Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: iamqa_2512
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Futari wa Pretty Cure Max Heart/ふたりはプリキュア マックスハート [Vietsub Ep 14]

Đóng [Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 17-11-2011 12:14:42 | Xem tất
Nếu mà cậu nói như vậy thì mình cũng hơi lo cái nguồn thông tin cậu bảo Suzu chỉ là bạn thời thơ ấu của Ako mà còn chẳng biết cậu đã nắm chắc chắn đúng là cô bé chỉ là bạn của Ako hay ko đây
thì cậu cứ lo thông tin của mình ko đúng đi, để đợi đến tháng 4 năm sau xem ai sẽ đúng thôi, giống như hồi đợi ep 35 ấy=)) mình thì ko sợ thông tin ấy sẽ sai đâu mà phải lo =))
Mình tham khảo thông tin ở nhiều nơi khác nhau thì mới có cái cơ sở để mà post cho đúng
Tất nhiên mình phải tham khảo thông tin khác với cái nguồn lấy mấy cái ảnh đấy nhé chứ ko phải 1 chỗ nếu ko thì nguồn thông tin chả quá là sai

ừm, nếu cậu nói là nguồn khác thì mình cũng yên tâm =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 19-11-2011 10:18:00 | Xem tất
trên mạng vừa có 1 tấm ảnh mới, giới thiệu về Smile Pretty Cure
ko bik ảnh có phải là thật hay ko nhưng thấy thiết kế nhân vật cũng rất dễ thương nên mình post lên

đội hình là 5 Cure và 5 màu giống Yes
mascot cũng rất dễ thương nhưng mình mún 5 người có 5 mascot cơ
nếu đây là sự thật thì DX4 năm sau sẽ hơi bị nhìu Cure đây
cầu cho tấm ảnh này là thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 19-11-2011 17:56:27 | Xem tất
sweetflora gửi lúc 19-11-2011 17:44
Đề nghị 2 người không cãi nhau nữa nhớ, không là lock thread đấy.
--------------------- ...

tớ cũng có mún cãi nhau đâu, nhưng tại 2 bên hơi bất đồng quan điểm 1 chút với ko ai nhường ai nên mới vậy thôi. Có cậu nhắc thì thôi tớ rút kinh nghiệm ^^
tớ thấy tấm thứ 2 nhìn có cảm tình hơn Yes đấy, nhìn nó dễ thương nhí nhanh hơn ^^
p/s: lâu rồi phải up thêm vài tập mới hâm nóng topic chứ tớ thấy kéo dài mấy trang mà ko thấy phim đâu chỉ thấy 2 người bàn luận với nhau thôi, hic TT
onl yahoo đi để tớ send lại sub Suite ep 1, bik đc Mephisto với Aphrodite là vợ chồng nên phải edit lại cách xưng hô mệt quá =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 19-11-2011 20:43:38 | Xem tất
hcp-doll-lolita gửi lúc 19-11-2011 20:29
Mình cũng có muốn phải có chuyện kiểu này là cãi nhau đâu, chẳng qua là chỉ có 2  ...

thúc giục chứ ko phải "thúc dục" nhé, nghe ghê quá
thúc giục ko sao, đôi lúc cũng nhờ có lời thúc giục mà mình có thêm động lực để làm nhanh
miễn đừng có hối thúc quá trớn là đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 19-11-2011 21:21:17 | Xem tất
hcp-doll-lolita gửi lúc 19-11-2011 21:00
À, do mình viết nhanh thúc giục thành thế nhưng sửa rồi
Mình nghĩ vấn đề "thúc gi ...

đúng là ko đc thúc giục, nhưng đôi khi có người hỏi han chút thì cũng đc chứ, như vậy nghĩa là họ cũng quan tâm đến phim của mình ^^
nhưng tùy vài thái độ của người hỏi han thế nào thì mình sẽ trả lời như thế ^^
nếu người đó vào hỏi với thái độ lịch sự nhã nhặn như "bạn ui, cho mình hỏi chút là sao lâu rồi ko thấy có ep mới vậy?" thì mình trả lời 1 cách đàng hoàng lịch sự ^^
còn khi nào mà gặp những câu như "sao mãi chẳng có ep mới thế, bộ drop rồi hả?", "đã làm thì làm phải nhanh đi chứ", "chậm như rùa bò" thì cậu cũng hiểu kết quả sẽ thế nào rùi ^^
forum tụi mình có quy định cấm thúc giục nhưng ko có cấm hỏi han với lại cũng không nghiêm khắc nhìu như mấy forum khác đâu ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 20-11-2011 09:18:21 | Xem tất
cái tím tím chui ra từ người Aphrodite có lẽ chính là hình dạng đầu tiên của Howling đấy, mà nó là làn khói thế này thì sao mà tiêu diệt đc nhỉ? Có lẽ true form của nó sẽ ko chíu trong trailer mà để dành tới lúc phát hành DVD+Blray lun ;))
Mephisto-Aphrodite tình tứ cứ như vợ chồng son mới cưới ấy =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 20-11-2011 11:55:40 | Xem tất
cái giống con rết đó hình như chỉ là cái cổng thành hoặc là một phần của cái thành thôi, giống cái đen đen bao trùm kinh thành trong mấy trailer trước đó ;))
boss ko chíu trong trailer thì càng làm cho fan mún mua DVD về xem, chứ chíu hết thế thì đâu còn hấp dẫn nữa, phải còn để nhìu điều bí ẩn để ta tự khám phá chứ ;))
mà có thể trong trailer cuối nó cũng chiếu cũng nên, đợi tới tuần sau vậy ;))
còn insert song thì chỉ movie 1 của Max Heart là có, chứ mấy movie sau cũng đâu có insert song =))
à quên, mừng lễ Nhà Giáo VN và Happy Birthday Mai (20/11)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 21-11-2011 12:27:08 | Xem tất
chưa có thông báo chính thức gì nói rằng tấm ảnh đó sẽ Smile Pretty Cure mà
còn mấy tấm fanart cũng đâu có chứng minh đc gì, chỉ là fan họ thích tạo hình đó nên vẽ lại theo trí tưởng tượng của họ thôi
cũng như những tấm fanart này cũng đâu nói rằng sẽ xuất hiện trong Suite Pretty Cure đâu

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 21-11-2011 19:21:22 | Xem tất
hcp-doll-lolita gửi lúc 21-11-2011 18:07
Đúng là chưa thông báo chính thức gì, nhưng cậu xem lại cái tấm ảnh mình up có vi ...

uhm, mình bảo mong cái đó sẽ Smile Pretty Cure nhưng cũng đừng chắc chắn đó là thật chứ ^^
chữ ABC mờ mờ khó thấy đó cũng đâu chứng minh đc điều gì rõ ràng, thủ thuật tinh vi bây giờ thì bắt chước mấy cái đó cũng đc mà ^^
còn 2 tấm ảnh fanart đó giống với tấm ảnh Smile thì sao, tấm ảnh đó rõ ràng là thật hay giả thì vẽ ra cũng có thể sai mà. Còn mấy tấm fanart mình up cũng là vẽ từ tấm ảnh đc leak trước khi Cure Beat xuất hiện này

fan cứ tưởng đó là Cure Beat và Cure Symphony thật nên vẽ quá trời fanart này vì cứ tưởng Waon là Cure Beat nên ai ngờ là Siren mới là Cure Beat đấy thôi ^^
vì vậy mấy tấm fanart của Smile đó cũng chưa chứng minh đc gì đâu, nếu h trên mạng có mấy tấm fanart về bức có 2 Cure có chữ Smile bị sai chính tả thành Smaile thì cậu cũng tin đó là thiệt chứ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 21-11-2011 20:22:18 | Xem tất
hcp-doll-lolita gửi lúc 21-11-2011 20:00
Mình đã chắn được là nhờ cái viền đỏ khoanh vùng chữ ABC  thì sai sao được=))
...

chữ ABC mình đã thấy từ lúc mình post lên rùi mà ^^
chất liệu vài thì cũng có thể bắt chước đc chứ đâu phải là vải là ko thể làm giả đâu ^^
có thể lúc trước Toei định cho Waon làm Cure Beat nhưng ko bik tại sao lại đổi ý định 180 độ nên ai tin tấm ảnh đó là thật cũng té ngửa đấy thôi (hình như mình cũng nằm trong số đó) ^^
Và đặc biệt ko có chuyện trùng hợp mà người ta vẽ fanart đâu nếu thế thì đã có cả 2 tấm thật giả làm fanart rồi chứ ko chỉ 1 đâu
người vẽ 3 tấm fanart của cậu post và 2 tấm fanart của mình đều là do 1 người vẽ đó, cậu ấy lúc vẽ 2 tấm đó cứ tưởng là sẽ xuất hiện trong Suite thật ai ngờ bị Toei cho 1 cú troll đó thôi, nên 3 tấm fanart này cũng đâu có chắc chắn đâu, cậu ấy cũng chỉ bảo là muốn cái ảnh đó là thật chứ cũng đâu khẳng đó sẽ thật cho nên 2 đứa mình nên đợi vẫn tốt hơn ^^
Nhưng cái tấm viết sai có ai làm fanart thêm nữa chẳng thấy mascot cũng ko có chữ ABC gì đó đâu trong khi những nhân vật kia được lên fanart
ý mình là mình nêu ra giả thiết là nếu ko có tấm fanart nào vẽ về tấm ảnh mình đã post mà chỉ toàn fanart vẽ về tấm 2 Cure ko có mascot và tiêu đề sai chính tả thì cậu cũng vào đây nói rằng tấm đó sẽ là thật chứ?
Việc người ta ko vẽ fanart về tấm ảnh kia chỉ là do họ ko thích tạo hình đó nên họ mới ko vẽ thôi ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách