Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] [C-zone & Royalland] Đánh Thức Tình Yêu / Khưu Trạch, Đường Yên [Vietsub E40 End]

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 21-7-2012 21:14:06 | Xem tất
luctrang gửi lúc 21-7-2012 21:05
3. Có mấy người lớn ở Hảo Tái Lai chờ Tiểu Bối về chúc mừng? Kể tên những người  ...

trong hình có tất cả 11 người

trừ tiểu bảo thì còn 10 chứ ạ?

nhìn đằng sau ạ, là Hảo Tái Lai mà

Bình luận

sặc, sao h lại thành hình này, cứ tưởng hình của ep 16(24:16)  Đăng lúc 21-7-2012 09:21 PM
xem giải thích ở dưới nhé ^^  Đăng lúc 21-7-2012 09:19 PM
trong này có cả mẹ Mỹ Tú nè :))  Đăng lúc 21-7-2012 09:18 PM
yeah  Đăng lúc 21-7-2012 09:18 PM
nhà của TB hết mà  Đăng lúc 21-7-2012 09:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 21-7-2012 21:25:22 | Xem tất
edit sau ạ ^O^

===========================

^O^

vừa cm sai ạ ^O^                                                   

Bình luận

đề nghị mọi ng xem đúng tập, đúng phút mà ss đã đưa cùng đáp án nhé  Đăng lúc 21-7-2012 09:30 PM
e nhớ là 4 ng bắn hoa giấy chúc mừng lúc TB từ viện về mà  Đăng lúc 21-7-2012 09:29 PM
em không sai đâu  Đăng lúc 21-7-2012 09:28 PM
@đen: tập 20 ko có cảnh chúc mừng e ơi  Đăng lúc 21-7-2012 09:28 PM
4 người chúc mừng TB vì tưởng TN là TK nên sau này k fải lo gì nữa. t20 á ss ^^  Đăng lúc 21-7-2012 09:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 24-7-2012 01:17:01 | Xem tất
Sau hơn tuần quay lên quay xuống, giờ mới xem ep 16 ạ T.T

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Tyty vẫn không từ bỏ sự háu thắng của mình. Không tin TB đi cùng Hạng Thiên Kỳ nên đã dùng đủ cách. Mở đầu ep này, đã đẩy TB 1 cái lúc TB muốn xông vào cứu TN ra khỏi đám người. Tyty cũng không phải vừa, cô ta không dại gì mà đi 1 mình, nên đã rủ theo 2 người nữa. >"< Khổ thân TB và TN, đều là 1 chọi 3

Trông TN đầy tự tin tháo chiếc mặt nạ xuống. Làm em liên tưởng đến thực ra lúc này có phải TN đã nhớ ra mình là HTK không? Giọng nói, cách nói, vẻ lạnh lùng .... thực sự đây là HTK à?{:423:} Ôi trời, thì ra không phải, TN cũng giỏi giả vờ thật. Haha. TN lại dỗi rồi kìa. Phát hiện ra từ lúc HTK trở thành TN, không những trở thành con người cái gì cũng biết, mà còn thành người hay dỗi với ghen nữa.{:297:}

Giờ CT mới đang nói với NP lí do thực sự khiến cô ép mình phải yêu TK và coi TK là cái đích của đời mình. Là TK cứu CT thật sao? Sao trông vẻ mặt NP có cái gì đó như đang cảm thấy nực cười vậy? Thì ra vết sẹo đó là do lần đó để lại.

Nhưng nếu là TK cứu thì lạ nhỉ, sao mấy ep trước có nói là TK không biết nguyên do CT phải đeo đồng hồ? Không lẽ nào TK không biết CT có vết sẹo đó.

ôi cái đó cũng vô lí. Chơi với nhau từ nhỏ, hơn nữa còn là người yêu, không lẽ vết sẹo lù lù ở tay mà lại không biết =.=

Thì ra người cứu CT là NP. ( Hồi nhỏ NP đáng yêu quá ) Lại còn thông mih nữa, biết dùng gạch ném vào bình để cứu CT. Hóa ra CT đã tưởng lầm. Ôi mẹ của TK. Thật là. Là con mìh làm thì không mắng. Còn chưa gì xông ra đã mắng NP. Nhìn NP tội nghiệp quá

NP từ bé đã tốt rồi. Ôi mình thích các em bé quá, nhìn NP đáng yêu dã man ý. NP từ nhỏ đã biết cách nhường nhịn, dù là do mình làm, mình cứu CT, nhưng cũng không để TK nói ra.

NP đang chuẩn bị nói rồi. Hihi. Ô nhưng TN đi qua kìa. Mà sao đồng hồ của CT dễ đứt dây vậy nhể =.=

Oài oài đến lúc trao giải rồi. Hehe, mình chẳng xem cũng đoán được TB nhất định đoạt giải. Hê hê. TB bắt đầu nói một tràng tràng tràng rồi. Chắc tại mình cũng là người ít nói nên không thích người nói nhiều =.=

TB trông thật ngây thơ và trong sáng, tự nhiên nữa. Hơn nữa, còn là một người sống rất tình cảm. ^^. Hehe, đúng là người đặc biệt sẽ được nhắc đến một cách đặc biệt. TN rớm nước mắt kìa{:286:}

PHát hiện thêm, TB còn rất thông manh nữa   lên truyền hình nên nhân cơ hội quảng cáo rượu hoa đào . Cơ mà anh LĐC này giấu chai rượu ở đâu từ lúc đến đến giờ nhỉ? =.=

Ôi mấy cô gái kia cứ léo nhéo léo nhéo Eric chụp ảnh cùng vậy =.=

À à, ý đồ của bác đạo diễn làm cái đồng hồ đắt như vậy mà vèo cái đã hỏng dây đeo là đây   Thì ra làm thế, xong CT đến cửa hàng đồng hồ để bảo hành, và giờ đã biết NP mới là người tặng CT đồng hồ đó.

Sao TB đi ra mà lại cứ phải TN đi cạnh nhể.

trông như tân lang tân nương vậy ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 24-7-2012 01:35:24 | Xem tất
(Ep 16 - End)

Đúng kiểu 2 người yêu nhau, không nhìn nhau là không chịu nổi. Haha. TB vs TN cứ nhìn nhau đắm đuối, rồi đến mẹ Mỹ Tú phất phất tay để 2 "bạn trẻ" thôi nhìn nhau Cũng vô ích thôi mẹ Mỹ Tú ạ

Trong lúc đó bác trưởng thôn cứ nói 1 tràng ý. Thú thực mải nhìn TB và TN nên cũng chả biết bác trưởng thôn nói cái gì

HAha. Người dân ở đây hay quá. Như kiểu nhảy tập thể bây giờ ý :">

TB và TN hú nhau lẻn đi kìa. Ơ nhưng mà trong những người Đào Lý đang "bảo vệ thôn đào lý" thì có 1 diễn viên phụ làm trông rất hời hợt nhé

2 nhân vật chíh đi mất rồi mà chả ai biết

giờ đang là 2 nhân vật phụ "già" tỏ tình với nhau. Haha. Ôi Tiểu Bảo của tuiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.

Tâm hồn ăn uống
Mẹ yên tâm, có Tiểu Ngư thì chị con không chết đói đâu.

đáng yêu quá

Trong lúc mẹ Mỹ Tú đang lo sốt vó thì TB thì đang hí hởn tí tởn với TN câu cá đêm. Hú hú. TN mặc mốt quần rách đầu gối ư

TN lưu manh quá. Đã nháy trước với Lâm Thuyền Trưởng rồi sao Đúng là chỉ có TB ngây thơ mới tin là TN câu lên được

TB đang lo. Lo TN nhớ lại rồi thì quên cô thì sao? Còn TN thì có vẻ cũng đang lập lững giữa có "muốn" nhớ lại hay "không muốn" nhớ lại.

Nếu nhớ lại, thì anh có thể bên TB, được làm TN.

Nếu nhớ lại, anh có thể sẽ quên TB, có thể sẽ làm TB buồn, và không còn là TN nữa.

TB có tình cảm với TN rồi, nên đương nhiên cô không muốn mất người cô yêu. Đáng yêu quá. Hí hí. 2 bạn trẻ lại hôn nhau rồi Há há.

NP vì CT mà sẵn sàng hủy hẹn. CT à, cô biết cô có phúc lắm không

Ôi mẹ Mỹ Tú

Kể ra là một người mẹ, đương nhiên MT cũng lo cho TB rồi. Mình nghĩ không phải là mẹ MT lo chuyện nhà TN giàu hay nghèo, mà sợ TN nhớ lại quá khứ và quên TB. TB quá trong sáng nên mẹ Mỹ Tú rất lo cho TB ^^

Bình luận

văn phong của nàng đúng là rất riêng, đọc ko lẫn đi đâu được, cute cute :x  Đăng lúc 24-7-2012 04:56 PM
hi hi !!!!!!!!!!!!!!  Đăng lúc 24-7-2012 11:14 AM
văn của cô phong cách miễn bàn ^^  Đăng lúc 24-7-2012 08:33 AM
văn của cô phong cách miễn bàn ^^  Đăng lúc 24-7-2012 08:33 AM
Hài quớ ss :))  Đăng lúc 24-7-2012 06:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 25-7-2012 20:46:45 | Xem tất
{:285:} ep 23 đã down xong!

nhưg ep 21 HD cứ dừng lại 54,6% thôi

chuẩn bị tung lên ep 17 của em

Bình luận

=))  Đăng lúc 26-7-2012 07:46 AM
hóng hóng ^^  Đăng lúc 25-7-2012 11:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 28-7-2012 20:12:48 | Xem tất
GS tuần này sắp có chưa ạ?

=))

ss Leo ơi, cái bài gì mà tập NP với CT đi chơi ý ạ, 13,14,15 gì đó:">

em cũng lười không lội lại

nhưng bài đó hay quá ss à

bài đó có trong playlist không hả ss

Bình luận

đầu tập 13 phải không em, Con Sâu Theo Đuôi - Lâm Tuấn Kiệt em ạ, bài thứ 16 trong playlist í ^^  Đăng lúc 28-7-2012 08:35 PM
để ss xem nhé :)  Đăng lúc 28-7-2012 08:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 30-7-2012 00:56:26 | Xem tất
Ém hàng ep 17 giờ mới tug được

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Chi Tinh đang sắp ngỏ lời với Như Phong ư? =.= ồi men. Sao lại ngại ngùng thế này Tự dưng mong TK mãi là TN thì tốt =.=
Sặc! Lạ nhỉ. Lau tay mà rút nhẫn không biết sao =.=
Ôi cái cô gái tên Sarah từng xuất hiện trong câu hỏi của GS đây mà . Giờ em mới biết -.-! con gái gì mà ... xí xớn vậy =.= . Haha. Chi Tinh nhận mình là bạn gái của NP rồi . Là Lá La. Đúng là 1 khi Chi Tinh "lên máu" là không ai chọi được đâu nhoa
*View những nơi CT vs NP đi đẹp dã man*

Đúng là Chi Tinh THÂM HIỂM. cho số Cừu Nham cho cái cô tên Sarah. Thế mà cứ tưởng cho Sarah số CT với ý là
"Đấy, cô muốn liên lạc với NP thì phải qua tôi"

Đúng là ghen rồi chứ còn hình như gì nữa. Haha

Sao mỗi lần CT định nói thật lòng với NP toàn có gián đoạn vậy!!!
-------------------
=.= ôi tiết mục văn nghệ của thôn Đào Lý @.@ Tỷ chấm ý ạ.

Vì CT mà NP vào cả vệ sinh nữ sao, còn lục thùng rác nữa Mà công nhận nhà hàng hoành tráng, dùng khăn lau tay @.@   mình chưa được vào cái chỗ nào nó như thế.

Có người yêu như Như Phong quá toẹt vời rồi. Haiz, thường đúng là người trong cuộc không thấy được những điều hiển nhiên
-------------------------------
NP đi tìm TK rồi. Haha. À mà giờ mới tò mò, không hiểu người của Cừu Nham đến đây làm gì nhỉ? Sẽ phá phách gì ư?.
Ôii Tiểu Ngư của tui, anh trông đáng yêu quá. Thích cái dáng ngô ngô này =x

Oài. Nhiều rượu quá =x. Há Há chú Lôi Đại Cổ đây mà. Á á, soi được là chú ý dùng Iphone

Thì ra 2 tên kia định phá đám ư>"<.
----------
Đoạn này thực sự là cú bác Trưởng thôn nhé. Cũng biết bác vì lợi ích của thôn nhưng mà thế này thì ích kỉ quá. Sao bác lại ngăn TN tìm lại được trí nhớ như thế, dù biết là khi anh ý trở lại là TK sẽ không có lợi cho Đào Lý. Hơn nữa vì thế mà chính bác cũng đang hại thôn Đào Lý. Đúng lúc vô tình tạo cơ hội cho phe Cừu Nham phá phách. >"< Ôi cảm xúc!!!

Đại Cổ đi combat ạ   xì tai trên hạ dưới thu đông thật lôi cuốn =x
------------
Đùa chứ tập này cao trào thật đấy ạ!!!!
Đang cú bác trưởng thôn . Thì thôi cũng đành nguội dần để Đại Cổ lừa NP. Ai dè lại đến lượt cô giáo xuất hiện. =.= Như vậy có phải sắp tới lúc TN bị lộ rồi không ạ? =.=

Bình luận

đọc post 1648 nhé  Đăng lúc 31-7-2012 12:28 AM
Post 1639 ạ .  Đăng lúc 30-7-2012 11:13 PM
chậm chạp quá, check lại cho tôi cái music kia nhá T__T  Đăng lúc 30-7-2012 09:35 PM
nàng đừng giận ta nhé, ta muốn xem phim kịch tính hơn ấy mừ ^^  Đăng lúc 30-7-2012 08:43 AM
nàng ơi, ta quyết định cày xong phim, rồi mua vé máy bay của nàng Leo đọc bài nàng, chứ ko bị show trước hết nội dung hu hu :((  Đăng lúc 30-7-2012 08:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 30-7-2012 01:16:54 | Xem tất
ep 17 - Part cuối

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
=.= Ôi cái cô giáo này.
Tập này dạt dào cảm xúc thật đấy ạ =.=

----------------------
Tiểu Ngư xuát hiện rồi.! NP với TN gặp nhau rồi!. Rất tiếc NP à, TN không nhớ gì đâu
Bác trưởng thôn to lù lù thế, nấp sau cái cây bé tẹo Buồn cười quá!!!

------------
AAAAAAAAAAAAAAA. Phá tan nát chỗ này rồi ư. Bao nhiêu rượu hoa đào. Ôi trời ơiiiiiiiiii. Thôn Đào Lý sẽ làm thế nào đây? =.=

NP tử tế thật! 1 phần là tìm lại bạn. 1 phần cũng là tìm lại người đàn ông cho Chi Tinh mặc dù biết không có TK sẽ tốt hơn!. ^^. Nhưng NP à! TN không nhớ CT là ai đâu. Cũng không nhớ gì về gia đình cả. Trong TN giờ chỉ có TB và thôn Đào Lý thôi. Là TN chứ không phải TK.

Trông TN tội nghiệp kiểu gì ý! Trông giống một đứa trẻ đang khép nép trả lời bố mẹ về trò nghịch dại vậy =.= Tiếp nối liên tưởng chính là đoạn NP xông vào TN như lúc bố mẹ chuẩn bị đánh con

TB đang lo TN sẽ bị đưa đi mất. TN mà đi thật sẽ tội nghiệp TB lắm!!!! Từg đấy tuổi cô mới yêu lần đầu. Không lẽ lại chấm dứt thế này sao? Thế bất công cho cô quá!

Câu nói "CT ở bên anh hạnh phúc hơn bên tôi" đáng lẽ phải để TK tự mình nói ra ^^. Không biết sau này TK có nói không nữa.

Đùa. Bác trưởng thôn ạ! Bác nấp thế thà đừng nấp còn hơn @.@

NP có lừa dối CT, không nói cho CT chuyện này không? Không nói sẽ là cơ hội cho NP đến với CT. NHưng lại không đúng với con người của NP. NP sẽ có lựa chọn thế nào đây?????

--------
Đúng là TN thông minh! Không có TN thì thôn này mất lâu rồi!!!!!! Mọi người coi TN giống thần thánh vậy ^O^

TN thông minh quá!! Thế này lôi kéo được khá nhiêu couple đến =x

TB thì tưởng TN hôn mình nên che mặt

Trông họ đáng yêu quá ý =x. Thích thế!!!!

Ước gì ước gì =.=

NP và CT sẽ đến ư? Thế thì sẽ gặp TK mất

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
lần nào nghe nhạc cuối phim cũng thấy buồn buồn

Bình luận

khoái nhất cảnh ôm cuối phim, mặt Tiểu Bối đỏ lạ lùng, lúc ôm nhau rồi thì cười rất tươi ;))  Đăng lúc 30-7-2012 03:16 AM
á... sr ss :((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((( *dập đầu tạ tội*  Đăng lúc 30-7-2012 01:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 7-8-2012 19:35:18 | Xem tất
luctrang gửi lúc 7-8-2012 09:23
Cảm xúc khi xem remake của Đánh thức tình yêu.

ss không nhắc tới em tường thuật như kể chuyện hài à

=====================
ĐTTY là phim thứ 2 xem Khưu TRạch

từng diễn xuất và vai diễn của anh làm người xem rất nhập tâm và thu hút

thích "trái tim mù lòa của Chi Tinh" - so sánh hay ss ạ!!!!

em kết cả Kỳ Nhân lẫn Trạch Yên
chết thật

Bình luận

20h ngày mai lên chơi GS cùng cả nhà nhé . Địa điểm TẠI ĐÂY .  Đăng lúc 10-8-2012 09:55 PM
http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=346122&pid=3339002  Đăng lúc 8-8-2012 02:41 PM
có gì mà chết, ss đuối quá, đưa bừa vài cái tên vào mà ^^  Đăng lúc 7-8-2012 08:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 9-8-2012 10:56:07 | Xem tất
pikachu1997 gửi lúc 8-8-2012 23:57
mình xem phim này hay lắm
thích 4 người này trog phim Hạ gia tam thiên kim rùi
đóng đ ...

hí hí, tiệm bài hát không có hiện lug lih lên thế này đâu bạn nhỉ:">

ngày xưa mình còn ra tiệm mua đĩa

giờ thì thôi rồi =.=, nhiều lúc đag xem nó cứ sao sao ấy.

tuần này có GS đấy bạn ạ ^^

mình chưa xem Hạ gia tam thiên kim nên không biết trong đó như thế nào

chắc sau ĐTTY sẽ nghiền nó

^O^

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=1598&pid=3390450 ---> vào vote thơ ss ơi  Đăng lúc 12-8-2012 02:47 AM
http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=1598&page=179#pid3384168 ^^  Đăng lúc 11-8-2012 07:39 PM
http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=1598&pid=3362354 ---> thi đi ss :))  Đăng lúc 9-8-2012 11:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách