Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Keo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] ShinHwa - 신화 - ღ Shinhwa Kites House ღ 12jb ~ WE~ daebak _ Sniper All-kill ♫ Tuyển nhân lực subteam cho nhà Shinhwa Kites House page 820

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 9-8-2012 17:00:07 | Xem tất
safina.angel105 gửi lúc 8-8-2012 15:43
Họ chia sẻ quần áo??? hay chỉ là sự chuyển nhượng?

Là do lão Dong Wan chuyên gia đi cướp quần áo bằng cách ghi tên mình lên cái áo đó
Cách này đc lém ý! Mềnh phải áp dụng phát!
( bạn trẻ là ELF à {:444:})

Bình luận

cái nào cũng chữ Kim.... Eric dọa Sung nếu chọn WAn thì sau này cái gì cũng có chữ Kim kể cả con ngựa trắng của Sung cũng bị thế cho xem...=))  Đăng lúc 9-8-2012 10:54 PM
Keo
=)))))))) lão ý quá bựa khi làm như thế, ghi lên cái underwear chĩ Kim Dong Wan màu đỏ rõ đẹp :-j  Đăng lúc 9-8-2012 06:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 9-8-2012 18:26:58 | Xem tất
safina.angel105 gửi lúc 9-8-2012 17:22
uk ik lão Wan là chuyên gia trog lĩnh vực lấy đồ của ng khác để xài ý
tiết kiệm  ...

ôi mềnh cũng thế!!! Suốt cả tuần nay ( update kém cỏi bi h mới có cơ hội "tiếp xúc" vs Shinhwa) cứ ngồi nghe nhạc vs mò mấy cái vid để xem, cười hí hố và lấy tư liệu để mơ
SJ khó mơ thấy lém mà mấy "chú" tối nào cũng vào giấc mơ dễ dàng *hí hố cười*
Mình mới bít đến SH, chưa đủ điều kiện là chắc chắn! Thôi, bây h vẫn chưa muộn, từng chút 1.... roài sẽ thành SHCJ! Lúc đó 2 mang làm ELF với SHCJ quá
Bi h mềnh đang bị bấn Ricsung. Èn ýu?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 9-8-2012 20:38:24 | Xem tất
safina.angel105 gửi lúc 9-8-2012 18:47
uầy giống mình quá ak )
dạo này suốt ngày update tin tức của các chú r vào xây n ...

Công nhận ko thể cưỡng lại đc sức hút của các chú
Nhưng mà các chú ấy tuyệt thật đó!! Seo mềnh ko bít sớm hơn nhể!!!!!
May mà có cái SB để thỏa lòng fan chờ đợi! Mình cũng có SB mỗi tuần để xem cho đỡ sầu đời ~~!!!
Lúc đầu mềnh thx (tại biết nên thích) có đúng Andy (qua WGM) và Eric (xem film). Còn lại chả bít ai nên nghe tin SH comback, bít là Huyền thoại đã quay về, thấy cũng có phần hơi ngưỡng mộ. Hết.
Nhưng xem cái SB thấy vui quá xá !!! Bít đc hết các chú, nghe bài Venus thấy ăn tai (nghe nhìu tai hổng còn ), lúc đó bắt đầu lục tìm lại từ xưa, đến nay mới đc có mấy ngày mà ổ cứng đã bị chiếm mất chuch Gb roài
Đúng là huyền thoại thật đấy bấn các ai dã man!!!
Ngày xưa để mấy quả đầu hơi banana (so với thời nay) nhưng mà đúng là đàn ông tuổi 30! Nhìn vào thấy vừa trẻ con, vừa nam tính, nói chung là vô cùng quyến rũ + bựa . Mấy ông chú này ra tay 1 cái là các bé đầu 1 hay là các bạn đầu 2 có gia đình chưa có gia đình cũng đổ như domino ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 22-9-2013 12:09:58 | Xem tất
safina.angel105 gửi lúc 15-9-2013 15:15
[EVENT] SHINHWA BROADCAST CONFESSION

Vào một ngày ngồi nhà bó gối xem film, nhận ra mình vẫn đang nướng một part, và part khác của chương trình khác dài khủng bố vừa chạy ầm đến ~~!! Sợ bận quá quên mất nên tranh thủ thời gian buổi trưa chút xíu viết vài dòng tâm trạng ^^

~~~~

Cũng giống như nếu không đau ốm, bạn chẳng thể biết xung quanh khu mình ở có mấy hiệu thuốc, nếu không uống cà phê bạn sẽ chẳng nhìn thấy ở đâu có quán cà phê cả, dù một người tuyệt vời thế nào ở gần bên cạnh bạn, nếu bạn không để mắt đến họ thì cũng chẳng ích gì. Phải đến tận khi vì một lí do nào đó khiến bạn nhận ra con người thực sự của họ – khi ấy bạn mới nhận ra tình yêu luôn hiện diện xung quanh, còn mình chỉ đi tìm tình yêu ở những nơi vô lý giống như "chân đèn thì tối" mà thôi.

Tôi biết đến Shinhwa cũng có lẽ rơi vào trường hợp đó. Tình cờ thấy kites làm chương trình mình yêu thích, với cái tính cầu toàn và thi thoảng nổi hứng, tôi đăng kí làm staff dịch do chương trình đó rồi để vào một buổi chiều tháng 9, tôi lại thử thách với một show mới mà mình hoàn toàn chưa hề nghe tên đến : Shinhwa Broadcast. Khi một staff rủ rê tôi dịch, tôi đã ngây thơ hỏi lại : « Shinhwa Broadcast là chương trình gì thế ? », khi bạn ấy trả lời là một show của nhóm nhạc Shinhwa. Tôi hỏi chấm đầy mình rồi lên mạng tìm kiếm thông tin về nhóm nhạc ấy. « À, nhóm nhạc già cỗi đó à... ». Tôi chẳng bết mình đã từng nghe thấy và gắn cái biệt danh « già cỗi » cho nhóm nhạc ấy từ bao giờ. Bắt tay vào dịch cap tập đầu tiên dù không biết chương trình theo mô típ gì, không biết ai với ai, đội trắng nhầm loạn xạ với đội đen... Đầu tiên là tập Phẩm chất Shinhwa... dịch xong mới thấy mình cần xem các tập khác – vừa để nhẩm dần mặt và cũng hiểu thêm chương trình, tôi đã giành trọn 2 ngày để down và xem chục ep đó. Xem hết tập 1 nhẩm nhẩm ra :

- Mình đã biết Andy trong WGM với Solbi, mình đã xem hết cả chục tập rồi cơ mà !

- Mình đã biết Eric trong phim Spy gì đó mà. Mình đã xem hết cả bộ phim đấy rồi cơ mà !

- Mình đã biết Jun Jin trong WGM rồi. Dù chỉ là 2 tập ngắn ngủi xuất hiện cùng gia đình Kang In Yoon Ji mà !

- Còn 3 người nữa chẳng biết là ai cả=.=

Xem nữa, xem chút nữa.. dần dần nhận ra người có khuôn mặt xinh đẹp là Hyesung – gần giống tên Yesung nè, người có khuôn mặt điển trai đúng kiểu mình thích là Dongwan nè, và người còn lại là Minwoo. Cứ xem mãi như thế và trong đầu chỉ nhẩm nhẩm tên mọi người, chưa hề có khái niệm yêu thích gì nhóm này cả. Phải đến khi nhìn thấy cảnh Hyesung bị ngã trên sân khấu, bất giác bật khóc mới biết mình đã yêu quí mấy ông chú này từ bao giờ.

Có biết bao cơ hội suốt mấy năm nay để biết đến Shinhwa nhưng nếu mình không để ý, không nắm lấy nó thì Shinhwa đối với mình cũng chỉ là một cái tên sượt qua trong đời. Đến khi xem Shinhwa Broadcats và nhận ra những con người đó thì những kí ức mờ nhạt tưởng chừng không có lại hiện ra rõ nét. Khuôn mặt, lời nói, hành động, tính cách của Andy ; « diễn viên đẹp trai » Eric ; những tin tức hẹn hò của Jun Jin ; tin Dongwan thích CL ; Shinae từng là người yêu của Minwoo ; Hyesung cờ bạc ; buổi diễn 10 năm với sân khấu đẫm nước mắt ; buổi gặp mặt fan sau khi xuất ngũ của Minwoo ; cả khi Kang In nhập ngũ các fan đã mong SJ nhập ngũ như Shinhwa.tất cả những điều ấy mình đã từng xem, từng đọc, từng được bạn bè kể ... nhưng tôi đã chẳng hề bận tâm. Có lẽ trong từng ấy năm nếu có một lúc nào chỉ cần để ý một chút thôi, có lẽ tôi đã biết đến họ sớm hơn rồi. Có lẽ, có lẽ và có lẽ...

Shinhwa Broadcast đã kéo tầm mắt của tôi hướng về phía những con người ấy để rồi giờ đây, cái gọi là « tình yêu thần tượng » dù cho muộn màng hơn người khác nhưng tôi vẫn tự tin để nói rằng tình yêu đó chẳng kém một fan nào. Có chút đốt cháy giai đoạn nên tình yêu đó không cuồng nhiệt như thuở đầu các fan vẫn hay thích thần tượng, nó chỉ nhẹ nhàng, nhẹ nhàng trôi qua. Chủ nhật tuần nào cũng xem Shinbang, tôi vừa xem vừa mỉm cười cảm ơn các anh vì đã mang lại cho tôi nụ cười trong khoảng thời gian căng thẳng và tự kỉ. Khi Shinhwa Broadcats tạm dừng, tôi lại ngồi xem lại và dịch những cảnh quay đó, nhớ đến và lại một mình vượt qua khoảng thời gian buồn.

Sau bao nhiêu năm xem biết bao nhiêu chương trình Hàn Quốc, đến giờ Shinhwa Broadcast mới là chương trình thứ hai để lại nhiều kỷ niệm và có ý nghĩa với tôi như thế.

Giống như chương trình number 1 đối với tôi, Shinbang dần thay đổi nhưng sự thay đổi ấy lại làm tôi dần thất vọng một chút. Nhưng dù sao, « tình yêu chính là chiếc kính cho đôi mắt của mình ». Nhờ có chiếc kính mà chương trình đó, những con người đó trao cho tôi, thế giới trong mắt tôi mới trở nên rõ ràng và đẹp đẽ như vậy. Tôi đặt trọn niềm tin tưởng và sự ủng hộ vào chương trình và Shinhwa.

p/s: ảnh cướp từ chú Dongwan ^^

Bình luận

nhà toàn dân văn cảm động quá <3  Đăng lúc 24-9-2013 05:46 PM
e 92 ạ (văn vẻ già quá hay seo mà mọi ng` nhầm hết cả :D)  Đăng lúc 24-9-2013 12:52 AM
ihhh ss cũng thích SJ ạh ^^ *em 89*  Đăng lúc 23-9-2013 11:33 PM
cảm ơn ss vì bài viết, cảm động và chân thành lắm ạ  Đăng lúc 22-9-2013 11:13 PM
ss chỉ viết vớ vẩn tự sướng thui ^^ ngại công khai lém * ngượng đi ra*  Đăng lúc 22-9-2013 08:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách