Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: hoaquynh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tường nhà] TỐI NAY MÌNH BẬN NÊN KHÔNG CHƠI GAME- BÙ LẠI CÓ 1 MÓN QUÀ TẶNG CẢ NHÀ , ĐỌC CHÚ

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 23-7-2012 13:46:41 | Xem tất
Mình có một điểm yếu đó là sau khi đọc song một bbộ truyện nào đó mình thường quên luôn. nhưng lại có những bộ mà mình đọc 1 lần lại không thể quên. có những nhân vật để lại cho mình thật nhiều cảm xúc. Không biết đó là yêu hay hận n mình đang phân vân giữa Cao Phi của Một đêm, một ngày, một năm, một đời hay Lý Thừa Ngân của Đông Cung

Bình luận

hế hế. tỷ gửi rồi đó nha. đọc song đừng cười tỷ đó  Đăng lúc 24-7-2012 11:05 AM
thế thì viết cả 2 anh đi tỷ ^^  Đăng lúc 24-7-2012 09:45 AM
hihi, theo mình thấy thì bạn cứ viết ra cảm xúc của mình để mọi người cùng được thưởng thức đi!  Đăng lúc 23-7-2012 02:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-7-2012 16:05:08 | Xem tất
lieukydoanh gửi lúc 23-7-2012 13:46
Mình có một điểm yếu đó là sau khi đọc song một bbộ truyện nào đó mình thường qu ...

mai nhá
. tại chiều nay công ty mình có nhiều việc
, lên ko tranh thủ được. xếp cứ kè kè bên cạnh ấy

Bình luận

bạn cứ viết đi :)  Đăng lúc 23-7-2012 11:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 24-7-2012 11:03:54 | Xem tất
                                       << Cao Phi>>
Bạn sẽ như thế nào nếu như có 1 ngày nào đó, có 1 người xuất hiện và phá huỷ đi mọi thứ mà bạn đang có? chir với 1 lý do: Cao Phi, em yêu anh
Bạn sẽ phải cư sử ra sao nếu như 1 ngày nào đó người mà bạn căm ghét nhất lại trở thành người nhà bạn, thành vợ chồng với bạn.
Cao Phi cũng vậy. Sự xuất hiện của Hà Du Cẩn như cơn ác mộng trong cuộc đời của anh. khiến anh phải từ bỏ hạnh phúc đang có với người con gái anh yêu để bước vào cuộc hôn nhân với cô
Anh hận cô. đó là điều đường nhiên mà bất cứ ai cũng cố thẻ hiểu. Nhưng thật tiếc quá. Hà Du Cẩn ngoài việc yeu anh và chiếm đoạt anh ra cô lại chẳng biết làm gì để thây đổi suy nghĩ của anh về cô.
Cao phi cũng vậy. anh đã sống quen với suy nghĩ rằng cả đời này sẽ sống để dằn vặt cô, sẽ sống trong khinh bỉ cô, nhưng mà hình như thượng đế không cho anh được làm điều ấy. Hà Du Cẩn bị bệnh, cô bị ung thư giai đoạn cuối mất rồi.
Cảm giác của anh lúc ấy là gì?. tôi cũng rất muốn biết, là vui mừng, là hụt hẫng hay ko là gì hết.
Người mà bạn định dành cả đời để mà châm chọc, nhiếc móc lại sắp bỏ bạn mà đi, Cao phi ko biét phải làm gì hết. buổi sáng khi thức giấc ko còn phải giả vờ ngủ để trốn tránh cái hôn từ cô và câu nói quen thuộc. Cao phi em yêu anh, không còn phải trốn nhiều hàng động của cô nữa vì cô ko còn nhiều sức lực để làm như vậy nữa, có thể điều đó khiến anh hoảng sợ. Vậy lên khi ko tìm thấy cô anh rất lo sợ, khi nhìn thấy những giọt máu chảy ra từ mũi cô anh lại giả vờ như ko thấy để rồi hoảng loạn lao vào cô kiếm tìm cảm giác quen thuộc, run rẩy ôm chặt cô như sợ cô sẽ tan biến.
Cuối cùng Hà Du Cẩn vẫn phải ra đi mãi mãi. anh đã thề rằng đời đời kiếp kiếp ko bao giờ yêu cô, thật vạy đến tận lúc cô mất anh vẫn không nói yêu cô hay tin mình yêu cô. Chỉ là anh thấy trống rỗng, chỉ là anh thấy đau đến đứt ruột đứt gan vậy thôi.
Cô muốn anh sống bình an, hạnh phúc lên anh đã cố gắng sống như vậy. gần 4 năm sau anh kết hôn lần hai, chẳng phải vì cô muón anh hạnh phúc sao. lên anh đã kết hôn đã cố gắng "sống" như bao người khác. Chỉ là thi thoảng anh mới nhớ đến cô thôi, lúc anh mua nhẫn kết hôn, khi nhà cô bị mất trộm anh nhớ rõ đến từng ngày, từng tháng từng năm cô đã rời xa,  lúc anh và vợ anh ân ái, lúc anh đưa vợ anh đi khám thai....
, Cao phi vẫn cố làm theo mong muốn của a Du mà, không phải sao. Chỉ có điều không ai có thể biết trước tương lai. Cao Phi cũng bị bệnh, người vợ hiện tại của anh nói anh bị mộng du nhưng anh ko tin, tôi thì lại tin. đúng Cao Phi của Hà Du Cẩn bị mộng du, phải là nỗi đau bị đè nén như thế nào mới có thể khiến cho một người sống trong lí trí như anh thành ra như vậy, phải chìm vào giấc mộng để huyễn hoắc bản thân rằng người ấy còn sống, rằng bọn họ vẫn đang sống với nhau.
Phải là nỗi đau như thế nào để ban ngày khi anh"tỉnh" , "anh biết", anh "chấp nhận' rằng cô đã mất vẫn khiến anh rơi lệ khi nhớ đến cô. khiến anh ao ước giữa anh và cô có 1 đứa con. anh chỉ cần đó là con của cô thôi. nỗi đau đó chắc hẳn phải lớn lắm lên anh không sao thoát ra được cơn mộng du ấy. nó khiến anh phải ly hôn với người vợ hiện tại nhưng hình như anh ko hối tiếc lắm thì phải. Cao phi nhẹ nhõm vì đc trở về nhà cũ để " sống" cùng a Du
Khi tai nạn sảy ra anh hoàn toàn có thể thoát ra nhưng anh lại không làm như vậy. Cao Phi đành chờ đợi nó, chờ đợi cái kết mà anh mong muốn. Hà Du Cẩn muốn anh bình an, khoái lạc mà sống tiếp anh đã đồng ý với cô lên anh ko thể nuốt lời mà đi tìm cô được. nhưng ông trời hình như lần này đã thương anh thì phải. anh đã có thể gặp cô mà sợ cô trách anh không giữ lời, không phải sao.
Bạn có tin có kiếp sau không?
Bạn có nghĩ họ sẽ gặp đc nhau ko?
Tôi thì lại tin là có. Khi còn sống mong muốn duy nhất của A Du là yêu và đc ở bên Cao Phi, còn Cao Phi anh làm ra bao nhiêu việc như vậy là vì sao?. Chẳng phải là để gặp lại A Du sao

Bình luận

hắc hắc. lúc aý tớ mới bị bà trưởng phòng oanh tạc lên cảm xúc có chút hõn độn ấy mà  Đăng lúc 25-7-2012 07:42 AM
cảm của mình. Đúng là khi mất đi con người ta mới biết hối tiếc mới biết quý trọng  Đăng lúc 24-7-2012 08:51 PM
tớ mới đọc được một tí truyện này và nhảy đến đoạn cuối, tóm lại cũng là một HE cho 2 người, chỉ trách Cao Phi quá cố chấp khi không thừa nhận tình  Đăng lúc 24-7-2012 08:50 PM
mặc dù tớ chưa đọc truyện này, nhưng thấy cậu cảm thán ghê quá! Những điều quý giá ấy chỉ được trân trọng khi con người ta đánh mất  Đăng lúc 24-7-2012 05:47 PM
nhận bài, iu cậu nhìu lém ^ ^  Đăng lúc 24-7-2012 11:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-7-2012 15:46:50 | Xem tất
    Có con cáo nhỏ cô đơn
    Ngồi trên cồn cát một mình ngắm trăng
    Nào đâu cáo muốn ngắm trăng
    Cáo ngồi chờ đợi cô nàng chăn dê

Có con cáo nhỏ bơ vơ
    Ngồi trên cồn cát thẩn thơ sưởi mình
    Nào đâu cáo muốn sưởi mình
    Cáo đợi cô mình cưỡi ngựa đi ngang

Đợi chờ năm tháng võ vàng
    Người đâu chẳng thấy, cát vàng vẫn bay.

Trích : Đông Cung
                                                                                      T/G: Phỉ Ngã Tư Tồn

Rảnh rỗi sinh nông nổi. ngồi không có việc j làm lôi Đông Cung ra tự kỷ, kết quả là khóc tutu.
mấy ss làm cùng hỏi mày đau ở đau à? hay bla bla bla...
Khi  nhận đc câu trả lời các chị sém té ghế, chê mình "đọc nhiều qua hoá lậm "

Bình luận

hờ hờ. không sao, không sao. người nhà mình cả mà :)  Đăng lúc 1-8-2012 04:19 PM
sr bạn, mình mắt hoa tưởng nhầm post này của Thỏ.  Đăng lúc 1-8-2012 04:16 PM
Hôm qua ss mới đọc lại mấy chap đầu vui tươi, đoạn sau buồn ko đọc nên chuyển qua đọc lại Thập lý Đào Hoa. :))  Đăng lúc 1-8-2012 04:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-7-2012 15:58:00 | Xem tất
mọi người  buổi tối chơi vui nhỉ. keke buổi tối ta ko đc dung máy tính lên ko tham gia cùng cả nhà đc

Bình luận

ừm, ko sao ^ ^,cậu ung hộ là đc òi mà ^ ^  Đăng lúc 1-8-2012 12:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 1-8-2012 16:21:35 | Xem tất

không chịu đâu. huhu
tối ta không được dùng máy tính a

Bình luận

sao đen thế  Đăng lúc 1-8-2012 04:36 PM
ờ. mà không biết có bác nào làm "NĂM THÁNG LÀ ĐOÁ HOA NỞ 2 LẦN" chưa bạn nhể. mình mới down bộ đó nhưng mà chưa đọc  Đăng lúc 1-8-2012 04:35 PM
khổ thía, mà cậu tìm đc bài nào hay để tớ mần clip chưa, tìm đi ^ ^  Đăng lúc 1-8-2012 04:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-8-2012 16:46:20 | Xem tất
hế hế
mềnh nhận được tiền ròi,
hắc hắc tí về phải mua kẹo ăn mới được

Bình luận

HẾ HẾ. Cái đó là mơ ngủ giữa ban ngày đó nàng ah.  Đăng lúc 2-8-2012 08:53 AM
chưa rì đã đi ngủ là sao ^ ^  Đăng lúc 1-8-2012 07:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo