Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 8538|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CUỘC THI VIẾT] "Người bạn Kites yêu quý của tôi" ♥♥♥ Đã chuyển tiền t

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 17-8-2012 10:42:39 | Xem tất
Tình bạn là gì ?

Một định nghĩa mà shin cảm thấy nó còn khó gấp trăm gấp ngàn lần định nghĩa "Tình yêu là gi?".

Chẳng biết nên nói thế nào để diễn tả thật đúng những ẩn ý chất chứa trong hai chữ "Tinh bạn" đơn giản ấy.

Và ngẫm đi nghĩ lại thứ tình cảm đơn thuần ấy lại có sức mạnh kì lạ, một lực hút mãnh liệt, nối bao con người xa lạ lại với nhau. Từ những người gần đến mức chỉ cần thở thôi cũng có thể cảm nhận được sự tồn tại của nhau, đến những người xa cách ngàn trùng, trăm năm mãi mãi chưa một lần gặp mặt. Xa hay gần bỗng chốc hoá hư vô trong sợi dây tình cảm này.

Bạn yêu quý một người, một thứ tình cảm khác xa tình cảm bạn dành cho một nửa của riêng mình.

Bạn nói yêu người trong tim mỗi ngày nhưng có khi nào bạn khẽ thủ thỉ lời chân thành từ tấm lòng đến người ở bên bạn mỗi ngày chưa.

Bạn hãy viết cho người ở bên bạn những lúc vui những lúc buồn và cũng là người duy nhất không bao giờ rời bỏ bạn dẫu tình yêu có lạnh lùng cất bước quay lưng, những lời mà bạn giấu kín trong lòng chưa một lần tâm sự với "người anh em mà Thượng Đế quên không gửi vào nhà bạn". Biết đâu đó những lời chân thành, mộc mạc ấy lại khiến tình bạn thêm gắn bó.

Một món quà cho người bạn mà bạn yêu quý nhất. Một món quà ý nghĩa.

Bình luận

Cuộc thi gia hạn đến 31.08 nhé các bạn ơi!  Đăng lúc 24-8-2012 10:32 AM
♥ Các bạn tham gia cuộc thi có thể bắt đầu post bài thi vào Thread "Nơi nhận bài dự thi" rồi nhé! ♥  Đăng lúc 19-8-2012 03:19 PM
ai bẩu 3 đạp 1, hic hic hic hic, ss ko thương Cá thì thâu, cứ ăn hiếp Cá hok à, acccccccccccccccccc  Đăng lúc 18-8-2012 10:54 PM
rầu đủ luôn, hỉu luôn, tự kỉ luôn, ácccccccccccccccccc  Đăng lúc 18-8-2012 10:41 PM
Edit mau nào ^^  Đăng lúc 17-8-2012 05:08 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +7 Thu lại Lý do
Aqua + 5 Tình yêu là chi chi ^^
violetrose + 2 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách