Kites

Tiêu đề: [Ghibli Series][1993] Ocean Waves/海がきこえる [Vietsub Completed] [In trang]

Tác giả: Jet    Thời gian: 2-9-2011 04:57 PM
Tiêu đề: [Ghibli Series][1993] Ocean Waves/海がきこえる [Vietsub Completed]

Tựa gốc: 海がきこえる (Umi ga Kikoeru)
Tựa tiếng Anh: Ocean Waves
Công chiếu: 5 - 5 - 1993
Sản xuất: Studio Ghibli, J.C. Staff
Thể loại: Lãng mạn, học đường, cuộc sống
Thời lượng:  72 phút.
Kịch bản gốc:  Saeko Himuro
Đạo diễn:  Tomomi Mochizuki

Nội dung: Ocean Waves kể về câu chuyện tình cảm trong sáng tuổi học trò ở Kochi, Nhật Bản. Morisaki Taku và Matsuno Yutaka là những người bạn thân của nhau và mọi chuyện bắt đầu khi một cô gái tên là Muto Rikako chuyển đến trường của họ. Tránh tham gia vào các hoạt động ngoại khóa, cô dường như tạo cho mình một khoảng cách xa lạ với mọi người. Matsuno đã thích Rikako, vì vậy chẳng có gì là ngạc nhiên nếu cậu ấy ghen tị khi Morisaki và Rikako bắt đầu dành nhiều thời gian ở bên cạnh nhau hơn. Những tin đồn về họ trong trường càng ngày càng tệ hơn, nhưng Morisaki vẫn khẳng định không hề có gì giữa cậu và Rikako.

Tác giả: Jet    Thời gian: 2-9-2011 05:00 PM

http://www.filefactory.com/file/ ... es.KITES.VN.mkv.001
http://www.filefactory.com/file/ ... es.KITES.VN.mkv.002

http://www.fshare.vn/file/TP3JM1MJBT/

https://mega.co.nz/#!lUBRARJA!Gm ... dulMdtI21b790rBcKcY

Tác giả: meo_company    Thời gian: 4-2-2012 11:56 PM
những link ở trên đều đã hỏng hết cả rồi, Jet có thể dẫn link khác đc ko ạ, nếu là link torrent thì tốt quá
Tác giả: ngorang_91    Thời gian: 9-5-2012 09:23 PM
{:297:}anh nè đáng yêu thật
yêu người ta mà lại không bít
yêu như thê thú vị thật{:290:}
Tác giả: numbuh1    Thời gian: 29-5-2012 01:53 PM
Bạn up link torrent luôn được không? :D Máy mình mạng yếu nên tải mấy file trên chậm lắm! Xài torrent thì ít ra tắt máy mở lại cũng không bị sao :D
Tác giả: dangkhoa93    Thời gian: 31-5-2012 01:22 AM
Nếu link die hết mong chủ thớt up link torrent để ae dow cho tiện nhé, cảm ơn trc :)
Tác giả: zennyvy    Thời gian: 3-6-2012 02:34 PM
Bạn ơi link die hết rồi up lại dùm mình đi,thanks
Up lại MF hay torrent cũng được ^^
Tác giả: Lula    Thời gian: 25-6-2012 10:07 AM
Bạn ơi, up link torrent được hok bạn?
Hic. Nội dung hay. Muốn xem quá :(( mà mình ko down MF được :((
Tác giả: elenalouis    Thời gian: 25-6-2012 11:18 AM
Phim tuyệt lắm! Link MF chạy dc bình thường mà, sao mọi ng lại kêu die nhỉ? Mình vẫn down dc, chỉ là chạy hơi chậm thôi.{:295:}
Tác giả: Lula    Thời gian: 27-6-2012 09:04 AM
Lula gửi lúc 25-6-2012 10:07
Bạn ơi, up link torrent được hok bạn?
Hic. Nội dung hay. Muốn xem quá :(( mà mi ...

Đã edit. Cảm ơn bạn nhiều ^^. Mà mình vẫn chưa down được phim này với Công chúa báo thù :((.
Tác giả: junchick_1635    Thời gian: 4-7-2012 01:14 PM
một tác phẩm khác của Ghibli phải coi phải coi thích cái hãng này ghê, phim hoạt hình nhẹ nhàng trong sáng, OST cực hay và cốt truyện đầy ý nghĩa

Tác giả: anhthu_nguyen    Thời gian: 3-1-2013 11:54 PM
ôi lại thêm một phim của ghibli mà mình không đc xem nữa rồi, sao nhiều phim k có link torrent vậy nhỉ , mình yêu anime của ghibli lắm mà tiếc là nhà mình xài đc mỗi torrent thôi, ad giúp mình với nhá !!!!!!!!!!!!!:)

Tác giả: tarteauxpommes    Thời gian: 16-3-2013 02:07 PM
Hôm nay mới mò vô thớt này nhìn thấy hoạt hình của Ghibli cái là phải kéo phim về ngay! Thích quá :XXX
Cám ơn J-team nhiều lắm lắm , chuẩn bị coi phim {:398:}
Tác giả: ^^Lana^^    Thời gian: 30-3-2013 09:23 AM
Xem nội dung có vẻ hay đó.
cơ mà link down die hết rồi :(
mn ơi ai còn phim này thì có thể up lên đc k :-ss
Tác giả: xì.pung    Thời gian: 11-4-2013 08:53 AM
Link die hết rùi huhu
mún xem phim này mún xem phim này
làm thế nào đây làm thế nào đây {:442:}
Tác giả: kikune    Thời gian: 11-4-2013 09:34 AM
Ấn tượng với những tác phẩm của Ghibli bởi sự nhẹ nhàng, nét vẽ đặc trưng và những bản nhạc nhẹ nhàng, sâu lắng…
“Sóng đại dương” cho tôi trở lại thời học sinh nghịch ngợm, hay hờn hay dỗi và cả những tình cảm ngô nghê chưa thể gọi thành tên. Tôi đã như được sống cùng Morisaki Taku, Matsuno Yutaka và Muto Rikako. Những hiểu lầm rồi cũng sẽ qua, chỉ có tình yêu và tình bạn thật sự là còn mãi. Họ đã đi qua những tháng ngày tuổi trẻ không thể nào quên cùng tiếng sóng biển mênh mang, dịu dàng.
Tôi đã xem phim này không dưới 5 lần nhưng sao cảm giác cứ như lần đầu. Tiếng nhạc du dương, cốt truyện nhẹ nhàng và một cái kết có hậu cho những người bạn trẻ là lí do để chúng ta cùng thưởng thức một trong những tác phẩm rất hay của Ghibli.

Tác giả: tina_am1209    Thời gian: 21-5-2013 08:49 PM
Jet gửi lúc 2-9-2011 17:00
Project leader: sweetflora
Translator: Maniac
Editor: thanhduongtu9x

subteam ơi !                                
link die hết rồi !                                                   
các bạn có thể re-up lại link đk ko !
   cảm ơn các bạn rất nhiều !                                                                    
Tác giả: pydoll    Thời gian: 14-8-2013 05:30 PM
Kết phim của Ghibli nhất đấy {:306:}
Ocean Waves là câu chuyện tình yêu nhẹ nhàng, hồn nhiên vào những năm trung học  giữa Morisaki và Rikako. Họ yêu nhau nhưng

chưa thổ lộ cho nhau nhưng cuối cùng họ cũng nhận ra tình cảm của nhau. Dù họ đã lãng phí một khoảng thời gian xa nhau

nhưng đó là khoảng thời gian rèn luyện tình cảm của 2 người, cho 2 người biết rằng mình không thể quên được nhau.

Cảm ơn subteam về những bộ phim hay của Ghibli ! {:290:}

Tác giả: Fish1711    Thời gian: 14-8-2013 06:46 PM
ồ thấy topic này cách đây cũng lâu rồi nhưng lúc trước link die hết cả, bữa nay tình cờ mới phát hiện có link mega {:412:} giờ phải down về xem mới được, vậy là thu thập đủ những bộ phim ghibli do nhà mình làm sub rồi {:412:}
Tác giả: KidCrazy    Thời gian: 3-9-2013 06:11 PM
Phim nhẹ nhàng, chỉ đơn thuần là kể về những năm trung học  Morisaki và Rikako, họ cứ ở bên nhau mà không hề nhận ra là đã thích đối phương, rồi thời gian cứ đưa đẩy mỗi người một nơi, đến khi gặp lại tình cảm ấy vẫn vẹn nguyên
Một cái kết có hậu cho cả người
Tác giả: leejongsuk    Thời gian: 9-11-2013 04:56 PM
phim lâu rồi nên chắc không có torrent
mà MG down cũng được mà
phim ghibli phim nào cũng hay a~
Tác giả: undead_92nd    Thời gian: 14-11-2013 08:30 PM
phim này mình đã từng xem onl 1 lần, phim của ghibli ko phim nào có thể bỏ quá đc
mới đầu đọc nd cứ tưởng rằng kết thúc mỗi người 1 nơi, khi xem phim hứng thú cũng vơi bớt vài phần
may mà cuối cùng cũng happy ending
bản này vẫn chờ HD mới down về, cảm ơn b vì đã làm vietsub
Tác giả: silver177    Thời gian: 9-1-2014 07:51 AM
đang xem lại Ghibli vì hôm trước xem câu chuyện trên đồi hoa...rất hay phim từ 1993 mà vẫn rất hợp với bây giờ. hồi  xưa đúng là tình cảm yêu đương trong sáng và mộc mạc hơn bây giờ nhiều nhỉ
mà link die hết rồi kìa
Tác giả: minhkhuev3    Thời gian: 9-1-2014 01:50 PM
thank nhé như vậy là mình có đủ bô của ghibli rồi, giờ chỉ hóng những phim mới ra nữa là ok
Tác giả: blaze5to8    Thời gian: 10-1-2014 02:50 PM
phim nghe giới thiệu lâu rồi mà giờ mới down về xem. miễn là phim của ghibli thì phim nào mình cũng hóng, nhẹ nhàng nhưng sâu lắng, phim của ghibli không bao h làm mình thất vọng.
phim này cũ rồi nhưng may vẫn được subteam làm, thanks các bạn nhiều
Tác giả: fangling123    Thời gian: 6-2-2014 09:35 PM
Phim này mình down một lần mà không xem được vì bị dính dub.
Giờ có các bạn sub lại vui quá.

Cảm ơn sub team!
Tác giả: pesubin    Thời gian: 26-5-2014 09:34 PM
Mình rất thích xem phim của hãng Ghibli, mình thì tính sưu tập phim của Ghibli nên nếu có thể thì subteam có thể reup lại link donw của phim được không??? Nếu có thể thì cho mình xin link torrent để down cho nhanh cho dễ
Tác giả: Gio_Đinh    Thời gian: 23-6-2014 09:59 PM
mong muốn của mình là được xem hết tất cả các phim của Ghibli, bây giờ được xem thêm một phim nữa rồi, thật sự cảm ơn các bạn subteam rất nhiều!
Tác giả: demenxx    Thời gian: 20-7-2014 04:21 PM
Chân thành cảm ơn sub team
Mình thích phim của Ghibli lắm, phim nào ra là đón xem hết.
Sub team, otsukaresama desu !!! love you <3
Tác giả: nhocmap88    Thời gian: 16-10-2014 09:21 AM
nhật bản có nhiều phim hoạt hình hay thật đây, phim từ lâu rùi mà bây giờ xem lại  vẫn thấy rất hay, cảm ơn sub nhiều vì đã up lại nhứng bộ phim hoạt hình này
Tác giả: shinranichi    Thời gian: 2-12-2016 09:57 PM
Các link đều bị hỏng cả, ai còn giữ thì chia sẻ cho mình và mọi người với! Thanks!
Tác giả: shinranichi    Thời gian: 2-12-2016 10:01 PM
À link fshare vẫn còn đấy mọi người ạ. Thanks ad!
Tác giả: nbvy97    Thời gian: 18-3-2017 11:48 PM
phim ra mắt lâu rồi mà bây giờ mới xem :"( cảm thấy có lỗi khi bỏ qua một bộ phim hay như vậy

chân thành cảm ơn subteam nhé ^^

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3