Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuy_phuong
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K+] Trả thù | thuy_phuong | Soeul

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 24-2-2012 20:54:18 | Xem tất
Kỳ thật nhưng sao ss cứ cảm thấy hai đứa trẻ sinh đôi này là con của YiJung. ss chưa hiểu trong quá khứ F4 và Jandi đã làm gì khiến cho GE đau khổ và trở nên hận thù đến như vậy nhưng ss đoán rằng chắc phải là một việc rất khủng khiếp và đánh thẳng vào niềm tin của GE vì ko gì đau bằng khi phát hiện ra mình bị phản bội bởi những người mà mình yêu thương nhất.
Tha thứ là sự trả thù ngọt ngào (ngoài đời thôi vì ko phải ai cũng có khả năng trả thù). :)
Đùa vậy chứ nhưng ko hiểu sao ss thật sự ủng hộ GE trả thù vì chỉ có như vậy mới có thể hoá giải đi sự hận thù của cô. Nhưng Ge sẽ ko làm đến cùng được đâu vì đơn giản với cô, những người này hãy còn rất quan trọng, nếu ko GE đã ko đau đớn và có những biểu hiện như vậy. Và trực giác cho ss thấy rằng, YJ xứng đáng với sự trả thù của GE vì những việc anh đã làm trong quá khứ.
Tuy nhiên, hy vọng là mọi thứ vẫn có thể cứu vãn (sau khi GE đã trả thù xong). Hihi
Chờ chap mới của em. Thanks.

Bình luận

em mong là trực giác của chị là đúng. thanks ss!  Đăng lúc 24-2-2012 09:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 26-2-2012 18:34:59 | Xem tất
Ko thể yêu một lần nữa. Nếu thật sự ba của GE đã mất trong ngày sinh nhật cô bở vì cú shock do sự lừa dối của F4 và JD mang lại thì tha thứ là điều rất khó và để yêu lại thì càng ko thể chấp nhận được.
Có thể ss là người cố chấp nhưng nếu như yêu kẻ đã giết cha mình, dù là gián tiếp cũng là điều ko thể nào chấp nhận được. Có thể YJ đã từng yêu Ge thật sự mặc dầu lúc đầu chỉ định lừa dối nhưng điều đó ko thể thay đổi được sự thật là ba của Ge đã chết.
Có thể GE còn yêu YJ nhưng thật sự ko phải cứ yêu là có thể chấp nhận và tha thứ hết. Có những việc nằm ngoài phạm trù của sự tha thứ. Hoặc nếu GE muốn được hạnh phúc thật sự thì nên coi như F4 và JD đã chết, hoàn toàn nằm ngoài cuộc sống của mình chứ cứ càng trả thù thế này thì càng đau khổ và càng khó quên mà thôi.
ss lại nói nhảm rồi nhưng mà thật sự là ức chế quá. Nếu những gì EJ nói là sự thật thì JD quả là một người bạn cực tồi khi đẩy bạn thân của mình vào tình cảnh này.
Thồi thì, đành chờ phần sau của em để biết được sự thật và xem là nên ủng hộ Ge quay lại hay thật sự quên hẳn những người đã gây ra ác mộng với cô.
Chờ chap sau của em nhé.
Thanks.

Bình luận

ế, sang đây em cũng thấy ss :)) em đồng ý với ss, không phải cứ có tình yêu là sẽ giải quyết được tất cả  Đăng lúc 27-2-2012 04:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-3-2012 11:16:22 | Xem tất
Càng ngày càng rối. GE thật đáng thương khi càng cố tránh thì càng bị buộc chặt vào.
Jayden và Flynn chắc là con của YJ rồi vì vậy chúng mới có một cảm tình đặc biệt với anh ngay từ lúc đầu gặp mặt YJ như thế.
Mọi chuyện trong quá khứ có vẻ còn chưa được bật mí hết, vậy thì đánh phải tiếp tục chờ đợi xem đã từng xảy ra chuyện gì để xem nên ủng hộ GE tha thứ hay hoàn toàn xoá bỏ người tên YJ ra khỏi cuộc đời cô vậy.
Thanks, em.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 7-4-2012 13:03:22 | Xem tất
SS đọc mà cảm thấy thương và xót xa cho GE quá đôic.
Sự thương cảm cho những gì GE phải chịu đựng trong 4 năm trước thì thương cho GE hiện tịa bây giờ hơn rất nhiều. Cô ý đã tự nhấn chìm cuộc đời của mình xuống địa ngục khi mang chính bản thân mình ra làm phương tiện trả thù.
Có một số người nghĩ rằng trả thù sẽ giúp cho mình bớt đau khổ, trả thù sẽ giúp cho mình thấy thoả mãn, thấy kẻ thù của mình thất bại, đau đớn và bất hạnh sẽ phần nào làm nguôi ngoai đi nỗi đau và sự bất hạnh của mình.
Thực tế ko như vậy. trả thù chỉ là bằng chứng cho thấy sự bất lực của bản thân. Nếu như trả thù mà giúp ta hạnh phúc vui vẻ thì còn có thể hiểu được nhưng trong trường hợp của GE, cô ý trả thù bằng cách đày đoạ bản thân đến như vậy thật ko thể tưởng tựong được. Nếu YJ ko yêu cô thì cho dù cô có đầy đoạ mình hơn thế nữa, có chăng chỉ là chút áy náy và ân hận của YJ khi làm vậy chứ làm sao mà đau đớn. Chỉ có những người yêu thương mình mới đau đớn khi thấy mình bất hạnh hay tự dày vò bản thân. Chẳng lẽ GE ko hiểu một điều đơn giản như vậy.
Ko hiểu GE sẽ làm những gì tiếp theo nhưng ss thật sự mong muốn GE đừng làm gì quá đáng quá nếu ko sau này. có hối cũng ko kịp. Với cả, còn Jayden và Flynn, 2 đứa bé sẽ thế nào khi biết sự thật về bố mẹ chúng. Hy vọng GE đủ tỉnh táo để đừng bị ám ảnh bở quá nữa.
Chờ mong happy ending dành cho mọi người.
Thanks, em.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 24-4-2012 20:28:17 | Xem tất
Đúng là càng yêu càng hận. GE hận YJ đến mức tưởng như có thể giết chết YJ nhưung tất cả những hành động, lời nói đó chỉ để che đậy cho một tình yêu quá lớn và một trái tim bị tổn thương mà thôi. Vừa yêu, vứa hận. Đôi lúc ss nghĩ rằng sự hận thù trong GE quá lớn, lớn đến mức có thể khiến cho GE tạm quên đi hoặc giả GE ko dám thừa nhận mình yêu kẻ thù gián tiếp hại chết bố mình. Nhưng đúng là chỉ đứng trước sinh tử thì bản thân mới có thể nhận ra tầm quan trọng của người đó trong lòng mình.
GE dù có hận YJ đi thế nào chăng nữa thì khi đối mặt với nguy cơ vĩnh viễn mất anh, cô đã ko thể che giấu được tình yêu của mình. Đến lúc này, tất cả hận thù đã biến mất mà thay vào đó là tình yêu bị dồn nén bấy lâu nay. Tha thứ chính là sự rả thù khôn ngoan nhất. GE thật đã rất thông minh khi cho YJ, cô và 2 đứa trẻ một cơ hội thứ 2 - cơ hội có được 1 gia đình hạnh phúc.
Còn KH, anh chàng này cũng khiến ss rất ấn tượng. Bao dung và vị tha. Yêu nghĩa là làm cho người mình yêu hạnh phúc. Đó chính xác là cách mà anh ta đối xử với GE. Luôn lo lắng, bảo vệ nhưng lại ko mong chờ bất cứ đền đáp nào. Yêu nhưng lại ko muốn tình yêu của mình trở thành một gánh nặng.
GE, bên cạnh những nỗi đau mà cô phải chịu, cô cũng thật may mắn khi có 2 người đàn ông yêu thương cô bằng cả tấm lòng và một người phụ tá nhất mực trung thành.
ss đã thấy bầu trời bắt đầu quang đãng và ấm áp.
Thanks, em rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 10-5-2012 20:51:12 | Xem tất
Ai da, sóng gió chưa kịp lắng xuống đã nổi lên rồi. 3 ngừoi của nhà họ Cha bị thảm sát, người còn sống là ai? Là Eun Chae chăng?
Ko hiểu sao ss cảm thấy người còn sống này rất đáng nghi. Đây có lẽ là một trong những chiếc chìa khoá mở cửa cho một loạt những rắc rối tiếp theo. Nếu ko, thì ai là người đứng sau tất cả những việc này.
Đọc đoạn này ko khỏi xót xa cho GE, nếu như GE ko chữa trị tận gốc được những vướng mắc tâm lý của mình thì ko biết một lúc nào đó cô sẽ guc ngã. Giải toả thật sự, đó mới là điều GE cần và đó mới chính là liều thuốc giải cho sức khoẻ của GE cũng như đem lại hạnh phúc thật sự cho cái gia đình bé nhỏ này. Sự thản nhiên của GE thật ra chỉ là vỏ bọc để che chở sự yếu đuối và nhạy cảm bên trong. Con chim khi đã bị thương thì chỉ nhìn thấy cành cong là sợ. Vết thương của GE còn chưa kịp lành thì JP lại cứa vào nó một nhát nữa bằng chính sự ko tin tưởng của anh. May mà luôn có YJ bên cạnh cô. Đây có thể là cơ hội (mặc dù ss linh cảm thấy sẽ rất nguy hiểm) mà ông trời cho hai người, để 2 người có thể giải toả và hàn gắn thật sự. Để những nỗi đau, ám ảnh và cả những nút thắt trong lòng GE được gỡ bỏ. Còn GJP, con người này thật sự quá đơn giản, chỉ nhìn và xét việc về ngoài. Người như vậy rất dễ bị mắc bẫy. Ko biết GJP có ngốc ngếch đến mức trở thành một quân cờ cho người khác lợi dụng ko đây.
Chờ giải đáp của em trong những chap sau.
Thanks, em. Love u.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách