Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nancy92
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết] Gần Như Vậy, Xa Đến Thế | Tình Không Lam Hề

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 25-3-2012 16:58:43 | Xem tất
Thank Nancy đã post truyện.
Bi h truyện này xuất bản nên mấy trang dịch bị cấm hết hay sao ý, ko tìm đc bản dịch online mà đọc.
Mấy hôm nay m mới bắt đầu đọc truyện của Tinh Không Lam Hề, cũng thấy tác giả nổi lâu rùi cơ mà cứ nghĩ là truyện bi nên ko đọc {:304:}
Lúc đầu m hem biết truyện này là SE or HE nhưng cứ có ý muốn thử đọc 1 cuốn của tác giả này xem sao, cuối cùng thích quá, nghiện lun anh Diệp Hạo Ninh
Nữ chính cũng không phải Tiểu Bạch thỏ haizz, ghét nhất kiểu ngốc nghếch đấy. Chị Tiếu Dĩnh can đảm, dám đối mặt nên m rất thích. Rất mạnh mẽ khi bỏ được anh Trần Diệu, tình yêu 20 năm liền T__T
Anw do mấy chương cuối m ko tìm đc bản dịch nên đành phải đọc convert, bạn nào cũng háo hức muốn biết kết thúc thì tóm tắt là:
Chị Tiếu Dĩnh gặp anh Hạo Ninh ôm bạn gái cũ là Đường Hân ở đám cưới Trương Bân -> ghen.
Tiếu Dĩnh *chập cheng* nhắn tin đòi ly hôn với Hạo Ninh.
Tiếu Dĩnh và nhóm bạn đi leo núi, đau dạ dày, Trần Diệu trở xuống núi, gặp tai nạn, Trần Diệu che chắn nên bị thương gần chết, Tiếu Dĩnh thương nhẹ.
Trần Diệu mất máu quá nhiều, bệnh viện không đủ máu -> Hạo Ninh cho máu -> Hạo Ninh ốm luôn
Tiếu Dĩnh phát hiện mình yêu Hạo Ninh -> chia tay Trần Diệu -> về nhà anh Hạo Ninh mới biết anh ốm.
Hạo Ninh một mực đòi ly hôn, Tiếu Dĩnh muốn lấy hết tài sản cũng ok con gà đen
Tiếu Dĩnh ứ muốn, nói ứ kí thì làm gì đc nhau
Hạo Ninh hỏi Lý do why?
Tiếu Dĩnh bảo "em yêu anh"
Thế là xong đời
----------

Phần phiên ngoại làm m hơi hẫng, haizz cứ nghĩ sẽ đc đọc về em bé cute của 2 anh chị cơ, dù gì thì bố mẹ cũng giục có con rùi mờ.... cuối cùng là truyện anh Diệp hồi nhỏ vs truyện ép kết hôn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách