Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 17001|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[EVENT] ♥ HAPPY BIRTHDAY BINNIE 25/9/2012 ♥LENG KENG LENG KENG!!!!

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 22-9-2012 13:13:07 | Xem tất
Sáng vào đọc bài chị Si, muốn viết gì đó nhưng tự nhiên ko biết bắt đầu như thế nào
Thôi thì bắt đầu bằng Bin vậy...
Có những lúc đầu óc thảnh thơi, em lại nghĩ liệu mình có bình thường ko nhỉ? mỗi lần bạn bè rủ đi chơi mà em ko đi vì nhà mình có tiệc, rồi ọp ẹp, bạn bè chúng nó nhìn vào rồi cứ trêu, rồi lại bảo mày sống ảo diệu quá, lúc đó em chỉ nghĩ: Ừ cứ cười đi, kệ tao! Nhưng thỉnh thoảng vẫn tự hỏi xem tại sao mình lại như vậy?
Nhưng nghĩ mãi, nghĩ nữa cũng ko thông   sao mình lại thích Bin nhỉ? mà ko phải 1 ai khác, thậm chí thích từ trước khi tìm hiểu anh là ai? gia đình anh thế nào? anh có được đào tạo diễn xuất ko?.... sao tự nhiên đến 1 ngày mình lại có can đảm bước chân vào nhà Bin và trò chuyện với những người không hề quen biết?
Nghĩ lại lúc đó, có lẽ cũng giống nhiều người, em đã đắm chìm trong cái con người tên Kim Joo Won ấy, rồi em tìm hiểu trên google xem hắn nổi tiếng đến thế nào? rồi em nhận ra hắn là cái anh đẹp zai trong poster Kim Sam Soon em dán trên tường từ hồi lớp 9, hắn ta mặc cái áo chim cò màu xanh điểm hoa, ôm con cá heo to bự, rồi em lại ngỡ ngàng khi thấy hắn trong vai Tae Woong, 1 thời mà tối nào cũng bật kênh Hà Nội lúc 9h để xem Snow Queen, lúc đó em còn chê, anh này trông xấu xấu, khù khờ nhưng diễn hay thế, những bước đi trên tuyết ở tập cuối đã làm em rơi nước mắt....
Cứ thế thôi...từng chút, từng chút một em tìm hiểu, thì lại thêm từng chút một em yêu quý. Cũng ko biết rằng Bin biết cưỡi ngựa, ko biết Bin cũng chơi bóng chày, ko biết Bin sắp gia nhập hải quân...ko biết nhiều thứ lắm, nhưng chẳng hiểu sao vẫn quý anh ấy đến vậy
Bạn bè em có đứa thích Jang Geun Suk, có đứa thì cứ xem phim nào là lại treo avatar với cover fb, ban đầu là Hyun Bin, Lee Min Ho, rồi Kim Dong Won, giờ gặp nhau, nó vẫn bảo là thích Hyun Bin. Vậy tình cảm của mình với Bin có giống như nó ko? hay là hơn 1 chút thôi...
Thế đấy...nghĩ đi nghĩ lại cuối cùng vẫn chỉ là cái vòng luẩn quẩn, tóm lại trong lòng mình vẫn luôn có cái cảm giác yêu quý Bin, yêu quý anh ko fai như 1 fan cuồng, chỉ là quý anh như 1 người anh trai, lúc nào cũng mong anh an bình, hay thậm chí anh ko đóng phim thường xuyên nữa, anh lấy vợ sinh con rồi sống yên ổn là vui ^^
Đến khi đó, nếu như còn tồn tại nơi này, em sẽ vẫn vào đây huyên thuyên như " thằng con zai của Bin có cái má lúm xinh quá" hay "cả tháng trời mới thấy xuất hiện, mặt mũi y chang ông già" ))
Có lẽ chẳng phải yêu quý Bin nhất, mà yêu quý Bin vì chính anh là người mang chúng ta đến gần nhau hơn, từ lâu, bạn bè có hỏi đi đâu em cũng bảo "đi chơi với nhà Bin", rồi thành quen, chúng nó chỉ "à thế à, tao đi với có được ko?" mình lại bảo "ko đc đâu, quý Bin mới cho đi" blah blah...
Mẹ em cũng biết nhà Bin có một chị ở bên Pháp, cũng biết chị Trùm ở nước ngoài, biết có 1 chị làm ở ngân hàng, 1 chị làm ở vinmec, thỉnh thoảng còn nhầm chị ở Sài gòn với chị ở Hải phòng ) có sao đâu, thấy bạn bè, rồi gia đình mình cũng hiểu, thấy mình cũng có phải "dị thường" j đâu )
Đối với họ mình là bất thường, thì đối với mình, họ cũng ko bình thường, chẳng phải tiêu chuẩn là do con người đặt ra và tự phán xét nhau sao?
Hôm qua em lội thớt sinh nhật năm ngoái, thấy hoành tráng hơn hẳn, thơ tuôn như suối năm nay anh 31 rồi, cái tuổi chín chắn chững chạc rồi, nhà mình cũng ko cần cầu kỳ, vui vẻ ấm cúng là được {:418:}

Bình luận

:x:x:x:x  Đăng lúc 25-9-2012 04:22 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
redapple + 5 cũng đua đòi nữa này
violetrose + 5 Quý Bin mới cho đi :xxx
sis_wanabe + 5 vui vẻ ấm cúng :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 25-9-2012 14:58:44 | Xem tất

25/9
Cuối cùng ngày đặc biệt ấy đã đến rồi, nhanh quá, cảm thấy mọi thứ như 1 giấc mơ vậy
Liệu có khi nào, vào 1 buổi sáng 25/9 nào đó, tỉnh dậy, rồi ko nhớ gì về 1 anh chàng Kim Tae Pyung, ko nhớ đến cái nơi gọi là "nhà" này nữa, có lẽ sẽ trống trải và hụt hẫng lắm, ngay trong tim
Chắc ko bao giờ có ngày đó đâu, vì môt khi đã ghi dấu trong tim em, thì rất khó quên Bin ạ, ngày mà anh lính của em tròn 31 tuổi, trước đây e cứ nghĩ cái tuổi 30 là già lắm rồi, nhưng nhìn anh em lại thấy, à ko, tuổi này mới đúng là tuổi của 1 người đàn ông trưởng thành
Nhớ năm ngoái, lần đầu tiên em được đón sinh nhật anh với cả nhà, rồi hồ hởi chơi game, viết bài, BTC còn cầm chổi dọa đánh, cạo đầu bôi vôi, vậy mà cũng được 1 năm rồi đấy
Nhớ lần đầu tiên đi ọp với cả nhà, ngày đó em cũng mới vào nhà thôi, nhưng thật vinh dự vì là lần đầu tiên mem hà nội gặp gỡ nhau, vui vui nhưng hồi hộp vì ko biết ọp như thế nào, nói chuyện j nhỉ? vậy mà đến giờ cũng đã được mười mấy cái ọp rồi ko biết :))
Em dạo quanh các box hàng xóm, thấy đầy rẫy tin tức, hình ảnh, sự kiện nọ kia, tự hỏi sao nhà người ta bận rộn thế, tin tức suốt thế kia thì ai theo dõi hết, ai đảm nhận hết được... vì từ khi em vào nhà mình, thì anh đã đi nghĩa vụ rồi
Giờ em lại lo lo, ko biết khi anh về thì sẽ ra sao, anh có đóng nhiều phim ko? phim của anh mà ko hot bằng SG thì người ta có so sánh này nọ, rồi anh lại suy nghĩ hay ko? showbiz phức tạp lắm, nên càng nhớ về anh, em lại càng muốn anh được yên ổn, sống an bình, ko scandals, ko chỉ trích, ko ầm ầm trên báo chí... Cũng chỉ còn hơn 2 tháng nữa thôi, em tin chắc ngày anh về sẽ là ngày nhà Bin tràn ngập tiếng cười, tràn ngập ảnh với tin, em cũng tin là anh sẽ đủ sức mạnh, đủ tự tin, đủ bản lĩnh để bước tiếp chặng đường của tuổi 31
Dù khó khăn, nhưng anh vẫn luôn nỗ lực, cố gắng phấn đấu phải ko? Em sẽ luôn tự hào vì những gì anh đã làm Hyun Bin ạ
Cảm ơn anh, đã xuất hiện trên cuộc đời này, để em có thêm động lực cố gắng
Cảm ơn anh đã đưa em đến với gia đình này
Chúc mừng sinh nhật anh

Bình luận

:x:x:x  Đăng lúc 25-9-2012 08:15 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 5 Ủng hộ 1 cái!
violetrose + 5 Hình đẹp quá em ơi ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 25-9-2012 17:49:45 | Xem tất
HAPYY BIRTHDAY HYUNBIN SSI

{:290:}  {:290:}  {:290:} {:290:}  {:290:}  {:290:} {:290:}
Clip em làm xuất file nặng quá nên up mãi ko được =.=
Hì hụi xuất lại rồi up lại   
Chúc cả nhà ăn tiệc vui vẻ   nhớ phần bánh trái cho em
Yêu Bin xxx Yêu cả nhà nhiều xxxxx

Bình luận

:x :x :x sao xẹt =))  Đăng lúc 25-9-2012 10:41 PM
Bow
xúc động nàng ạ :xx  Đăng lúc 25-9-2012 10:20 PM
:x:x:x:x  Đăng lúc 25-9-2012 08:05 PM
:xxxxxxxx  Đăng lúc 25-9-2012 07:55 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 5 Ảnh đẹp quá

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 25-9-2012 21:58:18 | Xem tất
em về rồi
phóng như điên về nhà, có ai để phần quà bánh cho em ko
game hết chưa? hết chưa?

Bình luận

đi mò kho báo đi =))))))  Đăng lúc 25-9-2012 10:03 PM
hết tận 1 câu rồi=)))))  Đăng lúc 25-9-2012 10:02 PM
h mới bắt đầu tìm kho báu đầu tiên  Đăng lúc 25-9-2012 10:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 25-9-2012 22:42:51 | Xem tất
sis_wanabe gửi lúc 25-9-2012 22:36
Alolo!!!!!!!!!!!!!!

Các người chơi tụ họp về đây nhé!!!

BTC sai số page hay sao ý          

219241760 chứ (((((((((((((
bắt đền đi ((((( em lội 3 lần 8 thớt phim, còn ghi loằng ngoằng cả ra giấy mà vẫn ko hiểu sai ở đâu ((((((((
bắt đền (((((((((((((((((

Bình luận

em cũng thế chị ơi, mò mẫm muốn nổ con mắt luôn mà cứ báo sai hoài >"<  Đăng lúc 25-9-2012 10:53 PM
ta cũng lật từng thớt, nhìn căng mắt mà ko lấy đc pass >"<  Đăng lúc 25-9-2012 10:50 PM
bắt đền đi nàng ơi, có mỗi mình cong mông chịu khổ :(((((((((((((((((((((((  Đăng lúc 25-9-2012 10:48 PM
gõ nhầm mà :((((( có fai cố ý đâu :((((((((( Bow thộn :-w :-w  Đăng lúc 25-9-2012 10:47 PM
Bow
á à, ham hố gớm nhỉ, nãy gọi ai là Bowl đấy hả zenkyh5n1 =))))  Đăng lúc 25-9-2012 10:46 PM

Rate

violetrose + 5 Mừng SN nào :xxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 25-9-2012 22:52:26 | Xem tất
oa oa
bắt đền đi ((((((((((
bắt đền Sao vs Sel vs Kẹo đi ( nói chung là đền tất những ai đã đi tìm và comment kho báu =.=
mình về đến nơi đã thấy "đi bụi" mới chả "thiên thần bóng tối" rồi
mình buồn quá
em buồn quá Bin ơi ((((((

Bình luận

mất cả chì lẫn chài =)) muốn nổ con mắt luôn =))  Đăng lúc 25-9-2012 10:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 25-9-2012 23:14:42 | Xem tất
dạ em đã thấy "định mệnh" của đời em =))))))))
thôi rồi =)))) Si đa vs Tồ tẹt 1 cặp
may quá, em cũng ko muốn làm định mệnh của 2 con ng này =)))))))

Bình luận

chúc mừng Sao nhá,hí hí  Đăng lúc 26-9-2012 08:22 AM
=))  Đăng lúc 25-9-2012 11:30 PM
xem LTCM phải chia buồn tới 3 lần thế này là đủ hiểu r c Sao ơi =)))))))))))))))))))  Đăng lúc 25-9-2012 11:23 PM
ái chà lại còn dùng tiếng anh =)))))))))))))))))  Đăng lúc 25-9-2012 11:19 PM
Cùng đôi vs Tồ, chị chia buồn vs em =))  Đăng lúc 25-9-2012 11:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 26-9-2012 00:49:24 | Xem tất
Tình hình là em đã nặn đc kha khá {:438:}
cơ mà Seo lỳ bảo gia hạn nên sướng quá, tụt cả cảm xúc đang dâng trào
cảm xúc đan xen quá đi mất, nửa muốn viết tử tế như bài chị Tím vậy, nửa lại viết bôi bác )
cơ mà đã trót chắp bút <à nhầm táy máy gõ mất rồi> {:448:}
Thôi em cũng fai đi ngủ đây ạ
Chúc cả nhà ngủ ngon xxxx Binnie đang say giấc thì tiếp tục say xxx

Bình luận

cô thôi xỉa xói nhau đi =)))))))  Đăng lúc 26-9-2012 01:03 AM
c mà cũng biết viết tử tế cơ á??=)))))))))))))  Đăng lúc 26-9-2012 01:02 AM
Chúc em ngủ ngon :XXXX, mơ về Bin nhé!  Đăng lúc 26-9-2012 01:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 26-9-2012 13:58:15 | Xem tất
Dạ kính thưa BTC cùng toàn thể các quý vị đại biểu *xòe váy nhún gối cúi chào*
Sau đây đội 2 xin được phép công khai bức thư tình đã được nung nấu gửi gắm từ rất lâu rồi, suốt cả một đêm hôm qua
Vì tính chất nhạy cảm và mang tính cá nhân cho nên xin phép BTC được đặt ở đây, bản quyền thuộc về Sao lấp lánh, nghiêm cấm mọi hành vi sao lưu dưới mọi hình thức trên toàn lãnh thổ phố Diều  

Nhà Bin – Thành phố Diều, Ngày buồn, tháng nhớ, năm cô đơn

Tồ yêu dấu!

Mỗi ngả đường trong cuộc sống luôn có không ít những gồ ghề, những muộn phiền luôn cần bờ vai sẻ chia. Và kể từ cái ngày ấy, ngày mà em đã tìm thấy bờ vai, thì Tồ đã vụt xa khỏi tầm tay em rồi

Ai ở xa về, qua nhà thống lý Giàng A Níc đều trông thấy 1 cô gái ngồi nhổ cỏ bên khoảnh sân trước cửa, cạnh tàu ngựa. Lúc nào cũng vậy, dù nhổ cỏ, quét rác hay giặt chip, cô ấy cũng cúi mặt, buồn rười rượi. Người ta nói: Nic là cường hào, nhà có nhiều bò gà, nhiều bắp cải, nhiều xèng nhất buôn làng, thế thì con gái nhà đó còn bao giờ xem cái khổ mà biết khổ, mà buồn.
Nhưng rồi mới vỡ lẽ đó là vợ thống lý, Sái Thị Tồ. Vì nhà nghèo, lại ham ăn, không đủ tiền xuống phố ăn bún đậu mắm tôm, Tồ đã dính líu ít tiền với Nic. Nhưng khổ thân vì ít học chưa biết gì về thuế má, lãi suất, cứ tưởng đơn thuần là đổi bao gạo lấy miếng dưa, Tồ đành lấy thân mình làm vợ thống lý để trừ nợ. Với cá tính mạnh mẽ của GHP, Tồ đã nhiều lần thề ở nhà làm ruộng chứ quyết không làm dâu nhà giàu, thậm chí còn định tu 1 thùng tương ớt trộn mắm tôm thay cho lá ngón để tự tử, nhưng, thôi thì đành để nước chảy bèo trôi… Bây giờ Tồ tưởng mình cũng là con trâu, mình cũng là con ngựa. Ở lâu trong cái khổ, Tồ quen khổ rồi. Mỗi ngày Tồ càng không nói, lùi lũi như con rùa nuôi trong xó cửa…
Trích từ báo "Công An Nhân Dân" số 2101 ra ngày 25/9/2012

Thế là đã được hơn một năm rồi, kể từ cái ngày chị đánh rơi cuộc đời   từ đó tới giờ em không lúc nào thôi nghĩ về con rùa lầm lũi xó cửa, tại sao chị lại chọn người ấy? người ấy có hơn em ở điểm nào đâu, chẳng qua người ấy giàu có hơn em, oai hơn em, và người ấy.... là đàn ông Tồ để lại cho em vết thương lòng trống huếch trông hoác vô tận như túi 3D của Đô rê mon. Chị có hạnh phúc không? Giờ đây hoa héo nhụy tàn, hắn vứt chị như vứt đi 1 bịch rác, còn em biết trong mắt chị em vẫn là 1 đứa nghèo khổ, không bằng con tép trên mép 1 con mèo.
Tồ thân yêu, em đang ngồi đây lặng lẽ trong căn phòng mưa rơi, thỉnh thoảng em lại cố rặn mấy giọt nước mắt vì chị vẫn còn nhắc đến em cùng với giấc mơ “Tình em như cơn lũ cuốn trôi bờ mưa giông” khi em song ca với Si đa, em biết ánh mặt chị lại một lần nữa dành cho “kẻ ấy”. Kẻ ấy có hơn em điểm nào đâu? Chẳng qua kẻ ấy giàu có hơn em, oai hơn em, và kẻ ấy bị H. Dù ánh mắt chị có hướng về đâu, em vẫn biết tình cảm chúng ta như ong với hoa, như cái loa với pin sạc, như bác Hồ với nhân dân, như quần đùi với quần... chip      

Tồ ơi... em thì cái gì cũng có, chỉ ko có mỗi xèng thôi dân gian có câu “Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều” cho nên em chỉ dám làm cô hàng xóm nghèo khó xa xăm, vẫn khờ khạo nuôi hy vọng, vì em biết chúng ta là định mệnh, nhưng người yêu nhau luôn trở về bên nhau như định mệnh của Ji Oh và Joon Young, như cuộc gặp gỡ 13 năm của Joo Won và Ra Im. Họ đều đã “đánh rơi” nhau, và lại tìm thấy nhau.
Thư đã dài, lòng đã gần cạn...thôi thì em đành nghẹn ngào dừng bút tại đây
Cuối thư, em chúc Tồ không bị nghẹn khi lắng nghe tiếng lòng của em:  

Một thương Tồ đẹp Tồ xinh
       Hai thương đầu óc thần kinh bình thường  
                   Ba thương quyến rũ mùi hương  
                          Bốn thương vòng 1 cũng thường mà thôi  
                                     Năm thương thân thể không hôi  
                                           Sáu thương mắt híp ôi tình làm sao
                                                        Bảy thương răng tựa hàng rào
                                                             Tám thương khiêm tốn chiều cao đây này  
                                                                          Chín thương nải chuối bàn tay
                                                                                 Mười thương mấp máy: Sa rang hế ồ (Sarang hae yo)    

Mến thương
Cô em nghèo khó xa xăm

Bình luận

đau cả ruột =)))  Đăng lúc 26-9-2012 11:57 PM
Chet mat, couple am tham lang le chuan bi noi len cua nha Bin =))))))))))  Đăng lúc 26-9-2012 10:37 PM
quả đúng là Sao  Đăng lúc 26-9-2012 10:29 PM
uh báo mới ra hôm qua =))))  Đăng lúc 26-9-2012 02:34 PM
Sa rang hế ồ, sà ràng hế ô há há =))))))))))))))))))))))))))) Chết đây kẻ bệnh hoạn này =)))))))))))))))))))  Đăng lúc 26-9-2012 02:31 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
DinhDinh + 5 Tôi đi tự tử đây =))))))))))))))).
redapple + 5 bựa kinh ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 26-9-2012 23:32:43 | Xem tất
pronto gửi lúc 26-9-2012 22:10
Tình yêu là cái đít niêu
Dù rằng biết nhọ, vẫn liều một phen  

Ngẩng lên trời yêu người vô đối
Úp mặt xuống gối, nói dối ngại ghê

Tồ thân mến!
Giờ em đang ngửa mặt lên trần nhà tăm tối, có cái bóng đèn và vài chục con muỗi đang vo ve làm chứng cho tình đôi ta
Thật sự em vô cùng xúc động, em đã mong đợi ngày này lâu lắm rồi, cái ngày mà tài sản của Tồ là của em, và tài sản của em là của chung

Em là giáo chủ cái bang
Nhưng nào có của, bạc vàng càng không
Trời cho làm phận má hồng
Công danh sắp có, thông minh cũng thừa {:438:}

Đến giờ nhớ lại chuyện xưa
Mong người vừa ý cho toại lòng nhau
Nhưng vẫn là kẻ đến sau
Hôn nhân mấy bận, đồng thau cũng bạc màu

May mà vẫn còn khoảnh rau
Đạm bạc qua tháng qua năm chờ người {:259:}
Những mong đổi lấy nụ cười
Hân hoan đám cưới, người người cùng vui

Em chỉ cần ít thế thui
Cộng thêm vài nghìn xèng tươi đi kèm
Em đây cũng chẳng lem nhem
Để cho đẹp mặt người xem thôi mà

Tình mình em biết mặn mà
Kẻ nào quấy rối cũng đà xuống ao
Ao này em chẳng thả phao
Gạch đá tới tấp sống sao qua ngày

Xin nhớ lấy những lời này
Mai em đòi chip, đòi xèng đấy nha
Ngoan ngoãn nổi tiếng khắp nhà
Yên tâm trao gửi, đôi ta sum vầy  {:308:}

Bình luận

Xứng đôi quá đeeeee =)))  Đăng lúc 28-9-2012 12:00 AM
hám xèng:)))))))))))))  Đăng lúc 27-9-2012 11:49 AM
Tồ sau mấy đời chồng đại gia nên rất lắm tiền nhiều của, cứ thế mà đào bới đi em!  Đăng lúc 27-9-2012 08:57 AM
bồ bịch kiểu này hãi quá =))))))))))))))))  Đăng lúc 27-9-2012 01:01 AM
chết với cúp bồ này quá =)))  Đăng lúc 26-9-2012 11:59 PM

Rate

DinhDinh + 5 =))))))))))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách