câu chuyện đi quá xa trọng tâm ban đầu, hay toàn lời thọai với thọai  mà thiếu gợi tả thì rất dễ rơi vào lõang FIC.

Bí quyết viết văn chỉ có 1 câu "Tạo nên sức gợi và sự đồng cảm trong lòng người đọc"

Ss ko giỏi khỏan viết FIC, nhưng ss đọc FIC nhiều nên đúc kết suy nghĩ như vậy. Chỉ là gợi ý và góp ý chứ ko có ý phê bình gì cả.

Ss biết viết FIc rất vất vả và đòi hỏi kiên trì rất lớn. FIC mình viết ra như đứa con tinh thần của mình, luôn muốn xây dựng những gì đẹp đẽ nhất cho nó. Nên ss mong các em hãy kiên trì và đừng bỏ FIC, cả nhà luôn theo dõi và ủng hộ các em đến cuối cùng. Cố lên nhá các cây văn trẻ tuổi tài năng và nhiệt huyết  của nhà mình

P/S: nào giờ làm biếng, đọc chùa ít com, hôm nay cao hứng làm 1 bài dài quá trời , sorry cả nhà

Bình luận

jinny của Zin nha anh Láp kia ;))  Đăng lúc 4-10-2012 11:29 AM
ui da sao em nợ lòng nào mà nói thế:)) @Love hihituij em đang đùa đây ạ  Đăng lúc 2-10-2012 07:48 PM
a Láp koi chừng e đi méc vợ a bây giờ đó nha :))))))  Đăng lúc 1-10-2012 10:15 PM
típ thu ý kiến của ss và cố gắng viết típ để lấy kinh nghịm, chủ yếu là vit vì iu 2 trẻ nhà mình nữa, cám ơn góp ý của ss rất nhiều ạ ^^  Đăng lúc 1-10-2012 10:14 PM
e định viết típ mà ss, cái này chỉ là mở đầu thôi, ý tưởng e cũng nhiều nhưng mà đó giờ ko vit fic với chỉ đọc fic nhà mình ko à nên kinh nghịm e ko có, e sẽ   Đăng lúc 1-10-2012 10:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

194#
Đăng lúc 5-10-2012 20:28:53 | Xem tất
Cái concert này năm ngoái Nadech hát với Noona hay quá trời mà giờ ss mới xem, đúng là lỗi thời.

Noona cũng là big fan của Nadech nhà mình đấy, rất yêu mến và hâm mộ Nadech. Xem clip thấy Na diễn tới bến luôn, còn Noona thì cứ cười duyên miết, yêu ghê. Noona có clip Only you đóng với Mark ý, quay cũng đẹp lắm, thấy thích Noona qua khu Tmusic coi, nhiều MV dễ thương lắm.

Clip chiếu hơi xa

Clip chiếu gần

Bạn Na diễn xuất hơi bị lừa tình đó nha, miệng cứ cười cười dễ gây án mạng lắm à nghen, ta thấy Noona sắp đứng ko vững rồi đó.=)) Hai bạn trẻ nhìn mắc cười quá =))

Bình luận

@ hoathachthao28: vì Na bên Ya kute hơn phải vậy ko bạn ^^...nên với Noona mark howph hơn nhỉ^^  Đăng lúc 6-10-2012 11:07 PM
e vẫn thấy Noona với Mark cute hơn, trong đt của e nhạc Thái toàn của Noona, 1 bài của Yaya với 1 bài của Nadech và Taley seedam  Đăng lúc 6-10-2012 10:13 PM
chứ..ai mà chẳng chết phải ko Ss^^  Đăng lúc 6-10-2012 12:06 AM
Em xem cái clip này cũng lâu lâu rồi...nhìn Ss Noona là biết ngay "lịm" anh Na nhà mình rồi...Đùa chứ ánh mắt kia, nụ cười kia lại còn cái má lúm chết người kia nữa   Đăng lúc 6-10-2012 12:06 AM
Noona với Nadech, 1 thời làm mưa làm gió trên pantip đó =)) Mark với Noona có cute cũng ko bằng Nadech với Nadech. Noona thix Nadech lắm  Đăng lúc 5-10-2012 11:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

195#
Đăng lúc 6-10-2012 15:16:04 | Xem tất
Cứ cuối tuần là 2 anh chị căng dây cho fan đu. Mà dạo này thấy 2 cô cậu hạnh phúc quá vậy ko biết

Gia đình vui vẻ nhá, Yaya áp người sát rạt mẹ Na luôn, thấy thân lắm rồi đấy

Tranh thủ hai đứa xuống đi event, thì xa xa 2 mẹ cùng ngồi trên xe tủm tỉm cười dõi theo nét mặt hài lòng

Mea Pla : " Hai trẻ nó trông đẹp đôi quá bà chị ha"

Mea Keaw : "Trời ...còn phải nói, thôi vài năm nữa chị em mình tính luôn chuyện cưới xin đi, để  sớm có cháu bồng chị hen"

Mea Pla: " Ờ được đó, tui ko có con trai, nên cháu ngoại tui thương và coi như cháu Đức Tôn vậy đó"

Mea Keaw :" Còn tui thì khỏi nói, cháu nội tui là tui đội trên đầu lun á, cháu tụi mình sau này nó ko giống ba cũng sẽ giống mẹ, xinh xắn phải biết bà chị ha"

Cả hai mẹ đồng thanh :" Chòi oi, Đẹp miễn chê ha ha ha ha ha ha"

Yadech' s fan làm Tazan đâu xa xa :" Kịch bản vậy được đó,  vạn sự tụi con chỉ biết  trông cậy 2 Bác giúp thôi ạ hahahaha"

Vài phút đu dây để giải trí , chúc mọi người cuối tuần vui vẻ nhá. Không biết sao dạo này ta hạnh phúc và niềm tin về 2 bé nó lên cao như chưa từng thế này.

Chắc có lẻ, thấy tụi nó hạnh phúc vui vẻ là ta vui rồi, đời còn dài, ngày nào còn hy vọng là ta còn ủng hộ 2 bé tới cùng

Bình luận

tụi nó bắt dây còn nàng nối cho dây dài hơn thông qua việc dịch sang tiếng Việt phải hông :)) nói chứ ta là ta thấy Mea Keaw quý bé Ya lắm òi đó,k ai đc vậy đâu:">   Đăng lúc 7-10-2012 12:03 AM
giống "con rể" hơn con trai Mea Keaw đó Ss nhỉ...hjhjhj...^^!!  Đăng lúc 6-10-2012 11:10 PM
Đúng là fan Yadech mà...hài ko đỡ nổi luôn^^......Yadech's fan muôn năm..tung hoa..tung hoa...Mà càng ngắm em lại càng thấy Mea Keaw vs Ya giống nhau quá thể Ss ạ...Coi hình Na   Đăng lúc 6-10-2012 11:10 PM
Tự diễn tuồng kìa =)))))))))  Đăng lúc 6-10-2012 10:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

196#
Đăng lúc 10-10-2012 10:54:12 | Xem tất
Thấy 2 mẹ ngày càng thân thiết đúng là dấu hiệu đáng mừng. Ngày xưa đi đóng phim chung hoài thì gặp nhau thường, giờ ít gặp thì 2 Bác hẹn hò riêng, thấy vui vì 2 nhà thân thiết là tình cảm riêng chứ chả phải chỉ vì công việc của 2 bé. Điều này làm fan lại có cơ mà đu cao đây.

Nghe nói vụ đi chùa ngày của mẹ còn cả bà con họ hàng cô dì chú bác của Na ở Khonkaen cũng qua đi dự cùng. Cái clip đi chùa là do chú Nadech tổng hợp làm fanmade rồi up lên đấy. Chuyện 2 nhà thân thiết, cả họ hàng đều biết rồi, Na nó thích ai, quen ai nó luôn muốn xây dựng mối quan hệ nghiêm túc và lâu dài.

Hôm qua thấy có bạn nào vào nhà chửi nó quá trời, mình là fan Na nhưng ko bao giờ thấy nó perfect đâu, nó cũng nhiều chỗ bựa, chỗ khùng lắm. Ức chế hoài đó chứ, nhưng nhìn chung thì tổng thể nó vẫn nhiều điểm tốt hơn. Còn mí chuyện bựa thì ko phải chỉ Na, mà cả dàn sao Thái đều tưng tửng kì quặc như nhau, Na thì có nhằm nhò gì. Thô bỉ hình như là tinh thần Dara Thái thì phải?

Dẫu sao cũng mong các bạn có ức hế gì cũng nên bình tĩnh, ăn nói nhẹ nhàng có suy nghĩ 1 chút, we chỉ là fan , ko phải cha mẹ người ta mà có quyền xúc xiểng chửi rủa như vậy. Nhưng nếu thật có cơ hội góp ý, mình cũng rất muốn nói nó giảm khùng 1 chút, và bớt mấy màn thôi bỉ lại. Có lẻ với người Thái thì cho là bình thường, nhưng fan quốc tế như we thì dễ bị shock vì ko quen, dễ gây phản cảm lắm.

Chuyện bé Ya bị bash thì âu là chuyện cứ âm ỉ lâu dài rồi, chả qua con bé nhà mình bị cái tội lớn là hơn sắc, hơn tài, vào nghề cùng thời mà nổi quá xá , lấn át hết idol nhà người ta thì thử hỏi ai lại chả ghen ăn tức ở.

Thêm vào đó, trên đời có bao nhiêu đàn ông con trai, Ya cũng đầy người theo đuổi, chọn ai ko chọn, lại thân thiết như hình với bóng với Nadech, hotboy nhiều fangirl đang mê mẩn và khao khát nhất ở Thái Lan. Thế thì có phải là chọc tiết người ta ko? Nhiêu đó người anti là còn ít đó.

Chỉ hy vọng con bé mạnh mẽ vững vàng, đừng vì những kẻ vớ vẩn mà lăn tăn cho mệt đầu thôi. Ta cũng yên chí vì Yaya luôn có người mẹ hiền tuyệt vời bên cạnh. Còn có cả anh trai Nadech luôn động viện, ủng hộ.

Vụ Yaya bị bash bên IG của mẹ Na hôm trước, hôm sau 2 anh chị Trung thu vẫn hí hửng đi chùa với 2 mẹ như chả care gì, thậm chí càng ngày càng hạnh phúc hơn nữa. Yaya thì càng ngày càng thành công hơn. Rồi lại bị ghét hơn, cứ luẩn quẩn vậy, care làm gì, ta chỉ cần tụi nó hạnh phúc là được.

P/S:

EM Ya bựa cũng có thua anh nó đâu, thôi xứng đào xứng kép rồi =)). Cái này là bệnh của cả dàn sao Thái, Mark còn có cả ảnh mặc áo lót phụ nữ đưa cho nít bóp nữa, còn MarioGg tối này chụp ảnh ngửi nách nhau thì sao. Coi mà ta chóang váng, cái này muốn góp ý là phải nhờ ai biết tiếng Thái viết tâm thư thì may ra =))

Cr Barry.Ya

Bé Ya mặc váy này đẹp, ta thích màu xanh này. Cái ku Chin đang nhảy với Ya cũng tửng lắm, anh này si mê MinP của Pin Anong ý, lên báo tỏ tình công khai, muốn dành lấy trái tim của Min. Thiệt là trẻ con, làm cho Min bị báo chí  bủa vây gạn hỏi thêu dệt đủ điều đến mệt người, ảnh bảo là ảnh thẳng thắn, có sao nói vậy mới chết người ko chứ. Hy vọng ảnh đừng có làm gì hàm hồ khiến Yaya bị vạ lây.

Làm MinP giờ bị media săm soi quá chừng , lập cả danh sách những người dính tin đồn đeo đuổi Min. Mà vô duyên 1 cái là Nadech nhà mình tự nhiên dính vào 1 trong 12 anh luôn mới ghê chứ. Trong khi Min lớn hơn Nadech 2 tuổi, 1 điều chị , 2 điều em, từ ngày vào ngành ko biết gặp được bao nhiêu lần, rumor còn chả có lấy đâu ra mà theo với đuổi, đúng là lá cải hết chỗ nói, thế sự đảo điên. MinP cũng mến và thân với Yaya lắm.Còn MinP với Nadech thì có cái gì mà cũng bị lôi vào, ức chế thật.

Bình luận

báo lá kái quá trời ơi ! Nadech vs 1 người con gái thỳ đó chỉ có là yaya -MinP LÀ điều có thể hoặc không ^!^. mắt mù tai điếc mới không nhìn thấy yadech là 1   Đăng lúc 10-10-2012 06:17 PM
Hum trước đọc bài thấy có đứa fan Kim bash Ya quá thấy ức chế ghê! Bữa nay đọc bài ss mà ta được giải tỏa rồi! Thân với hotboy cũng khổ ghê ah!  Đăng lúc 10-10-2012 03:03 PM
đọc bài của ss lúc nào em cũng thích cả, tâm đắc lắm ss ơi ^^  Đăng lúc 10-10-2012 01:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

197#
Đăng lúc 13-10-2012 14:31:04 | Xem tất
sidney12 gửi lúc 13-10-2012 09:53
Ya Mark  lên đường đi  Japan with Brio

Bình luận

gia thế hoàn cảnh. Bởi mới có chiện kiều nữ hoa hậu thì đi với đại gia. Túm cái váy lại là trong ngành bi h Na xứng với pé Ya nhất, còn ngoài ngành thì hok bit ai! ^^   Đăng lúc 13-10-2012 08:11 PM
rất đồng ý với quan điểm của ss. Trừ 1 một số trường hợp tình iu chết đi sống lại như tiểu thuyết thì đa số quen nhau đều lựa tương đồng về  Đăng lúc 13-10-2012 08:10 PM
E nghĩ chưa tới thôi, nhg đó chỉ là suy nghĩ cá nhân của ss, ss chia sẻ vậy thôi, chứ mỗi người đều có chính kiến riêng của mình. Thời gian trả lời tất cả   Đăng lúc 13-10-2012 05:43 PM
Bên đó các star nữ đắt giá lắm hả sis ?chắc tại em Ya lúc nào cũng tạo cho em cảm giác rất bình dân nên chẳng bao h em nghĩ tới việc em ấy cao giá ntn  Đăng lúc 13-10-2012 05:12 PM
Đương nhiên là vẫn hy vọng chứ, nhưng Na so với Mario thì đc, Gg sao so với Yaya được, nên 2 cặp này cơ hội và điều kiện khác nhau rất nhiều :((  Đăng lúc 13-10-2012 04:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

198#
Đăng lúc 24-10-2012 07:21:07 | Xem tất
Định sẽ chẳng bao giờ bình luận gì nữa cứ thế mà rút lui êm đẹp nhưng thôi... hôm nay cái news này cuối cùng mọi người cũng đã biết, bom đã nổ rình rang thế này, com luôn 1 phát để kết thúc mọi hy vọng và chờ đợi hơn 1 năm nay của ta cho xong

Ta trans cái news phái trên trước nhá:

Theo tin tức mới nhất của tạp chí IN tháng 10/2012 (nguồn NadechYaya. com Facebook). Nadech nói rằng hiện tại anh ấy vẫn chưa có bạn gái nhưng anh cũng thừa nhận đang tìm hiểu ai đó người ngoài ngành giải trí. Cô ấy là đồng hương của anh ấy ở KhonKaen. Họ thường ra ngoài chơi cùng nhóm bạn hay đôi khi cũng chỉ có 2 người riêng với nhau (rõ quá rồi nhá T_T)

Xin lỗi, tôi thật sự không muốn nhắc đến điều này nhưng Nadech muốn nói với các fan rằng. Mong mọi người đừng quá tập trung chú ý vào chuyện anh ấy cặp kè với ai vì cuối cùng nếu như người mà anh ấy sẽ công khai yêu không phải là người mà các fan mong muốn hay hy vọng thì  họ sẽ là người bị tổn thương T_T

Nadech: Hiện tại em vẫn độc thân ạ, có tin tức nói rằng em đang theo đuổi 1 cô gái. Cô ấy là bạn lâu năm của em , cả trước khi em vào ngành giải trí cơ. Chúng em rất thân thiết với nhau nhưng hiện tại chúng em chỉ là bạn của nhau thôi và không có gì hơn thế cả.

Nadech: Nếu một ngày nào đó em có bạn gái, mà người đó không phải là Yaya, thì em cũng mong mọi người hiểu rằng, em cũng chỉ là một người bình thường mà thôi T_T

The end

Vậy là hiểu rồi ha, tin hay ko tùy mỗi người nghĩ thôi, ai ko tin thì cứ ship, cũng ko có vấn đề gì cả. Nhưng ta thì chắc bỏ cuộc rồi, với ta Na vốn là đứa mộng bình thường trong cuộc sống, nó chọn 1 người bình thường, 1 cô bạn cũ dưới quê để yên bình cũng ko có gì bất ngờ. Nó lựa chọn thế nào ta cũng đều ủng hộ.

Ta vẫn quý 2 đứa, vẫn quan tâm theo dõi công việc và đón chờ phim của tụi nó dù là đóng chung hay riêng gì cũng. Nếu như cách đây nửa năm, chắc ta sẽ tự kỉ dữ lắm nhưng giờ lại thấy thoải mái lạ thường, ko cần chờ đợi hay lăn tăn gì thêm nữa, cứ xác định vậy lại tốt hơn. Dù tụi nó ko phải cặp đầu tiên ta ship, nhưng chắcn chắn sẽ là cặp cuối cùng . Một bài học ta rút ra được là "Đừng bao giờ ship ai cả "

Chắc có lẻ đây cũng có thể là là com cuối ta post trong thread này. Dù thế nào, được cùng mọi người đi suốt 1 chặng đường 1 năm nay, biết bao vui buồn, biết bao kỉ niệm cùng nhau, đu dây từ GRGR qua đến gửi quà sang Thái cho Yadech, cùng nhau vote cho tui nó lên banner, lập box, xây box, cùng nhau spam cày quần bị admin rượt chạy té khói v.v...và v.v...

Có lẻ ta là người gắn bó nhiều kỉ niệm nhất với tất cả các thành viên trong nhà, ở đây ta đã quen được rất nhiều những người bạn đáng yêu và có cả tri kỉ. Nói thế ko phải ta sẽ bỏ đi luôn, ta vẫn quanh quẩn trong Kites thôi, ta vẫn là staff mà . Và cũng sẽ update news hay tin tức của 2 đứa trong box chỉ là ko đu trong thread này nữa thôi, có lẻ như vậy sẽ tốt hơn.

Thi thỏang ai có nhớ nhung thì cứ nhắn tin cho ta. Dù ko còn ship chung , nhưng tình cảm với nhau thì vẫn mãi còn đó đúng không nào? Yêu cả nhà mình lắm

Bình luận

Mình mới vào nhà đc mấy hôm mà đã bị dính bom thế này rồi. Thôi thì từ h k vào box ship cho 2 trẻ nữa vậy, k thì lại đau nhòng. Theo chân nàng loveyadech thôi :((   Đăng lúc 24-10-2012 09:12 AM
Cám ơn nàng mizppi quý ta như vậy, ta cũng quý nàng lắm, dù ko ship ta vẫn quan tâm 2 đứa, ngày nào nàng cũng còn quan tâm Yadech thì còn gặp ta, đừng lo nhá <3  Đăng lúc 24-10-2012 08:48 AM
Ko nàng ta vẫn vào xây box cùng mọi người, chỉ là đu dây ko nỗi nữa thôi, mà chắc từ nay cũng chẳng còn gì để đu, we vẫn gặp nhau ở thớt phim của tụi nó mà:))   Đăng lúc 24-10-2012 08:45 AM
mà đọc đến đoạn nàng nói nàng không ship bọn trẻ và không post ở box này nữa ta lại buồn gấp đôi nàng à... Thiếu nàng box sẽ quạnh hiu lắm đó!  Đăng lúc 24-10-2012 08:41 AM
đọc news này làm tim ta tan vỡ, cũng chuẩn bị tâm lý là tụi nó sẽ không thành nhưng không ngờ đến lúc này cũng không khỏi thấy đau tim.  Đăng lúc 24-10-2012 08:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

199#
Đăng lúc 24-10-2012 18:03:16 | Xem tất
cool_cold gửi lúc 24-10-2012 12:55
Nói ra thì sợ mất lòng, từ dạo tôi có vụ Kim với Nadech, thì tôi cũng không tính nó ...

Nhà bỗng rộn ràng, bài nào cũng dài quá trời, lâu lắm rồi mới được đọc các bài com dài thế này của mọi người. Xem ra lâu lâu cũng phải có tí phong ba để có dịp thấy quần hùng nhà mình tụ tập lại .

@bé Ku: cám ơn em đã com cho chị, đọc dòng đầu tiên chị vui lắm, ít ra chị lần đầu tiên được nghe chính miệng em nói là có hay từng có coi trọng sự có mặt của chị trong nhà này, điều đó làm chị nghĩ em quý chị và rất quan tâm đến ngôi nhà này dù ít khi nào lên tiếng. Ko có sự việc này, thì chắc chẳng bao giờ chị được nghe bé Ku lạnh lùng nói như vậy nhĩ? Chỉ cần có quý nhau, tin nhau thì vkhúc mắc gì cũng sẽ giải tỏa và hiểu nhau được hết đúng không?

Thôi thì nhân cơ hội này , chị cũng muốn tâm tình với em. Trước đến giờ chả có cơ hội đó, vì chị ko biết em có muốn gần gũi và có thiện cảm với chị hay ko? Tuy ít nói chuyện với nhau, nhưng chị tin em cảm nhân được, không giống đa số mọi người trong nhà. Chị luôn rất đồng tình và đứng về phía những lý lẻ của em

Dù cách thể hiện sự việc của em quá bộc trực , dễ làm mất lòng người khác. nhưng chị cảm nhận được cái chân tình và sự quan tâm thật lòng, em luôn có cái lý mà chị không bao giờ có thể phủ nhận được. Hay nói đúng hơn, những điều em nói, chị luôn đặt 1 niềm tin rất lớn. Em chính chắn , già dặn hơn cái tuổi của mình.

Đó là lý do chị hay PM hỏi han em những điều chị khó nghĩ. Và chị vui vì quả thật em luôn ghi nhớ và để ý tất cả, em cũng là người sống rất tình cảm dù ko bao giờ dễ dàng thể hiện nó ra ngoài.Nhưng về mặt lý trí cũng trưởng thành. Đó là điều chị cảm nhận được và nó làm chị thấy quý em.

Hôm nay chắc em bức xúc vì chuyện chị đòi bỏ đi hoặc đại khái là xoay quanh cái vấn đề ship rùi tự kỉ đúng ko? Thôi thì giải thích từ từ. Đầu tiên về chuyện chị cũng ship WM hay các couple khác, làm em nghĩ chị ko biết cũng có ship Yadech mà vịn vào các lý do ko có sở như các couple khác hay ko mà dễ dàng từ bỏ thế? Chị đại khái hiểu ý em là vậy?

Chắc em biết chị ngay từ lúc chị bước vào thớt GRGR rồi, em ở đây còn trước chị rất nhiều, quan sát và theo dõi mọi họat động của nhà, nên ko việc gì, người nào mà em lại ko tỏ. Nên chắc ko cần giải thích nhiều, Ku bình tâm lại cũng sẽ hiểu, chị yêu và ship 2 đứa là hời hợt hay sâu sắc. Điều gì cũng là cả 1 quá trình dài, chị và em, cùng các mem cũ của nhà mình đi cùng nhau, giờ nhìn lại, em tỏ mà phải ko?

Yadech luôn phạm trù đặc biệt trong lòng chị, nhìn nick thì e cũng biết, chị bước vào Kites là vì cái gì. Các couple khác (hơi bị nhiều) chị chỉ có thích và quan tâm, nếu em nói cũng có ghé thớt WM chơi thì chắc cũng hiểu chị vốn ko phải thành viên shipper của nhà đó, chỉ là khách theo dõi thông tin vì cũng thích 2 người họ,trăm năm thi thỏang vui vui thì mới com 1cái mà thôi. Ko tin thì có thể lội page mà xem chị nói thật hay ko? Ko bao giờ chị tin những gì ko có cơ sở thực tế, nói chơi cho vui để giái trí thì được, đặt niềm tin và tình yêu vào thì ko, đó là tính cách của chị. Chị giải thích vậy thì em hiểu chị rồi đúng ko? Chưa couple nào chị dành tình cảm và niềm tin(có suy nghĩ thực tế đàng hòang) mà nặng lòng như Yadech.

Còn việc ko ship đc thì vứt là ko có. Đọc kĩ lại com của chị, chị ko hề edit cái gì cả, chị có bảo sẽ bỏ Yadech vì ko ship được đâu. Chị vẫn quan tâm và ủng hộ phim ảnh , công việc của tụi nó. Em có hiểu cho chị và mọi người, chuyện bão lần này là có news rõ ràng, ko phải mọi người tưởng tượng rồi tự kỉ.

Chị  hiện tại cũng ko biết độ tin cậy và chính xác của nó là bao nhiêu phần trăm nữa, nhưng bước vô nhà thấy cả nhà mếu máo, lại ko ai confirm giải thích gì,thì đương nhiên chị phải nghĩ, nếu quả thật Na đã nói vậy như sự chuẩn bị tinh thần cho các fan thì chị phải tìm cách học chấp nhận sự thật.

Và nếu sự thật đúng là vậy, tụi nó đang quen người khác mà chị vẫn tiếp tục ship real life thì có mù quáng ko nhĩ? Chị chị nghĩ đơn giản là vậy thôi, ko có gì ghê gớm như em nói. Em diễn tả làm chị thấy sao mà mình tội lỗi dữ quá :((. Bình tĩnh em nhá, ko chỉ chị mà cả mọi người ở đây, chị tin là yêu chúng còn ko hết, ko chuyện coi là con rối hay ko đc thì giục bỏ gì đâu, nói vậy nghe thấy sợ quá .

Việc gì cũng cả 1 quá trình, chị làm tất cả mọi điều từ trước đến giờ là vì cái gì? Tình cảm dành cho Yadech và cả nhà ra sao, chị tin là em và mọi người đều biết. Thế nên, có sóng gió gì hãy vẫn luôn tin nhau nhá. Tóm lại ko có chuyện vứt bỏ hay bỏ nhà gì cả, ko thấy dù ko lên tiếng chị vẫn vào rate cho các bạn post ảnh và chăm sóc box sao?  Ta làm staff thực sự cũng vì muốn có quyền lợi rate cho mọi người, thật đấy.

Còn vụ cái news này ta cũng ko biết nói sao? Nhưng trên tất cả ta vẫn yêu và quan tâm 2 đứa nó, chỉ cần thấy tụi nó hạnh phúc thì thế nào ta vẫn ủng hộ. Còn công việc và phim ảnh của chúng nó thì ko cần bàn, ở đâu có Yadech là ở đó có ta. Ko thấy trong nhà dù ko lên tiếng ta

Bình luận

cho vui nhỉ. :)).  Đăng lúc 24-10-2012 09:32 PM
Thỉnh thoảng có vụ bom mìn làm rúng động làm cả nhà lại tụ tập buôn bán vui ghê cơ í. Thế này mình cứ đề nghị cứ vài tháng Na Ya thả một quả để nhà mình tám   Đăng lúc 24-10-2012 09:31 PM
Na có bạn gái đa phần dân tình đều mừng, có j đâu, thị phi khiến ss sushi xuất hiện rồi kìa, kiểu này lâu lâu có thị phi nhà lại nhiều com dài cũng nên =))  Đăng lúc 24-10-2012 08:13 PM
đúng là lâu lắm mới thấy nhà com toàn bài dài thế này, nàng cũng đừng nghĩ nhiều, vẫn còn ship đc mà ;)  Đăng lúc 24-10-2012 07:27 PM
@sushi: nàng cũng xuất hiện rồi à? Ta hiểu nỗi lo của nàng :)). nếu Na có bạn gái thật, ta cũng mừng mà  Đăng lúc 24-10-2012 07:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

200#
Đăng lúc 24-10-2012 21:56:35 | Xem tất
RỒi thôi ko có gì nữa, tất cả vẫn vui , tại nhà mình thi thỏang tinh thần kích động hơi bị cao tí thôi, qua nhiều chuyện chỉ có hiểu nhau hơn chứ ko ai buồn giận gì ai cả.

Nhà mình ai cũng tỉnh táo và hiểu chuyện, lâu lâu gieo tí bão táp để dụ mọi người xuất đầu lộ diện ý mà, tụ tập Hội Bàn Đào cho vui, ta cũng nhớ mọi người mà

Gia đình hay nhà nào cũng phải lúc nọ lúc kia, buồn vui , khóc cười , rồi thông cảm hiểu nhau hơn nó mới là gia đình, mới gắn bó hơn có phải ko?

Xem ra nhà mà vắng quá thì phải ráng thổi tí gió cho sôi nổi. Ta uống tịnh tâm hòan rồi, ko lăn tăn gì nữa

Có cái news có bạn mới dịch liên quan đến phong ba hôm nay đây, đọc news này thấy lời lẽ nhẹ nhàng hơn

http://kites.vn/thread/-thai-sho ... i-lan-112-69-1.html

Vui vì nhờ chuyện này ta biết mọi người vẫn ở nơi đây, vẫn không quên nhau, đó là điều ta thấy mừng nhất.

Còn news này tùy mọi người nghĩ, thôi thì sao cũng được, tới Tết hẳn hay, ta lúc nào cũng sẽ lạc quan.Tụi nó hạnh phúc là được.

Bình luận

quần đẹp nha ss ^^  Đăng lúc 24-10-2012 10:43 PM
trời !! đọc tin này xong nhẹ cả người  Đăng lúc 24-10-2012 10:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách