Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5819|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Bố ơi! Mình đi đâu thế?) Phải chăng nên chuẩn bị cho sự kết thúc?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 5-5-2013 14:53:13 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc

(Ảnh: MBC)

Năm em nhỏ chưa vào trường tiểu học, đã dành ra các tối chủ nhật.

Mặc dù chương trình truyền hình "Bố ơi! Mình đi đâu thế?" đang trở nên cực kỳ nổi tiếng, nhưng vẫn có nhiều lo lắng bên cạnh  tất cả những lời khen ngợi.
Vì tất cả các em còn quá nhỏ, nhà sản xuất tránh xa các cuộc phỏng vấn và phương tiện truyền thông càng nhiều càng tốt. Chương trình gồm các em bé thành phố trải nghiệm cuộc sống ở nông thôn, đó là những kinh nghiệm rất hiếm ở ngày nay.

Tuy nhiên, những đứa trẻ đã tiếp xúc với công chúng một cách đáng kể và cũng đang nhận được những hợp đồng quảng cáo. Mặc dù nó không phải là lỗi của bất kỳ ai khi đánh đổi sự nổi tiếng với vật chất, mọi người đang quan tâm đến những đứa bé đang ngày càng tiếp xúc với công chúng nhiều hơn. Sự nổi tiếng không bao giờ kéo dài mãi mãi, mối quan tâm lớn nhất là những ảnh hưởng đến mỗi em bé trong chương trình.

Chương trình " Bố ơi! Mình đi đâu thế?” bây giờ đã đi quá xa để quay trở lại. Chương trình có năm em bé với sự dễ thương đem lại sự cuốn hút cho chương trình. Chương trình nhận được nhiều sự chú ý rằng không thể dự đoán nó sẽ đi bao xa.

Chương trình đem đến cho người xem sự dễ thương và đáng yêu của các bé. Tuy nhiên, điều này không thể tiếp tục lâu khi trẻ em phát triển nhanh. Các em có thể cư xử bình thường vì còn quá nhỏ để che giấu bất cứ điều gì. Các em sẽ sớm phát triển trong giai đoạn này và không còn phù hợp cho chương trình.

Mối quan tâm lớn nhất là tâm lý các em sẽ bị ảnh hưởng như thế nào khi không còn tỏa sáng nữa. Nếu các em tiếp tục làm việc trong ngành giải trí, ảnh hưởng sẽ không nghiêm trọng nhưng nếu trở lại cuộc sống bình thường trước khi trở nên nổi tiếng, không ai có thể đoán trước được kết quả. Đội ngũ sản xuất của "Bố ơi! Mình đi đâu thế?" cũng như bố mẹ của các em nên bắt đầu chuẩn bị cho kết thúc của chương trình. Những lo lắng có thể là quá sớm nhưng đôi khi nó là cần thiết để có thời gian xem xét những ảnh hưởng xấu đến các em bé trên chương trình.

Source: kdramastars.com
Vtrans by [email protected]

P.S: Haizz, cuối cùng điều mình lo sợ cũng có người nhắc đến :-< Xem ep Joon và Hoo được thông báo là sắp vào tiểu học, mình đã cảm thấy ngày này k sớm thì muộn r sẽ đến. Và cũng khá lo ảnh hưởng của truyền thông, báo giới, sự nổi tiếng có tác động xấu đến các em không. Mình đã từng đọc nhà sản xuất đã đề nghị bố mẹ các em không cho các em xem show để các em có thể hành động tự nhiên nhất và không ý thức được rằng mình đang nổi tiếng. Hơn nữa, bên cạnh các em còn có những ông bố bà mẹ sẽ điều chỉnh và hướng đến con đường đúng đắn. Cứ muốn các em bé mãi như thế này, ngây thơ hồn nhiên trong sáng như thế này cơ :'( :x

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
wrong83 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách