Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 6-1-2013 13:46:11 | Xem tất
Trước hết là cảm ơn ss Lãnh Vân và MDH đã edit và post truyện chia sẻ, thực sự mọi người edit rất mượt, rất đáng yêu, cảm ơn rất nhiều!

Một thời gian trước đã từng điên cuồng ngày đêm với ngôn tình, đến nỗi mà học hành mười mấy năm mắt cũng chỉ cận từng ấy độ nhưng chỉ lọt hố ngôn tình một thời gian mắt cũng cận thêm từng ấy độ, haizz, vậy mới biết muốn làm sắc nữ, dù chỉ mơ tưởng mấy soái ca không có thực thôi cũng không phải không trả giá! Sau đó vì nhiều chuyện và vì tự thấy bản thân đã không khác gì một con nghiện nên quyết định cai, cai cũng khá lâu rồi ấy, nhưng mà nói thế nào nhỉ, hiện thực cũng thấy là đã nghiện thì tỉ lệ tái nghiện rất cao a, nên lại oanh oanh liệt liệt nghiện lại và chính thức sụp hố Thú Phi, huhu, ai bảo đang không có nhiều việc để làm, ai bảo có đứa nó dụ dỗ cơ!

Thực tình là mình mới đọc đến chương 42 thôi, nhưng nhịn không được phải comt ngay, thứ nhất là vì chương này có rắn, lại còn là rắn khổng lồ, mình rất thích rắn nha, hehe! Thứ nhì là càng đọc càng thấy phục tài tác giả, mọi người đều nói mạch truyện hơi dài dòng nhưng mình lại thấy rất mê, dù là bất cứ ai, bất cứ hoàn cảnh, bất cứ không khí nào, cách miêu tả thật không chê vào đâu được, hình ảnh vừa đẹp vừa sống động như hiển hiện trước mắt người đọc. Đến nỗi nếu họ nín thở mình dường như cũng phải chỉ dám thở nhè nhẹ, họ ngạc nhiên thì mắt mình cũng mở to hơn một chút, còn nếu họ cười thì bản thân mình cũng nhe răng toe toét, đúng là hoàn toàn chìm đắm vào không gian của truyện. Điều này cũng cần gửi lời cảm ơn đến ss Lãnh Vân nữa, đã truyền tải được cái thần của truyện, còn chú thích kĩ càng tỉ mỉ đến thế, vẫn chưa đọc đến chương mà MDH edit nhưng cũng rất kì vọng vào các bạn, bởi vì đọc những dòng comt các bạn viết cho truyện và nói với nhau là thấy tình yêu và sự tận tâm rồi, nên mình tin là sẽ vẫn được đọc những chương truyện tuyệt vời tiếp theo thôi, phải không?

Chả còn biết nói gì về Khinh tỷ và Tuyệt ca nữa, vì nói gì cũng thấy thừa – thiếu rồi là không đúng – không đủ, hihi, cơ mà rất thích cách tác giả xây dựng tính cách của hai người, thực sự hợp lý và mặc dù hình tượng có đẹp đẽ đến đâu cũng không có cảm giác cường điệu. Nếu anh đã giỏi giang như vậy, đã yêu nghiệt như vậy, mà anh còn hiểu lòng phụ nữ nữa thì thật quá hoàn mỹ rồi, như vậy ngược lại sẽ khiến mình cảm thấy rất mơ hồ, nhưng đằng này anh lại chẳng hiểu quái gì về chuyện tình cảm, luôn rất mạnh mẽ chẳng biết thương hương tiếc ngọc là gì, mà chỉ rất vụng về, rất ngố và cũng rất bá đạo dùng cách của mình để quan tâm đến chị, để bày tỏ với chị (dù bản thân cũng chẳng biết có hiểu là mình đang quan tâm, đang bày tỏ không nữa?), haha, đọc đến đoạn thích với không thích mà mình cười đau bụng với nam chính của chúng ta, ngốc đến thế, đáng yêu đến thế là cùng! Nhưng mà anh ngốc này lại ăn đậu hũ của con nhà người ta rất thành thục nha, nói là trước đây không gần sắc nữ, vậy là gặp Khinh tỷ dê nhốt bấy lâu giờ mới xổng chuồng hả?

Còn với Khinh tỷ, chính là mẫu nữ chính mình thích, thông minh, tài hoa, thái độ lúc nào cũng bình thản đúng như cái tên của tỷ - vân đạm phong khinh. Đọc chương 42 đến chỗ này mà cười té ghế:

“Cô rất không thích Độc Cô Tuyệt do nhiều khuyết điểm lớn, nhưng cô không thể vì điều đó mà phủ định khả năng của hắn”.

Đây là chị đang khen hay chê người ta vậy? Em thật phục chị nha, ngay cả một câu khen mà nghe thế nào cũng giống như đang nhắc nhở ai đó đừng quá thỏa mãn. Cái thái độ đó nếu nói là kiêu ngạo thì thật quá tầm thường so với chị, nên tạm thời cái vỗn từ ngữ ít ỏi của em vẫn đang lực bất tòng tâm trước chị, chỉ biết rằng, em là sắc nữ chính hiệu đây nhưng còn thích chị hơn cả nam chính nữa, làm thế nào bây giờ?

P.S: Viết rất là lung tung do cảm xúc đang loạn cào cào, mọi người đừng ném đá nhé! Mình đi đọc truyện tiếp đây!

Bình luận

chời ơi còn bấn loạn chị Khinh dài dài =))  Đăng lúc 6-1-2013 04:50 PM
đoạn đầu của truyện này đúng là rất hay bạn ạ. nhưng đoạn gần cuối thì có vẻ hơi dài dòng, từ từ rồi bạn sẽ biết :X  Đăng lúc 6-1-2013 04:50 PM
@Kurt: Hihi, chuẩn!^^ @Heybaby: Quá quá tuyệt ấy chứ! Giờ mình vẫn đang đọc đến chỗ chị chỉ huy đàn thú ở núi Phỉ Thúy mà đã muốn bấn loạn quá rồi! >_<   Đăng lúc 6-1-2013 04:04 PM
tại chị Khinh tuyệt quá mà :))  Đăng lúc 6-1-2013 03:55 PM
giờ mới chú ý cái acc của bạn "Stevie" = Steven Gerrard ^^  Đăng lúc 6-1-2013 03:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách