Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 122108|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Pride & Prejudice - Kiêu hãnh & Định kiến (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 12-2-2017 20:06:20 | Xem tất
Phim này lần đầu mình xem là trên HBO hay StarMovie gì cũng chẳng nhớ nữa. Lúc đó phim đã chiếu chắc cũng được nửa phần đầu rồi. Mình xem thấy hay quá muốn xem lại mà không biết tìm xem ở đâu. Sau này trên chương trình Phim cuối tuần của VTV1 có chiếu, mình mừng hết nấc và ngồi canh nguyên buổi tối để xem, rồi lại tìm truyện để đọc.
Thưc lòng truyện có những đoạn miêu tả và đối thoại hơi dài dòng và khó hiểu, nhưng mà cũng vẫn hay. Có điều mình lại kết những đoạn tình cảm của nam nữ chính trên phim hơn trong truyên. Nó không dài dòng, khá ngắn gọn và chân thật, lãng mạn hơn nhiều.
Với cả đoạn cuối của hai nhân vật bên cái hồ nhỏ trước lâu đài của Mr. Darcy, hình như chỉ có ở bản chiếu ở  Mỹ, không có ở bản Anh thì phải. Có một lần mình xem ở đâu không có đoạn này, may mà giờ bản của Kites có đầy đủ.
Mình xem phim này cứ có cảm giác nhẹ nhàng, khung cảnh của phim đặc sệt chất Anh. Lâu lâu tự nhiên mình lại thích mở ra và xem lại từ đầu, ngắm nhìn khung cảnh và theo dõi câu chuyện của các nhân vật. Lúc trước cũng lâu rồi vào Kites thì phát hiện Kites sub phim này, thật sự rất mừng và đã phải down ngay về để giữ xem. Cảm ơn subteam nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách