Kites

Tiêu đề: [Valentine Present!][2011]You Are The Apple Of My Eye/那些年,我們一起追的女孩 - Vietsub uncut HD [In trang]

Tác giả: Lộng_Nguyệt    Thời gian: 1-12-2011 09:44 PM
Tiêu đề: [Valentine Present!][2011]You Are The Apple Of My Eye/那些年,我們一起追的女孩 - Vietsub uncut HD
[2011]You Are The Apple Of My Eye/那些年,我們一起追的女孩

Tên tiếng Trung: 那些年,我們一起追的女孩 (Năm xưa ấy, cô gái chúng tôi đã cùng theo đuổi)
Tên tiếng Anh: You Are The Apple Of My Eye
Quốc gia/địa khu: TQ/Đài Loan
Thể loại: Tình cảm

Đạo diễn
Cửu Bả Đao
Liệu Minh Nghị
Giang Kim Lâm

Biên kịch: Cửu Bả Đao

Diễn viên

Kha Chấn Đông... Kha Cảnh Đằng
Trần Nghiên Hi  ... Thẩm Giai Nghi
Hác Thiệu Văn
Thái Xương Hiến
Ngao Khuyển
Yên Thắng Vũ
Loan Loan
Hồ Gia Vĩ
Vương Thái Hoa

Nhà sản xuất: Sài Trí Bình, Thôi Chấn Đông

Âm nhạc: Hầu Chí Kiên, Tiết Trung Minh

Nhiếp ảnh: Chu Nghi Hiền

Giới thiệu phim:

Kha Cảnh Đằng (Kha Chấn Đông) cùng một đám bạn thân: Lão Tào (Ngao Khuyển), Bột Khởi (Yên Thắng Vũ), Cai Biên (Thái Xương Hiến), A Hòa (Hác Thiệu Văn) đều cùng thích một cô gái Thẩm Giai Nghi (Trần Nghiên Hi), không định mà cùng với nhau từ trung học lên đến cao trung, cùng thi hành chiến thuật tình yêu chưa thành công của mỗi người.

Một ngày nọ Kha Cảnh Đằng bày trò bị thầy giáo phạt, không ngờ đó lại là cách tốt nhất để tiếp cận nữ thần trong trái tim. Những cậu bạn vốn đang án binh bất động lại bắt đầu gia nhập cuộc chiến giành "nữ thần"...

Source: mtime.com, douban.com
Vtrans by Lộng Nguyệt (Lộng_Nguyệt@KITES.VN)

Trailer:

[utube]Gb8_Ag06cVg[/utube]

Đây là một món quà mà chúng tôi đặc biệt gửi đến các mem nhà Say Tình! Chúc mọi người có một valentine ấm áp và đầy yêu thương!

Tác giả: Lộng_Nguyệt    Thời gian: 1-12-2011 09:45 PM

[attach]82469[/attach]

[attach]89037[/attach]

Tác giả: Lộng_Nguyệt    Thời gian: 1-12-2011 09:45 PM

http://www.fshare.vn/file/TX0MHHYA4T/

http://www.mediafire.com/?vvwgdepygqfj732
http://www.mediafire.com/?d56xlqjt56ozi87
http://www.mediafire.com/?n5pl2455674p7yy
http://www.mediafire.com/?x8w9j2p66i7etta
http://www.mediafire.com/?oc53io1eifyl31p
http://www.mediafire.com/?16qi807p3odu8lo
http://www.mediafire.com/?vjifi945mvu9gtt
http://www.mediafire.com/?z8pn3j8n4cwdzyn

http://www.filefactory.com/file/11zjsocnnt83
http://www.filefactory.com/file/2i3b9hywmhct

Uncut Version

http://www.fshare.vn/file/THRRQS528T/

http://www.filefactory.com/file/11zjsocnnt83
http://www.filefactory.com/file/2i3b9hywmhct

http://jumbofiles.com/mkkkcggszuj0
http://jumbofiles.com/x4232q39etqn

http://www.sendspace.com/file/6x1rhj
http://www.sendspace.com/file/xnubbl

Tác giả: annies11191    Thời gian: 7-1-2012 11:09 PM
vô cùng vô cùng mong đợi phim này vì thấy 2 diễn viên chính rất đáng yêu, cảnh quay đẹp, nhạc phim hay, nội dung có lẽ cũng rất ý nghĩa {:311:} mau mau làm sub nha kst em xin đặt cục gạch chờ ở đây ạ
Tác giả: xiaogiagia    Thời gian: 20-1-2012 09:57 PM
xem trailer mà thấy thích quá!
mong các bạn sẽ làm vietsub cho phim nè!
phim rất có ý nghĩa!
tự nhiên mình lại nghĩ về tiểu thuyết" Mùa hè năm ấy chúng ta cùng nhau tốt ngiệp"
Tác giả: hienthanhlove    Thời gian: 26-1-2012 08:22 AM
mong ngóng chờ đợi phim này lâu lắm rồi, diễn viên chính quá dễ thương xin đặt chỗ trước nơi đây :)
Tác giả: VAdaihiep    Thời gian: 9-2-2012 01:01 AM
Fim này hay.
Mà nghe nói fim này do JayChou viết nhạc nữa :D
1 fim rất thích hợp xem 14.2 :)
p.s: mong subteam ko cắt những cảnh bựa bựa :))
Tác giả: meo    Thời gian: 12-2-2012 12:57 PM
Ố ồ, mới đọc thông tin phim, là chuyển thể của "Cô gái chúng ta cùng theo đuổi năm nào" của Cửu Bá Đao, tìm hiểu thì được đọc một câu rất hay:

"Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa lần nữa. Mỗi người đều từng có khoảng thời gian bồng bột đấy, khoảng thời gian mà mọi cậu con trai cùng thích một cô gái trong lớp, đi qua tháng ngày với những trò nghịch ngợm hoang đường không tên. Thế rồi, tuổi thanh xuân lặng lẽ qua đi"

Lâu rồi ko còn thích xem phim nữa, nhưng vì câu này mà quyết định hóng
Trailer thực mãn nhãn ... toàn trai xinh gái đẹp ko à {:301:}
Tác giả: thelonelyman    Thời gian: 14-2-2012 10:24 AM
[C-Zone].You.Are.The.Apple.Of.My.Eye.HD.KITES.VN.mkv

Happy Valentine! Chúc các bạn xem phim vui vẻ! Đặc biệt là các mem nhà Say-Tình!

Tác giả: tearsofthesea    Thời gian: 14-2-2012 02:56 PM
chốt pageeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Xem sơ trailer thì thấy cũng rất hấp dẫn, phim bồ nhí của mình trans nên phải down thôi,

Thanks chích vs lonely nhé iu iu nhà say tình

Thanks all

Ps. bồ nhí tối đi ăn ko em

Tác giả: maiheo_beo    Thời gian: 14-2-2012 02:56 PM
ya,
đây gồi đây gồi
he he
cúi cùng cũng cóa phin
hí hí
thanks st, thanks mỹ nhơn nhớ {:308:}
Tác giả: caochinduoi    Thời gian: 14-2-2012 02:58 PM
Ôi, may mà chat với em Mỹ mới biết phim này, đặc biệt dành tặng nhà Say Tình nữa chứ. Mem già này xin phép down về xem cho tâm hồn nó tẻ tung.

Cám ơn ST nhiều nhiều.

Chúc ST Valentine tràn đầy yêu thương.
Tác giả: Aqua    Thời gian: 14-2-2012 03:03 PM
Ôi thích quá, phim này ss Mỹ trans này
Vào nghe ngóng lại thấy ss Lộng Nguyệt thay mặt ST gửi lời chúc tới cả nhà :X em thấy ấm áp ý nghĩa quá ạ
Thanks ST nhìu nhìu :X
Em down liền down liền
Tác giả: shinemy1987    Thời gian: 14-2-2012 03:10 PM

Tác giả: shinemy1987    Thời gian: 14-2-2012 03:11 PM

Tác giả: shinemy1987    Thời gian: 14-2-2012 03:13 PM

Tác giả: shinemy1987    Thời gian: 14-2-2012 03:14 PM

Tác giả: shinemy1987    Thời gian: 14-2-2012 03:19 PM

Tác giả: nim_2207    Thời gian: 14-2-2012 04:39 PM
Phim hay và lột cả chân thực cuộc đời học sinh. Nó gợi cho con người ta nhớ lại 1 thời đã qua của chính bản thân mình. Tình cảm trong phim chân thực, trong sáng.
Phim này làm theo kiểu từ hiện tại về quá khứ rồi lại về với hiện tại quả thật rất bất ngờ và thú vị.
Một bộ phim nên xem. Tks St nhiều nhá. Đã gửi tặng mọi người 1 bộ phim hay và ý nghĩa
Tác giả: shinemy1987    Thời gian: 14-2-2012 09:17 PM
Đến với bộ phim này khá là tình cờ….

Trước đó không hề biết Cửu Bá Đao là ai, ko hề biết đến sự tồn tại của bộ phim này dù rằng nó được công chiếu bên TW cũng khá lâu rồi thì phải.

Trong 1 lần xem lễ trao giải âm nhạc cuối năm bên HK, giữa 1 rừng ca sĩ HK với những ca khúc tiếng Quảng quen thuộc đạt giải như mọi năm thường thấy, thì xuất hiện 1 bài hát “Những Năm đó” của ca sĩ TW Hồ Hạ…. Lần đầu tiên nghe đã thik rồi, thế là tìm kiếm, mí phát hiện bài hát này trong bộ phim “You are the apple of my eyes” do chính Cửu Bá Đao soạn nhạc và lời luôn….. Xem xong trailer thì thấy thích lắm lun...

Phim này coi hết 3 lần, nhiều nhất trong các phim từ trước đến nay xem…. Nhưng vẫn ko thấy nhàm chán….

Phim không có gì phức tạp, chỉ nói về tình yêu đầu tiên và những kỷ niệm ngọt ngào khi đó… Bộ phim làm mình nhớ lại những ngày tháng còn đi học, những trò trẻ con của tuổi học trò, nhảm nhí, nhăng nhít…. nhưng hồn nhiên, vô tư…… có những rung động nhẹ nhàng của tuổi mới lớn, những cảm xúc mong manh ko nói thành lời… Có ai còn nhớ first love của mình khi còn cắp sách đến trường không? Có ai đã từng từ bỏ cô gái/ chàng trai mà mình rất thích rất thích không? Cuộc đời học sinh chứa đựng trong đó rất nhiều kỷ niệm giản đơn và trẻ con nhưng nó sẽ là những kỷ niệm rất đẹp theo chúng ta suốt cuộc đời…

Cuối phim, Kha Đằng đã viết thế này:

“Câu chuyện có một kết thúc tốt đẹp, chỉ cần một mở đầu độc đáo
Người ngồi trước, người ngồi sau.
Áo sơ mi của bạn nam bắt đầu xuất hiện vết mực màu xanh.
Quay đầu lại, nụ cười của cô gái khiến cho bạn nam nhớ nhung rất nhiều năm, dây dưa cả một đời.”

Còn trong truyện, có 1 đoạn thế này:

“Không có ai khóc, không ai phiền não, không ai cố ý uống say
Chỉ tràn đầy lời chúc phúc và sự náo nhiệt
Tuổi thanh xuân như con sóng nước đã nhấn chìm tất cả chúng ta
Nhìn người con gái mà chúng ta thích nhất dùng sức vẫy vẫy tay
Hạnh phúc bước vào trạm tiếp theo của cuộc đời
Con sóng tiếp theo, sẽ xóa đi dấu chân xinh đẹp của cô gái lưu lại trên cát
Nhưng chúng ta vẫn còn đây
Hình ảnh người con gái khắc sâu trong tim, vẫn còn ở đây
Tình cảm không hề phai nhạt, vẫn vui tươi như năm nào”

Không biết khi xem xong phim này, có ai ngồi nhớ lại tình yêu đầu tiên của mình không???

“10 năm sau, kể cả LOG là gì tớ còn không biết nhưng vẫn có thể sống rất tốt đó.”

“Không giống như bài thi, tất cả các vấn đề phức tạp khó khăn đều có được một lời giải đáp. Trong cuộc sống thực sự, có những chuyện vĩnh viễn cũng không có đáp án.”

“Tớ muốn trở thành một người thật lợi hại…. Để cho thế giới này, bởi vì có tớ, sẽ có một chút khác biệt nào đó.... Nhưng thế giới của tớ, chẳng qua chính là trái tim của cậu.”

Khi xem đến cảnh Thẩm Giai Nghi phát biểu trong ngày lễ tốt nghiệp, khi hai người cãi nhau trong mưa, GN mắng KĐ là đồ trẻ con, KĐ bảo "Đúng rồi. Tớ trẻ con... nên mới theo đuổi đứa con gái siêng học như cậu. Tớ trẻ con nên mới theo đuổi cậu lâu như vậy."

Rồi khi GN khoác tay chú rể hạnh phúc bước vào lễ đường, KĐ nhận ra rằng “Tôi sai rồi. Thì ra… khi bạn thật sự cực kỳ cực kỳ thích một cô gái. Khi cô ấy có người thương, có người yêu. Bạn sẽ thật lòng, thật tâm chúc phúc cô ấy mãi mãi hạnh phúc, vui vẻ.”

Khi xem đến những cảnh này đều cảm thấy rất mún  "mít ướt" ...

Không biết mọi người xem xong phim sẽ có cảm nhận gì, nhưng ko hỉu sao cái đứa hâm đơ là mình lại thấy cảm động, .... cả quá trình chờ phim lên sóng mình còn thấy phấn kích nữa, có 1 niềm vui nho nhỏ ^^ len lỏi trong lòng con pé...  

OH nói nhảm nhìu quá, VA LUNG TUNG vui vẻ nhoa mọi người   

pí ẹt: rãnh rỗi ở nhà nên viết nhảm đới

Tác giả: Dautay2011    Thời gian: 15-2-2012 08:22 AM
Phim rất hay! Thank subteam nhiều lắm!
Khi xem đến kết thúc mình đã khóc đấy.
Cảnh Đằng và Giai Nghi tưởng chừng họ sẽ có một tình yêu thật đẹp. Thật không ngờ chỉ vì tính không kiên nhẫn + tính do dự, và vì những câu nói nhỏ thôi mà đã thành như thế.
Sau khi xem xong mình rút ra một kinh nghiệm. Hãy yêu hết mình, không bao giờ dối lòng.
Tác giả: oanh_op    Thời gian: 15-2-2012 09:06 AM
hấp dẫn hấp dẫn
mặc dù chưa có time coi nhưng phải down về cất tủ
phim này chắc hay lắm đây
mình yêu mấy cái thể loại này
cám ơn các st nhá
muah
muah muah
Tác giả: luctrang    Thời gian: 15-2-2012 10:54 AM
ko biết là ST ở đây có ý định làm phim này
sốt ruột quá tìm xem mất rồi
Nói chung phim rất hay, bạn nam chính đóng rất đạt
Nữ chính thì lung linh dã man
hơi bất ngờ là chú rể xí trai và già tí
chết spoil rồi{:426:}
Trần Nghiên Hi quá trẻ lun, ko thể ngờ ss già thế, cứ tưởng 9x chớ{:412:}

Tác giả: mizuki_h    Thời gian: 15-2-2012 12:29 PM
Thích cái câu:
"Không giống như thi cử, tất cả ngững câu hỏi khó và phức tạp đều có thể có một đáp án.
Thực ra, trong cuộc sống, có những chuyện mãi mãi chẳng có đáp án."
Nói chung, nghe cái tựa đề "Cô gái chúng ta cùng theo đuổi năm nào" đã biết họ chỉ là bạn rồi. Tình cảm thời trung học thường đẹp nhưng phần lớn chẳng đi đến đâu cả. Nhìn phim này, tự nhiên là nhớ đến "I love HK" vì có một đoạn 2 người đàn ông, sau 20-30 năm, vì tò mò nên quay lại cửa hàng của 2 chị em sinh đôi mà họ thầm mến trước đây để nhìn xem những cô gái ấy giờ thế nào rồi. Tuy cảnh còn, người còn, nhưng cảm xúc đã thay đổi. Cái gì đã qua thì không thể quay lại.
Thank subteam. :)
Tác giả: N2H_K0u    Thời gian: 15-2-2012 12:54 PM
Ngóng chớ KSTC mình làm phim này lâu lắm rồi
lượn google thấy tên phim " Cô gái chúng ta cùng theo đuổi năm nào " là kết rồi
mà chưa có link dow
cảm ơn subteam nhiều
Tác giả: wallace79    Thời gian: 15-2-2012 01:56 PM
Phim này hay nè^^

Em thik lém ss Lộng ui, nhưng em hem chơi link torrent

Chừng nào có link MF thì em vào down ngay:))
Tác giả: cuabep    Thời gian: 15-2-2012 01:59 PM
Mọi người xem phim này đi. Hay dã man luôn, mình vừa xem xong.
Xem xong muốn quay lại thời cấp 3 quá

Tác giả: chickenchicken    Thời gian: 15-2-2012 02:38 PM
mình vừa xem xong, thật ý nghĩa.kết phim ko như mình đoán là 2 dv chính cưới nhau nhưng thấy hài lòng vs kết.phim rất hay. tks
Tác giả: sada010190    Thời gian: 15-2-2012 03:13 PM
cuối cùng ST cũng làm phim này. Mặc dù xem không biết bao nhiêu lần rùi nhưng vẫn "ham hố hội". Phim này có ost Những năm tháng ấy cực hay, mong ST sẽ làm vietsub bài này^^
Tác giả: YanKees    Thời gian: 15-2-2012 03:47 PM
Có ấn tượng với Lão Tào, nhìn người thì rõ bảnh trai, lại vừa chơi bóng rổ giỏi, thế mà tỏ tình lại chuối chẳng chịu được :)) Y như mấy thằng con trai ngố ngố khác, thích cả cái chi tiết Lão Tào lái xe một vòng Đài Bắc khi nhìn thấy thằng Mập nắm tay ng đẹp, thích cả cú đấm vào mặt Kha Cảnh Đằng, một nam nhi chân thành, nghĩ sao nói vậy, vừa có tình vừa có nghĩa ^^

Mà tên thật của Lão Tào là Ngao Khuyển sao? Khụ khụ, tuy rằng không rành tiếng Hán Việt lắm, nhưng cái tên này có phải rất kì cục không T_____T

PS: Shinemy có nhã hứng dịch OST Những Năm Tháng Ấy không vậy? Ta bị mê cái bài đó kinh khủng. Nghe vừa tha thiết vừa bứt rứt.
Tác giả: KhanhNguyenNgoc    Thời gian: 15-2-2012 07:15 PM
Mình vừa xem film xong, hay lắm, nhưng kết cục không được như ý muốn lắm,Film để lại cho mình cảm giác hụt hẫng có ấn tượng với Thẩm Giai Nghi {:290:}
Tác giả: meo    Thời gian: 15-2-2012 07:25 PM
Vốn dĩ cái tên "Cô gái chúng ta theo đuổi năm nào" đã mang một chút nuối tiếc rồi ... Kha Đằng và Giai Nghi vốn không cùng một thế giới, tình yêu ấy dù không đến được cái kết bên nhau trọn đời thì cũng đã để lại một đoạn hồi ức trong tim mỗi người ... không phải HE cũng không phải SE!

"Mình muốn trở thành một người thực lợi hại ... bởi thế giới này vì có mình mà đã khác đi một chút gì đó. Nhưng mà thế giới của mình chính là trái tim cậu đó thôi!" ...

"Tân hôn vui vẻ, thanh xuân của tớ" ... thực sự là xem đến chỗ này, thấy nghẹn ngào lắm! Có bao nhiêu chàng trai có thể thực lòng chúc phúc cho cô gái mà cậu ấy xem là cả thế giới, cả tuổi thanh xuân?

Thích, rất thích theme song phim này - "Những năm tháng ấy"... mình cũng đã lùng vietsub mấy chỗ, nhưng vẫn mong st làm sub bài này

Rất thích nét đẹp của chị Trần Nghiên Hi, gần 30 tuổi rồi mà sao trẻ quá, diễn với nam chính mà chả thấy cọc cạch tẹo nào!

Điều bất mãn nhất là vị hôn phu của Giai Nghi bị dìm quá thể, xem mà thấy uất ức thay cho Kha Đằng. {:431:}

Aizz, nhắc đến là lại muốn nghe lại Na xie nian!

Tác giả: chit_love_hae    Thời gian: 16-2-2012 01:32 PM
thật sự phim quá hayyyyyyyyyyyyy
nội dung cũng ko mới nhưng nhẹ nhàng..thật là tiếc cho cả Khả Đằng lẫn Giai Nghi..cuối cùng 1 cái nắm tay còn chưa thấy:((
xem cái kết lại càng tiếc hơn nhưng sao cho cái ông ck` của Giai Nghi già thế ko biết
OST cuối phim rất hay..mong ST sẽ làm sub bài này và cả bài lúc Giai Nghi bước ra cùng chú rể và Khả Đằng chúc mừng ấy..hình như tên là Huge Crowd meets you..
Tác giả: skyblue_nthanh0    Thời gian: 16-2-2012 07:17 PM
đoạn trailer ngắn ngủi nhưng đã cuốn hút mình {:301:}
Cái đoạn ngồi sau lưng đâm cây bút bi vào lưng đằng ấy là "giống y chang" mình hồi cấp 3 {:308:}
Ủng hộ sub team nhà mình vất vả, thêm một phiếu vì phim teen {:295:}
(dù mình đã hết teen lâu roài)

Tác giả: thanhbins    Thời gian: 16-2-2012 08:04 PM
cảm xúc dâng trào. giá như xem phim này đúng vào ngày valentine bên người ấy nhỉ. tiếc quá. hnay ms xem., thật sự 1 bộ phim hay và ý ngĩa
Tác giả: tieu_bau_bau    Thời gian: 16-2-2012 09:37 PM
Nhin dan dien vien dang yeu qua! {:313:}
Thanks ban! Bo film that de thuong va tre trung nua! {:297:}
Tác giả: gaara    Thời gian: 16-2-2012 09:59 PM
Mình hy vọng xem phim này mình sẽ tìm được một phần tuổi thanh xuân của mình ở trong đó
Mỗi người đều từng có một khoảng thời gian hồn nhiên,ngây ngô và ngốc nghếch như thế
khi đã trôi qua rồi nó đều trở thành những kỷ niệm đẹp sẽ đi cùng ta suốt cả cuộc đời
Sẽ có những lúc chúng ta quên đi những cảm xúc của một thời bồng bột và đầy nhiệt huyết đó
Tuy nhiên,hãy cùng dành lại chút thời gian nho nhỏ để cảm nhận lại từng giây phút{:295:}
Tác giả: chbeo    Thời gian: 16-2-2012 10:12 PM
Phim này nói chung rất hot tại TQ và hot trên weibo, không ngờ nhà C mình làm nhanh đấy chứ. Chúc mừng mọi người nhé. hì hì
Mạng cùi bắp, không load được. gru gru !!!!
Tác giả: goodboy_lsvn    Thời gian: 16-2-2012 10:25 PM
Mình chỉ có 1 thắc mắc là: tại sao bản này lại k có cảnh Kha Đằng vs thằng bạn 'bắn súng' trong giờ học bị cô giáo bắt nhỉ >:). K biết là do bản TW cắt sẵn hay team sub cắt nhưng k có đoạn đấy cũng là cả 1 tiếc nuối của mình với film này (đừng kêu em bệnh) :))
Nội dung film thực sự rất lắng đọng, xem xong vẫn còn dư âm trong mình suốt 2 ngày nay :x
Tác giả: emperor63    Thời gian: 16-2-2012 11:16 PM
Uầy, 1.5Gb T__T
Với 1 đứa đang vật vờ vs 3G thì bó hand rầu.
Cảm ơn ST nhà mình làm bộ phim nay nhé
Em đợi lâu rồi, ko ngờ có bản HD xịn thế này {:311:}
Ra đúng dịp Va len thai nữa chứ

(Poster quá đẹp, thích màu xanh nhè nhẹ...)
Tác giả: k4r3m142    Thời gian: 17-2-2012 01:35 AM
Xem trailer xong là quyết định load liền, dễ thương, hồn nhiên và nhí nhảnh đúng kiểu học sinh :)
Thanks Subteam nhìu lắm lắm :D
Tác giả: Garriella    Thời gian: 17-2-2012 01:50 AM
coi hết phim
nước mắt giàn giụa từ khi Giai Nghi bước vào lễ đường
chỉ là hỉu lầm nhỏ mà cả 2 ko đến đc với nhau
mặc dù Kha Đằng thật sự chúc phúc cho Giai Nghi
nhưng chỉ mới nhìn thấy dòng chữ "Tân hôn vui vẻ, tuổi thanh xuân của tớ" là đã chạnh lòng rùi
dù BK làm phim theo 1 hướng ko HE hay SE nhưng đối với mình thì nó vẫn mãi là SE :((
Tác giả: haiditchai    Thời gian: 17-2-2012 09:51 AM
phim cực hay...coi rất thấm.........thích thú như hồi xem First a little thing called love và suckseed................kết thúc tuy k đến đc với nhau nhưng chính vậy mà rất là ý nghĩa..............like  mạnh
Tác giả: haiditchai    Thời gian: 17-2-2012 10:01 AM
ai có ebook tiểu thuyết Cô gái chúng ta cùng theo đuổi năm nào không share cho em nó với .............aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
Tác giả: linhyeyesdye    Thời gian: 17-2-2012 12:40 PM
đã ai xem phim chưa vậy? mình thấy bản này bị cắt đi nhiều, mất đi phần nghịch ngợm của lũ con trai mất rồi{:301:}{:301:}{:301:}
Tác giả: linhyeyesdye    Thời gian: 17-2-2012 12:43 PM
goodboy_lsvn gửi lúc 16-2-2012 22:25
Mình chỉ có 1 thắc mắc là: tại sao bản này lại k có cảnh Kha Đằng vs thằng bạn 'bắn ...

bạn nào đã đọc truyện này có thể reviw lại đc k?
Đúng là t thấy tiếc vì cắt mất phần xyz đây {:261:}
Tác giả: motngaymoi2002    Thời gian: 17-2-2012 07:52 PM

không post link online trong thread down film nha bạn
Tác giả: Pasta    Thời gian: 17-2-2012 09:47 PM
Ôi Ôi mình phải khóc đây
Bộ phim này là món quà mà ST gửi tặng nhà Say Tình
Thế mà mình là chị cả của nhà giờ mới biết là sao???
Sao ko ai nói cho ss biết vậy

Thansk ST nhiều nhé
Các em đã vất vả để có một món quà ý nghĩa tặng cả nhà chị nói riêng và tất cả mem Kites nói chung, nhân dịp Valentine
Xem qua nội dung và những lời bình phim (đặc biệt là bài viết của em Mỹ) chị thấy đây là 1 bộ phim hay nói về tình cảm của các em học sinh cấp 3 (chị đã qua cái thời này lâu quá rồi, huhu)
Khi nào xem xong chắc chắn chị cũng phải có vài lời
Cảm ơn ST một lần nữa nhé

Tác giả: caochinduoi    Thời gian: 17-2-2012 10:57 PM
Chích ơi, Mỹ ơi, Khánh ơi,

ss vừa xem xong Apple nè, phim rất rất dễ thương nhưng mà con người vốn ưa HE như ss lại tiếc nuối đoạn kết. Nhưng mà cái kết rất có lý, tuổi học trò luôn để lại điều gì đó tiếc nuối.

Em Mỹ dịch cũng hay lắm nha, có mấy đoạn cũng mất nết lắm á, đọc sub mà cười sặc, nhất là cái đoạn Kha Đằng học AV trong toilet và mẹ đập cửa đòi toilet í, haha, nghĩ lại vẫn buồn cười. Nhưng có chỗ này ss nghĩ lần sau Mỹ nên edit, tiếng Việt mình ko gọi là sơ trung, cao trung mà em có thể dùng Cấp 2 - Cấp 3 or Trung học cơ sở-Trung học phổ thông (cách này formal nhưng hơi dài) thì nó ra tiếng Việt hơn, sơ trung-cao trung nghe lọa lọa.

Dàn diễn viên đẹp, đóng hay. Cô bé vai chính có 2 hạt gạo ở má xinh thế. Kha Đằng thì đẹp trai rồi, mặt hơi dài tí nhưng mà vẫn đáng yêu. Còn lão Tào nhìn mặt vừa giống Trần Quán Hy, miệng thì lại giống Hero của JYJ. Cái bạn ảo thuật thì thôi rồi, ko đỡ nổi. Đoạn đầu ss xem ko khớp mỏ lại được, nhiều tình tiết dễ thương ghê.

Cám ơn ST, đặc biệt là 3 mem nhà Say Tình đã đem đến 1 bộ phim dễ thương như thế.

Down từ hôm 14/2 nhưng hôm nay mới có time coi. Mình vốn dĩ chỉ loanh quanh trong nhà Say Tình, ss Pasta động viên post thêm ở đây để "bày tỏ" với subteam, hí hí.
Tác giả: motngaymoi2002    Thời gian: 17-2-2012 11:33 PM
motngaymoi2002 gửi lúc 17-2-2012 19:52
mình đã up lên youtube rồi nhé : WqztOmmoLbs[/utube] anh em xem đi , đỡ phải down nhế
ho ...

xl bạn , video này mình không lưu được vì vấn đề bản quyền nên mình đành xóa đi , để m up lên host khác cho anh em vậy
Tác giả: shinemy1987    Thời gian: 17-2-2012 11:49 PM
caochinduoi gửi lúc 17-2-2012 22:57
Chích ơi, Mỹ ơi, Khánh ơi,

ss vừa xem xong Apple nè, phim rất rất dễ thương nhưng mà ...

{:444:} zê ss phát

phim dễ thương hen ss
cái vụ sơ trung, cao trung thì lúc làm sub cũng đã bàn bạc qua rồi, vì văn hóa Đài khác mình, họ ko có cấp 1, cấp 2 cấp 3, mà chỉ có tiểu học 6 năm, sơ trung 3 năm, cao trung 3 năm....

sau khi thảo luận qua, thì bọn iem quyết định giữ lại chứ hem đổi sang như Việt Nam mình.

thanks ss đã góp ý ạ {:414:}
Tác giả: goodboy_lsvn    Thời gian: 17-2-2012 11:52 PM
thấy nh` bạn bức xúc vs chú rể :))
các bạn chịu khó để ý rằng film có vài chỗ nhấn rằng ''con gái luôn trưởng thành hơn con trai cùng tuổi'', và đặc biệt THẩm Giai Nghi còn trưởng thành hơn nữa :), vì đã qua 1 lần với Kha Đằng 'ấu trĩ' rồi cho nên cô mới chọn chú rể già khú như thế :))
Tác giả: shinosuke    Thời gian: 17-2-2012 11:57 PM
Eo ôi, h em mới bik phim dành cho mem Say Tình ạ, cũng phải lang thang google một lúc mới lọt vào ~Post này là em nó vẫn chưa down, nên cũng chỉ mang tính hóng hớt và cám ơn cả đội ngũ sub thôi, hihi.

Ss Mỹ ahhhhhh~ em xin dâng tặng 1 chục cái hôn thắm thiết Ss cứ cho ra lò mấy phim hay thế này thì còn j bằng, keke. Hình ảnh đẹp wá, anh ấy thiệt là cute, diễn viên đóng vai học sinh là phải như thế, trẻ trung ngời ngời, nhìn vào là thấy sáng cả màn hình, miễn bàn đến nội dung luôn

Muh thiệt ra người recom cho em là 1 thằng bạn ạ, nó cứ gào thét nãy giờ, làm em cũng rối bời ko yên theo ~Lội 5 pages thấy bảo kết ko thành đôi, nhưng có lẽ như vậy lại hợp lý hơn chăng? Chả bik sao từ truyện tới phim toàn trúng nhầm kết thế này, hoho...may mà em ko phải dạng người koi rồi ám ảnh ko nguôi, hem là tự kỉ góc me chọt hang dế rồi ~

Em down đây....

P/s:  Chị em nhà mình ai cũng comt chất lượng hết <3
Tác giả: viphat    Thời gian: 18-2-2012 08:31 AM
Lộng_Nguyệt gửi lúc 1-12-2011 21:45

Buồn ghê, hông ai seed, đành ngồi hống Link Download trực tiếp vậy =] ---- Diễn viên nữ xinh ghê cơ
Tác giả: Pasta    Thời gian: 18-2-2012 04:19 PM
Mình vừa xem xong bộ phim này, món quà mà ST gửi tặng cả nhà Say Tình nhân dịp Valentine, đúng là cảm động quá!

Một bộ phim nhẹ nhàng dành cho tuổi học trò, vì chỉ có học trò mới có kiểu yêu như vậy! Rất ngây thơ, trong sáng, trẻ con nhưng cũng rất lãng mạn.

Mà mình thấy kết phim như vậy là hợp lý. Tuy rằng có hơi tiếc vì 2 bạn ko đến được với nhau, nhưng tình cảm đó cứ như vậy nó sẽ đẹp mãi, lấy nhau rồi chắc chắn có nhiều chuyện xảy ra lắm, hihi.

Diễn viên chính đẹp đôi ghê, diễn cũng rất tự nhiên và dễ thương nữa, đúng là xem thích thật, làm mình nhớ lại tuổi học trò đã qua quá lâu rồi...

Cảm ơn ST một lần nữa vì đã chọn bộ phim nhẹ nhành này làm món quà gửi tặng các Kiters nhân dịp Lễ Tình yêu năm nay nhé

PS: Càng ngày Mỹ dịch càng lên tay đấy, ss thấy phim này em dịch tốt lắm, hí hí
Tác giả: o0jinny0o    Thời gian: 18-2-2012 10:43 PM
Vừa mới xem phim xong phải nói là làm mình nhớ lại hồi cấp 2, cấp 3 quá! Hồi đó tình yêu ngây thơ trong sáng mà vui tươi vậy, những câu nói, những cử chỉ, những hành động quan tâm, giúp đỡ lẫn nhau của các nhân vật rất là gần gũi với mình.
Tuy có hơi tiếc vì nam nữ trong phim không thành nhưng mà quá trình của họ đã là 1 kỉ niệm rất đẹp và khó quên, có vui vẻ, có buồn bã, có những khát khao mong muốn, có sự chờ đợi và nỗ lực hết mình nữa.
Cám ơn ST đã làm sub và đây là 1 món quà Valentine ý nghĩa cho những ai đang có tình yêu thì hãy giữ gìn và mong là sẽ không ai bỏ lỡ người mình yêu để rồi phải có sự hối tiếc [dù ít hay nhiều] nữa ^^
Tác giả: beatbox0792    Thời gian: 19-2-2012 12:19 AM
Phim hay và rất ý nghĩa, Diễn viên nữ chính khá xinh.
Thanks subteam nhui nhui.............{:287:}
Tác giả: hira257    Thời gian: 19-2-2012 02:26 AM
Mình mới xem phim này xong. biết phim này trước đó vài tháng mà lúc đó chưa có bản việt cũng chưa có bản eng luôn. lúc đó đã thấy phim có vẻ hay lắm rồi mà xem phim càng thấy điều mình nghĩ càng đúng ^^ nhân vật nữ xinh quá trời - nhìn góc độ nào cũng thấy dễ thương hết (dù mình là con gái mà còn thấy thích vậy đó =p) nam dv chính cũng cực cute, chuyện của mấy bạn trẻ trong phim dễ thương quá, thấy nhơ nhớ thời cấp 3 tung tăng chạy nhảy ghê ;)
mà mình không chấp nhận đâu, thấy tiếc tiếc quá à TT.TT sao Cảnh Đằng ko đc biết rằng Thẩm giai di cũng thích cậu ấy. sao 2 bạn trẻ dễ thương, đẹp đôi, có tình cảm với nhau như vậy mà ko đến được với nhau,ko là người yêu của nhau chứ, sao tgd lại có thể cặp với anh chàng đó (sau này là chồng) mà ko là Cảnh Đằng chứ, huhu, hik, mình mới xem xong là bay lên kites 8 liền lun đóa, phim vẫn hay nhưng mà ko thích kết cục đâu à ='(
Tác giả: raymonddz    Thời gian: 19-2-2012 03:05 AM
Xem trailer thì thấy phim có vẻ hay, nhưng không biết nội dung hoàn chỉnh như thế nào. Hy vọng phim sẽ hay. Thanks subteam
Tác giả: mynam911    Thời gian: 19-2-2012 10:19 PM
hay  thât!, cái ending cho thấy đúng chất tình yêu học trò. ...thật đẹp, trong sáng,
đó là 1 mối tình đầu mà chắc hẳn ko thể quên đc....
Tác giả: Wassupmylover    Thời gian: 19-2-2012 10:52 PM
càng ngày càng ngấm câu tình chỉ đẹp khi tình dang dở, k hiểu mih đã comt ntn ở bn bộ fim r` nữa
đọc comt mn đến khi xem cái kết mới thấy chú rể của Giai Ngi ntn, thật tiếc cho Cảnh Đằng :-<
nhưng dù sao đã là hiện thực r`, Giai Ngi qá chín chắn
thế mới thấy tìh yêu học trò đẹp thế nào, xem đoạn trở về ngày xưa của 2 bạn trẻ mà lòng cảm thấy hẫng kih khủng...
ôi xem lai chắc mih khóc chết mất, lại còn đang ngồi nge cái album be yourself của anh Kha nữa chứ
muốn tìm cái ngôn tìh này đọc qá đi mất
thank ST lắm lắm :x
Tác giả: heoudethuong    Thời gian: 20-2-2012 03:34 PM
xem phim này được mấy hôm rồi, cảm xúc khi xem phim vẫn còn đọng lại tới giờ,

một câu chuyện nhẹ nhàng, đánh thức nhiều kỷ niệm tươi đẹp của thời học sinh.
lúc mình thấy những nghịch ngợm, nhí nhảnh, hồn nhiên, mình giống như được trẻ lại.

rất cảm ơn ST đã đem đến một phim hay như vậy

P/S: trong phim, đoạn nói về mấy bạn trẻ đậu vào đại học ấy, theo mình biết thì:

- trường kinh tế Thanh Đại = khoa kinh tế trường đại học Thanh Hoa
- tới khúc của lão Tào thi: trường Thành Đại = đại học Thành Công
(ở Đài Loan có cách nói tắt như vậy, mình nghĩ lúc dịch viết tên đầy đủ của trường thì mn sẽ hiểu đúng hơn)
Tác giả: vanha_0410    Thời gian: 20-2-2012 04:25 PM
Vừa mới xem xong phim.
Cảm xúc thực sự vẫn còn dạt dào.
Không biết nói gì hơn, cảm ơn subteam. Cảm ơn nhà SAY TÌNH.
Tác giả: sunnyhills    Thời gian: 20-2-2012 05:38 PM

cre: baidu
Tác giả: sunnyhills    Thời gian: 20-2-2012 05:39 PM

cre: baidu
Tác giả: thanhbins    Thời gian: 20-2-2012 07:23 PM
ai có thể kiếm cho mình bài những năm tháng ấy của hồ hạ đc ko. toàn video. mình ko biết kiếm mp3 đâu. cảm ơn các bạn nhiều nhé
Tác giả: Lộng_Nguyệt    Thời gian: 20-2-2012 07:32 PM
thanhbins gửi lúc 20-2-2012 19:23
ai có thể kiếm cho mình bài những năm tháng ấy của hồ hạ đc ko. toàn video. mình ko b ...

http://kites.vn/thread/-ost-2011 ... eye--12585-1-1.html

Bạn vào khu C-Music nha
Mình thấy có bạn đã up cả album nhạc phim mười mấy bài lên rồi nè
Bài Những năm tháng ấy - Hồ Hạ là bài thứ 14 á
Tác giả: thtung    Thời gian: 20-2-2012 11:01 PM
em ghét film này

nó thực, quá thực :(

tuổi trẻ phải làm thế nào để không hối tiếc, thế nhưng ....

cuộc sống không phải màu hồng, hay những cái mơ ước

em sắp già rồi :(((( ôi thôi, tuổi trẻ :((((
Tác giả: nntvan    Thời gian: 22-2-2012 03:05 AM
Phim cảm động quá, tiếc quá cứ tưởng 2 người sẽ thành đôi :(
Chị dv xinh thật đấy, lúc xem Hear Me thì vẫn chưa nhìn kĩ, xem xong cái này là ghiền luôn :X
Tác giả: nntvan    Thời gian: 22-2-2012 04:38 AM
mọi người cho mình hỏi là lúc cãi nhau sau khi KD mở trận đánh nhau là KD đã bỏ đi rồi sau đó là 2 không liên lạc nữa, vậy đoạn cuối có cảnh KD quay về ktx lau nước mắt và còn xin lỗi nữa, mình không hiểu cho lắm :(
Tác giả: delete    Thời gian: 22-2-2012 05:07 AM
Đây có lẽ là một bộ phim nói về tình yêu "Chân Phương" nhất mà tôi từng được xem. Bỏ lại những gì được gọi là hoa mỹ nhất của điện ảnh, câu chuyện này là một điều gì đó vô cùng mộc mạc. Và chính sự mộc mạc ấy đã chinh phục được trái tim của mọi người.

Đã lâu lắm rồi, người ta mới tìm kiếm được đâu đó những hình ảnh "xưa cũ" của mình trong một bộ phim. Không phải và những vấn đề to tát, lớn lao cũng chẳng phải một giá trị nhân văn cao siêu nào đó. Đơn giản bộ phim chỉ đang chiếu lại một phần cuộc đời của mỗi người trong quá khứ mà tưởng như mỗi chúng ta đã vô tình quên đi.

Không phải là một câu chuyện tình yêu kinh điển kiểu hoàng tử với nàng lọ lem xinh đẹp, cũng chẳng phải là những mối tình đẹp như tranh vẽ hay lâm li bi đát thấu trời xanh. Cả một bầu trời mơ mộng hồn nhiên của lứa tuổi học trò được khắc họa tinh tế thông qua một mối tình có vẻ "thô xơ" nhưng chân thật ấy. Chúng ta dễ dàng bắt gặp đâu đó hình ảnh cậu học sinh Kha Cảnh Đằng thầm thương trộm nhớ cô bạn nữ sinh đáng yêu Thẩm Gia Di. Tình đầu.. Trong sáng, đẹp đẽ nhưng cũng ngu ngốc, khiến cho người ta chẳng thể đến được với nhau.. Nhưng dù sao vẫn đọng lại trong mỗi con người những cảm xúc chẳng bao giờ quên...

Ai rồi cũng sẽ lớn lên bỏ lại đằng sau là những hồi ức của tuổi trẻ có vui có buồn và cả là những hối tiếc. Những hối tiếc lại chính là những bài học trưởng thành sâu sắc nhất.

Bộ phim mang lại cho người xem một khoảng lặng để nhớ lại những gì đã qua đi. Xem phim có những khi chúng ta bật cười vì những trò đùa giỡn oái oăm của nhóm bạn, đôi lúc thấy tức giận về sự ngờ nghệch của Kha Cảnh Đằng hay bất giác cảm thấy Thẩm Gia Di có chút gì đó nhẫn tâm. Và rồi cảm thấy lồng ngực thổn thức với một tình yêu dang dở đau đáu là những hối tiếc khôn nguôi.

Hình ảnh Thẩm Gia Di bước vào lễ đường cùng khóe miệng hé cười của Kha Cảnh Đằng có thể coi là một trong những hình ảnh cô đọng nhất phim. Khoảnh khắc ánh mắt họ chạm nhau có lẽ sẽ khiến nhiều người xem phim cảm thấy trái tim mình khẽ siết lại. Đó không phải là một cái kết đẹp nhưng là một cái kết hợp lý cho cả một mạch phim. Và tôi chắc rằng cái kết phim như vậy sẽ làm bộ phim hay hơn nhiều với một kết thúc viên mãn.
Tác giả: midizon    Thời gian: 22-2-2012 07:38 AM
Thật sự cảm ơn subteam đã mang đến bộ phim này.Câu chuyện thật buồn, với mình là vậy đấy!Mình cũng đã có những năm tháng cuối cấp 2 như vậy:  1 tình yêu đơn phương thật đẹp.Nhưng mình đã không tuyệt vời như bạn trai trong phim:không 1 khoảnh khắc nào mình thật sự thể hiện tình yêu của mình bởi lẽ người ấy đã có 1 nửa của mình.Rồi thời gian cũng qua đi, vết cắt trong tim tưởng như đã hết đau nhói nhưng mình đã sai.Tình đầu luôn là đớn đau mãi mãi.Tiếng yêu đầu chẳng thể nói ra.Vậy đấy.Một lần nữa cảm ơn subteam nhé!
Tác giả: midizon    Thời gian: 22-2-2012 05:52 PM
midizon gửi lúc 22-2-2012 07:38
Thật sự cảm ơn subteam đã mang đến bộ phim này.Câu chuyện thật buồn, với mình là v ...

Mấy bạn có biết down phim Thơ ngây 1 ở đâu k?hoặc là giới thiệu cho mình mấy phim đau lòng kiểu này dc k
Tác giả: onlyyou94    Thời gian: 22-2-2012 06:15 PM
mình la con trai nên khi xem fim này mới hỉu hết được tâm trạng của nv nam chính,mình cũng từng theo 1 cô gái vừa xinh vừa giỏi giang như Giai Nghi,vậy mà vì hoàn cảnh mà mình ko thể nói vs cô ấy tình yêu của mình.Mình thấy nv nam chính ít ra còn hạnh phúc hơn mình rất nhìu lần vì ít ra cũng từng dc Giai Nghi thích:(
Tác giả: nanashi251    Thời gian: 25-2-2012 06:14 PM
phim hay lắm ... cám ơn sub-team nhiều nha ... :D
Kết thúc hụt hẫn ghê ... nó làm cho mình thấy vui vì nhân vật nam đã cảm thấy hạnh phúc khi người yêu mình hạnh phúc ... nhưng cũng làm cho mình có chút luyến tiếc ... giá như ko trẻ con, nhút nhát, chỉ cần cố gắng nắm bắt tình cảm một tí nữa thôi thì có lẽ Cảnh Đằng đã sẽ đến được với Gia Nhi rồi
Haiz... bởi vậy, một cố gắng thôi nhỏ có thể thay đổi cả 1 tương lai, mình luyến tiếc là cuộc đời mình ko có đc cái tình yêu học trò đó, mình đã bỏ qua nhiều cơ hội ... nên bây h chỉ biết cảm nhận đó qua phim ảnh thôi ... hehehe .... một lần nữa thanks sub-team nhìu :D
Tác giả: phuongsun    Thời gian: 25-2-2012 06:55 PM
ban nao chi minh cach download vs. chi minh vs nha. Thank......................................U =))))))))))))
Tác giả: ocsenttdd    Thời gian: 26-2-2012 09:22 PM
lâu rồi mới xem phim hào hứng đến vậy
nhịp phim k chậm, k nhanh... mọi thứ trôi qua đẹp và thơ mộng quá
giá như mình có 1 ty tuổi học trò như thế nhỉ

thanks subteam nhìu nhìu, bạn nữ dv chính đáng yêu ghê, mong mọi người dịch film của nàng nhìu nhìu ^^
Tác giả: Marble    Thời gian: 26-2-2012 09:26 PM
Bắt đầu với tâm trạng háo hức và kết thúc là chút tiếc nuối vấn vương...

Một bộ phim nhẹ nhàng, đơn giản như chính tiêu đề của nó. Và bởi vì thế, nó đã gây không ít xúc cảm sâu lắng, nhất là với những ai đã từng trải qua tháng năm đẹp nhất của đời người - thưở học trò...

Xem phim tôi như thấy chính mình trong quá khứ, những kỉ niệm mang màu thời gian lại ùa về. Tuổi mộng mơ, vô tư, nỗi buồn đến rất dễ dàng nhưng cũng trôi đi rất nhanh... "Thưở ấy, chúng tôi sống  bằng trái tim và tâm hồn sạch nhất của mình..." Tôi cũng từng là một Thẩm Gia Di như thế, đôi khi mạnh mẽ, đôi khi mềm lòng, và cuối cùng ở thời khắc chia xa, cái tuổi ẩm ương vẫn còn giữ "cái tôi" quá cao, tôi đã đánh rơi đoạn tình cảm xưa ấy. Bây giờ nhìn lại, tiếc nuối chỉ là một viên đá rất nhỏ lạo xạo giữa miền kí ức đẹp đẽ...

Cảm ơn subteams!

p/s:  mình rất tâm đắc câu nói của Cảnh Đằng: "Người thực hiện được ước mơ không hẳn là người tài hoa nhất mà là người đến cuối cùng vẫn tuyệt đối không bỏ cuộc." :)
Tác giả: pinkychen    Thời gian: 27-2-2012 04:27 AM
Tôi chỉ tình cờ xem bộ phim này qua một lời giới thiệu

Tôi xem nó với tư thế đón chờ một bộ phim tình cảm học sinh như bao bộ phim khác

Sẽ vui vẻ, sẽ nhẹ nhàng và sẽ hồn nhiên chứ chính chủ đề của nó

Nhưng ở đây, cảm xúc xuyên suốt mạch phim nó nhẹ đến mức tôi cảm giác như mình chỉ đang nghe kể về một câu chuyện hết sức đời thường.

Nó như một cuốn phim chiếu chậm khơi ngợi lại trong mỗi chúng ta một góc nhỏ kí ức nào đó còn đọng lại. Cuộc sống với bộn bề lo toan, đôi khi con người tự đánh mất đi những hồi ức đẹp đẽ ấy mà không hay biết.

Có lẽ những phút cuối của bộ phim là những phân cảnh đắt giá nhất, gương mặt rạng rỡ của Giai Nghi - ánh mắt đượm buồn nhưng khuôn mặt vẫn nở nụ cười của Kha Đằng....những hồi ức của 2 người ùa về khiến tôi như bị bóp nghẹt trong cảm xúc hỗn độn.

Một kết thúc buồn, hoàng tử mỉm cười nhìn công chúa hạnh phúc bên người khác. Trong lòng mỗi người đều mang một sự hối tiếc...và chính sự hối tiếc ấy khiến họ lớn hơn, trưởng thành hơn....

Một câu chuyện cổ tích rất THẬT.....Thật đến nỗi như bất kì ai xem nó cũng sẽ nhận ra có hình ảnh của chính mình trong đó.

Cám ơn subteam rât nhiều !
Tác giả: ha.pytz    Thời gian: 27-2-2012 11:45 AM
xem xong film mh lại nhớ đến ty bọ xít hồi cấp 3. thật sự rất đẹp, trong sáng
nhưng mh lại k bt chân trọng nó, đã từ bỏ nó.. và bh h đôi khi cảm thấy tiếc nuối thực sự
bộ phim như dựng lại toàn bộ kỉ niệm của m về ty đó :X
Tác giả: moneysfan    Thời gian: 29-2-2012 08:11 PM
trailer dễ thương, hứa hẹn phim cũng dễ thương y chang
ghiền mấy kiểu tình yêu học trò này chết đi được
mà phim này na ná mấy kiểu phim học trò của Thái lan
đáng coi đáng coi :))
Tác giả: s4mmj3    Thời gian: 29-2-2012 11:05 PM
trời ơi film hay dã man ý :((( làm mình lại fai lóc cóc down truyện về đọc cho đỡ thèm :(( huhu
nếu như lúc thả đèn...Kha Đằng tự tin hơn về câu trả lời của Giai Nghi và GN có thể mạnh dạn hơn nói ra thì hai người đã không bỏ lỡ "tuổi thanh xuân" của họ như vậy...
Tác giả: TranLeHaiMinh    Thời gian: 1-3-2012 01:20 AM
Đúng là có nhiều tình tiết đáng tiếc giữa KĐ vs GN như lúc thả lồng đèn,lúc tổ chức oánh lộn...nhg kết thúc ko trọn vẹn như vậy phim mới gây đc ấn tg sâu sắc nhất tới ng xem,có thể 1 HE sẽ làm ng xem cảm thấy ko tiếc nuối nhg với kết thúc đó film gây ấn tg với mình rất mạnh.Dàn diễn viên cũng đẹp nữa.Thích phim này quá lâu lâu mới đc xem film tình cảm chất thế:D
Tác giả: ly.icyneva    Thời gian: 2-3-2012 10:41 PM
xem xong suy nghĩ nhiều quá, một lời nói nhưng nếu người nói ko đủ dũng cảm nói, người nghe không đủ dũng cảm nghe thì hối tiếc cả một đời
Tác giả: thuthao_1702    Thời gian: 3-3-2012 02:15 AM
Mình không phải là người hay viết cm, nhưng thật sự bộ phim này rất hay, mang cho mình nhiều hồi ức về những năm còn là học sinh và mỉm cười khi nghĩ về nó. Nhớ người dắt xe đạp đi trước, và mình lẽo đẽo theo sau. Nhớ vết sẹo trên tay vì ai mà có. Nhớ giấc mơ của hai người. Và vì sao hai người chia xa
Tác giả: Tannyhae    Thời gian: 4-3-2012 12:11 AM
Một đêm kì lạ với tiếng sấm như tựa một đêm mùa hè xa xôi của năm tháng nào đó.Tôi ngồi đây,trong căn phòng bé tí và xem một bộ phim đầy ám ảnh,tựa như xem lại những thước phim của chính mình.Là cảm giác đầy nuối tiếc cho chút khờ dại của ngày tháng cũ,là cảm giác hụt hẫng khi biết rằng những năm tháng tuổi thanh xuân của tôi đang bước đi,thật khẽ,thật chậm...Là chênh vênh khi biết rằng,chỉ một vài năm nữa thôi,nhìn lại những gì tôi đã có,tôi sẽ đau lòng biết nhường nào...
Tuổi thanh xuân của tôi sẽ đọng lại gì cho những tháng ngày về sau tôi có?Niềm vui,nỗi buồn,đong đầy kỉ niệm hay chỉ là những nuối tiếc của bao ngày rất nhạt.Tuổi trẻ là thứ con người ta chỉ có một lần trong đời,vậy mà tôi lại bao lần e ngại.Giá như tôi có đủ can đảm như Trịnh Vi của Trần Hiếu Chính:''Sẵn sàng đánh cược,chấp nhận chịu thua''
Nhưng,tôi lại không thể,bởi vậy,tôi đối với những gì Kha Cảnh Đằng đề tặng lên tấm thiệp cho Thẩm Giai Nghi với dòng chữ-''tuổi thanh xuân của tôi'' cảm thấy thực đau lòng...
Dây dưa cả một đời...
Tác giả: bebiamap    Thời gian: 4-3-2012 11:13 AM
cực kì cực kì cực kì thixx film nì, thix a Kha chấn đông, ôi ren mà đẹp trai wa' trời lun, iu iu iu nhìu nhìu
Tác giả: McFly    Thời gian: 4-3-2012 04:32 PM
xem xog phim này mình thấy đây là 1 bộ phim rất đáng để coi :)~
trước mình k biết subteam làm phim này đâu :)~ nhưng mà hôm qa tìm trên google phim này lại thấy của kites nên vào down :)~
sau khi xem phim này mình có rất nhiều cảm xúc
thấy KD thích GN mà mình cảm thấy như 1 thời học sinh đã qa của mình ^^
2 người này đều ngốc như nhau ;) đặc biệt là GN :| nếu mà GN sớm nói cho KD biết GN thích KD thì có lẽ phim này sẽ là happy ending :)
mình nghĩ rất nhiều người xem phim này từ đầu đều nghĩ KD và GN sẽ đến vs nhau nhỉ :) .....
Tác giả: hana_chan17    Thời gian: 10-3-2012 02:39 AM
hix hix hix
cả nhà có ai còn giữ seed kô vậy??
mềnh kô down đc, cứ 0kb ntn
đến bao h mới đc xem đây
Tác giả: hangxu    Thời gian: 10-3-2012 01:51 PM
bài hát phim hay quá, đoạn cuối phim, thực sự cảm giác hết sức nuối tiếc, nuối tiếc cho thời thanh xuân đã qua, nuối tiếc cho một tình yêu trong sáng mà dây dưa một đời vẫn không đến được với nhau, nuối tiếc cho tuổi thanh xuân của chính mình, đã trôi qua không níu kéo lại được. Chắc chắn sẽ xem lại, phim hay và nhiều xúc cảm quá...
Tác giả: chbeo    Thời gian: 11-3-2012 07:30 PM
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Tác giả: kira1406    Thời gian: 12-3-2012 06:44 PM
sao trong phim lại có cái đoạn đá đểu việt nam mình thế " có 1 đám ng` việt nam vượt biên chết chìm..." phim hay mà có khúc này tự nhiên hơi mất cảm tình =='
Tác giả: damon    Thời gian: 13-3-2012 09:53 PM
Mình xem film rất ít khi comt nhưng film này xem thật có quá nhiều cảm xúc.
Tại sao KD con nít như vậy, chưa bao giờ tổ chức đánh nhau hay tương tự là điều con gái muốn cả, và tại sao GN đã đường xa lo lắng đến vì KD vài câu trách móc đâu là gì đâu, tại sao con gái phải lặn lội tới mà mắng nhiếc cơ chứ, không thương ko yêu thì chú chết mặc chú rồi. Giẫy giụa, trả treo lại chẵng khác gì một cậu nhóc bị mẹ mắng vì làm sai cả >.<
GN cũng đáng trách quá sao mới 2 năm ko gặp nhau đã quen 1 người khác mà sau này là chok nhưng  KD còn đáng mắng hơn suốt 2 năm ko tìm cách liên lạc với GN gì cả vậy mà cũng tự nhận là trăm ngàn lần thích con người ta, đến khi nhận điện thoại mời đám cưới của GN vẫn thấy KD quá tưng tửng, cuối film mới thấy KD trưởng  thành lên một chút nhưng chút quyết tâm quá muộn màng rồi, haizzz.
Tác giả: lananhkh    Thời gian: 14-3-2012 12:00 AM
Vào nhà Say tình, tham gia thread “Năm xưa ấy, cô gái chúng tôi đã cùng theo đuổi” có nghe loáng thoáng về phim Apple gì đó và bây giờ mới biết đây chính là phim Apple mà mọi người nói đến. Có lẽ mình coi hơi muộn so với mọi người. :))

You Are The Apple Of My Eye
Lần đầu tiên biết nghĩa khác của từ Apple…
Môt bộ phim làm mình có cảm xúc dâng trào….
Tuổi thanh xuân…
Cái ngày xưa ấy…
Cái thời ngốc xít ấy…

Cảm nghĩ gì nhỉ?

Yêu, yêu…và yêu những nhân vật trong phim vì như thể tìm thấy chính bản thân mình ở trong đấy! Bộ phim làm cho mình có cảm giác được trở về cái ngày xưa ấy, cái thời ngốc xít, e thẹn không dám thổ lộ…cái thời đạp xe đạp, mộng mơ…Mình thấy bóng dáng của những người bạn của mình trong đó…họ nhí nhố, vui vẻ, quậy phá, chơi đùa và cả đoàn kết chống lại giám thị rồi bị phạt như thế….

Thích, thích…và thích nhân vật Cảnh Đằng, nếu mình là Giai nghi thì mình cũng sẽ yêu Cảnh Đằng mất thôi! Điểm cộng của Cảnh Đằng là cực kỳ manly, điểm cộng – điểm trừ của Cảnh Đằng lại là rất trẻ con! Với mình hình như sự trẻ con của Cảnh Đằng lại có sức hút hơn bất kể điều gì…
Nhìn bộ dạng bối rối của Cảnh Đằng khi thấy Giai Nghi khóc làm mình bật cười, hay lúc bảo Giai Nghi đừng nắm tay người khác cũng vậy…Sao mà đáng yêu đến thế!

Tiếc , tiếc…và tiếc…
Mình mong cái khoảnh khắc Cảnh Đằng chạy đến nói với Giai Nghi “ Xin lỗi do tớ quá trẻ con” là thật.
Mình mong nụ hôn cuối là thật…
Mình cứ nghĩ sẽ có một happy ending nhưng cuối cùng không phải…
Lại nói câu giá như…
Giá như Cảnh Đằng đừng là một tên ĐẠI ĐẠI NGỐC có thể hiểu được tình cảm của Giai Nghi…
Giá như Cảnh Đằng không là một tên nhát cáy khi đứng trước người con gái cậu ấy thích, dám thổ lộ tình cảm của mình và đủ dũng khí để nghe câu trả lời đồng ý hay không.
Giá như Giai Nghi gạt đi một chút e thẹn của con gái để Cảnh Đằng có thể hiểu tình cảm của mình…
Giá như cho cả hai thêm cơ hội…. để có thể có một happy ending…
Nhưng...
Hình như tình chỉ đẹp khi còn dang dở…
Tình cảm hai người dành cho nhau vẫn như ngày nào, không cùng nắm tay đi hết con đường đời nhưng luôn nghĩ về nhau với những kỷ niệm vui – buồn, ngọt ngào – cay đắng.
Thành tâm chúc phúc cho hạnh phúc của người mình yêu thương…
Người yêu thương của mình được hạnh phúc có nghĩa là mình cũng được hạnh phúc…
Có lẽ là như vậy….

Người ngồi trước, người ngồi sau...
Áo sơ mi của bạn nam bắt đầu xuất hiện vết mực xanh...
Quay đầu lại...
Nụ cười của cô gái khiến cho bạn nam nhớ nhung rất nhiều năm...
Dây dưa cả một đời...

Cám ơn ST đã mang đến một bộ phim hay, ý nghĩa!

Tác giả: lanxuanthu0705    Thời gian: 14-3-2012 04:04 PM
Hóng phim này quá trời
bởi vì trong phim có Hác Thiệu Văn một thời điêu đứng vì tên sư beo dễ thương này {:412:}
Những ai sinh năm 8x,9x chắc hãy còn nhớ bộ phim Ô Long Viện do Hác Thiệu Văn và Thích Tiểu Long đóng {:408:}

Tác giả: masternt89    Thời gian: 16-3-2012 03:03 PM
Có ai có link mediafire có thể share cho mình được ko? Mình cố gắng kéo torrent mà ko được :(
Tác giả: bluboyrome    Thời gian: 16-3-2012 08:49 PM
Mình khuyên mọi người xem gần hết thì đừng xem nữa ức chế mà chết đấy cái kết chán thôi rồi.
Xem xong mà thấy tức tức trong lòng mặc dù phim rất hay.
Ước gì nó là như thế ...
Tác giả: lamlamlinh    Thời gian: 17-3-2012 10:39 PM
Hôm qua mới xem phim này xog, hay quá
Phim dưới cái nhìn của nam chính nên cũng thấy hơi lạ một chút, khá thú vị
Kết thúc ko phải là HE hoàn hảo, nhưng rất thật, có lẽ cái kết này sẽ khiến người xem nhớ đến phim hơn
Đây sẽ là 2 phim mà mình ko xóa, mỗi lần bùn mở ra xem để nhớ về thời cấp 3 đã qua
P/s: Biết Thẩm Gia Nghi sẽ chọn người trưởng thành nhưng có cần phải chọn diễn viên chú rể già thế ko vậy trời
Mình tưởng là ba cô dâu dắt cô dâu vào lễ đường đó

Tác giả: pastafan    Thời gian: 18-3-2012 01:42 AM
Ôi cái cảm xúc lúc này của mình,
lâng lâng khó tả thế nào ấy!
cứ cười 1 mình thôi!
Nhất định mình sẽ còn xem lại phim này nhiều, nhiều, và nhiều nhiều lần nữa!
Ngay khi hình ảnh lớp học, nhóm bạn bè xuất hiện,
cứ như đó chính là hình ảnh lớp học của mình, bạn bè mình năm nào vậy!
Ôi kỉ niệm! Có bao giờ ta quên...!

p.s Gửi lời cám ơn cám ơn cám ơn chân thành đến ST nhé!:xxx
gửi lời cám ơn đặc biệt đặc biệt đặc biệt đến ss Lananh, đã "dụ" em đến chốn này! ^^
Tác giả: 13meimei    Thời gian: 18-3-2012 02:40 PM
just done watching this movie, get back to KITES to say thanks to all of you who are giving us this great movie.  that's such a beautiful movie, scripts, ost, actors these all are so amazing.  Does anyone know who that main actor is? that guy scored the movie.btw, he really look like a-young-version of Ho Ca.

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3