Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 16943|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[EVENT] ♥ HAPPY BIRTHDAY BINNIE 25/9/2012 ♥LENG KENG LENG KENG!!!!

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 22-9-2012 12:02:46 | Xem tất
Nào thì mình cũng viết, phải đú với các cô em chứ
Tháng 9 là 1 tháng nhiều sự kiện
tính đi tính lại, thì sinh nhật những người quan trọng và gần gũi với chị rơi vào tháng 9 rất nhiều
nên nát óc để nghĩ quà, để cố gắng làm cho người ta 1 cái gì đấy đặc biệt.
3 cái sinh nhật lớn trong tháng 9 đã qua, giờ là sinh nhật của người quan trọng cuối cùng đây

Mỗi lần, các sự kiện lớn đến đều mang lại 1 cảm giác háo hức và rộn ràng. Năm nay sinh nhật Bin, chị lại ko thấy háo hức nữa, mà lại có cảm giác ấm cúng hơn. Có lẽ vì năm nay không thấy BTC vác chổi đi đòi bài thi, ko thấy đựa cạo đầu, bôi vôi, đuổi khỏi nhà nữa nên ko tức cười tới đau bụng. Thế nên mọi người cứ lặng lẽ chuẩn bị, cảm giác ấm cúng lan tỏa trong nhà, giống như sinh nhật một người thân vậy. À, sắp sinh nhật anh trai mình rồi, nên mua quà gì nhỉ. Cũng chưa làm gì ngay đâu, nhưng cứ nghĩ thế thôi, suy nghĩ lởn vởn trong đầu, dù cho tới đúng ngày 25 ấy, chưa chắc mình đã chuẩn bị được quà gì )))

À thì nói về thời gian ^^
Hình như trong forum này là nơi thời gian mang tính chất tương đối nhất. Nếu nghĩ lại thì hình như mình đã tham gia nhà này được hơn 2 năm cơ đấy. Nếu nghĩ lại thì hình như mình thích anh chàng này cũng gần 3 năm rồi đấy. Vốn ngày xưa, lúc mới yêu, cũng nghĩ ko biết tình yêu ảo diệu idol - fangirl này tồn tại được bao lâu? Giờ thì chả thèm nghĩ nữa, vì khi sự ngưỡng mộ của fangirl với idol qua đi, thì cảm giác gần gũi giữa bạn bè, giữa anh em, giữa những người thân ở lại.
Và mốc thời gian quan trọng hơn, không phải là 3 năm yêu thích anh chàng này, mà là hơn 2 năm gắn bó bên chị em nhà mình. Để khi nghĩ lại, thì các chị em à, mình quen nhau được 2 năm rồi đấy . Giá như em là Vivian thì giờ cũng đến lúc ôn nghèo kể khổ, vay tiền chị em được rồi đấy )))))))))) (à mà nói thế, vẫn đang nợ tiền chị Táo )))))

Sel giới thiệu mọi người trong nhà Bin là Bạn, còn chị hay gọi là nhà . Khi nói chuyện với những người biết chị thích Bin và có hoạt động forum, như gia đình, bạn bè thân của chị đều biết, thì chị luôn gọi là nhà con, nhà em, nhà Bin. Luôn luôn là như thế. Có lần nhắc tới mấy đứa bọn em, chị hay cười, và gọi mấy đứa là "mấy đứa trẻ con trong nhà" . Thích gọi như thế lắm á. Dù thực chất tính ra, trừ mấy đứa như Rùa, như Ếch, như "Phiêu Diêu" )), thì mấy đứa cũng chỉ kém chị độ 1, 2 tuổi là cùng, và lắm khi nói năng còn già đời hơn cả mình )), nhưng gọi "mấy đứa trẻ con nhà em" nghe vẫn cứ bé bỏng, thân quen thế nào ý :">.

Chả biết viết gì nữa. thôi dừng

Bình luận

:x:x:x  Đăng lúc 25-9-2012 04:21 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
redapple + 5 đua đòi :))
violetrose + 5 Mấy đứa trẻ con trong nhà ;)
sis_wanabe + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-9-2012 15:58:50 | Xem tất
TRUY TIM KHO BÁU

Phần thi Truy tìm kho báu vốn đã rất quen thuộc với cả nhà mình. Giờ, để tăng sự kịch tính trong cuộc đua tìm kho báu đêm sinh nhật, BTC sẽ có 1 số thay đổi sau

1. Cách tìm kho báu

Kho báu sẽ được giấu tại các thớt phim có sự tham gia của Bin tại các Box K-Drama, K-movie (chú ý cái này nha ). Các phim của Bin nhưng lại không có thớt tại 2 box K-Drama và K-movie thì sẽ được giấu trong box Hyun Bin nhà mình.

2. Cách mở kho báu

Khi tìm được mỗi hòm kho báu tại các thớt phim, người tìm được phải mở kho báu bắng cách ném dép (reply) ngay tại thớt phim. Bài viết này phải đúng với nội quy của box, tức là trên 5 dòng, và nội dung có liên quan tới phim. Khuyến khích cả nhà viết càng hay càng tốt, vì sau đó sẽ có phần thưởng cho bài viết hay nhất )

3. Nội dung kho báu

+ 20 xèng thưởng nóng cho người mở kho báu nhanh nhất (căn cứ vào thời gian post bài mở kho báu. BTC sẽ đi tuần để tránh tình trạng mọi người đặt gạch giữ chỗ rồi viết sau đấy nhá )
     + Thông tin chỉ đường tới kho báu tiếp theo.
     + Chữ số cuối cùng của số post kho báu sẽ là 1 phần trong mật mã để mở kho báu cuối cùng.

4. Kho báu cuối cùng

- Kho báu cuối cùng sẽ nằm được gửi lên Mediafire, có password. Password này chính là xâu chuỗi chữ số cuối cùng của số post các kho báu trước. Mở được mật mã này, sẽ có hiện ra kho báu cuối cùng. Người đầu tiên post kho báu cuối cùng vào trong thớt Sinh nhật, sẽ là người chiến thắng, giành được phần thưởng 200 xèng

VD về cách giải mật mã:
- Kho báu số 1 nằm ở post 34 thớt Secret garden,
- kho báu số 2 nằm ở post 12 thớt WW
- Kho báu số 3 nằm ở post 95 thớt Snow Queen
...
thì ghép lại, mật mã sẽ là 425.... Vì vậy, mọi người chú ý, phải giải mật mã theo đúng thứ tự.

5. Phần thưởng đặc biệt

Ngoài ra, một phần thưởng trị giá 100 xèng sẽ được giành cho bài cảm nhận hay nhất, do BTC chọn ra. Chúc các thí sinh may mắn

Bình luận

haizzz, chắc mình làm khán giả cổ vũ tinh thần anh em thôi, khó quớ!  Đăng lúc 25-9-2012 08:14 PM
hự, luật thế này, làm sao e hốt xèng đây ;))  Đăng lúc 23-9-2012 09:39 PM
chẹp!  Đăng lúc 23-9-2012 04:09 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
violetrose + 5 BTC vất vả rồi đây :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 25-9-2012 09:55:12 | Xem tất
Anh à, tới sinh nhật anh rồi mà em vẫn chẳng chuẩn bị được quà gì
tới sinh nhật anh rồi, nên hôm nay, em trốn việc ngồi đây lảm nhảm =))
nói gì nhỉ, vậy là anh trai của em đã 30 tuổi rồi, tính theo tuổi Hàn đã là 31.
với đứa con gái đang tuổi 25 như em, 30 tuổi là 1 mốc đáng sợ nhưng tự nhiên lại nhớ tới mấy câu hát "Remember when, 30 seems so old. Now, looking back, it's just a stepping stone :)", lại thấy vững tin hơn.
Khi nghĩ về anh, em cảm thấy tuổi 30 hình như hợp với anh hơn tuổi 20. Vì sự chững chạc của tuổi 30 có lẽ sẽ hợp với anh nhiều hơn, hợp với người con trai Kim Tae Pyung mà em vẫn biết. Thế nên em lại mừng, vì anh trai em giờ đã 30 rồi :)).

Anh à, chúc mừng sinh nhật anh. Sinh nhật trong quân ngũ chắc chẳng được tưng bừng như những lần sinh nhật kèm fan meeting, chắc sẽ chẳng ấm cúng như những khi ngồi bên gia đình, bạn bè, bố mẹ. Nhưng từng năm trôi qua, từng ngày sinh nhật lại mang tới những trải nghiệm riêng. Và năm nay, mong ngày 25/9 này sẽ là 1 ngày ấm áp và ý nghĩa đối với anh và với tất cả những người đã, đang và sẽ mãi mãi yêu quý anh.

Anh à, chúc anh hạnh phúc, chúc anh vui vẻ, chúc anh thành công. Chúc anh đạt được tất cả những điều anh xứng đáng đạt được. Bởi vì anh, bây giờ và mãi mãi, vẫn luôn là my amazing namja. Yêu anh rất nhiều

Bình luận

♥♥♥  Đăng lúc 25-9-2012 04:17 PM
:X yêu quá ss ơi  Đăng lúc 25-9-2012 03:14 PM
:x  Đăng lúc 25-9-2012 01:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 25-9-2012 20:50:31 | Xem tất
lót dép vào ngồi chơi
hình như tới giờ rồi mà bà con vẫn vắng vẻ quá nhể
thông báo luôn là mình có chút điều chỉnh về luật chơi nhé
tí nữa đông người rồi báo 1 thể :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 25-9-2012 21:01:03 Từ di động | Xem tất
Số đen đủi quá
Tới đúng giờ G thì máy tính hỏng. Kiểu này thì đú đởn lam sao :((
Thôi dù onl đt cũng quyết tâm đeo bám sn anh
Ít nhất cũng phải post bài nhiều để ăn post may mắn =))

Bình luận

cái này là kiếm cớ post bài đúng ko =))))))))))))))))  Đăng lúc 25-9-2012 09:04 PM
spam đi xem mềnh có rết - bạn không *cười nguy hiểm*  Đăng lúc 25-9-2012 09:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 25-9-2012 21:15:23 | Xem tất
asontran gửi lúc 25-9-2012 21:12
Trong đây theo nhà Bin là mảnh đất màu mở để spam
đặc biệt là những dịp như thế ...

BTc chắc đang chuẩn bị tiệc chị ạ
Đợi 1 chút nha. Hnay chắc chị lại thức khuya ạ? Em nhớ đợt sn lần trc cũng là lần dầu tiên em thấy chị thức khuya cùng cả nhà :x
Cơ mà Nấm nói em mới nhớ nhé. Hnay chưa ai nấu canh rong biển cho anh kìa. Cả nhà bày tiệc rong biển trong khi chờ đợi đi thôi \:d/

Bình luận

:x  Đăng lúc 25-9-2012 10:17 PM
:x  Đăng lúc 25-9-2012 09:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 25-9-2012 22:52:31 | Xem tất
Hehe

Rất cám ơn cả nhà đã nhiệt tình tham gia game của BTC. Có tí sự cố về pass, cơ mà BTC hiện giờ ko có máy tính để check lại xem sai xót thế nào nên xin nợ tới mai nhé

Nhìn các thớt phim thêm đc bao nhiêu comment. Thích thế :x

Bình luận

Èo ôi, em đã xem tn chị chưa? Real bedddddd đó :))  Đăng lúc 25-9-2012 11:29 PM
Chả hiểu gì hết :((  Đăng lúc 25-9-2012 10:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 26-9-2012 12:03:23 | Xem tất

KẾT QUẢ PHẦN THI TRUY TÌM KHO BÁU

Câu 1:

Đáp án: Hình cái bụng mỡ chính là của anh Mỡ Ji Oh trong WW :))
Người trả lời đầu tiên: chị Tồ
Câu trả lời hay nhất: chị Zo
Hic, thực sự là mình vẫn chưa hiểu đầu cua tai nheo lắm, theo chân các đồng chí mình vào đây cơ mà sao ko thấy cái hình bụng mỡ của Bin đây nhỉ? Thay vào đấy là 5 ông đầu cua hầm hố, để thử reply xem có hiện lên thêm cái gì ko nhé.
WW là bộ phim đã đưa mình đến với anh Bin, rồi đưa mình vào nhà Bin và mãi mãi là một bộ phim mình yêu thích nhất. WW cho mình một cái nhìn rất mới về phim Hàn, trước đây đối với mình phim Hàn chỉ là những câu chuyện cổ tích về tình yêu, và ngoài tình yêu ra họ chẳng phải bộn bề lo toan cuộc sống... Thế nhưng tình cờ trở lai với phim Hàn mình đã bị WW hạ knock out luôn. Tình yêu cứ âm ỉ trong mình, cho đến khi tìm được những đồng minh thì nó thực sự bùng nổ. Yêu WW, yêu Ji Oh và rồi yêu luôn cả Bin và HBH.
Thôi mình ko lan man nữa, quay trở lại với game nào!

Câu 2

Đáp án: Hình 5 anh chàng vệ sỹ, tất nhiên là nhắc tới vệ sỹ cute Gookie nhà mình rồi :))
Người trả lời đầu tiên: Kẹo
Câu trả lời hay nhất: Sel
Phim Ireland kén người xem, nội dung lại có phần khó hiểu, nhưng đối với mình lại có những cảnh quay mình rất thích.
Mình ngồi cả buổi cuối cùng chọn ra cảnh này.
Gookie mồ côi từ bé, tự mình đứng lên mà sống.
Ngay từ lần đầu gặp JA, Gook đã muốn bảo vệ cô ấy. Có lẽ vì bản năng nghề vệ sĩ của anh, cũng có lẽ anh nhìn thấy hình ảnh của chính mình khi xưa trong JA.
Anh cưới cô ấy để bảo vệ, nhưng JA mới lại là người khiến Gook tìm thấy sự bình yên.
Giữa cặp vợ chồng này ko hề có những cảnh yêu đương, mà là chỉ là những cảnh đơn giản, nhưng sâu sắc

Câu 3

Đáp án: Đôi môi 1'30s, chính là để nói về nụ hôn 1 phút 30s, dài nhất trong lịch sử phim Hàn của Bin và Thang duy trong LA
Người trả lời đầu tiên: Rô
Câu trả lời hay nhất: Rô
Bộ phim này là phim thứ 2 của Bin mà em xem
Chuyện tình của gã trai bao với nàng tù nhân. Hoàn cảnh éo le như vậy, thời gian bên nhau chỉ có 3 ngày, nhưng tình yêu đã kịp chớm nở...
Trước khi xem phim, em thật k muốn Bin vào vai 1 nv có "nghề nghiệp đặc biệt" đến vậy, nhưng xem rồi mới cảm thấy được, dù làm gì đi nữa bản chất của Hoon vẫn là người tốt...  

Câu 4

Đáp án Gập bụng, capuchino, trường kỷ, thang máy, party… Đó là cái gì nếu ko phải là những nụ hôn nổi tiếng trong SG
Người trả lời đầu tiên: Sel
Nhắc đến Joo Won là nhớ ngay cái giọng điệu nói chuyện rất chi là đặc biệt
Em từng nghĩ đến việc cắt giọng Bin trong phim SG là nhạc chuông tin nhắn.
Những bộ phim khác ko hiểu sao giọng Bin em lại ko nhớ lâu đến thế
Có lẽ vì nhân vật này quá đặc biệt so với những nhân vật khác Bin đã đóng
Yêu nhất phim SG!!!!

Câu 5

Đáp án Thổi bò công anh - hình ảnh đẹp mê ly trong AMFL
"- Anh nhớ cái này không?
- Em đã kể anh nghe rồi. Nếu em thổi nó, điều ước của em sẽ thành hiện thực.
- Anh vẫn còn nhớ à?
- Điều ước của em là gì?
- Ước anh mau lớn."
mình thích nhất đoạn này
EW ko nói ra mong ước thật lòng của mình
mình tin ngay cả JK cũng biết điều đó
nhưng ko sao, h họ đang ở bên nhau điều đó chẳng còn quan trọng

Câu 6

Đáp án 4chú gấu xinh xắn mặc đồng phục cấp 3. còn ai khác đây ngoài 4 chàng trai Busan của chúng ta :X
Câu trả lời hay nhất: chị Zo
Dong Soo của lòng em đây rồi!!!!!!!!!!!!
Nhìn thấy 4 con gấu là  biết ngay, cơ mà vẫn ko kịp làm người đầu tiên cán đích được. Phim này mình đang xem, hiện tại đang dừng lại ở tập 9. Phải nói đây là một bộ phim rất khó xem một lèo, vì cuộc đời trắc trở của Dong Soo khiến mình phải nhức nhối từng giây từng phút khi nhìn thấy anh. Cái kết được báo trước ở tập 2 thực sự là một cú sốc mà mình phải cố gắng trấn tĩnh mãi mới bắt đầu dám đi tìm câu trả lời cho những câu hỏi mà mình tự đặt ra.
Điều mà mình khâm phục Dong Soo là anh luôn đưa ra quyết định một cách dứt khoát, dù mang lại nhiều nuối tiếc, nhiều "giá như" nhưng anh không một lần hối tiếc. Mình đang khám phá dần con người Dong Soo, chắc chắn còn rất nhiều điều mình chưa biết hết về anh.

Câu 7

Đáp án: Ngô Bảo Châu, thiên tài toán học ~~>  TW tài hoa của Snow Queen
đầu phim là cảnh TW lên đỉnh núi đầy băng tuyết
sau đó có một bóng người nhảy xuống
có phải ng nhảy đó là TW ko
thế thì mất đi một nhân tài toán học rồi
nhưng ít nhất TW và Bora sẽ được bên nhau
nhưng mình thích kết thúc kiểu cuối phim hơn
TW vẫn sống với Bora trong trái tim

Câu 8

Đáp án: Máy bay bà già Kim Sam Soon :))
Người trả lời đầu tiên: Oaoa.
Câu trả lời hay nhất: Oaoa
không biết bài viết có em có hợp lệ không nữa
đọc cái thể lệ mà em không hiểu gì cả,thôi thì viết mấy dòng cho nó hợp lệ
đầu tiên là cảm ơn BTC đã tạo tiệc để anh em đồng bào cũng chúc mừng sinh nhật cho Bin
chúc Bin sn vui vẻ,mong tháng 12 tới nhanh để gặp lại anh
phim My Name Is Kim Sam Soon em được bạn giớ thiệu cho từ năm 2006
lúc đầu nói thật là thấy chị SS nhà mình xí quá nên nản lắm,nhưng đọc báo thấy rết phim cao ngất nên em cố xem,ai dè kết 2 ac tới bến luôn
dù Bin đóng nhiều phim nhưng MNIKSS là phim đầu tiên em xem của anh và để lại ấn tượng sâu sắc nhất
1 lần nữa chúc nhà Bin luôn vui vẻ,kết nạp lôi kéo thêm nhiều ma mới
chúc Bin sn vui vẻ  

Câu 9

Đáp án: Hình ảnh đã quá rõ ràng. Sau cơn mưa trời lại nắng. Come Rain và Come Shine
Người trả lời đầu tiên: Chị Ason
Câu trả lời hay nhất: Chị Ason
Mưa ấn tượng với phim này là tiếng mưa
mình lại xem vào hôm trười mưa nên tâm trạng cực kỳ không tốt
Sau khi xem xong phim k biết làm cách nào mong cho nhân vật Bin đóng ấy được hạnh phúc
thật sự mong cho người chồng ấy được hạnh phúc
Mong lắm!!!!!!!!

Câu 10

Đáp án: Pass là 219241780
Người trả lời đầu tiên: Kẹo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 26-9-2012 12:04:38 | Xem tất

Lời ngỏ của Ban tổ chức

Câu hỏi về Kim Sam Soon, BTC vốn định post vào post số 18, nên đặt pass là số 8. Có điều trong quá trình post lại sơ ý post nhầm vào post số 16, dẫn tới mã bị sai, làm chị em nhà mình chạy loạn cả lên. Thật vô cùng xin lỗi cả nhà. Cũng do sự cố ngoài ý muốn này, nên BTC quyết định điều chỉnh lại phần thưởng và đền bù thiệt hại cho người chơi .

Hôm qua, dù pass bị sai, dù câu hỏi xem ra hơi khó khiến chị em nhà mình lạc lung tung, nhưng khi lần lại từng thớt để chấm điểm, Aloha thấy rất vui mừng vì tình cảm của chị em mình đối với từng bộ phim đều được thể hiện trong đó. Các bài viết với ý nghĩa mở pass và chạy đua mà vẫn rất dài vào dạt dào tình cảm. Xin tặng tất cả các chị em 999 cái kít xừ thay cho tấm lòng của Aloha {:444:}

Cơ cấu giải thưởng được điều chỉnh như sau

- Người về đích đầu tiên của mỗi câu hỏi: 20 xèng/bài
- Người có bài viết hay nhất trong mỗi post: 20 xèng/bài
- 3 người tham gia đầy đủ nhất các câu hỏi (căn cứ trên bài post) sẽ được thưởng lần lượt là: 100 - 30 - 30
- Người bê được kho báu về thớt sinh nhật: chia đều cho Kẹo, Rô, Sel, Sao, Oaoa, chị Zo và chị Ason, mỗi người 30 xèng (thông cảm, do BTC đã bị bội chi nên đành như thế :">

Kết quả cuối cùng

Bình luận

mọi người giỏi quá^^, BTC thiệt vất vả, cảm ơn nè:x  Đăng lúc 26-9-2012 10:25 PM
số mình lần này bèo bọt quá :((  Đăng lúc 26-9-2012 07:55 PM
túm lại là tống cho mỗi đứa 1 đống tiền thì đố đứa nào dám "úp lu" BTC nữa =)))))))))))))))  Đăng lúc 26-9-2012 02:25 PM
Ôi c cũng có xèng á, 70 lận, sao nhiều thế, hê hê. Biết thế phim nào cũng cmt, ham quá, hí! Yêu BTC lắm í :XXXXXXXXXXX  Đăng lúc 26-9-2012 01:13 PM
trời oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, còn niềm vui nào hơn thế, em xin gửi lời cảm ơn cùng ngàn cái kít xừ tới BTC vì đã cho em niềm sung sướng này :xxxxxxxxxxxxxxxxxx   Đăng lúc 26-9-2012 12:57 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Vikky + 5 Ủng hộ 1 cái!
violetrose + 5 Rate cuoi cung cho BTC ne :xxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách