Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện đại] Nếu Không Là Tình Yêu | Diệp Lạc Vô Tâm (Hoàn- Đã xuất bản)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 5-3-2013 20:53:56 | Xem tất
lại nhảy vào 1 hố nữa của DLVT, nhưng thực sự thì mình rất thích phong cách viết truyện của DLVT.
, f, B( k  `. @& K©2024 Kites.vn | All rights reserved
ngay từ lần đầu sa chân vào Trao lầm tình yêu cho anh đã hoàn toàn bị thuyết phục rồi, và tình yêu với DLH cũng bắt đầu từ đây. rồi sau đó là TKKÔNCA, VQLT, SNVT, ĐPHCSV thì lại càng bội phục cách xây dựng nhân vật nam chính hết sức xấu xa (ai bảo bắt nạt nữ chính lắm cơ). giờ đến HNKTY, thấy rằng dường như Vũ Vũ đã được Tâm Tâm hết sức ưu ái rồi, với Thần Thần còn bị cho ném dép tơi tả cho đến mãi sau mới được thanh mình nhưng ở đây Vũ Vũ đã được mẹ để tẩy trắng cho ngay khi vừa vướng bẩn. tuy nhiên, có lẽ đây cũng là lối truyện khác của Tâm Tâm, vì nếu câu truyện nào cũng na ná như nhau thì làm sao có thể thu hút được độc giả đây.
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 f$ x9 G/ C6 ]& k$ c
ở truyện này Vũ Vũ thì theo mình ngay từ đầu tc với NN đã vô cùng lớn, lớn hơn mức anh trai-em gái, chỉ có điều chưa có chất xúc tác để anh hiểu ra điều đó mà  thôi, nhưng cuối cùng dưới sự tấn công của Tề Lâm thì VV chả ghen còn gì, mặc dù nhận định tình cảm lúc đó trong đầu anh vẫn là chỉ coi NN như em gái (có ai một ng con trai khác chui vào phòng em gái mình buôn chuyện mà thay luôn cả bộ ga giường, vì tên con trai đó uống cốc nước mà hủy luôn cả cốc???), mặc dù nhận ra tình cảm khá muộn nhưng cũng giống như những đứa con trai khác của TT, VV rất chân thành, cố định mà theo tình cảm đó. Mặc dù cuối cùng có rất nhiều chuyện hiểu lầm nhưng mình tin rằng VV có đủ niềm tin để làm lung lay bức tường thành mà NN dựng lên, VV cố lên
; c$ e3 U' @8 }1 p9 X" R©2024 Kites.vn | All rights reserved
Với NN, thực tế mình thấy trong số những nữ chính đã đọc thì không thấy ai tự ti như cô bé này, mặc dù VV có làm gì thì với sự tự ti về bản thân quá lớn đã làm cho NN không dám tin rằng VV có bất cứ 1 chút tc nào với mình, nếu như là người con gái khác phải chăng có thể cảm nhận được chút tâm ý (or thành ý) của VV không, nếu lời nói không thể tin thì có thể tin hành động, ánh mắt và nhịp đập trái tim của VV mà, mong rằng những chap tiếp theo NN sẽ đủ tính táo hơn để đón nhận tình cảm của VV chứ đừng tự tay đập đổ hp của chính mình, mong rằng cô bé hãy suy nghĩ tiếp theo lối mà cô bé đang nghi ngờ là mình đã bỏ qua sự thật của 2 năm trước
©2024 Kites.vn | All rights reserved+ [8 C( z" Y( G* B. a
với VTL, theo mình thấy thì a này không thực sự xấu, chẳng qua những gì a làm chỉ vì trả thù cho bố mình mà thôi, và sự trả thù này cũng may là không để lại hâu quả gì không thể chấp nhận được, mình thấy rằng dường như VTL cũng có tc với NN, a cũng là 1 bác sĩ tâm huyết chỉ vì mạng sống của bệnh nhân mà thôi (vì theo nhận định của bs con có thể có tiếp nhưng mạng sống ng mẹ mất đi là mất tất cả), mình cũng mong rằng TT sẽ cho VTL tỉnh dậy tiếp tục cs chứ k phải sống thực vật như bây giờ.
©2024 Kites.vn | 4 n3 B  s3 ~* @! _+ Y. e( Y3 T2 A; RAll rights reserved
Với HTN, cô này thì không còn gì để nói rồi, lúc đầu mình còn có chút thương cảm cho 1 cô gái mỏng manh yếu ớt chỉ mong muốn tìm được ng che trở cho mình, nhưng càng về sau những điều HTN làm đều k thể chấp nhận được, mong là cô gái này sẽ k còn gây ra thêm bất cứ phiền phức nào.
©2024 Kites.vn | 5 O" V2 v; e) H9 NAll rights reserved
với bố của NN, ông thực sự là ông bố có tình yêu bao la dành cho các con của mình, ông có thể làm bất cứ điều gì miễn sao cho VV và NN được hp, tuy rằng có những lúc cách làm của ông không hoàn toàn là chính đáng, nhưng chẳng phải nhờ có đó mà VV mới nhận ra được NN chính là ng phụ nữ của đời mình sao, bố đã làm rất nhiều điều cho VV và NN rồi, giờ 2 ng hãy thật hp, sinh thật nhiều cháu cho bố bế bồng để mau khỏe bệnh nha.
©2024 Kites.vn | . d1 k, ?3 A4 ~9 G- x# QAll rights reserved
trong truyện chỉ là lướt qua về Nhiên Nhiên, Việt Việt và Thần Thần thôi cũng đã đủ làm cho mình hp rồi, mong rằng 2 ng sau khi nào 2 ng chính thức trở lại TT sẽ cho các giai, các gái có buổi gặp mặt sôm tụ nha.
©2024 Kites.vn | ' s  }7 N' M& s7 b' v+ t8 K# QAll rights reserved
nghe nói TT chuẩn bị viết truyện về Vỹ Vỹ (anh chàng mà TT cảnh báo BB nói chuyện cùng cũng có thể khiến con gái mang bầu, chết với ông này ), ngay ở ĐPHCSV đã có ấn tượng với VV rồi, mong là TT sẽ viết câu truyện về VV để cho a chàng này tìm thấy bến đáp hp cho mình như các bạn :-p
©2024 Kites.vn | All rights reserved- H% X' @) {, z0 M
oai, cứ tưởng viết một chút mà k ngờ dài thế này, thôi thì coi như cổ vũ Gr có tinh thần trans truyện, làm editor thực sự là hết sức vất vả, đôi lúc cũng cảm thấy gánh nặng và stress nhiều lắm, Gr cố gắng lên nha (thực tế thì mình cũng có đọc chùa ĐQCH mà bạn edit, cơ mà lười com lắm, nghe đến có NT nhưng vì chả bao giờ com nên cũng chả dám ho he, hôm nay quyết tâm lắm mới bon chen vào đây com củng đó {:87:} (chắc do tình cảm của VV thôi thúc mềnh {:184:})
/ S, ?- [+ H0 N5 B©2024 Kites.vn | All rights reserved
haizzz, còn 3 bộ truyện: S&DC, ĐLCH, CELĐK nữa mà cần phải có quyết tâm mới có thể đọc tiếp được
©2024 Kites.vn | All rights reserved+ ]0 ~+ l1 g8 V' K- S
mình sn85, k biết Gr sn bnh cho tiện xưng hô nhỉ

Bình luận

bạn viết dài thật đó <3  Đăng lúc 5-3-2013 09:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-4-2013 20:36:11 | Xem tất
haizzzz,
©2024 Kites.vn | All rights reserved6 a/ o. u% S: z  v% H7 w
MV lại lên cơn ghen rồi, còn tưởng là NN trông thấy VTL nên rời tiệc đi tìm cơ
©2024 Kites.vn | All rights reserved+ T3 U* b3 m# D" U
thấy NN ngó dáo dác lại k biết NN ngó cái camera ở đâu mà lại tưởng NN ngó tìm VTL
; {) F7 ]  o: v©2024 Kites.vn | All rights reserved
MV ah, 2 người đã kết hôn lại rồi, đừng vì những lo lắng nho nhỏ để làm cho NN nghĩ anh không tin tưởng mình mà lại lẫy ra nhé, lúc đó có ân hận cũng k kịp nữa đâu,
& d- p4 ]5 O) {# K©2024 Kites.vn | All rights reserved
hóng tiếp sự bá đạo của MV trong chương sau, nhẹ nhàng thôi, NN đang thấy lạnh hết sống lưng rồi kìa ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-4-2013 20:00:26 | Xem tất
cuối cùng thì truyện cũng đã hoàn rồi
©2024 Kites.vn | 9 k3 Y+ Y! H1 PAll rights reserved
trong 2 chap này mình đặc biệt thích suy nghĩ về tình yêu trong hôn nhân của NN
©2024 Kites.vn | All rights reserved( l& I2 [1 n0 g: b8 a6 ?4 ]  [
có lẽ, đến lúc này NN đã hiểu và thấm thía được tình yêu của MV dành cho mình ntn
* a; E* L) ~% i. m©2024 Kites.vn | All rights reserved
và thật may mắn là cô đã không đánh mất nó, không đánh mất anh.
©2024 Kites.vn | 9 W; n* d, o/ Y9 XAll rights reserved
những gì về ba của NN không nằm ngoài dự tính của mình,
( K; c6 \! Z. r0 Q& u/ U9 i. a* [©2024 Kites.vn | All rights reserved
tất cả những việc ông làm đều là có nguyên nhân của nó
" M% k$ p# |* i2 \  S0 Q2 E©2024 Kites.vn | All rights reserved
ngay từ hồi trc đọc đã thấy ông dửng dưng với những việc xảy ra, như chỉ chờ đợi để xem phản ứng của MV ntn
©2024 Kites.vn | All rights reserved/ N0 u& V* `" w+ l7 `4 W3 J3 @+ W
và cuối cùng thì mọi thứ đã đi theo hướng của ông, 2 con người ngốc nghếch kia đã dính lại cùng 1 chỗ
©2024 Kites.vn | All rights reserved+ Q9 {) t7 h+ p# o0 n4 z- \6 D
cho dù là lúc đầu là giả tạo rồi về sau mới hoàn toàn là thật, nhưng dù sao thì tâm nguyện cả đời của ông đã làm được,
©2024 Kites.vn | All rights reserved/ P0 ~8 |) u( U: J' d7 j7 l
có lẽ, ông không còn sống được bao lâu sau ngày hôm nay, nhưng những gì ông đã làm cho đôi trẻ thì k gì có thể so sánh được, đủ để thấy tình yêu của ng cha dành cho đứa con của mình bao la ntn.
4 V# |. h' |6 Z" u9 ^# d* W©2024 Kites.vn | All rights reserved
như ông nói, đã nghĩ cách để MV cưới NN 2 lần, và giờ ông k thể ở lại mãi để giúp đỡ hai ng nữa,
4 @3 Q  i! R2 k# |6 s( h+ n* q. A4 `) |©2024 Kites.vn | All rights reserved
nhưng mình tin, 2 ng này dù có trời long đất bể cũng sẽ k bao giờ buông tay nhau ra lần nữa, mất nhau như thế đã là quá đủ rồi,
, a. e6 ?$ T) R$ D8 Z) n+ c©2024 Kites.vn | All rights reserved
chúc mừng TT đã hoàn được 1 bộ truyện hay, hy vọng là sớm gặp lại trong bộ mới
©2024 Kites.vn | # _  D$ ~$ @% N, |9 b3 mAll rights reserved
chúc mừng GR đã edit hoàn bộ truyện này, và mong rằng bạn sẽ edit tiếp bộ mới về TV.
1 U* @& e3 {3 s* \* B©2024 Kites.vn | All rights reserved
và chúc mừng tất cả reader đã nhảy hố k bị hụt trong hố mà đã theo được đến cùng (lắm lúc mình tưởng TT bỏ rơi reader lắm cơ ấy, may quá là TT đã trở lại :-p)
9 G. ^8 }6 d+ W6 L& }: g: j7 P1 s3 a: e©2024 Kites.vn | All rights reserved
Note: đúng là truyện này TT quá yêu và cưng chiều MV nên k thấy được bad guy ở đâu, tuy nhiên theo mình cũng phải có lúc này lúc kia, không thể lúc nào cũng ngược đi thế nào thì ngược lại cũng phải bằng ấy được phải không, kết thúc thế này là viên mãn rồi, chỉ hóng chờ ngoại truyện nữa thôi :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách