Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 112873|Trả lời: 23
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 27-12-2013 23:47:44 | Xem tất
sau khi đọc tường thuật và soi preview 21 gần chục lần, mình có niềm tin [dù cũng hơi lung lay] Bông là chồng Na Cái lý do khiến mình lung lay là đọc bình luận của mấy bạn bên nhà chính bảo Na sẽ quay lại vs Rác còn cái ôm trong preview là cái ôm "chia tay" ??? Mình cũng có đặt trường hợp đó là cái ôm "chia tay" nhưng nếu là chia tay thì bạn Na phải bày tỏ lòng mình, xin lỗi, hãy sống tốt nhé, hãy tìm một cô gái đich thực sát cánh bên mình bla bla các thể loại giải bày xong với Bông thì mới ôm để chấm dứt hoàn tòan cái mớ quan hệ tay ba rối reng này chứ. Đằng này trong preview, mình thấy Na LAO THẲNG vào ôm Bông, nếu chia tay thì ôm rồi mới an ủi người ta thì có quá tàn nhẫn không?? Cho nên theo suy đoán của mình~ đây là cái-ôm-của-lời-hồi-đáp~ ôm Bông Bông xong rồi thổ lộ "Xin lỗi đã để Bông chờ quá lâu" =) Dù sao cũng chưa đầy 24 tiếng nữa là thuyềnmình đã biết kết quả rồi~ 24 tiếng so với hơn 6 năm đằng đẳng của Diêu Bông [mình mạn phép gọi Bông là Diêu Bông :">] thì có thấm tháp gì đâu ha~ chúng ta sắp cập bến rồi~ Fighting

P.s: Xin lỗi vì chỉ mãi làm silence reader mà ra mắt cả nhà trễ :">

Bình luận

ko cần cược mà là declare luôn nhé cả nhà  Đăng lúc 28-12-2013 09:26 AM
http://imageshack.us/a/img809/5338/m60.gif gif nè :x  Đăng lúc 28-12-2013 08:25 AM
cái ôm của na vs ánh mắt mình có cảm giác đó là ánh mắt quyết định bộc lộ :D chả hiểu sao niềm tin cứ ngút trời ntn =)))))))))))  Đăng lúc 28-12-2013 08:22 AM
@mymynguyen preview nè bạn :D https://www.youtube.com/watch?v=87uxpygye1c  Đăng lúc 28-12-2013 08:14 AM
@duongcuong mình cảm giác đó là gương mặt bị sốc[vì chiến thắng chăng] cơ mà vốn dĩ teamBông chẳng có gì để mất cả nên cứ đặt cược hết vào tối nay xem   Đăng lúc 28-12-2013 08:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-12-2013 11:17:02 | Xem tất
lanhpro19 gửi lúc 28-12-2013 10:17 AM
Mình xin dịch lại một đoạn bình luận của một bạn ở Reply 1994 Gallery bên Hàn cho ep  ...

Cái này cũng đúng mà cũng vô lý nữa Mình cảm thấy nếu Na vẫn còn lưỡng lự vs Rác, vẫn quan tâm đến Rác trên phương diện tình yêu trai gái thì tại sao suốt ngày lại túc trực ở BV bên Bông?? Bản thân Na đang trong tình trạng không hiểu rõ chính trái tim mình, bên cạnh lại có 1 chàng trai chờ mình tới ngần ấy năm mà vẫn tự nguyện đến bệnh viện chăm người ta sao?? Nếu Na thực sự còn tình cảm vs Rác thì không phải chỉ nên đến bv thăm Bông như 4 tên ở nhà trọ thôi sao "Bông iu tui thì iu tui nhưng tui chỉ coi Bông là chingu" Có quá nhiều điều có lý và vô lý đang xen vào nhau.. còn gần 6 tiếng nữa trời ơi TT___TT

Bình luận

bởi thế mới nói, na khóc vì bong bỏ đi, vì nhận ra tình cảm của mình với bong  Đăng lúc 28-12-2013 11:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 28-12-2013 22:55:50 | Xem tất
Cái thời điểm cuối năm 2013 trôi qua một cái kết rất chi lãng xẹt cho R94 =.=' quá phũ cho đội bán mũ~ bao nhiêu ức chế, tức giận đều được mấy đồng chí giải bày cả rồi~ mình chẳng biết nói gì thêm. Cơ bản là tâm trạng giờ đang vô cùng đơ não. Hôm nay mình có tiết học đến 9g nên không htể đu live, nhưng tranh thủ giữa giờ là lao lên cập nhật tình hình, và giây phút đó mình của biết luôn DIêu Bông bị BK 'xử' từ đó =.=' Bần thần trong suốt quãng đường đi học về, về đến nhà là lao ngay vô máy để hóg chi tiết~ phủ còn phủ hơn~ quá đau đớn và quá tàn nhẫn.

Bình luận

lỡ có khóa thớt thì anh em tụ họp giải sầu ở đây  Đăng lúc 29-12-2013 12:35 AM
Ko biết mai Mod có ra cái cảnh báo nào hem nhỉ ^^  Đăng lúc 29-12-2013 12:27 AM
Giờ chỉ còn mỗi chỗ này có thể xả mà k e dè sợ sệt =)))) lại con tình thân mến thân hị hị  Đăng lúc 29-12-2013 12:13 AM
@ss Ú: hiện chỗ nào có Bông là em chui vào =))))))))  Đăng lúc 29-12-2013 12:06 AM
Đã tính uống rượu quên sầu thật mà =)); @Lú: Cũng chui vào đây à =))  Đăng lúc 29-12-2013 12:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 2-1-2014 10:34:49 | Xem tất
Vậy hiểu rồi nhé, rõ ràng R94 dù đựợc xây dựng theo một suờn cơ bản nhưng chưa hề có cái kết kịch bản mà chỉ dựa vào phản ứng của các fan [Hàn] ^^
Và mình đoán là kịch bản vốn có hai cái sườn để dẫn đến hai kết thúc khác nhau. Trước ep 10 có lẽ là cố định, còn ep 11 trở đi hình như đi theo ý kiến dư luận nhiều hơn.

http://news.line2day.vn/article. ... amp;categoryCode=PU

Bình luận

c nhận ra mà *chỉ xuống bài của em* =)))))  Đăng lúc 2-1-2014 01:13 PM
ơ hợ, k ai nhận ra em sao, từ khi nào em lại được thành lanhpro thế. Giangleki ợ  Đăng lúc 2-1-2014 01:12 PM
Kiểu nc này là lanhpro phải k :)))))  Đăng lúc 2-1-2014 12:42 PM
ai dzậy =))))ai ra đảo dzậy =)))))  Đăng lúc 2-1-2014 11:53 AM
Minnie: là nick nào trc thế :D  Đăng lúc 2-1-2014 11:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 2-1-2014 22:38:39 | Xem tất
Xem trai nhà ca thán vì toàn bị giao đóng vai ác
vì toàn đóng vai ác nên k nhận được hợp đồng quảng cáo nào cả
"Tui muốn đóng quảng cáo"

Credit: fyeah YYS@yt

Bình luận

=)) hết nói với anh nhà luôn  Đăng lúc 3-1-2014 10:25 PM
a trả lời hay shhh shhhh lúc dừng câu nhỉ,thói quen chăng :)))  Đăng lúc 3-1-2014 01:23 AM
ai bẩu đóng nhập tâm wa' làm rì =))))) May có Bông mới ngoi lên đc đấy nhóe =)))) Năm nay tha hồ mà bơi đê zai :D  Đăng lúc 3-1-2014 12:56 AM
thôi thì cứ ác ôn cho dân nhờ, chứ cứ thấy hiền lành mẫu mực quá thì lại khộ về tình thôi =))))  Đăng lúc 3-1-2014 12:02 AM
dám đaọt giải "Vai diễn chân thật của năm" =)))  Đăng lúc 2-1-2014 11:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-1-2014 11:15:20 | Xem tất
Hôm nay hẹn hò với trai ở quán cà phê
Người gì đẹp trai dễ thương
da trắng nõn nà, kiểu cách ngây ngô

hỏi trai "Ngoài đời nhìn đẹp trai ghê ha"
"Hôm nay tôi có trang điểm một tẹo, còn làm tóc nữa"

Trai mình đúng thật thà số 1

Credit: fyeah YYS@yt

Trời ơi người ta hỏi cái gì thì đáp cái đó thôi, sao phải chen chen thêm mấy hành động [ku tè] vào nữa vậy thật biết tra tấn ngừoi khác

Bình luận

@linh: là c nói đó =)), đọc đâu k nhớ nữa,nhưng đúng chính lão công nhận vậy :D  Đăng lúc 3-1-2014 08:56 PM
vì cảm nhận đc sự thủng nên khóc ms xuất thuần thế, ở vs nó mấy tháng sao k cảm nhận đc:(, dẫu sao cuộc sống âm no sau này vẫn quan trọng nhất=)  Đăng lúc 3-1-2014 08:55 PM
chỉ Bông thủng thôi chứ Suk có thủng đâu :D  Đăng lúc 3-1-2014 08:20 PM
@iro: lên hương vì tiền tài , danh tiếng nhg chỉ thủng vài phát ở tim thôi:v  Đăng lúc 3-1-2014 08:16 PM
coi bộ Sukie diễn vai này có vẻ nhàn hạ :))  Đăng lúc 3-1-2014 08:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 4-1-2014 10:50:09 | Xem tất
Cho mình hỏi là tính tổng cả bộ thì lượng voiceover của B nhiều hơn R phải k? Sao xem phim xong mình chã nhớ cái câu voiceover nào của R ra hồn ra vía cả?? Xin lỗi vì đáng nhẽ câu này nên hỏi bên nhà chính nh bên đó nhiều phần tử hơi phiến diện quá nên :">

P.S: Bỏ qua mối tình ngang trái của Bông-Rác trong phim, lại có thêm một couple mới ngoài đời Suk-Woo. Phải thừa nhận chứ cái special này đi đâu cũng nghe thiên hạ bàn về ba cái màn skinship nam nhân vô tội vạ của bạn Suk nha

Nguồn: http://kreaseyur.tumblr.com/

Bình luận

thời lng voiceover của B gần như nhiều nhất luôn,nhắc đến lại căm mụ bk  Đăng lúc 4-1-2014 06:46 PM
nói đúng ra là Rác chẳng có cái voiceover nào kinh điển hết  Đăng lúc 4-1-2014 06:45 PM
mình mà có th bạn nào mà ôm ấp hun hít hết ng này đến ng khác ngòai đời khéo mình phải xác định lại giới tính của hắn =))))  Đăng lúc 4-1-2014 03:28 PM
@lamhang: tự nhiên ngồi ngẫm lại mấy câu voiceover của các nv thôi, mà tự dưng đến R lại k nhớ câu nào :))  Đăng lúc 4-1-2014 03:27 PM
ah đừng quên định lý "tình yêu như trò chơi bóng chày" nữa  Đăng lúc 4-1-2014 02:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 5-1-2014 10:13:56 | Xem tất
Sau hơn một tuần dưỡng thương từ sau cái kết, con bạn tự dưng thò đầu lên bắt chuyện bàn về R94, nói rằng "Cái kết R-N hợp lý đấy chứ, sao thấy nhiều bạn VN bất mãn quá" =.=' Không lẽ mình lại cào cào tả xung  hữu đột lần nữa (vs chính con bạn mình) T___T Đến bao giờ mọi người mới chịu hiểu fan B đâu cần quái gì Na đến vs Bông cơ chứ, các fan B cần là cách kết thúc hợp cho mqh B-N, cái kết rõ ràng cho ChilBong, sự đền đáp cho Bông vì bạn hòan toàn xứng đáng. Đừng phi thực tế khi biến B thành một angel:  cho mối tình đầu thuê nhà giá rẻ,  R chữa bệnh cho B để bình thường hóa mqh hai người, cái kết lấp liếm bằng một nữ [giống Na] đâm cái rầm vào đời bạn, và ti tỉ những thứ khác của B chưa đc giải quyết. Kết phim mỗi nv đều có một kết thúc cho mình, Haitai dù kết hôn muộn lương k cao hay cặp đôi SCP-YJ nhà cửa cũng có dù vẫn vay mượn ngân hàng. Không phải mọi nv đều có cáikết rất thực tế hay sao. Còn Bông thì sao??? Có cái gì đề cập đến cuộc sống hiện tại của bạn ngoại trừ câu "Vợ mình biết sẽ cằn nhằn đấy" hay chỉ là cảnh kết-thúc-bằng-nước-mắt-của-kẻ-thua-cuộc???? Xin lỗi mn đừng xem fan B chỉ là đám mê trai đẹp mà khư khư cái nhận định B-phải-đến-với-N~ xin thưa CHƯA BAO GIỜ MÌNH NGHĨ ĐẾN, nếu có thì cũng chỉ là một giấc mơ, một sự tưởng tượng cho nv mình yêu mến mà thôi. còn thực tế, phim Hàn vẫn k thoát đc cái bóng của nó, coi đầu phim là biết ai nam chính nữ chính

Bình luận

tính ra được mỗi cái đẹp nhì phim, đúng là so với idol thì còn thua :)))  Đăng lúc 5-1-2014 05:31 PM
tính ra thì cũng đẹp nhì trong phim =))) nh so vs mấy nam idol bây g thì còn thua :))  Đăng lúc 5-1-2014 03:34 PM
mình cũng dối lòng bảo nó đẹp zai :DDD  Đăng lúc 5-1-2014 03:31 PM
@leeteuk =)))) k dc dìm zai tuiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii  Đăng lúc 5-1-2014 02:11 PM
đâu ra fan B chỉ là đám mê zai đẹp trời ơi nói lại cho đúng hộ t nhá NÓ ĐẸP Ở ĐÂU VẬY =)))))) mỏ vịt cằm nhọn trán sân bay .. nghĩ gì bảo t mê TRAI ĐẸP =)   Đăng lúc 5-1-2014 01:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 5-1-2014 12:22:48 | Xem tất
linhcu gửi lúc 5-1-2014 10:55 AM
Mình lại nghĩ như thế này, bk quăng quật mọi tình huống vô lý rồi tàn nhẫn đủ cả  ...

Mình nghĩ BK cứ cố níu kéo nv ChilBong vào mối quan hệ N-R một cách khiêng cưỡng ế Tại sao cứ phải là cho N-R thuê nhà trong khi chồng N là người nổi tiếng còn vợ chồng Haitai và SCP-YJ gặp khó khăn về tiền bạc thì k cho thuê, tại sao cứ phải đưa bạn R vào chữa bệnh cho Bông Vấn đề là người xem cứ đi theo cái xu hướng tìm chồng, và khi chồng N đã đc tìm ra thì họ chã nhìn ra những cái tình tiết thánh hóa phi thực tế của phim. Còn khi fan Bông thắc mắc về những cái đó thì bị bảo là bashing này nọ Thui thì cũng đg cố gắng để kệ các bạn nhưng làm ơn đừng lâu lâu lại lù lù trồi lên t8m chuyện với mình về cái kết thúc phim để mình đỡ lên cơn

Bình luận

vậy hóa ra R là con ghẻ trá hình :))  Đăng lúc 5-1-2014 11:08 PM
đọc lý thuyết của pht thấy hóa ra thương R:v  Đăng lúc 5-1-2014 11:05 PM
đọc comm mấy bạn, tự nghĩ có khi kết thúc ep 21 cũng là 1 sự troll của BK =))  Đăng lúc 5-1-2014 10:57 PM
pht
những đặc quyền của đờn ông có vợ, thế thì sướng hơn tên k mang danh phận *sừng huơu* kia còn gì. Giờ e đã hiểu ánh mắt Bông lườm Na, đầy ẩn ý :v.  Đăng lúc 5-1-2014 10:21 PM
pht
Đùa chứ giờ một số đờn ông sợ lấy vợ, đây cha Bông lợi thế còn gì, không sợ lo bị kiểm soát mà vẫn tỏ ra phây phây như zai tân, lại còn được hưởng   Đăng lúc 5-1-2014 10:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-1-2014 21:06:59 | Xem tất
(Thể theo ý linhcu) Nhặt từ nhà chính về một cái comm khá hay của bạn panda2336 về bạn Bông Bạn nàyi nói toẹt hết tất cả các ý mình muốn giải bày hehe bị thích

P.s Mình k bik cách quote từ nhà chính về nhà mình nên chỉ copp past >.<

Lúc đầu nhất quyết k xem R1994 với suy nghĩ rằng phần tiếp theo k thể hay được như phần đầu R1997 tuy nhiên mấy hôm nay trong lúc thi xog rảnh rỗi nên quyết định xem R1994 và kết quả là mê đứ đừ và xem hết 21 Ep trog 2 ngày :Ooo
Với R97 mọi nhân vật đối vs tôi đều thật đáng yêu và đáng mến tuy vậy đến R94 thì ngoài các nhân vật khác qua ngòi bút của biên kịch khắc hoạ vẫn đág yêu đág mến như vậy thì có một nhân vật khiến tôi phát cuồng và đó làa:  ***bạn Bông :">*** vậy nên ở bài này tôi sẽ chỉ nói về cảm nhận của mình đối với nhân vật này.
Ngay từ những tập đầu Bông đã đc khắc hoạ là 1 con ng cô đơn. Ừ thì trai thành phố, đẹp trai, cao ráo, sáng sủa, con nhà giàu đó nhưng cậu nào có thấy vui bao giờ với 1 mái ấm gđ  rạn nứt, có lẽ niềm vui chỉ đến khi cậu chơi bóng chày - tình yêu duy nhất khi đó đối với cậu. Bông cứ sống vậy cho đến khi cậu được gặp Na Jung và những ng bạn tại nhà trọ Shinchon, lần đầu tiên cậu cảm nhận đc sự ấm áp về 1 mái ấm gia đình, về tình bạn và cả tình yêu. Cậu yêu Na Jung có lẽ cũng như 1 lẽ tự nhiên, từ thích thú với hành động và lời nói của 1 cô gái luôn khiến cậu cười, từ tình cảm mà cậu nhận được từ các thành viên trong gia đình cô đến sự quan tâm của chính cô ấy, thử hỏi 1 người đã quá quen với sự cô đơn như vậy sao có thể k rung rinh r dần dần nhận ra là mình đã thích cô ấy. Nhưng cũng chính vì thích Na Jung mà cậu càng trở nên cô đơn hơn, luôn kiên trì với mối tình đơn phương của mình với châm ngôn "It's not over until it's over" nhưng r cũng đến lúc cậu nhận ra rằng mình phải buông tay vì trái tim cô gái ấy vốn dĩ chưa và sẽ chẳng bao giờ thuộc về cậu. Ngoài mối tình đơn phương đó thì với tôi Bông còn là 1 con ng ấm áp, ân cần, chu đáo và tốt bụng với mng xung quanh qua lời nói, lối hành xử của cậu như khi chọn quà cho bố mẹ Na, lao ra biển cứu ng đàn ông nát rượu hay như câu nói "Cậu có làm sao ko" khi các ông tướng kia còn đang phân vân mở hay đóng cửa =,...> đấy đấy, cậu đốn tim fangirl như vậy thì bảo sao ko phát cuồng cho đc :<
Nhưng cũng chính vì yêu mến cậu đến vậy mà tôi thực sự vẫn ko thể hài lòng với cái kết dành cho cậu. Nó có vẻ quá kiên cưỡng và k thực sự thích hợp với cái cách cậu đối diện với mối tình đầu kéo dài đến tận 7 năm. Dường như BK và đạo diễn đã quá mải mê với câu hỏi ai là chồng Na Jung mà đã ko xử lý tình huống của cậu thực sự phù hợp (nói đến đây tôi ko hề có ý chê trách BK và đạo diễn đâu vì thực sự họ đã tạo nên 1 bộ phim r tuyệt vời rồi chỉ là sau khi xem xog 21 tập trong 2 ngày thì đây là vết gợn duy nhất trong lòng mình về cái kết phim). Với tôi 1 cái kết hoàn hảo là cậu sẽ buông tay Na Jung theo 1 cái cách cool nhất có thể ( như Choi Young Do của "The heirs" í phải nói thật là xem The heirs thì cảnh đó là ấn tượng duy nhất vs t đến tận bây h). Sao cứ phải là tình yêu k thành thì sẽ thành tình bạn, nhất là còn là 1 tình yêu kéo dài đến tận 7 năm vậy mà giờ đây khi 40t mọi người trong đó có các nhân vật chính của mối tình lại có thể ngồi nói cười đùa như nó chẳg là gì, chỉ là 1 thời tuổi trẻ trâu mà thôi (mà lúc đấy 26,27t rồi cơ đấy, là những cng trưởng thành hết cả r đấy). Sao ko để cậu ra đi và ở 1 chân trời khác cậu sẽ tìm đc cho mình 1 nửa phù hợp, sao cứ phải quẩn quanh bên cạnh cái hình bóng của Na Jung khi đâm sầm vào một cô gái có cái điệu bộ y hệt Na Jung đó. Sao cái cuộc đời của cậu lại cứ phải gắn chặt vs Na đến vậy (tự thấy hỏi ngu k như vậy thì lấy đâu r phim mà xem ). Tôi nghĩ dù ko còn Na bên cạnh thì cậu cũng vẫn có những ng bạn như Yoon Jin, Sam Chun Po, Hae Tae hay Bing bên cạnh mà, đâu nhất thiết còn cần gắn chặt với cả cái mối tình đầu và tình địch của mình nữa đến mức còn cho thuê nhà giá rẻ dù bị vợ cằn nhằn =.=.
Đúng là R1994 k hề có 1 cuộc tình tay ba nào cả, chỉ là câu chuyện về tình yêu của 2 con người đã bên nhau từ bé và 1 cuộc tình đơn phương cùa cậu Bông vậy nên khi xf và thích cậu t đã xác định là sẽ buồn cùng cậu từ khi mới xem đc có nửa bởi quả thực tình yêu giữa Na và Rác chả có 1 khoảng trống nào mà cậu có thể xen vào vậy nên tôi chẳng quá buồn với cái kết Na Rác là vợ chồng mà chỉ buồn vì cái kết cho cậu thực sự ko hề hợp lý đối với t. Dù vậy đối với tôi thì cậu vẫn là nhân vật tuyệt vời nhất của bộ phim và *vẫy vẫy* *nói nhỏ*: "cậu biết ko, à chắc cậu biết đấy nếu tôi là Na thì tôi sẽ chọn cậu đấy  - chàng trai Seoul tuyệt vời ạ" <3<3<3

Bình luận

trời ơi tui lại nhớ Bông *khóc nguyên xô*  Đăng lúc 5-1-2014 10:58 PM
có mỗi mình tui mong có người phản động cùng mình hả? =)))))  Đăng lúc 5-1-2014 10:08 PM
=)))) lôi kéo rủ rê thành phần phản động nha Chuê =))))))  Đăng lúc 5-1-2014 10:03 PM
đề nghị câu kéo bạn ý về nhà ta đi :3 tui nghi là bạn ý sẽ có nhiều điều để 'chởi bới' cùng chúng ta =))  Đăng lúc 5-1-2014 10:02 PM
môi trường bên đó bây g trong sạch hơn ngày đó chúng ta cùng nhau chửi :))  Đăng lúc 5-1-2014 09:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách