Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kang So Ra - 강소라 - Chào mừng tới Tiệm bánh So Ra!

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 23-4-2012 12:45:40 | Xem tất
Ồi, tớ không nghĩ cái game này khiến mọi người confused thế, tớ nghĩ việc đếm ngược dễ mà giống như mình count down new year eve í ^^. Chủ yếu là khiến không khi hồi hộp, phấn khởi tăng lên theo từng giờ phút trôi qua, và có người update kết quả từng chặn từng chặn cho đến lúc cuối :)). Tính đúng giờ hay không không quan trọng, quan trọng là động viên mọi người tham gia post để thread gái nhà mình ko bị ngủ quên. Dù là hình ảnh video hay comment j cũng được nó cũng khiến nhà mình vui hơn.Lần sau có tổ chức nữa tớ sẽ rút kinh nghiệm tìm game với luật chơi dễ hiểu hơn. Thanks cả nhà lần này đã ủng hộ >:D<

Để dễ dàng cho mọi người tính giờ, tớ post ở đây link cái đồng hồ điện tử đếm ngược các bạn DC đang xài nhá:
Mọi người cứ nhìn vào đồng hồ này trừ đi hai tiếng đồng hồ (vì Việt Nam mình chạy sớm 2 hơn giờ đồng hồ so với Hàn) là đúng chính xác số giờ đồng hồ còn lại í. Ví dụ bây giờ đồng hồ DC còn lại 11:18:10 thì bên mình còn lại 9:18:10 (9 tiếng 18 phút 10 giây).

Link đây: http://gall.dcinside.com/list.ph ... amp;page=1&bbs=

Chúc mọi người may mắn nhanh tay lẹ mắt post đúng 10 giờ đêm nay khi đồng hồ đếm ngược trở về số 0 nhá ^-^, nhớ post kèm kết quả Sora nhà minh đã thắng vẻ vang với bao nhiêu phần trăm. Đêm nay sẽ là đêm nhà ta tổ chức party ăn mừng Sora đăng quang:))

Bình luận

chệ, thành thật là em hiểu luật nhưng em ứ biết đếm :((  Đăng lúc 23-4-2012 04:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 23-4-2012 21:06:34 | Xem tất
Tính tới thời điểm này thì 99,9% Sora đoạt giải Popular new actress của Baeksang rồi . Trong vòng vài tiếng còn lại cho dù fan chị Moon có mạnh cỡ nào với khoảng cách hơn 5% thì ko thể hạ gục fan Sora dc :

Tớ nói thật là tớ phục các bạn fan Hàn, có lúc tưởng chừng như ko còn cơ hội rồi, Sora bị tụt xuống thê thảm, fan DC đã làm nên điều kì diệu , tối hôm qua khi fan chị Moon đưa chị í lên tí và tạm nghỉ ngoi thì fan Sora thức trắng đêm vote đến gần 6h sáng để đưa Sora đến con số an toàn tuyệt đối 50%, mục đích là ngày hôm nay có bị hạ % cũng ko ai cuop dc vị trí so 1 của Sora. Tới tận giờ này trồi lên sụt xuống, các bạn í vẫn ko mệt mỏi đưa con số 50% tròn trĩnh trở lại. Tớ tự hỏi, cũng là 1 fan cơ mà tớ ko nghĩ mình làm dc thế . Bao nhiêu công sức đã dc đền đáp bằng 1 giải thưởng danh giá cho Sora ^^.

Quay lại với cuộc thi đếm ngược nhà mình, tớ vô cùng cảm ơn các bạn dù gặp chút trục trặc về vấn đề luật thi vẫn nhiệt tình ủng hộ, giúp nhà Sora từ hôm qua đến giờ sôi động hẳn lên, không khí chờ đến kết quả cùng phấn khởi hơn. Chúng ta ko vote dc nhưng chúng ta vẫn có thể ủng hộ về măt tinh thần đúng ko, iu cả nhà . Tớ đang hồi hộp chờ đợi ai sẽ ăm giải 100K$T của nhà mình đây . Fighting.

Nhà mình tí nữa sẽ mở party, mọi người tụ họp ăn nhậu cho zui đi

Tớ đã đặt tiệc buffet rồi này, còn chờ khui rượu khai tiệc thôi haha

Sora quyết định tài trợ sữa chua Busan cho tiệc nhà ta này

Bình luận

C ơi chị tổng kết kết quả ai nhận 100K$T để e chuyển xèng nhé!  Đăng lúc 24-4-2012 01:34 PM
suz
cậu lên nghía cái anh ở bài post của tớ phía trên đi ;))  Đăng lúc 23-4-2012 09:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 23-4-2012 22:16:26 | Xem tất
suz gửi lúc 23-4-2012 21:03
đây là bạn ca sỹ JQ, sẽ hợp tác với Sora nhà mình
news toàn tiếng Hàn nên tớ chịu ...

Đây là news của anh JQ với bạn So Ra ^^:

"Rapper JQ, Kang So Ra, một tấm ảnh ấm áp như anh trai và em gái"

Rapper kiêm nhạc sĩ viết lời rap cho các ban nhạc idol nổi tiếng như f(x) và Shinee, JQ Zorah, vừa đăng tải trên twitter cá nhân vào ngày 23 một bức ảnh chụp với nữ diễn viên Kang So Ra kèm lời nhắn "Với cô gái ngoài đời trông xinh đẹp hơn rất nhiều Kang So Ra, tại buổi quay cho Kwiss. Kang So Ra là người mẫu của hãng này, còn tôi tham gia chỉ đạo âm nhạc (cho CF). Mong là mọi người sẽ yêu thích." Bức ảnh trông JQ và Kang So Ra thân thiết như anh trai và em gái. Trong bức ảnh, Kang So Ra với nét đẹp trẻ trung, vẻ ngoài năng động dáng thể thao, còn JQ lại có nụ cười ấm áp cùng với ánh mắt đầy thu hút. Điều này thu hút sự chú ý của cư dân mạng, họ bình luận "So Ra xinh đẹp trong đời thực, tôi cũng muốn được nhìn thấy" "Nụ cười của Kang So Ra là nhất", "JQ trông thật là thân thiện", cùng với các phản hồi khác.

Kang So Ra vừa hoàn thành drama "Dream HIgh 2", và hiện bận rộn với các hợp đồng quảng cáo, được biết đến như một ngôi sao mới. Trong khi đó, JQ sẽ phát hành 1 duet mang tên "Love Cells" vào ngày 25 tới

Credit: TV Report
V- trans: Bonie
Take out with full credit

CHÚNG TA THẮNG RỒI, SORA ĐÃ ĐOẠT GIẢI NỮ DIỄN VIÊN MỚI ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT CỦA BAEKSANG. YEAHHHH

Bình luận

(tung hoa)thắng rùi.Yeah!  Đăng lúc 23-4-2012 11:42 PM
Sora no.1, ^^ DC no.2, chúng ta là no.3 hehheheh  Đăng lúc 23-4-2012 10:51 PM
hohohohoho...thắng rồi...hixhixhix  Đăng lúc 23-4-2012 10:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 26-4-2012 15:50:29 | Xem tất
Đã có bắt đầu có news về Baeksang, hiện nay các sao đang bắt đầu chuẫn bị đi thảm đỏ vào hội trường Olympic Hall. Ảnh đầu tiên của news này lại chụp ngay được cái banner fan tren DCinside của Sora :)), tấm banner màu đen có chữ nền trắng, có tên Kang So Ra to đùng ^^

credit: naver

Bình luận

tuyệt cú mèo chị ạ. hum nay em đc về sớm nên vội vàng bật máy tính hóng sora ngay ý chị ạ. hihi  Đăng lúc 26-4-2012 04:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 26-4-2012 16:20:36 | Xem tất
thunuce gửi lúc 26-4-2012 16:17
suýt nữa thì e quên hôm nay á!
mà mấy giờ có chính thức ấy nhỉ? e xem KBS2 mà vẫn ch ...

4h30 giờ Viet Nam khai mạc em, em sang jTBC xem đi, năm nay nó mua quyền trực tiếp, chị ban đầu nghĩ KBS2 sẽ chiếu như năm ngoái nhưng bạn The Moon nhắc chị đi xem news thì là jTBC năm nay trực tiếp.

Thưòng thì đi thảm đỏ không trực tiếp TV, đến lúc khai mạc moi bắt đầu chiếu roi kèm mấy màn red carpet vào. Suzy, UEE, YJ tới hết rồi, news ra đầy, chưa thấy Sora đâu. mà năm nay bé Suzy mặc cái đầm ko đẹp lắm @@

Bình luận

cho em link xem SS ơi  Đăng lúc 26-4-2012 05:06 PM
ss ơi, xem đ roài, hichic  Đăng lúc 26-4-2012 04:28 PM
ss cho e cái link nhé :((((  Đăng lúc 26-4-2012 04:23 PM
óe e ko biết vào jTBC kiểu gì :((((((((  Đăng lúc 26-4-2012 04:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 26-4-2012 16:28:17 | Xem tất
Sora tới rồiiiiiiiiiiiiiii

Credit: naver

Mama ơi, đầm xanh da báo :((, sẽ có nhiều người khóc ròng hôm nay cho xem, ôi trắng tinh khôi đâu rồi =)). Cơ mà trông Sora gầy đi @@

Cười xinh má lúm này =)), chân nuột ^^

Bình luận

xinh quá.. ôi ôi :x  Đăng lúc 26-4-2012 11:35 PM
mình cũng nghĩ ss mặc váy trắng cơ :((  Đăng lúc 26-4-2012 04:32 PM
thề chứ cái váy..khóc thét luôn :((((((  Đăng lúc 26-4-2012 04:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 26-4-2012 16:37:53 | Xem tất
Mình thề là mình rất muốn giết stylist, makeup j mà nhợt nhạt, nhìn em nó xanh quá :((, cái váy cho tớ miễn bình luận, may mà dáng em đẹp nên còn ngắm dc cái sự sexiness =)). Thôi hôm nay So Ra nhận giải, nhà mình cũng đừng than khóc vì cái váy quá nhá ^^, stylist chọn cho em nó mà .

Credit: Daum

Bình luận

e thấy váy cũng xinh mà chị :> Sora dáng đẹp nguwoif chuẩn mặc tn chả đẹp =)  Đăng lúc 26-4-2012 11:36 PM
Ra ngồi Bàn đầu, thẳng sân khấu, chị e nhá  Đăng lúc 26-4-2012 05:08 PM
@hangmc: tớ có xem dc đâu :)), đang ở cty ko xem live dc :((  Đăng lúc 26-4-2012 04:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 26-4-2012 17:01:39 | Xem tất
Cả nhà lấy lại tinh thần vụ k dc Best New nhá, dù j cũng biết trc rồi, Sunny là năm ngoái rồi, độ hot cũng đã giảm Sora cũng dc 1 giải Best new năm ngoái cơ mà ko phải liên hoan phim này. Thôi cố năm sau vậy, à mà nhà mình tiếp tục recap cho tớ hóng với, hôm nay sếp qua phòng tớ có việc nên là ko xem live dc :((

Credit: nate

Bình luận

@themoon: @@ có kết quả bầu chọn popular từ mấy hôm trước rồi mà, Sora đoạt popular  Đăng lúc 26-4-2012 05:15 PM
chưa có kết quả mà  Đăng lúc 26-4-2012 05:10 PM
ít ra cũng là cái còm chẵn 1200 ở page 120 :))))) tự sướng tí cho vui ss ạ :)  Đăng lúc 26-4-2012 05:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 26-4-2012 23:37:28 | Xem tất
Phew, cuối cùng cũng về đến nhà. Cả chiều nay ko xem live được về xong lại phải đi nên tớ missed nhiều moments quan trọng của So Ra hôm nay quá :((.

Trước hết up 2 cái video đi red carpet cho nhà mình đã ^^

Mọi người để ý sẽ thấy So Ra xuất hiện là đám đông ồn ào lên hẳn, fan gào ko ngừng :)). Hiện nay fan club của So Ra trên DC vừa về đến nhà, quá mệt và do hét quá to nên hầu hết đếu mất tiếng haha, có lẽ sáng mai các bạn mới bắt đầu post ảnh, video và reviews :). Yên tâm là 1,2 ngày tới chúng ta vẫn có thể nhìn thấy So Ra qua ảnh của DC vì nghe đâu số pic lên tới cả ngàn rồi =)). Các bạn í cất công đi mua cả máy ảnh Canon mới để chụp cơ mà :)).

Đây là 1 số ảnh DC đã post

Quay lại buổi lễ hôm nay, nhà mình cũng nói về vụ outfit với make up cả rồi. Tuy nhiên, hoàn toàn ngược lại với chúng ta, báo chí Hàn khen So Ra outfit ko ngớt. Đặc biệt gọi váy của So Ra là mini ultra goddess dress =)), có bài báo nói rằng So Ra là nữ diễn viên sexy nhất trong các nữ diễn viên thế hệ 90 line ;;). Ban đầu nhìn cái váy tớ có hơi shock, cơ mà nhìn kỹ lại váy này thật ra đẹp, ultra Leopard print dress lại đang là mốt thời thượng nhất, nghe bên DC nói cái váy ấy có giá trị ko nhỏ @@. Tuy nhiên, tớ cũng như nhà mình vẫn cú cái style make up, môi So Ra gợi cảm bao nhiêu mà hôm nay nhợt nhạt quá sức, thật ko hiểu bạn make up cho cô bé nghĩ gì, style tóc cũng thế, nếu xoã So Ra tốt nhất là duỗi thẳng, như thế nhìn cute hơn. À, hình như có bạn nào comment bảo So Ra trông mũm mĩm, tớ nãy đọc qua phone ko nhớ tên, cơ mà cho tớ disagree cái, tớ thấy con bé hôm nay gầy đi, tay chân cứ khẳng khiu thế nào, hôm nay trông So Ra đúng là hơi mệt mỏi và ko tươi tắn lắm.>'<, hy vọng sau khi nhận giải hôm nay tâm trạng cô bé sẽ tốt hơn.

À về cái đoạn trao gỉai tớ đã dc xem :)), cô gái nhà mình đúng cute :)), mới mở miệng fan đã hét rùm trời :)). MC bảo các fan Sora có vẻ muốn nói gì đó, rồi đếm 1,2,3, fan hét "Kang So Ra, chúng tôi yêu bạn". So Ra nói "Tôi chân thành cảm ơn các fan, cảm ơn sự ủng hộ. Tôi cũng cảm ơn đạo diễn đã lam một bộ phim hay, cám ơn một kịch bản tốt, Tôi sẽ cố gắng làm việc chăm chỉ hơn và học tập nhiều hơn."

Sau đó, tới màn hỏi nam diễn viên nào So Ra muốn hợp tác nhất So Ra bảo muốn làm việc với tiền bối Choi Min Sik. Mọi người ngạc nhiên, kiểu ko tin dc So Ra lại chọn bác Choi :)), bác Choi lúc ấy ở dưới nói với lên là bác cũng thích (lhợpp tác với So Ra" lắm. MC lại hỏi thế So Ra muốn đóng thể loại j với bác ấy, So Ra nói là muốn thử sức thể loại kinh dị. MC liền trêu, tiền bối Choi có vẻ hy vọng bạn chọn dạng phim lãng mạn, ko ngờ lại là kinh dị :)).
Rồi tới bạn Jang Geun Suk, như suz nói bạn í bảo muốn đóng phim với So Ra. MC lại trêu thế muốn kinh dị hay lãng mạn hay là vừa kinh dị vừa lãng mạn. Suk bảo "thế cũng không tồi" ^^.
Tớ sẽ đi lọc một số news rồi dịch lại cho đàng hoàng, dù j cũng là Baeksang, nhà mình nên lưu giữ lại làm kỷ niệm.

À, profile của So Ra trên Daum đã dc update cup Baeksang rồi haha, giải thường danh giá có khác

Bình luận

công nhận là đợt này ss trông ko đk tươi tắn như những lần đi tham gia nhận giải khác  Đăng lúc 27-4-2012 03:40 PM
ôi, đọc tin rồi thấy ngày hôm nay thật là tuyệt vời. Cám ơn Bonie nhiều nhiều. Vui quá ^^  Đăng lúc 27-4-2012 12:45 PM
tuyệt vời quá Sora ơi :X  Đăng lúc 27-4-2012 09:12 AM
nổi tiếng hay k ta ẫn thích vì ss mà ta war với nhà khác quá trời lun. hj  Đăng lúc 27-4-2012 12:50 AM
đok bài này thấy vui wa,ss nhà mình cũng nổi tiếng lắm chứ bộ.hj.thank ss Bonie nhiu nha!  Đăng lúc 27-4-2012 12:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 27-4-2012 00:39:54 | Xem tất
Jang Geun Suk " Lần này không phải Park Shin Hye, mà muốn đóng dạng kinh dị lãng mạn với Kang So Ra"

6h30 tối ngày 26 háng 4, tại Olympic Hall Seoul đã diễn ra lễ trao giải điện ảnh Baeksang Arts Awards lần thứ 48th. Trong lĩnh vực phim truyền hình, nam diễn viên Jang Geun Suk đã đoạt giải Nam Diễn Viên Được Yêu Thích Nhất qua vai diễn trong phim "You are my pet".
MC Lee Hui Jae đã hỏi JGS "Sắp tới anh muốn hợp tác với nữ diễn viên nào nhất". JGS trả lời "Tôi đã từng đóng phim với Park Shin Hye rồi, nên lần tới tôi muốn hợp tác với Kang So Ra". MC liền hỏi tiếp "Thế anh có muốn đóng thể loại lãng mạn kinh dị với cô ấy không?", JGS đáp lại ngay "Nghe được đấy", khiến mọi người bật cười.

Lễ trao giải điện ảnh Baeksang Arts Award với 14 đề cử trong lĩnh vực truyền hình, 11 đề cử cho điện ảnh, tổng cộng 25 đề cử đã vinh quang người thắng giải trong đêm nay.

Source: TV daily
V-Trans: Bonie@kites
Please take out with full credit

Bình luận

nhìn ảnh thấy bạn Ra hqa hình như hơi hồi hộp hay sao tay bạn cầm hoa mà cứ cứng đờ í :p nhưng dang nỳ mà chụp model thì quá nuột :D  Đăng lúc 27-4-2012 10:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách