Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: violetrose
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CUỘC THI VIẾT] "Người bạn Kites yêu quý của tôi" ♥♥♥ Nơi nhận bài dự

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 26-8-2012 02:38:57 | Xem tất
.。.*☆ SBD 14 ☆*.。.

Bài tham gia Cuộc thi “Người bạn Kites yêu quý của tôi”
- Nick Kites của bạn: BáĐạoHội
- Tên tập thể mà bạn tham gia: Bá Đạo Hội
- Năm sinh của bạn: 19xx
- Bạn là thành viên nhà: Bá Đạo Hội
- Bài dự thi của bạn:  

From: Bá Đạo
To: Những người bá đạo yêu quý

SG 2h, 26/08/2012

Các bạn của tớ ơi!

Yêu thương có cần bày tỏ không? Điều đó làm tớ đắn đo không ít trước khi viết những dòng này các bạn yêu quý của tớ ạ! Yêu thương có khi không cần phải thổ lộ, tớ biết phong cách của hội và tớ hiểu một phần cách các bạn đón nhận tình cảm, với tớ, lâu thiệt lâu nghe một lời thổ lộ, tớ rất hạnh phúc, vì điều đó sẽ chân thành và đã được ươm mầm hay chôn giấu...ứa ra...đó là cách những giọt yêu thương hiển hiện trong lòng tớ lúc này, giữa đêm khuya tịch mịch, chỉ còn riêng tớ...

Những người chị, người em, tất cả đã trở thành những người "BẠN". Tớ có thể không có nhiều bạn, nhưng tự hào mình có những người bạn thực sự. Cuộc sống của tớ trước khi biết Kites đã thế, sau khi biết Kites cũng vẫn thế. Mọi người đã biết nhau từ một thớt phim khá vắng vẻ, nhưng người ta nói "đông thì xôm tụ, còn ít lại ấm cúng", bởi vì đam mê phim ảnh, hoặc yêu thích một diễn viên nào đó, hình như giữa chúng ta hiển nhiên đã có một mối tương đồng. "Những sự tương đồng sẽ mang đến những người bạn, và một vài điều khác biệt sẽ khiến cho mối quan hệ trở nên thú vị", chẳng biết tiền bối nào đã nói câu này, nhưng với các bạn, tớ tìm thấy không ít điều mới lạ tuyệt vời khi đi vào những thế giới kỳ thú của mỗi người.

Tớ tìm thấy bạn trong khát khao và ước mơ lớn
Tớ tìm thấy hình ảnh mình 7, 8 năm về trước trong bạn
Tớ tìm thấy bạn trong sự nhẹ nhàng và tinh tế
Tìm thấy bạn trong sự náo nhiệt lắng sâu
Tìm thấy bạn trong sự dịu dàng và đanh đá
Tìm thấy bạn trong sự lặng im, mạnh mẽ đầy sẻ chia
và tìm thấy chị trong sự trẻ trung, từng trải....

Tớ không biết tớ đã nói nhiều như thế, và trải lòng mình nhiều đến vậy, khi tớ nhận ra, bạn đã ở gần tớ hơn bao giờ hết, nắm lấy bàn tay và động viên tớ, hát cho tớ nghe vài câu vu vơ giữa đêm hay có hôm nhắn tin bảo tự dưng nghĩ đến tớ...

Làm sao chúng ta biết ngày mai sẽ thế nào, sẽ còn online và vào Kites cùng nhau, sẽ còn gặp mặt và cười vui bá đạo, sẽ còn trao những vòng tay ấm áp một cách bá đạo nữa không? Tớ biết rằng những thời gian qua tớ luôn trân trọng, và những gì đã nói, đã làm đều rất thật. Bởi vậy, cho dù có như thế nào, đó là quãng thời gian tớ rất vui và cảm thấy mình may mắn! Nên tớ hết mình cho ngày hôm nay!

Tớ mong bạn sẽ theo đuổi ước mơ của mình đến cùng, và tớ tin như thế
Tớ mong bạn sẽ trưởng thành và đổi thay sớm hơn tớ đã từng
Tớ mong bạn vẫn mãi nhẹ nhàng và tinh tế
Tớ mong bạn trải lòng mình nhiều hơn một chút, can đảm hơn một chút
Mong bạn cứ dịu dàng, đanh đá và đáng yêu theo cách của mình, chàng hoàng tử nào đấy đang cưỡi lừa đợi bạn
Mong bạn vẫn mạnh mẽ và đầy tình cảm
và mong chị sẽ tìm thấy niềm vui trọn vẹn trong cuộc sống gia đình...

Trong khoảng trời của cánh diều ngày thơ mà tớ hay nhớ tới, trong ký ức về cánh diều đầu tiên tớ tự làm với niềm hạnh phúc được nhìn ngắm nó ngược gió bay cao, từ giờ trở đi, chuyên chở thêm một góc nhỏ, là các bạn.

P.S: Love you!

Bình luận

*khóc lóc* nớp diu sâu mớt :xxxxxx  Đăng lúc 13-9-2012 12:48 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +10 Thu lại Lý do
LoveYadech + 3 Ủng hộ 1 cái!
Portkey + 5 :xxx
violetrose + 2 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký