Kites

Tiêu đề: [Ghibli Series][1999] My neighbors the Yamadas/ホーホケキョ となりの山田くん [Vietsub Completed] [In trang]

Tác giả: sweetflora    Thời gian: 18-12-2011 07:29 PM
Tiêu đề: [Ghibli Series][1999] My neighbors the Yamadas/ホーホケキョ となりの山田くん [Vietsub Completed]

Tên gốc: ホーホケキョ となりの山田くん(Houhokekyo Tonari no Yamada-kun)
Tên Tiếng Anh: My Neighbors the Yamadas
Thời lượng: 104 phút
Công chiếu: 17/6/1999
Đạo diễn: Takahata Isao
Sản xuất: Suzuki Toshio

Nội dung:
Hãy theo dõi những câu chuyện của gia đình kì lạ Yamada, từ vui nhộn đến cảm động. Yamda Takashi và bà Matsuko vợ ông, một người không giỏi việc nhà, điều chỉnh công việc, hôn nhân và gia đình theo cách của họ. Họ sống cùng một bà mẹ miệng lưỡi, một cậu con trai tuổi teen luôn muốn có bố mẹ tuyệt vời hơn, một cô con gái rắc rối với giọng nói rất to không hề phù hợp với một người nhỏ bé như thế. Ngay cả con chó của nhà cũng có vấn đề!

[attach]80606[/attach]

http://www.fshare.vn/file/1TV5R1PEG5/

https://mega.co.nz/#!BYhVWL5S!Eh ... PVV-boDXQ-9qvNmt7jM

OST

01. Theme Ohanashi ga hajimaruyo
02. Shinpaigoto no BGM I
03. Kakkoh III Sutorogafugafu
04. Kakkoh I Rashikumai Main Theme
05. Kakkoh VI Natsu no Yume
06. Kakkoh V Hayokara Bokentoite
07. Wasuremono Londo III Zekkoh no Susume
08. Yukai na ongaku II Toriaezu, Osaenaide Kudasi
09. Yukai na ongaku IV Myuga no Asa
10. Yukai na ongaku V Gakuen wa Tanoshi
11. Yukai na Bridge
12. Shinpaigoto no BGM II
13. Yuuhi no Shissou
14. Theme III Haru no Ame
15. Yukai na ongaku III Wa ga Michi wo Yuku
16. Youki na ongaku I
17. Doki doki BGM
18. Wasuremono Londo II Myouga no Asa
19. Wasuremono Londo - Bridge
20. Wasuremono Londo I Myouga no Asa
21. Takashi to Matsuko no Tango
22. Chichi oya no Hishou
23. Iki iki BGM
24. Hitoribocchi Ha Yameta - Quit Being Alone
25. Suteki ni ne - Que Sera Sera

DOWNLOAD: http://www.megaupload.com/?d=HFJI1VIF

Nguồn: http://mikuri-chan.blogspot.com
Tác giả: TubinChan    Thời gian: 18-12-2011 11:01 PM
Fin mình trông ngóng đây rồi {:297:} {:297:}

Hp quá điiii~~~

*đi ra đi vào trông ngóng* :">
Tác giả: satin-rouge    Thời gian: 20-12-2011 07:52 PM
Há hốc mồm, nhưng nhìn kỹ lại,
thì ra là Yamadas, cứ thấy My Neighbor lại liên tưởng đến Totoro.
Làm xém nữa ngất lộn chỗ.
Ko biết phim này là của hãng Ghibli làm nhỉ!
Chắc chỉ thích mỗi phim do Hayao làm thôi nên ko để ý đến những đạo diễn khác.
Tác giả: Yubaba    Thời gian: 21-12-2011 06:08 PM
Phim này có nét vẽ khác hẳn các phim khác của Ghibli, nhìn ngộ nghĩnh kinh khủng.
Nội dung phim không có gì kịch tính, không thắt nút khó hiểu mà nói về những việc đơn giản trong cuộc sống ngày thường của một gia đình có bà, bố mẹ, anh em. nhẹ nhàng ý nghĩa, chẳng đề cập cái gì to tát, khó hiểu. Nhưng cũng thâm thúy lắm. Như đoạn cái bóng đèn trước cổng hỏng, hết bóng dự trữ nên lấy bóng đèn ở bàn học của thằng con, trong khi nó thì đang ngủ thẳng cẳng.
Tính cả về chuyển cảnh lẫn xử lý cốt truyện đầu rất nhẹ nhàng, giống như lướt trên bản nhạc, nhiều lúc không nhận ra việc cắt cảnh chuyển đoạn. Mạch truyện thì cứ đi, thời lượng mỗi chuyện trong truyện cũng rất rất ngắn.
Rất yêu cái không khí của phim. yêu luôn người Nhật vì những nhân vật trong phim, thấy giống gia đính Việt Nam lắm. Ít nhất là nhà mìnhXem xong muốn về nhà luôn khỏi thi cuối kì nữa
Phim thành công nhất của đạo diễn Isao là Hotaru no haka nhưng mình thích phim này hơn  Dù cũng rất kết phim kia.

Tác giả: bunuthan    Thời gian: 22-12-2011 10:34 PM
....thấy cái hình không nghĩ của Ghibli...
đọc tựa đề thì nhớ đến Totoro....hihi

nhưng cứ của Ghibli là e đao về đao về...thích phim của hãng này ghia gướm...hihi
phim hoạt hình có tình nhân văn cao, sâu sắc, và rất thâm thúy...đôi lúc hơi khó hỉu, phải coi đi coi lại mấy lần mới thông ra..hihi

không biết phim này thía nào nhỉ???mong ghia...hihi

à quên, cảm ơn toàn đội ST nha....toàn lựa phim hay và hot mà Sub thôi...đã quá...!!!
Tác giả: sweetflora    Thời gian: 23-12-2011 08:19 PM
My Neighbors The Yamadas

Chúc các bạn xem anime vui vẻ {:290:}

Tác giả: lunakailitz    Thời gian: 23-12-2011 10:36 PM
một bộ phim gia đình rất hay
nét vẽ dễ thương, đơn giản đến bất ngờ =))
xem phim này nhớ nhà kinh khủng, nhất là đoạn cuối, muốn khóc quá, noel ko đc ở nhà :(((((((((((((((((

Tác giả: kuny    Thời gian: 27-12-2011 10:03 AM
thanks subteam nhiều
dạo này nhiều phim quá ko bit nên xem phim nào trước{:438:}
suýt nhầm cứ tưởng my neighbors totoro cơ may nhìn lại{:440:} mơi thấy nhầm

Tác giả: quyloe_xautrai    Thời gian: 27-12-2011 06:40 PM
Ui! Nhìn hình đã thấy dễ thương rồi. Cả gia đình điên khùng mới lạ thật đấy. Hôhô.
Ủng hộ ủng hộ.
Tác giả: kosminam91    Thời gian: 28-12-2011 12:00 AM
Phim xem hay quá, rất đáng yêu, dễ thương và hài hước thôi rồi, có 1 người bà như trong phim thì phong cách phải biết Và phim nhiều khi có những khoảng lặng, những khoảng lặng làm người xem giật mình, những khoảng lặng phá đi ranh giới giữa phim hoạt hình cho trẻ con và phim thường. Đó chính là cái chất đặc sắc chỉ có trong phim của Ghibli Studio.
Bộ phim dường như kể những câu chuyện không có biên giới của các gia đình ở châu Á, một gia đình điển hình của xã hội Á Đông - Tam đại đồng đường, với những khoảng cách thế hệ, sự xung đột về lối sống và suy nghĩ của các thành viên trong gia đình. Lời thoại trong phim không triết lí mà chân thực như những phim gia đình của Hàn Quốc, chân thực đến mức làm khán giả phải phì cười, vì "hình như mình cũng bị như thế rồi thì phải" {:303:}. Tóm lại phim này tuy có thể không đặc sắc như các phim khác của Ghibli nhưng cũng khiến thế giới phải kính nể về sự sáng tạo trong cách làm phim của người Nhật.
Tác giả: blacksea    Thời gian: 28-12-2011 01:41 AM
Phim này mình xem đi xem lại vẫn không thấy chán. Nó khác với các phim khác của Ghibli về nét vẽ, phim cũng không phải là một phim dài như bình thường mà là những mẩu chuyện ngắn xung quanh một gia đình. Xem cho vui, nội dung hài, thấy sao mà quen thuộc đến thế :)) Và những ý nghĩa nhân văn cứ thấm dần dần. Thích cái đoạn ông bố đi làm quên ô sau được cả nhà ra đón và đoạn cuối. Mùa đông lạnh xem thấy ấm lòng.
Cảm ơn subteam và chờ đợi các phim tiếp theo của Ghibli :x
Tác giả: fuu_love_dongsu    Thời gian: 28-12-2011 11:01 PM
hú hú...phim hay wa...nhưng vẫn chưa đc xem...
dành đến Tết xem cùng mấy đứa em nữa cho vui
Cảm ơn Subteam nhiều nhiều..cái này mình sẽ coi là quà cho tụi nhóc :))
Tác giả: Shani    Thời gian: 29-12-2011 12:20 PM
ui ui,cảm ơn st nhiều nhiều..

mình bị "phê con tê tê " cái này nhá

hí hí hí hí

Yêu cái này kinh khủng lun, vẽ đẹp, dễ thương, nội dung hay :D:D:D
Tác giả: p.pun    Thời gian: 29-12-2011 10:21 PM
kawaii~~~
tạo hình nhân vật ko quá cầu kì!!
1 bộ phim hay và ý nghĩa!! đã xem xong và chỉ biết nhận xét như vậy!!
Tác giả: ruby_wu    Thời gian: 31-12-2011 10:00 AM
ui, phim hoạt hình, mềnh thích phim hoạt hình
cuối năm nhà J ra nhìu siu phẩm quá, no nê cả mắt
nói chứ down vìa chưa xem, để tết nằm phè ra vừa ăn vừa xem mới thú hahahaha
Tác giả: lilu_linhice    Thời gian: 31-12-2011 12:12 PM
Nhìn poster đã thích rùi. Nhất định phải xem và lưu lại cho con mìn sau nì xem mới được. Hí hí. Thank SubTeam. :X
Tác giả: tunhiuchuyen    Thời gian: 11-1-2012 01:48 PM
ko có link mf hả các bạn chứ link mega download lâu lắm {:301:}........................................................................................
Tác giả: sapoche    Thời gian: 14-1-2012 01:47 PM
nét vẽ đáng yêu thế nhỉ :x mình thích xem hh nhẹ nhàng thế này, cảm thấy như đc quay trở về tuổi thơ vậy ^^ cám ơn subteam nhiều nhé :D
Tác giả: ireallylovekpop    Thời gian: 16-1-2012 11:02 AM
Lâu lâu xem mấy phim hoạt hình Nhật cho thoải mái đầu óc
Xem phim tình cảm với kinh dị nhiều đau hết cả đầu..vừa khóc nhiều lại đau tim nữa chứ
Thanks subteam làm phim nha XD
Tác giả: im.num    Thời gian: 20-1-2012 12:03 PM
Chỉ là những ngày qua ngày, nhẹ nhàng êm đềm nhưng cũng thật nhiều rắc rối :p
Nét vẽ ngây ngô, đáng yêu. Như là những nốt nhạc không thể nào bỏ qua của một bản nhạc hay.
Thanks Subteam nhé.
Tác giả: ginnie_park    Thời gian: 28-1-2012 08:49 PM
down về ... phải down về ngay
em rất thích mấy phim của Ghibli, rất hay và ý nghĩa nữa
cảm ơn subteam nhiều :X
Tác giả: garp    Thời gian: 19-6-2012 08:28 AM
Những chi tiết nhỏ trong cuộc sống, mà ta có thể bắt gặp ở bất cứ gia đình nào
Con người thật may mắn khi có những kỉ niệm đẹp đẽ để nuôi dưỡng trái tim sẽ dần cằn khô theo năm thảng
Lời nguyện cầu nho nhỏ cho tất cả mọi người đều có được mái ấm gia đình
Tác giả: thubak    Thời gian: 10-3-2013 11:42 AM
Phim có nét vẽ rất đơn giản mà lại dễ thương.Nội dung cũng hài hước,xem mà xả dc 1 đống stress.Có lẽ lâu lâu xem 1 bộ phim gia đình nhưng dưới cái nhìn ngây thơ của con trẻ thế này cũng khá hay.Thank subteam nhiều nhiều nhé.
Tác giả: hjenxjk96    Thời gian: 12-4-2013 02:21 PM
Ôi mới nhìn tên phim e còn tưởng my neighbors totoro chứ, ấn vào rồi mới biết không phải.
Poster phim đáng yêu quá , lại nhiều comment tốt nữa chứ. Tối về em sẽ down ngay.
Thanks Subteam đã làm việc nỗ lực để bọn em có nhiều phim hay để xem ạ {:308:}
Tác giả: colorsofthewind    Thời gian: 14-4-2013 04:57 PM
Cũng lại là một bộ phim đáng yêu nữa. các tình huống trong phim được xây dựng theo góc nhìn hài hước nhưng lại làm toát lên được nét văn hóa và truyền thống Nhật trong đó. Hình ảnh trong phim cũng rất mới lạ,như những nét phác họa chân thực về cuộc sống gia đình. Một bộ phim không thể bỏ qua cho những  ai yêu sự đầm ấm gia đình. cám ơn subteam
Tác giả: thaoblue    Thời gian: 17-4-2013 05:42 PM
Khi đọc đến My Neighbors thì nghĩ ngay đến Ghibli [bị ám ảnh bởi totoro )))))))))))))]
nhìn qua nét vẽ lại giật mình vì thấy lạ quá
down về và xem thôi nào
Tác giả: linhsungmin    Thời gian: 17-4-2013 09:13 PM
Trước đây mình đã xem My Neighbors the yamadas nhưng là sub tiếng anh. Đây là một bộ phim hay, hài hước nhưng cũng rất ý nghĩa. Bây giờ muốn down vietsub về xem và lưu nữa nhưng mấy link mình vô đều bị lỗi cả, có bạn nào có thể re-up không, hoặc ít nhất re-up ost của anime này, mình kiếm mấy nơi đều không được mà link mega thì đâu còn nữa.
Thanks các bạn nhiều nha
Tác giả: kitara812    Thời gian: 20-4-2013 10:30 PM
K biết sao con bạn thân của tớ không thể thích được phim này{:442:}

Tớ thì ghiền thật sự. Ngay đoạn đầu, lúc bà cụ khen con sâu đẹp là tớ đã cười ngất rồi, ấn tượng lắm đó{:408:}

Tuy là dạng phim hoạt hình với nét vẽ thô sơ, bộ phim cho ta thấy nhưng khía cạnh rất chân thực và có phần nhàm chán của cuộc sống gia đình ở Nhật. Bên cạnh đó là những cách nghi ngô nghê và dễ thương của cô con gái, hay ngộ nghĩnh ngáo ộp của cậu con trai... Tựu chung lại, tất cả là bức tranh đẹp về cuộc sống của một gia đình bình thường ở Nhật Bản và những giá trị tốt đẹp của nó.

Chúc các bạn xem phim vui, và rút ra cảm nhận cho riêng mình
Tác giả: pydoll    Thời gian: 14-8-2013 05:22 PM
Phim này mình xem xong cũng chẳng hiểu lắm
Bộ phim hình như là những câu chuyện về cuộc sống đời thường của gia đình Yamadas nhưng mà mạch phim cứ kì kì làm sao ấy xem đến khúc cuối cũng không biết kết thúc là làm sao nữa
Chắc một phần là do nét vẽ thô sơ của phim làm mình không thích lắm chỉ thích những nét vẽ chân thật của Ghilbi trong những phim khác thôi
Đây là chút cảm nhận của mình sau khi xem phim
Dù sao cũng cảm ơn Subteam !

Tác giả: SupaToufu    Thời gian: 15-8-2013 12:28 AM
Phải nói là phim siêuuuuu dễ thương luôn.

Lúc đầu thấy nét đơn giản như con nít ko nghĩ được là chính cái nét như vậy lđã đem lại hiệu quả thành công cho nội dung phim. Phim diễn tả những vụn vặt thường nhật mật cách vừa hài hước, vừa cảm động, lại rất duyên dáng.

Nếu ai yêu thích đề tài tình cảm gia đình và những thứ dễ thuơgn thì nên coi, năm con người của gia đình Yamada rất biết cách đốn tim khán giả ♥
Tác giả: fishy.windy    Thời gian: 18-10-2013 12:06 AM
Phim này nhìn hình ngồ ngộ nên quyết định down về xem
Đọc cmt ý kiến của mọi ng thì thấy có vẻ hay nên càng hào hứng để xem hơn
Nhìn cái poster yêu kinh lên đc.
Tks subteam nhiều nhắm. Nhờ có subteam nhà mềnh mà mấy phim cũ được lục lại và để e đc biết đến {:290:}
Tác giả: leaupar    Thời gian: 1-12-2013 12:29 PM
phim này sao mà nhìn kute thế này :))
down về xem thử xem dạo này đang không biết xem cái nào :P
thank subteam :>
Tác giả: G.E    Thời gian: 3-1-2014 10:52 PM
Phim thật sự rất đáng yêu, sâu sắc từ những điều giản dị nhưng vẫn đủ độc đáo.

Lúc mới xem mình khá thất vọng, vì không hiểu lắm mạch phim, nhưng càng về sau sự duyên dáng của bộ phim càng hiện rõ và mình xem một mạch không nghỉ. Bộ phim chỉ là những câu chuyện đời thường về một gia đình có thể thấy ở bất kì đâu: cả nhà lạc cô con gái út, sự đãng trí của người mẹ... Nhưng ẩn sâu trong từng câu chuyện đời thường đó lại là sự ấm áp, mối thân tình không dễ gì có được. Xem xong chỉ thấy yêu gia đình mình thêm thôi.

Ấn tượng nhất phim đoạn nói về vùng nước lặng, chúng mới là điều đáng sợ nhất chứ không phải là những ngọn sóng cao. Vì quá bình lặng chúng ta sẽ sinh cảnh giác và chẳng biết sẽ bị cá mập tấn công lúc nào
Tác giả: Shin.layla    Thời gian: 4-1-2014 04:39 PM
Nghe con em bảo phim này xem dễ thương lắm, thế là mình phải nhào vô ngay!!!
thanks nhóm dịch nhé!
Tác giả: silver177    Thời gian: 9-1-2014 07:59 AM
Nét vẽ phim này khác hẳn với các phim khác của Ghibli nhưng nội dung rất ý nghĩa đó. Thích những hoạt hình về gia đình như thế này, nhẹ nhàng, ấm áp lắm. Xem xong nhớ gia đình mình thật.
Thanks subteam nha
Tác giả: bendecun    Thời gian: 9-1-2014 12:56 PM
Lúc mới đầu coi mình không thích phim này lắm vì không hiểu phim nói gì. Cơ mà ráng ngồi xem nốt thì mình thấy phim đáng yêu từ nét vẽ đến nội dung. Mình rất thích những phim nhẹ nhàng, tình cảm thế này. Thanks SUBTEAM nhé!
Tác giả: quynhtrang_dn91    Thời gian: 9-1-2014 01:31 PM
Lúc Totoro đang nổi ở Việt Nam thật sự rất là không thích con này (lúc ấy chưa coi phim nhé). Vì tò mò cũng lọ mọ tìm coi mà lúc coi xong thì mình vẫn chưa thích đâu, ấn tượng con xe mèo thế nhưng lại suy nghĩ rất nhiều. Cảm thấy sao nội dung nó đơn giản quá vậy, cốt truyện chính cũng không rõ là tập trung vào cái gì. Nhưng cảm giác rất là nhẹ nhàng, những nhân vật nhân hóa rất lạ rồi dần dần lại thích Totoro. Thích nhất là 2 cái con Totoro nhỏ ấy, tên gì thì quên mất
Tác giả: bendecun    Thời gian: 26-1-2014 11:51 PM
quynhtrang_dn91 gửi lúc 9-1-2014 01:31 PM
Lúc Totoro đang nổi ở Việt Nam thật sự rất là không thích con này (lúc ấy chưa coi ph ...

Mình cũng thích 2 con nhỏ nhỏ đó nữa xách cái bịch hạt dẻ chạy trốn bé Mei nhìn cưng quá chừng
Tác giả: kuku_lulu    Thời gian: 16-2-2014 11:27 PM
Mình thix phim của Ghibli lém, siu dễ thương, thanks ST nhìu ^^
Tác giả: h2h2h2h2    Thời gian: 1-9-2014 05:20 PM
phim hay, cảm ơn bạn
Tác giả: love_sasuke    Thời gian: 18-9-2014 08:56 AM
Bạn ơi kiểm tra lại hộ tớ link với, tớ down torrent về thì đây là sub eng mà
P/s: Bạn nào còn giữ bản vietsub thì sent tớ với
Tác giả: minhhoang181193    Thời gian: 27-9-2014 11:21 PM
phim hay , ngo nghinh

Tác giả: Nhung.KimJami    Thời gian: 31-12-2014 10:34 AM
một bộ phim rất ý nghĩa xem phim luyện luôn Tiếng Nhật cảm ơn sub team nhiều nhiều
Tác giả: chayxichang    Thời gian: 8-2-2015 09:25 PM
Nội dung nghe đã thấy hấp dẫn rồi ^^
Tác giả: mucs    Thời gian: 12-2-2015 05:40 PM
mấy phim kiểu kiểu này của nhật thấy dễ thương j đâu
nhất là những phim khai thác về gia đình, vừa yêu vừa cảm động, thấy nhân văn dã man,
xem xong lại yêu thêm gia đình <3 <3
Tác giả: vandudu    Thời gian: 3-7-2015 04:05 PM
thanks sub team nhiều
phim đnags yêu dã man con ngan luônnnnnn
ở nhà cày phim là chỉ có ngồi xem anime full hd là hết nấc :3
Tác giả: nbvy97    Thời gian: 19-3-2017 12:04 AM
ôi mình nhớ phim này nè, gia đình vừa dễ thương vừa lầy lội luôn xem cười không ngậm mồm lại được luôn, phải lên Kites ngay để tìm bản HD về lưu lại trong máy

cảm ơn subteam nhiều nhé <3
Tác giả: daica2k4    Thời gian: 13-1-2018 01:09 AM
hic, đây là bộ phim Ghibli yêu thích của mình
thích từ cả bài hát que sera sera bản Nhật cả những chi tiết đời thường, những cuộc đối thoại nhỏ giữa các thành viên gia đình, thích nhất nhân vật bố
cám ơn subteam ~~~~

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3