Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: nhimxu8409
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[ Horoscope ] VIRGO – HỘI NHỮNG NGƯỜI THUỘC CUNG XỬ NỮ ( 24/8 - 23/9) TREO TEM 5

[Lấy địa chỉ]
81#
 Tác giả| Đăng lúc 23-3-2013 23:07:18 | Xem tất
Là một Xử Nữ, bạn có quyền tự hào về sự hiểu biết, thông minh, tinh tế trong giao tiếp, ứng xử hàng ngày...

Là một Xử Nữ, bạn có quền ngồi ung dung trong lúc đám bạn nhốn nháo phích nước thùng mỳ mỗi dịp cuối tháng khi "điện chưa về làng"...

Là một Xử Nữ, bạn có quyền hãnh diện khi những ý tưởng, kế hoạch của bạn luôn được đánh giá cao, là người đầu tiên bạn bè nghĩ tới mỗi khi cần tâm sự hay gặp một vấn đề khó giải quyết....

Nhưng...

Luôn tồn tại ít nhất hai mặt trong một vấn đề, có phải sẽ có trái, có trắng thì có đen, có sai thì sẽ có đúng.

Bạn cẩn thận. Tính cách này bắt nguồn từ xu hướng hoàn hảo hóa mọi thứ của bạn. Bạn luôn muốn mọi thứ ở mình, từ suy nghĩ, cách diễn đạt, biểu cảm, trình bày cho tới triển khai... đều ở trạng thái tốt nhất. Nhưng chính vì quá cẩn thận mà nhiều khi bạn đánh mất những cơ hội chỉ đến một lần trong đời. Ngược lại với cẩn thận là liều, là mạo hiểm. Có những lúc người ta cần liều, cần mạo hiểm thì bạn lại bỏ qua chỉ bởi nó thiếu-sự-an-toàn. Và bạn mất đi những thứ tưởng như thuộc về mình...

Bạn sợ đau, sợ tổn thương, sợ vấp ngã, bạn sợ người ta thấy được và phơi bày sự yếu đuối bên trong con người bạn, bạn luôn tỏ ra thờ ơ, lãnh đạm với mọi người xung quanh, nhưng bản thân bạn lại muốn được quan tâm hơn bất cứ ai... Luôn có sự đối lập rất rõ rệt bên trong con người bạn, những lời nói, hành động thường đi ngược với suy nghĩ... Bạn có thể đang rất thích một ai đó nhưng cách thể hiện ra lại luôn là thái độ khô khan, lạnh lùng... còn hơn cả với những người bạn bình thường, chỉ bởi bạn thiếu tự tin trong giao tiếp, sợ bị từ chối, mất đi hình ảnh cao ngạo trong mắt người khác, mà với người có lòng tự trọng cao ngút như bạn, đó là điều bạn không cho phép...

Thuộc tuýp người sống nội tâm, tình cảm, bạn hợp với những nơi yên bình, những bản nhạc sâu lắng, da diết, những giá trị truyền thống... hơn những gì phá cách và tân thời. Trong tình yêu cũng vậy, bạn thích kiểu mưa dầm thấm lâu chứ chẳng phải những cuộc tình chóng vánh, chớp nhoáng hay sến súa, đẫm nước mắt như phim Hàn. Bạn dành rất nhiều thời gian để kiểm định tình cảm của đối phương và cả chính mình, trong mắt người khác, bạn lạnh lùng, khó gần, thậm chí là kiêu, chảnh... nhưng mấy ai biết được rằng, bạn không phải người hay thay đổi, nhất là trong chuyện tình cảm, bởi tổn thương nhận lại lúc chia tay tỉ lệ thuận với yêu thương trao đi khi nồng nàn, vậy nên thứ bạn cần là một mối quan hệ nghiêm túc.

Tình yêu của Xử Nữ giống như việc người ta thưởng thức một ly Cafe. Đắng ban đầu mà ngọt dần về sau. Mọi thứ đều được tưởng thưởng xứng đáng với những gì mà người ta đã bỏ ra. Không dễ để có được tình yêu của một Xử Nữ, nhưng nếu đã có được thì hãy nên trân trọng mà giữ gìn. Tình yêu đó có thể không nhiều những quà, những hoa, cũng chẳng nhiều những câu nói ngọt ngào, tình tứ... nhưng không thiếu đi sự bất ngờ, giống như cảm giác lật mở từng trang trong cuốn tiểu thuyết, bạn sẽ phải tự đặt cho mình câu hỏi: "Đằng sau chàng trai (cô gái) này còn bao nhiêu điều mà mình chưa biết?"

Yêu một Xử Nữ, đừng dùng mắt mà hãy dùng tâm hồn để cảm nhận. Nói về họ, không phải sự ồn ào, không phải màu sắc, cũng chẳng phải điệu đà, phô trương hay lòe loẹt... mà là sâu sắc và tinh tế. Họ đủ hài hước, hóm hỉnh để cuộc nói chuyện thêm rôm rả, hòa đồng, họ cũng đủ sắc sảo để nhận ra ai lợi dụng, ai chân thành. Cũng đừng tìm cách lừa dối Xử Nữ, họ không hay hỏi bạn "Anh (Em) đi đâu, gặp ai, làm gì,,," nhưng bằng một cách nào đó, có thể là quan sát, cũng có thể là xâu chuỗi dữ liệu mà họ biết được người đối diện thật lòng hay đang nói dối.

"Em hiện tại có vui không?"

"Cả vui lẫn buồn..."

"Nếu cho em hai từ để nói về bản thân, em sẽ chọn từ gì?"

"Có vui, có buồn, có nụ cười, có nước mắt, nhưng nếu chỉ hai từ có lẽ em sẽ chọn... Cô Độc"

"Tại sao?"

"Khi người ta đau khổ, có tâm sự, nỗi buồn... người ta đến tìm em. Khi người ta cần một người có thể tin tưởng, giữ bí mật và cho lời khuyên, người đầu tiên họ nghĩ đến cũng là em. Nhưng khi có chuyện em lại chẳng biết tìm ai... Dù em đã cố gắng kết giao, cởi mở hơn rất nhiều... nhưng có những chuyện chỉ có thể giữ trong lòng mà chẳng thể nói ra..."

Đó là câu trả lời khi tôi hỏi một cô bạn Virgo - một cô gái xinh đẹp, thông minh, sắc sảo và luôn có hàng tá những anh chàng vệ tinh xung quanh... Cảm giác cô đơn nhất không phải khi không có người bên cạnh, mà là người ngay cạnh cũng chẳng thể nói ra...

Cre: https://vi-vn.facebook.com/XuNu.Virgo.horoscope
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
 Tác giả| Đăng lúc 23-3-2013 23:08:48 | Xem tất
                                                              XỬ NỮ VÀ TRÍ NHỚ.

Xử Nữ thường được nói là cung có trí nhớ khá tốt. Họ nhớ những chi tiết từ lẩu lâu mà đôi khi giật mình chợt nhớ lại làm bạn bè không ngờ tới.

Quá khứ của Xử Nữ, như một câu chuyện dài, đôi khi quấn quện trong lòng họ tạo thành những cảm xúc rất mạnh mẽ, đôi khi họ có cố cũng chẳng thể nhớ tới nữa.

Nó như một cái ghim sâu, bị vùi cát đi, có đợt gió thổi mạnh sẽ lộ ra mà nhức nhối, mà nhớ tới.

Đặc điểm của Xử Nữ đó là nhớ bất chợt và nhớ những chi tiết nhỏ.

Đôi lúc, trong 1 tình huống hoàn toàn chẳng liên quan, họ có thể nhớ về kỉ niệm nào đó và thay đổi tâm trạng ngay lập tức, rầu rĩ buồn bã tâm trạng hoặc vui vẻ phởn đời.

Và, Xử Nữ có đặc điểm là nhớ chi tiết gợi lên toàn tổng thể.
Họ có thể lãng quên rất nhanh, nhưng lại nhớ 1 điểm sáng trong đó, gọi tên được họ sẽ gọi cho bạn nội dung toàn bộ câu chuyện.

Đôi khi, chỉ cần gợi lên cho họ 1 chi tiết nhỏ thôi, gián tiếp hay trực tiếp, là trong lòng họ đã có sự ngầm liên tưởng tới nó rồi :D

Xử Nữ như đã nói không dễ quên bất cứ điều gì. Họ ghi nhớ, để đó, và lưu lại trong lòng.

Vậy nên, những nỗi đau, họ cũng để đó, lưu lại và ghi lại trong lòng.
Thành những vết sẹo không có thuốc chữa lành, thành những vết rạn mặc thời gian trôi vẫn còn nguyên nốt vỡ

Với những niềm vui của mình, Xử Nữ thường mang ra làm động lực cho bản thân :D rất mạnh mẽ. Họ có cách tự lên tinh thần cực hiệu quả đó là tự lấy quá khứ của mình để an ủi bản thân.

Ai có biết rằng, Xử Nữ nhớ rất dai. Đôi lúc bạn bè họ ngỡ ngàng và cho rằng họ thù dai.

Hãy nhớ, để ai đó trong lòng, bạn thân hoặc người mà họ coi trọng, họ sẽ nhớ những chi tiết mà đến khổ chủ còn không nhớ. Sự tinh tế của họ là ở chỗ đó.

Nhưng, những thứ họ đã không nhớ thì làm cách nào cũng không thể cố gắng được, như thể là họ bài xích và miễn dịch với nó vậy.

Là cung nhớ dai cơ mà cũng là cung siêu đỉnh trong việc đãng trí một cách ngớ ngẩn. Xử Nữ nhiều khi có thể làm bạn phát bực vì toàn nhớ những chi tiết cỏn con trong khi quên nhiều thứ không thể tin được :))))

Xử Nữ mà, là một cung vốn dĩ chẳng theo quy luật nào :D

cre: https://vi-vn.facebook.com/XuNu.Virgo.horoscope
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
 Tác giả| Đăng lúc 23-3-2013 23:11:45 | Xem tất
>>XỬ NỮ VÀ NƯỚC MẮT <<

Có ai đã từng nói rằng nước mắt của Xữ Nữ rất hiếm, một thứ gì đó để sưu tầm. Đối với những người xung quanh là thế nhưng thật ra nước mắt đó cũng như bao người khác, chỉ là nước mắt của Xữ Nữ quá mỏng manh, yếu đuối như chính tâm hồn của Nữ. Khi xem một bộ phim buồn, khi lời nói tác động mạnh đến trái tim của Xử…nó vẫn rơi đấy thôi.
Nếu ai đã từng chăm chú nhìn vào đôi mắt ấy, đôi mắt có một nét buồn xa xăm, nhìn mông lung, vô định. Chẳng ai biết đôi mắt ấy đang nghĩ ngợi gì thế? Lạnh từ ánh nhìn nhưng lại ấm áp từng mm. Có ai biết được, bóng tối và cô đơn là 2 điều Xữ Nữ để thấy mình khóc? Bản chất quá mạnh mẽ, vẻ ngoài toát ra như băng Xữ không cho phép mình yếu đuối trước mặt người khác. Và nếu như một lần bạn thấy Xữ khóc, hãy ngồi bên và yên lặng như thế là đủ rồi.

cre: https://vi-vn.facebook.com/YeuNguoiXuNu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
 Tác giả| Đăng lúc 23-3-2013 23:13:48 | Xem tất
>>Xử Nữ Và Sự Tổn Thương<<

Xữ Nữ là người bên ngoài được bao bọc bởi sự mạnh mẽ, hòa động, rất tươi cười. Nhưng bên trong Xữ Nữ trái ngược với những gì họ thể hiện bên ngoài họ rất hay tổn thương..

Về Tình Bạn:

Xữ Nữ luôn tỏ ra lạnh nhạt với những người họ chưa quen, tỏ ra sự kết thân với những người bạn thông thường và con người thật của họ ở những người bạn thân vì khi đó họ thể hiện đươc sự nhiệt tình, sự trân trọng của mình ở Tình Bạn. Nhưng đừng dùng vì sự chân thật của XN mà làm tổn thương XN vì khi họ đã tôn trọng bạn đã chơi thân với bạn là XN luôn nhường bạn dù bạn sai họ cũng im lặng cho qua vì họ nghĩ đơn giản " bạn bè cái gì cho qua được thì cứ qua" nhưng đừng dồn XN vào cơn giận dữ vì họ sẽ ngay lập tức không chơi với bạn nữa và nổi trận lôi đình..XN và cơn giận dữ rất ghê sợ vì họ rất nóng nảy, rất không bình tĩnh và "rất suy nghĩ và suy nghĩ tiêu cực nhất có thể tiêu cực"....nhưng bạn à! Xữ Nữ không hề giận dai đâu chỉ cần XN nói hết những gì bực bội ra là khi đó Xữ Nữ đã hết giận.. Nhưng nếu bạn hiểu XN thì chỉ cần bạn ngồi yên nghe XN nói sự giận dỗi thì sau khi nói xong bạn và XN ngày càng hiểu hơn và càng thân hơn trước đấy. Còn XN không muốn chơi với bạn nữa thì XN sẽ im lặng và không bao giờ nhắc tới bạn nữa..họ sẽ nhanh chóng quên bạn theo cách suy nghĩ " ờ. không muốn đụng chạm tới". XN rất dễ bị ảnh hưởng và dễ suy nghĩ yếu đuối dẫn đến sự tổn thương trong TÌNH BẠN. "Bạn ơi! đừng làm tổn thương XN nhé vì XN rất thật lòng nếu đã coi bạn là bạn thân"

Về TÌNH YÊU:

XN luôn theo suy nghĩ sự hoàn hảo ở đối phương, không phải XN kén chọn, không phải XN để ý những cái đẹp, mà là họ có tình cảm với bạn hay không là ở cách nhìn "đầu tiên" họ sẽ nhớ về bạn nếu bạn có ấn tượng tốt với họ. Đa phần XN yêu bạn hay không là 90% ở cái nhìn về bạn lần đầu đó! Khi XN đã thật lòng với ai họ sẽ không thể hiện hết cái tình cảm của họ cho đối phương thấy hết đâu, họ quan tâm theo cách của họ, yêu nhưng không thể hiện nhiều qua lời nói như "em yêu anh" khi nào thật sự cần thiết họ sẽ nói..vì họ không thích sự thể hiện quá nhiều trong tình cảm. Nếu bạn yêu XN đừng làm họ tổn thương nha bạn! vì trái tim XN rất dễ tổn thương và họ đã tổn thương quá nhiều.. XN rất sợ tin vào tình yêu vì khi họ tin bạn không phải ít đâu mà là gần như tuyệt đối..bởi vậy, bạn đừng dùng tình cảm của XN ra đùa giỡn nha bạn vì XN sẽ rất khó khăn để sữa trị vết thương đó..Nên hãy hiểu XN trước khi bạn đến với XN!! và nếu bạn yêu XN thì đừng bao giờ bỏ mặc họ vì họ rất nhạy cảm, rất dễ ảnh hưởng sẽ cảm thấy SỰ PHẢN BỘI mà XN rất gét điều đó. XN rất cô đơn bởi vì cái lớp vỏ bao bọc bên ngoài của họ quá "chắc" nên ít ai chạm tới.. và lúc nào XN cũng gần 1 người là chỗ dựa nhưng lúc họ mệt mỏi họ suy nghĩ tiêu cực.. bạn đừng bỏ mặc XN nha..vì XN cần bạn. Tình yêu của XN rất chân thành rất mộc mạc rất nhẹ nhàng nên hãy yêu XN đúng theo trái tim bạn và sự chân thật của bạn vì XN cần điều đó!
Xữ Nữ rất dễ tổn thương, bạn biết vì sao không? vì họ luôn coi trọng những thứ xung quanh họ.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
 Tác giả| Đăng lúc 23-3-2013 23:15:58 | Xem tất
Tràn đầy yêu thương.
Ngọt ngào tình cảm.
Tha thiết quan tâm.
Nóng ấm mạnh mẽ.

Đó là trái tim của Xử Nữ.

Dịu dàng chăm sóc.
Cẩn trọng hành xử.
Tinh tế nhận biết.
Tỉ mẩn quan sát.
Khao khát tự do.
Bướng bỉnh ngoan cố.
Độc lập bản lĩnh.
Ích kỉ chiếm hữu.
Thay đổi thất thường.
Lạnh ngoài trong nóng.
Luôn luôn suy nghĩ.
Ôm đồm mọi thứ.
Tò mò quan sát.
Phức tạp khó đoán.
Nhớ lâu thù dai.

Đó là con người của Xử Nữ.

cre: https://vi-vn.facebook.com/XuNu.Virgo.horoscope
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
 Tác giả| Đăng lúc 23-3-2013 23:17:58 | Xem tất
                                                        " Cầm cưa đại pháp "

Như đã nói , Xử Nữ vốn dĩ nếu đã không thích ngay từ đầu thì cái chặng đường cầm cưa của bạn coi như đi vào ngõ cụt ... Do vậy mà , ấn tượng ban đầu sẽ chiếm tới 40% trong cuộc chinh chiến vĩ đại của bạn .

Trước hết , bạn phải là một người có ngoại hình ổn . Ổn ở đây không hẳn là đẹp zai xinh gái ( mặc dù cái này khá cần thiết ) , mà ở đây là ứng xử của bạn , phong cách và cách thể hiện . Không chỉ Xử Nữ , mà bất kì ai cũng không thích một người luộm thuộm , ăn nói bỗ bã , oang oang và bất lịch sự . Nên nhớ , cái để lại ấn tượng mạnh nhất với Xử Nữ là những thứ ... hoàn mĩ

Thứ hai , điều có thể gây ấn tượng với Xử Nữ là cách ăn nói . Xử Nữ có thể dễ dàng bị thu hút bởi sự tò mò , nếu bạn là một người khéo léo trong việc ăn nói , bạn sẽ không để lộ bản thân một cách lộ liễu , luôn để lại một nấc cuối để thu hút Xử Nữ tìm hiểu . Nếu không khéo trong việc ăn nói , tốt nhất bạn nên có chút hài hước , đủ khiến Xử Nữ mỉm cười ...

Thứ ba , Xử Nữ cũng có thể dễ dàng " gục " khi gặp ánh hoàng quang chói lọi . Bạn nổi bật , bạn thân thiện , bạn có khả năng thu hút tất cả mọi người , bạn hào nhoáng và có cách ăn nói thật sự thu hút ... Mình nghĩ , làm được những điều này có lẽ là những Sư Tử điển hình ...

Một cách khá bất ngờ , nhưng nói cho cùng tỉ lệ dính sét của Xử Nữ khá ít , nên đôi khi cũng chỉ cần chút may mắn ... một cái nhìn cũng đủ để làm Xử Nữ xao xuyến ( giống kiểu phim tình cảm sướt mướt ) ... nhưng thường thì những điều này hầu như bất khả thi ...

Đây cũng chỉ là chút lí thuyết cùng với tí kinh nghiệm thực tế , nói chung , bạn cần là người có ấn tượng ban đầu khá tốt với Xử Nữ ...
Đương nhiên , những điều bạn thể hiện phải được duy trì , nếu Xử Nữ biết rằng bạn có chút giả dối , thì bạn ngay lập tức bị đưa vào nhóm " không an toàn " ... và cơ hội của bạn chỉ còn con số không .

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
 Tác giả| Đăng lúc 23-3-2013 23:19:37 | Xem tất
                                          ♥ Tình yêu của người sinh cung Xử Nữ

*Xử Nữ khi đang yêu

Do nội tâm Xử Nữ luôn đòi hỏi quá sức nghiêm khắc đối với bản thân đã khiến họ thường phóng đại khuyết điểm của chính mình và người khác. Tuy nhiên, trong thực tế, không ít Xử Nữ có thể nhận thức một cách sâu sắc từ sâu thẳm nội tâm một chân lý giản dị rất khó tìm thầy người yêu lý tưởng, do vậy họ sẽ xuất phát từ thực tế để lựa chọn một cách lý tính người bạn đời phù hợp nhất của mình

Xử Nữ là người lý trí, điềm tĩnh, không dựa dẫm vào sự lãng mạn và ảo tưởng để sinh tồn. Đa số Xử Nữ đều kỳ vọng đối phương của mình là người chính trực, đáng tin cậy, lý trí. Họ thích người bạn đời chín chắn, ổn định và đem đến cảm giác tự tin, an toàn.Thông thường, Xử Nữ không giỏi biểu đạt tình cảm bằng hành động và cơ thể. Họ hy vọng đối phương giống như mình, cũng tự nguyện dâng hiến, trao tặng mọi thứ cho người yêu, đồng thời mong muốn bản thân được chăm sóc một cách chu đáo, Xử Nữ cần đối phương luôn luôn khẳng định tình cảm dành cho họ và phải biết suy nghĩ đến tiêu chuẩn duy trì sự gọn gàng ngăn nắp. Bình thường, Xử Nữ không tham lam và theo đuổi hư vinh, tình yêu của họ rất giản dị, đời thường, Xử Nữ quả thật là người bạn đời rất tốt cho hôn nhân.

Họ vô cùng coi trọng hình tượng của mình trước công chúng, nhưng không thích sự lãng mạn và cuộc sống riêng tư bị phơi bày trước bàn dân thiên hạ. Trong tình yêu, một khi cảm thấy mối quan hệ đã đi vào giai đoạn ổn định, thì sự quan tâm chăm sóc và tinh thần hiến dâng của Xử Nữ sẽ khiến đối phương cảm thấy vô cùng thỏa mãn và không thể chê trách.

*Xử Nữ khi chia tay

Một Xử Nữ thực tế thường không dễ dàng để tình yêu và quan hệ hôn nhân của họ rơi vào tình trạng tan vỡ, nhưng đồng thời Xử Nữ cũng rất hiện thực và nhạy cảm, khi đã nhận định mối quan hệ không thể tiếp tục duy trì và phát triển, họ sẽ nhanh chóng chủ động kết thúc mối quan hệ. Xử Nữ là người không dễ bị tình cảm chi phối và làm rung động, vì thế mọi lời khẩn cầu, nước mắt, hứa hẹn thề thốt, thậm chí cả những hành vi bạo lưc trước khi chia tay của đối phương cũng không thể khiến họ động lòng mà lay chuyển.

Xử Nữ sẽ không nhất nhất nắm giữ và níu kéo một tình yêu hoặc hôn nhân đã chết. Khi đối phương muốn chia tay, họ có khả năng bình tĩnh đối mặt với hiện thực. Thông thường, họ không để tình cảm chi phối bức tường phòng ngự của lý trí. Xử Nữ vốn là người luôn yêu cầu bản thân một cách nghiêm khắc, đồng thời rất biết cách tự điều chính chính mình, do vậy họ sẽ nhanh chóng chôn chặt lịch sử của quá khứ xuống đáy nấm mồ ký ức và nhanh chóng hồi sinh.

* Tóm tắt về Xử Nữ

Tiết kiệm, biết hành động theo lí trí, đúng mực cả trong lí trí và hành động; kiên nhẫn, chính xác, cẩn thận, tận tụy với mọi người và công việc; coi trọng tài sản. Tuy có suy nghĩ đúng mực nhưng lại thiếu quyết đoán.

cre: http://forum.matngu12chomsao.com ... nh-cung-xu-nu.4282/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
 Tác giả| Đăng lúc 23-3-2013 23:23:19 | Xem tất

Ảnh hưởng của cung Xử Nữ lên 12 con giáp

Xử Nữ và tuổi Tý

Đây là một sự kết hợp khá thú vị giữa Xử Nữ và chú Chuột tinh ranh, lí lắc. Sự thật là chòm sao này khắc họa rõ nét hơn tính cách của những ai tuổi Tý trong khi bổ sung thêm đặc tính cho các cung mệnh còn lại. Dưới sự ảnh hưởng đó, bạn dường như dễ lo lắng, bối rối hơn những người cùng tuổi khác. Tuy nhiên, bạn cũng khá khắt khe, khó tính, và hay phê bình. Với phong cách trang nhã, bạn bộc lộ khiếu thẩm mỹ cao trong cách ăn mặc. Ngoài ra, bạn thường giấu cảm xúc trong lòng hơn là biểu lộ ra ngoài. Những người này thường tinh tế, khá nhạy cảm, biết nghĩ đến cảm giác của người khác, và luôn dành cho mọi người sự quan tâm, đồng cảm sâu sắc.

Xử Nữ và tuổi Sửu

Xử Nữ làm tăng thêm tinh thần làm việc chăm chỉ và hoàn thành nhiệm vụ của những ai cầm tinh bác Trâu. Bạn khó tính trong cách ăn mặc, và luôn hướng đến sự hoàn hảo, tính khá nghiêm, không có khiếu hài hước, hay chỉ trích người khác và ngay cả bản thân mình. Không giống như những người cùng tuổi khác, bạn quan tâm đến sức khỏe của bản thân, hay lo lắng và dễ rơi vào cảm giác chán chường, tuyệt vọng nếu không thể đạt được vị trí mình mong muốn trong cuộc sống. Bạn khá thông minh, luôn khao khát học hỏi những điều mới lạ.

Xử Nử và tuổi Dần

Bạn là người thiên về làm việc chân tay, nhưng dưới ảnh hưởng của Xử Nữ, bạn cũng hướng đến những hoạt động về trí não, và còn được chòm sao này bổ sung tính nhanh nhạy, khéo léo. Bạn là người khá tỉ mỉ, chu đáo, gọn gàng nhưng hay quan trọng hóa vấn đề. Bạn nắm giữ tiền bạc rất chặt chẽ vì biết cách chi tiêu. Ngoài ra, những ai thuộc cung này cũng chú trọng đến cách ăn mặc, trang phục hơn những người cùng tuổi khác. Bạn rất chăm lo cho sức khỏe của mình.

Xử Nữ và tuổi Mẹo

Chòm sao này bổ sung cho bạn tính làm việc theo nguyên tắc, hướng đến sự hoàn hảo, và bạn thiên về lý trí hơn là con tim. Điều đó khiến bạn khó tính, khắc khe hơn những người cùng cung mệnh khác; bạn cũng thích trải nghiệm những gì mới lạ trong cuộc sống. Mặt khác, Xử Nữ cũng khiến bạn khát khao vươn tới những gì hoàn thiện nhất, đặc biệt bạn rất chú trọng đến y phục và phụ trang. Trong nhóm, bạn luôn giữ vị trí “hậu phương” hơn là “tiền phương”. Một đặc tính cuối cùng của người thuộc cung này là bạn có óc quan sát hơn những bạn đồng tuổi khác.

Xử Nữ và tuổi Thìn

Khi nói về đặc tính, có lẽ Xử Nữ không hợp với cung Thìn nhất. Bạn dường như quá thận trọng, không ưa mạo hiểm, chú trọng đến tiểu tiết mà không có cái nhìn bao quát, xa rộng, thật khác xa với những người bạn cùng cung mệnh. Bạn cũng quá khắt khe với người khác và ngay cả bản thân mình. Dưới ảnh hưởng của Xử Nữ, những chú Rồng này cũng dường như chăm chút đến bản thân mình, quan tâm đến vấn đề sức khỏe hơn những người cùng tuổi khác.

Xử Nữ và tuổi Tỵ

Xử Nữ bổ sung thêm những tính cách tốt đẹp cho những ai cầm tinh con Rắn như tính nhanh nhạy, khéo léo, lòng say mê công việc, khát khao những điều mới lạ, và khả năng đánh giá sắc sảo. Bạn cũng rất quan tâm đến lĩnh vực thời trang. Hơn thế nữa, bạn thích đứng sau điều khiển hơn là trực tiếp lãnh đạo. Những người tuổi Tỵ hiếm khi buồn phiền lo lắng, nhưng bạn lại rất quan tâm đến sức khỏe của mình.

Xử Nữ và tuổi Ngọ

Do chịu ảnh hưởng của chòm sao này, tính cách của bạn cũng có đôi phần khác biệt so với những ai cùng tuổi. Bạn kiên trì hơn, quan tâm đến từng điều nhỏ nhặt, không có khả năng lãnh đạo, lo lắng về vấn đề sức khỏe, làm việc chăm chỉ, và là người đòi hỏi sự hoàn hảo. Bên cạnh đó, bạn cũng hay chỉ trích, phê phán hơn những người khác. Bạn chú trọng đến chuyện ăn mặc, và dành nhiều thời gian suy tư, hoạch định. Tuy thế, bạn là người không mấy tự tin.

Xử Nữ và tuổi Mùi

Bạn thích mặc đẹp, khát khao sự yên bình, ổn định, đặc biệt trong vấn đề tài chính. Mặt khác, bạn thiếu sự tự tin, vì thế thích hợp ở vai trò hậu cần hơn là chỉ huy, đôi khi lo lắng thái quá về sức khỏe của bản thân. Bạn là người chu đáo, tận tâm nhưng hay chỉ trích người khác. Bạn có tinh thần hăng say làm việc.

Xử Nữ và tuổi Thân

Chòm sao này tác động đến lý trí của bạn, do vậy bạn khá thông minh, nhanh nhạy, nhưng cũng rất đa nghi, hay nghĩ viễn vông về tình trạng sức khỏe của mình. Ngoài ra, bạn là người rất tỉ mỉ, chu đáo, có trách nhiệm, say mê công việc, và kiên định. Bạn luôn đòi hỏi sự hoàn hảo, tính hay phê phán.

Xử Nữ và tuổi Dậu

Hai cung này có khá nhiều nét tương đồng, chính vì lẽ đó mà những ưu và nhược điểm, cũng như tính cách của bạn càng nổi bật hơn nữa. Chòm sao này khiến bạn luôn đòi hỏi sự hoàn hảo, tăng thêm tính hay phê bình người khác. Vì thế, hãy cẩn thận nhé bạn, những lời bạn nói có thể ảnh hưởng đến các mối quan hệ cá nhân của chính bạn. Dưới ảnh hưởng của Xử Nữ, bạn có khả năng nắm giữ tiền bạc, để ý đến tiểu tiết, có khiếu thẩm mỹ, ăn mặc ưa nhìn. Tuy nhiên, thiếu dũng khí và tự tin cũng là những đặc điểm của những ai cầm tinh con Gà.

Xử Nữ và tuổi Tuất

Hai chòm sao này có nhiều điểm chung, vì thế Xử Nữ sẽ làm rõ thêm đặc tính thường thấy ở bạn. Điển hình như bạn có xu hướng an toàn, ổn định tài chính. Bạn khá kiên định, chu đáo, tỉ mỉ và có tinh thần mê say làm việc. Bạn không thích ở vị trí tiên phong, và hay đa nghi. Bạn luôn đòi hỏi sự hoàn hảo trong tất cả mọi việc, hay phê bình tất cả và ngay cả bản thân mình. Nhìn chung, bạn dành hầu hết thời gian để nghĩ suy, thi thoảng quá quan tâm đến sức khỏe một cách thái quá.

Xử Nữ và tuổi Hợi

Dưới ảnh hưởng của Xử Nữ, bạn có tinh thần làm việc chăm chỉ và nghiêm khắc với bản thân hơn là những người cùng tuổi khác. Bạn khá tận tâm, chu đáo, tỉ mỉ và là người có trách nhiệm; tuy nhiên, dường như bạn ít khi dành thời gian cho chính mình để tận hưởng cuộc sống tươi đẹp này. Có lẽ một phần là do bạn quá mải mê suy nghĩ với bao toan tính, hoạch định trong đầu, lấy ví dụ như bạn hay bận tâm về việc ăn uống như thế nào có lợi cho sức khỏe, hoặc tự hỏi mình làm cách nào để được khen thưởng đây? Tốt nhất là hãy để mọi việc diễn ra tự nhiên bạn ạ, bạn sẽ biết được mình nên làm gì. Bạn là người luôn theo đuổi những gì mới lạ..

cre: http://forum.matngu12chomsao.com ... n-12-con-giap.1566/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
 Tác giả| Đăng lúc 23-3-2013 23:26:20 | Xem tất
                                               Một vài điều về Xử Nữ

♥ Xử Nữ (23/8 - 22/9)

1. Xử Nữ không thích bông đùa với tình yêu. Họ chỉ muốn trải qua những mối quan hệ chín chắn

2. Người đàn ông Xử Nữ sẽ tìm kiếm sự hoàn hảo trong hầu hết tất cả mọi việc

3. Xử Nữ rất tự tin về bản thân và nhận định của họ

4. Người cung Xử Nữ luôn cần người yêu CẦN và MUỐN mình

5. Mỗi Xử Nữ thường có 3 nhân cách. Một đến từ tâm hồn, một đến từ trí tuệ và một đến từ " cái tôi " khác của họ

cre: http://forum.matngu12chomsao.com ... dieu-ve-xu-nu.1629/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
 Tác giả| Đăng lúc 23-3-2013 23:27:45 | Xem tất
                                         Em một cô gái thuộc cung Xử Nữ

Em như bao Xử Nữ khác hết sức nhạy bén và tinh tế

Trời sinh ra Xử Nữ dường như là để các giác quan hoạt động với hết khả năng của nó

Em thích suy nghĩ cảm tính dựa trên lý tính, ngắm nhìn và suy đoán là sở thích của em.

Khi gặp một người em không vội trao cho họ một nụ cười, người ta nói em không thân thiện! Đúng như vậy!

Nhưng ai lưu lại trong trí óc của em không ai nói em không ấm áp.

Đối với em sự ấp áp và chân thành chỉ dành cho những người thực sự muốn tìm hiểu và biết chân trọng.

Em yêu mọi người và tin vài người. Mỗi con người đều có một lý do khiến người khác phải yêu thương, thế nhưng lòng tin thì dành cho những người biết thế nào là chân thành và cố gắng.

Em không vội làm quen với người em thích cũng không vội mở lòng với một người thích em. Bởi với em thời gian mới là thuốc thử cho mọi tình cảm

Khi em cáu giận dừng tới gần em.

Em luôn có sẵn những lời chỉ trích, những câu nói xoáy tâm can làm cho người ta đi đẽn tận cùng đau khổ_ nơi cảm giác không còn tồn tại.

Nhưng...em không muốn làm tổn thương bất kì ai

Người ta nói Xử Nữ luôn sạch sẽ

Nhưng

Em thường để quần áo 3 ngày mới giặt, bàn học nào giấy tờ,nào những mảnh vụn bánh mì, nào cốc cafe chưa rửa.

Em vẫn luôn tìm chìa khóa, tìm thẻ sinh viên trước mỗi giờ lên lớp ^.^

Em thích cảm giác để mọi thứ bừa bộn, rất bừa bộn sau đó dọn chúng sạch sẽ. Cứ như là vừa làm một việc vĩ đại vậy. Rất thoải mái.

Người ta nói Xử Nữ khó tính, hay chấp nhặt những chuyện con con

Đúng thế! Tất cả mọi hành động của người khác em hoàn toàn có thể nắm bắt. Không phải là cố tình mà đó là khả năng.

Nắm bắt là một chuyện, cho qua hay không lại là một chuyện khác.

Em vẫn luôn thở dài mà làm hết mọi việc khi làm bài tập nhóm mọi người không chịu hoàn thành.

Em vẫn thường im lặng khi người khác làm chuyện có lỗi.

Em luôn muốn nắm bắt và cũng muốn cho qua.

Khi gặp được một bài hát yêu thích, nếu không được nghe nó em sẽ có cảm giác như bị đè nén bởi thiếu thốn,

Khi gặp một người có cùng sở thích mắt em sáng lên vì vui sướng. Có lẽ cách làm em cười ngay từ lần đầu tiên có lẽ là nói về những em thích.

Em thích những lúc giao mùa. Có gió, tiết trời cũng đổi thay, vạn vật chuyển mình thoát khỏi chuỗi ngày lặp đi lặp lại một kiểu.

Đông sang hè, mát mẻ, dễ chịu. Chớm đông, mưa hờn dỗi, gió hắt hiu.

Người ta nói em quái gở nhưng em luôn yêu thích tính cách của mình.

Không tự biết yêu chính mình sẽ chẳng thể yêu được ai

Em rất đơn giản đối với những người kiên nhẫn và lắng sâu.

Em không cầu yêu thương, cũng không từ chối thương yêu.

Em như vậy đấy! Một cô Xử Nữ gần như điển hình ^.^

cre: http://forum.matngu12chomsao.com ... c-cung-xu-nu.21162/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách