Kites

Tiêu đề: Leeteuk cản trở Tiffany? Lời bác bỏ từ nhà sản xuất: “Tất cả chỉ là hiểu lầm” [In trang]

Tác giả: Sprout_Nana    Thời gian: 23-5-2012 06:06 PM
Tiêu đề: Leeteuk cản trở Tiffany? Lời bác bỏ từ nhà sản xuất: “Tất cả chỉ là hiểu lầm”

Thành viên của nhóm nhạc thần tượng Super Junior Leeteuk, vừa qua đã tham dự buổi biểu diễn Kpop được tổ chức tại Mỹ. Tại buổi biểu diễn, anh đã vướng phải những lời chỉ trích của cư dân mạng vì đã phát biểu không theo đúng trình tự chương trình. Bài báo này sẽ làm sáng tỏ vấn đề trên

Ngày 21 tháng 5 (theo giờ địa phương), buổi biểu diễn ca nhạc “MBC Korean Music Wave in Google” đã được tổ chức tại Shoreline Amphitheatre thuộc Mountain View, California, Mỹ. Buổi biểu diễn quy mô lớn đã diễn ra thành công, đồng thời còn được phát sóng trực tiếp qua kênh Youtube

Vào cuối chương trình, tất cả các nghệ sỹ đã cùng hợp ca bài hát “Arirang”, một lần nữa làm nóng bầu không khí. Khi bài hát kết thúc, Leeteuk đã cầm micro và bước lên sân khấu phát biểu thay lời kết: "Dù khác nhau về ngôn ngữ, nhưng thông qua âm nhạc, chúng ta đã hòa làm một". Mặc dù đã có Tiffany và Taeyeon của SNSD là MC chính cho buổi biểu diễn, nhưng họ lại không phát biểu kết chương trình, cư dân mạng chỉ trích Leeteuk đã làm lu mờ 2 MC chính tại thời điểm đó

Tuy nhiên, phía nhà sản xuất MBC đã cho biết “Những lời chỉ trích của cư dân mạng hoàn toàn là hiểu lầm vì họ không nắm rõ tình huống phát sóng của buổi biểu diễn hôm đó”. Ngoài ra, đại diện MBC còn cho biết “Vì là một chương trình ca nhạc lớn, hơn nữa lại phát sóng trực tiếp, nên đạo diễn đã yêu cầu Leeteuk, người có khả năng dẫn chương trình xuất sắc đảm nhận việc kết thúc chương trình”

Vì vậy, thông tin “Leeteuk cản trở Tiffany là hoàn toàn vô lý”, “Leeteuk lên sân khấu và cầm micro, chỉ điều đó cũng đã chứng tỏ tất cả đều đã được lên kế hoạch từ trước”. Ông giải thích

Trong hôm đó, Leeteuk cũng đã làm sáng tỏ câu chuyện thông qua Twitter của mình: “Phần cuối của chương trình trong đoạn cuối bài hát “Arirang”, tôi hoàn toàn làm theo kịch bản. Nếu việc làm theo lời đạo diễn trong buổi phát sóng trực tiếp trên toàn thế giới là một lỗi lớn thì tôi xin nhận lỗi. Tôi cũng xin được từ chối những món quà lăng mạ vô lý và không thiện chí”

Buổi biểu diễn ca nhạc với sự góp mặt của TVXQ, Super Junior, Wonder Girls, SNSD, Kara, Beast,  MBLAQ,  Sistar, f(x)… Youtube đã độc quyền phát sóng trực tiếp buổi diễn diễn thông qua kênh Youtube chính thức của đài MBC K-POP với số lượng truy cập khoảng 190000 lượt. MBC sẽ tiếp tục phát sóng các buổi biểu như thế trong tương lai

Credit: Sports Daum
Trans by Sprout_Nana @kites.vn

P.s: Lần đầu trans news trực tiếp từ tiếng Hàn nên có thể không thật sự sát nghĩa, mong mọi người thông cảm
Sự việc sáng tỏ, vấn đề được giải quyết, mong mọi người sẽ không war tại đây. Xin cảm ơn!

Tác giả: ong.óng.ánh    Thời gian: 23-5-2012 06:08 PM
edit lần nữa *và hi vọng ko phải edit thêm 1 lần nào nữa*

Ném đá, ném đá nữa, ném đá mãi... ném như chưa bao giờ đc ném ko cần biết lí do là gì, cứ thấy ghét là nhảy vào thôi, ném chán thì đi ngủ, ngủ dậy ném tiếp =) Nào vô học, nào đáng chết, nào đủ các "mỹ từ" trên đời =)
cuối cùng thì cũng đã có người lên tiếng, 2 ngày hôm nay bao nhiêu lời ong tiếng ve đổ lên đầu a già rồi. Xét cho cùng sự việc cũng chẳng có gì quá lớn thế mà lại thành ầm ĩ chỉ vì 1 bộ phận "cư dân mạng" :)) mình muốn hỏi 1 câu: cư dân mạng ở đây là ai =) hôm qua hóng YTB thấy cư dân mạng có vẻ đều có chung 1 đặc điểm =) Chỉ trích chưa đủ, họ bảo a nên nhập ngũ đi cho khuất mắt, thậm chí còn hơn nữa. Vâng Xudu ko có diễm phúc đc công ty quản lý lên tiếng bênh vực nên phải tự lên tw nói lời công bằng cho mình thế mà có người bảo a bịa chuyện, đổ trách nhiệm lên đầu người khác :)) Nghĩ cũng thấy khâm phục trí tưởng tượng của nhiều người và kể cả cái sự "văn hóa" của họ nữa.
Này a già, hqua t cũng bị bực bội, ức chế vì a nhiều, cũng lẩm bẩm bảo a dở hơi tự dưng lên tiếng xin lỗi làm gì rồi a có lỗi gì mà phải xin nhưng cách xử trí của a thật sự đáng nể đấy. Chắc hôm qua a cũng buồn nhiều, fan a cũng chẳng kém đâu. Hôm qua có thấy top trend ko? Chắc chắn là có đúng ko, a có onl tw mà, a biết là dù có thế nào thì #ELFWILLPROTECTLEETEUK mà, t chẳng dám nhận mình là ELF đâu, mà t cũng ko phải thật nhưng t luôn tin tưởng vào những điều a làm và ủng hộ a đến cùng. Nhớ nhé, a ko có lỗi, ko phải tự dằn vặt bản thân vì những điều ko đâu. Phớt lờ đi mà sống, a chỉ cần quan tâm đến những người yêu thương a thôi là đủ rồi
Tự hỏi, đọc news này liệu có ai tự sờ lên gáy ko (:

P/S: đúng là cái lưỡi lắt léo ko xương *trong trường hợp này là cái đầu và ngón tay nhé* =) có đính chính hay ko thì cũng vậy... vấn đề là người khác có muốn hiểu hay ko ;)) *pray 4 news* mặc dù biết nó sẽ bị te tua =)

Tác giả: kyuhyunjojo    Thời gian: 23-5-2012 06:09 PM
hê hê lúc mềnh vào là có thể giành đc sofa đấy nhé, cơ mà mình biết thân biết phận biết mình ăn nói ko bằng ai nên chờ cái sofa nó có chủ thì mềnh ké :)))))) cũng may là người nhà cả :))))

lúc nghe tin mềnh chả rõ thực hư sao cả chỉ biết là đã tin sẽ tin và luôn tin a Teuk nhà siu nhí thôi :)))

a làm gì có lý cả, chả ko đâu mà "nói bậy làm càng" cho dân chúng nó chọi đá chọi gạch a nhỉ?

thế là cái tài ăn nói của a, bao năm chinh chiến trên mấy cái show cũng có đất dụng võ nhỉ? nhà đài nhờ nói lời kết cơ mà :)))))

@ các bác MBC này: từ ngày các bác cho cái WGM nó dừng thì cháu rất là cảm động rồi

lại thêm cái Dream of a Kpop Legend nữa tôi cảm kích hơn đấy

nay lại thêm việc các bác đứng ra minh oan, nói tiếng công bằng cho cái a Park Leader nhà này tôi lại càng cảm cảm cảm kích hơn bao h hết.

@ a Park Leader: dù a có làm gì a hãy tin là ELFs những người hâm mộ a sẽ luôn tin hiểu và ủng hộ a nhé

thôi hết
Tác giả: phuong123    Thời gian: 23-5-2012 06:10 PM
Hôm qua đọc twit của anh cũng có tí bức xúc ấy cơ mà tĩnh tâm lại thì lại cười xòa một cái hì hì

Càng ngày càng hâm mộ anh già hơn, đúng là già rồi có khác anh nhỉ?

Giờ các bác MBC cũng đã giải thích rồi. Vậy là đã rõ.

P/S: Chắc anh đã nhìn thấy "ELFWILLPROTECTLEETEUK" rồi đúng không, anh Super Junior Leeteuk?

Yêu NaNa của chị :x
P/S: Gửi những bạn còn lo lắng về khả năng Ktrans của chủ thread. Bản engtrans đây nhé.

http://sujuism.blogspot.com/2012 ... staff-explains.html

Thiết nghĩ đây chỉ là một news thông báo lời giải thích của MBC thôi mà.

Tác giả: Thuong134.    Thời gian: 23-5-2012 06:14 PM
MBC không nói thì mình cũng không nghĩ Tấc già cố tình cản trở Fany ^^
Vì sao ư?
Vì chẳng có lý do gì để phải làm thế cả ^^.

Fighting nào, anh Vịt. He he he

Tác giả: loaihoacodon22    Thời gian: 23-5-2012 06:15 PM
Hôm qua lúc xem live tôi cũng khá là bất ngờ vì sao anh nói cùng 1 lúc với MC chính thế nhỉ? Tôi biết anh sẽ bị ném đá vì điều đó dù tôi biết phải có lí do nhưng cái tôi bất ngờ là biểu hiện của những người chuyên nghiệp.
Hôm qua câu TW của anh ko phải xin lỗi...tôi hiểu và...tôi thích.....tôi thích cách xử lý của anh với vấn đề.
Có nhiều người hỏi tại sao anh ko chờ MC chính nói xong hãy nói....nhưng theo những gì tôi nghe đc thì MC chính đang định nói lời chào tạm biệt và kết thúc chương trình...nếu anh ko nói mà để MC chính nói xong thì thật sự rất kỳ cục....có trách là trách MBC đã sắp xếp trước mà ko báo cho 2 MC chính biết...or lúc yêu cầu Già nói chỉ có mình anh nghe thôi nên mới ra cớ sự như thế này...haizzzzzzz
Nói sao đi nữa thì chuyện này cũng có lời giải đáp...cám ơn MBC vì đã giải thích rõ ràng vấn đề. Tham gia khá nhiều show trong bao nhiêu năm nay thiết nghĩ Teuk cũng có kha khá kinh nghiệm nên ko thể làm những điều sai lầm cơ bản như thế trong chương trình trực tiếp đc.
Điều thứ 2...mình tự hỏi cư dân mạng, những người xem live ko nhận thấy vấn đề nào khác ngoài việc Già đc yêu cầu nói câu cám ơn sao? Hahahah.....có thể nói Teuk là Idol lớn tuổi nhất có mặt ở đó, debut chỉ sau DB....vậy mà.....đúng là làm fan đôi khi không nhìn thấy đc gì ngoài cái họ muốn thấy.

PS: Thanks vì trans News nhe em...^^
Tác giả: Beelibra.    Thời gian: 23-5-2012 06:15 PM
Nào thì com )))))))0

Thứ nhất..vì là show truyền hình trực tiếp toàn world, nên MBC đưa 2 MC là Tif và Tae lên, đều có khả năng nói TA chuẩn, cái này ko phủ nhận

*chấm nước mắt* ..zai ơi..về học lại ngoại ngữ hộ tôi cái .." Hi, Hello, My name is..." xấu hổ quá mà

Nhưng làm MC, khác nhau giữa chuyên nghiệp và không chuyên nghiệp nó mong manh lắm ) Okie cả chương trình không có j, nhưng chỉ một biểu cảm thôi cũng khiến người khác đánh giá đó )

Uh thì đó là phản ứng tự nhiên của con người, nhưng nên tiết chế cảm xúc một chút, dù có ghét cay ghét đắng, iêu quá hóa hận *tự vả* cũng không cần bặm môi lườm nguýt vậy đâu Biết bao người ngồi dưới căm phẫn thay, uất ức thay đó.

Nào là " bao nhiêu người chết sao a k chết" rồi thì " mau biến vào quân đội đi" Đùa các bạn anh đã nói " nhưng món quà bashing thì tôi xin lịch sự từ chối rồi" ..không cần xếp hàng mang đến đâu, làm mất time của các bạn chúng tớ cũng ngại lắm. Các bạn đang bận việc khác cơ mà

Mà cả anh nữa {:421:}  Cái mỏ Vịt kia..lần sau nhé, muốn nói j thì phải xin phép, phải thưa bẩm đàng hoàng, cứ nói là nói à.  *tát tát* Dù PD có nói j, có bảo j thì cũng phải xin phép trước chứ. Thấy chưa, từ hôm qua ôm gạch xây đủ mấy cái biệt thự rồi, làm cho chúng tôi trend mỏi tay cả chiều, cuối cùng mò lên tw k động viên câu nào, còn tw rất nham hiểm " Tôi sẽ xóa tw nên các bạn nhớ cap lại nhé" {:421:}  Của nợ nhà a, cáp lại làm gì, định bảo chúng tôi đồng phục cùng mặc áo, cùng để sign đi PR cho tw của a à .

Có lỗi thì phải xin lỗi, nhưng tw được một câu xin lỗi cũng phải đế thêm tý xỉa xói cho hả lòng hả dạ. Gớm đời,  đanh đá vừa chứ. Có phải ai cũng hiểu ý của anh đâu.

=============

Idol nhà ai người đó hiểu, okie, ở Hàn rất nguyên tắc, có trước có sau, phép lịch sự là trên hết. Nhưng cũng nhớ cho cái j gọi là tiền bối và hậu bối. Một thái độ như vậy thể hiện trc bao nhiêu khán giả, cái đó gọi là gì? hay cảm thấy dạo này bị nói về vấn đề phồng lên, xẹp xuống nhiều quá nên phải tập cơ mặt không nó cứng mất ?

cám ơn các bạn ôm gạch vác đá qua tặng cho anh nhà chúng tôi, chúng tôi đã nhận và cám ơn. Bây giờ thiết nghĩ các bạn có thể end đc rồi. Đằng sau ai đúng ai sai chẳng đến lượtt chúng ta phán xét. Ng ta nhìn vào THựC TẾ :

Thực tế là tại sao phải mời 1 khách mời lên làm MC trong phần kết nếu như các bạn làm tốt?
Tại sao MBC phải lên tiếng nói về vấn đề này nếu như nhg gì các bạn nói, bash là đúng.
Hay chính bản thân PD và MBC sau khi thấy cái biểu hiện đó cũng cảm thấy khó chịu, cả 1 chương trình mà Mc có biểu hiện như vậy, truyền đi khắp nơi ng ta nghĩ gì về ng Hàn ?

mà thôi..các bạn bây h cũng chẳng có tâm trí mà care, đnag bận PTNN đẩy mạnh kinh tế mà, tập trung mô hình sản xuất VAC

Chúc các bạn thành công trong tương lai.

Đáng tiếc 1 cái new , khổ thân anh Già, đã ôm gạch mà giờ lại NHIỄM CÚM MỚI ĐAU

)))))))))))))))) Thôi cứ đơn giản hóa nhé : Giải trí ngoài lề

Là PD bảo với Teuk : ra thì ngắt lời 2 Mc kia đi, dài dòng làm gì, end cho anh, anh và chú còn đi spa massage.
Teuk: anh ơi nhỡ đâu em nói mà bị fan hội đồng thì sao anh ?
PD: lo gì, hội đồng thì a đứng ra bênh cho chú. Gì chứ cái tiếng Mc chuyên nghiệp xuất sắc của chú cũng đủ bảo kê rồi, cộng cả hàng dài hổ báo gơn mặc áo xanh nhà chú đằng sau, k sợ bị tạt axit đâu
Teuk: anh nhớ nhé, Có j bảo kê em, đừng có để e bị phá hủy nhan sắc đó. E đã già đã xấu nhưng được cái NGưỜI EM 100% XỊN, từ khi đẻ ra e chỉ dám đeo khuyên chứ chưa mổ xẻ gì đâu.
PD: Rồi, yên tâm..chú cứ lo...
Teuk: Nhưng e k nói đc TA như em Tif..
PD: khi lên hình a cho phụ đề phía dưới cần gì
Teuk: nhg liệu e có bị nói là vô duyên khi cắt lời không???
PD: giời ạ..thì trên đó cũng có duyên đâu mà chú lo, vô duyên cùng cho đỡ lẻ loi. Mà lằng nhằng quá nhé, có lên không, ko a gọi  Hiếc Dê và Hải dớ đi bây giờ
Teuk: Okie anh, vậy e lên chốt câu cuối rồi anh em mình lượn

*lầm bầm* bỏ xừ tý nữa lại phải lên tw xin lỗi cho xem, cha PD này mưu hại mà...lên sân khấu h này quá là báng bổ vào mặt 2 đứa kia ..nhg kệ..)

------------> đấy....chắc câu chuyện là thế, lkaox già ham chơi nghe lời dụ dỗ nên mới vội vã nói mà quên chưa thưa bẩm với 2 cụ..chết nhầm...2 tiên....*cắn lwoix* ..nhầm nữa..2 MC chính

Thôi thì các bạn bỏ uqas cho, anh cxung xinh lỗi rồi, đừng bash anh tội nghiệp

A đag bị ốm, thân cò đã héo úa rồi, đừng làm a nhiễm cúm ..huhu

Tác giả: trangtrangtn91    Thời gian: 23-5-2012 06:17 PM
mình la người lười com new nhất trên đời nhưng thấy tin này không thể không com được.

mình không muốn nói nhiều đến chuyện teuk có chen ngang không  hay teuk có " vô duyên" không vì từ hôm qua

đã có rất nhiều người nói đến vấn đề này rồi và bản thân mình cũng đã nói rất nhiều rồi. ai có mắt và biết suy nghĩ diếu biết

được cả. đến đài mbc cũng đã lên tiếng rồi mà không hiểu sao vẫn có bạn tiếp tục nói lại và xoắn tít được nhĩ????????????

không biết các bạn ấy hiều hay cố tình không hiều nhỡ. nếu cố tình không hiều thì mình đây bó tay không biết nói sao.

túm lại sự việc  đã kết thúc. anh zà KHÔNG HỀ SAI .

p/s: tự dưng nhớ lại hôm qua anh zà twj có câu elf liền cho cụm #ELFWILLPROTECTLEETEUK lên top trend liền.n01 hơn nủa tiếng

hơn nừa tiếng đứng thứ 2 và 3. vậy là hơn 1 tiếng. kinh thật

thank chủ thớt đã dịch new để cho sự việc được SÁNG TỎ

à mà quên nủa , anh zà teuk twj 2 câu này là sao ý nhở:

Phần kết thúc với bài hát Arirang, đạo diễn chương trình đã gợi ý cho tôi nói lời chào kết và tôi đã làm điều đó. Nếu tôi nói lời chào cuối một chương trình trực tiếp trên toàn thế giới theo lời gợi ý của PD là một sai lầm lớn, tôi thật sự xin lỗi. Tôi xin lịch sự từ chối những món quà nhục mạ vô cớ của các bạn

tôi sẽ xóa tw nên các bạn nhớ cap lại nhé

Tác giả: lollipop_hi9x    Thời gian: 23-5-2012 06:23 PM
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Tác giả: spy    Thời gian: 23-5-2012 06:25 PM
cả đống người cầm mic mà có phải mình bạn ấy cầm đâu , vậy mà có mình mình lên tiếng
fany với tae đang nói dở dang thì chưa kịp hết câu , lý giải vui ghê
cái sai của bạn là chọn thời điểm ko hợp lý
lúc ấy đợi xong rồi hẵng nhào vào có phải hay ko
chắc staff mới nói với bạn ấy chứ chưa thông báo cho taeny chăng???
Tác giả: zamaham    Thời gian: 23-5-2012 06:25 PM
*sự việc đã ngã ngũ* các bạn thấy k?
hum qua bít tin đã thấy chắc chắn phải có lý do rồi,chứ mình tin lão già nhà mình có thừa kinh nghiệm sau bao nhiêu năm lăn lộn trong cái thế giới giải trí thị phi,bạn thì ít mà kẻ thọc mạch,ghen ghét thì nhiều để k rỗi hơi mà làm những việc vô bổ mà nhiều người cố đổ cho lão,lão đâu cần tạo scandan để nổi tiếng nữa,lão quá nổi tiếng rồi!=))
qua việc này mới thấy đời hài vãi.
p.s.lão già nhà mình k phải 1 con cáo mà là 1 con cáo đã thành tinh
p.s liệu có biến k?t đặt gạch hóng
Tác giả: Quinnie    Thời gian: 23-5-2012 06:28 PM
Vậy là MBC đã lên tiếng giải thích rồi :))

Vì vậy, thông tin “Leeteuk cản trở Tiffany là hoàn toàn vô lý”, “Leeteuk lên sân khấu và cầm micro, điều đó cũng đã chứng tỏ tất cả đều đạ được lên kế hoạch từ trước”. Ông giải thích

nhưng lúc đó ko riêng 2 MC Taeny và leeteuk cầm mic, còn có nhiều ca sỹ khác cầm mic thì phải?

Nếu là có PDs yêu cầu thì tại sao leeteuk ko đợi fany nói xong mà phải chen ngang ? nếui bảo phải chen ngang để nói cho kịp thời gian phát sóng thì ko hợp lý  chút nào :)

Dù kết quả có hiểu lầm hay không thì cũng chẳng thay đổi dc gì....fangirls tự hiểu lấy =))))

Tác giả: LittleCat    Thời gian: 23-5-2012 06:31 PM
Vì vậy, thông tin “Leeteuk cản trở Tiffany là hoàn toàn vô lý”, “Leeteuk lên sân khấu và cầm micro, chỉ điều đó cũng đã chứng tỏ tất cả đều đã được lên kế hoạch từ trước”. Ông giải thích

Người ta có kịch bản rõ ràng nha
Thế mà bạn Tae làm cái vẻ mặt bất ngờ vậy
Đúng là dân không chuyên nghiệp nó khác {:399:}
Đề nghị về học hỏi kinh nghiệm đàn anh.
Mà khán giải bao nhiêu người là người hàn nhỉ, ai biết nói hộ tớ với
Tác giả: boo1606    Thời gian: 23-5-2012 06:33 PM
Tác giả: vananh2911    Thời gian: 23-5-2012 06:36 PM
Vì là một chương trình ca nhạc lớn, hơn nữa lại phát sóng trực tiếp, nên đạo diễn đã yêu cầu Leeteuk, người có khả năng dẫn chương trình xuất sắc đảm nhận việc kết thúc chương trình”

Leeteuk là MC xuất sắc lâu năm vậy sao MBC k để Leeteuk dẫn luôn chương trình đi

Còn mời MC Taeny làm gì nữa

Nói thế chả khác gì bảo Taeny làm MC k tốt nên phải để đàn anh kết thúc chương trình :|

Coi như là MBC bảo Leeteuk nói lời cuối đi, nhg ít nhất cũng phải chờ MC chính nói xong rồi mới nói chứ? :|
Tác giả: taengtaeng    Thời gian: 23-5-2012 06:39 PM
*cười* )))))))

có ai nói gì về việc mbc bảo anh kết thúc ct đâu nhể,vì nó đâu có phải vấn đề chính ở đây.

cái quan trọng nó là thời điểm là 1 sunbae đáng kính,1 mc đầy kinh nghiệm và khả năng ăn nói phát biểu cơ

ôi em tae ơi, thị phi dính đến em hoài,ai bảo mặt em nó biểu cảm quá làm chi

h mới biết có kiểu pd chỉ đạo người ta chặn họng người khác khi đang nói cơ đấy )))))))))))))))
Tác giả: lộc.hyuk    Thời gian: 23-5-2012 06:45 PM
tại sao anh già phải chen ngang vì PDs đưa bảng kiu anh già nói nhưng người khác vẫn cố nói thì bắt buộc anh già phải chen ngang thui dù sao anh già cũng là đàn anh,  chị MC đó làm cái mặt như vậy thì thực sự chẳng chuyên nghiệp, mà đợi cái chị MC cố nói hết thì chẳng anh già khỏi nói rùi thấy PDs đưa bảng thì tự hiểu mà ngưng nói chứ  và nếu chuyên nghiệp hay giỏi thì anh già ko phải kết thúc chương trình dùm đâu. PDs người ta có dụng ý hết rùi mới đưa anh già kết thúc chương trình.
Tác giả: suhochen    Thời gian: 23-5-2012 06:45 PM
đã không biết gì mà tỏ vẻ ra là mình am hiểu {:431:}{:431:}{:431:}
đúng là cái bọn ........
đã zốt mà tỏ vẻ ra là thông minh {:427:}{:439:}
Tác giả: mezai    Thời gian: 23-5-2012 06:46 PM
Thật sự là mình không ngờ cái chuyện này nó lại bị làm quá nên như vậy
Và mình cũng không muốn có chiến tranh giữa 2 fc nữa, đã quá đủ rồi
Anh già đã được minh oan, 2 thị cũng không có lỗi gì
Mong mấy bạn đừng lợi dụng thời cơ này để gây war.

Tác giả: SiêulượmMót    Thời gian: 23-5-2012 06:48 PM
Phù, cuối cùng cũng được "giải oan" {:436:}
Hôm qua đến giờ elf tốn không biết bao nhiêu nước bọt, đánh không biết bao nhiêu trang chữ
để giải thích cho người khác hiểu, mà người ta đâu có chịu hiểu.

oppar ơi, hum wa e ngồi coi Google concert với nhỏ em đấy, nó chừng 10 tuổi thôi,
tới khúc cuối có Tiffany với Taeyeon của SNSD đang nói tự dưng oppar nhảy vào họng người ta ngồi làm gì,
em biết là khả năng ăn nói của oppar thuộc dạng xuất chúng rồi, nhưng cũng biết phải lựa thời điểm chứ.
Nhỏ em của em nhăn mặt 1 đống mà nói rằng "cái anh đó đang làm gì vậy chị, sao ko có chút lịch sự gì hết".
Đứa con nít 10 tuổi mà còn nói, biết được phép lịch sự tối thiểu làm em cũng tá hỏa,
lần sau oppar cẩn thận hơn với lời nói và hành động của mình nhé,
để em ko phải xấu hổ với nhỏ em 10 tuổi của mình.

Pi ẹt: Vô cùng cảm ơn các bạn elf đã cận lực tận tâm trend hôm qua,
nhờ các bạn mà hôm nay mới có cái news giải oan cho oppar thế này
Elf sẽ mãi bảo vệ oppar dù oppar có làm điều gì không đúng {:445:}  

Edited by Mod
Tác giả: saochoi23683    Thời gian: 23-5-2012 06:50 PM
Trời ạ có vậy thôi mà lên án người ta ghê gớm thế, fan thì cũng có mức độ thôi chứ sao mà rảnh rỗi quá vậy nhỉ? trong lúc dẫn chương trình thì cũng có thể có trục trặc, có thể do thời lượng hoặc tín hiệu sai. Ôi nói chung dân mạng thật là rảnh mà. May mà mấy người đó cùng nhà đó, chứ mà nhà khác chắc fan đánh nhau lỗ đầu rồi. Bĩnh tĩnh chút đi
Tác giả: grace2109    Thời gian: 23-5-2012 06:50 PM
taengtaeng gửi lúc 23-5-2012 18:39
*cười* =)))))))))

có ai nói gì về việc mbc bảo anh kết thúc ct đâu nhể,vì nó đâu c ...

gớm, bạn xoắn nhà này thiếu chuyên nghiệp thì biểu cảm nhà bạn là professional chăng ;))
mình chỉ biết MBC bẩu đừng có bảo thằng nahf này nó chen ngang bởi vì k ai biết câu chuyện đằng sau =] bỏ mợ, có khi là câu chuyện google với mbc cần end chương trình sớm vì quá giờ phát sóng chăng =] mbc cứ phải bức tử sone vào đường cùng mới hết xoắn cơ. h thế này đã là cái gì, bạn nhở ;))

@chủ theard: cám ơn tranz news
lâu lắm đc per hay có nhiều bài hát mình thik thì thị phi đầy mình, google với mbc lần sau cẩn thận đi =((

vananh2911 gửi lúc 23-5-2012 18:36
Leeteuk là MC xuất sắc lâu năm vậy sao MBC k để Leeteuk dẫn luôn chương trình đi

C ...

thì có định luật nào bảo xuất sắc thì do everything đâu =] nói như bạn thì cả đời ng` khác k ngóc đầu lên đc, k đc làm mc bởi vì k xuất sắc bằng a Teuk nhỉ =]
nều là mình thì mình cám ơn mbc lắm ý :(( cho mình thêm cơ hội làm mc dù năng lực mình k bằng ng` khác :(( huhu
Tác giả: J.Cena    Thời gian: 23-5-2012 06:58 PM
anh teuk đúng là 1 MC chuyên nghiệp , phải nói là quá chuyên nghiệp luôn ấy
chuyên nghiệp đến mức nhảy vô ngay lúc người ta đang nói
cho dù đạo diễn có yêu cầu teuk kết thúc chương trình thì cũng nên đợi Tiff nói xong rùi kết thúc chương trình
còn anh teuk thì nhảy ngay vô lúc người ta đang nói , ôi thiệt là 1 MC chuyên nghiệp

Tác giả: super_luv9    Thời gian: 23-5-2012 06:58 PM
kịch bản quái gì thế? đâu ra cái kiểu MC đang phát biểu thì lại cho người cắt ngang. Dù có kịch bản thì cũng phải để MC nói trước,nếu có chào tạm biệt thì cũng phải để MC chào trước,cho nhảy vào như thế khác nào biến TaeNY thành những con người thiếu chuyên nghiệp,làm MC mà lời chào tạm biệt cũng ko nói  được
Tác giả: taengtaeng    Thời gian: 23-5-2012 07:01 PM
Tác giả: Jelly_smt    Thời gian: 23-5-2012 07:04 PM
Há há, lại cãi nhau rồi, biết ngay mà :))

Theo mình cái này ấy mà. Lỗi đầu tiên là ở PD ko thông qua MC. Đọc cả cái news ko thấy câu nào nói là PD đã thông qua MC cả, "theo kịch bản" mà Teuk nói chẳng qua cũng chỉ là PD dặn mà thôi :))
Nếu như đã là PD chỉ phải nói thì Teuk ko có lỗi. Có chăng là nhảy vào ko đúng lúc, hơi bị vô duyên thôi :))

Còn bạn nào nói Taeny thiếu chuyên nghiệp ấy mà, bọn nhóc cũng làm MC suốt rồi nhé, kinh nghiệp ko bằng Teuk nhưng cũng k phải là k có năng lực nhé. Đây là chương trình lớn, chẳng có chuyện đc PD dặn rồi mà quên đâu nhé. Các bạn ghét ngta nhưng cũng làm ơn nhìn nhận đúng năng lực của họ chút, nói chuyện logic chút nhé :-j.

Cái news này là để cãi nhau mình biết mà =)) Giải thích thì giải thích rồi. Để thêm tí nữa rồi mod close nhanh đi cho sớm chợ. Gớm quá, các bạn xoắn xít nhau hay quá. Mình đọc cũng thấy xoắn hết các người lại đây này :))

Tác giả: super_luv9    Thời gian: 23-5-2012 07:06 PM
lộc.hyuk gửi lúc 23-5-2012 18:45
tại sao anh già phải chen ngang vì PDs đưa bảng kiu anh già nói nhưng người khác vẫn c ...

Dù có lấy ví dụ con cháu nói chuyện với ông bà thì việc ông bà nhảy vào họng con cháu lúc đang nói vẫn là việc ko chấp nhận được.Hơn nữa đây là chương trình lớn mà
Ở Hàn mấy cái lễ giáo đấy dễ bị người khác bắt bẻ lắm
Tác giả: ggm_cg    Thời gian: 23-5-2012 07:09 PM
"LT ko sai" => làm ơn đi, chẳng nhẽ tự dưng nhảy vô họng người khác đang nói là vô tội ak
nếu như MBC yêu cầu, nếu đợi Nấm nói xong rùi phát biểu bộ chết ai sao. PD yêu vầu thì đương nhiên đã dặn dò trước đúng ko, thế ít ra a cũng phải nói trước cho 2 đứa Taeny nhà này bik chứ. Ngang nhiên hành động, ai mà hiểu cho dk. Thử các bạn ELF bị như z xem, rùi các bạn nói gì, sao cứ vặn S1 thiếu hiểu bik này nọ, các bạn có bao giờ đăt mình vào vị trí người khác mà suy nghĩ chưa?
Tác giả: shoriu    Thời gian: 23-5-2012 07:10 PM
Vì là SJ nên hoàn toàn k sai .
nếu là S9 thì là vô lễ với đàn anh ;))
Vì SJ nên PD bảo làm là làm ngay ,kệ MC chính đang làm cái gì .đó là tròn bổn phận ,không bất lịch sự =))
nếu là S9 thì thiếu chuyên nghiệp ,k tôn trọng đàn anh =))
ELF Jjang .=))
Tác giả: Jung_Mều    Thời gian: 23-5-2012 07:11 PM
MBC đúng rãnh =)) 1 cái Concert hoành tráng tại Mỹ lại đưa 1 người không biết tiếng Anh lên nói kết thúc chương trình :)) nếu thật sự bác PDS có nhã ý mời ai đó như vậy thì bác nghỉ hưu là được rồi đó :)) Dân Mỹ xem Concert đó đang cười vào mặt bác đó , bác biết ko ? LOL ~
Tác giả: bon.babu    Thời gian: 23-5-2012 07:12 PM
Ủng hộ giai nhà mình
Từ đầu đã thừa biết đây chỉ là kịch bản có sẵn thôi
Có gì mà phải làm to chuyện lên
Anh Park: cố lên, mặc kệ người ta nói gì thì nói
Ủng hộ anh
Tác giả: chit_love_hae    Thời gian: 23-5-2012 07:13 PM
vâng thế này thì tốt quá
cho anti fan mở mắt ra nhé
ko dưng đâu mà ng` ta lại mời Teukie
mà kể cả có bash thì a cứ yên tâm đi....ELF táng cho xéo mỏ bọn nó a ạ
h thì khối đứa ấm ức đấy
à quên từ hôm qua cái #ELFPROTECLEETEUK lên top trend toàn thế giới gần 2 tiếng là đã có khối bạn ức ko để đâu cho hết rồi
chung quy cũng chỉ là GATO :))
Tác giả: onlykyuhyun    Thời gian: 23-5-2012 07:18 PM
Vì là một chương trình ca nhạc lớn, hơn nữa lại phát sóng trực tiếp, nên đạo diễn đã yêu cầu Leeteuk, người có khả năng dẫn chương trình xuất sắc đảm nhận việc kết thúc chương trình”

ngày hôm qua lên kênh mbckpop thấy có nhiều comt nói teukie, thương kinh khủng
cái gì chứ dẫn chương trình thì trình độ của teukie ai cũng rõ rui,
các fan quá nhạy cảm gây war nữa mệt qua
lun tin tưởng ở anh già ai chưa rõ thì đọc new này cho kĩ nhá
Vì vậy, thông tin “Leeteuk cản trở Tiffany là hoàn toàn vô lý”, “Leeteuk lên sân khấu và cầm micro, chỉ điều đó cũng đã chứng tỏ tất cả đều đã được lên kế hoạch từ trước”.

Tác giả: minminmin    Thời gian: 23-5-2012 07:18 PM
ồ, vụ này hôm qua đã biết,thế mà hnay mới thành news )))

thiết nghĩ chủ thớt ko nên trans mấy cái news như này,vì kiểu j sau đó nó sẽ thành 1 đống hoang tàn và mod sẽ phải vật vã đi dọn dẹp bãi chiến trường {:398:}

nói chung nếu mà nhìn cái vid thì cũng biết hết vấn đề,cũng hiểu hết ai đúng ai sai rồi. còn ở đây chặt chém nhau,âu cũng chỉ vì tinh thần fan gơn ,idol là nhất mà thôi

nói vậy ai hiểu thì tự hiểu nha
Tác giả: SJH    Thời gian: 23-5-2012 07:19 PM
Trách MBC là đúng nhất,sao lại trách Tuek oppa =;

MBC nói là kịch bản rồi ,thảo luận trứơc rồi thì oppa cứ thế mà làm thôi =))

Mà ko hiểu sao chú quay phim lại ko quay Tuek oppa khi a nói mà lại quay TaeYeon :-??

Tác giả: lalalala    Thời gian: 23-5-2012 07:20 PM
Cứ cho là vậy đi nhưng việc MC chính chưa nói xong câu mà đã nhảy vào họng người ta thế thì bất lịch sự quá.

Đùa chứ rõ là SM nó dàn xếp với MBC. Cả SM và MBC rõ ràng đều không muốn làm ầm lên.

Chứ nếu thật là staff MBC bảo Lee Teuk làm thế thì ảnh chẳng việc gì phải xóa cái tweet ngay khi staff MBC mới online!

Không làm gì sai việc gì phải sợ, phải xóa cho mệt nhỉ? Đừng bảo đó là thói quen!

Tác giả: Bí_1992    Thời gian: 23-5-2012 07:23 PM
Trời ạ có j đáng làm to chuyện đâu. Lúc đầu ko biết còn bây giờ biết chỉ là do hiểu lầm thôi, vậy là xong. Mà mình nghĩ toàn người chuyên nghiệp với nhau cả, cũng biết thừa fan nhạy cảm thế nào nên ko dại j đi làm trò để tự nhiên ăn gạch đâu. Leeteuk ko phải người mới trong giới giải trí, lại là đàn anh cùng 1 gia đình vs Taeng và Fany nên mình nghĩ ko có chuyện con gà tranh nhau tiếng gáy ở đây. Mọi người đừng xúc động quá, suy nghĩ thoáng 1 chút cho nhẹ nhõm. Người trong cuộc không có vấn đề gì với nhau thì chúng ta ở tận đây lý gì mà phải tranh đi đấu lại.
Tác giả: almond    Thời gian: 23-5-2012 07:25 PM
Đây, mời các bạn xem cái video này http://www.youtube.com/watch?v=QEklgHA0-Uw đeo headphone vào mà nghe cho nó rõ.

Tất cả các nghệ sĩ ( trong đó có cả MC) cùng nói Thank you so much và sau đó Tiffany - 1 trong 2 MC của chương trình đang nói tiếp điều gì đó bằng tiếng anh (thông cảm tôi kém tiếng anh nên không biết bạn ấy nói cái gì nữa) thì bỗng nhiên anh Lee Teuk nói chen ngang khiến 2 MC vô cùng ngac nhiên và quay sang nhìn ảnh.

Đây là kịch bản của MBC??? Kịch bản mà không nói với 2 MC chính của chương trình sao???? Hay đây là kịch bản mới phát sinh trong giây lát???
Tôi không phủ nhận Lee Teuk có tài về lĩnh vực MC, nhiều kinh nghiệm, dẫn nhiều chương trình nhưng 2 bạn Tiffany và Taeyeon cũng không phải là dạng mới vào nghề, non trẻ, được làm MC ở các chương trình lớn bé không thiếu đâu ạ. Vậy chẳng lẽ 2 bạn này không thể có khả năng kết thúc 1 chương trình như thế này sao?????? Nếu đã không có khả năng làm MC thì MBC mời 2 bạn này làm MC làm chi vậy??? làm cảnh à???

À còn cái vụ twitter của anh Lee Teuk nữa nha. Khi video kia xuất hiện, anh Lee Teuk đã lên twitter tweet bảo rằng: "Đạo diễn MBC nhờ tôi kết thúc chương trình". Và rồi sau một thời gian ngắn, anh Lee Teuk lại xóa cái tweet đó đi và tweet 1 cái khác có nội dung là :"xin lỗi đạo diễn MBC vì đã nói không đúng chỗ" ????????? Tại sao vậy anh Lee Teuk??????????

Tác giả: bobo185    Thời gian: 23-5-2012 07:26 PM
@ Em: Khả năng tiếng hàn đến mức này rồi à * òa khóc* chị hôm nay mới ngồi tập đọc cho nhuyễn bảng chữ cái với cả hú hét vài câu đơn giản kiểu: trên đời này sao lại có chuyện nực cười thế này nhỉ?

Thêm nữa, chúc mừng em, lần đầu trans news nhưng hứa hẹn lên hot topic ~

everythin' happen for a reason , mấy anh 2pm đã hát thế đấy, cơ mà chị thấy cái gì happen cũng bởi rất nhiều reasons =))) bởi vì life is so complicated ~ nói dễ hiểu là đời hung hiểm lắm =)

Chẳng bàn đến ai đúng ai sai vì như nói ở trên nó complicated lắm, hung hiểm lắm, nhưng mình không đồng tình với cách các bạn chửi người ta chết đi, vô trại sớm đi bla blo ble bli gì đó~ cùng là người với nhau cả, sao phải cạn tình cạn nghĩa như thế, dù sao cũng là mạng người, nó ảnh hưởng gì đến nhau nhiều đâu, cho dù là sai thế nào, cũng đừng lôi những thứ kinh khủng ấy ra nói, đáng sợ lắm, nói nhiều cái mồm thành quen, rồi thành thói, lây lan cả những người xung quanh ~

Cái news là dùng để thanh minh cho một cái thằng mà tự nhiên tai bay vạ gió nó đổ vào đầu, chả được cái của nợ gì tự nhiên tốn thêm tí nước bọt, khan thêm tí cổ nói xong còn bị ngồi chửi rủa xả : mày chết đi này nọ sao???? vốn dĩ định com rất hòa bình, cái news nó cũng chỉ là để rửa oan vậy cớ sao các bạn vẫn vào xỉa xói, vẫn muốn ngồi chửi mày chết đi này nọ hả????

Cái news có câu nào bảo là lỗi của idols nhà các bạn chưa, nó chỉ đứng ra thanh mình là: cái thằng này ko sai này, tao bảo nó nói đấy nên đừng có đổ lỗi cho nó nữa, MBC cũng đứng ra nói rồi, người ta lfa đại diện chương trình người ta ko thèm đứng ra trách cứ mắng nhiếc gì đó thì tại sao các bạn cứ sồ lên như chạm nọc vậy?????? Bởi vì nó cướp mất 1 câu dẫn của idols nhà bạn sao????/

Làm người ấy, 1 vừa 2 phải thôi. Sai phải biết sửa, có lỗi phải biết nhận, trước , ko biết lý do,các bạn bash nó, bjo lý do rõ ràng, các bạn vẫn có cớ bash nó? vậy là sao????? cái đầu cái não chỉ để mua vui thôi à????? đều là người trưởng thành yêu ghét rõ ràng, vậy tại sao cứ phải hành xử để cho cả một fandom của các bạn có mang tiếng như thế???? tại sao như phía trên có bạn bảo là :
Vì là SJ nên hoàn toàn k sai .
nếu là S9 thì là vô lễ với đàn anh ;))

Này nhớ, bởi vì nó là ấn tượng, bởi nhiều lần như thế rồi, nên có gì xảy ra, nó xuất hiện ngay trong tâm trí người ta ấy ~ Đừng bảo là tự nhiên mà có, ko phải đâu ạ, bởi vì nó là thói quen của các bạn rồi ~ Làm ơn đi, yêu ghét dùng tí não đi hộ với ~ Thế giới fandom vốn đã thị phi không ít rồi
Tác giả: nhoxjuak    Thời gian: 23-5-2012 07:26 PM
@All:

Các bạn dừng tranh cãi tại đây!

Nếu các bạn tiếp tục tranh cãi mình sẽ Close Theard này.

Thân!
Mod.
Tác giả: kokushoo    Thời gian: 23-5-2012 07:28 PM
Chả có PD nào ra hiệu cắt ngang MC một cách thô lỗ cả.
Nếu là PD bảo thì tại sao camera không quay người nói mà lại quay vào Tae ?
Chờ vài giây thì chết người à?

Tác giả: cowlly    Thời gian: 23-5-2012 07:30 PM
Vấn đề này chả có gì lớn nếu bít chọn thời điểm nói!!
MBC mời LT nói hay ko là quyền của họ nhưng anh phải bít lựa thời điểm mà nói, ko thể đợi Fany nói xong câu tiếng Anh đc à, mặc dù em nhỏ đang nói "Thank u.." chưa kịp nói hết thì anh đã chen 1 tràng tiếng Hàn zô @@ .. ko nói tới vấn đề chuyên nghiệp hay ko chuyên nghiệp làm MC .. chỉ nói đến vấn đề lịch sự {:265:}
Một đứa con nít cũng hiểu phép lịch sự đơn giản là phải im lặng khi người khác đang nói, không nên chen ngang
Một số bạn fan của SJ nói anh ấy không có lỗi, vậy hãy đặt vấn đề lại nếu như SJ của các bạn đang nói và 1 thành viên nào đó của S9 chem zô "ăn cơm hớt" thì các bạn sẽ nói gì "Vô lê" " Không tôn trọng" "Bất lịch sự" ... {:266:} Vậy nên đừng có đổ thừa là chuyên nghiệp hay không ở đây @.@ Làm fan là ủng hộ thần tượng chứ ko phải cái gì thần tượng làm cũng đúng, mặc dù đó là sai. Vậy ko phải gọi là thần tượng nữa òi mà kiu là THÁNH {:260:}
P/s: bác PD của MBC này giải thích cái kiểu này thì càng làm mọi chiện rắc rối .. thà là im lặng còn hơn

Tác giả: Vinamilk.0721    Thời gian: 23-5-2012 07:30 PM
thật là phục SM mà..dàn xếp xong vụ này chắc cũng đau đầu lắm {:398:}

gì mà hợp lí với chả hợp tình..các bạn có xem cái MBC đó k vại..

có nhìn thấy e Ny quay đầu sang ngó Teuk nhà các bạn khi ẻm đang " Thank you so much ... " k {:441:}

chí ít thì có 1 tí phép lịch sự chứ..cứ làm như mình bạn đó cầm mic k bằng

các bạn có bảo vệ idol của mình thì cũng nên xem xét đúng sai nó như thế nào

nếu như MBC mà đã nhờ ng có kinh nghiệm thì đúng là mí e nhà t " hết duyên" với MBC r {:448:}

------------

edit: bắt lỗi....{:410:}
Tác giả: Vahepol    Thời gian: 23-5-2012 07:33 PM
    Haizzzz lại thị phi rồi! Về TaeNy, nếu 2 MC mà biết thì đã ko làm ra cái bộ mặt như thế, không gì thì bao h MC cũng có tai nghe, và PD thường là sẽ liên lạc với MC bằng bộ đàm, chứ mấy ct trực tiếp ko có mấy ai giơ bảng đâu mấy bạn trẻ hiểu biết ạ =)). Như vậy nếu MBC nói rằng họ đã sắp xếp để a Teuk nói lời cảm ơn, thì chắc rằng 2 MC cũng đã được thông báo. Vậy mà làm ra bộ mặt như vậy thì là do a Teuk đã cắt ngang lời MC đang nói rồi :) (Kể cũng lạ, người làm MC cả ct, lại thông thạo tiếng Anh, vậy mà ko đc nói lời cảm ơn:))). Vậy nếu TaeNy có lỗi chắc là lỗi không chịu nhường lời trước cho anh Teuk rồi :))
    Còn a Teuk thì là do PD muốn anh nói lời kết thúc, cho dù vậy thì a cũng nên đợi 2 MC nói xong rồi hãy nói. Kể cả a là tiền bối hay bắt buộc phải nói nhưng nếu thấy 2 MC đang nói thì a chờ chút có sao đâu.  
     Nói túm lại là cái vụ lằng nhằng này thật sự rất là vớ vẩn và vô nghĩa!!!

Tác giả: tram7194    Thời gian: 23-5-2012 07:35 PM
Đã đọc xong new {:288:}
Chỉ là cảm nhận của mình thôi nhá{:313:}: Cái new không thuyết phục.
1. Mình đọc rồi có cảm giác như MBC nói Taeny thiếu chuyên nghiệp hay sao đó{:261:}. 2 gái tuy nói là kinh nghiệm không nhiều nhưng mình hoàn toàn không tin tụi nó không thể kết thúc được nổi cái ct này. Nên nhớ 2 gái đã làm MC cho kha khá ct rồi và phần lớn là cho MBC đó.
2. Nếu thật sự như vậy thì PD có lỗi lớn nhất vì gây ra sự việc bất ngờ này, không làm theo kịch bản có sẵng nên mới có thể làm MC bất ngờ như vậy.
3. Dù Teuk làm theo PD kêu nhưng cũng có lỗi vì nhảy vào nói không đúng thời điểm. Nếu 1 người nào đó không phải fan kpop, không quan quan tâm tin về kpop nhưng coi hết cả cái ct này. Bạn nghĩ ấn tượng của Teuk trong mắt họ như thế nào? Chắc ai cũng tự biết nhĩ.
Ps: Một số bạn nói Tae thiếu chuyên nghiệp. Có thể Tae thiếu chuyên nghiệp như các bạn nói nhưng nên nhớ nó cũng chỉ là 1 người bình thường thôi nên mặt phải có biểu cảm chứ. Nếu các bạn bị bất ngờ thì sẽ biểu cảm một cách không kiểm soát được mà biểu lộ thôi.

Tác giả: emyeuanh    Thời gian: 23-5-2012 07:36 PM
news hot và mình cũng muốn góp vui {:289:}
idol nhà ai người ý bênh, sao phải xoắn xít tít mù làm cái gì mất vui ra, ở đây làm gì có ai đổ lỗi cho ai đâu mà cứ có bạn chạy vào thanh minh thanh nga này nọ. Cứ đơn giản hiểu là MBC nó bảo là Teuk k ngắt lời Tiff thế thôi là hiểu rồi, lan man sang chuyện khác làm cái gì, k ai khảo mà đã xưng là cớ làm sao. Chuyên nghiệp với chẳng chuyên nghiệp gì k biết. Mệt hết cả người với các bạn.
Hết chuyện rồi, bà con cô bác đóng cửa tắt đèn đi ngủ đi, hôm nay mưa to lắm k đi chơi được đâu đi ngủ từ 7 rưỡi sáng mai còn dạy sớm đi tập thể dục cho eo thon ngực nở rồi còn đi học đi làm nữa chứ {:262:}
còn nữa, news gì mà nhiều clone với nick phụ dữ, mình cũng là clone {:282:}
Tác giả: xanh_lè    Thời gian: 23-5-2012 07:37 PM
chờ tin này cả ngày hôm qua
cái này là do bác PD bảo làm thôi mà, mà sao lúc sau oppa phải tweet xl bác ấy vậy
oppa đâu có sai đâu =))
2 bạn TaeNy về xem lại mình đi, làm MC bao nhiêu lần rồi mà ko biết xử lí tình huống thế LOL
phải chi oppa giỏi thêm khoản tiếng anh thì MBC để oppa làm MC ngay từ đầu rồi :))
Tác giả: bolero    Thời gian: 23-5-2012 07:38 PM
ông già à ô lên tiếng chi cho mệt,lo uống hồng sâm của ô mà bồi bổ ju sức mà dẫn tụi nhỏ di kiếm cơm
lên tiếng chi cho thị phi {:264:}{:264:}{:264:}
bao nhiu vụ rùi {:312:}
mà MBC iu mấy ô quá chi nào chương trình riêng nào MC chính {:269:}

Tác giả: kwonyuly    Thời gian: 23-5-2012 07:38 PM
cho dù có thật vậy thì cũng đâu cần làm to lên thế?! để Teuki xin lỗi thấy thương qá...

Nấm lúc đó cũng thể hiện thái độ ngại mà... chứng tỏ là Nấm có chút nhầm rồi...

cớ thế mà netizens làm qá lên... thị hiếu lạ thường... suy nghĩ không chín chắn...
Tác giả: phantoms9    Thời gian: 23-5-2012 07:47 PM
Tác giả: anhthu20    Thời gian: 23-5-2012 07:49 PM
cái này hơi bị hài
Thứ 1: nếu như đạo diễn đã sắp đặt trước thì ít nhất cũng phải thông báo hoặc ra tín hiệu cho 2 MC chính để biết mà họ nhường mic.
Thứ 2: nếu là do đạo diễn mời thì cũng phải đợi 2 MC nói dứt xong rồi end chứ ở đâu ra 1 đâm xà lang như thế
Thứ 3: Theo như mấy bạn thấy thì lúc end là ca bài arirang thì có rất nhiều ca sĩ cầm mic
vs teuk thì đứng gần 2 MC vậy sao không nói vs 2 nàng là kết thúc chương trình do PD chỉ đạo ??? như 1 thông báo nhỏ cho 2 nàng biết cùng là anh em trong 1 công ty mà.
Thứ 4: Cái biểu cảm khuôn mặt của tae là do bất ngờ vì không nghĩ teuk lại đâm xà lang như thế
Tác giả: Kumiko13    Thời gian: 23-5-2012 07:51 PM
spy gửi lúc 23-5-2012 18:25
cả đống người cầm mic mà có phải mình bạn ấy cầm đâu , vậy mà có mình mình lên  ...

chương trình trực tiếp chiếu toàn quốc mà bạn làm như những ctrinh bt` cut ghép đc đó hả ;;)
Bạn nghĩ xem cả chtrình ng ta đã lên kế hoạc thế rồi, chưa biết ai cản trở ai...chỉ có điều ng nào thiếu chuyên nghiệp thôi =)))
Tác giả: SúnRăng    Thời gian: 23-5-2012 07:55 PM
thế nào lại có diễm phúc đi lạc vào news của anh con hổ thế này

mang tiếng gà nhà SM mà để MBC lên tiếng thay thế này, xấu hổ thay cho các ồ pa quá

lần sau biết điều thì nói đúng nơi đúng lúc kể cả anh chuyên nghiệp, người ta thiếu pro, k bị ném đá vỡ đầu rồi lại lên tw xin lỗi, xin lỗi chán rồi lại del tw, cả thế giới này có mình e lờ ép nhà anh à

nhìn cái biểu cảm của bé Tae kia kìa, đủ biết thái độ nó ra làm sao rồi nhé

lần sau đừng dây, hổ báo có tiếng k biết à

#SONEWILLPROTECTTAEYEONSTOE

Taeyeon của chị, chị hơi bị thích cái mặt của em, thái độ thì thái độ, lườm thì lườm, thiếu pro thì thiếu pro có làm sao :))

Tác giả: Krillin    Thời gian: 23-5-2012 07:55 PM
lần sau có "nhờ" người kết thúc 1 chương trình lớn biểu diễn ỡ Mỹ và được phát sóng ở nhiều quốc gia thì MBC nên "nhờ" người biết tiếng Anh, tự nhiên MC chính đang nói tiếng Anh lạ có người chen vào chơi 1 tràng tiếng Hàn làm khán giả xem trực tiếp tại SVĐ và khán giả ngồi nhà xem bị hết hồn và ko hiểu người chen vô muốn nói gì.

Tác giả: Duong_se7en    Thời gian: 23-5-2012 07:56 PM
chỉ thương bạn Tae
bạn cứ cute cho lắm vào
chỉ fan girl chúng tôi thik thôi
chứ ng khác lại bảo c thiếu chuyên nghiệp
vs biểu cảm k thiện chí j j đó đấy
:))))))
Tác giả: phantoms9    Thời gian: 23-5-2012 07:59 PM
   "Vào cuối chương trình, tất cả các nghệ sỹ đã cùng hợp ca bài hát “Arirang”, một lần nữa làm nóng bầu không khí. Khi bài hát kết thúc, Leeteuk đã cầm micro và bước lên sân khấu phát biểu thay lời kết: "Dù khác nhau về ngôn ngữ, nhưng thông qua âm nhạc, chúng ta đã hòa làm một". Mặc dù đã có Tiffany và Taeyeon của SNSD là MC chính cho buổi biểu diễn, nhưng họ lại không phát biểu kết chương trình, cư dân mạng chỉ trích Leeteuk đã làm lu mờ 2 MC chính tại thời điểm đó "

>>> NÓI CÁI NÀY THẤY NÈ . xem TOÀN BỘ phần đó là thấy rõ ràng. FANY đang nói giữa chừng " thank u so much .." chuẩn bị nói tiếp thì nhảy vô nói 1 tràng tiếng hàn ra .LOLOL
- cái gì mà không phat biểu kết thúc chương trình : thế nó nói thank u so much để làm gi, đang nói giở xen ngang
- Cứ  cho là  MBC giao cho làm MC thì bạn teuk cũng nên đợi MC nói hết rồi hãy nói . Thế thì có phải là chuyên nghiệp và không dẫn đến tình huống như này ko

- Tóm gọn lại đọc tin là đủ hiểu SM đã can thiệp và MBC Cũng k muốn có rắc rồi vì show này tổ chức tại MỸ. nên nó lên tiếng nói để xoa dịu dư luận thôi kể cả việc đó sai đi chăng nữa LOL

các bạn trẻ đợi mãi mới có tin để vào comt mà bảo vệ lên tiếng oppa đúng LOL , may là MBC nó nói giúp k thì no
Tác giả: thaoco    Thời gian: 23-5-2012 08:00 PM
VUi nhể, cái tin MBC nó thanh minh cho anh là cái đấy chúng nó bảo anh làm  không phải anh tự dưng hớt lẻo mà người ta cũng chớ có thèm tin, người ta bảo là các bác ấy cố sắp xếp cho êm chuyện đấy

Mà các bác là MBC đấy, là nhà đài đấy chứ không phải công ty quản lý đâu nhưng người ta vẫn nói SM xúi các bác làm thế cho êm chuyện đấy. Nếu vậy thật thì SM nó đổi tính rồi chẳng? Cảm kích cảm kích :))

Vậy như các kiểu suy đoán và luận thế này thì mình có thể nghỉ đến việc tất cả các tin thanh minh của SM trước đây đều là giả tạo để cho êm chuyện không vậy ta? Thế thì nhiều chuyện phải soi lắm àh nhe

Mà các bác MBC cũng thật là... Người ta đã là MC chuyên nghiệp, là gà cưng được các bác giao trọng trách quan trọng làm MC cho cái chương trình to tổ chảng vậy mà các bác còn bảo cái thằng MC "quèn" nhà cháu nó nói lời cảm ơn làm quái gì cho rách việc vậy

Mà có muốn làm vậy thì các bác cũng phải xin ý kiến hay ít ra là phải bàn bạc với MC chứ ạh? Các bác làm thế chi cho anh Già nhà cháu mang họa vào người vậy ạh?

Người ta còn chửi anh không biết tiếng mẽo mà còn bày trò nói lời cảm ơn làm gì kia kìa, các bác có thấy thương giai cháu không "khóc rấm rức" . Mà các giai nhà cháu có mẽo tiến đâu mà học tiếng mẽo làm quái gì :))

Mà đã bảo chương trình mang Kpop ra thế giời thì nói tiếng Hàn thì có giì sai? Không phải cũng lắm nhóm nói tiếng Hàn sao? Ở đó cũng có phiên dịch mà. Bộ ra nước ngoài phải nói tiếng nước ngoài thì mới gọi là quảng bá sao?

Tốt nhất là sau này có show thì các bác làm ơn tách 2 cái nhóm này ra hộ cháu, dính với nhau là có chuyện thôi ạh. Mệt xác
Tác giả: eggcherish    Thời gian: 23-5-2012 08:00 PM
sau chuơng trình trao giải cuối năm thì wa sự kiện này mới thấy Kpop có tí không khí
cuộc tranh luận về cái sai thuộc về ai trong vụ này ko còn là chỉ riêng ELF và Sone mà cả trong các cộng đồng Kpop fan...
lí do đơn giản là nó liên quan tới 2 ông lớn của Kpop và cuộc chiến giữa ELF và Sone thì ko bao giờ là ko thú vị cả
truớc tiên để xét ai đúng ai sai tạo sao ko nhìn vào tình hình thực tế của một chuơng trình trực tiếp mà xét:
`nói teukie sai cũng ko phải vì theo một khía cạnh nào đó a chỉ là làm theo yêu cầu của PD và nó trở thành vấn đề bởi thời diểm a nói có chút khiếm nhã trong mắt nhiều ngừoi
dù chuơng rình đã có kịch bản  khúc cuối hay ko nhưng xuyên suốt chuơng trình mỗi ngừoi luôn có nhiệm vụ của riêng mình vậy nên đừng đòi hỏi quá cao về sự ăn khớp giaữ các lời phát biểu cũng như thơi gian địa điểm và ngừoi phát biểu
ko thể phủ định gánh năng nhất trong chuơng trình thuộc về 2 MC và MBC lại quá nhiều chuyện trong việc chọn ngừoi phát biểu cảm ơn thế nên khúc cuối nó lại lằng nhằng như thế........... cho Mc nói luôn có phải xong chuyện ko
Còn việc nhiều bạn thắc mắc tại sao Teukie có nhiều kinh nghiệm gì đó sao ko cho làm luôn đi hay Teukie làm lu mờ 2 Mc chính,hay vi6c5 chen  ngang của Teukie là do sự thiếu chuyên nghiệo của Mc....thì có vẻ như các bạn quá xem thuơng sức ảnh huởng của 2 MC  này rồi hơn nữa đây là chuơng trình quốc tế cho 1 thg với trình độ tiếng A trên cả chuẩn này đi là MC có phải là hơi quá ko kể cả dù ct 2 Mc 1 Anh 1 hàn thì cũng đùng nghĩ tới việc kéo thằng này vô bởi nếu thế sẽ mất đi vẻ tự nhiên hài hòa cũng như biểu cảm tự nhiên của 2 Mc như trong ct các bạn xem hôm wa ko phải sự kết hợp nào cũng có hiệu ứng như nhau
nói túm lại thi việc này chả có gì để sâu xé khích bác nhau cả chỉ vì vài giây ngắn ngủi mà biết bao nhiêu lí do cũng như tội danh với mình phải nói là vô cùng mắc cừơi được đổ lên đầu thần tuợng 2 nhà chỉ vì tinh thần "tất cả vì Idol nhà mình"
vì ko biết nói sao thôi thì mọi tội danh mình chụp lên đầu MBC cho nó chịu vậy khỏi phải lao vào vòng thị phi^_^

Tác giả: bobo185    Thời gian: 23-5-2012 08:05 PM
Tự nhiên ngồi ngẫm thương cho cái cắp pồ lịt đờ quá ~~ lúc thì có news yêu đương tim bay tung tóe, thêm tí nữa có news mặt sưng mày sỉa, còn đâu là cắp pồ thần thánh của hàng chục vạn thần dân suge ~

Đúng là thân nhau theo kiểu thân tao tao lo thân mày mày lo nhá nhá không thì có cạp đất mà ăn ~~~~

i just wanna know only one thing: everything can happen in broadcast time

p.s: thấy nhiều bạn bảo SM với MBC đứng ra dàn xếp cho anh teuk, trời ơi nghe vậy tui vui quá chừng á, từ hồi nào mấy chú xu chu được lên hàng hót boi ét em vậy???????????

ps2: Mở mồm ra là nói lễ nghĩa, là nói chuyên nghiệp cả không chuyên, vậy mà tự bản thân mình đã biết lễ nghĩa với người ta chưa? mồm nói thì hay tay làm mới khó ~

Có lễ nghĩa mà chửi là người ta chết đi ư? Có lễ nghĩa, có chuyên nghiệp mà mặt sưng mày sỉa trên sân khấu truyền hình trực tiếp worldwide thế ư?????

Không bàn đến những chuyện có thể xảy ra bất ngờ lúc ở trên sân khấu trực tiếp, biết đâu đấy là do thời lượng chương trình bắt cắt luôn, các bạn chưa bjo xem chương trình nào đang phỏng vấn mà do vội nên phải cắt ngang cả lời khán giả sao???? Không phải đâu, các bạn chỉ ôm khư khư idols nhà các bạn thôi. ờ thì cũng có thể thằng này vô duyên nhảy xỉa ra ham hố một câu nsoi để rồi MBC phải chữa cháy, nhưng mà vì thế mà rủa nó chết đi, rồi xỉ vả nó ko biết thế nào là lễ nghĩa, làm bao nhiêu năm mòn cái sân khấu không biết cư xử ư? Tôi và bạn ở đây, đứng đây tất cả đều là võ đoán, bạn dựa vào cái gì bảo chả có lý do gì ông PD lại cắt ngang thô lỗ thế??? dạ xin lỗi, bạn là ông pd à? Cái reason nó to đùng đùng như thế? sao ko nhìn trực diện cứ cố tình soi xung quanh rồi bới móc đủ thứ lên???

Nếu fandom nhà các bạn, mãi không tỉnh ngộ, sai ko dám nhận sai, thì idols nhà các bạn, mãi có một hệ lụy đằng sau cái tên ấy.
Tác giả: fatty_panda    Thời gian: 23-5-2012 08:05 PM
haiz. đúng là thị phi à :-<
thực ra đúng là a Teuk chọn thời điểm k hợp để nói lời kết nhg chuyện nó có cần làm to dữ vậy k?
có phải quá thừa việc k khi soi mói thái quá nhỉ. y hệt hồi bé Kystal bị soi :-<
mình tin Teuk già là 1 người chuyên nghiệp và chắc chắn k phải là người bất lịch sự
mà nếu k phải đạo diễn thúc nó nói để kết chương trình or có thể thag già k để í vì Tif nói nhỏ ( mình chả nghe ra bạn í nói, ngoài câu Thank you ) thì thằng già cũng k gấp đến nỗi nói chen Tif
mà hum trc xem ảnh trên fb cứ nghĩ là già cũng là MC chớ :-? thế chỉ Snsd làm MC thui à :-?
vậy sao đạo diễn lại k tin tưởng giao cho MC chính kết thúc chương trình nhỉ :-? pó cánh lun :-?
lần nè chắc chú Già cũng phải rút kinh nghiệm + để í hơn, tránh xa rắc rối và ít liên quan đến nhân tố nhạy cảm cho fan đỡ phải tốn nc bọt
rõ khổ :-<
Tác giả: TH_truemilk    Thời gian: 23-5-2012 08:06 PM
------------------------------------------

--------------------------

Số mình đúng là ko có duyên với thị phi mà, mod cho mình giữ chỗ nhé.

Xong việc sếp giao sẽ vào edit sau.

Mà quên, đừng bạn nào bức xúc làm quá để bị khóa thread nhé, mình mà mất chỗ chơi thì buồn lắm lắm luôn :(

----------------------------------------------------------------------

Mình bị các bạn bên dưới dọa cho sợ hãi nên đành trốn việc để edit luôn vậy.

Nói thật là sự việc cũng đâu đến nỗi phức tạp khó hiểu để mà tranh luận kéo dài tới tận 7 - 8 pages thế này. Tóm lại nó chỉ đơn giản với 3 cái gạch đầu dòng nho nhỏ này thôi:

- Bạn Teuk già phát biểu kết thúc chương trình khi chưa đc sự "cho phép" của 2 MC.

- Phản ứng không thể "ku tè" hơn của 1 trong 2 bạn MC.

- Lời giải thích từ đại diện chương trình dành cho việc làm của Lee Teuk.

Khoan hãy đánh giá ai đúng , ai sai trong sự việc này bởi chúng ta không phải là người trong cuộc. Nhưng thói đời lắm kẻ ngoài cuộc chưa rõ hiểu biết đã bằng ai,miệng thì chê bai người khác "đặt idol lên đầu, luôn cho idol là đúng" ấy thế mà vừa thấy thái độ "vô cùng chuyên nghiệp" của idol mình là chẳng cần biết đúng sai thế nào, cứ thế vác đủ gậy, gộc, gạch, cát, sỏi...  kể cả sh!t để chửi bới, nguyền rủa người ta. Đùa chứ thời nay, nếu ai có nhỡ chơi dại thì cũng chỉ dám nghịch đất nghịch cát thôi, ko ai anh hùng mà nghịch sh!t như thế đâu. Sh!t mà thối lắm, ko ngửi đc đâu.

Mà mình cũng phải cảm ơn cái bác cameraman  ở đấy đã quay được cảnh đó. Cảnh đấy làm mình nhớ lại cái màn bị đá đít ko cho perf hôm MAMA, đùa chứ cái fancam khi đó sao mà nó giống bây giờ thế ko biết. Đây có được gọi là sống thật với bản thân mình ko nhỉ; sống thật như thế là đủ tiêu chuẩn làm bạn với em Ngọc Trinh được rồi đấy, bố mẹ em ấy cũng dạy em ấy phải sống thật thà mà. Thật được như thế showbiz Hàn dễ kiếm được mấy ai, có khi tuyệt chủng gần hết rồi, chắc vớt vát cũng được thêm 7- 8 bạn nữa. Mà biết đâu nhiều bạn lại nhìn ra được nét đáng yêu từ đó thì sao, đặc biệt những bạn Sugen shipper thế nào lại chả bảo đấy là lườm yêu. Các cụ dạy cấm có sai bao giờ: yêu nhau lắm cắn nhau đau, có khác chăng đây bạn ý ko cắn trực tiếp mà nhờ fan bạn ý cắn hộ, yêu thế cơ mà.

Túm cái váy lại: Con người thường chỉ thấy những gì người ta muốn thấy nên dẫu cho MBC có lên tiếng giải thích thì dù sự thật rành rành trước mắt như việc SJ là con ghẻ của SM họ cũng phải cố mà nhìn thế nào cho ra SJ là con cưng của MBC, của showbiz Hàn mới chịu được. Âu cũng là 1 cách tự an ủi vỗ về, vớt vát chút thể diện của idol; dù gì cũng đường đường là MC bao năm zời cho chương trình ca nhạc ghi hình trước mà giờ tự dưng bị 1 người chuyên tham gia làm MC mấy chương trình phát sóng live hay mấy cái tạp kĩ rẻ tiền cướp mất câu chốt khi đang phát sóng trực tiếp toàn thế giới; bố con đứa nào chả cay, thái độ như thế là còn nhẹ. Thôi thì nếu có lần sau, chịu khó đi cửa sau, nói mấy bác tổ chức đừng cưng SJ như thế chứ, chúng cháu mới là quốc  dân, là "tinh hoa" của người Hàn, mọi việc cứ để chúng cháu quản hết. Xấu đẹp thế nào thì chúng cháu vẫn được mọi người yêu quý, vì chúng cháu là quốc dân mà.

Tác giả: thekhai0303    Thời gian: 23-5-2012 08:07 PM
Thôi âu cũng là lẽ thường,muốn mọi chuyện êm xui lên tiếng vầy cho huề cả làng mà, ai đúng ai sai người ngoài nhìn vào cũng rõ rồi.
Thân!
Tác giả: jeany2006    Thời gian: 23-5-2012 08:07 PM

MBC đã để taeny dẫn từ đầu thì kết f? de cno,teuk h lại đc khen la dan hay nay nó,hay sao k de tday dan tu dau dj...cảm ơn thì dàn sao cầm míc ở đấy ai chả nói đc...quan trọng là diễn ở mĩ thì nói bằng tiếng anh cho ng` Mĩ hiểu..đang nói thì nhảy vào..ít nhất ng` bản địa họ cũg thấy bất lịch sự...chả nhẽ PD MBC muốn vậy...vụ này mình thấy MBC lên tiếng để lấp liếm thôi chứ lee teuk sai hoàn toàn.....
Tác giả: minhnguyet91    Thời gian: 23-5-2012 08:07 PM
nói chung là nói gì thì nói dù chuyện gì xảy ra,dù thế giới này có sụt đổ thì ELF cũng chống hộ các anh,huống chi đây ko phải là chuyện gì sai trái. Teuk phải tức giận lắm thì anh ý mới lên tw tweet như vậy. Không nói gì từ hôm qua tới giờ vì mình cũng tức hộ các anh. Chưa gì đã nhảy bổ vào nào là nói xấu, lăng mạ,..... các zai nhà mình. thiệt ghét bọn anti quá. ELF ta ko nói gì không phải là chấp nhận anh nahf ta sai, chỉ là :" im lặng là đỉnh cao của sự khinh bỉ" ELF khinh không thèm nói chuyện với những ai không nói tiếng người và nói không xứng đáng là người có học...
nói vậy thui chứ ko gậy war thì chít
p/s: luôn bên các anh, hnay MBC lên mặt rùi thì thấy hả lòng hả dạ quá, ai bảo zai nhà minh làm MC giỏi quá mà, chỉ tội là trình english thì ko bằng ai thui :))))
Tác giả: sammynguyen    Thời gian: 23-5-2012 08:10 PM
ôi trời mấy chị,sao mấy chị k cho tiền bối nói trước rồi hẳng nói vậy.
mấy chị còn làm vẻ mặt đó làm chi,dù có bất ngờ cũng phải chịu.
kinh nghiệm còn non lắm phải học hỏi tiền bối  cho đàng hoàng chứ.
thà MBC đừng lên tiếng có phải hay hơn k.
p/s: nhớ nhé mấy chị sau này dù mình đang nói có bi ngắt ngang nhưng k được có cái thái độ đó nghe chưa.{:297:}
Tác giả: sujuteukie    Thời gian: 23-5-2012 08:14 PM
J.Cena gửi lúc 23-5-2012 18:58
anh teuk đúng là 1 MC chuyên nghiệp , phải nói là quá chuyên nghiệp luôn ấy  
ch ...

THỪA BIẾT RẰNG 2MC đang nhưng vẫn cố đưa bảng yêu cầu Teuk làm lúc đó thì chứng tỏ MBC yêu cầu Teuk phải cắt ngang lời nói của 2 MC. Và nếu chỉ trích hãy nói MBC, MBC KHÔNG ƯA 2 MC hay sao đó , cũng không liên quan đến Teuk, và biết đâu nếu như Teuk không nói ngay lúc đó mà phải chờ nói xong thì có khi cái ông đưa bảng lúc đó tốn công vô ích.
Tác giả: Ngkoo    Thời gian: 23-5-2012 08:14 PM
chung quy là bởi vị 2 chị nhà này k chuyên nghiệp đó =))

bởi vì có ng bước lên cầm mic làm MC roài mà 2 chị bị cận sao mà hổng thấy

để mà phải thể hiện bộ mặt shock chưa từng thấy vậy =))))))))))

hay tại anh thấp bé nhẹ cân wa' nên lúc nói hok ai thấy...

TaeNy hok thấy,cameraman cũng hok thấy...vậy thì lỗi hok phải do anh rồi

chung quy là tại 2 chị thôi đó.....về mà đắp đĩa vàng fan tặng kiểm điểm đi =))
Tác giả: cereal    Thời gian: 23-5-2012 08:15 PM
chuyện đã xảy ra mấy ngày rồi mà còn hót quá
mạnh ai cũng có quan điểm khi xem rồi có giải thích không cũng vậy
mà đọc cái news thấy giả giả nhưng thôi cứ biết thế
Tác giả: Telepathy    Thời gian: 23-5-2012 08:16 PM
Nói thế này mới phải
Ai sai cũng thế, MC chính hay anh Teuk thì đều là nhà SM đều gây ảnh hưởng xấu đến SM
Dù chẳng phải sự cố mong muốn nhưng cũng là vụ lùm xùm ảnh hưởng đến MBC
Một chương trình tưởng kết thúc tốt đẹp vậy mà đến phút chót lại để xảy ra vấn đề
Ý mình vấn đề ở đây là gây tranh cãi cho những người có quan tâm và theo dõi chương trình
Vậy MBC sẽ chọn cách nào để giải quyết tốt đẹp nhất cả đôi bên
Câu trả lời là đây!
Là tất cả đều nằm trong kịch bản
Giờ thì hiểu sao cũng vậy
Nhà đài đã nhận rồi, chúng ta những người theo dõi
Một chuyện cũng chẳng thay đổi cái quan điểm về thần tượng
Vậy thì cứ tin và nói ủng hộ đi
Và cũng xin đừng vì thế mà quay ra đổ lỗi cho người khác
Người ta đã chẳng bảo tại ai cớ gì cứ phải phân rõ ra ai là người có lỗi
Còn phân tích thật ra thì ... khó nói lắm
Người trong cuộc tự hiểu và kiểm điểm thôi
Tác giả: snowluvming    Thời gian: 23-5-2012 08:18 PM
ê, vui vui nha nha nha

off mấy ngày đã thị phi

nói gì thì nói, cư dân mạng là rảnh nhất

cứ cho là lão Teuk già có lỗi đi nhưng tỏ thái độ như thế cũng ko xứng với cái gọi là MC chuyên nghiệp, cái này là nhận xét thật lòng, miễn xét nét câu chữ của bạn =.=

nghĩ thế cho nhanh, tranh cãi nhau làm cái quỷ gì, âu cũng chỉ là sự rảnh rỗi bắt lỗi của fan mà thôi

mà cái show này là live nha

vừa đọc vừa ngẫm mấy cái còm của mấy bạn trên thấy cũng vui vui

show live khác với show được chỉnh sửa khi lên hình chứ

nó khác ở chỗ là sẽ dễ phát sinh thêm nhiều điều và dễ xảy ra lỗi *đúng ko ta, hay chỉ mình mình thấy thế*

vì vậy lỗi là chuyện thường và phát sinh thêm những điều khác cũng là chuyện thường

và chốt lại là mọi thứ đều thường cả nếu như ko có sự rảnh rỗi của kha khá người và vẻ mặt thiếu chuyên nghiệp của MC, vậy thôi, cãi nhau làm gì

haizz, có cái show live nào từ trước đến giờ hoàn hảo đến từng milimet chưa nhỉ *nặn óc*

=)
.
.
.
.
chưa )))
.
.
.
.

đề nghị lão Teuk đừng có chen ngang khi có người đang mở miệng nha *tát tát*

người ta có phát sinh thêm kiểu vì là live nên giơ bảng lúc đó anh chỉ kịp nghĩ là nói chứ ứ có kịp biết MC ngậm miệng chưa nha

về nhà ăn năn hối lỗi đi, ko mấy lấy gạch xây biệt thự đi =))

debut gần chục năm rồi mà còn mua nhà trả góp, ko đáng mặt sunbae gì cả =))

ko mấy có gạch thế xây biệt thự cũng được rồi =))
.
.
.
.
.
kế hoạch từ trước của mấy bác MBC là cầm bảng để lão Teuk lên chen vào lúc MC đang mở miệng à, cháu ghét mấy bác =.=''
.
.
.
.
bữa đó bận ko coi cơ mà thấy bẩu Tae vẫn nói tiếng Hàn mà =))

hay tiếng Mỹ =))

xao nhiều người vào xoắn Hàn với Mỹ vậy =))

chả khác nào tự xoắn idol của mình =))
.
.
.
chào thân ái và quyết thắng
.
.
.
à, vừa xem xong cái vid, thế thank you xong là hết bà nó cái show rồi, nói được gì nữa =))

đáng lẽ ra có nói phải nói vào cái lúc trước thank you cơ anh Teuk ạ, chắc tại fan nó ồn quá nên anh chen luôn cho kịp

cơ sau đó có thank you nữa ko =))

thế mà cũng xoắn, thanks xong mà nói vào cho vô duyên thêm à =))
.
.
.
ko bênh ai nhưng nhiều thành phần vào làm quá lên rồi lại tự tát vào idol nhà mình thì khổ đó, mấy bạn tự tát rồi =))

ko edit nữa :">

Tác giả: sujuteukie    Thời gian: 23-5-2012 08:19 PM
còn về cái bảo là kịch bản mà lại quay tae ngay lúc phát biểu, xin hãy HỎI CHÍNH MBC, các bạn không nghĩ là MBC có thể  "chơi" 2 MC chính bằng trò yêu cầu Teuk phát biểu ngay lúc 2 MC đang nói rồi zoom cận mặt để cho thấy THÁI ĐỘ đó sao? MBC nó chung chung quá nên không ai lên án hết, còn Teuk là cá nhân nên nhiều người hay vậy đó =))
Tác giả: rihitosa    Thời gian: 23-5-2012 08:25 PM
Cuối cùng thì tin này cũng được trans
2 bạn Tiffany với Taeyeon còn kém chuyên nghiệp nhiều lắm sao tự dưng lại có vẻ mặt bất ngờ đến thế làm gì. Mà mình thấy không chỉ 2 bạn bất ngờ mà hình như người quay camera cũng bất ngờ bởi có thấy quay mặt Leeteuk lúc nói đâu mà lại quay mặt Taeyeon, thế nên người ta mới tìm được cớ nói bạn đấy bạn Taeyeon ah.
Nói chung sự thật thì người trong cuộc mới rõ, mình ở ngoài cũng chỉ biết thế thôi. Nhưng mà đọc cmt của các bạn dài thật đấy, thật là đáng nể.
P.S: không biết cái thớt này có bị close không nhỉ
Tác giả: nocomment    Thời gian: 23-5-2012 08:26 PM
chỉ là một việc nhỏ thôi có đáng để chỉ có 1 lúc mà tới tận 7p ko?
trong mắt elf lúc nào suju chả đúng trong mắt sone lúc nào snsd chả đúng . fc nào cũng có cái lý riêng
mỗi người hãy nhịn đi 1comt thôi mà. các bạn cứ xem như lúc đo key nhà các bạn hỏng thôi là đã bớt đi bao nhiêu chuyện rồi. có ai bắt elf yêu mến snsd đâu cũng chả ai bắt sone yêu suju cả. Những ai đứng giữa 2 fc như mình chỉ mong các bạn nhịn đi 1 comt nói xấu nhau thôi. khó lắm ko?
hình như có bạn ngày nào cũng tham gia vào mấy cái thớt kiểu này? các bạn có mệt ko? t chỉ đok thôi cũng mệt rồi
các bạn có nói nhiều thế nào đi chăng nữa thì số elf hay sone cũng chẳng ít đi hay nhiều thêm vài người đâu

Tác giả: meocon_9    Thời gian: 23-5-2012 08:28 PM
Cho dù có được MBC yêu cầu làm vậy thì cũng nên chờ cho đến khi Tiffany kết thúc phần tiếng Anh của mình đã.
Đó là chương trình phát sóng trực tiếp trên toàn thế giới phần kết thúc bằng tiếng Anh là vô cùng quan trọng, tại sao ko chờ cho đến khi phần đó kết thúc????
Dù thế nào thì mình vẫn không hiểu nổi

Nhưng cũng cảm ơn trưởng nhóm của sj nhiều lắm nhờ có LT mà mình mới được chiêm ngưỡng cái biểu cảm của năm của Đậu Đậu, dễ thương kinh khủng ><

Nói đến tw mới nhớ hôm qua cũng vui lắm, Sone mình bá đạo mà.
So troll luôn: #SONEWILLPROTECTTAEYEONSTOENAIL
Tuy ko được trend nhiều như mấy bạn fan sj nhưng mà cũng vui phết, Sone chẳng cần bảo vệ Tae chỉ cần bảo vệ cho cái móng chân bị chấn thương 4 lần của Tae là đủ rồi LOL

Tác giả: boo1606    Thời gian: 23-5-2012 08:29 PM
Taeyeon à..cơ là tại chị hết ấy chứ...
Biễu hiện Cute thế làm gì cho thiên hạ nó bảo chị thiếu chuyên nghiệp...
Chị là chị phải chen zô nói lun..thế nó mới giống người " chuyên nghiệp"
p/s : em nghĩ là anh chủ thớt đóng kái new này đi...mắc kông sinh thêm chiện
Tác giả: tintin0105    Thời gian: 23-5-2012 08:30 PM
Nói chung là trăm nghe ko bằng một thấy. Người biết suy nghĩ nhìn fancam khắc biết ai vô duyên, bất lịch sự hoang tưởng đâu cũng là sân khấu của mình :))
Còn về chuyện lên tweet  thì ko fải là lần đầu nên cũng ko có gì bất ngờ cả :))
Tác giả: hoangtung183    Thời gian: 23-5-2012 08:32 PM
Cái vụ này hot qua nhỉ
Vì lần đầu tiên được thấy taeyeon có biểu cảm thế này (làm fan bao lâu rồi), nên cũng com phát cho nó xôm.
Xem cái đoạn mv đó thì thật nhiều cảm xúc.
Lúc đầu cũng nghĩ Turk chỉ lỡ miệng nhưng xem full thì thấy  lão đấy cướp lời MC mấy lần.
Thứ nữa nếu không có biểu cảm của teayeon thì lời giải thích ở New còn chấp nhận được.
Chứ phải là đứa ngu lắm mới không nhận ra đâu là thật, đâu là giả.
Tác giả: momobear    Thời gian: 23-5-2012 08:34 PM
ôi ôi. cái com thứ 80 rồi mà có đến già nửa nói Teuk sai kìa. Thôi thì phận làm ELF coi như xin nhận lỗi. Mọi người bảo sao thì nó là thế đi.
M có xem MV, ko những 1 mà vài lần. trước lúc có tin thị phi này và cả sau nữa. nhưng mà rốt cuộc thì mọi người cãi nhau về cái gì thế? chuyện này nó vốn chỉ là bé bằng con kiến thôi. Sao cứ phải xé nó cho to ra làm gì. Chương trình TV thì ko phải là mọi người chưa xem bao giờ. Từ trước đến nay vẫn có những lỗi như thế xuất hiện thường xuyên trên TV. Vậy mà có ai nói gì đâu. Sao giờ khi động đến quyền lợi của thần tượng nhà m thì lại làm to chuyện lên thế. M ko nói ai đúng ai sai, Mọi người đều có suy nghĩ riêng, chả ai ép được ai nghe theo m cả. M chỉ hỏi những người đang làm to chuyện này ra thôi.
PS: mà sao dạo này hễ cứ dính đến MBC là SJ lại dính chưởng ấy nhờ. Từ WGM đến cái google concert này. Mà cái nào cũng lãng xẹt như nhau. Thôi, Leeteuk ah, từ năm sau trở đi thì cạch cái đài MBC ấy đi nhớ. Nó xung khắc với SJ nhà anh đấy.
Tác giả: Tae0903    Thời gian: 23-5-2012 08:35 PM
Cái nói ở đây không phải chuyện già ấy được PD của MBC chỉ đạo như thế nào mà chính cái thái độ bất lịch sự của già đấy mới làm cộng đồng Sone bức xúc, cái j thì ít  nhất cũng phải đợi người ta nói xong đã xong muốn làm j thì làm, đằng này người ta đang nói thì nhảy luôn vào họng ngta ngồi chồm hổm trong đó. Ai chẳng bực :)) Còn cái thái độ của Taeyeon cũng là bất ngờ thôi, có thể để ý ở đằng sau, chính Yunho cũng há hốc miệng ngạc nhiên chứ đâu ai :)) chuyện có lẽ sẽ ko có j nếu già đó đừng lên twitt mà thanh minh xong sau đó lại delete nó đi, nếu không sai thì sợ thì phải delete???? Xin đừng nói đó là thói quen của già đó, tôi thấy già đó lúc nào cũng twitt mấy cái xóc xỉa rồi sau đó xóa toàn những cái đó còn những cái khác làm gì xóa????? Nếu cái chương trình phát sóng trên toàn thế giới mà cái phần end bằng tiếng Anh ko quan trọng bằng tiếng Hàn thì có lẽ MBC nên tổ chức nó ở Hàn thôi chứ đừng đem qua Mỹ làm j :-jjjjjjjj
Tác giả: thinhmailinh    Thời gian: 23-5-2012 08:35 PM
Ay,  cái news này có gì đâu mà phải tranh cãi chứ .

Ai nói kết chẳng được, Leeteuk thì được chỉ định bởi đạo diễn chứ có phải thích là làm đâu.

Leeteuk và Tiffany cùng một công ty, có cần phải xem ai được, ai hơn đâu cơ chứ.

Nhà báo rõ lắm chuyện.

ps: hôm nay có nhiều chuyện xảy ra hay sao ấy, mà mọi người có vẻ nhìn việc gì cũng bực bội vậy.

SM k ngốc tới mức cho gà mình đá nhau.
Tác giả: Kan    Thời gian: 23-5-2012 08:37 PM
mấy bác MBC lại 1 phen vất vả để lấp liếm vụ này rồi ))
nếu viêc LT kết thúc chương trình là nằm trong kịch bản vậy tại sao thái độ của TaeNy lại bất ngờ như vậy ???
còn nếu là thông báo bất ngờ thì k lẽ mấy bác k thể thông báo cho 2 MC biết thông qua tai nghe của họ sao ???
rồi mấy bác quay fim cũng k biết nốt nên quay đc ngay cái bản mặt k thể cute hơn đc nữa của bạn Tae {:438:}  
và nếu việc này là có thật thì tại sao LT lại phài xóa tw khi nó đúng sự thật ???
chưa kể 1 ng nhiều kinh nghiệm như LT lại k biết khi nào nên mở miệng để nói hay sao mà lại chen ngang vào khi MC chính đang nói vậy, k lẽ đến phép lịch sự tối thiểu nhất cũng k biết )
mà nực cười nhất là bạn nấm đang nói dở câu tiếng Anh thì LT cắt ngang và phát biểu = 1 mớ tiếng Hàn chẵng ai hiểu j khi đây là buổi biểu diễn ỡ Mỹ
p/s: 2 bạn TaeNy nhất là bạn Tae sau này có bị ng khác chặn họng như vậy thì cũng cố gắng đừng bất ngờ và trưng ra cái mặt cute hơn nhá

Tác giả: pau2122    Thời gian: 23-5-2012 08:39 PM
Mà mọi chuyện bị xé to ra như thế này là do ai đấy nhỉ??? Ai đúg ai sai bây h nhìn vào là biết, vậy mà vẫn còn ''giả xử oppa sai'' còn ''giả xử'' gì nữa, sai giành giành ra rồi còn bảo thủ, cứ nhận đi cho nó tiến bộ. Nghĩ cũng tọi mà thôi cũng kệ tự làm tự chịu, chẳng qua là khổ thân ôg PD bị nhiều ai đấy ném đá vì dám nhờ vả oppa
Tác giả: love_yesung1610    Thời gian: 23-5-2012 08:40 PM
mình nói chứ các bạn sone cũng vừa phải thôi, s9 của các bạn không phải thánh ~_~
MC chỉ là một phần của chtrinh, ko phải là chủ tọa toàn chtrinh thích nói j thì nói ~_~
phải có kịch bản hết, và MC chuyên nghiệp là phải bik theo đúng kịch bản đó
bất chấp kịch bản, phải kiên nhẫn chờ đợi các bạn xọc ngang xọc dọc phá chtrinh à? ~_~
ôi các bạn nên bớt tự mãn tí đi cho mik nhờ, dùng não là nghĩ ngay ra cái tình huống mà
ngta phải cảm ơn trc, rùi mới nói lời kết thúc chtrinh, chứ chờ các chị gudbye xong rồi mới nói câu kết thì còn j là chtrinh kịch bản pd làm nữa
vấn đề nữa đây được coi là 1 chương trình giao lưu, việc để teuk nói bằng tiếng hàn chính là một cách thể hiện dân tộc chứ ko phải là một chtrinh bị anh hóa hoàn toàn, và bạn nghĩ để chị tae thì liệu có đủ độ tuổi, khả năng thuyết phục để bảo các idol khác cúi xuống ko? hay là để teuk ng lớn tuổi nhất và đc ngta coi trọng đứng đó?
cái vấn đề chuyên nghiệp hay ko thì nhìn biểu cảm của chị tae đi ha =]]..các bạn mỗi lần nhắc tới cái vấn đề này toàn lảng qua vụ teuk cắt ngang, h đề ra tình huống các bạn nghĩ xem nhé, bây h PDnim bảo bạn mau nói đi, còn chị tiff thì đã nhảy ngay sang kết chương trình, xọc mất phần bạn nói, bạn sẽ làm j? ko đưa chtrinh về đúng quỹ đạo của nó thì chẳng lẽ đần mặt ra để thế kết chtring luôn? trong khi phần teuk nói rất quan trọng, thể hiện sự tôn trọng đối với ng mỹ, cũng như lòng biết ơn khi nhận đc sự ủng hộ của khán giả mỹ giành cho họ ;_;..có chăng là phải hỏi vì sao chị tiff lại nhảy kịch bản để dẫn đến khó xử này ~_~
dổ ôi vấn đề bé tí mà vì thánh nữ nhà các bạn bĩu môi ỏng ẻo đàn anh mà bạn nổi điên đến bất chấp cả luân lý thế cũng vui thật lol
teuk twt câu đầu là đã móc xéo rùi đấy
MBC làm phát thứ 2 cũng đã gián tiếp chửi vào mặt các bạn đấy
cơ mà bị chửi tới 2 lần mà đầu óc vẫn chưa đã thông đc thì công nhận não các bạn thật là có hạn đó ;thở dài;
Tác giả: bibubibubu    Thời gian: 23-5-2012 08:44 PM
ko bàn tới những vấn đề khác mà chỉ riêng chuyện cắt ngang khi người khác đang nói là một hành động vô duyên ko thể chấp nhận được nhất là người đó lại là phụ nữ.
bộ chờ người ta nói xong thì chết chắc

mà cũng ngộ, nhờ một người ko bik tiếng eng kết thúc một chương trình ở Mỹ, đầu óc PD MBC chak có vấn đề

p/s: bạn Tae, cái mặt của bạn ko thể chuẩn hơn, i lai kịt :))

Tác giả: killmosquito    Thời gian: 23-5-2012 08:47 PM

tại sao ư ? . Con nít cũng được bố mẹ nó dạy không đc nói leo nói hớt rồi còn gì .

Nếu như đúng theo kịch bản tae đâu phải bất ngờ và phản ứng nữa mặt của Yunho đâu có như thế . 2 MC không biết cái gì đằng sau việc teuk và PD cả .

Việc sone bất mãn chính là cái cách cư xử và cơ hội của cái gọi là sunbae trước đàn em của mình .

Yamaha ghê :-jjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj
Tác giả: Rosie    Thời gian: 23-5-2012 08:47 PM
Qua 8 trang xin một chân trc khi bị close thớt nào

Thôi thì đọc từ 1 tới 8 thấy mấy cái từ cây muốn lặng gió chẳng đừng--> tức muốn lặng rồi đúng không??

Vậy sao không lặng thật đi cứ đi từng trang com kích khiểm từng dòng chi cho mệt..

Thì đấy ai bảo MBC đã biết anh Già nhà m già, gày còm thế thôi nhưng nổi tiếng ham công tiếc việc ngta nhờ 1 câu, 1 việc đơn giản nói cái câu kết nhanh nhẩu gật đầu vội vội gà vịt  làm theo ngay đấy ..hic  tin tưởng nhờ a làm chi ..anh già giờ biết hậu quả sao sau vụ này chừa đi nhé lúc anh ốm suốt ngày gày còm vì cviec thì dù PD quyền năng nhất Kpop wave  hay Concert trên cả thế giới ngoài hành tinh cũng chả biết có biết mà thương anh đâu hay toàn ELF xót anh thôi *thút thít*

Tại cả bác quay phim MBC cả sao lúc anh đang nói thì dưng lại hứng khởi đi quay mặt sang bạn kia làm chi..khiến ng xem tòa mòa cái biểu cảm rất chi khó hiểu (khó hiểu nên mng hiểu 1 kiểu đó

tóm lại tại MBC tất hết đó-->> vậy giờ MBC lên tiếng đính chính rồi sự việc 3 năm rõ cả 15 còn chi để mà thắc mắc muốn lặng thì lặng thôi ...mình xin lặn ạ

ps1 giải thik thêm del tw là chuyện bt của anh già mà đến tw viết nhầm dấu chấm anh xóa đó
a xóa nhiều tới nỗi ngt bảo tw a bị lỗi nên tự động del tw đó

ps2 :XXX chủ thớt lần đầu tran news mà new Hàn chuẩn xác thật đấy..c làm c muốn đi học ngay và luôn Hàn ngữ r đó :XXX

*lặn* {:440:}

Tác giả: leewanghoa    Thời gian: 23-5-2012 08:48 PM
Ôi chộ ôi
Teukie làm phúc phải tội rồi
Nói hộ phần kết cho mà cũng bị chỉ trích
Tác giả: nhoxjuak    Thời gian: 23-5-2012 08:49 PM
@All:

Mình đã nhắc nhở nhưng các bạn vẫn tiếp tục tranh luận.

Vậy nên mình tạm thời Close Theard này!

Thân!
Mod.
Tác giả: Kat309    Thời gian: 24-5-2012 09:55 PM
Đáng lẽ không nên dịch cái news nài vì chắc chắn sẽ có war mà không giải quyết được vấn đề gì

mắt nhìn kết hợp tai nghe cái video thì chắc mỗi người sẽ tự hiểu

Tranh cãi chi cho mệt
Tác giả: pokerface    Thời gian: 24-5-2012 10:00 PM
cái bộ phận mạng mẽo gì thế ko biết
người ta làm theo kịch bản, theo lời của PD
mà sao cứ phải tranh nhau làm gì? nếu 2 vị SNSD không hài lòng với hành động của Teuk có thể lên tiếng, nếu là theo đúng KB của chương trình cũng nên nói giúp Teuk chứ
mình ko phải ELF nhưng thấy news lên hot thread cũng muốn nhảy vào xem, thấy hơi sôi ruột chút :))
đến nhà đài còn lên tiếng thì các bạn ko ủng hộ Teuk cũng thôi chém đi, cho người ta vui vẻ làm MC
ps: chỉ biết teuk qua strong heart tại ít nghe nhạc Su Ju cơ mà chắc tại chàng nói tiếng anh ko tốt à mà ko đc làm MC chính? có Teuk dẫn thì khỏi nói rồi còn gì =)) đảm bảo hay :))
Tác giả: arigatou    Thời gian: 24-5-2012 10:18 PM
Hôm qua lỡ mất hót thớt, tưởng mod khóa luôn rồi chứ =((

H com có khi nào đã quá lỗi thời không nhỉ, ván bài đã ngã ngũ chưa hay vẫn còn nóng lắm, vẫn còn đủ sức kêu gọi 1 lực lượng hùng hậu sẵn sàng nhảy vào "THỂ HIỆN QUAN ĐIỂM aka ........ ( thích điền j thì điền )" *chẹp*

Mà thôi, hy vọng ván bài đã ngã ngủ, mọi thứ đã xong, chứ đá đi đá lại, mãi chẳng thông được tư tưởng thì cũng nhạt nhẽo lắm rồi, cái j cũng thế thôi, nhai đi nhai lại lắm thì nó cũng nhạt toẹt, để sức đó hóng cái khác mới mẻ hơn đi *nháy*

Đi xem I AM đây, sự qua rồi, đôi lời nhạt nhẽo thế thôi

Mỏ Vịt hồ ly già 5ting !!!

P/s: Cái news này, có j mà k nên trans, sợ war ư :))) Càng tin như thế này càng nên trans, trans giúp người nào đả thông được tư tưởng thì đả, người ta cần "lên tiếng đính chính" để làm gì. Hơn nữa, tranh luận cũng là 1 cách giải quyết vấn đề, chỉ tiếc là ngày hôm qua news này chả thu được mấy :-j

Cuộc đời vẫn cần nhiều lần dùng từ "Giá mà"

Edit thêm

Cây muốn lặng như gió chẳng đừng, có qua có lại, người có quà thì mình cũng góp vui chứ, tặng "đối tác" 1 chút coi như tỏ lòng thành. Quà tặng ĐÂY, nhiều lắm, tự chọn nhé *nháy*

Lại edit :(( đáng ra làm 1 bài rồi, tại mod đó, close đúng lúc mình post

Thấy đâu đó có bạn nêu ý kiến về việc "hiền lành" với " hổ báo" nên mình lại liên tưởng và lại thích khoe mẽ share mọi người cùng liên tưởng cho vui, mấy khi :"> thế nên đầu tiên, tạm coi như là "chặn họng" nhau đi

Chẳng thèm nói đến lúc lạo xạo nhốn nháo kết thúc, nghĩ đến lúc giữa chương trình thôi, tự dưng nhớ đến việc thi thoảng xem các lễ trao giải đọc kết quả trao giải và 2 MC "chặn họng" nhau. Oh, nếu có 1 ngày, ngay lúc như thế 1 MC quay sang lườm MC kia kiểu "sao mày dám cướp lời réo tên của tao" hay hôm nào đó, chẳng may 1 MC ra đường bước nhầm chân, khí huyết lộ thiên, quay sang "bộp bộp" cho người kia 1 cái =))))))))))))))))) Kể ra cũng hay ho phết, có khối chuyện để nói ý, tạo việc cho bao nhiêu là người =P~ Có người thì được múa bút, có người được mài bán phím, có người được dịp thể hiện trình độ "đạo đức hơn người, văn chương sáng lạng" cho thiên hạ coi. Và vâng, và thế là, a lê hấp, thiên hạ được dịp tha hồ xả, tha hồ vui =)))))))))

Mà hay là sẽ xảy ra chuyện các bạn bảo nó là "hoàn toàn bình thường và phù hợp với vai trò " =)))))))))

Mà nói đến đây, có khi nào có người bảo 2 trường hợp khác nhau chăng? Ồ, kia là 2MC chặn họng nhau mà, còn đây là hoàn toàn khác, người nói có phải là MC đâu *mếu* chẳng qua là một người nào đó dưng nhảy vào nói câu kết, mà người đó, có được PD nhờ vả không thì anh ứ cần biết, anh chỉ cần thấy nó nói là anh thấy nó sai lè lè, thấy nó ngứa mắt lắm rồi. Phải chửi, phải rủa nó cho nó biết thân biết phận =))))))))

Ồ, cuộc đời thi thú làm sao

Đùa thế thôi

Nghiêm túc. Tôi chỉ muốn nói 4 chữ "tranh tối tranh sáng"  còn thì nói mãi bằng thừa :-j

Sau việc ngày hôm nay, càng thấy rõ cái sự "Tôi CHẲNG CẦN BIẾT có NỘI TÌNH gì hay không, tôi chỉ TIN vào cái tôi nhìn và CHO LÀ ĐÚNG, dù tôi có bị HIỂU XUYÊN TẠC hay không cũng kệ, tôi là tôi, tôi là nhất" của một số người. Mệt

Và MBC à MBC, MBC đã quá khinh suất rồi *lắc đầu thở dài*

Tác giả: 4_leaf_grass    Thời gian: 24-5-2012 10:20 PM
couple taeteuk trong lòng mình được dịp lên ngôi *chấm*
teuk vừa lên tiếng thì tae xúc động tràn trề nên vẻ mặt có phần ngộ nghĩnh =))
*đập tan taeny, tôn thờ taeteuk*

cmt news: teukie đúng là không hổ danh. xưa nay mình nghĩ anh ý thế nào thì anh ý đúng y thế ấy. giữa bao lần sóng gió, anh vẫn nguyên vẹn tính cách ấy, con người ấy. những dòng twit của anh càng làm rõ hơn nữa con người anh: chàng thiếu niên về nhận thức mà  hơn 1 năm trước mình đã lĩnh giáo.

*gào lần nữa, taeteuk muôn năm*

Tác giả: FCnhokjuak    Thời gian: 24-5-2012 10:32 PM
thôi đừng có cãi nữa, oppar của mình là thánh nên oppar muốn nói muốn tweet cái gì chả đúng ^^

mà các bạn cũng ngừng tranh cãi đi nhé! Lại khổ cho idol của mình aka bạn mót thần thánh box news phải đi dẹp loạn =;

Tác giả: Maikachip    Thời gian: 24-5-2012 10:40 PM
òa, mừng quá, hqua vừa vào thì thread bị lock, hnay lại được mở lại rồi.

Cũng giống như nhiều người, mình cũng muốn thể hiện quan điểm =))

Hqua cứ rấm rứt, bức xúc mà chẳng biết ném nó vô đâu :))

Hôm nay sự bức xúc vẫn còn, nên là có đôi nhời muốn nói. =))

Trên quan điểm khách quan lẫn chủ quan, mình đều thấy anh già chẳng có gì sai hết.

*Dẫn chứng đàng hoàng* như cái link vid của 1 bạn nào đó ném lên kêu anh " nhảy vào mồm" bạn Tifff.

Nếu xem kĩ hẳn ra, lúc đó bạn Tiff đang thao thao bất tuyệt, vừa nói xong 1 câu, thì anh già mới bắt đầu lên tiếng ending. Và xong rồi bạn Tiff nói tiếp, rồi như mới chợt bừng tỉnh là anh Teuk đang nói nên mới dừng hẳn.

Theo như lời giải thích của MBC, mình có thể hiểu là lúc đó, PD đã yêu cầu Teuk kết thúc cho chương trình. Chắc chắn hiệu lệnh đó qua cái bộ đàm dây đeo của cả 3 đều phải có tín hiệu. Teuk cũng đã chờ thời điểm Tiff kết thúc để nói rồi. Một người chuyên nghiệp, là phải bắt tín hiệu phản ứng nhanh từng tích tắc với cái chương trình trực tiếp như thế.

Còn việc phản ứng, thái độ trên sân khấu như thế nào, lúc đó cả triệu người xem live đều chứng kiến, và nhìn thấy. Tự bản thân họ cũng đánh giá được ai thế nào, nhỉ?

Còn cái twit, 1 thói quen ko bao giờ thay đổi của anh, =) viết xong rồi lại xóa, nhưng lần này còn có thông báo tôi sẽ xóa đấy. =))

Mình hiểu cảm giác này, nói ra trắng đen, cho ra ngô ra khoai, và thể hiện thái độ với những kẻ xấu tính rằng tao ko phải đứa khù khờ để mày muốn dọa gì nói gì cũng được, nhưng nói chung với những kẻ chẳng ra gì, thì ko cần thiết phải lưu lại "vết tích" liên quan đến nó trên trang cá nhân của mình làm gì ~~
Tác giả: watermit99    Thời gian: 24-5-2012 10:55 PM
Tác giả: Goal    Thời gian: 24-5-2012 11:26 PM
Mở lại để war tiếp sao?
Đề nghị khóa luôn đi =))))
Comt vào chủ đề phát =))
Thử đặt mình vào hoàn cảnh đang nói mà bị người khác nhảy vào xem
Người hiền, à ừ cho qua
Người dữ 1 tí thì chửi
Còn gặp hổ báo thì có khi làm vài đường cơ bản =))
Trong hoàn cảnh này theo mình bạn Tae còn hiền chán, mới tỏ thái độ thôi
Còn cái việc MBC giải thích mình ko quan tâm
Bời vì sự thật nó quá rõ ràng rồi
Tác giả: PT_Monkey    Thời gian: 24-5-2012 11:26 PM
Cái News này dịch ra chỉ có 1 nhiệm vụ của nó mà có vẻ như mỗi người nhìn nó theo 1 kiểu nhỉ??!!!
Fan nào cũng nghĩ Idol mình đúng nhưng cái cần nhất vẫn là cố nhìn 1 cách khách quan nhất có thể thì đó mới là người có học và có đầu óc chứ nhỉ???!!! Đúng ko ta?? Học hành nhiều vào là để làm những chuyện thế này đây, còn những ai ko học thì mình ko bàn đến nhé ^^

Vài người bảo rằng Teuk đã chọn thời điểm ko đúng để nói, ok, nhưng nếu xem kỹ lại vid ngày hôm đó sẽ thấy rất rõ ràng là Teuk bắt đầu trước, lúc đó Tiff đã ngừng nói (ai ko tin hay ko thấy thì mở vid xem lại nhé tôi ko rảnh tìm) nhưng dù vậy thì họ vẫn đang là MC chính => Teuk ko nên nói vì anh ko phải MC nhưng MBC nó kêu nói thì biết làm thế nào??? Chậc. Muốn tranh luận thì phải xem cho rõ và kỹ rồi hãy nói. Ko ai cấm nói nhưng nói phải có lý 1 chút thì người ta mới tin đc.

Còn việc các bạn bảo họ là MC chính, họ có quyền nói. Ai chả biết họ là MC chính, cái quan trọng MC chính khi đc chọn cho 1 chương trình lớn như thế thể hiện sự danh tiếng, chuyên nghiệp của họ và sự tin tưởng của MBC khi giao cả chương trình trực tiếp lớn như thế cho 2 MC, thế mà các bạn thấy MC đã thể hiện đc sự chuyên nghiệp trong toàn bộ chương trình chưa?
Nhiều bạn nói thể hiện của Tae là bình thường của 1 người bất ngờ. Tôi cười vào những bạn nào nhìn ra đó là vẻ mặt bất ngờ vì nó cũng bất đấy nhưng mà là BẤT MÃN và bất mãn ngay trên chương trình live toàn thế giới cơ đấy ^^

Ko bàn đến chuyện Teuk là đàn anh lại cùng công ty, vừa cùng nhau làm MC ngày hôm trước cho SMT thì hôm sau lại thể hiện vẻ mặt như thế mà chỉ nói đến sự chuyên nghiệp trên 1 chương trình trực tiếp thôi thì cũng đáng buồn rồi.

Idol "bất ngờ" nên thể hiện thế cho qua cũng đc đi, fan vừa thấy gương mặt đó thì lập tức nhào vào chửi người khác cứ như họ đã đánh đập hay hành hung gì Idol nhà bạn. Hình ảnh của Idol thế nào quyết định bởi fan rất nhiều, ko ai bảo ELF hiền ngoan hay này nọ, họ cũng hổ báo đấy và các bạn thành anti của Suju và ELF vậy sao ko tự nhìn lại đc bản thân mình? Chỉ vì Idol các bạn ko vui mà các bạn bảo họ đi chết đi, tính mạng con người rẻ như vậy sao? Mình tự hỏi những người mở miệng ra nói câu như thế thì là gì? hahahha

Mà nếu nói đến ko chuyên nghiệp thì phải nói đến bác quay phim nha, bác chắc cũng bất ngờ vì gương mặt của Tae nên quên lia máy đi để thành ra cơ sự thế này đây. Đang quay Teuk bác quay ngay lại MC chính để thấy nguyên cái biểu cảm làm gì hả bác? Bác hại Teuk già rồi đấy....*khóc thét*

Có lẽ gạch đá sẽ đủ để xây nhà mới....lol

Mọi tranh cãi ko có suy nghĩ và logic đều ko thể đi đến 1 kết quả nào, ai muốn tranh luận thì hãy xem kỹ lại vid và mọi thứ rồi hãy vào nói, ko thì đừng trách mình bất lịch sự ko tiếp! ^^ Thân!

Tác giả: lotus2spring    Thời gian: 24-5-2012 11:28 PM
các bạn sones buồn cười chưa kìa
tại 2 chị nhà các bạn chứ tại ai, đáng lẽ làm mc thì phải chú ý quan sát trước sau trái phải xem có sunbae nào đang chuẩn bị nói không để còn biết đường mà ngậm miệng lại chứ, ở đâu ra cái kiểu phải bắt sunbae cắt lời mới chịu dừng nói xong rồi lại quay sang nhìn sunbae nữa chứ.Nhìn cái gì vậy 2 chị ? =))))))
Tác giả: kimie    Thời gian: 24-5-2012 11:44 PM
Nói chung là tại anh tức bị ngu nhá <3

Đầu tiên là anh ngu tiếng anh đó, nên nghe chị Tiff nói mà anh nghe như nghe sấm á, cứ  tưởng thiên hạ đang    nói linh tinh nên anh cứ nghĩ à đến phần encore của mềnh rồi, chõ mồm vào thôi đó.

Thứ 2 là anh ngu ở chỗ là, tự nhiên đi nghe lời nhờ vả của MBC làm gì, xin lỗi nhoa, anh được mấy lần làm MC các chương trinh ca nhạc, có "kinh nghiệm" nhiều bằng 2 chị SNSD ko đó :O. Anh thựt là, không biết mình biết ta à nha [-x nên mới bị các bác PD nói gì nghe đấy đó :x

Thứ 3, anh tức ngu ở chỗ là tự nhiên đi chơi thị phi khoe lên tw làm gì nhoa, có nhà đài lên tiếng thì anh vữn là thằng ngu nha, nhảy vào họng người khác mà banh nhoa, rồi bị người ta chửi là "cút vào quân đội đi" nhoa.

Anh ngu lắm đó [-x chả biết gì cứ động vào idol quốc dân, cứ mọc ghẻ vào mắt người ta làm gì đó :O

mà các bác nhà đài thựt thiếu chuyên nghiệp nha. Chắc lại không đưa kịch bản đầy đủ cho 2 chị SNSD rồi đó [-x các chị ngạc nhiên như thế mà, hẳn là các chị không biết trước kịch bản đó, chứ nếu biết trước thì làm sao 2 chị lại có thể thiếu chuyên nghiệp được, 2 chị không bao giờ như thế cả.

:))

Chung quy lại ý, tội lỗi ở PD thiếu chuyên nghiệp và anh Tức ngu nên đổ lên đầu 2 chị SNSD sự bàng hoàng và sự phẫn nộ của các bạn Sone đó :x

ủ ôi. Tui cũng áy náy vì ai đồ của tui quá hà :">
Tác giả: boo    Thời gian: 24-5-2012 11:50 PM
miệng lưỡi bây giờ gió xoay chiều đổi nhanh như chong chóng nhỉ, giờ thành ra Fany cướp lời đàn anh và Taengoo vô lễ LOL
Ai có mắt có tai xem vid cũng đều thấy rõ thôi, khi đó một số ca sĩ cầm mic để hát bài Arirang, nên ai cũng nói Thank you, sau tất cả đều im để cho MC nói lời kết thúc. Xem nguyên chương trình đều biết MC sẽ nói bằng tiếng Anh trước, sau đó mới nói y xì lại thế bằng tiếng Hàn. Vậy nên kết thúc chương trình cũng phải nói tiếng Anh trước để tôn trọng khán giả. Và bạn Fany đang nói thì bị anh Tuek nhảy vào, sau nó mới nhận ra và nhường mic lại.

Còn cái biểu cảm tuyệt vời của bạn Tae thì mình thấy nó cute đấy, ít nhất còn được dân chúng thấy, chứ cứ im lặng bồ hòn làm ngọt thì bất công lắm, sao anh than thở được mà tụi nó phải chịu im, thôi thì lòe cái mặt đó ra một lần cho đã đi.

Cái lời giải thích của MBC thì ngàn trấm thôi rồi chả muốn nói đến, vì không muốn mất lòng ai nên phải nói sao cho cả 2 bên không ai thiệt hại, và cho mọi chuyện êm thấm. Mình chỉ mong MBC nó đừng edit lại cái này khi phát sóng, cứ để thế đi cho netizen Hàn nó lại được 1 phen nổi sóng. Mà có lẽ ước mơ này quá xa vời rồi LOL

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3