Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 20254|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nhật Kí Royallander](✿◠‿◠) Nơi trao gửi niềm tin.(✿◠‿◠)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 15-3-2013 00:33:05 | Xem tất
mấy ss ơi, hức hức, sao từ lúc cái Shani nó chuyển xèng cho em, e post nhảm thế này, cmt thế này nó lại ko cộng điểm cho em nữa,sao chẳng thấy lên 1 tẹo nào luôn ý =.=
hay là Kites có luật gì mà e hok bik :((
huhu, lẽ nào nó bị đơ luôn r sao :((

Bình luận

ss cũng thấy luật tính điểm thay đổi thì phải, mỗi lần ss cafe thì +1$ còn comt thì hên xui, lúc +1$ lúc không :D  Đăng lúc 16-3-2013 12:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 21-3-2013 18:26:20 | Xem tất
nghe mấy ss nói chuyện mặc dù ko rõ là chuyện cụ thể gì nhưng có thể hiểu sơ sơ, có lẽ nói về gia đình...
đọc lướt thấy ss YKV có nói đến trách nhiệm, tự dưng em chột dạ...
thực ra dạo gần đây em đang chiến tranh lạnh với mẹ, trong 1 phút nóng vội, bực mình nên cãi nhau trận to, bây h mẹ giận mà em cũng ko phải là đứa dễ dàng nói đc lời xin lỗi... thật sự là tính em nóng quá, mà đã nóng lên thì cái gì cũng có thể nói được, thậm chí là làm tổn thương ng khác... nhiều lúc em biết thế nên mỗi lần cãi nhau là lại trốn vào phòng khóc chứ ko dám to tiếng, sợ có lỡ miệng nói ra điều gì ko phải sẽ khiến ng khác đau lòng... vậy mà ko hiểu sao hôm đó em lại ko làm thế =.=
em cũng có suy nghĩ, cũng biết lo lắng cho người khác... đã nhiều lần bình tâm và suy nghĩ kỹ thì sự thật rất rõ ràng luôn hiển hiện, ko ai có thể đối xử tốt vs mình như ng thân của mình... có những chuyện ng thân sẵn sàng làm cho mình trong khi ng khác chỉ có thể đứng nhìn mà thôi...
hai hôm nay thì tình hình đã ổn hơn, mẹ vs em đã nói chuyện lại nhưng vẫn còn gượng chứ ko ba la như lúc trc nữa...
thực sự là e rất bực mình mỗi khi nghe mẹ nói về bệnh tình của mình, mỗi lần bị đau mẹ toàn bảo: cứ để t chết đi cho rồi, đằng nào cũng phải chết... em bực mình và giận lắm, cho nên mới cố ý dùng những lời lẽ có phần hơi nặng nề để góp ý vs mẹ, bảo mẹ phải sống vì con cái... nếu có chuyện gì thì con cái đau lòng chứ còn ai vào đây nữa...
ng ta cũng bảo Đau đớn nhất là phải chứng kiến ng thân của mình đau khổ còn gì...
Phật dạy: Cái tội lớn nhất của con người là bất hiếu.
sự thật là em hok có bất hiếu mà, sao mẹ toàn dùng từ đó để nói em :((((( vì quan tâm mẹ nên đôi lúc nói hơi nặng thôi mà :((((

có lẽ từ h em sẽ ít nói lại, ng xưa ba la bô lô bao nhiu thì h phải kiệm lời lại mới đc... đỡ đau ng rồi đau mình :(

p/s: bt nhiều lại bị stress về tinh thần, fb thì ko dám viết, chỉ còn cách vào nhật ký thâu :))

Bình luận

mấy page trước là mọi người hỏi thăm động viên ss em ạ :) em thương mẹ nên mới nói vậy mà,mẹ em sẽ hiểu, k sao đâu, rùi từ từ sẽ trở lại như trc :)  Đăng lúc 21-3-2013 10:57 PM
uhm, ss hiểu, s cũng giống em đôi lúc ss còn hơn em tới nỗi stress nặng qua hai ngày là đỡ à. Cố lên đi em!  Đăng lúc 21-3-2013 07:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 22-3-2013 01:32:12 | Xem tất
cuncon87 gửi lúc 21-3-2013 20:03
@ leo: Tình hình ba mẹ sao rồi em, đọc thấy người yêu em cũng tâm lý quá ha {:4 ...

đúng á ss, em ko phải tuýp ng thích thể hiện tình cảm (mặc dù thuộc cung Song Ngư :))), em thương ai em toàn nói nặng lời thôi, như con bạn thân của em, em lo cho nó nhưng mà toàn chửi nó rầm rầm, la hết cái này đến cái kia :)) cho nên chuyên nói lời xin lỗi khó kinh khủng, em chưa bao giờ nói câu đó luôn ý, toàn phải gửi tin nhắn thôi :|

đúng là ba mẹ dù có nói gì, la mắng gì thì vẫn là ba mẹ mình, trong những câu mắng của mẹ em, em thích nhất câu này: T sinh ra m, mang nặng đẻ đau thế mà giờ t la m 1câu cũng ko đc à? Nói thật lúc nghe câu đó em thấy vui chứ ko có giận mẹ =)) Nghe giọng điệu như trẻ con, cái kiểu như bạn bè, T làm đủ thứ cho m, cho m mượn cái này, cái kia, mà h nói nói nặng m mấy câu ko đc à =)) Cho nên sau này em mới rút kinh nghiệm, từ đó đến nay mỗi lần mẹ la là chỉ im lặng nghe, ko có cãi (trừ cái bữa hôm nọ =.=), để mẹ nói đã r thì thôi, sau này vẫn hòa bt, chứ nếu cứ làm căng, cãi tới cùng thì èo, lúc nóng nảy nói nhiều câu ba chấm lắm. Cũng hên hôm nọ em cãi đúng 1 câu, xong là im bặt nên h mới hòa nhanh thế này :))
hôm qua lúc lượn lờ trên fb của Hội yêu TVB, có câu này e thích quá: Giận là đem lỗi lầm của người để hạnh hạ bản thân mình. Thấy quá đúng luôn ý, hắc hắc. Cho nên là chẳng việc gì phải giận ai cả. Em là đứa ko bik giận là gì luôn =))) chưa bao h có cảm giác này (đv bạn bè)

@Leo: vậy là chuyện gia đình ss ạ :) Em ko rõ là chuyện gì nhưng vẫn hi vọng mọi điều tốt đẹp cho gia đình ss nha. Gia đình là số 1 mà :)

Bình luận

giờ cũng tạm ổn rùi em ạ, thanks em nhé :) em cũng vậy ha ^^  Đăng lúc 22-3-2013 07:01 PM
người như ss e mình, có thương ai người ta cũng chẳng biết đc, có lẽ phải nên thay đổi thật em ah ^^  Đăng lúc 22-3-2013 06:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 20-5-2013 22:40:47 | Xem tất
em nói chớ bữa nay quá chi là bức xúc, đủ thử chuyện cả =.=

đầu tiên là sáng ra đang ngồi ôm lap gõ gõ, học hành chăm chỉ, thì tự dưng thấy nhớ nhớ nên click chuột vào chỗ đó <mn bik chỗ nào r nha> đang lướt rất chi là ngon trớn, tự dưng phải dừng lại phát 1 chỉ vì cái cmt dở người của kẻ-ai-cũng-bik-là-ai đó, ng ấy bảo cái hội cứ làm chuyện nó ầm ầm lên trong khi nhà nhà người ta thấy bình thường

E nói chớ xin lỗi người ạ, vì người ta đâu có phải ng trong cuộc mà đc lắm lời nhiều chuyện, ko hiểu gì thì tất nhiên phải im như thóc mà nghe, chứ chẳng lẽ ko bik gì mà cũng bô bô vào nói, rõ để cho thiên hạ nó cười à mà rõ thì cái ng ấy chắc cũng thiên hạ cười vào mũi mình lắm ý đã sai từ lưa hột dưa mà còn cứ cứng miệng: mấy bạn thặc nà nhạy cảm, mấy bạn thặc nà dễ hiểu lầm Mấy cái người này là chỉ bik adua thôi, ko có biết cái gì gọi là dựa cột mà nghe đâu, cứ gọi là phán như thánh, đểu đến thế là cùng Ai đời quen nhau đc mới có mấy tháng, nói chuyện cũng mới đc chưa đến 10 lần, vại mà bây giờ lại bô bô: you là đồ phản bội, là con cún ăn xong ko thèm ngó mặt chủ nực cười quá cơ ý Em cười vào mặt bữa h mà h vẫn muốn cười đây lày

còn cái chiện tối nay =.= vừa lên fb đã nhận đc cái tn ib của con nhỏ cùng lớp, e đã đoán từ trc là chung nhóm vs nó thể nào cũng có chuyện mà =.= từ nhà e lên trg r lại từ trường về nhà là mất hết 1 tiếng rồi, vs 1 tiêgns đó e làm đc đủ thứ chuyện trên đời, zậy mà nó coi như hơn 10 phút đi đi về về, mình bảo để tiện cho chuyện học hành thì nó lại bảo Học hành mà tiện vs ko tiện =.= Đến cả thầy cô lúc bảo SV đi học bù cũng đều nghĩ cho SV, xem học h nào thì hợp lý chứ có ai đùng đùng như nó ko =.= thặc nà... h e đi ngủ đó... chán chết!!!

pp các ss thân yêu!!!

Bình luận

ko cần chấp với dạng cuồng tự sướng em ạ :))  Đăng lúc 23-5-2013 04:41 PM
thui kệ nó em, quan tâm làm j cho thêm stress, học nhóm gặp đứa như thế xui thật, nhưng lỡ gặp rùi cũng nên cố gắng chút, nhẹ nhàng thuyết phục nó xem sao, fighting^^   Đăng lúc 21-5-2013 10:55 PM
ss đọc rồi, loại ng như nó..mình hơm chấp làm j e ợ :))  Đăng lúc 21-5-2013 08:18 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +4 Thu lại Lý do
yeukhangvy_89 + 4 ôm e cái..cho đỡ bức bối nhá :)).

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 9-7-2013 17:28:36 | Xem tất
hôm nai vừa thấy zui vừa thấy chán...

mà cái sự chán nó sinh ra từ cái việc ko có tiền =.=

tiền nó có sức mạnh ghê gớm thế sao hả trời :| có lẽ nó là 1 trong những động lực khiến con người phấn đấu... h mình chỉ muốn có thật nhiều tiền thâu... hiu hiu

p/s: muốn thay nhiều avat cùng 1 lúc quá đi à :((( mình có nhiều hình muốn show :|
hôm nai buồn ngủ lắm @_@

Bình luận

giờ ráng học để học xong là sớm có nhìu tiền lun em ^^  Đăng lúc 11-7-2013 11:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-7-2013 23:38:21 | Xem tất
có thật là con người đã sống là phải có ước mơ ko????

suốt ngày mình cứ nghe ng ta ca cái bài Khát vọng thương lưu - đã sống là phải mơ!!!

nếu vậy thì cái cuộc đời mình đang tồn tại và hiện diện ở đây ko đc gọi là sống sao

thật sự bây giờ mình cảm thấy hụt hẫng và mệt mỏi lắm...

mình ko phải là đứa đc mn kỳ vọng... trước nay vẫn đều như vậy...

cấp 1.. học hành kém tắm, bảng cửu chương đọc mãi ko thuộc, cô chú chán nản, chị em họ ngán ngẩm

cấp 2.. điểm số bình thường, hsg 2 năm đầu nhưng chẳng ai thèm ngó, chán nản mình bỏ cuộc, rớt hạng ngay trong 2 năm tiếp theo

đký trường cấp 3.. ko một ai quan tâm ngó ngàng... khái niệm mình tồn tại dần biến mất, thay vào đó chỉ là suy nghĩ, sao cũng được, mình vô hình mà... nhút nhát nên ko dám đký trường điểm... rốt cuộc điểm dư ra lại cao hơn điểm chuẩn của trường

cấp 3.. điểm cao ấy... họ cho đó là sự may mắn :) ... suốt 3 năm đó... tiếp tục bỏ bê, lê thê ở mãi hạng TB, ko thèm nhích... biến cố năm lớp 12 càng làm mình suy sụp... mọi thứ ko hề đơn giản, csống khó khăn... lại bỏ... ko muốn tin tưởng vào ai nữa...

đký thi đhọc... phó mặc tất cả...

rớt NV1.. mọi người cười :) đậu NV2.. mọi người cười :)

học bổng từng kỳ... kệ

đã bảo là ko có mục đích sống r mà nhỉ???

gọi thế giới ảo, thế giới mạng, nơi mình cảm thấy tự tin và an toàn nhất là nhảm nhí, tốn thời gian, vô bổ

gọi bạn online của mình là kẻ lừa đảo

bảo mình sao ko tập trung học mà suốt ngày phim ảnh...

tại sao mình phải vùi đầu vào phim sao??? ở đó có csống mà mình muốn nhìn thấy, muốn tưởng tượng, cảm thấy dễ chịu hơn khi nhìn thấy họ, đó là điều mình muốn...

giờ chỉ thấy lo cho ba mẹ và em trai mà thôi

ko buông tay đến h phút này cũng vì gia đình... lần sau gặp tôi làm ơn đừng cười nụ cười ấy nữa!

Bình luận

em có thấy cái thread Lưu Khải Uy đâu không cưng, sao nó mất tiu rồi?  Đăng lúc 31-7-2013 08:06 PM
http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=344928&page=23#pid6631327 ^^  Đăng lúc 31-7-2013 12:28 PM
ờ, chắc nó sợ ko ai biết nên phải gào lên với em :)  Đăng lúc 25-7-2013 11:29 PM
ss thấy trên face rồi em, cái loại muốn tỏ ra hiếu lễ đủ đường đó thì nhiều lắm, bảo chúng về nhà mà thể hiện :))  Đăng lúc 25-7-2013 10:47 PM
cảm ơn ss nhiều về lời khuyên :)  Đăng lúc 24-7-2013 10:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 9-1-2017 19:41:45 | Xem tất
Mới đó mà đã 2 năm trôi qua rồi, 2 năm lặng lẽ rời nhà để bước vào cuộc sống xô bồ, tấp nập ngoài kia. Lắm lúc cũng mong được bé lại thời còn học cấp 3 hay đại học để có nhiều thời gian hơn, tiếp tục ngắm trai, tiếp tục mày mò làm sub làm vid, cùng thâu đêm suốt sáng tám hươu tám vượn với cả nhà. Nhớ lắm khoảng thời gian ấy!
Giờ thì ai cũng có cuộc sống riêng, công việc, gia đình cũng thêm bộn bề, nên thời gian dành cho nhau cũng ít hẳn Nhưng mở cánh cửa này ra cứ giống như mở cánh cửa ký ức vậy, mọi thứ vẫn vẹn nguyên và đầy cảm xúc như vậy
Mấy tuần nay em đang rất mệt mỏi với công việc và chuyện tình cảm Cảm thấy mọi thứ đều nặng nề và không tìm được hướng giải quyết Thêm chuyện tình cảm đau đầu nữa Rốt cuộc tình yêu là cái thứ gì vậy nhỉ, òa òa... Có ai sống cả đời mà không cần tình yêu nam nữ ko nhỉ )))  
Những lúc buồn thế này mà có 1 nơi để trút bầu tâm sự, để viết hết nỗi lòng thế này cũng ổn, chứ ko em lại tự kỷ lang thang bờ biển, tội em
Mây nay em cũng đang theo dõi fim Hàn xẻng Goblin, hay quá sức đi mất, sau cái bộ Mặt trời, giờ mới xem lại  phim Hàn ý, hí hí

Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ nhé!!!

Bình luận

Cố lên em nhé! Cuộc sống luôn có những chuyện vui buồn, nếu được thì hãy tìm một người đáng tin cậy để tâm sự sẽ ổn hơn.  Đăng lúc 11-1-2017 08:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách