Kites

Tiêu đề: [Ghibli Series][1997] Mononoke Hime/もののけ姫 [Vietsub HD Completed] [In trang]

Tác giả: Jet    Thời gian: 2-9-2011 04:47 PM
Tiêu đề: [Ghibli Series][1997] Mononoke Hime/もののけ姫 [Vietsub HD Completed]

Tên Tiếng Nhật: もののけ姫 (Mononoke Hime)
Tên Tiếng Anh: Mononoke Princess
Tạm dịch: Công Chúa Báo Thù
Thời lượng: 134 phút
Công chiếu: 12/07/1997
Đạo diễn: Hayao Miyazaki
Sản xuất:Toshio Suzuki
Kịch bản: Hayao Miyazaki
Âm nhạc: Joe Hisaishi
Quay phim: Atsushi Okui
Dựng phim: Takeshi Seyama
Kinh phí: ¥2.350.000.000
Doanh thu: $159.375.308 (trên thế giới)

Nội dung

Ngôi làng bé nhỏ Emishi ở phía đông đột nhiên bị Tatari Gami tấn công. Chàng hoàng tử Ashitaka của hoàng tộc Emishi dùng cung tên bắn chết Tatari Gami để bảo bệ cho làng. Tuy nhiên cái giá mà anh phải trả cho việc này là bị đống giun đen nhớp nháp bao phủ Tatari Gami quấn vào tay phải, gây nên sự bỏng rát và nhiễm độc rất nặng nề. Khi đống giun bị trôi đi thì Tatari Gami hiện nguyên hình con lợn rừng khổng lồ. Trước khi trút hơi thở cuối cùng, nó đã gieo lời nguyền rằng sẽ bắt loài người phải trả giá cho cái chết của mình.
Nhà tiên tri trong làng bảo con heo rừng ấy đến từ Tây vực xa xôi, nó đã bị một viên đá kì dị bắn trúng mà chết. Vong hồn con thú tích tụ oán thù nên biến thành Tatari Gami. Vết thương trên tay Ashitaka do Tatari Gami gây nên, sẽ dần ăn sâu vào xương cốt của anh, khiến anh chịu cái chết đau đớn nhất. Vì muốn tìm hiểu nguyên nhân sự xuất hiện của Tatari Gami cũng như để chữa lành vết thương, Ashitaka đã cắt bỏ búi tóc trên đầu, dẫn theo con linh dương thân thiết Yakul, tiến về khu vực phía Tây. Theo lệ làng, không ai được đưa tiễn hoàng tử Ashitaka. Nhưng em gái anh - Kaya, bất chấp luật lệ đã chạy ra tiễn, cô bé còn tặng anh mặt dây chuyền bằng ngọc xanh có hình lưỡi dao, thay lời chúc cho Ashitaka bình an trở về.
Ashitaka ra đi, băng qua nhiều đồng cỏ, núi đá, làng mạc mới tới được Tây vực. Rừng của vùng phía Tây có nhiều thần thú khổng lồ thời Thượng cổ còn sót lại. Tại đây, hoàng tử Ashitaka quen biết bà Eboshi, người luôn ấp ủ ý đồ chiếm toàn bộ khu rừng của Tây vực. Anh cũng chạm trán với công chúa Mononoke - con nuôi của thần Sói trắng Moro. Ashitaka vô tình bị cuốn vào cuộc chiến sinh tử của hai người phụ nữ này, hay nói đúng hơn là cuộc chiến giữa các linh thần rừng rậm với loài người. Nhưng bằng tấm lòng chân thành và sự tin tưởng, anh đã dần làm dịu nỗi oán hận loài người trong lòng công chúa Mononoke, đồng thời cũng khiến Eboshi phần nào thức tỉnh trước sai lầm và hiểu ra rừng và con người có thể chung sống hòa bình.

Tác giả: Jet    Thời gian: 2-9-2011 04:49 PM

http://filefactory.com/file/277k ... Thu.HD.KITES.VN.mkv

http://www.fshare.vn/file/TV14Z2MRWT/

https://mega.co.nz/#!JQ50lKSZ!Ki ... EDt7TUQ5rOy-JeUym2U

Tác giả: tuta_dico_157    Thời gian: 17-2-2012 09:57 PM
ban oi cho menh cai link torren phim naz dk ko
minh muon xem nhung chi down dk torren thui
thanks ban nhieu
Tác giả: tuyetbanglau    Thời gian: 30-4-2012 01:48 PM
bác chủ thớt cho em hỏi
em down cả 5 part về rùi nối lại nhưng mở thì lại ko xem được là sao ??

Tác giả: ngorang_91    Thời gian: 9-5-2012 09:06 PM
đây là bộ phim hoạt hình mà mình thích từ bé, thật ko có gì diễn tả được, cảm ơn nhóm sub đã mang bộ phim đến cho chúng t 1 lần nữa
Tác giả: lunamun    Thời gian: 11-7-2012 03:17 PM
Jet gửi lúc 2-9-2011 16:49
Bài được Jet sửa lúc  2011-9-2 16:51

KSTJ Subbing Team

Link mediafire die hết rồi anh (chị) Jet ơi....

:(( bây giờ ta phải làm sao... :((
Tác giả: Hana217    Thời gian: 5-9-2012 09:56 PM
Subteam cho mình hỏi mình down phim này lâu lắm r, nhưng k nhớ là down link nào, thấy dung lượng cũng là 922MB giống link MS ở trên, cơ mà mình xem mình k thấy chất lượng lắm, tức là k thể gọi là bản HD đc :(
K biết có phải mình nhầm k :(
Tác giả: SayuriHime    Thời gian: 2-1-2013 12:02 PM
link die rui`ban oi!:'(
minh` rat' muon' xem anime nay` nhung ko the nao` tim` ra dc link down:'(
ban up lai dc ko? Minh` thuc su rat' mong cho` anime nay.
Thanks ban nhieu` nhe'.
Tác giả: anhthu_nguyen    Thời gian: 3-1-2013 11:49 PM
mình muốn xem anime này, lúc trước disney có chiếu mà k đc xem tiếc ơi là tiếc :Q :Q
mình rất thích phim của Ghibli , nhất là nhạc phim, yêu lắm joe hisaishi ;P
Tác giả: xì.pung    Thời gian: 11-4-2013 08:44 AM
ôi hồi bé xem phim này ấn tượng mãi cái cảnh cả đám giun bò trên người con sói
chả biết nhớ rõ không nữa :))
hix ko có link torrent ạ? huhu
dù gì cũng cảm ơn st nha^^
Tác giả: FuuNguyen1986    Thời gian: 20-4-2013 08:50 PM
những nét vẽ của nhà Studio Ghibli rât đơn giản nhưng thật đẹp. Ngẫm nghĩ lại, các tác phẩm hoạt hình của Nhật Bản luôn được sản xuất từ những năm 87 trở đi, thời kì ấy mà phong cách vẽ,phối màu, cốt truyện của họ đã đạt đến những thành công ngoài sức tưởng tượng.
Công chúa Mononoke không đơn thuần là một bộ phim hoạt hình giải trí, mà nó đề cao những giá trị nhân văn về rừng, bảo vệ rừng, và cái giá con người phải trả khi hủy hoại tài nguyên đó. đó cũng chính là tất cả những gì mình cảm nhận khi xem bộ phim này, tuyệt vời.
Tác giả: kimuzz99    Thời gian: 26-4-2013 10:47 PM
phin này xem mấy chục lần rồi mà vẫn thích xem lại... : )))
Hayao Miyazaki đúng là bậc thầy hoạt hình nhật bản..
sử dụng những tình tiết đời thường đưa vào phim một cách tài tình... thích ông này nhất luôn
Tác giả: thanhkay    Thời gian: 26-4-2013 11:27 PM
Nhân vật vượn người tuy chỉ xuất hiện ít nhưng để lại một thông điệp vô cùng sâu sắc đến môi trường. Thay vì như bọn lợn rừng giết chóc con người để trả thù thì vượn người lại chon cách " gậy ông đập lưng ông" để trả thủ loài người, cứ hễ con người chặt 1 cái cây thì vượn người lại trồng lại một cái cây. Một thông điệp hết sức thú vị đúng ko? Mình yêu bộ phim này quá!
Tác giả: viva_forever    Thời gian: 31-5-2013 02:58 AM
mình thấy mấy phim kia subteam có up OST mà, sao phim này ko có nhỉ, nhạc phim này hay quá, phim hoạt hình mà nhạc phim hào hùng ko thua kém phim người thật, phần nhạc cũng góp phần ko nhỏ làm nên thành công của bộ phim
Chỉ tiếc là chưa tìm đc bản HD, xem trên hayhaytv cũng đỡ nhưng tiếng nhỏ quá{:436:}
Tác giả: crystalngo    Thời gian: 13-6-2013 10:46 AM
Mình thích phim hoạt hình của Nhật lắm
Mà đặc biệt là thích mấy phim của hãng Ghibli này, xem mãi không thấy chán
Ai có biết nhiều phim của hãng này giới thiệu cho mình nhé

Tác giả: Antlic    Thời gian: 13-6-2013 05:19 PM
Ad ơi hôm nào up link torrent đi~~~
Phim này đơt trước chiếu trên Disney mà chỉ xem được một đoạn, tiếc chết luôn ý==
Ghibli phim nào cũng hay hết :D
Cảm ơn ST nha
Tác giả: mottruyen2013    Thời gian: 14-6-2013 06:55 PM
Cái phim này cũng ấn tượng với mình lắm, hồi ấy sợ giun hơn bay giờ nhiều, phim thì lại chiếu ngay cái lúc đang ăn cơm chiều, nhìn mấy con ...bò lổm ngổm lại còn ngo ngoe thấy phát hãi ăn mất cả ngon. Hihi, phim đầu tiên của Ghibli mình coai là đây, hồi đó còn chưa bik ghibli là gì, cứ hoạt hình là thích thôi.
Mà Bộ sưu tập phim hh của Ghibli cũng chưa xem được hết nữa, tại vì nhiều phim dung lượng lên tận 4gb mấy, lười down. Chừng nào Kites có dự án  làm toàn bộ hh ghibli rùi post vào ngày lễ thiếu nhi thì vui nhỉ ?
Tác giả: watzdafuk    Thời gian: 27-6-2013 01:56 PM
Em là em Thích hoạt hình này lắm :( lúc trước có down load để trong máy
rồi xong lap bị hư cái mất tiu cái phim, bây giờ ngồi tìm lại link down thì toàn die :((
ai giúp em up link torrent đi :(
Tác giả: ngok12    Thời gian: 30-6-2013 01:18 PM
phim hay quá xá! và lại còn ý nghĩa nữa chứ
từ hồi mình mới sinh ra đã có phim này, giờ ngồi xem vẫn còn thấy ý nghía ghê, bộ phim nói về vấn đề bảo vệ môi trường muk, xem trên wiki thấy bảo đối tượng xem chủ yếu là người lớn và thiếu niên
p/s: mình ko hiểu sao khi xem phim thì rõ là nhân vật nói tiếng nhật nhé, nhưng hết phim lại thấy phần voice talent lại đề tên người nước ngoài là sao? ai biết giải thích giùm mình với
Tác giả: miryu    Thời gian: 25-7-2013 12:16 AM
đây chính là phim dài nhất trong lịch sử phim hoạt hình nhà Ghibli đây nhỉ
phim này thì phải nói là quá ý nghĩa, quá hay khi mà đề cập đến vấn đề bảo vệ môi trường một cách hay như vậy, hình ảnh thần hươu đi đến đâu là hoa mọc dưới chân đến đấy thật sự cứ khắc ghi mãi trong đầu, không hiểu sao mỗi lần muốn xem lại phim này đều có cảm giác rất buồn, con người có phải quá tàn nhẫn với mẹ thiên nhiên không
mà cái cảnh mấy linh hồn cây lắc lắc cái đầu lần nào xem cũng thấy hơi ghê ghê nhưng mà rất ấn tượng
Tác giả: loverainbowgirl    Thời gian: 28-7-2013 07:38 PM
Lần đầu tiên xem phim này, hình như là lâu lắm rồi, đúng là xem xong không hiểu gì luôn, cũng chả hiểu nó nói về cái gì, chỉ thấy là tạo hình nhân vật, khung cảnh thiên nhiên thật đúng là khiến người ta mê hồn. không nhứng vậy xem cái đoạn đầu tiên có có lợn có một đống lúc nhúc nhìn ghê dễ sợ, lại còn nhân vật thần rừng nữa chứ, xem xong mà ám ảnh. Sau này xem lại mới nhận ra là bộ phim muốn nói về vấn đề môi trường, bảo vệ rừng. Hình ảnh ấn tượng là đoạn cuối cùng, sự hồi sinh của khu rừng sau sự phá hủy. Thật là kì diệu.
Tác giả: Arina05    Thời gian: 13-8-2013 02:43 PM
Film hay và ý nghĩa lúm, thích khúc cuối film, cảnh khu rừng hồi sinh đẹp tuyệt.
Thks subteam lot lot.
Tác giả: fishy.windy    Thời gian: 14-8-2013 01:06 AM
K có link Torrent sao
Biết xài mỗi Torrent, mà mình hóng phim này lâu lắm rồi
Tác giả: tk5211    Thời gian: 21-8-2013 10:43 AM
Phim này hồi nhỏ mình coi rồi, phim rất hay.

Cám ơn các bạn đã bỏ công Vietsub phim này nha.
Tác giả: fishy.windy    Thời gian: 21-8-2013 08:46 PM
fishy.windy gửi lúc 14-8-2013 01:06
K có link Torrent sao
Biết xài mỗi Torrent, mà mình hóng phim này lâu lắm rồi{:52 ...

Tại mình biết xài mỗi torent thôi ý, đến torrent còn phải có ng cài hộ đó
Mình cứ cài cái gì về máy là y rằng k đc, hỏng hóc các kiểu
Mình mù công nghệ dã man ý
Tác giả: phuong.hmu    Thời gian: 12-9-2013 09:51 AM
khong hieu sao chi la phim hoat hinh thoi ma minh thay ashitaka dep trai the khong biet
cong nhan la bac miyazaki thich may vu bao ve moi truong ghe
bac cu lam vai phim nhu the chau nhat dinh thanh thanh nien nghiem tuc
Tác giả: leaupar    Thời gian: 19-10-2013 12:46 AM
huhu link bị die rồi subteam up lại được không ạ? em muốn xem phim này lắm mấy lần bị lỡ mất rồi tiếc lắm T_T
Tác giả: Luckyman    Thời gian: 19-10-2013 02:54 PM
Lần đầu tiên mình coi 1 bộ phim Ghibli là phim công chúa Monoko.
Lúc đó cảm thấy rất lạ lẫm và thực sự bị cuốn hút với nội dung phim và nhân vật trong phim
Tuy là phim hoạt hình, nhưng mỗi nhân vật với mình thật sự rất truyền cảm
Tác giả: SparkleChip    Thời gian: 7-11-2013 04:23 PM
Ôi tuổi thơ một thời của mình, thần tượng Ashitaka, mong sao lớn lên cũng có người yêu như ảnh, đêm còn ôm cái đĩa đi ngủ :)) Mình cũng rất thích San, trong phim này không có nhân vật nào là đáng ghét cả.
Cám ơn sub team nhiều :3
Tác giả: havong    Thời gian: 14-11-2013 04:44 PM
lúc nhỏ mình chỉ xem trên tivi đoạn cuối, cực kỳ ấn tượng, khung cảnh hoành tráng tiết tấu nhanh hồi hộp vì không biết có trả lại đầu cho thần rừng không, cảnh hồi sinh khu rừng cũng đẹp mê ly và ý nghĩa
cám ơn nhóm sub đã cho mình một cơ hội xem trọn bộ bộ phim này
Tác giả: nhocxiang    Thời gian: 14-11-2013 06:04 PM
sao mà phim hoạt hình Nhật Bản hay quá, thích nhất là phần nhạc phim, luôn để lại ấn tượng sâu đậm đối với mình. Thanks subteam nhiều lắm :)
Tác giả: quaivat106    Thời gian: 16-11-2013 11:26 PM
Đã tìm thấy bộ phim mà mình mê mẩn . hehe . Hum qua mình comment ở chỗ phim Những đứa con người sói là mình nhớ có xem phim nì nhưng k nhớ tên, thế là có 1 bạn gửi ngay link , hehe .
Tác giả: mjckey_91    Thời gian: 6-12-2013 12:57 PM
Một phim hoạt hình nữa của Ghibli mà mình rất thích
nội dung phim rất hay, vẽ cũng rất đẹp. nhưng tiếc là không nói nhiều hơn về tình cảm của cặp đôi chính :3
cảm ơn subteam nhiều nhé!
Tác giả: shincarter    Thời gian: 31-1-2014 11:04 PM
Phim này hôm bữa có coi trên Disney Channel nè. Hay quá trời, đúng là phim của Ghibli đều hay, có ý nghĩa rất thâm thúy nữa. Mà coi phim này thấy mấy lũ giòi cứ uốn tới uốn lui, ngoằn ngoèo trên thân con heo rừng rồi trên mấy con khác nữa thấy ghê quá chừng.
Cám ơn sub team nhiều!!!!!
Tác giả: vophuong06    Thời gian: 2-2-2014 12:12 AM
Mình nhớ hồi bé trên VTV3 có chiếu phim này rồi, nhưng mà xem thấy kinh kinh không hiểu lắm . Mình đang download sưu tập phim của Ghibli, cảm ơn nhóm dịch nhiều
Tác giả: ThuyTrang996    Thời gian: 17-5-2014 12:31 PM
phim này lâu rồi mà mới xem & biết đc khi chiếu trên disney thoi
anime này gui toi thong diep het suc ý nghĩa
không những phim hay mà nhạc cũng hay
Tác giả: ghibi    Thời gian: 29-5-2014 12:57 PM
hic. không có link torrent hả ad. máy tớ chỉ tải được torrent thôi.
Tác giả: tinhyeu_forever    Thời gian: 18-8-2014 12:57 PM
đúng là mỗi một tập phim của Ghibli là một bài học nhân văn, phim này đề cao việc bảo vệ rừng, mình xem nhiều lần rồi, vẫn thấy hay.
Mà tạo hình nhân vật của hãng phim này xem thích thích, ko quá kinh dị, mà lại dễ thương :">
Cảm ơn ST đã vietsub nhé
Tác giả: moon1105    Thời gian: 3-10-2014 11:02 PM
phim này hồi bé cũng vô tình xem đc mấy phần nhỏ trên tv nhưng mà chưa bao giờ được xem cả tập đủ để hiểu nó đang nói về cái gì T_T thậm chí tên phim mình cũng ko biết luôn
thế mà giờ phát hiện ra cái hình quen quen sau bao nhiêu năm, mừng quá đi mất
cảm ơn ST nhiều nha
Tác giả: avetug    Thời gian: 5-10-2014 03:08 PM
Mình cũng đang tìm lại phim này sưu tầm
Phim của Ghibli cứ gọi là chiếm lấy lòng người.
Tác giả: moon1105    Thời gian: 17-10-2014 02:17 PM
đã nghiên cứu và thẩm thấu được một phần nội dung
phim của Ghibli đúng là luôn ẩn chứa một thông điệp nào đó, lần này là con người phải bảo vệ và chung sống với rừng chứ đừng chỉ tàn phá nó.
tiếc là 2 bạn trẻ trong phim rất thích nhau mà lại không đến với nhau
Tác giả: Hikki313    Thời gian: 1-11-2014 03:08 PM
mấy bạn có thể làm thêm link torrent được không?mình down mấy cái kia cứ đến khúc cuối là lỗi gì đấy >.<
phim này thích nhất là thần rừng, rồi tới đàn sói của hime, đây là phim mà nhân vật của Ghibli đều trưởng thành và xinh đẹp (còn đâu toàn cấp 3 con nít hỉ), phim đúng là mang hơi thở của Ghibli, luôn hướng về thiên nhiên và hòa bình, nhạc phim làm hay quá, có điều mình cũng ko down dc nhạc phim nốt luôn , nói chứ bạn thàn rừng đẹp quá đẹp mà!!!
Tác giả: thuyvp    Thời gian: 20-12-2014 06:38 PM
Sub team ơi phim này có link down torrent không? Hay mình chưa đủ độ cao để thấy linh torrent ((
Tác giả: langtuquyhop    Thời gian: 4-1-2015 09:04 AM

đây là bộ phim hoạt hình mà mình thích từ bé, thật ko có gì diễn tả được, cảm ơn nhóm sub đã mang bộ phim đến cho chúng t 1 lần nữa
Tác giả: Acchan    Thời gian: 1-4-2015 08:54 PM
Có HD, coi sướng mắt luôn hi hi >0<
Cảm xúc khi xem vẫn đa phần là khó hiểu :'( nhưng hiện tại thì tiến bộ hơn rồi
Tác giả: Kisand    Thời gian: 4-4-2015 04:19 PM
Mê mẩn loạt bộ phim hoạt hình của Ghibli. Giờ lại mò mẫn down về để xem. Công chúa báo thù là 1 trong những bộ phim mình yêu thích của Ghibli tính đến thời điểm nàyyyyyyyyyyyyyy
Tác giả: unin.heomoi    Thời gian: 14-8-2015 10:53 AM
hay quá! đến giờ mới coi
Tác giả: bovii21095    Thời gian: 8-9-2015 02:05 AM
lâu lắm rồi mới coi lại phim này, nhân dịp rãnh rỗi chắc coi lại luôn các phim của ghibli để có cảm hứng sắp tới làm bài tập <3 <3 Yêu thích Ghibli từ nội dung phim cho tới đồ họa phim ảnh lẫn Themesong quá nhiều <3 <3
Cám ơn sub team nhiều ạ <3
Tác giả: Epis    Thời gian: 23-1-2016 12:26 PM
Khúc cuối thấy cũng vui vui khi hai bạn trẻ có chút tình ý với nhau, nhưng kết thúc phim lại hơi hẫng, chắc do mình mong chờ một cái kết rõ ràng hơn
Tác giả: tuan101293    Thời gian: 23-2-2016 04:37 AM
Phim này mình thấy rất hay. Mặc dù có nhiều cảnh nhìn hơi kinh nhưng mà nội dung nhẹ nhàng, tiết tấu nhanh, nhân vật thì dễ thương (ko phải mấy con heo bị bệnh nhé hehe).
Còn về âm nhạc thì thôi rồi.
Thanks subteam rất nhiều.
Tặng mọi người nhạc phim:
https://www.youtube.com/watch?v=8XOV2L-eM38
Tác giả: quynhanhhv    Thời gian: 25-8-2016 09:58 PM
Phim này hồi xưa lắm rồi chiếu trên VTV3 thì phải, chia thành nhiều tập nhỏ, sau đấy lâu lâu mình lại xem lại trên VTC11, thích dã man.
Thích ashitaka, cắt tóc xong đẹp trai hơn bao nhiêu, thích Mononoke nữa, quá xinh. Mấy đoạn mà mọc cái con giun giun ấy nhìn kinh khủng quá.
Phim này mình phải xem đến 3 4 lần rồi ấy, nhưng thực sự thì cái kết hợp lý nhưng nhiều tiếc nuối quá. Mình cứ mong là hai người được ở với nhau cơ.
Tác giả: shinranichi    Thời gian: 25-11-2016 11:11 PM
Hồi bé xem phim này nhưng nhìn cái con vật bám quanh con lợn rừng mà lạnh cả người. Bây giờ vẫn cảm thấy vậy...Chắc không dám tải về quá.
Tác giả: homey189    Thời gian: 11-4-2018 12:23 AM
Cảm ơn subteam đã dịch
Tác giả: RyuseiKento    Thời gian: 25-7-2020 09:41 AM
Có phải phim này trước được giải Oscar ko nhỉ? Mà phim của Ghibli là phải cày thôi. )

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3