Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 54567|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2009] 500 Days of summer

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 20-2-2012 02:44:06 | Xem tất
mình xem lại không biết không biết bao nhiêu lần bộ phim này, và thực sự tâm đắc về đoạn đối thoại giữa Tom và Summer cuối phim:
"I just kept thinking you was right, I did
it just wasn't me that you were right about..."

mình cứ bị ám ảnh bởi câu thoại đó, để rồi nghĩ đến cuộc sống ở ngoài đời thực đây...
cuối cùng, chẳng ai sai, chẳng ai có lỗi, chỉ là cứ cố gắng gán nhau vào những suy nghĩ, tâm niệm của riêng mình...để rồi lại trở nên thất vọng
chính điều đó khiến bạn có thể cảm thấy tức giận, thất vọng khi người khác không đáp ứng những nhu cầu của mình...trong tình yêu, nó dẫn đến bế tắc...
500 days of summer dù sao cũng mở ra một lối đi thoáng hơn cho những quan niệm cố hữu về các mối quan hệ, cụ thể là bản thân mình, ít ra cũng đặt ít áp lực hơn vào các mối quan hệ, điều này khiến cuộc sống trở nên dễ thở hơn, và mình có những khoảng lặng để nhìn mọi việc theo hướng lạc quan.
mình xem film này 1 lần, nhưng chính xác lúc down lại trên Kites và xem lại, mới là lúc nhận ra nhiều điều.
thật sự rất thích những bộ phim như thế này, hay One day...mình mong có thể tìm thấy ở Kites những bộ phim hay và ý nghĩa như thế này nhiều hơn nữa. cám ơn st nhiều!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách