Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nhutphonglin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Động Phòng Hoa Chúc Sát Vách | Diệp Lạc Vô Tâm (Rebeta

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 6-7-2012 17:09:02 | Xem tất
Mình đang đọc ĐPHC lần thứ 2. Đọc rồi đọc lại vẫn thấy cảm xúc thật mãnh liệt. Cảm giác cảm nhận được thế nào là tình yêu khắc cốt ghi tâm, ghi lòng tạc dạ.
* X; ~' P5 J% q- [' ^! X©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mình xin gửi đến tác giả Diệp Lạc Vô Tâm và các editor Nhutphonglin, Banhmatong lời cảm ơn chân thành nhất.

Bình luận

Hihi. OKIE, mình sẽ suy nghĩ về việc biết bài bình như lời dụ của Ong. Một lần nữa mình cảm ơn Ong và Lin nhé! Truyện thực sự rất hay! :)  Đăng lúc 9-7-2012 08:15 AM
thanks bạn, cảm xúc thật mãnh liệt thì viết bài bình đi bạn, hí hí cái này là Ong ra mặt dụ bạn lun đó!!  Đăng lúc 6-7-2012 06:46 PM
Bạn đọc mà thích là biên tập vui rồi  Đăng lúc 6-7-2012 05:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 9-7-2012 08:42:24 | Xem tất
Sau khi suy nghĩ về lời dụ của Ong, TieuBach quyết định post một số cảm nhận của TieuBach về truyện Động Phòng Hoa Chúc, tuy nhiên TieuBach cũng không coi đó là bài bình luận đâu nha, chỉ là cảm nhận của riêng của TieuBach thôi:
2 ?$ \! s' q0 \, |©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | . b9 T7 U9 N) V. e1 E3 tAll rights reserved
BÀI BÌNH LUẬN
©2024 Kites.vn | 0 Q" g* d3 ]0 j; ~7 d. mAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 j0 A$ @+ I3 Y" H  q( X

©2024 Kites.vn | All rights reserved! W: R; r" ?& l4 n' l& l; [: f2 y
Động phòng hoa chúc sát vách – Diệp Lạc Vô Tâm.

- G" D; B$ @; N/ q4 H©2024 Kites.vn | All rights reserved
$ h  l+ U+ X8 g; K" q% [; ~- G: t©2024 Kites.vn | All rights reserved
TieuBach xin mượn những câu nói trong truyện để nói lên cảm nhận của mình, và những câu nói này, TieuBach cảm thấy thật sự rất tâm đắc. :)
, c1 {0 k6 v( |% I. ]& Z# g9 o- x©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved8 k/ o1 b9 d+ m( V/ E3 [
Nếu thật sự yêu một người, dẫu trời có sập xuống, cũng sẽ không bao giờ buông tay!
7 w: H. V" W9 u* A1 |" Y( c©2024 Kites.vn | All rights reserved
Vốn dĩ, có một số thứ, khi ta đã nếm qua… sẽ trở nên nghiện.
©2024 Kites.vn | 7 B1 n. w2 b4 F  aAll rights reserved
Cái gì là tình yêu khắc cốt ghi tâm?
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 a; {* e9 a- W% F8 }3 K9 R
Tình yêu kiên định chân chính, là không hề có sự cân nhắc hay do dự dù chỉ một giây. Mà tình yêu đã không kiên định rồi thì chỉ cần đẩy nhẹ là nó cũng có thể sụp đổ…
©2024 Kites.vn | , R- C' k! ^. z. l  m+ AAll rights reserved
Có loại người, có hận, có oán, nhưng vẫn làm cho bạn yêu, bởi vì người đó đã hết lòng hết dạ mà yêu bạn.

©2024 Kites.vn | All rights reserved( D% R; n* ?: Q
©2024 Kites.vn | All rights reserved* _2 c4 T, ^  S! Q. ]
Diệp Chính Thần lại vô cùng mờ ám: “Thực ra, có một số kinh nghiệm không thể truyền thụ được… Đa số phụ nữ đều rất cảm tính, có một số việc, chỉ có thể cùng làm với người đàn ông mình thích thì mới đem lại sự hạnh phúc…..”. “Tôi có thể cho cô ấy thứ hạnh phúc thực sự, mà bất kì một người đàn ông nào cũng không thể thực hiện được….”
©2024 Kites.vn | * G& [9 p. P/ m8 F0 b' m+ g! r6 FAll rights reserved
3 k9 G% g( p" m6 @©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đọc những đoạn sau và ghép nối lại, TieuBach cười không thể ngậm miệng vào được. Có những chuyện, nói ra chỉ có người trong cuộc mới có thể hiểu được ý nghĩa sâu xa thực sự của nó, mà bản thân người ngoài cuộc thì không thể hiểu được:
' M6 b1 _0 a% w# e! E1 S©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 Q2 G' i* H7 a1 d, r1 E
“Hay là em mời anh dạy kèm cho em đi, anh đảm bảo em sẽ qua được.”
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 Z/ M( w( _% x( U  o
“Thật không?!” Tại sao cô không nghĩ đến?
©2024 Kites.vn | All rights reserved, r$ c+ _/ [0 ?. R; g8 H
“Trước tiên chúng ta thỏa thuận về khoản học phí đi. Anh thu phí rất phải chăng, một lần… Một chương…”
©2024 Kites.vn | All rights reserved; F- n* k  ~3 F  }4 p
“Nếu em không qua thì sao?” Chẳng phải em lỗ vốn sao.
©2024 Kites.vn | All rights reserved- Z) I4 b" h0 T. a
“Anh sẽ trả lại cho em… Một chương, hai lần.” ...
©2024 Kites.vn |   J& ~' U6 m* ~# B4 s- U" MAll rights reserved
% ^* h( c) L5 @7 K; g  u©2024 Kites.vn | All rights reserved
Diệp Chính Thần giương giương đôi mày tự đắc, cười giả dối đến mức không thể nào giả dối hơn được nữa: “Đáng tiếc là năm đó em đi quá vội, không cho anh một cơ hội đi tiễn, hay nói cách khác, anh đã nuối tiếc rất lâu, sau đó còn thường xuyên nói với sư tẩu của em rằng: Con bé nha đầu nói đi là đi, thực sự là làm cho người ta lo lắng… Nhất là, cô ấy vẫn còn thiếu anh học phí dạy kèm hai mươi chín chương, cũng không biết đến khi nào mới có thể trả cho anh.”
©2024 Kites.vn | 3 r  o/ B' K+ p0 t. @5 s$ S  e  bAll rights reserved
Nhắc đến học phí dạy kèm, một dòng máu nóng từ bụng của Bạc Băng xông thẳng lên đầu, cô phải cố gắng cắn răng nuốt xuống.
©2024 Kites.vn |   f: E4 w* t% H! k0 D' O2 wAll rights reserved
Diệp Chính Thần cong miệng cười, bổ sung thêm một câu: “Không tin em hỏi sư tẩu của em đi.”
) P- \- J3 S* x- T$ _/ f( l©2024 Kites.vn | All rights reserved
Bạc Băng thực sự muốn hỏi, nếu anh thực sự đã từng nói với Dụ Nhân những lời như vậy, cô ngay cả nằm mơ cũng có thể mỉm cười!

©2024 Kites.vn | 1 F' o$ V/ i- iAll rights reserved
©2024 Kites.vn | 8 R2 }2 D" Z2 {4 U5 [+ iAll rights reserved
Bài hát "Yêu" rất hợp với truyện này. Về ca từ, giai điệu, tất cả đều da diết, sâu lắng giống như tình cảm của Bạc Băng và Diệp Chính Thần dành cho nhau.
! D( D% m: I7 F" m! s, t5 w©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved! b7 ^2 z. Z0 x$ i" C1 z( d
"Có trời mới biết được, anh trong em quan trọng đến nhường nào
3 k; o4 T2 t; ^% e" n7 ]% k* _3 c©2024 Kites.vn | All rights reserved
Có trời mới biết được, anh yêu em chân thành biết bao nhiêu"

Bình luận

BÀI BÌNH LUẬN số 8, oa oa oa mừng quá!  Đăng lúc 9-7-2012 09:28 PM
OKIE Ong. TieuBach thêm từ BÀI BÌNH LUẬN vào rồi.  Đăng lúc 9-7-2012 01:52 PM
ko lo lắng j đâu bạn, cứ mạnh dạn tham gia, bài bình luận là viết cảm nhận của mình mà, bạn thêm vô để mình đánh số nha!  Đăng lúc 9-7-2012 12:02 PM
bạn tham gia viết bình luận thì thêm từ BÀI BÌNH LUẬN vô để mình đánh số nha!  Đăng lúc 9-7-2012 11:57 AM
Cám ơn bạn. Sis Ong đâu? zô đánh dấu bài bình kìa.  Đăng lúc 9-7-2012 08:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-7-2012 12:08:44 | Xem tất
Mình nhớ là có 1 bạn từng viết rằng, nếu các truyện của Tâm Tâm nếu đem dựng thành phim, ví dụ như truyện ĐPHC đây thì liệu ai có thể đóng được soái ca?
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 v8 P; z& g" B+ `7 v9 X
Mình ngày xưa từng xem phim kiếm hiệp rất nhiều, kể cả phim bộ hiện đại của Trung Quốc, Hồng Kông cũng xem nhiều, và mình nghĩ rằng, Cổ Thiên Lạc có thể đóng Diệp Chính Thần rất hợp. Mọi người từng biết đến diễn viên này chưa?

Bình luận

chậc chậc, ss Ong "rệp" qả hok hổ dah bô lão, lúc nào cũg chỉ chăm chăm lo cho cảh H thoai :))))))  Đăng lúc 16-7-2012 11:38 PM
tha cho chị đi Gà ơi, chị hiền lành lắm e  Đăng lúc 16-7-2012 10:32 PM
ss Ong hay ss với ss Lib đi làm cố vấn khoản này đc đấy :)) toàn đại sắc nữ mà :))  Đăng lúc 16-7-2012 09:45 PM
bộ nì mà ko có H thì hết hay rùi, hihihi  Đăng lúc 16-7-2012 09:44 PM
@Ong: TieuBach mới chỉ nghĩ đến hình tượng nhân vật thôi chứ quên chưa nghĩ đến cảnh H. Hihi. Đóng thành phim thì chắc cắt cảnh H là chắc chắn rồi, ko thì ...   Đăng lúc 16-7-2012 09:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách