Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[888] Đường Mật - Trung tâm chém gió

[Lấy địa chỉ]
421#
Đăng lúc 9-8-2013 13:00:07 | Xem tất
purpletulips gửi lúc 9-8-2013 12:13
chời, tưởng sofi làm tình báo chứ mình đang bị hấp dẫn... cái nghe nói báo cáo m ...

Bình thường thì công việc mình nhàn nhã lắm, nhưng dạo này tâm tình sếp bất thường, thêm mọi thứ đều tăng mà doanh thu không có thế là có nhiêu mình hứng hết.. Chưa khi nào thấy tự bản thân tội nghiệp như vậy...

Làm nhân sự mà được chạy vòng quanh thế giới, chắc nơi bạn làm chiêu mộ nhiều nhân tài khắp nơi luôn

Núi lửa cũng biết lúc nào nên nổ lúc nào hok mà.. Yên tâm đi... Nhiều trái cây vậy là đúng sở thích của bạn rồi còn gì

Đúng rồi hình như chỉ có hai đứa mình...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

422#
Đăng lúc 9-8-2013 13:55:31 | Xem tất
theworst gửi lúc 9-8-2013 12:58
chào cả nhà mình là 1 fan cuồng của Đường
nhưng lại ít khi vào kites chơi với cả nh ...

tin theo link này không tin được nha em.

Chuyện cùng nhau xem concert  của Nhậm Hiền Tề là chính xác, về mối quan hệ của Tề và Bông thì ss không rõ nhưng Tề ca là thần tượng của Yên và cũng từng hợp tác chung với nhau nên cũng gọi là có chút quen biết. Mà concert của thần tượng lại diễn ra ở quê mình (Thượng Hải) thì Yên mà bỏ qua mới lạ đó. Bông Đường thân thiết từ đó đến giờ không có gì băn khoăn đâu.

Còn về Ca hả nói cái gì là công khai gì gì đó
Hồ Ca cũng từng công khai tuyên bố với Đường Yên: "Đường Đường, em có biết là hiện tại đàn ông nổi tiếng đều lấy vợ hết rồi, số lượng càng ngày càng ít đi không? Khó khăn lắm mới có được một người vĩ đại như anh lại chưa có có vợ, em theo anh luôn đi."
cái này xưa từ hồi quảng cáo tuyên truyền cho Cao thủ rồi.

"Nếu mà phải tỏ tình thì chắc chắn sẽ nói trực tiếp chứ không nói quanh co như thế. Hơn nữa nếu như tỏ tình thì chắc chắn phải mạnh mẽ và rõ ràng hơn. Không chỉ trong xe mà ngoài xe cũng phải dán thật nhiều ảnh."

còn cái này cũng từ hồi tuyên truyền Hiên viên kiếm.

Không có chuyện tình tay ba của các anh chị đâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

423#
Đăng lúc 9-8-2013 18:37:34 | Xem tất
purpletulips gửi lúc 9-8-2013 14:40
tuy trong ban nhân sự nhưng mình không lo về phần chiêu mộ nhân tài việc của mì ...

vậy là Tulip làm những việc liên quan đến luật pháp hả? Mà còn quản lý thêm việc tình ái lăng nhăng nữa chứ.. chắc mệt lắm hả...???

Mình thì chẳng bị sếp đì gì đâu, công việc mình độc lập, việc mình mình làm, thi thoảng sếp giao thêm việc gì đó thì làm (thường thì giao thêm mấy bảng báo cáo, thấy báo cáo là mình đau đầu...) chỉ là tâm trạng sếp thất thường nên mình cũng có phần lãnh hậu quả thôi. Mấy cái vấn đề về thanh toán hay tài chính thì chẳng liên quan đên mình đâu.

Vật giá VN tăng cao thì một phần là do lạm phát cao, mặc dù có chính sách kiềm chế nhưng cũng không thể giải quyết  được gì, theo đó thì giá xăng tăng liên tục không ngừng thì kéo theo khác nhiều thứ tăng. Nhưng nói thật cái gì cũng tăng chỉ có lương là không tăng nên chúng ta mới vất vả thôi...

(mà hok biết nói những chuyện này có vi phạm chính sách quy định gì gì ở diễn đàn không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

424#
Đăng lúc 10-8-2013 09:04:15 | Xem tất
purpletulips gửi lúc 10-8-2013 03:48
:)) cái chuyện tình ái lăng nhăng trong công sở thì hãng mình không có cấm (có nh ...

Ưh, sếp mình nói chung là rất rất thoải mái nhưng lâu lâu cũng hay la sảng lắm nhưng mình làm lâu rồi nên thấy riết quen. Lúc nào có bão thì mình tránh liền, pom mà ném ra ai  chụp thì chụp, ai muốn cưa thì cưa còn mình tìm chổ tránh cho an toàn.

Bên đó cũng có phân chia nhân sự cho mấy khâu này thấy cũng hay hay, bên này thì mình thấy nhân sự thi thoảng giải quyết nhiều về mấy vấn đề lương bổng, chính sách của nhân viên là nhiều, giải thích về mấy cái luật lao động hay nội quy công ty thôi, chứ mấy vấn đề tình cảm lại thuộc phạm trù cá nhân nên ít ai can thiệp lắm (hầu như là không luôn).

Thật là mua cho nhiều rồi đem bỏ hết, thật là Nói chung mình không biết giá cả bên đó nhưng bên này gần đây giá cả tăng cao nhưng nếu biết chổ ăn uống thì thật ra cũng không đến nỗi nào, đôi khi cũng vừa túi tiền nhưng phải chịu khó sưu tập truy lùng kìa... Còn mấy cái tăng giống như là điện nước, mạng cáp... rồi nhiều thừ theo vận chuyển mà tăng đôi khi mình không đỡ được

Nói cũng không thì bàn luận về chính trị, tôn giáo vậy thì cũng chẳng phạm quy gì nhỉ???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

425#
Đăng lúc 10-8-2013 15:01:16 | Xem tất
purpletulips gửi lúc 10-8-2013 14:21
đi làm thì chỉ cầu mong gặp sếp biết điều thoải mái... xử sự phân minh thôi... c ...

ha ha... có chuyện này nữa hả? Mình đúng là mở mang tầm mắt rồi Chưa bao giờ nghĩ lại có chuyện vậy xảy ra...
Đúng là đau đầu thiệt đóỞ VN thì chắc không có chuyện công ty nào tự nhiên lại xây thêm một nhà vệ sinh cho mấy chuyện này đâu Nhưng  mà vì mấy người công nhân kia cũng thiệt tình, sao lại tự nhiên kỳ thị như vậy??? Nhưng mà ngẫm lại thì họ lại đang tạo công ăn việc làm cho Tulip đó chứ

Ở Vn thì chẳng ai xách mấy chuyện này đi kiện tụng đâu, vì bên đó về vấn đề giới tính thứ 3 có thể là bình thường, ở đây thì tuy không còn kỳ thị nhưng mỗi người vẫn muốn giữ cho riêng mình, cho thể diện gia đình...  

À nói đến vấn đề tình cảm lăng nhăng thì mới có chuyện thế này, hôm trước công ty mình cũng vụ oánh ghen nha, mà là đánh ghen nhầm thế mới ghê. Chị kia đang ngồi trng nhà tự nhiên ở đâu quá trời người chạy vào đánh đánh đá đá xong nhìn lại phán một câu, " Chết rồi, đánh lộn người rồi" Vậy mà chỉ cũng hok có kiện tụng gì  lớn chỉ là họ bị phạt cảnh cáo thôi vì chỉ hok đủ phần trăm thương tật để kiện ... Tội này lại là vô ý gây thương tích nữa chứ... tụi mình bức xúc... mẹ chị đó lại nói " thôi năm xui tháng hạn, không tật nguyền là cảm ơn trời".. Tụi mình.. pótay...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

426#
Đăng lúc 10-8-2013 21:58:24 | Xem tất
GalaxyS5 gửi lúc 10-8-2013 18:25
Chào cả nhà tối  cuối tuần vui vẻ !
Tình hình là đã vào rồi thì em cũng tranh thủ  ...

Trùi tưởng em đọc tin gì, Đường là cao thật một trăm phần trăm chứ không khai gian đâu.

mà nếu có khai gian thì chắc là khai gioan giảm xuống bớt mấy phân để cho khỏi cảm thấy lêu khêu như cây sào trước gió thôi.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

427#
Đăng lúc 11-8-2013 19:51:07 | Xem tất
GalaxyS5 gửi lúc 10-8-2013 22:25
Hihih  Ss Đường có chiều  cao lý tướng ,  là niềm mơ ước của bao người đó ..vậy ...

Ss là ss thấy Đường gầy quá . Mặc dù ss biết là người mẫu dáng thường thì gầy chứ hon ai tròn trịa mũm mĩm hết. Nhưng gầy như vậy lỡ đứng trước gió bay mất thì làm thế nào??
Mà em nói ss mới nhìn lại đúng đó nha, toàn là sieu mỏng nam nữ hok hà. Chắc là vì model của nhóm bạn bè ấy mà
Đó là bên Hàn phải kê bục cho diễn viên nữ, chứ cao như Đường thì sợ phải kê bục cho diễn viên nam mất thôi. Nhớ lần tuyên truyền cho Phong Vân II, nói thật lúc đó Đường còn là lính mới, người ta lại chú ý đến chiều cao chênh lệch giữa Đường và Quách, nhiều phóng viên hỏi về chênh lệch chiều cao là cho Quách bực mình luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

428#
Đăng lúc 11-8-2013 20:09:17 | Xem tất
purpletulips gửi lúc 11-8-2013 02:37
thì lúc đó mình cũng hơi bất ngờ khi nhận được vụ này.  còn bực mình là chuy ...

Cái vụ đánh ghen đó cũng ầm ĩ một thời gian dài rồi cũng qua... Vì đương sự không muốn làm lớn chuyện... Nội tình thì mình không hỏi nhiều tại đó là chuyện cá nhân của người ta Nghe nói bên kia cũng có qua xin lỗi, thêm nữa thì cũng được liệt vào dạnh " Tai to mặt bự" nên bị hại cũng không làm gì được

Mấy cái bạn nói là hoạt động công ích đó hả?? Bên này thì chỉ có cảnh cáo phạt tiền hoặc nặng hơn thì ra tòa rồi phạt án tù treo hoặc giam giữ gì gì đó chứ hình như không có kiểu phạt như vậy..

Mà đúng là thấy anh chàng đó tội nghiệp thật... Giống như bị hắt hủi nhiều quá, tức nước thì vỡ bờ thôi. Nhưng những chuyện như thế này thì đầu tiên chắc là phải hòa giải hả? Sau không được thì mới dẫn ra nhiều phương án. Nói vậy thì Tulip học ngành gì? Luật hả?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

429#
Đăng lúc 11-8-2013 20:14:20 | Xem tất
khicautreo gửi lúc 11-8-2013 20:09
nàng nhắc anh Quachs Phú Thành làm ta nhớ cái hình dìm hàng này

Đó .. đó.. ta nói mà... Nàng ấy đã cao còn mần nguyên đôi guốc vậy...

Anh nào mà hok bực

Lúc đó nhớ phóng viên hỏi nhiều quá về chiều cao là anh Quách hok vui một chút nào...

Có một tấm hình và một đoạn phỏng vấn mặt ảnh quạu đeo... không cười nổi.. Mấy tấm này còn vui vẻ chán
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

430#
Đăng lúc 13-8-2013 11:03:00 | Xem tất
Cả nhà cho mình hỏi chút đi..

Mình muốn đổi Avatar nhưng sao hok đổi được vậy?

Cả nhà có ai bị tình trạng giống mình hok????

Bình luận

Ko ạ  Đăng lúc 13-8-2013 12:32 PM
ủa, sao ta vẫn thay đc ????  Đăng lúc 13-8-2013 11:21 AM
vậy chắc hôm nay kites bị gì rồi  Đăng lúc 13-8-2013 11:19 AM
nàng đổi hình tĩnh hay động?  Đăng lúc 13-8-2013 11:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách