Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 112890|Trả lời: 20
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 14-12-2013 01:48:05 | Xem tất
Thấy trên tumblr có mấy cái gif giai tui đệp quá,vác về cho nhà mình may quần áo {:161:}
Ngắm giai cho thỏa nỗi lòng của fan-gơ khi giai đảm nhận vai quần chúng chính

Cr : chilbong/tumblr

Bình luận

thì Bông là người tiên phong đó =))  Đăng lúc 14-12-2013 09:50 AM
chuẩn là vai quần chúng chính r  Đăng lúc 14-12-2013 08:05 AM
bữa nay có loại vai quần chúng chính nữa hả trời???  Đăng lúc 14-12-2013 08:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-12-2013 16:16:47 | Xem tất
Thấy bên tumblr có bạn kêu bạn 7 Bông nhà mình nếu ko đến với Jung thì BK sẽ kết đôi cho chàng ta với cô bạn manager...antue..*đập bàn* *đập ghế* 7 Bông nhà tui có làm quần chúng chính thì cũng sẽ làm quần chúng chính trong cao ngạo nhá,đời còn dài gái còn đầy,bạn Bông nhà tui thừa sức kiếm 1 e chân dài đến nách nhá,còn ko nữa thì là làm giai già cho gái nóa thèm nhá Cơ mà như thế hơi phí cái bo-đì chuẩn men của ảnh nhà

Cho cái ảnh chẳng liên quan ếch j đến cái com vô phát {:184:}

Bình luận

v~ cả fan.. cơ mà đừng cho anh đặt tên con chó con mèo nào là NJ ko thì quá nát...:|  Đăng lúc 14-12-2013 09:31 PM
pht
Happy ending với tui: Bông ở vậy, nuôi 1 đàn chó mèo:)), chỉ chó mèo mới đem lại hạnh phúc cho FA:)).  Đăng lúc 14-12-2013 05:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-12-2013 22:57:56 | Xem tất
Ko biết nhà mình có ai là fan bóng bánh ko?Mình là fan của môn thể thao vua,mình yêu mến 1 cầu thủ có tên là Alessandro Nesta (ảnh đội Ý á) từ hồi là 1 cô bé con mới lên cấp 2 đến tận bây h,khi sắp sang tuổi 26 đến nơi...sở dĩ tự nhiên tại sao mình lại lôi 1 ng rất KO LIÊN QUAN đến thread vô đây...vì 1 câu chuyện thôi...Năm 1998,anh bị chấn thương khi đang trong thời gian diễn ra WC tại France,bs chẩn đoán vết thương khá nặng,phải phẫu thuật,có thể ko thể trở lại sân cỏ được nữa,a đã rất đau khổ và muốn từ bỏ,nhưng lúc đó có 1 ng con gái đi cùng đoàn bóng đá của Ý sang đã chăm sóc a tận tình,cảm thông,chia sẻ...và sau này,khi trở lại a đã trở thành 1 trong những trung vệ xuất sắc nhất trong lịch sử bóng đá thế giới..a đã cưới cô gái đó làm vợ...Khi được hỏi về nghị lực phi thường năm đó,a đã nói 1 câu rằng .."Lúc đó tôi biết rằng vết thương rồi sẽ bỏ tôi đi nhưng cô ấy sẽ ở lại bên tôi mãi mãi"

Câu chuyện trên làm mình liên tưởng đến câu chuyện của Bông và Na...mình ko nghĩ vết thương BK tạo ra cho Bông chỉ là ngẫu nhiên,chỉ là tức thời...cái BK muốn hướng tới có giống như câu chuyện mình đã liên tưởng?Bông bị thương,Bông có thể vĩnh viễn rời bỏ bóng chày,từ bỏ sự nghiệp vinh quang của mình....nhưng đến 1 lúc nào đó,khi qua phía bên kia sườn dốc của sự nghiệp,rồi vinh quang,rồi bóng chày cũng sẽ bỏ cậu đi....còn Na Jung thì ko,cô sẽ mãi mãi ở lại bên cạnh cậu.Cái giá này cũng đáng lắm?Đó có phải là cái kết đang chờ đợi Bông ko?Có thể có,có thể ko,vì mình ko là BK nên ko biết,(coi năm 13 thì cũng dễ lắm á )cơ mà mình tin nếu Na đến với Bông chắc chắn BK cũng sẽ biết cách làm 1 cách vô cùng hợp lý.

Có nhiều bạn fan Rác bash Na nói rằng cô lăng nhăng,yêu 1 ng,hôn 1 ng,nhận lời cầu hôn 1 ng mà đi lấy 1 ng khác là ko chấp nhận đc?Xin lỗi đi,cô ấy là 1 cô gái độc thân,cô ấy có nhiều sự lựa chọn cho cuộc đời mình,yêu 50,chọn 10,lấy 1,cô ấy có quyền chọn 1 ng khác có thể mang lại cho cô ấy hạnh phúc cả đời....hay đơn giản,yêu chỉ là yêu thôi,đừng quan trọng hóa lên quá thế...ngoài đời ng ta nói chuyện đó thường như ở huyện,vậy mà vô trong film các bạn nói là vô lý?Quá là buồn cười,film thì cũng từ thực tế mà ra thôi
Mà mỗi khi Na bên Bông thấy cổ đáng yêu hết sức luôn,ko phải bias Bông mà thiên vị,những lúc đó mới thấy đc 1 Na Jung mà mình thực sự yêu mến,1 ng con gái ngọt ngào,biết quan tâm,chăm sóc,và chia sẻ,1 ng phụ nữ của gia đình chăng? Bông à,công a lớn phết đó ko vừa đâu

P/s : Xin lỗi các tềnh êu chớ ko cần biết ai là nam chính cơ mà chắc chắn vụ Daesang cameo ko ai qua mặt đc giai nhà này nghen....cho giai các bạn là nam chính,nam chính chính hay siêu chính hết luôn...ko dám ló mặt tranh giành,chỉ là nếu sau này a cameo này có làm ck bạn Na thì tui

Bình luận

@ms.candy: mình trả lời ở trang sau rồi nha  Đăng lúc 22-12-2013 10:11 AM
cho mình hỏi, lí do chọn ngày 22-6 làm đám cưới là j vợi  Đăng lúc 22-12-2013 10:01 AM
mình cũng thích cách Na ở cạnh Bông, cực kì đáng yêu ý :((  Đăng lúc 22-12-2013 09:50 AM
good job :)  Đăng lúc 22-12-2013 02:44 AM
vừa đọc cái lý do sao chọn ngày 22-6 làm đám cưới bên soompi @@ các bạn thiệt siêu khi để đầu óc xa vậy :))  Đăng lúc 22-12-2013 12:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 22-12-2013 00:00:40 | Xem tất
Nói chung đến cuối mà Bông nhà mình có nhận giải Daesang Cameo thì nhà mình cũng đừng buồn quá....đơn giản là chắc BK muốn truyển tải thông điệp vô cùng ý nghĩa và sâu sắc rằng..."Hãy cứ cố gắng,kiên trì 10000 h đi...đến tận phút cuối cùng,nó cũng...công cốc hết thôi" hay có thể là ..."Đừng bao h làm ng tốt trong tình yêu" chăng?

Thôi,nghĩ nhiều làm j cho đau đầu,cho các nàng xả xì-trét này...Đêm về có mơ linh tinh đừng trách mình
P/s : có nên thành lập hội anti cái khăn tắm ko nhỉ?cơ mà các cụ bảo rồi phải nửa kín nửa hở mới hot,con ng ta vốn tính tò mò nên thường phạm tội mà

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 22-12-2013 00:12:58 | Xem tất
Cho nàng nào thik may quần áo mới lượn 1 vòng cho thiên hạ hốt...Mùa đông ko lạnh
P/s : Đùa chứ cái màn hình lap từ hwa đến h "được" mình lau cho bóng loáng bằng tay tính bằng cấp số nhân xừ nó rồi  

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 23-12-2013 23:40:08 | Xem tất
Vừa qua bên nhà chính mà khiếp đảm,chẳng phải vì khiếp đảm vì war mà khiếp đảm khi đọc mấy cái com nhà các bạn Rác...hài kinh khủng luôn,nói thẳng nhé,ko có Bông nhà chúng tôi trông chờ vào a Rác nhà các bạn con rết của phim leo lên được đấy à?Trong lúc a Rác của các bạn trong giai đoạn "nước sôi lửa bỏng" nhất với Na thì rate cao nhất vẫn thuộc về bạn Cameo quốc dân nhà chúng tôi nhóe

H mới biết thế kỉ này rồi vẫn còn rất nhiều các bạn ngồi ôm mộng 1 tình yêu đẹp,1 mối tình đầu đẹp đẽ khắc cốt ghi tâm với 1 túp lều tranh 2 trái tr*m vàng....ko phải ai cũng là Sung Siwon và Yoon Yoon Jae đâu ạ....cái kiểu hôn rồi,hứa hẹn rồi,trao nhẫn rồi thì nhất định phải We belong together xin mời qua box Chi xem mấy film thời phong kiến ạ...

Fan a Rác ko nói cơ mà 1 số fan Bông sau khi liệt kê hàng loạt ưu điểm của Cameo nhà này ra cuối cùng đúc kết cho 1 câu "Cơ mà đến tập 20 rồi còn cho trở về bên Bông thì kì quá....rồi thì a Rác vẫn hợp với Na hơn...bla bla bla..." thì làm ơn thôi đi nhé.Mình chẳng biết các bạn thế nào chứ mình ngay từ đầu chưa 1 phút giây nào mình nghĩ đến việc Bông làm ck Na là kì quặc,chưa 1 lúc nào mình nghĩ Bông ko xứng làm ck Na cả,đi cùng Bông từ ep 00 đến h,tình cảm của Bông dành cho Na từng khoảnh khắc,từng cử chỉ,từng sự quan tâm,ánh mắt...đều rất chân thành,đều rất hết lòng,những cái đó ko xứng đáng vậy cái j gọi là xứng đáng đây?Trong khi a Rác còn đang do dự với tình cảm của mình thì Bông đã ở bên cạnh Na,ném tất cả tình yêu của mình bằng tất cả sức lực về phía Na...ai xứng đáng đây?Fan Bông ko hiểu cho a vậy ai có thể hiểu cho a?

Mình tin vào Bông,cũng tin vào BK sẽ dành 1 kết thúc hợp lí cho Bông... cái mình cần xem ko phải ai là ck Na,cái mình muốn là sự logic và hợp lí cho Bông,vậy thôi ...

Bình luận

Na về tay Bong tuy hả hê thật nhưng cũng đau lòng khi Bong bị rủa xả ko thương tiếc lắm các mợ ơi hic hic  Đăng lúc 24-12-2013 11:11 AM
Bây h chỉ trông chờ vào bà BK thôi =))))) cho đổi đời ngay đi BK à :v  Đăng lúc 24-12-2013 12:27 AM
Lúc đó gọi là Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn =)))) Ai là ck Na ng đó nghiễm nhiên là nam chính rồi còn giề...,Cameo quốc dân sắp đổi đời chăng? =)))  Đăng lúc 24-12-2013 12:20 AM
h chỉ muốn ck Na cuối cùng là Bông, cược hết cả vào đó, không cần vai chính cx đc, chỉ cần Na thuộc về tay B là hả dạ lắm rồi. Lúc ý tha hồ mà quẩy  Đăng lúc 24-12-2013 12:17 AM
H e Na bị cho là leng nheng mí ghê chứ, tội ẻm, mấy bạn í chỉ muốn e ấy là của Rác cơ, Bông ơi,sao h ?=))  Đăng lúc 24-12-2013 12:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 24-12-2013 00:04:39 | Xem tất
Mình soi giai chủ yếu thứ 1 soi dáng,thứ 2 soi cách ăn mặc...vì thế ngay từ ep 00 nhìn thấy Bông đã hài lòng quá thể,mọi trang phục Bông mặc đều rất đơn giản nhưng vẫn rất chất...dù là mặc áo cộc tay trắng,áo đồng phục bóng chày,áo len mỏng,sơ-mi hay đồ ở nhà đều rất đẹp....đây gọi là "trai thủ đô nó phải khác"
Về khoản này a e nhà Bing Bông chiếm điểm tuyệt đối luôn,có lẽ là a e nên Bing dù chân ngắn lưng dài nhưng cách ăn mặc cũng rất ra dáng ta đây là a e họ nhà thủ đô

Na à,nếu cậu ko về bên Bông,Bông chỉ mất đi 1 mối tình đầu đầy thương nhớ,còn cậu,cậu sẽ mất đi 1 người yêu cậu bằng cả tấm chân tình

Bình luận

ờ, nghĩ đi ngĩ lại thì vẫn thấy cái bóp sọc trắng hợp với zai mình hơn nhể :D  Đăng lúc 24-12-2013 11:15 AM
@vhnx: một chị trong thread giải thích là chồng chị ấy đến nhà ai là bỏ ví vs điện thoại ra^^  Đăng lúc 24-12-2013 11:10 AM
bên baidu chỉ ra đó, t vô thớt 7 Bông nên chỉ nói về Bong chứ Rác họ k thèm =)))))) chắc R để đó để đi vệ sinh =)))))))))))))  Đăng lúc 24-12-2013 11:00 AM
dzị cái bóp của R nằm trên tủ thì sao hả bà, nhưng mà vẫn thích cái ý của bà. moazz =))  Đăng lúc 24-12-2013 10:53 AM
nhắc đến bóp tiền, biết vì sao năm 2013 bóp của RHK để trên bàn, Na lấy rồi ném cho k, vì trước khi Bong ngủ đã lấy ra cho dễ nằm trên ghế ahaahhaaaaaaaaahhaaaaa   Đăng lúc 24-12-2013 10:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 25-12-2013 02:26:18 | Xem tất
Happy X-mas cả nhà
Đã xem full ep 18,19 vietsub và h ngời ngời khí thế chiến thắng luôn...đúng là ko bõ công làm cameo quốc dân mấy tập liền,quá là đã con mắt luôn...tình hình này dù ep 21 có là ai đi nữa thì chỉ 1 câu thôi...7 Bông của chúng ta quá toẹt vời ông mặt giời rồi...hoho,mình cũng có mắt nhìn ng ghê cơ...
Ngày trc chuyên thik giai lạnh,bad boy từ khi gặp bạn 7 quẳng hết các ảnh 1 xó luôn...phải lấy ng như a,Bong à

Bình luận

ôi xem đã cả 2 con mắt luôn ý chứ, mấy ep kia toàn tua ko =))  Đăng lúc 25-12-2013 10:03 AM
yêu yêu :3  Đăng lúc 25-12-2013 09:38 AM
mấy cái biểu cảm kute quá  Đăng lúc 25-12-2013 08:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 26-12-2013 23:31:50 | Xem tất
Nói về vụ flashback lần đầu Na-Bông gặp nhau thấy có bạn nói đó là lần Na đến cổ vũ Sang Min oppa của Na,lúc đoạn đầu cổ hét ầm ĩ "Oppa-ya" ý,lần đó có lẽ là lần đầu Bông nhìn thấy Na...nhớ lúc 2 đứa ngồi ăn mì với nhau Bông nói sao mỗi lần nhìn thấy Na đều thấy buồn cười vậy?có lẽ chàng ta đã buồn cười như vậy từ lúc gặp Na đang làm loạn trên khán đài lần gặp đầu tiên rồi,thế nên mỗi lần nhớ lại đều rất buồn cười Nhớ lại có lần Bông đã gọi cho Sang Min oppa và cho Na trò chuyện nhưng cô nàng nhát gan ko dám nghe máy...Bông thân với Sang Min và vì thế thường xuyên xem các buổi tập và thi đấu của Sang Min là chuyện thường...và tất nhiên là gặp Na cũng vì thế?

Nhà mình có để ý là Bing là ng cuối cùng vào nhà trọ Shincho ko?rõ ràng lúc đó đã bắt đầu năm học rồi thì phải vì Hai Tai và SCP,Yoon Jin đều đã vào nhà trọ và đi học 1 thời gian rồiBing nhập học muộn ư?cũng có thể,mà cũng có thể là do lần gặp đầu tiên với Na mà bạn Bông quá ấn tượng rồi lân la tìm hiểu bạn Na biết nhà bạn Na có cho thuê trọ nên bắt thằng e đổi ngay nhà trọ qua nhà Na,mà ko khéo chính chàng ta gọi điện hỏi nhà trọ còn phòng ko luôn ý chứ rồi bắt Bing dọn ngay đến nỗi đêm mới sắp xếp xong...rồi mình thì hì hục dọn đồ giúp suốt cả đêm để sáng ra mặt dày ngồi ăn uống như đúng rồi,hơn nữa lúc bố Na gọi "Ai đây?có phải ChilBong của trung học Hwi Moon ko?" Bông ko hề ngạc nhiên khi nhận ra mình thuê trọ đúng nhà của HLV Seoul Twins mà cười rất tươi chào lại "Chào HLV"   Rõ ràng chàng biết bố Na biết mình,hơn nữa còn có thể là thuyển trưởng thuyền Bông nữa ý chứ

Hí hí,mình đoán vụ này BK ko làm flashback là ko được rồi...Các bạn có nhớ bức ảnh chụp 5 ng trong đám cưới ko?Ng đứng đầu là Rác sau đó là SCP,Bing và Haitai,cuối cùng là Bông3 ng còn lại đều đã gọi tên hết rồi,mà đều theo thứ tự từ Rác trở đi...phải chăng ngay từ đầu BK đã mặc định Rác mới là chất xúc tác cho nhân vật cuối cùng là Bông?Ngay từ đầu Rác đã là ông a 1 cách đúng nghĩa rồi?

Cuối cùng,đó là khi pv YYS đã nói rằng đây là bộ film mà a lần đầu làm nam chính,dù chưa biết tập cuối ra sao nhưng 1 dv để nói ra câu đó mà chưa biết trc như thế nào thì rất dễ bị ăn gạch đá,nhất là đó lại là showbiz Hàn...thế nên YYS luôn động viên fan rằng KEEP THE FAITH,chắc chắn phải có lí do khi a nói lần đầu a làm nam chính chứ?hay chính a cũng bị BK troll?

Chính vì những lí do trên,hãy cùng vững bước nhé nhà mình...oh yeahh /

Bình luận

mình cũng nghĩ như bạn  Đăng lúc 27-12-2013 10:02 AM
@Peter: Thư đó chắc chắn của 1 fan bên Soompi đấy, bạn này ghi rõ là mình viết nhưng chắc người post sang bên mình hiểu nhầm và ghi là của YYS  Đăng lúc 27-12-2013 08:29 AM
Tớ hơi nghi ngờ cái thư tay đó, vì khi ký HĐ, diễn viên phải cam kết ko làm lộ KB. Nếu thư do YYS viết, dù ý tứ ko hẳn rõ nhưng cũng có thể làm NSX ko hài lòng   Đăng lúc 27-12-2013 07:55 AM
fan kêu R là thánh vì đi cưới ng iu cũ, Bong là thánh vì one side love 6 năm, còn t kêu fan Bong là thánh =))))  Đăng lúc 27-12-2013 07:42 AM
cho mình cái ảnh đó đi bạn >"<  Đăng lúc 27-12-2013 12:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 27-12-2013 00:17:37 | Xem tất
Nhà mình ơi,h mới nghĩ ra vì soi cái ảnh flashbacsk,các bạn có nhìn thấy cánh tay Bông bị thương ko?chắc chắn hôm TTTM bị sập chàng ta có bị thương ở tay nên mới phải đến hiệu thuốc mua thuốc...hôm đó Na đến muộn do bị tắc đường,nhưng trên lí thuyết lúc đó Na phải có mặt ở đó rồi nên Bông sẽ đi tìm Na dù trong đống đổ nát do ko biết Na đến muộn...do tìm Na nên mới bị thương...và

Chính vết thương đó là nguyên nhân gây ra chấn thương dai dẳng ở tay mà tập 19 Bông phải băng bó?(soi ảnh thì thấy là cùng 1 tay mà) cũng chính vết thương đó là nguyên nhân Bông cũng có thể phải từ bỏ sự nghiệp bóng chày của mình?có thể hôm TTTM bị sập,do vết thương ở trong ko chảy máu nên Bông nghĩ qua loa ko sao đâu,để cuối cùng thật sự nó là vấn đề nghìn sao...(soi lại cảnh đó Na khóc Bông ôm Na rất là gượng tay nhé,mà gượng chắc chắn ko phải do xấu hổ rồi nhỉ? )và đó là lí do có flashback cho cảnh nàycảnh khóc của Na chưa chắc là do chia tay với a Rác mà có thể là lí do Na biết đc sự thật này.Và đó là lí do tại sao khi Bông ở bv bó tay Na lại có mặt ở đó chăm sóc với thái độ "đương nhiên là vậy" Với bản tính của Bông chắc chắn sẽ giấu nhẹm chuyện bị thương hôm ở TTTM đi nên khả năng bạn Na sau này mới biết tấm chân tình của Bông và cảm động?

Bông nói rằng Bông ko muốn Na thương hại cậu ý,cũng ko muốn vì vết thương cậu tự gây ra để ràng buộc cô...Na sẽ quát "Babo,cậu nghĩ tôi thương cậu sao?là tôi yêu cậu"   ôi,mai tớ phải đi làm BK đây cả nhà ơi,nếu vụ này tớ đúng bỏ nghề luôn đi làm nghề BK

Bình luận

@isis : nếu thik coi thử cái MV này đi ha,đúng chuẩn Bing Geure luôn,cưng hết cỡ á =))) http://www.youtube.com/watch?v=uw1ZSSS4hjE  Đăng lúc 27-12-2013 11:07 PM
với lại bong là người ném bóng cho nên biên kịch rất có ý đồ trong việc này  Đăng lúc 27-12-2013 10:07 AM
uk, mình cũng ko hiểu vì sao bong lại phải đi khám tay và có cảnh băng bó ở tay ở tập 20 vậy là vết thương này có thể do vuk sập trung tâm thương mại  Đăng lúc 27-12-2013 10:06 AM
sau bài của ss và sau phim, k hiểu sao em bị thích cái ng trong ava của ss *nói chiện rất liên quan*  Đăng lúc 27-12-2013 08:48 AM
tay Bông có bị thương đó. có cái ảnh zoom kĩ tay Bông lúc vẫy Na có thấy vết mà  Đăng lúc 27-12-2013 08:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách