Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: henetry
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Support] Các hoạt động của Henecia ủng hộ Kim Hyun Joong

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 1-11-2011 23:26:50 | Xem tất
Chào cả nhà ạ!
Để vote cho Joong ở giải MAMA, các IDs Mnet (global) nhà mình đã reg trước đó ko thể dùng đc ở VN, giờ còn mỗi mình e là có thể vote đc :((, nên mọi người chuyển sang phương án vote bằng cách login tài khoản facebook hoặc twitter. Vì vậy, ai chưa có fb hoặc tw thì làm theo hướng dẫn dưới này nhé, ai đã có thì reg thêm ạ (Mimi đang giữ rất nhiều email của nhà mình ), (dù e biết nhiều người nhà mình biết rồi, nhưng e cứ lo nếu 1 vài người chưa biết thì rất lãng phí nhân lực , nên e cứ làm hướng dẫn cho chắc ạ!)

1. Lập tài khoản facebook, mọi người làm theo hướng dẫn dưới đây nhé ( rất đầy đủ ạ):

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/84462-7-b%C6%B0%E1%BB%9Bc-%C4%91%C6%A1n-gi%E1%BA%A3n-%C4%91%E1%BB%83-t%E1%BA%A1o-t%C3%A0i-kho%E1%BA%A3n-tr%C3%AAn-Facebook

2. Lập tài khoản twitter :

1.Vào: https://twitter.com/

2. Chọn Sign up

Sau đó, mọi người điền tên, email, password và username sử dụng vào các ô trống

3. Click button: Create my account --> tài khoản twitter đã lập xong, mọi người sẽ đến với home page của mình.

Sau khi lập tài khoản FB và TW, mọi người coi hướng dẫn của Den để login vào MAMA và vote cho Joong nhé!
(Theo kinh nghiệm của e, lập tài khoản twitter sẽ nhanh hơn lập tài khoản Facebook ạ, vì ko mất thời gian xác thực qua email).

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-11-2011 21:41:49 | Xem tất
Vote YAHOO BUZZ Đài Loan

Cả nhà ơi! Yahoo Đài Loan đã mở cửa. Mọi người sau khi vote cho Yahoo Hongkong thì vote luôn tiếp cho YH Đài Loan nhé!
Dưới đây là hướng dẫn vote cho YH Đài Loan ! Nó cũng tương tự như YH Hongkong. Mọi người chú ý nhé:

1. Sau khi vote đủ 30 phiếu cho YH Hongkong, mọi người click vào tag Đài Loan ở góc bên phải như hình dưới đây:

2. Trang vote sẽ load lại và mở ra 1 giao diện mới, mọi người chú ý tìm tên Joong bằng cách click vào các ô  e đã khoanh nhé!

3. Sau khi click vào tên Kim Hyun Joong, màn hình vote như dưới đây (tương tự như bên YH Hongkong) -->click vào vị trí khoanh tròn:

4. Click tiếp vào button e đã khoanh tròn:

5. Điền Tên, email và gõ lại dòng mã xác thực:

Đến đây thì các bước vote tiếp theo  như bên YH Hongkong.
Có 1 điểm khác quan trọng là YH Đài Loan ko giới hạn số lần vote của 1 email. Tuy nhiên mã số xác thực của YH Đài Loan thì vừa dài vừa khó nhìn so với YH Hongkong. Cả nhà nhớ 1 lần login thì vote luôn cho Joong ở cả 2 nơi nhé!

Bình luận

em ơi..c thấy HK và ĐL đều có số vote bằng nhau...vậy ko phải như trc kia cũng vote Yh Buzz là vote 1 nơi là đc hả em..hồi đó mình vote bên Asia chứ k vote HK..:-ss  Đăng lúc 12-11-2011 09:58 PM
s ơi , cái yh bên đài í , em bị mắc cái chỗ mà điền tên với mail , sao cái mã nó hok chịu ra cho em nhỉ =''=  Đăng lúc 12-11-2011 12:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách