Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 24-12-2013 18:42:54 | Xem tất
Chào cả nhà Bảy Bông!
Chỉ còn mấy ngày thôi là được xem tập cuối rồi.
Nhà chúng ta hãy kiên trì hi vọng cho couple Bông-Na nhé!

Các bạn có mong chờ bức ảnh này thành sự thật không?
Cứ vững tin lên mọi người nhé ^.^

P/s: Merry Christmas cả nhà Bảy Bông ^.^

Source: Soompi

Bình luận

"chưa biết yêu ai ngoài bóng chày" :))  Đăng lúc 24-12-2013 08:15 PM
hồi đầu mình cũng tò mò về Reply, chưa xem reply 1997 nhưng vẫn xem thử tập 0 reply 1994 vì mình thích Go Ara, xem xong rất ấn tượng với cái anh cao cao...  Đăng lúc 24-12-2013 08:14 PM
mình cũng FA ngồi nhà ngắm hoa nở đây :))) ảnh này nhìn mặt chú rể cứ như bóng ma :))  Đăng lúc 24-12-2013 07:33 PM
Hồi đầu mình trung lập, đến tập 6 mới ship, đơn giản lúc đấy đã mẩm chắc 90% B-N rồi =))  Đăng lúc 24-12-2013 07:33 PM
hi vọng đội ngũ làm phim sẽ giữ bí mật đến phút cuối để thưởng thức phim được trọn vẹn. noel ở nhà tự kỷ đây nek, khổ quá FA là buồn như vầy  Đăng lúc 24-12-2013 07:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 26-12-2013 14:31:23 | Xem tất
Nhìn thấy cái hình này trên Soompi.

Mình là mình thích cái cảnh uống cà phê này lắm, cộng thêm cái quyển sách về Việt Nam mà Na cầm nữa, lại càng thích.

Vài dòng về bộ phim:
Tình hình là cũng sắp hết phim rồi. Biên kịch hãy cho fan biết rõ hơn về gia đình bạn Bông đi T.T Tò mò muốn chết. Muốn nhìn thấy mặt bố mẹ Bông :">
Còn nữa, Bông với Na chưa có cảnh nào là gặp mặt lần đầu, bởi vật nên mình hơi thắc mắc khi mà Bông, lúc tỏ tình với Na lần 3, đã nói: "Mình thích cậu ngay từ lần đầu tiên nhìn thấy cậu". BK-nim làm ơn hãy giải đáp thắc mắc này cho em T.T Còn cái flashback vụ sập trung tâm thương mại nữa, tò mò quá!!!!

Ảnh: Weibo YYS

P/s 1: Mai có phim rồi   D-day!!!!!
P/s 2: Mình thấy có một bài báo trên Vivo, link: http://vivo.vn//tin-tuc/bai-viet/7472-tiet-lo-danh-tinh-nguoi-chong-cua-go-ara-trong-reply-1994.html

Trích: "Ngày 23.12 vừa qua, dàn diễn viên cũng đã nhận được kịch bản của tập cuối, tuy nhiên đây không phải là 1 tập hoàn chỉnh mà thực ra chỉ có một nửa. Mặc dù vậy, các diễn viên trong phim cũng tiết lộ rằng chỉ với một nửa này đã đủ nhận diện người chồng Na Jung là ai rồi - chính là người vẫn được biết đến với tên thật là Kim Jae Joon chứ không phải tên cúng cơm vẫn dùng thường ngày."

Một nửa còn lại của tập cuối vẫn có thể thay đổi Biên kịch thật là bá đạo mà

Bình luận

chắc quay xong hết rồi, ngày kia chiếu tập cuối rồi còn đâu :v  Đăng lúc 26-12-2013 09:46 PM
cơ mà chỉ cần kịch bản nữa tập 21 thì biết ai là chồng rồi, cần đéo gì nữa tập còn lại phút đầu tiên của tập 21 thì lộ chồng chứ đi đâu mà trật nữa   Đăng lúc 26-12-2013 08:19 PM
ác quá biên kịch ơi, quay xong phim cho rồi, làm gì mà troll chết người như vậy  Đăng lúc 26-12-2013 06:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-12-2013 20:37:07 | Xem tất
Tập này làm dân tình náo loạn quá mà.
Đoạn đầu thì vui sướng vì màn hẹn hò bánh gạo cay của 2 anh chị ở bệnh viện.
Giữa phim thì làm chúng ta đau tim vì Na Jung vẫn buồn khi nhắc đến Rác và có vẻ như Bông sẽ buông tay.
Cuối phim thì làm mình thêm hi vọng khi Na khóc vì Bông, và đoạn Bông nói tặng quà sinh nhật cho Na thông qua buổi phỏng vấn
OMG!!!!!!!!!!!!!! Làm sao chờ đuợc đến ngày mai!!!!!!!!!

Nhân tiện, mọi người có để ý là trong preview, cái đoạn chú rể giơ tay lên ho ho đấy, có chữ Tour les Jours *tên một loài khủng long nhỉ? *

Kim Jae Joon là Chil Bong!!!! I hope so!!!!

Bình luận

@đúng là declare, rác-na đã trở về làm anh em thân thiết với nhau rồi đó  Đăng lúc 27-12-2013 08:54 PM
Mình không hope, mình declare luôn =))  Đăng lúc 27-12-2013 08:50 PM
chuẩn rồi, trời ơi tự nhiên yêu cái chữ Tour les Jours thế, yêu đàn khủng long thế, yêu tiếng Pháp thế =))))  Đăng lúc 27-12-2013 08:45 PM
trùng hợp ngẫu nhiên hay là có mục đích? :">  Đăng lúc 27-12-2013 08:42 PM
chữ mà bong đã phát âm sai  Đăng lúc 27-12-2013 08:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-12-2013 21:34:58 | Xem tất
Chào mừng quý vị và các bạn đã đến với chương trình trao giải cuối năm của đài tvN. Chúng tôi xin được nhắc lại những đề cử cho các hạng mục quan trọng:

Đầu tiên, diễn viên Yoo Yeon Seok, ứng cử viên sáng giá cho giải "Cameo quốc dân" vì tập 16, 17 của Reply 1994.
Và, xin giới thiệu, đây chính là "Meme của năm"

Ảnh: Soompi @ftbluepm

Bình luận

cảnh này thấy Bông cũng "hổ báo" gớm =)) cổ SCP suýt nữa có 4 cái lỗ =)) mà nhà mình định thay áo tập thể hả :X ớp đết lẹ :D thay liền đơi :D  Đăng lúc 27-12-2013 11:07 PM
cả nhà ta thống nhất thay ava rồi mai đổ bộ sang thread phim đê ..............  Đăng lúc 27-12-2013 10:54 PM
thay avatar sap, mình thích ảnh động cơ  Đăng lúc 27-12-2013 10:40 PM
Thay avatar đi mọi người ơi  Đăng lúc 27-12-2013 10:34 PM
Dự là anh giai bị trục xuất khỏi Hàn Quắc vì quá "siêu" ngoại ngữ =)) Hay là bị trục xuất vì làm fan gơ phải làm nông dân ngày ngày trồng bông ở đây ra? :v   Đăng lúc 27-12-2013 10:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 28-12-2013 11:24:15 | Xem tất
Tình hình là, mình muốn lảm nhảm một tí trước khi log out, rồi chờ đến 6h40 tối nay để hóng phim.

Mình vừa mới xem raw xong. Thực sự thì chẳng biết tiếng Hàn nên không hiểu được lúc Na ngồi trên taxi nhận một tin nhắn rồi òa khóc. Thấy mọi người bảo là tin nhắn của Rác làm mình cũng hơi lung lay. Không rõ là cái tin nhắn ấy viết cái gì. Nhưng, theo như mình cảm nhận, thì có vẻ như Na bị giằng xé nội tâm nên mới khóc to như vậy.
Không liên quan nhưng ngoài đời thật mà có một vị khách khóc to như vậy thì tài xế taxi sẽ phản ứng như thế nào nhỉ?

Thêm một điều nữa, có một đoạn Bông, sau khi xuất viện, có nói chuyện điện thoại với ai đó, có vẻ như là huấn luyện viên, và mình nghe thấy Bông nói xin lỗi. Cả nhà ơi, Bông xin lỗi vì điều gì vậy? Vì Bông bị thương nên làm chậm tiến trình đi Mỹ, hay là vì Na mà Bông quyết định ở lại Hàn Quốc, không đi Mỹ nữa??? Hay là Bông lại sang Nhật (như tấm ảnh trên Twitter của YYS) ??? Là sao, là sao, là sao. T.T

Cuối cùng là, có một đoạn SCP với HT ngồi xem TV, có chiếu Bông (chắc là đang ra sân bay đi Mỹ???). Vậy tức là, lúc Na phát hiện ra Bông xuất viện, cũng là lúc Bông ra sân bay rồi? Nếu như Bông đi Mỹ thật, thì tại sao Na lại ôm Bông ở sân bóng chày như trong pre? Có lẽ nào cô ấy cũng đến Mỹ? Mình nghĩ nếu chỉ là tình bạn đơn thuần thì chắc cũng không lặn lội sang tận Mỹ để chỉ nói một câu: "Chúng ta làm bạn nhé!" đâu nhỉ? :">

Trời ơi, nhiều thắc mắc quá, eng sub ơi!!!!!! >.<

P/S:  Mình vừa lượm được cái này trên Soompi
darafangirl29 said:
FACT: The Sydney 2000 Summer Olympic Games or the Millennium Olympic Games/Games of the New Millennium, officially known as the Games of the XXVII Olympiad, were an international multi-sport event which was celebrated between 15 September and 1 October 2000 in Sydney, New South Wales, Australia. South Korea won 3rd in Baseball.

Vậy, có thể Na Jung quay lại Aus để làm việc, và Bông cũng đến đó để thi đấu. Bởi vậy mà hai bạn mới gặp nhau :"> Ôi, trí tưởng tượng bay xa

Nốt cái p/s nữa: Hóng trên Twitter YYS, cái tiêu đề tập 21 không phải là hàng fake rồi, chuẩn "Good job, my love, I love you" khỏi cần chỉnh

Bình luận

mình ưng cái ý 2 anh chị qua Úc :v chỉ có anh và em ở xứ người, ko có đám lâu nhâu nhà trọ mà cũng ko có Rác :v  Đăng lúc 28-12-2013 01:03 PM
he he, câu nói bất hủ của cậu Bông Trung Đông mà lị :">  Đăng lúc 28-12-2013 11:29 AM
chao ôi, bạn đổi chữ ký rồi hả, hài quá  Đăng lúc 28-12-2013 11:27 AM
rất cần sub, vô cùng cần, ko biết mấy giờ là có engsub nhỉ. Hình như bong không đi mỹ đâu nhỉ, đi nhật thôi chẳng hạn  Đăng lúc 28-12-2013 11:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 28-12-2013 18:42:42 | Xem tất

Cao thế này chắc là Chil Bong :">
Mọi người đi về, cảnh thang máy giống trong pre.

Cảnh 2000, Bing đi gặp Bong. Na đi gặp Rác.

Na vs Rác ôm nhau rồi

HaeTae gọi điện cho Na Jung, nói về Chil Bong. Na có vẻ buồn buồn.
Na đến sân bóng chày tìm Bong.

Bong cười khi Na đến.
Na đến ôm Bông. Na bắt đầu nói gì đó.

Bông khóc rồi nhà ơi!!!!!!!!! :
Na nói cảm ơn Bông vì đã thích Na????? T.T
Bông đứng một mình mà khóc T.T

Bong gọi điện cho HaeTae.
Bong ở trong bệnh viện.
Rác đang nói gì đó liên quan đến bệnh tình của Bong (chup X-quang).
Hai người nói chuyện.
Cái vai của Bông có vấn đề, có thể không chơi bóng chày được nữa (?) T.T BK ác quá đi!!!!!!!!!!!!!!!
Rác có vẻ happy??

Na đang đeo nhẫn và chuẩn bị thức ăn cho Rác. OMG!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Writter is killing me!!!!!!!!!!!!!!!
Rác là Kim Jae Joon T.T Xong, hết phim!!!!!!!!!!!!!!!!

Thôi mình dừng, không hóng nữa đâu. T.T

Ảnh: Soompi

Bình luận

xiao: chỗ nào, ném mình link phát cho chị em có hội có thuyền nào  Đăng lúc 28-12-2013 07:55 PM
ý mình nói bạn lanhpro19, bọn tớ cũng đang chửi hăng lắm, nhưng chửi ở bên Facebook thôi :">  Đăng lúc 28-12-2013 07:54 PM
bạn ơi đừng chửi bậy nhé ^^   Đăng lúc 28-12-2013 07:53 PM
Bông free hug để an ủi fan đây mà :(((((  Đăng lúc 28-12-2013 07:38 PM
mẹ cái ông tổ bà nớ bà, t sẽ rủa cho đến khi bà chết, từ giờ bà sẽ ko được phép viết kịch bản nữa, để coi tình hình rating nó bao nhiêu, đừng nói là tăng   Đăng lúc 28-12-2013 07:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 28-12-2013 21:01:19 | Xem tất
Thôi mình đi xem cái vid này để an ủi vậy!
Bông của tôi. Tóm lại là sau cái drama này thì anh nhận được gì??? T.T
7 năm như thế, vậy mà cuối cùng chỉ có thể khóc một mình ở sân vận động (

Cre: psk8216 soompi

Bình luận

Bông có một tấm lòng đẹp^^  Đăng lúc 28-12-2013 09:39 PM
zai tr Vid dễ thương chịu k nổi ^^  Đăng lúc 28-12-2013 09:36 PM
chính thức đổ zai lần hai :)  Đăng lúc 28-12-2013 09:29 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sussi + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-12-2013 09:19:33 | Xem tất
Xin báo cáo với cả nhà là tối hôm qua mình đã không ngủ được vì cứ ấm ức nghĩ cho Bông.
Thực sự là không hiểu tại sao BK lại cho cái kết một cách khiên cưỡng như vậy. Vì chúng ta là fan Bông, nên mới thấy ấm ức. Còn fan Rác thì vì sung sướng rồi nên sẽ bỏ qua nhiều điểm phi lý trong phim. Trước khi đi ngủ, mình đã nghĩ về Bông rồi. Nửa đêm lại tỉnh rồi nghĩ về Bông, cả đêm cứ như thế.

Mình nói một cách khách quan, 10 tập đầu của phim khiến mình rất thích. Mọi thứ diễn ra hết sức tự nhiên, xem rất thích. Mình đã nghĩ Reply 1994 chính là bộ phim hay nhất trong năm nay, và mình đã không xem Heirs nữa vì muốn hóng Reply 1994.

Vậy mà, từ nửa sau của bộ phim, mình đã thấy có chút gì đó gượng gạo. Sự phân bố, sắp xếp tần suất xuất hiện của các nhân vật là không ổn chút nào. Thêm nữa, tất cả những sự quan tâm của Bông dành cho Na cũng chỉ có mình Bông biết mà thôi.

Thực sự Bông là người rất vị tha, cho Na Rác thuê nhà, rồi vui vẻ đi ăn tiệc tân gia, rồi còn bị photoshop thêm vào trong ảnh cưới. Vậy tức là từ đầu trong ảnh cưới đã không có Bông??? Sao BK lại làm như vậy?

Từ bây giờ, Reply 1994 chính là bộ phim đáng nhớ nhất trong cuộc đời mình, không chỉ bởi vì độ troll kinh khủng của BK mà còn bởi vì nỗi ám ảnh về nhân vật Bông, một chàng trai Seoul ấm áp, tốt bụng, cuối cùng chẳng được mấy phân cảnh trong tập cuối. Cảnh Bông khóc một mình ở sân bóng mình đã khóc như mưa... Mình không thể chịu được, sao BK lại nhẫn tâm như thế? Nếu đã an bài Na với Rác rồi thì còn cho Bông quay về Hàn Quốc làm gì cho đau lòng cả Bông lẫn fan Bông?

Rõ ràng, BK đã viết kịch bản Reply 1994 trước cả Reply 1997, vậy tại sao vẫn thay đổi nhiều như vậy?
Mình không hiểu, và cũng không muốn hiểu nữa.

Mình thực sự rất tiếc. Mình không thể xem Reply 1994 một cách trọn vẹn. Mình vẫn chưa xem vietsub từ tập 14 đến giờ, chỉ xem raw tập 19, 20. Bây giờ thì mình quyết định không xem những tập trước nữa, cũng sẽ không xem tập cuối. Bởi vì, nếu xem, mình sẽ càng đau lòng hơn...

Bình luận

đùa chứ bông là " thằng đần quốc dân ý "  Đăng lúc 29-12-2013 11:12 AM
e nghi ngờ bản đầu Bong ở vị trí chú rể nhưng r vì sửa kịch bản nên mới bay ra sau đấy lắm  Đăng lúc 29-12-2013 11:06 AM
@Chuê: yupi, em nghĩ cái kết đã bị đổi :v  Đăng lúc 29-12-2013 11:05 AM
Bông đc pts thêm vào ảnh cưới, từ đầu Bông đã ko có ở vị trí đấy vì ... ảnh bận đứng ở vị trí chú rể :v  Đăng lúc 29-12-2013 10:26 AM
còn 94 càng về cuối lại càng thành 1 đống lộn xộn,nchung là nhảm thay cho 1 bộ phim có sự bắt đầu khá ổn  Đăng lúc 29-12-2013 10:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách