Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kang So Ra - 강소라 - Chào mừng tới Tiệm bánh So Ra!

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 3-4-2012 23:59:03 | Xem tất
Cute gifs of a cute girl

CreditC

Tớ đang check sub 4th Period Mystery cho nhà mình dịch. Xem lại phim này mới thấy Sora thật sự hợp với dạng vai mạnh mẽ, gan dạ, thông minh, ngay cả trong Sunny cũng thế. Hy vọng lần sau vai của Sora se là một sự phá cách hoàn toàn so với các vai trc đây. Nếu thật sự là cổ trang theo ý muốn của Sora thì please give her a strong smart beautiful character to play {:420:}

Bình luận

4th period mystery hay lam lam lun :X, doi vsub cua nha menh :X  Đăng lúc 4-4-2012 12:32 PM
Hic, tới lúc đó sợ cô nàng của chúng ta lại bị ghét lây theo cả nhân vật ấy chứ ^^  Đăng lúc 4-4-2012 08:32 AM
em thích sora đóng vai đểu đểu+ sexy và đc nhìu anh chàng iu cơ.nói chung em thích sora đóng vai bad girl  Đăng lúc 4-4-2012 01:18 AM
@Hee: kệ, coan cầu con có quyền :)), Bụ thiêng dc đến đâu thì hay đến đấy =))  Đăng lúc 4-4-2012 12:07 AM
strong smart beautiful character =)) Bụt bảo là lời cầu của con hơi bị tham đấy =))  Đăng lúc 4-4-2012 12:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 4-4-2012 10:35:17 | Xem tất
Trông Joong với Sora cũng xứng đôi đấy ;;)

Credit:DC

Trong các news của Sora gần đây thì nhìn chung Suz iu vấu với mọi người cũng dịch hết rồi. Tuy nhiên, có 1 số đoạn trong news gần đây ko dc dịch sang Eng hay Chi, đặc biệt các đoạn này lại là các chuyện tình của HS với JB trên phim (bạn Suz vô cùng muốn đọc và dc dịch nhưng oái oăm thay baidu k dịch đoạn đó),  ước muốn đóng phim cổ trang của Sora và mong muốn có boyfriend nhưng impossible :)). Nên tớ quyết định làm 1 bản tổng hợp các part chưa dịch này, có thể 1 or 2 ngày nữa sẽ dịch share với cả nhà mình ^^.Please tune in and look forward to reading it <3.

Bình luận

@suz: người đang ngập đầu trong 1 đống việc, chưa có cái nào xong (lazy còn lết đi coi phim =)) ) ko chừng mấy ngày đó kéo thành mấy tuần luôn á =))  Đăng lúc 5-4-2012 04:27 PM
@linhmeo: chị k rõ ở TQ thì thế nào, cơ mà Sunny đang dc chiếu ở HK đấy ^^  Đăng lúc 5-4-2012 04:26 PM
suz
mà concept cái CF này như kiểu đồ mặc đi câu cá leo núi ý nhỉ =))  Đăng lúc 5-4-2012 10:58 AM
suz
mấy cái ngày nữa rồi người kia =))  Đăng lúc 5-4-2012 10:57 AM
hôm qua em đọc báo tự dưng thấy có cái ảnh dv trung quốc ôn bích hà ý đến kí vào poster Sunny to đùng em đoán chắc là ra mắt phim chị Bonie có bít gì về vụ này hem^^   Đăng lúc 4-4-2012 01:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 5-4-2012 21:31:12 | Xem tất
Cả nhà ơi, tớ vào update tí:

Hôm nay có rất nhiều news của Sora, thông báo chuyện Sora được chọn làm người phát bóng mở đầu trận khai mạc Giải Đấu Bóng Chày Chuyên Nghiệp Hàn Quốc 2012.

http://www.thisisgame.com/board/view.php?id=1145242&category=101

http://www.inven.co.kr/webzine/news/?news=43440

Source:Naver

Baseball 9 là một trong những nhà tài trợ của giải này . Những thành tựu của Sora trong năm 2011 và cộng thêm việc Sora là người mẫu đại diện với hình tượng nét đẹp khoẻ khoắn cho Baseball 9 là các lý do Sora được chọn là operner. Sora nói rằng bản thân Sora là 1 fan bự của đội Lotte Giants, Sora lại rất yêu bóng chày, đối với Sora việc được làm operner cho một giải quan trọng thế này là một vinh dự rất lớn.  
À  lần trước tớ xem thấy để 7 tháng 12 là bắt dầu hoá ra đó là ngày bắt đầu vòng chung kết cũng là lúc gần khép lại giải đấu, còn ngày khai mạc chính thức là ngày 7 tháng 4 tức là ngày mốt (Yayyyyyyy). Trận khai mạc sẽ dc truyền hình trực tiếp trên KBS2 vào lúc 1h45 chiều. Tức là ngày mốt chúng ta sẽ được xem HD đoạn bạn Sora duỗi đôi chân dài  vươn vai phát bóng =)).  Tớ vô cùng mong muốn Sora sẽ mặc một cái váy ngắn or short để khoe chân haha. Mốt nhà mình ai có TVU or Solive thì thử lên KBS2 xem live nhá ^^.
Ngoài ra, mấy hôm nay bạn Sora dc off, bạn ấy một mình đi loanh quanh Seoul, lúc fan phát hiện đang đứng trên Namsan một mình, anh fan này ko dám đến chào vì anh í ngượng quá ack ack, lại sợ làm phiền Sora, có vẻ bạn í đang trầm tư dữ lắm @-@

Hôm qua, có fan lại thấy nàng lang thang ở chợ Nam Dae Moon, tóc bới, mặt mộc, áo khoác da, vai vác ba lô, nàng nhà ta cứ thế mà chu du haha. Fan ko bắt kịp nàng chỉ thấy Sora lướt qua thôi. Cơ mà tớ bỗng nhiên cảm thấy Sora rất cô đơn T.T, ôi có người yêu đi cho tôi nhờ, còn có bờ vai nương tựa khi stress và mệt mỏi. Hy vọng đi chơi mấy ngày off này sẽ gúp nàng ấy len tinh thần, đồng thời cũng vận động cơ thể cho ấm và khoẻ hơn, đã đến lúc ngưng salad rồi Mong là mặt nàng sẽ nhỏ lại như ý muốn ^^. Can't wait to see our girl on Sat<3
P/s: Nhà mình cho tớ nợ cái news tổng hợp mấy hôm nữa nhá, tình hình tớ mới nhận project mới cty, bận quá :((, công thêm có free time thì lo dịch phim cho nhà mình trc. News thì dịch mau cơ mà hoi lâu khoảng đi kiếm lại news rồi lọc mấy part chưa dịch ='=, thế nên mong mọi người thông cảm cho tớ khất.
Mốt cả nhà lên hóng ảnh với video Sora nhà ta ném bóng nhá >:D<

Bình luận

đối với ta bức ảnh nài đẹp và đáng ghi nhớ nhất cô ạ ... ko màu mè, giản dị, sâu sắc, có j đó cô độc, mềm yếu ... ta thương ...  Đăng lúc 6-4-2012 02:02 AM
Cố lên Bonie ơi ^^  Đăng lúc 6-4-2012 12:34 AM
Nàng Bonie tập trung movie của em So rồi tính tiếp news cũng được :x  Đăng lúc 5-4-2012 11:09 PM
vâng ạ,em cảm ớn ss bon nhìu ^^  Đăng lúc 5-4-2012 09:59 PM
@bina: suz chuyên trị tiếng Hoa bé ^^, news thì cả nhà mình dịch tích cực, cơ mà có mấy part bên baidu với mí trang ENglish ko dịch, nên chị định dịch lại share thui :)   Đăng lúc 5-4-2012 09:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 6-4-2012 00:02:31 | Xem tất
Sau khi làm dc 1 tí việc (của 1 đống việc) rồi lết đi xem phim =)), tớ vào post 1 bài để cả nhà xem và ngủ ngon ^^.
Đây là parody bài B song do chính các fan DC của SOra quay tặng Sora, các bạn í có nhiều người sống ở mấy thành phố khác nhau, tự quay cảnh nhảy rồi gửi về cho 1 bạn ghép lại thành parody này ^^. Cute cực kỳ nhá, có cả mấy em bé nhảy cơ :)) và cũng ko kém phần hoành tráng. Bản parody này DC fans làm để động viên tinh thần Sora sau các bài phỏng vấn về việc Sora luôn cảm thấy nuối tiếc về DH2 vì Sora ko hiểu dc nhân vật HS. Đây là ý tưởng của anh ChunHee  phó fan club ^^. Nếu mọi người xem kỹ có 1 cảnh có 1 fan nam nhảy trong phòng ngủ mà trên tường toàn dán poster Sora đấy :)).

B Song Parody

Credit:DCKangsora

ENJOY! Nite Nite <3

Bình luận

Ôi ôi, mình cũng muốn nhảy để gửi cho unnie cơ T.T  Đăng lúc 6-4-2012 07:42 PM
các bạn nhảy hay wa,đeo mấy cái mặt nạ trông vui ghê:))  Đăng lúc 6-4-2012 06:40 PM
các bạn nhảy hay wa,đeo mấy cái mặt nạ trông vui ghê:))  Đăng lúc 6-4-2012 06:38 PM
:X Yêu cái clip này quá :X Chứng tỏ DH2 có sức hút rất lớn , và có rất nhiều người yêu mến SOra :X~  Đăng lúc 6-4-2012 11:46 AM
:x vid kute qua chi ui :x  Đăng lúc 6-4-2012 11:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 7-4-2012 13:42:05 | Xem tất
Bổ sung ảnh và vài thông tin từ GiantsClub.com

Kang So Ra được vinh dự là người phát bóng quả bóng đầu tiên mở đầu mùa giải Bóng Chày Chuyên Nghiệp năm 2012 là nhờ những thành tựu trong lĩnh vực điện ảnh cô đạt được trong năm 2011 qua movie Sunny, đồng thời hình tượng với vẻ đẹp khoẻ mạnh, lại là người đại diện mới cho loạt game bóng chày Game Baseball 9 của Naver, Kang So Ra được cho là sự lựa chọn hoàn hảo của Hiệp Hội Bóng Chày Chuyên Nghiệp Hàn Quốc.

Source: Naver

Bình luận

ảnh đẹp qúa chị Bonie ơi :x thực sự Sora hôm nay rất tuyệt :x khỏe khắn và nhiệt huyết :x  Đăng lúc 7-4-2012 10:47 PM
Con bé hợp với vẻ đẹp khỏe khoắn đó. Sao nó ko mặc cái sọc cho dân tình lác mắt nhỉ? Mấy khi khoe đùi thon đẹp đâu..hihihi  Đăng lúc 7-4-2012 06:06 PM
iu pic 1 và 2 pic gập người của unni thế ko bít,kute ko chịu nổi  Đăng lúc 7-4-2012 03:22 PM
mấy cái ảnh này đẹp wa:))  Đăng lúc 7-4-2012 02:45 PM
ss ơi đem ra ngoài đi để e giật cái tem ^^  Đăng lúc 7-4-2012 02:37 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 7-4-2012 21:24:37 | Xem tất
Video hôm nay ném bóng ^-^, xem đi xem lại vẫn thấy cute quá :))

Ngoài ra khuyến mãi thêm tấm ảnh lúc rời sân :x:x:x, khoe má lúm đồng tiền và cái dáng chuẩn:*

Và còn đây là 2 tấm chụp trong hậu trường sân bóng với 1 anh fan có thẻ VIP dc pass vào ;;), nghe đồn anh í rất đẹp giai cơ mà fan DC đánh dấu che mặt mất rồi =))

^ Bạn Sora trông như hồi teen ấy, dạo này rất thích chu môi ;)

Credit: Naver & DC

À, cái tweet hôm nay của Sora đã thành news haha, cư dân mạng bình luận: "Tấm ảnh nhìn như chụp quảng cáo sữa" (haha), "Tôi chưa thấy ai uống sữa lại trông cute như thế", "Cô ấy cầm bình sữa giống cầm micro hát quá" (mình pó tay với cái comment này), "Uống sữa và ăn gà rán ư? Kang Sora thật đáng yêu", "Cô ấy đã thật tuyệt trên sân bóng"...
Ban đầu tớ định làm thêm cái news vụ tweet này nhưng do hôm nay nhiều news rồi, post nữa mọi người sẽ bội thực nên tóm tắt trong nhà mình thôi. :)

Bình luận

Má lúm đồng tiền yêu thế :X  Đăng lúc 7-4-2012 11:37 PM
a zai này sướng ế :))  Đăng lúc 7-4-2012 11:07 PM
suz
ảnh rời sân xinh quá gái ơi :x:x:x mà interview j đó ;;)  Đăng lúc 7-4-2012 10:28 PM
nhìn qua qua cũng thấy anh này đẹp rai rui ^^  Đăng lúc 7-4-2012 09:57 PM
ss ơi, e trans xong part 2 của phim r, bây giờ gửi cho ss thế nào ạ? ss cứ gửi tin nhắn cho e nhá  Đăng lúc 7-4-2012 09:39 PM

Rate

Gavn2310 + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 9-4-2012 20:30:57 | Xem tất
Các ảnh quảng cáo chính thức của bộ đôi JoongRa dc scan từ brochures của Center Pole from DC fans . Ngoại trừ vài tấm PS hơi quá đà, các ảnh còn lại theo mình nghĩ đều đẹp, nhất là tấm Sora đội nón chu môi ^0^, nếu cặp đôi BinRa tạo cảm giác lãng mạn kiểu sang trọng thì JoongRa lại mang tới cảm giác gần gũi hơn, cả 2 hai lại không quá cách biệt về tuổi tác nên các ảnh chụp skinship rất tự nhiên, tớ thực sự rất bất ngờ về chemistry của căp này, chưa từng nghĩ Sora sẽ trông đẹp đôi với KHJ :)). Rất mong chờ dc xem CF CF của đôi trẻ :x

Credit: DC

Ngoài ra vào lúc 2 giờ chiều ngày 19 tháng 4 sắp tới tại Millennium Hall sẽ diễn ra buổi hội nghị kết hợp fashion show giới thiệu dòng sản phẩm mới của Center Pole. Sora và Hyun Joong với tư cách là người mẫu đại diện sẽ tham gia hoạt động quảng bá này. Tớ không chắc là Sora với Hyun Joong có đi biểu diễn trên sàn catwalk không (mặc dù tớ vô cùng mong đợi :x, với đôi chân dài của Sora, nàng đi catwalk là chuẩn nhất), nhưng có thể Sora với Joong chỉ xuất hiện chụp vài pô ảnh và thực hiện vài interview. Anyhow, can't wait to see our girl with Joong ^^. Theo DC buổi hội nghị này rất trịnh trọng, ai muốn tham gia đều là khách hàng VIP hoặc có hoá đơn mua hàng cao, dến tham dự phải dress up nên tớ sure là Sora sẽ mặc váy áo thướt tha. Ngày 19 nhà mình cùng lên chờ đợi ảnh Sora với Joong nhá :).

Bình luận

Nhất định rùi Bonie ^^, thks  Đăng lúc 10-4-2012 06:16 PM
hóng qus chị ơi :> tin sốt dẻo....:"> thks ss Bonie :X  Đăng lúc 9-4-2012 11:11 PM
hí hí,đọc mà e sướng quá chị bon ạ ^^  Đăng lúc 9-4-2012 08:48 PM

Rate

Gavn2310 + 5 Nàng với Suz xuất hiện là lúc nào.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 9-4-2012 20:59:47 | Xem tất
Bổ sung 1 số ảnh chụp từ fan DC hôm đến xem Sora ném bóng. Các fan này đến từ rất sớm lại mua dc vé ở sát sân bóng nên chụp rất rõ. Ai cũng nói Sora nhìn gần có khuôn mặt doll like (xinh như búp bê)^^, công thêm có những cử chỉ rất cute khi tập ném :)). Có rất nhiều fan account nhưng tớ sorry cả nhà, tớ ko có time để dịch T.T. Thời gian tới, có lẽ tớ cũng ít vào nhà vì hiện nay tớ vừa nhận một project mới ở cty nên đi suốt thôi :(. Tớ sẽ cố gắng đóng góp trong khả năng, trc mắt là lo cho xong phần sub phim cho nhà trc, các bạn có nhu cầu dich news gì mà chưa có eng trans or chinese trans thì PM tớ nhá. Còn lại chắc phải nhờ suz iu và các thành viên trong nhà mình vất vả keep Sora's thread active >:D<. Sora càng có nhiều hoạt động, càng dc nhìn thấy Sora nhiều hơn thì nhà mình lúc nào cũng dc rộn ràng nhỉ ^-^.

Bình luận

:X :X búp bê Sora :x  Đăng lúc 9-4-2012 11:30 PM
tối mai tầm 10h ss lên yahoo nhận hàng sub của e nhá ss @@  Đăng lúc 9-4-2012 10:48 PM

Rate

Gavn2310 + 5 Hình đẹp nàng Bonie à :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 12-4-2012 15:53:13 | Xem tất
Tớ chỉ vào nhà thông báo 1 tin có thể nói là ko được vui cho nhiều người nhưng nhẹ nhõm cho 1 số người.

"MBC '우리 결혼했어요'가 폐지되고 대신MBC 뮤직에서 방송되던'그 여자작사그남자작곡'이 대체 편성 된다."

Chương trình tuyền hình WE Got Married của đài MBC đã chính thức bị huỷ bỏ thay vào đó là chương trình "Music and Lyrics"

Đài MBC vừa ra thông báo sẽ có sự thay đổi lớn về chương trình ngày thứ 7 của đài, cụ thể là huỷ bỏ chương trình We Got Married và thay thế bằng chương trình âm nhạc "Music and Lyrics"

Một nhân vật nội bộ của MBC đã tiết lộ với phóng viên của OSEN hôm nay là WGM đã chính thức bị huỷ bỏ. Cuộc đình công của MBC làm cho chương trình không thể tiến hành quay hình, vì vậy MBC đã quyết định chấm dứt show này. Thay vào đó là show mới "Music và Lyrics" sẽ được trình chiếu.

Nhân vật này cho biết thêm" Chúng tôi không chắc là có thể tiến hành quay tập cuối cùng của các couple hiên tại không, có khả năng cao là chương trinh sẽ chấm dứt luôn như thế"

Season 3 của WGM đang trình chiếu 2 couple Lee Teuk - Kang So Ra và Eun Jung - Lee Jang Woo, tuy nhiên rating thấp hơn so với season trước cộng thêm cuộc đình công kéo dài càng làm cho chương trình bị ảnh hưởng nặng và phải đi đến kết thúc .
Credit: OSEN
V-trans: Bonie

Nói ra mọi người cũng không tin, fan club Sora trên DC khi đọc dc tin này 80% là vỗ tay chúc mừng. Như lần trc tớ đã nói DC fans kị WGM, cộng thêm như bashing ko đáng có khiến fan Sora muốn nó mau chấm dứt.
Riêng tớ thì cảm giác hơi mâu thuẫn, phần nói thật tớ hơi tiếc ko dc nhìn thấy Sora mặc wedding dress T.T. các nữ diễn viên tham gia chuong trinh này đều có 1 buoi chụp ảnh lung linh khép lại, nhưng Sora lại ko có, trong khi Sora chắc chắn sẽ là 1 gorgeous bride T.T. Phần tớ cũng hơi tiếc cho TeukSo nói ra cặp này ko có điều kiện phát triển tình cảm, liên tục gặp trở ngại về lịch trình, show này lại ket thúc trong hụt hẫng, skinship của 2 người cũng ko tiến triển, nên phần kỉ niệm có với nhau cũng ko nhiều. Sigh. Mong là sau này 2 người vẫn liên lạc làm bạn tốt. Tớ nghĩ Teuk đã biết truoc chuyện này roi, cả Sora nữa nhưng cả hai nhắc tới thôi. Tuy nhiên, tớ một phần cũng cảm thấy nhẹ nhõm vì ít ra lượng anti Sora từ WGM có thể bớt đi một tí, nếu TeukSo mà có quá nhiều cảnh tình cảm hay kiss scenes thì Sora còn bị bash nhiều hơn. Chỉ tiếc là từ đây thứ 7 hàng tuần ko dc nhìn thấy Sora nữa, mong cô bé nghỉ ngơi lại sức rồi trở lại phim trường với 1 vai diễn ấn tượng .
Cả nhà mình, ai là fan TeukSo thì cũng đừng quá buồn nhé, ít ra Teuk và Sora cũng có một khoảng thời gian dù là ngắn nhưng rất đẹp bên nhau:)

Bình luận

đọc cái tin này từ chiều mà thấy buồn wa,kết thúc như vậy sao?  Đăng lúc 12-4-2012 09:51 PM
huhu T _ T  Đăng lúc 12-4-2012 04:15 PM

Rate

Gavn2310 + 5 Mong chờ em So ở những dự án mới!.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 19-4-2012 10:32:27 | Xem tất
Phiên bản lớn HQ của bộ sưu tập hè Basic House

Bình luận

@hangmc: 2h bên Hàn, tức 12h bên mình. Hiện giờ đã bắt đầu rồi, theo DC báo về là Sora đã đến và trông rất xinh, nhưng hiện tại đang còn họp báo, chưa có ảnh   Đăng lúc 19-4-2012 12:33 PM

Rate

phuongminh.122 + 5 Ảnh đẹp quá

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách