Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Rocky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[888] Đường Mật - Trung tâm chém gió

[Lấy địa chỉ]
451#
Đăng lúc 11-1-2014 17:16:07 | Xem tất
purpletulips gửi lúc 11-1-2014 10:11 AM
mình thường thì ko đọc ngoại truyện trừ khi là viết về cuộc sống sau này của đ ...

Mình cũng thích đọc truyện có HE hơn, đọc SE thì đọc xong ám ảnh suốt hà. Nhớ lần mới mò mẫm đọc mình đọc Tướng quân lệnh - Thanh mai, có ba chương thôi phải công nhận hay mới đầu đọc hơi khó hiểu, đọc khúc giữa thì tưởng HE ai dè tới đoạn cuối thì là SE. Đọc xong ám ảnh mấy ngày. Sau này mình cũng toàn phải chú ý kỹ ban đầu xem để là HE hay SE, HE thì mới lội còn SE thì không. Vậy mà cũng sụp tiếp hố Phế hậu tướng quân, từ đó về sau là mình phải đọc vài chương đầu rồi lội về cuối xem chương cuối cùng phiên ngoại. Nếu là HE thì đọc còn không thì say goodbye liền.

Còn một loại kết thúc nữa là mình hok thích chính là OE, mình thấy kiểu cuối cùng đọc giả muốn viết thế nào thì viết, hoặc muốn nghĩ thế nào thì nghĩ. Khó chịu lắm nha.

Hôm nay về tiếp tục luyện Đạo tình, dạo này mình đọc lần mấy bộ nên hơi chậm tiến độ

Bình luận

không tham gia được. Mình qua năm bạn lắm, vả lại máy tính mình hư chưa sửa nên gặp khó khăn khi dịch bài...  Đăng lúc 31-1-2014 11:43 AM
nàng ới, bạn Mèo nhà Bông hỏi nàng có tham gia trans KNLD đc ko, ngày 1/2 chiếu trên đài Chiết Giang đấy  Đăng lúc 26-1-2014 09:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

452#
Đăng lúc 31-1-2014 11:37:48 | Xem tất
purpletulips gửi lúc 29-1-2014 08:59 AM
woaa... cuối cùng Kites cũng hoạt động lại rồi...  mấy ngày đầu vô ko được là ...

mấy hôm nay bận tết bận dọn nhà nên không chào mọi người được.

Bên này là mùng một tết bên đó Tulip có đón tết không vậy? Có chuẩn bị tết gì không? Có bánh chưng bánh tét dưa hành giống Việt Nam không vậy?

Mình luyện xong Đạo tình hôm giờ rồi. Tulip thấy có giống nét gì giống nhau giữa các nhân vật của 2 tác phẩm này không? Mình thì thấy tính cách hai nhân vật nam chính rất giống nhau, lạnh lùng tàn nhẫn bá đạo, cũng không biết nhận thức được cái gì gọi là tình yêu nhưng xác định cái gì là của mình thì không buông tay.

Mình thích tác phong viết của Chu Ngọc vì khi đọc truyện không nặng nề về tình cảm nam nữ, đỡ ép tim, đỡ mệt mỏi. Không giống tiểu thuyết tình yêu tay ba tay tư khác sướt mướt mệt mỏi.

ps: Chúc Tulip năm mới vui vẻ vạn sự như ý, an khang thịnh vượng nha.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

453#
Đăng lúc 31-1-2014 11:41:49 | Xem tất
Lời chúc mừng năm mới cho cả nhà Đường mật nha.  
Năm hết tết đến
Rước lộc vào nhà
Quà cáp bao la
Cả nhà no đủ
Vàng bạc đầy tủ
Gia chủ phát tài
Già trẻ gái trai
Sum vầy hạnh phúc
Cầu tài chúc phúc
Van sự bình an
Năm mới an khang
Giàu sang phú quý
Tiền xài mệt nghỉ
Sức khỏe dồi dào
Sự nghiệp bay cao
Lúc nào cũng vui vẻ.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
khicautreo + 5 Sugar's House lì xì đầu năm
tramvip.pro + 5 Chúc ss năm mới vui vẻ

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

454#
Đăng lúc 8-2-2014 10:24:14 | Xem tất
TVHT gửi lúc 31-1-2014 08:44 PM
Cho e 888 ké với ạ, e cũng đọc Ái phi tuyệt sắc nè ss, nhưng e đọc k hết, e đọc h ...

Ái phi thì ss đọc hết rồi. Đó là tác phẩm ngôn tình đầu tiên ss đọc, phải nói là dài dzã man  luôn nhưng mà hay. Ss cũng chịu khó đọc đi đọc lại mấy lần đó. Tuy là truyện vừa dài vừa ngược nhưng là HE nên xem như viên mãn.

Trong tất cả phiên ngoại thì PN về Thập nhất và Linh Hi là hay nhất, cũng cảm động nhất. Còn phiên ngoại đau lòng nhất chính là của Thập Nhị và Nguyệt Nha Nhi. Phiên ngoại buồn vui lẫn lộn thì có thể là của Thanh Thần và Đạm Tuyết. Còn về Thanh Vũ và Tịch Nhan là PN viên mãn nối tiếp cho toàn truyện trước đó.

Thật ra trogncacs nhân vật nam thì ss thích Hoàng Phủ Thanh Vũ, tuy là đoạn đầu thần bí, hơi khó hiểu về trạng thái tâm lý và tình cảm của nhân vật này ( những đây chính là sứ hút khiền mình tò mò muốn dọc để tìm hiểu) về sau thì những lý giải lại rất rõ ràng. Về nữ chính thì ss thấy tịch thất ra chỉ có mỗi sắc đẹp và múa hay chứ chanwgr còn tài nặng nào nữa, doạn đầu miêu tả Tịch Nhan ngang ngược, nghịch ngợm rất đáng yêu...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

455#
Đăng lúc 10-2-2014 17:03:51 | Xem tất
TVHT gửi lúc 8-2-2014 12:26 PM
Em cũng thích cặp Thập Nhất nhất, thiệt là nam chính e ức chế Thập Nhất nhất, nhưng ...

Chị cũng thích cách viết truyện của Đạm Nguyệt Tân Lương, viết ngược nhưng không bi mà mình đọc lại thấm từ từ.

Ss thì ngược lại ss thích Tịch Nhan nhất trong số bốn nữ chính, nhưng tình yêu giữa anh Bảy và Nhan Nhan ngay lú bắt đầu đã có quá nhiều khúc mắc, hiểu lầm và nghi ngờ nên từ đầu cho đến hết chính văn giữa Nhan Nhan và Thất ca luôn tồn tại mâu thuẫn, hiểu lầm. Thật ra thì Thất ca bị Nhan Nhan ngược và Nhan Nhan thì lại tự ngược chính bản thân mình.

Trong 4 nữ chính ngoài Nhan Nhan thì ss thích Linh Hi là hiểu chuyện nhất. Đạm Tuyết thì ấn tượng không nhiều lắm nhưng đây là nv nữ chính ss thấy chững chạc nhất, ss không thích Nguyệt Nha Nhi nhất nhưng đây lại là nữ chính đáng thương nhất. Tịch Nhan thì trẻ con nhất , có lẽ đã được Thất ca bảo bọc che chở quá kỹ càng nhưng vẫn có uy nhất. thích nhất là đoạn Tịch Nhan đánh Thập Nhị, rất thỏa mãn lòng người đọc nha.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

456#
Đăng lúc 11-2-2014 08:50:17 | Xem tất
TVHT gửi lúc 10-2-2014 06:58 PM
đúng r ak ss, cảm giác như Nhan Nhan tự ngược mình k à. Còn Nguyệt Nha Nhi e k thấy c ...

Thật ra 11 cũng rất yêu Mẫu Đơn, cũng muốn cưới Mẫu Đơn làm chính phi nhưng Mẫu Đơn không chịu vì thân phận hai người quá khác biệt. Sau này Mẫu Đơn vì cứu 11 mà chết nên tình yêu +  cảm kích = mù quáng, phần này chỉ nói ở chính văn thôi. Vì vậy mà em đọc PN của 11 và Linh Hi mới thấy 11 ngược Linh Hi đến tội nghiệp như vậy đó.

Nam Cung Ngự nhân vật này cũng rất hay nha, nhưng mà ss thấy như vậy lại hay, sự thâm tình của Nam Cung Ngự khó có nhân vật nam chính nào trong truyện so sánh được. Nếu như đọc đoạn đầu chính văn cảm thấy NCN xuất hiện như vật cản trở giữa anh 7 và Nhan Nhan thì càng đọc về sau, đặc biệt là lúc mất nước rồi lại theo về làm vương gia bên nước của anh 7 cũng vì Nhan Nhan thôi.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

457#
Đăng lúc 11-2-2014 16:57:39 | Xem tất
TVHT gửi lúc 11-2-2014 11:44 AM
Trước giờ em vẫn thích NCN lắm, thương cho mối tình đơn phương của NCN. Truyện nà ...

Ss cũng thích cách viết của tác giả này nhưng đúng là hình như chỉ có một tác phẩm này thôi.

Hôm trước có nghe bạn nào nói là có phần truyện tiếp theo của Bất Ly nữa nhưng không biết thông tin đó có chính xác hay ko?

Ss dạo này cũng không biết đọc truyện gì nữa rồi. Mà em có thì phong cách hài lãng mạn thì cũng có thể đọc ngôn tình của Ức Cẩm xem sao? Ss cũng có xem vài tác phẩm của tác giả này. Của Tùy Vũ An Nhi cũng khá hay, nhưng tùy tác phẩm có tác phẩm buồn, có tác phẩm hài hước nhẹ nhàng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

458#
Đăng lúc 13-2-2014 09:33:01 | Xem tất
purpletulips gửi lúc 13-2-2014 05:51 AM
dạo này hơi bận nên hong có giờ tán dóc cho vui cửa vui nhà

bên đây mình hon ...

Ay ya, bên này hết tết rồi bên đó bây giờ moiws trả lời tết.. khàkhaf .. là sao đây?

Thật ra tết nhà ai cũng có cái bánh để ăn cho có không khí tết, nhà mình mọi năm cũng có gói bánh nhưng năm nay bà ngoại lớn tuổi nên yếu rồi nên không gói được nữa, thế là nhà mình toàn phải đi mua bánh về ăn thôi. Mình lại bày gói bánh nếp ăn cho vui.

Mà mình thác mắc riêng tư một chút nha, bạn trai của Tulip là người Việt hay sao mà cũng thích gói bánh chưng bánh tét vậy?

thật ra thì ĐCT của Thú phi và Tề Mặc của Đạo Tình có tính cách lạnh lùng, bá đạo, không gần nữ sắc thì mình thấy chính là tiêu biểu của rất nhiều vai nam chính trong ngôn tình của tác giả khác chứ không riêng của Chu Ngọc (điển hình Hoàng Phủ Thanh Vũ, Thanh Dung của Ái phi mà Tulip đang đọc ấy) nhưng cái riêng của Chu Ngọc chính là cách miêu tả về ngoại hình và hành văn lạ, nhẹ nhàng và hài hước... Mình thấy trong Thú Phi thì miêu tả hoàn cảnh và bối cảnh của nhân vật chi tiết cụ thể hơn Đạo Tình.. Tề Mặc có thể lạnh lùng và không thể hiểu được cái gì gọi là bày tỏ tình cảm hơn ĐCT chính là Tề Mặc từ nhỏ đả mang trong mình sự hận thù, tự bản thân mình phải đơn độc đón đầu với những thế lực trong gia tộc có gốc rễ trăm năm.. trong khi ĐCT thì ngoài sự lạnh lùng và ham muốn xưng bá thiên hạ thì khong nhiêu sự hận thù cá nhân, cũng không đơn độc như Tề Mặc vì ĐCT còn có ĐCH chia sẻ và để bày tỏ tình cảm tình thân ruột thịt... Vì tình cảm nam nữ thì mình thấy cả hai cũng có lúc ngu ngơ hok biết bày tỏ thế nào cũng giống nhau đó chứ, chỉ là một người thì có nhiều người dám nói và nhiều tihnf địch hơn nên phải nhanh nhẹn hơn người kia một chút...

CÒn về Ly Tâm và Vân Khinh thì hoàn toàn không có gì để so sánh vì quá khác nhau đúng không? Một người là biểu tượng của hoàn hảo còn một người là biểu tượng của tật xấu

Mà nói thì mình cũng thích cả Sở Hình Thiên và Thánh Thiên Vực nữa nha. Cùng là phản diện nhưng Sở Hình Thiên và Tề Chi Khiêm mang đến hai cảm nhận khác nhau cho người đọc. Cùng là chính diện nhưng ĐCT và TTV cũng rất khác nhau/.

Mình cũng thấy cách xây dựng tình cảm nhân vật chính của Chu Ngọc rất đáng yêu, khiến người đọc không mệt mỏi nhưng vẫn cuốn hút, nhẹ nhàng nhưng sâu sắc, không hiểu lầm nhưng không hề mờ nhạt...

Mình cũng suy nghĩ là Tùy Tâm không biết như thế nào? Giống như chỉ là một nhân vật phụ được nhắc đến làm xúc tác thôi. Mình nghĩ Chu Ngọc muốn độc giả suy nghỉ theo chiều hướng của mình. Nhưgn có một đoạn phiên ngoại nói Lam Tư bận theo đuổi cô gái nào đó, mình nghĩ không biết Chu Ngọc có muốn nói đến Tùy Tâm không?.. (Sức tưởng tượng hơi phong phú...)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

459#
Đăng lúc 13-2-2014 10:51:55 | Xem tất
TVHT gửi lúc 12-2-2014 06:32 PM
em sẽ đọc thử, đó giờ e toàn đọc của Cố Mạn, Đường Thất thôi, e thích cách vi ...

Cố Mạn thì ss có đọc Bên em trọn đời vì nghe mọi người nói Hà Dĩ Thâm chính là tượng đài nam chính ngôn tình gì gì đó, còn Đường Thất thì ss từng đọc Thập Lí đào hoa thì trót mê cái thâm tình của Dạ Hoa.

Đồng Hoa cũn có thấy vài tác phẩm nhưng chưa có hứng thú để xem cho lắm.

À. Hôm qua ss có đọc tác phẩm Lang thang trong trái tim anh, đọc tựa đề không có gì đặc sắc, toàn câu chuyện là nút thắt được mở rồi lại thắt, nữ chính tự ngược, nam chính sạch và chung tình lại bị ngược, khi đọc cũng rất ức chế nhưng không thể cắt ngang mà khiến người đọc phải đọc từ đầu đến cuối để bắt kịp diễn biến và trạng thái tâm lý của nhân vật chính. Tuy vậy ss thấy đây lại là câu chuyện lại rất lắng đọng và sâu sắc, rất nên đọc. Nếu em thích thể loại ngược mà HE thì có thể xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

460#
Đăng lúc 13-2-2014 11:19:10 | Xem tất
purpletulips gửi lúc 13-2-2014 10:23 AM
thấy vẫn còn để hình chúc Tết thì vẫn còn bàn tán được mà  bạn trai mình l ...

Mình cũng nghĩ như Tulip, vì Chu Ngọc xác định ĐCT là nam chính nên để sự gặp gỡ của VK vàDDCT như đinh mệnh, và là sự gặp gỡ đầu tiên với nam nhân của VK sau khi trưởng thành. Mình cũng từng nghĩ nếu VK gặp SHT trước ĐCT thì có thể kẻ xưng bá thiên hạ phải đổi ngược lại. Mình nhớ mãi hình ảnh mà SHT có thể chạy nhưng vẫn quay về để tự thiêu cùng cả hoàng tộc của mình Chi tiết rất cảm động, nếu so sánh Tề CHi Khiêm tự tay tàn sát hoàng tộc thân thích đang ghê tởm hơn.

Đúng là ĐCT không lợi dụng VK dù chỉ một lần, mà là toàn tâm toàn ý bảo vệ VK nhất là lúc lăng mộ bị phong kín, thì sau khi ĐCH thoát ra ngoài thì còn lại cơ hội duy nhất ĐCT đã nhường lại cho VK, mình nghĩ cũng vì chi tiết đó mà VK về sau này đều rất tin tưởng tuyệt đối vào ĐCT. Mà các nhân vật nam khác cugnx rất đáng yêu nha Mình cũng thích tính cách dám nghĩ dám nói dám làm của Phi tình, có một chút tùy hứng nhưng không lố bịch khiến người đọc cảm nhận được sự đáng yêu hồn ngiên của nhân vật này...

Khi mình đọc cũng ko phỏng đoán về nhân vật Tùy Tâm nhiều, chỉ là mình nghĩ đây là một nhân vật phụ, góp phần nhỏ vào giải thích sự giao tình giữa Tề Mặc và Ly Tâm nên không cần giải thích nhiều.. Nhưng lúc nói Lam Tư bận theo đuổi một cô gái nào đó dưới cách nhìn của Ly Tâm mình mới nghĩ đến Tùy Tâm thôi. Mình không nghĩ là Tề Mặc thật sự muốn truy tìm Tùy Tâm mà chỉ muốn dọa Ly Tâm thôi.

Gần đây Yên chỉ có "Quảng cáo phong vân" đang chiếu trên cái đài nhỏ xíu nào đó (bên you tube có link đó), còn KNLD thì vẫn chưa có lịch chiếu cụ thể đâu. Hôm trước có nghe bạn Khỉ bảo 1-2 chiếu nhưng trước đó mình chẳng thấy họp báo công khai sẽ chiếu nên đoán là chưa chiếu đâu, vì theo thông thường những đài lớn khi trình chiếu một bộ phim hot nào dó sẽ có một cuộc họp báo và mọt show truyền hình công bố mà KNLD vừa là phim hot mà nghe đâu là đài Chiết giang mua bản quyền độc quyền thì càng không thể im hơi lặng tiếng mà công chiếu được.

Theo thông tin (chưa cụ thể nha) có thể trong năm nay sẽ công chiếu Phong Vân thiên địa, Nữ Nhân văn phòng và Kim Ngọc lương duyên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách