Kites

Tiêu đề: Yeo Jin Goo - 여진구 [In trang]

Tác giả: gemangel    Thời gian: 21-1-2012 08:52 PM
Tiêu đề: Yeo Jin Goo - 여진구
YEO JIN GOO - 여진구

PROFILE

FILMOGRAPHY

TV Dramas - Phim truyền hình

Movies - Phim điện ảnh

Awards - Giải thưởng

Nguồn: Dramawiki, Nate
Tác giả: gemangel    Thời gian: 21-1-2012 08:56 PM
Ảnh chúc Tết 2012

Bộ ảnh trên Star News:

Ôi cái tướng em nó lừa tềnh =))

Ảnh trên Sports Korea:

Bonus cái chữ ký siêu nhí nhảnh =))

Nguồn: Nate

Tác giả: JustWendy    Thời gian: 21-1-2012 09:21 PM
Yeo Jin Goo – Hoàng tử trẻ đốn ngã trái tim khán giả nữ

Nam diễn viên trẻ tuổi Yeo Jin Goo của drama “The Moon Embracing The Sun” gần đây đã trở thành thần thượng mới của khán giả nữ. Diễn xuất thuyết phục vừa đáng yêu, vừa nam tính trong drama này đã khiến khán giả ngỡ ngàng vì sự trưởng thành nhanh chóng của cậu.

Vị Thái tử Lee Hwon của phim truyền hình “The Moon Embracing The Sun” này vừa xuất hiện trong chương chình tạp kỹ “Worldwide Entertainment News – Prospect in 2012″ (Tạm dịch: “Tin tức giải trí toàn cầu – triển vọng của năm 2012”) của Mnet.

Trong chương trình, Yeo Jin Goo đã thẳng thắn chia sẻ rằng cậu muốn học hỏi nhân cách của hai bậc tiền bối là Jung Woo Sung và Jo In Sung. Theo cậu, Jung Woo Sung và Jo In Sung là những diễn viên luôn đối xử rất đúng mực với cả diễn viên tiền bối lẫn diễn viên hậu bối. Còn các tiền bối như Kim Myung Min và Song Kang Ho là những người có kỹ năng diễn xuất mà cậu rất ghen tị.

Những người dẫn chương trình sau đó vui vẻ đưa ra nhận xét rằng Yeo Jin Goo có gương mặt của Won Bin và thân hình của Jo In Sung, tạo tràng cười thú vị khắp trường quay. Chương trình này được phát sóng vào ngày 13.01.2012.

Phim truyền hình “The Moon Embracing The Sun” với diễn xuất thuyết phục của Yeo Jin Goo trong vai Thái tử Lee Hwon thời niên thiếu được phát trên MBC vào mỗi tối thứ 4, 5 hàng tuần. Hiện phim đang thu hút được sự chú ý của đông đảo người xem với rating 23,4% ở tập thứ 4. Phim được giới thiệu với phụ đề tiếng Việt  trên KST.

Một vài hình ảnh của Yeo Jin Goo trong “The Moon Embracing The Sun”:

Nguồn: Asian Drama via Star Today
Dịch: [email protected]

Tác giả: JustWendy    Thời gian: 21-1-2012 09:23 PM
Yeo Jin Gu: Trở thành ai đó là một việc đầy sức hấp dẫn

Yeo Jin Gu, mặc dù là một gương mặt còn ít tuổi nhưng lại rất quen thuộc trên truyền hình. Sinh năm 1997, hiện cậu đang học năm thứ hai trường cấp 2 và đã có kinh nghiệm diễn xuất từ khi còn rất nhỏ; Bộ phim đầu tay của cậu là “Sad Movie”, khi đó cậu mới 8 tuổi.

Kinh nghiệm diễn xuất: Cậu đã từng đóng thời niên thiếu của Lee Jun Ki trong “Iljimae” (phim này cậu diễn cùng Kim Yoo Jung), thời niên thiếu của Jo In Sung trong “Frozen Flower”, thời niên thiếu của Lee Bum Soo trong “Giant”, thời niên thiếu của Ji Chang Wook trong “Warrior Baek Dong Soo, và thời niên thiếu của Ji Sung trong “Swallow the Sun”. Cậu còn 2 lần đóng thời niên thiếu của Jang Hyuk — một trong “Tazza” và một lần khác là gần đây trong ”Tree With Deep Roots”.

Có đủ lý do để nói rằng cậu chàng diễn viên này có kinh nghiệm diễn xuất phim cổ trang nhiều hơn bất cứ diễn viên trưởng thành nào cậu đã từng đóng vai thiếu niên của họ. Cậu gọi họ là những tiền bối tốt, nhưng cậu đặc biệt ấn tượng với Jo In Sung, người đã cho cậu nhiều lời khuyên khi quay “Frozen Flower”: “Tiền bối ấy đã nói tôi nên chú trọng vào những điều gì trong tương lai, những người nào thì tôi nên kết bạn và còn trò chuyện rất nhiều với tôi trên trường quay”.

Yeo nói thêm: “Cho đến tận gần đây, tôi hầu hết chỉ đảm nhận những nhân vật bị đánh vào đầu hay những người có hoàn cảnh khó khăn, nhưng giờ thì tôi đang đóng vai một thái tử. Cảm giác rất tuyệt. Đó là vai diễn quyền lực nhất trong tất cả những vai tôi đã đóng. (cười lớn)… Vai diễn lần này đặc biệt thú vị, bởi vì tất cả tôi phải làm là hướng ánh nhìn về ai đó và họ phải cúi đầu, và chỉ cần nói một từ tôi cũng có thể khiến họ sự cứng người”. Mặc dù vào vai một thái tử với cách nói trang trọng của hoàng cung, nhưng cậu nói rằng “vì cậu ấy vẫn còn ít tuổi, nên tôi cố gắng cho thấy tính cách của những người đang  ở lứa tuổi như thế. Tôi tập trung vào việc tạo ra một nhân vật có vẻ bề ngoài tinh nghịch và ngây thơ”.

Cậu nói chuyện như thể đóng Hwon là một niềm vui thích cực kỳ thú vị của cậu: “Cảm giác thật tuyệt khi bộ phim tôi đang đóng được đón nhận nồng nhiệt. Nhưng “The Moon Embracing The Sun” thực sự rất thú vị. Có hài hước, có lãng mạn, có chính trị và nhiều thể loại cùng xuất hiện trong đó, với mỗi tập kịch bản ra đời tập sau thú vị hơn tập trước”.

Nói về việc mình bắt đầu diễn xuất, cậu kể: “Tôi đã rất rất muốn xuất hiện trên TV. Tôi đã vô cùng ghen tị với các diễn viên xuất hiện trong các bộ phim truyền hình, vì thế tôi nằng nặc đòi mẹ cho đi học diễn xuất, và chỉ sau ba tháng học tôi được tuyển vào phim “Sad Movie”. Sau bảy năm, niềm hứng thú diễn xuất của cậu  ngày càng mạnh: “Tôi vẫn cảm thấy diễn xuất có nhiều thú vị như thế. Tôi có thể mệt mỏi với tất cả mọi thứ khác, nhưng tôi chưa bao giờ chán diễn xuất. Diễn xuất là một công việc khó khăn, nhưng tôi nghiện nó và tôi muốn tiếp tục làm công việc đó”.

“Nhập vai là một việc rất thú vị, sống cuộc sống của một người khác, tìm hiểu cuộc sống của một người khác. Dù là một nhân vật hư cấu hay một nhân vật lịch sử, tôi cảm thấy chỉ việc trở thành một ai đó thôi đã đầy sức hấp dẫn rồi”.

“The Moon Embracing The Sun” đánh dấu sự trưởng thành khá rõ ràng của Yeo Jin Gu, và cũng chính vì điều đó mà cậu đã để tuột một vai diễn. Jang Hyuk rất có cảm tình với cậu khi cậu đóng thời niên thiếu của anh trong “Tazza”, và vì thế, Jang Hyuk nghĩ đến Jin Gu cho bộ phim cổ trang “Tree With Deep Roots”. Jin Gu kể: “Hyuk hyung nói muốn tooi diễn thời niên thiếu của anh ấy, nhưng tôi đã quá lớn để đảm nhận vai đó”. Nhưng Jang Hyuk vẫn muốn Jin Gu xuất hiện trong phim và đã đề nghị để cậu xuất hiện trong một phân đoạn ngắn với vai cậu thiếu niên Ddol Bok.

Giờ thì cậu trở thành chuyên gia các vai thời niên thiếu, nhưng cậu cũng nuôi những hi vọng cho tương lai: “Tôi chưa từng một lần nghĩ rằng tôi có thể sẽ đóng các vai trưởng thành. Tôi muốn tiếp tục diễn xuất và khi lớn lên trở thành một diễn viên giỏi. Lời khen tôi muốn nghe nhất là ‘diễn xuất của cậu giống hệt như (diễn xuất của) diễn viên trưởng thành mà cậu đang nhập vai’”.

Hiện Yeo Jin Gu đang xuất hiện trong bộ phim cổ trang lãng mạn "The Moon Embracing The Sun" của MBC. Phim đang được giới thiệu với phụ đề tiếng Việt trên KST.

Bài liên quan:
* Yeo Jin Goo – Hoàng tử trẻ đốn ngã trái tim khán giả nữ

Nguồn: Yonhap via Dramabeans

Tác giả: JustWendy    Thời gian: 21-1-2012 09:25 PM
Kim Yoo Jung:” Yeo Jin Goo, anh là đồ ngốc”

Cuối năm ngoái, ngày 13.12, qua Twitter, Yeo Jin Goo đã gửi cho Kim Yoo Jung một tin nhắn: “Yoo Jung à, giờ oppa đã có twitter rồi”. Yoo Jung chỉ đáp trả ngắn gọn: “Đồ ngốc”. Sau khi đọc hồi đáp của Yoo Jung, Jin Goo nhanh chóng viết tin nhắn trả lời: “Ê, sao em có thể gọi oppa là đồ ngốc hả! Em muốn bị phạt chứ gì?!”

Yoo Jung thách thức: “Cứ thử phạt em đi ~ phạt em đi ~ anh là đồ ngốc ~”. Câu đáp trả có chút bối rối của Jin Goo: “Hul, anh sẽ phạt em thế nào đây nhỉ?” khiến những người theo dõi cuộc trò chuyện này bật cười thú vị.

Netizens rất hào hứng theo dõi cuộc trò chuyện này của hai diễn viên trẻ. Họ để lại những bình luận như: “Jin Goo hẳn là rất tốt tính”, “Họ có mối quan hệ rất rất tốt ~ Họ dễ thương quá” hoặc “Hai người thực sự đang làm chuyện gì thế?”

Trong khi đó, bộ phim cổ trang lãng mạn “The Moon Embracing The Sun” với sự tham gia của cặp đôi diễn viên này đang trở thành một trong những bộ phim được yêu thích nhất đầu năm 2012. Mặc dù chỉ xuất hiện trong 6 tập đầu nhưng diễn xuất sinh động, chân thật và giàu cảm xúc của họ đã hoàn toàn chinh phục khán giả và đưa họ trở thành những diễn viên trẻ đáng được kỳ vọng nhất.

Từ ngày 19.01.2011, “The Moon Embracing The Sun” sẽ cho ra mắt dàn diễn viên trưởng thành với Kim Soo Hyun, Han Ga in và Jung Il Woo. Phim được phát sóng hàng tuần vào mỗi tối thứ 4,5 trên MBC.

Hiện, bộ phim đang được giới thiệu trên KST với phụ đề tiếng Việt.

Một số hình ảnh của hai diễn viên trẻ này trong tập 6 của "The Moon Embracing The Sun":

Nguồn: Soompi

Tác giả: gemangel    Thời gian: 21-1-2012 09:35 PM
Bộ ảnh Yeo Jin Goo trên Newsis

Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 21-1-2012 09:46 PM
khai trương , khai trương nhà của em nó nào ^^
thanks hội trưởng và hội phó đã lập thread
em là em rất kì vọng vào khả năng trở thành playboy trong tương lai gần của em nó
p/s : chúc cho nhà phát triển mạnh {:438:}
ss ơi ,sao nhìn cái bộ ảnh này nó dã man thế, manlỳ 1 cách dã man
* cấp cứu, cấp cứu vì thiếu máu *
mà em chưa thấy cái chiều cao của thằng ku nhỉ?
từ năm ngoái đến năm nay em nó cao lên hơi bị nhanh , với tốc độ này chắc là mình sẽ chờ được

Tổng hợp bài viết + Hình ảnh:

Yeo Jin Goo,Han Seung Yeon, Park Si Yeon và ngôi sao khác tham gia vào Chiến dịch bảo vệ Động vật có nguy cơ tuyệt chủng (post #53)
Yeo Jin Goo thú nhận với Kim Yoo Jung?   (post #55)
Yeo Jin Goo siêu dễ thương tại bãi đậu xe .   (post #56)
Yeo jin goo dễ thương trong bữa ăn tại Ý   (post #57)
Ngôi sao nào đáng yêu nhất?   (post #58)
Yeo Jin Goo đầy nước mắt trong MV mới của K-Will   (post #59)
Buổi chụp hình cho High Cut ( post #68)
Yeo Jin Goo in Italy   ( post #69)

Tổng hợp link vietsub:

Vietsub MV I need you - K.will với sự tham gia diễn xuất của Yeo jin goo  (post #60)
Vietsub by KSH FC Gag Concert - Yeo jin goo cut   ( post #65)
Vietsub by KSH FC Preview I need you - k.will   ( post #67)

Tổng hợp CF và các chương trình truyền hình

CF Kidzania 2010 - 01  (post #61)
Chương trình I'm real - Yeo jin goo in Italy  (post #63)
Talented child actors of 'The Sun and The Moon'  (post #64)
Yeo jin goo tại SBS Drama Award 2008 - 2009   (post #65)
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 21-1-2012 10:23 PM
nhìn cái pic này sao mà không yêu 2 em nó được chứ

Tác giả: ysy94    Thời gian: 21-1-2012 11:20 PM
Nhìn mặt em này tuy không đẹp trai nhưng dễ thương và đóng hay
sinh năm 97 mà lúc đầu nghĩ ít cũng fải năm 95
profile thiếu movie Baek Pro 2011 nhé, đóng chung với anh YSY của mình nè , fim chưa chiếu, chắc hè năm nay mới chiếu
nhìn năm nay cao to, chững chạc hơn hẳn so với năm ngoái

nguồn: DC
Tác giả: yumi1412    Thời gian: 21-1-2012 11:38 PM
Hahaha...Mình cũng lê lết vào đây......thật là xôm tụ ah.
Nhìn đi nhìn lại sao toàn người wen thế này...=))))))))

Lời nhắn nhủ nhỏ bé dành cho tình yêu bé nhỏ: thế là phải tạm biệt e trong "Moon & Sun" rồi.....thôi thì hy vọng vào tương lai chúng ta sẽ đoàn tụ. Và cuối năm nhớ dắt thêm pé Yoo Jung đi nhận giải "best couple" nha kưng.....(Hyun ngố nên nhận giải best actor thôi *ta đang tự sướng nha* :]]]]]]]]

p/s: Chúc cho nhà của bé sẽ ngày càng to càng đẹp.
Số fangirl xin chết vì bé càng ngày càng tăng ~^o^~
Tác giả: JustWendy    Thời gian: 21-1-2012 11:40 PM
Tên tôi là Yeo Jin Goo

(Bài phỏng vấn Yeo Jin Goo của 10asia tháng 7.2010)

Tên em là Yeo Jin Goo. Tên em có nghĩa là 9 kho báu; khi em hỏi mẹ là tại sao không phải là 10 thì mẹ nói rằng, em hãy sống để tìm thấy khó báu thứ mười (Mẹ của Jin Goo: Goo là thế hệ con trai thứ 9 của dòng họ nhà Yeo).

Em sinh ngày 13 tháng 08 năm 1997. Em sắp 14 tuổi (Bài phỏng vấn được thực hiện tháng 07, năm 2010) và em đang học lớp 7 giống nhân vật Gang Mo trong phim truyền hình “Giant” của SBS. (Người dịch: Đây là bộ phim Yeo Jin Goo đóng vào thời điểm của cuộc phỏng vấn, Gang Mo là tên nhân vật của cậu trong phim).

Em có một cậu em trai kém em 5 tuổi. Bình thường em ấy không làm trước mặt em, nhưng trước mặt bạn bè, em ấy thường hay khoe khoang về em. Em ấy cũng không hề ghanh tị chuyện em là diễn viên hay được xuất hiện trên TV. Khi em hỏi em ấy là em ấy có muốn làm diễn viên không, em ấy trả lời rằng không, không, không. Em ấy nhút nhát hơn em nhiều.

Trong “Giant”, có một cảnh em cầm một cục than đánh vào đầu nhân vật So Tae, chúng em đã tập một vài lần trước khi quay, em giả vờ đánh vào đầu cậu ấy. Đội đóng thế cũng nói là chúng em đừng để bị thương và bảo chúng em rằng tất cả chỉ cần cố đánh đúng thời điểm. Chúng em đã phải quay đi quay lại vài lần vì em sẽ phải đánh vào mé bên đầu của cậu ấy chứ không phải đánh vào gáy cậu ấy khi cậu ấy quay lại. Chúng em cứ lặp đi lặp lại quy trình, đạp vỡ cục than, phủi bụi và Ji Won (diễn viên diễn vai So Tae nghỉ ngơi. Và vì cậu ấy không chỉ bị đánh một lần mà nhiều lần nên cậu ấy không quay đầu lại một cách tự nhiên được nữa mà cậu ấy sẽ tránh cục than em đang cầm. Cuối cùng, chúng em bị giám đốc hình ảnh mắng một trận.

Một vài lần trêu đùa, em gọi Nam Ji Hyun noona là tiền bối. Dù em đã diễn xuất trong khá nhiều phim, nhưng Ji Hyun noona đã diễn xuất lâu hơn em. Thế nên, em chào chị ấy thật to: “Ôi, Tiền bối, chị đã đến rồi đấy à!” (dùng cách nói trang trọng). Chị ấy nói em đừng có làm như thế nữa, thế nên em nói “Được thôi ạ”. Giờ chúng em nói chuyện với nhau rấy thoải mái.

Trong tất cả các nhận vật nhỏ tuổi mà em đã đóng, diễn viên em đã từng muốn trở thành nhất là… đặt tay lên trái tim mình mà nói, em đã thật sự muốn trưởng thành được giống như Jo In Sung trong “A Frozen Flower”. Thế nhưng khi em gặp anh ấy, anh ấy hoàn toàn khác những gì em tưởng tượng. Khi lớn lên, em muốn được giống như diễn viên Lee Bum Soo của “Giant”.

Em cao 1m62. Mục tiêu của em là cao 1m84. Mỗi ngày em uống ít nhất 1 đến 2 lít sữa. Khi nhảy dây, thay vì đếm số lần, em cũng cố nhảy cao hơn; thay vì chơi bóng đá, em chơi bóng rổ và em tập ném bóng chứ không tập rê bóng.

Em không biết liệu có phải là do em tập bơi không nhưng phần cơ thể dưới của em có chút phát triển hơn (phần cơ thể trên) (Mẹ của Jin Goo: Hơn rất nhiều). Hơn rất nhiều. Em đã học bơi được 2 năm và nó thực sự có ích cho các cảnh dưới nước trong bộ phim “Swallow the Sun” của SBS.

Em muốn học chơi một loại nhạc cụ nào đó để hỗ trợ kỹ năng diễn xuất của em. Em muốn chơi piano, trống hoặc guitar. Em luôn cố gắng học chơi piano cho tử tế, nhưng cứ lần nào em định học thì em lại có một vai diễn mới. Khi vai đó xong, em lại cố để đi học, nhưng rồi em lại có một vai diễn khác. Vậy nên, cuối cùng em vẫn chưa học được piano. Có một cảnh trong “Giant” khi Jung Yeon (do Nam Ji Hyun đóng) đánh piano, anh không thể nhìn được ngón tay của cô ấy vì cô ấy chơi quá nhanh.

Mỗi khi chơi games là em lại cảm thấy đau đầu, vì thế em thích chơi bóng với bạn. Vì ở trường tiểu học không có rổ bóng thế nên chúng em hầu như chỉ chơi bóng đá. Nhưng ở trường cấp 2 của em có rổ, nên em thưởng chơi bóng rổ với bạn vào giờ nghỉ trưa. Thành thực mà nói, vì đặt mục tiêu cao hơn nên em chủ định tập trung vào ném bóng, thế nhưng cứ khi ra san đấu, rốt cuộc, em chỉ toàn rê bóng. Tất cả những đứa cao to đều đứng dưới rổ và những đứa nhỏ con còn lại như em thì ra sức lấy bóng rồi truyền bóng. Khi em rê bóng qua những đứa khác, nhưng ném không trúng rổ, những đứa cao sẽ lại nói “Này, sao mày không truyền bóng đi?”. Em sẽ quay mặt đi và nói xin lỗi. (Cười lớn).

Trường cấp 2 vui hơn trường tiểu học nhiều. Ở trường tiểu học, em chỉ có một cô giáo nhưng lên cấp 2, em có nhiều giáo viên khác nhau. Ở đó vui vì có bạn học từ nhiều trường tiểu học khác đến học. Em học trường dành cho cả nam và nữ, nhưng trường em thoải mái đến độ giống như một trường toàn nam sinh. Đôi khi em nghĩ mấy bạn nữ còn oách hơn mấy bạn nam. Nếu là con trai, nếu ai đó đột nhiên đánh họ, nhất định họ sẽ quay lại đánh trả; nhưng nếu là con gái, họ chỉ nói “Lần tới đừng có làm thế đấy” và bỏ đi. Họ thật sự oách.

Em thường phải học trên trường quay vì không dễ để đuổi kịp bài học trên lớp. Em nhờ bạn học lấy bài tập cô giáo ra trên lớp. Và thế là khi em đi học lại, chỗ em ngồi là cả chồng đống giấy bài tập. Mấy người bạn của em lúc đó vẫn lượn qua lượn lại chỗ em dù em đã cảm ơn họ. Ban đầu em không biết tại sao họ làm thế nhưng rồi em biết rằng họ muốn em trả công thứ gì đó. Vậy nên, sau giờ học, thi thoảng em mời họ ăn bánh mỳ hoặc kem.

Mẹ cho em tiền tiêu vặt khi em cần. (Mẹ Jin Goo: Vì chúng tôi sống với ông bà, nên tôi đoán thằng bé sẽ giấu tôi, hỏi xin tiền ông bà nên tôi không cho nó tiền tiêu vặt theo định kỳ). Em thực sự không được đồng nào hết. Khi em đến xin tiền ông bà, ông bà bảo đi hỏi xin mẹ ý. Mà khi nào ông bà có cho thì ông bà cũng chỉ cho đến 5,000 won (khoảng 5$) là cùng.

(Jin) Ji Hee đóng cùng “Ja Myung Go” với em là người đọc kịch bản rất rất nhiều lần. Em ấy cũng tập kịch bản rất chăm chỉ. Vì thế, khi nhìn em ấy, em tự nghĩ, cô ấy chính là người sinh ra để làm diễn viên. Còn chị Nam Ji Hyun thì thế này, có rất nhiều khi em cảm thấy như Jung Yeon (nhân vật của Nam Ji Hyun trong “Giant”) đang thực sự đứng trước mặt em. Nhưng lúc ấy, cảm giác thật đến mức nó khiến em sợ. Trong cảnh lần đầu tiên chúng em gặp nhau và chị ấy tát em, em đã sợ đấy. Mắt chị ấy… Chúng đáng sợ hơn cả mắt ma. Vì thế, em đã nói với chị ấy là xin chị ấy nhẹ tay với em.

Bố mẹ em cho phép em xem tất cả các trận trong World Cup, ngoại trừ những trận lúc 3:30 sáng. Còn trận Hàn Quốc và Nigeria, trận này phát lúc sáng sớm nhưng bố mẹ cho phép em thức để xem sau khi em nằn nì họ. Rốt cuộc, em ngủ gật lúc 2 giờ sáng (và khỏi xem luôn trận đó). Ngoài ra, em nghĩ là em đã xem tất cả các trận em muốn xem. Em cảm thấy tiếc vì bỏ lỡ trận Bắc Triều Tiên với Brazil. Em còn không biết là họ sẽ chơi ngày hôm đó. Em nghe nói là Jung Dae Se (Một cầu thỉ đội Bắc Triều Tiên) hôm đó đã khóc, và em muốn biết tại sao.

Việc đầu tiên em làm khi trở thành người lớn là có bằng lái xe. Cứ khi nào đi đi về về từ trường quay, em thấy mẹ có vẻ mệt – mẹ luôn phải chống chọi lại cơn buồn ngủ khi lái xe. Sauk hi em có bằng lái, mẹ có thể ở nhà, nghỉ ngơi còn em sẽ lái xe với người quản lý của mình. Không có loại xe nào em đặc biệt muốn có. Khi nhìn thấy một chiếc xem đẹp, em không mong muốn được lái nó mà chỉ thấy ghen tị. Em nghĩ mấy chiếc Lamborghini đẹp. Trước đây em không biết là chúng thực sự rất đắt. Em tìm xem giá của chúng trên mạng và ngạc nhiên khi nhìn thấy. Rồi em nghĩ “wow, mình cần phải kiếm thật nhiều tiền”.

Nghĩa vụ quân sự… vẫn sẽ là bắt buộc cho đến khi em trưởng thành, đúng không ạ? A… Em đoán là em sẽ phải đi mà. Vậy nếu nhập ngũ là bắt buộc, thì em muốn đăng ký vào quân đội 2 năm.

Cre: 10Asia via Hancinema and Electric Ground

Tác giả: gemangel    Thời gian: 22-1-2012 09:10 PM
(The Moon Embracing the Sun) Yeo Jin Goo thích ý tưởng kết hôn

Nam diễn viên Yeo Jin Goo đang trở thành một ngôi sao sáng nhờ vai diễn chàng Thái tử trẻ Lee Hwon trong bộ phim truyền hình tối thứ tư-năm của MBC "The Moon Embracing the Sun".

Mới đây, quan điểm của Yeo Jin Goo về việc kết hôn đã thu hút sự quan tâm của nhiều người.

Vào ngày 22/1, Yeo Jin Goo đã xuất hiện trong cuộc phỏng vấn của chương trình 'Section TV', cậu thẹn thùng tiết lộ rằng, với cậu, ý tưởng kết hôn thật tuyệt vời.

Vào ngày thực hiện phỏng vấn, Yeo Jin Goo đang quay cảnh đám cưới. Dù kịch bản yêu cầu Yeo Jin Goo phải có biểu cảm buồn bã, nhưng cậu thú nhận rằng làm vậy hơi khó. "Cảnh đám cưới trong phim không phải là trường hợp theo ý muốn, nhưng cá nhân em nghĩ em thích ý tưởng kết hôn."  

Cậu nói tiếp, "Với Lee Hwon (nhân vật Yeo Jin Goo đóng), đây là cuộc hôn nhân không thể lựa chọn."

Yeo Jin Goo đảm nhận vai diễn Thái tử Lee Hwon thời niên thiếu, cậu đem lòng yêu Yeon Woo, con gái của một đại thần, sau này trở thành một nữ phù thủy tên Wol.

Ngoài ra, chương trình 'Section TV' hôm nay cũng tiết lộ rằng nam diễn viên Kim Soo Hyun (vai Lee Hwon lúc trưởng thành) cảm thấy không thoải mái với bộ y phục quốc vương nặng nề. Cảm giác khó chịu được giảm bớt khi anh thử nhảy một điệu nhảy trong lúc đang mặc trang phục này.

Nguồn: Allkpop
Tác giả: gemangel    Thời gian: 23-1-2012 08:42 PM
Yeo Jin Goo mặc hanbok chúc Tết 2012 - Bộ ảnh của My Daily

Tác giả: gemangel    Thời gian: 23-1-2012 08:49 PM
Yeo Jin Goo mặc hanbok chúc Tết 2012 - Bộ ảnh của Newsen

Tác giả: vanha_0410    Thời gian: 23-1-2012 09:29 PM
Mình cũng chạy vào đây la liếm một chút ủng hộ em Thái tử nhỉ nào.
Ấn tượng em bé này vô cùng.
Khuôn mặt vô cùng nam tính, nụ cười ấm áp tỏa nắng.
Đóng phim thì thiệt là hay.
Chả trách các ss Thục với GR mê cháu nhỏ ghê quá.
Không ngờ em còn bé quá... thua mình gần chục tuổi.
Chúc ngôi nhà mới của các fan cuồng Nắng sẽ lớn mạnh nha.
Chúc em bé đạt được nhiều thành công hơn nữa.
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 24-1-2012 10:20 PM
em vừa cop được cái này ở bên nhà chính xong
thế tử playpoy của em {:438:}

Tác giả: JustWendy    Thời gian: 25-1-2012 02:18 PM
Yeo Jin Goo trên TV Report

Yeo Jin Goo - chàng diễn viên trẻ tuổi có kỹ năng diễn xuất gây xúc động lòng người - vừa có một cuộc phỏng vấn với TV Report. Dưới đây là bộ hình của anh cho TV Report.

Nguồn: TV Report via Couch Kimchi
Tác giả: NgọcHuyền    Thời gian: 25-1-2012 06:14 PM
ôi trời ơi
17 phim
sao chị già này lết theo em dc đây Nắng ơi
ko sao, c sẽ bắt đầu với Ijimae, để dc gặp lại 2 dv iu vấu

Tác giả: NgọcHuyền    Thời gian: 28-1-2012 06:38 PM
góp gạch xây nhà cho Nắng nhỏ nè
chị già này thích em lắm rùi ý
cap hình t3 trong MoonSun đây
cảnh Woo tưởng tượng dc gặp Hwon

Nắng chờ Mưa ở Ẩn Nguyệt Các

"bờ vai điện hạ rất cuốn hút"

"... từ từ quay người lại,..."

Nắng hồi hộp, mắt mở cực to

tay nắm chặt

tuy nhiên, đã lộn hàng
"á, ngươi là ai"

"ta xin lỗi, nhầm rồi =))"

( còn tiếp)
p/s: tuky vì ko coi t8

Tác giả: gemangel    Thời gian: 28-1-2012 08:58 PM
Jin Goo và anh Soo Hyun ^^

Thời "Giant"

Thời "SunMoon" (hơn 1 năm sau, cả hai anh em đều lớn hẳn ^^)

S: DC, MBC
Tác giả: JustWendy    Thời gian: 9-2-2012 04:55 PM
Yeo Jin Goo nói về điểm thu hút của mình

Nam diễn viên nhỏ tuổi Yeo Jin Goo vừa có một cuộc phỏng vấn ngắn bên lề buổi quay MV “I Need You” của K.Will. Và trong cuộc phỏng vấn này, cậu đã có cơ hội được nói về điểm thu hút của cậu.

Xuất hiện trong bản tin “TV News At Night” của SBS, cậu chia sẻ về việc tham gia clip ca nhạc của K.Will: “Em thích buổi quay lần này vì em cũng thích và hay nghe nhạc”.

Khi được hỏi về điểm gì khiến cậu trở nên thu hút, cậu trả lời: “Con trai bây giờ khá là ưa nhìn. Cũng khó để tự mình nói ra điều này nhưng em nghĩ phụ nữ thích em vì vẻ ngoài của em nam tính và mang lại cảm giác tươi mới”.

Về tin đồn nói rằng cậu nằm trong top 10 học sinh giỏi nhất trường, cậu nói: “Em nằm trong top 50 thôi. Nếu thức khuya học bài trước khi thi thì em sẽ được điểm cao”.

15 tuổi với 8 năm diễn xuất, Yeo Jin Goo đang được đánh giá là một trong những diễn viên trẻ rất giàu tiềm năng và được khán giả chờ đợi. Cậu vừa có vai diễn rất ấn tượng trong bộ phim truyền hình “The Moon Embracing The Sun”.

Clip phỏng vấn:
[utube]e1lIqG8QyWc[/utube]

Nguồn: Nate via Hancinema

Tác giả: JustWendy    Thời gian: 9-2-2012 05:16 PM
Yeo Jin Goo làm điệu bộ dễ thương và khoe tài đá bóng trên Dong A

Nguồn: Dong A via Couch Kimchi
Tác giả: Luna    Thời gian: 13-2-2012 10:35 PM
Yeo Jin Goo: "Lý do gần đây được khán giả yêu thích là..."

Chương trình "MBC Section TV" phát sóng ngày 12.2 đưa tin về nam diễn viên trẻ Yeo Jin Goo khi cậu tham gia buổi chụp hình họa báo.

Trong chương trình, MC mô phỏng cảnh phân tích não bộ của Thế tử trong drama "The Moon Embracing The Sun",  yêu cầu Yeo Jin Goo phác họa sơ đồ não bộ của mình.

Yeo Jin Goo phác họa phần quan trọng nhất trong não bộ của cậu là học tập và diễn xuất. Yeo Jin Goo cho biết, bây giờ cậu vẫn còn là học sinh nên việc học tập đương nhiên là quan trọng nhất. Ngoài ra, diễn xuất là công việc có thể giảm bớt áp lực.

Trả lời câu hỏi "có từng nghĩ đến lý do được khán giả yêu thích trong thời gian gần đây?", Yeo Jin Goo trả lời hóm hỉnh: "Gần đây có rất nhiều mỹ nam có làn da trắng mịn như con gái, còn tôi vì da đen nên có vị đàn ông".

Khi MC hỏi về sự thay đổi sau khi đóng drama "The Moon Embracing The Sun", Yeo Jin Goo cười cho biết: "Bạn bè tôi càng trân trọng bộ dạng đáng yêu lúc nhỏ của tôi hơn".

Ngoài ra, Yeo Jin Goo trở thành ngôi sao nổi tiếng nhờ vai Lee Hwon lúc nhỏ trong drama ăn khách "The Moon Embracing The Sun"

Nguồn Nate
Trans GR@Kites

Tác giả: Luna    Thời gian: 13-2-2012 10:38 PM
Em giai đi dự buổi chiếu VIP của movie Howling (phim có sự tham gia của Lee Min Ho - bạn diễn trong Sun Moon)

P.S ^^ 5 năm nữa cao trên mét tám nha em, lúc đó chị sẽ đăng ký làm fan của em :-*
Tác giả: Luna    Thời gian: 14-2-2012 02:34 PM
Yeo Jin Goo xuất hiện trên ‘Gag Concert’

Thái tử trong bộ phim  ‘The Moon that Embraces the Sun’, Yeo Jin Goo, đã xuất hiện trên ‘Gag Concert’.
Yeo Jin Goo đã tham gia buổi ghi hình chương trình 'Gag Concert của KBS 2TV với tư cách là một khách mời đặc biệt vào ngày 8 Tháng 2. Được biết khán giả đã náo loạn khi thấy YeoJin Goo bất ngờ xuất hiện trong phần ‘Sensibility’ của 'Gag Concert'.

Một số khán giả đã không ngừng chụp ảnh Yeo Jin Goo và post lên mạng ngay trước khi buổi ghi âm kết thúc. Yeo Jin Goo mặc Hanbok khiến khán giả nhớ đến bộ phim thu hút nhiều sự chú ý.

Yeo Jin Goo đóng vai thái tử  nhỏ Lee Hwon trong bộ phim truyền hình đài MBC 'The Moon Embraces the Sun’, bộ phim vẫn tiếp tục được khán giả yêu mến với rating gấn tượng. Diễn xuất đáng kinh ngạc của Yeo Jin Goo đã truyền tải câu chuyện tình đau lòng hoàn hảo dù cho cậu bé mới chỉ tuổi 14 và nhờ đó, Jin Goo đã nhận được rất nhiều tình yêu mến từ khán giả ngay cả khi phân đoạn của các diễn viên nhí đã kết thúc.

Yeo Jin Goo hiện đang trong thời gian nghỉ ngơi và đang cẩn thận lựa chọn các dự án tiếp theo của mình. Một đại diện trong công ty quản lý của Yeo Jin Goo cho biết, "Cậu ấy có kế hoạch bắt đầu một dự án mới trong nửa sau của năm. Kế hoạch này sẽ từ từ được thực hiện thay vì bắt tay vào một dự án mới khi mà nó có thể bị ảnh hưởng bởi tâm trạng hiện tại của Jin Goo."

Source: Star News via Nate
Cre: kpopfever
V-trans: Jingoo’s_noona@kites

Clip đính kèm. Cre: TaraCHO1

[utube]7ne5Q64eN-s[/utube]

http://www.youtube.com/watch?v=7ne5Q64eN-s&feature=colike
Tác giả: Rắn.    Thời gian: 15-2-2012 09:39 AM
(The Moon Embracing The Sun) Yeo Jin Goo - Những bức ảnh đáng yêu nhất từ 7 năm về trước...

Những bức ảnh quá khứ của Yeo Jin Goo, một trong những diễn viên nhí được yêu thích nhất từ bộ phim "The Moon Embracing The Sun" đài MBC đã trở thành đề tài nóng.

Mới đây trên một trang mạng trực tuyến, một bài được đăng lên với tiêu đề "Hình ảnh Yeo Jin Goo từ 7 năm về trước"

Trong những bức ảnh, Yeo Jin Goo với đôi mắt to tròn cùng biểu hiện gương mặt đầy vẻ tò mò, buồn bã hay vui tươi thật sự gây chú ý. Mặc dù Yeo Jin Goo chỉ khoảng 8 tuổi vào lúc ấy nhưng những biểu hiện trên gương mặt dường như bộc lộ khả năng diễn xuất ấn tượng.

"The Moon Embracing The Sun" với sự góp mặt của Yeo Jin Goo đã gần chạm mốc 40% ratings.

Nguồn: TV Report via Nate
E-trans: kpopfever
V-trans: Rắn. @kites.vn

Tác giả: Rắn.    Thời gian: 15-2-2012 11:01 AM
(The Moon Embracing The Sun) Bộ 3 diễn viên nhí trên Vogue Girl + Yeo Jin Goo trên Allure

Yeo Jin Goo, Kim Yoo Jung và Lee Min Ho, ba diễn viên thiếu niên trong bộ phim "The Moon Embracing The Sun" đài MBC đã cùng nhau xuất hiện trên tạp chí Vogue Girl ấn bản tháng Ba.

Dưới đây là bộ ảnh bộ 3 đáng yêu trên Vogue Girl:

Nguồn: TVDaily via couchkimchi
Rắn. @kites.vn

--------------------------------------------------------------------------

Và Yeo Jin Goo trên Allure:

Nguồn: The Star via couchkimchi
Rắn. @kites.vn

Tác giả: NgọcHuyền    Thời gian: 16-2-2012 08:05 PM
lâu ngày vào thăm Nắng nè
vào khoe áo mới lun
mới thay áo là có ng khen liền, e thiệt là có tài đó Nắng ơi
dạo này tin tức với hình ảnh cứ gọi là ào ạt nhỉ, tranh thủ tìm kịch bản để đóng tiếp cho c ngắm đi nha e
Tác giả: bluecastle10    Thời gian: 17-2-2012 08:06 PM
Mình rất rất ngưỡng mộ e. Diễn xuất rất tình cảm, xem như thể là đã từng có trải nghiệm vậy.
Mình cũng rât thk nụ cười của e ý. Nụ cười tỏa nắng và như thiên thần vậy. :). Cảm ơn các bạn đã share inf về e ý. :D
Tác giả: D4nd3lion    Thời gian: 18-2-2012 02:39 AM
"Prince" bé trông yêu quá đi mất
đang xem "Moon Embracing Sun" tập 4 đúng là không thể không rơi lệ
sau vai diễn này chắc chắn "Prince" bé sẽ được chú ý hơn đây
chắc ep đó phải xem đi xem lại nhiều lần mất thôi
những lúc Pb rơi lệ đúng là không thể không bị ảnh hưởng theo
mong rằng sẽ sớm gặp được Pb trong thời gian tới
cũng sẽ lại đóng chim một drama đáng yêu với Qb luôn này
cái ảnh thứ 2 trong tạp chí allure trông giống bro Ki quá đi mất :x
Tác giả: JustWendy    Thời gian: 18-2-2012 01:35 PM
Yeo Jin Goo - "Cậu bé khó quên" của Céci 03.2012:

Nguồn: Céci
Tác giả: JustWendy    Thời gian: 18-2-2012 07:28 PM
Jin Goo đáng iu ^^. Mê mẩn cái chữ kí của nhóc ^^:

Lại còn có cái hình Jin Goo chụp trông rất nhân vật Lee Ji Hun của Choi Daniel trong High Kick 2 nữa chứ ^^:

Couple JiJung tí hon của mềnh nữa này. Iu quá:

Nguồn: DC Inside via Soompi
Tác giả: Uni    Thời gian: 18-2-2012 10:29 PM
Haizz mình chậm chân wá, giờ mới lần mò vào dc nhà của bạn Nắng nhỏ {:284:}
Từ khi bít Jin Goo là chết đứ với bạn ý lun {:295:}
Diễn xuất cực ổn, ngoài đời thì khá là cute (lại còn ra dáng nữa chứ) :"> {:290:}
Cố lên nhé Jin Goo!! Hi vọng sau này còn dc xem nhìu phim hay có bạn đóng {:307:}

Tác giả: JustWendy    Thời gian: 20-2-2012 09:58 AM
Yeo Jin Goo trên Ell Girl tháng 3.

Nguồn: Ell Girl via Couch Kimchi

Chuyện gì xảy ra với các stylist của các tạp chí vậy???? Sao gần đây họ toàn bắt thằng bé mặc mấy thứ quái dị nam không ra nam, nữ không ra nữ vậy???
Tác giả: JustWendy    Thời gian: 22-2-2012 11:05 AM
Yeo Jin Goo trên Elle tháng 03.2012:

Chụp ở những góc độ với kiểu ăn mặc này, trông Yeo Jin Goo có nhiều nét giống Park Hyo Shin ^^.

Nguồn: Newsen via Couch Kimchi

Tác giả: JustWendy    Thời gian: 26-2-2012 03:58 PM
Yeo Jin Goo trên Singles tháng 03

Nguồn: Singles via Couch Kimchi
Tác giả: NgọcHuyền    Thời gian: 27-2-2012 07:56 PM
Tiểu Iljimae

Tác giả: JustWendy    Thời gian: 27-2-2012 10:48 PM
Yeo Jin Goo trên Allure tháng 03.2012

Nguồn: Allure Korea via Couch Kimchi
Tác giả: luuthythy    Thời gian: 28-2-2012 01:21 PM
xin chào cả nhà, mình là mem mới cho mình làm quen nha, cho mình gia nhập " Hội nắng mưa " với, mình cũng bấn 2 em này lắm đó {:299:}. Ui chao còn nhỏ mà đóng phim hay quá xá luôn{:301:}. Có làm cái MV nhỏ cho hai em nó, coi như quà ra mắt. Bà con vô xem ủng hộ nhe  {:306:}

http://youtu.be/yU-REUL3Rcc
Tác giả: gemangel    Thời gian: 28-2-2012 09:36 PM
BTS bộ ảnh High Cut - F4 nhí của SunMoon ^^

[utube]ZoPLbC3skHo[/utube]

Fiercepop @ YT
Tác giả: gemangel    Thời gian: 5-3-2012 10:42 AM
Kim Soo Hyun - Yeo Jin Goo: Hai vị quân vương với nụ cười sát thủ

Ngày 3/3, Yeo Jin Goo của bộ phim truyền hình "The Moon Embracing the Sun" đăng tải một tấm ảnh trên trang cá nhân Cyworld của mình.

Yeo Jin Goo câp nhật tấm ảnh với lời nhắn, "Xin hãy ủng hộ chúng tôi đến cùng!" Tấm ảnh Yeo Jin Goo tiết lộ có mặt ba diễn viên của bộ phim "The Moon Embracing the Sun". Trong ảnh, Jung Eun Pyo, Kim Soo Hyun và Yeo Jin Goo cùng tươi cười tạo dáng trước ống kính. Tấm ảnh này được dân mạng chú ý vì trong ảnh có mặt cả hai vị quân vương Kim Soo Hyun và Yeo Jin Goo.

Trong ảnh, cả ba người đều trông rất hài hước và vui vẻ. Jung Eun Pyo trông rất thích thú khi đứng giữa hai quân vương đẹp trai. Kim Soo Hyun và Yeo Jin Goo trông hoàn toàn anh tuấn với nụ cười sát thủ.

Dân mạng bình luận, "Trông họ rất vui," "Cả hai đều rất đẹp trai," "Tôi đang trông chờ hai tập cuối của phim," v.v...

Nguồn: Kpop Starz
Tác giả: gemangel    Thời gian: 5-3-2012 10:45 AM
Yeo Jin Goo ở Italia (tham gia chương trình về du lịch gì đó ^^)

Nate
Tác giả: JustWendy    Thời gian: 5-3-2012 12:10 PM
Yeo Jin Goo tại sân bây xuất phát đi Ý quay chương trình truyền hình thực tế "I'm Real" của QTV, ngày 19.02.2012:

Nguồn: Dispatch
Tác giả: Jjong_Queen    Thời gian: 6-3-2012 03:21 PM
Dạo này bị bấn em này quá đi mất, còn nhỏ mà đã thấy mạnh mẽ quyến rũ thế này rồi

Tác giả: socola_sua_92    Thời gian: 14-3-2012 07:00 PM
JustWendy gửi lúc 5-3-2012 12:10
Yeo Jin Goo tại sân bây xuất phát đi Ý quay chương trình truyền hình thực tế "I'm Real ...

ôi cậu nhóc được đến Italy thật ạ? thích thế ^^

[utube]cesXv04Bh1Y&feature[/utube]

[utube]9d29ay8iqpo&feature[/utube]

[utube]JoJdnbL3XFQ&feature[/utube]

[utube]u3tm5J4cEsM&feature[/utube]
Tác giả: Jandi    Thời gian: 22-3-2012 09:24 PM
Góp gạch xây nhà cho Nắng nhí nào,thích em sau a Ngố, vừa cute vừa manly
Cái clip này đã có 1 bạn post ở trang trc, nhưng mình tìm đc bản có engsub nên vẫn post lại lên đây{:294:}
Enjoy!{:290:}

[utube]VUvbsovhbdE&feature=player_embedded[/utube]
Tác giả: gemangel    Thời gian: 23-3-2012 10:10 AM
Yeo Jin Goo trong chương trình "I'm Real" - in Italy của QTv

[utube]XcQNI2B1pBA[/utube]

[utube]D-A-rw8PDx4[/utube]

[utube]vvZNCyf8QzE[/utube]

Cre: wannaknowurname@YT

Tác giả: gemangel    Thời gian: 23-3-2012 10:15 AM
Phỏng vấn Yeo Jin Goo trên ETN

Ngày 15.3
[utube]h-FV9EMmfpI[/utube]

Ngày 22.3
[utube]MoI55hptnnI[/utube]

Tác giả: gemangel    Thời gian: 29-3-2012 07:55 PM
Phỏng vấn Yeo Jin Goo trên 10Asia:
Tôi muốn khi trưởng thành mình sẽ là một chàng trai nam tính

Đứng đâu lưng với bức tường tối, Yeo Jin Goo nhìn thẳng vào ống kính máy ảnh. Không nghi ngờ gì, đây chính là cậu thanh niên mặc áo khoác xanh trong ảnh trên; nhưng vẫn có gì đó khác nhau giữa hai người. Có lẽ đó là do độ rung cảm khác nhau giữa chàng Thái tử trẻ Lee Hwon trong “The Moon Embracing the Sun” và cậu thiếu niên 16 tuổi trong chương trình “I’m Real Yeo Jin Goo in Italy”. Sau khi hóa thân thành chàng Thái tử đau khổ Lee Hwon, Yeo Jin Goo trở về làm một cậu học sinh lớp 9 bình thường, tìm vui từ những điều rất nhỏ như món kem gelato. “Khi đóng trong ‘The Moon Embracing the Sun’, tôi tự nói với bản thân là mình phải thật khiêm tốn, như một diễn viên mới vào nghề,” Yeo Jin Goo cười khi nói về các tập phim. “Tôi không biết cảm giác yêu lần đầu là thế nào, nhưng tôi chỉ muốn mình là một chàng trai nam tính khi trưởng thành, không hơn không kém.”

Sau đây là đoạn trích cuộc phỏng vấn của 10Asia với chàng diễn viên Yeo Jin Goo.

Nghe nói bạn tự chọn điểm đến cho mình trong chương trình “I’m Real Yeo Jin Goo in Italy”. Sao bạn lại muốn đến Italy?

Yeo Jin Goo (YJG): Khi tôi còn học tiểu học, mỗi lần học về các địa danh lịch sử trên thế giới thì luôn có những địa danh ở Italy như Colosseum. Tôi muốn được chính mắt nhìn thấy. Và vì từng nghe mọi người nói tất nhiều về Italy, tôi cảm thấy rất thân thuộc với đất nước này. Dù cảm giác được đến đất nước mà tôi muốn tham quan thật sự rất tuyệt, nhưng Italy cũng không gần như tôi nghĩ.

Bạn có bao giờ tưởng tượng mình sẽ đi du lịch một mình ở tuổi 16 không?

YJG: Không thể nào. Tôi nghĩ mình sẽ đi du lịch một mình ít nhất khi đã 20 tuổi. Tôi không nghĩ chuyện này sẽ đến nhanh như thế (cười).

Tôi không giống một học sinh trung học.”

Trong chương trình gần đây bạn xuất hiện, bạn không giống như một diễn viên mà trông như bất kỳ một thiếu niên 16 tuổi nào. Bạn đi dạo một mình trên phố và gần như còn để mất túi xách nữa (cười)?

YJG: Tôi không nhận ra là mình lại dở xác định phương hướng như vậy. Khi ở Hàn Quốc thì mẹ và quản lý luôn đi cùng tôi, nên tôi không hề biết là tìm phương hướng lại khó đến thế. Tôi nghĩ các nhà sản xuất sẽ thêm một ít “ma thuật” vào chương trình và làm cho tôi trông giống một đứa trẻ trưởng thành đi du lịch một mình. Nhưng khi xem lại chính mình trong chương trình trước khi nó được phát sóng, tôi lại thấy mình cứ luôn tự hỏi chính mình, “Mình đang ở đâu đây?” Có bản đồ cũng vô dụng.

Bạn không lo sẽ làm mất hình tượng “cool” đã gây dựng được khi đóng vai Hwon trong “The Moon Embracing the Sun” sao?

YJG: Người ta thường hay có những ảo tưởng về các nghệ sĩ trên truyền hình. Tôi nghĩ mình nên là chính mình trong chương trình, như thế có thể giảm bớt gánh nặng của một ngôi sao truyền hình. Khán giả có thể nghĩ tôi vẫn còn trẻ và đó chính xác là điều tôi muốn. Đó là một cơ hội thể hiện một tôi trong đời thường.

Bạn nghĩ người khác có những ảo tưởng gì về bạn?

YJG: Mọi người nói trông tôi thông minh (cười), hoặc là trông tôi có vẻ có tài trong mọi chuyện. Nhưng không phải thế. Có những việc tôi làm tốt và cũng có những việc tôi mắc sai lầm. Mỗi khi có ai khen tôi về việc gì đó, tôi lại lo lắng vì mình không giỏi như họ nghĩ (cười).

Có lẽ hình tượng trưởng thành làm bạn trông có vẻ chuyên nghiệp?

YJG: Tôi biết trông tôi không giống một cậu thiếu niên cùng độ tuổi. Tôi không giống một cậu học sinh bậc sơ trung. Có lẽ là lớp 10 hay lớp 11 chăng? Ngoài ra, giọng nói của tôi cũng trầm và người ta cảm thấy tôi già hơn tuổi thật. Bạn bè hỏi có phải tôi cố tình làm giọng mình thành như thế không, nhưng đó là giọng nói tự nhiên của tôi.

Đạo diễn Kim Do Hoon của “The Moon Embracing the Sun” nói khi chọn bạn vào vai Hwon, ông muốn khán giả phải tự hỏi rằng, “Mình bị một cậu thiếu niên thu hút như vậy có được không?”

YJG: Khi chúng tôi gặp nhau ở buổi đọc kịch bản thì tôi không biết ý định của đạo diễn. Có những cảnh tôi không biết mình đã làm đúng hay chưa nhưng đạo diễn cứ nói với tôi vậy là được rồi. Tôi chỉ có thể tin tưởng vào sự sáng suốt của đạo diễn. Tôi rất vui vì mọi người yêu thích diễn xuất của tôi trong phim.

Bạn nói bạn đã thật sự nhập tâm vào cảnh khóc trong phim?

YJG: Đây là lần đầu tiên nước mắt của tôi cứ thế mà rơi. Cách đây vài năm, tôi phải tưởng tượng ra những chuyện kinh khủng xảy đến cho gia đình mình để kích thích cảm xúc. Nhưng lần này, tự thân kịch bản đã đủ để khiến tôi phải khóc. Thế nên hiện giờ tôi thấy rất có lỗi với bố mẹ (cười). Tôi nghĩ tôi đã trưởng thành về mặt diễn xuất thông qua bộ phim.

“Tôi muốn đóng những phim điện ảnh như ‘Introduction to Architecture’.”

Có vẻ bạn đã có quyết tâm mạnh mẽ từ trước khi bắt đầu quay phim?

YJG: Tôi nghĩ đóng vai Hwon cũng sẽ giống những vai diễn trước đây của tôi. Nhưng đến một lúc tôi nhận ra mình có một thói quen trong diễn xuất: tất cả các nhân vật đều được tôi thể hiện khá giống nhau. Trước “Moon Sun” tôi từng đóng những nhân vật có ảnh hưởng lớn. Và khi xem lại bản thân mình trong vai Hwon, giọng của tôi nghe như giọng binh sĩ chứ không phải giọng của một hoàng tử. Các Hoàng tử phải điềm đạm và nghiêm túc hơn còn giọng tôi nghe có vẻ hoàn toàn ngược lại. Đạo diễn cũng cho tôi lời khuyên về việc này. Tôi đã tự nhủ mình phải khiêm tốn như một diễn viên mới và tôi nghĩ tôi đã rất cố gắng.

Cảm giác đóng phim với Yoo Jung thế nào? Một bộ phim xoay quanh chuyện tình giữa Hwon và nhân vật của Yoo Jung?

YJG: Rất khó để tôi tập trung vào chuyện tình. Tôi không biết cảm giác yêu lần đầu là thế nào nên rất lúng túng. Và tất nhiên, đạo diễn và mọi người đã giúp tôi.

Giúp thế nào?

YJG: Kiểu như… mối tình đầu của họ? Họ thậm chí còn thể hiện bằng biểu cảm và điều đó đã giúp ích cho tôi.

Bạn có tưởng tượng gì về mối tình đầu của mình không?

YJG: Tôi nghĩ nhiều hơn những gì người khác tưởng tượng một chút. Tôi tưởng tượng bản thân thuê hẳn một công viên và cầu hôn người con gái tôi thích. Điều này chủ yếu là do đạo diễn Kim và các thầy dạy diễn xuất của tôi (cười). Tôi nghe họ kể về mối tình đầu của họ và giờ tôi đang ảo tưởng quá nhiều.

Nếu bạn đóng một phim điện ảnh lãng mạn sau khi có được ít kinh nghiệm yêu đương thì bạn muốn tham gia dạng phim như thế nào?

YJG: Sau khi có chút ít kinh nghiệm yêu đương, tôi muốn đóng trong những bộ phim điện ảnh thật ngọt ngào lãng mạn. Nếu chọn giữa những bộ phim công chiếu gần đây thì sẽ là “Introduction to Architecture.”

Nhưng “Introduction to Architecture” là bộ phim về cuộc gặp gỡ của hai người là mối tình đầu của nhau từ 15 năm trước. Liệu bạn có thể hiểu thấu cảm xúc của nhân vật trong phim không?

YJG: À, cũng không hoàn hảo. Có vẻ bộ phim là dành cho thế hệ chú bác của tôi. Nhưng Lee Je Hoon và Bae Suzy trông có vẻ đã hiểu nhân vật của họ một cách hoàn hảo. Tôi xem phim và tự hỏi, cảm giác khi có một mối quan hệ như vậy sẽ như thế nào.

Sau khi “Giant” của SBS kết thúc phát sóng, bạn nói bạn lo lắng về “lời nguyền tuổi 16”, tức là lời đồn người ta sẽ bắt đầu trở nên xấu xí khi được 16 tuổi. Bạn đánh giá ngoại hình của mình thế nào?

YJG: Tôi vẫn đang phát triển nên không thể đảm bảo là tôi sẽ tránh được lời nguyền.

Bạn có hài lòng về chiều cao của mình không?

YJG: Tôi đã cao thêm 12cm so với thời đóng “Giant”. Sẽ thật tuyệt nếu tôi có thể cao thêm 12cm nữa.

Ở trường, một học kỳ mới đã bắt đầu. Bạn có làm quen được nhiều bạn không?

YJG: Tất cả chúng tôi đều biết nhau. Mọi người ở trường đều là bạn của tôi (cười).

Có phải đó là lý do bạn được chọn làm hội phó hội học sinh?

YJG: Ban đầu tôi đã không nghĩ đến việc vận động tranh cử. Nhưng một người bạn của tôi, hiện giờ là chủ tịch hội học sinh, đã mời tôi vào vị trí đó. Tôi nói với cậu ấy là tôi sẽ suy nghĩ vì tôi thường xuyên phải nghỉ học để quay phim. Nhưng sau đó tôi nghĩ việc này có thể cũng là một kinh nghiệm tốt, có thể trau dồi khả năng lãnh đạo. Loại cơ hội như vậy thường không dễ xuất hiện.

“Tôi muốn tự tin hơn.”

Vậy bạn có chủ trì những sự kiện trong trường không?

YJG: Các giáo viên lên kế hoạch cho các sự kiện, còn bạn tôi và tôi, trong vai trò hội học sinh, sẽ làm người dẫn chương trình. Lễ hội trường sẽ diễn ra trong tháng 10.

Bạn có tiết mục nào muốn khai mạc ở lễ hội trường không?

YJG: Tôi muốn thử mở một cuộc thi cho nam mặc đồ nữ và nữ mặc đồ nam (cười).

Và bạn sẽ là một trong các thí sinh chứ? (cười)

YJG: Ôi không đâu. Tôi có mấy cậu bạn rất mảnh khảnh, và sẽ rất thú vị khi xem bọn họ đội tóc giả và trang điểm như con gái. Họ chỉ cần mặc váy, trang điểm thật đậm và đội tóc giả, làm sao thật nữ tính thì làm!

Có sự kiện nào mà bạn muốn tham gia không?

YJG: Tôi vẫn chưa nghĩ đến. Sẽ rất vui khi trêu chọc mấy cậu bạn của tôi.

Vấn đề mới nhất giữa bạn và các bạn của bạn là gì?

YJG: Các bạn tôi phát cuồng vì mấy nhóm nhạc thần tượng nữ còn tôi thì không có quan tâm đặc biệt đến các nhóm nhạc nữ. Dạo này tôi thích chơi ghi-ta. Gần đây, tôi bắt đầu chơi trống bằng cách tham gia ban nhạc học đường có tên là “Virus”. Tôi nghĩ việc này có thể giúp tôi giải tỏa căng thẳng và làm tôi trông nam tính và mạnh mẽ hơn.

Bạn khởi nghiệp sớm hơn bạn bè. Khi nhìn lại, bạn có nhớ thời dậy thì của mình không?

YJG: Tôi nghĩ tôi đã sống một cuộc sống khá suôn sẻ. Một số người bạn của tôi nói họ thậm chí còn không nói chuyện với bố mẹ hoặc không ăn uống trong tuổi dậy thì. Tôi thì không như vậy. Tôi thường xoáy trộm thức ăn của bố mẹ. Và vì bố mẹ hay chở tôi đến phim trường nên tôi cần phải giữ quan hệ tốt đẹp với bố mẹ. Bất cứ khi nào bạn bè tôi bảo họ muốn đi khỏi nhà, tôi đều nói với họ rằng ở nhà là tốt nhất vì trong nhà có mọi thứ mình cần.

Vậy bạn có thấy mình trưởng thành hơn các bạn không?

YJG: Khi các bạn tôi hành xử trẻ con, tôi thấy rất lúng túng. Có lúc các bạn tôi hát hoặc nhảy trên đường và tôi sẽ chỉ vào bọn họ và xui mọi người đi đường nhìn xem họ đang làm gì. Sau đó tôi sẽ bỏ chạy (cười).

Bạn muốn lớn lên trở thành người như thế nào?

YJG: Tôi muốn mọi người nghĩ rằng tôi là một người đàn ông đích thực; không hơn không kém, chỉ cần là một chàng trai nam tính.

Bạn nghĩ mình cần phải làm gì để khiến mọi người nhìn bạn theo cách đó?

YJG: À, tôi nghĩ tôi cần phải cao hơn và cơ bắp hơn, và trưởng thành hơn.

Bạn nghĩ "cool guy" là thế nào?

YJG: Bạn cần phải quan tâm đến những cảm xúc tinh tế nhưng phải tránh nhút nhát. Bạn phải tử tế và chi tiền cho người khác khi cần. Nhưng bạn cũng cần phải giữ sự chính trực nữa.

Nói như vậy, cậu thiếu niên 16 tuổi Yeo Jin Goo có phải là một “cool guy” không?

Dạo này tôi tiêu xài hơi nhiều (cười). Các bạn tôi hay nói đùa là, “Jin Goo, không phải giờ là lúc cậu phải ‘cho đi’ hay sao?” Có lần, tôi được bố mẹ cho tiền tiêu vặt và với số tiền đó tôi đã khao bạn bè ăn hàng. Và giờ họ xem như chuyện hiển nhiên. Lúc đó lẽ ra tôi không nên trả (cười). Giờ tôi phải bắt đầu dành dụm ít tiền rồi. Tôi không thể cắt hết chi tiêu ngay bây giờ nên sẽ lên kế hoạch lâu dài.

Nguồn: 10Asia
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 30-3-2012 02:23 PM
Hình ảnh Yeo jin goo trong chương trình "I'm Real" - in Italy của QTv

nguồn: FB
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 30-3-2012 02:28 PM
Interview - KakaoTalk.

nguồn: FB
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 31-3-2012 11:20 AM
tích cực xây nhà cho ku jin nào, lôi ảnh thời thơ ấu ra vậy ^^

nguồn: hancinema
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 31-3-2012 11:39 AM
Yeo Jin Goo,Han Seung Yeon, Park Si Yeon và ngôi sao khác tham gia vào Chiến dịch bảo vệ Động vật có nguy cơ tuyệt chủng
Các ngôi sao hàng đầu đã tham gia trong một chiến dịch để bảo vệ dê núi, là một loài có nguy cơ tuyệt chủng.

Trong chương trình được tổ chức vào ngày 22 tháng 4, tạp chí "Allure" đã mở ra một "chiến dịch Allure xanh," có sự tham gia của các sao hàng đầu như Park Si Yeon, Yeo Jin Goo, Baek Jin Hee, Lee Chung Ah, Nana của After school, Han Seung Yeon của Kara, Jung Yoo Mi, Nam Goong Min và nhiều hơn nữa.
Bộ ảnh đã được thực hiện để bảo vệ dê núi có nguy cơ tuyệt chủng ở Hàn Quốc. Mỗi ngôi sao được mặc một chiếc t-shirt với một hình ảnh của một con dê núi. Tất cả tiền thu được từ chiến dịch này sẽ được đưa vào quỹ bảo vệ động vật hoang dã cho dê núi.

Park Si Yeon cho biết, "Tôi rất vui mừng rằng chỉ bằng cách tham gia chụp ảnh này, có thể giúp cho dê núi." Han Seung Yeon của Kara chia sẻ, "Khi tôi đang chăm sóc con chó cưng của tôi, tôi bắt đầu có quan tâm nhiều hơn đến động vật bị bỏ rơi và động vật hoang dã. Trước khi quá muộn, tôi nghĩ chúng ta nên làm tất cả những gì có thể."

Nữ diễn viên Lee Chung Ah đã nói, "Gần đây tôi đã chuyển sang xe bảo vệ môi trường khỏi các khí độc hại, tiết kiệm năng lượng và tôi thậm chí còn tiết kiệm trên bãi đậu xe.Thực sự không khó để làm những việc tốt cho môi trường."
Bộ ảnh này sẽ có trong ấn bản tháng tư của tạp chí "Allure", sẽ được phát hành vào ngày 20 tháng 4.

nguồn: soompi
Tác giả: l_v_2106    Thời gian: 1-4-2012 10:32 AM
Thông báo:
[GAMESHOW 1]

Xin chào toàn thể mem nhà Kites nói chung và mem nhà Rooftop Prince nói riêng.

"Hoàng tử Gác mái" hiện đã chiếu được 4 tập, đã, đang và sẽ nhận được sự yêu thích của nhiều mem nhà Kites. Vì thế, Hội Gác Mái chính thức mở Gameshows để tăng thêm khí thế tưng bừng cho bộ phim cũng như thread phim hơn nữa.

Nội dung gameshows sẽ liên quan đến nội dung phim các tập phim đã được chiếu. Vì vậy mem nào muốn trả lời đúng nhất thì xin luyện lại phim một lần nữa để nhanh tay kiếm xèng hí hí.

Thời gian: Gameshow sẽ được tổ chức vào lúc 9pm ngày 01/4/2012.

Thể lệ như sau: Gameshow bao gồm 4 trò chơi, mỗi trò sẽ có 6 câu. Câu hỏi thông thường giải thưởng sẽ là 20$ 1 câu, câu hỏi đặc biệt giải thưởng sẽ là 50$.

Hình thức trả lời: còm nhỏ tại bài của ban tổ chức post câu hỏi tương ứng để BTC kiểm soát câu trả lời cũng như đảm bảo câu trả lời không được sửa chữa ^^.

Đây mới là Gameshows đầu tiên của Hội Gác mái chủ trì, hy vọng nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của đông đảo các mem nhà Kites để Gameshows được thành công rực rỡ.

Các bạn nhớ tham gia nhé, vì đây là cơ hội cho bà kon cô bác nào muốn nhanh chóng có quần nhanh hơn một chút, muốn có nơ xinh đẹp, hay đã giàu rùi lại muốn giàu thêm.....

Link Hội Gác mái :
http://kites.vn/forum.php?mod=fo ... on=list&fid=519

Chúc các bạn may mắn.

Hẹn gặp vào 9h tối mai.

Nhà tài trợ: xuyentinh, l_v_2106, wasabi, yuri907.

Thay mặt BTC: Nhím nhí nhố và Bi xinh đẹp (đã ký)

Link thread phim!

Xin lỗi nếu đã làm phiền mọi người hi hi
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 1-4-2012 10:39 AM
Yeo Jin Goo thú nhận với Kim Yoo Jung?

Yeo jin goo - diễn viên của bộ phim The moon embracing the sun cho biết rằng anh đã từng có cảm giác với kim yoo jung như 1 người khác giới.
Trong chương trình Section TV của đài MBC phát sóng trên truyền hình ngày 18 Tháng 3, năm 2012, Yeo jin goo được hỏi anh ta đã từng coi Kim yoo jung là một người khác giới thay vì một người bạn?. yeo jin goo đã đưa ra một câu trả lời khẳng định "có", làm cho tất cả mọi người đều ngạc nhiên.
Tuy nhiên, Kim yoo jung cho biết, " tôi muốn có mối quan hệ với 1 người trong đội ngũ sản xuất của The moon embracing the sun, nhưng không phải là Yeo jin goo", gây nên tràng cười lớn.
Phóng viên nói với yeo jin goo rằng hoàng tử quyến rũ của Kim yoo jung không phải là anh, làm anh rất xấu hổ.

Nguồn: asian-drama
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 1-4-2012 10:51 AM
Yeo Jin Goo siêu dễ thương tại bãi đậu xe .

Nam diễn viên trẻ Yeo Jin Goo đã tiết lộ hình ảnh mới nhất của mình từ một bãi đậu xe.

Yeo Jin Goo đăng một hình ảnh trên mini homepage của mình vào ngày 01 tháng 3 với tiêu đề "Đây là Jin Goo."

Trong bức ảnh Yeo Jin Goo đang mỉm cười với một nụ cười xinh đẹp, đội một chiếc mũ hình con vật dễ thương.Khuôn mặt dễ thương Yeo Jin Goo thực sự thu hút sự chú ý.

Cư dân mạng bình luận về bức hình mới nhất của Lee Hwon trẻ - nam diễn viên Yeo Jin Goo bao gồm: "Thật là tốt khi nhìn thấy bạn trên 'The Moon Embracing the Sun ngày hôm qua ~", "Diễn xuất jjang! Jin Goo jjang ", và" Um, Yeo Jin Goo có một chút giống Amber của Fx? "
Nguồn: kpopfever
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 1-4-2012 11:39 AM
Yeo jin goo dễ thương trong bữa ăn tại Ý

Nam diễn viên Yeo Jin Goo đăng một bức ảnh từ Ý.

Ngày 25, anh đăng trên Twitter của mình " ảnh chụp trong khi ăn tại Ý", cùng với một bức ảnh.

Trong ảnh Yeo Jin Goo đang ăn trong nhà hàng với mũ trùm kín đầu.

Yeo Jin Goo đến Italy thực hiện chương trình "I'm real Yeo Jin Goo".

Cư dân mạng - những người đã xem tấm ảnh nhận xét: "thật vui khi được nhìn thấy bạn một lần nữa", và vv ..
Nguồn: kpopstarz
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 1-4-2012 12:08 PM
Ngôi sao nào đáng yêu nhất?

Kể từ khi bộ phim sitcom High kick 3 của đài MBC trở nên phổ biến, các ngôi sao đang sử dụng động tác  Bbooing Bbooing từ bộ phim sitcom.

Rất nhiều ngôi sao đăng tải hình ảnh của mình làm Bbooing Bbooing trên tài khoản Twitter của họ hoặc me2day. Điều này chứng minh rằng sitcom cũng rất phổ biến giữa các sao.

Ngày 13 tháng 3, Big Bang G-Dragon được đăng một hình ảnh của Seung Ri làm một phiên bản nâng cấp của Bbooing Bbooing trên tài khoản me2day của mình.

Yeo Jin Goo, người xuất hiện trong bộ phim truyền hình của MBC The moon embracing the sun đã pose ảnh Bbooing Bbooing và Sulli cùng Amber của F(x) cũng đã tạo dáng trong cùng một tư thế.

Kim Yoo Jung và Jung Il Woo, người cũng xuất hiện trong bộ phim The moon embracing the sun, và Ji Yeon của T-ara cũng sử dụng động tác đó trước máy ảnh.

Từ Bbooing Bbooing trở nên phổ biến sau khi Lee Jong Seok và Krystal sử dụng nó trong sitcom. Khi họ có một yêu cầu của một người nào đó hoặc khi họ muốn tránh những tình huống khó xử, họ sử dụng lời nói và hành động dễ thương.

Sitcom trở nên phổ biến, các ngôi sao cũng yêu thích tư thế Bbooing Bbooing . Ngôi sao nào sẽ làm cho công chúng thích thú với tư thế đó?
Nguồn: starnews
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 1-4-2012 01:32 PM
Yeo Jin Goo đầy nước mắt trong MV mới của K-Will

Ảnh chụp màn hình Yeo Jin Goo trong nước mắt gần đây đã nổi khắp các cộng đồng mạng. Ngày 8 Tháng 2, Starship Entertainment phát hành một đoạn teaser ca khúc chủ đề mới của K-Will "I Need You" trên kênh Youtube. "I Need You" sẽ là ca khúc chủ đề trong mini album sắp tới của K-Will.

Yeo jin goo thể hiện nỗi đau của chàng trai khi mất đi người yêu

Teaser với sự tham gia của Yeo Jin Goo, người đã chiếm được nhiều tình cảm khi đóng vai thời trẻ của Lee Hwon trong bộ phim The moon embracing the sun của đài MBC. Anh được khen ngợi và đánh giá cao trong cảnh hoàng tử Hwon thể hiện nỗi đau khi Yeon Woo (Kim Yoo Jung đóng) mất.

Tương tự như vậy, trong video âm nhạc, nhân vật của Yeo Jin Goo là một lần nữa gọi tên bạn gái của mình (Bora), trong khi khóc không thể kiểm soát được, nhận được nhiều lời khen ngợi từ khán giả lại một lần nữa cho kỹ năng diễn xuất tuyệt vời của mình. MV như một bộ phim ngắn cùng với giai điệu giọng hát có hồn của K-Will, sẽ giúp thoả mãn cả mắt và tai của người xem.

Cảnh Yeo jin goo diễn khi mất cô dâu của mình - người mà anh yêu quý nhất trong The moon embracing the sun và diễn xuất của anh trong MV của K.will - I need you. Cả 2 cảnh đều lay động trái tim khán giả và nhận được đánh giá cao.

Cư dân mạng đang nhanh chóng ca ngợi sự phối hợp hài hòa với những lời như: "Một đoạn video âm nhạc được tạo ra với diễn xuất tuyệt vời, giọng hát tuyệt vời," " sự hiện diện của Yeo Jin goo thật tuyệt vời,và " Trái tim tôi cảm thấy thật buồn. Mini album mới nhất của K-Will được phát hành vào ngày 14 tháng 2 và anh sẽ bắt đầu các hoạt động của mình ngay sau đó.
MV teaser:
[utube]36FHzQ1fLiM[/utube]

Nguồn: ohkpop

Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 1-4-2012 01:47 PM
Vietsub MV I need you - K.will với sự tham gia diễn xuất của Yeo jin goo
Link online

[utube]_nivcc7fixQ[/utube]

Link down

[vietsub Minnie_db5sk] I need you - k.will
Made by me.

Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 1-4-2012 02:54 PM
CF Kidzania 2010 - 01

[utube]eK1bHogz9X8[/utube]

CF Kidzania 2010 - 02

[utube]dhBkENqSa5w&feature=relmfu[/utube]
Nguồn: utube
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 1-4-2012 03:06 PM
Chương trình I'm real - Yeo jin goo in Italy

Ep 1 full
[utube]ANFUAzFRL48&feature=related[/utube]

Ep 2 full
[utube]AkqpM5Zj980[/utube]

Ep 3 full
[utube]Fy0c4qZRC3A[/utube]

Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 1-4-2012 03:23 PM
Phỏng vấn Yeo jin goo, kim yoo jung và lee min ho trên Arirang
Talented child actors of 'The Sun and The Moon'
[utube]lw-JIlNtnaM&feature=results_video&playnext=1&list=PL2CB47C30811CA92A[/utube]
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 1-4-2012 03:29 PM
Yeo jin goo tại SBS Drama Award 2008

[utube]RMJKca8BE5M&feature=related[/utube]

SBS Drama Award 2009

[utube]TuS4QS7eixY&feature=related[/utube]
nguồn: utube
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 1-4-2012 11:36 PM
Vietsub by KSH FC Gag Concert - Yeo jin goo cut

Link online
[dailymotion]xpvlh7_vietsub-gag-concert-yeo-jin-goo-cut_fun[/dailymotion]

Link Down
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 2-4-2012 09:38 AM
Vietsub by KSH FC Preview I need you - k.will

[utube]qcK-2VgfNDA&feature=youtu.be[/utube]

Link Down
Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 2-4-2012 02:23 PM
Buổi chụp hình cho High Cut

Nguồn: FB

Tác giả: minnie_db5sk    Thời gian: 2-4-2012 02:32 PM
Yeo Jin Goo in Italy

Nguồn: FB

Tác giả: violet1491    Thời gian: 4-4-2012 12:52 AM
mình đã xem 2 bộ phim do Trời nhỏ nhà mình diễn.
mọi người nếu có dịp thì nên xem phim Nhất Chi Mai do Trời nhỏ nhà mình diễn vai lúc nhỏ, khi đó Trời nhỏ diễn rất đạt, cùng với Trăng nhỏ nhà mình đó.
diễn xuất của Trời nhỏ trong phim đó lấy đi biết bao nước mắt của người xem....rất xúc động
Tác giả: Jjong_Queen    Thời gian: 28-4-2012 03:28 PM
Từ lúc xem phim xong bấn em í kinh khủng, baby mà vẫn men-lì quá
Thế là lục hết mấy phim của em í để coi
Công nhận ngày xưa nhìn ngố, cơ mà từ nhỏ diễn xuất đã ổn thế rồi
Thích em í diễn trong Giant
Tác giả: JustWendy    Thời gian: 28-4-2012 09:09 PM
Yeo Jin Goo xuất hiện tại sự kiện "Samsung 9 to 9 fan meeting" cùng người anh thân thiết Kim Soo Hyun.

Trong cuộc trò chuyện tại sự kiện, Yeo Jin Goo nói rằng cậu thích đôi môi Kim Soo Hyun khiến khán giả cười ồ :D.

[utube]mnWtUlzmQ5M[/utube]

Nguồn: Tumblr và TVreport
Tác giả: Soola    Thời gian: 2-5-2012 01:40 AM
Có bạn nào có sub (Anh hay Việt gì cũng được) clip Jin Goo & Yoo Jung trao giải tại Baeksang 48th thì up lên cho mình xem với nhe! Hix, muốn biết 2 em nói gì mà vui quá! Iu cặp đôi này như yêu Hwon với Yeon Woo á! Cảm ơn nhe! :D

http://www.youtube.com/watch?v=KWAlL8Nw038&feature=relmfu
Tác giả: Soola    Thời gian: 4-5-2012 08:09 PM
[YeoYoo couple] Jingu & Yoojung throw a pitch & A parody about Jingu and Yoojung's friendship.

Since the Korea Professional Baseball League just started (usually April annual), Jingu & Yoojung were among other celebrity pitchers invited to do the opening pitch. More coinceitedly and interesting to see, Yoojung was found sitting beside 2 young actors watching the match, no one else than actor Park Jibin and No Young Hak. While watching the match, Yoojung and Park Jibin were talking and using each other's cell phones, showing their closeness.

http://www.youtube.com/watch?v=8v8OgarDzOk&feature=watch_response_rev
Tác giả: Soola    Thời gian: 4-5-2012 08:19 PM
[YeoYoo Couple] RECAP 48th Paeksang Art Awards

aaww..How sweet that Jingoo pulled yoo jung's arm to the side when the winner was making his presentation..jingoo is very caring oppa to yoo jung..she kept looking at him when presenting...guess just to make sure she was doing ok...she looks up to him alot...:)

http://www.youtube.com/watch?v=dizvNRDa3LE&feature=relmfu
Tác giả: Soola    Thời gian: 5-5-2012 11:50 PM
Kim Yoo Jung và Yeo Jin Goo cùng nhau tham gia dự án mới

Hai diễn viên nhí của bộ phim "The moon embracing the sun" (MBC)  Yeo Jin Goo (vai Hwon lúc nhỏ) và Kim Yoo Jung (vai Yeon Woo lúc nhỏ) đã tái ngộ cùng nhau trong một dự án mới.

Hai người đã tham gia phần tường thuật trong bộ phim tài liệu " A new life for children" phát sóng ngày 5/5/2012.
Mặc cho tuổi còn trẻ nhưng cả hai diễn viên nhí đã thể hiện xuất sắc với một chất giọng rất nghiêm túc và đầy cảm xúc. Thêm vào đó, có một điều thú vị là mặc dù lời thuyết minh của hai người được làm riêng rẽ nhau, nhưng họ lại yêu cầu xem phần của mỗi người làm như thế nào.

Ngoài Kim Yoo Jung và Yeo Jin Goo, chương trình này còn có sự tham gia của diễn viên nhí  Yang Han Yeol (vai Goo Hyung Gyu trong phim "The greatest love" MBC ), Choi Yoo Ra , nam diễn viên Nam Goong Min , Lee Yoon Mi. Lee Yoon Mi thậm chí còn một mình đến thăm và tặng quà cho các em nhỏ.

Nữ diễn viên Kim Hee Ae tiếp tục làm MC cho chương trình, ngoài ra còn có các thành viên của Shinhwa đồng hành cùng cô.
********************************************************************************

Kim Yoo Jung and Yeo Jin Goo Pair Up for New Project

http://www.soompi.com/news/kim-y ... -up-for-new-project

MBC drama “The Moon that Embraces the Sun’s” child actors Yeo Jin Goo, who played Hwon, and Kim Yoo Jung, who played Yeon Woo, got together again.

Two of them participated in the narration of MBC documentary “A New Life for Children” that was aired on May 5.

In spite of their young ages, Yeo Jin Goo and Kim Yoo Jung narrated  in calm and serious tones, full of emotion. Also, even though their  narrations were done separately, they asked for how each other was  doing.

Other than those two, a child actor Yang Han Yeol who played Goo Hyung Gyu’s role in MBC drama “The Greatest Love” and Choi Yoo Ra, actor Nam Goong Min, and Lee Yoon Mi also participated in this voice contribution. Lee Yoon Mi even personally visited the child and delivered a gift.

Actress Kim Hee Ae continues to be an MC for the  program, and it has been 19 years since she first started as an MC in  1994. Also, along with Kim Hee Ae, Shinhwa members will be MCs as well.

Sourse: soompi.com
Tác giả: Soola    Thời gian: 6-5-2012 06:47 PM
Thêm 1 clip mới toanh KBS vừa phỏng vấn 2 em sau chương trình 5/5/2012!

[YeoYoo Couple] 120505 Jingoo+Yoojung KBS Entertainment Relay CUT

KBS Entertainment Relay reported about Jingoo and Yoojung participated in the narration of MBC documentary "A New Life for Children" that was aired on May 5.

Cute nhe! Mà 2 em buồn cười nhe, gặp nhau hoài mà chọc tức nhau hoài thôi! Hôm trước là Yoo Jung từng nói có Kim Soo Huyn oppa thì không thèm Jin Goo oppa nữa, thế là hôm nay Jin Goo oppa nói trước mặt Yoo Jung là thích mai mốt lớn được đóng với chị Suzyvì chị Suzy xinh đẹp! hahahha... Giống ghen quá! 2 em trả đũa nhau ghê gớm!

http://www.youtube.com/watch?v=A9NTufbtO70&feature=plcp
Tác giả: Soola    Thời gian: 10-5-2012 11:54 PM
Yeo Jin Goo & Kim Yoo Jung in the narration of MBC documentary “A New Life for Children” on May 5

[img=640,557][/img]
Tác giả: Soola    Thời gian: 11-5-2012 12:07 AM
Trời nhỏ và Mưa nhỏ Yeo Jin Goo & Kim Yoo Jung cùng góp mặt cho chương trình MBC documentary “A New Life for Children” ngày 5/5/12 đây:

http://www.facebook.com/YeoJinGooKimYouJung.FanPage
Tác giả: Soola    Thời gian: 15-5-2012 05:09 PM
Thái tử và Thái tử phi có cùng sở thích nhe! 2 em dễ thương quá, biết đâu sẽ thành 1 cặp trong tương lai thì hay ha!

Tác giả: Soola    Thời gian: 21-5-2012 01:22 AM
In an interview on 5th May, with KYoo Jung next to him, YJin Goo showed his liking to Miss A Suzy and sent her a message. So on 16th May when filming a CF, it seemed Yoo Jung has made a so-good reply to “punish” Jin Goo: she kissed the image of Top Bigbang on a fruit-bottle label!! T.T... Jin Goo ah, you deserves this for choosing another girl in front of her! =))))

]

Tác giả: Soola    Thời gian: 21-5-2012 01:46 AM
Cast nhỏ quá dễ thương!!!

CR: http://www.facebook.com/YeoJinGooKimYouJung.FanPage
Tác giả: gemangel    Thời gian: 21-5-2012 09:09 AM
Chương trình Star Date của KBS phỏng vấn Kim Yoo Jung và Yeo Jin Goo (Engsub) ^^

[utube]GRAgghvJGg0[/utube]

Credit: KBSWorld's Youtube channel
Tác giả: Soola    Thời gian: 23-5-2012 12:45 AM
Trời nhỏ Yeo Jin Goo & Mưa Nhỏ Kim Yoo Jung’s Mini Photo Dairy

Xem thêm tại:  http://www.facebook.com/YeoJinGooKimYouJung.FanPage

Tác giả: Soola    Thời gian: 24-5-2012 10:53 PM

Tác giả: Soola    Thời gian: 29-5-2012 12:02 AM

Yeo Jin Goo in a VIP new film lauching

Tác giả: Soola    Thời gian: 29-5-2012 12:03 AM
Signatures of Kim Soo Huyn - Yeo Jin Goo - Kim You Jung. Great trio that contributed most for the mega The Moon That Embraces The Sun. Hope one they YJG &KYJ can win Best Awards like their Kim Soo Huyn oppa! :)

Tác giả: Soola    Thời gian: 1-6-2012 03:49 PM
YeoJinGoo & KimYouJung together again in Giordano Disney Tshirts

Tác giả: Soola    Thời gian: 1-6-2012 05:30 PM
2012 CF mới của Thái Tử Yeo Jin Goo đây! (Chocogu CF)

http://youtu.be/rsIN0D1xN6M

Enjoy!
Tác giả: Soola    Thời gian: 1-6-2012 06:07 PM
Giordano Disney Tshirts
^^

Tác giả: Soola    Thời gian: 3-6-2012 04:31 PM

Tác giả: Soola    Thời gian: 3-6-2012 05:53 PM

Tác giả: HyOluv_munsunbb    Thời gian: 4-6-2012 11:00 AM
moi nguoi cho em tham gia " Hoi Nang Mua" voi nhaz {:292:}
ban' Kim Yoo Jung tu` hoi` Truyen Thuyet Tieu Ho Ly{:301:}
roi` ban' wa Oppa Yeo Jin Goo trong The Moon Embracing The Sun {:308:}
iu couple nay` lam' co{:284:}
Tác giả: Soola    Thời gian: 5-6-2012 02:28 AM
Trong chương trình Com to play phát sóng ngày 4/6, Bé Jung khen anh Kim Soo Huyn đẹp trai, ngọt ngào, lôi cuốn còn anh Yeo Jin Goo thì có ánh mắt và giọng nói vô cùng cảm xúc, lãng mạn và rất thu hút!

Cr: TVreport.co.kr
Tác giả: Soola    Thời gian: 5-6-2012 11:25 AM
Đây là Article nữa viết bé Jung khen 2 anh đây:

Kim Yoo Jung: Kim Soo Hyun oppa is very different from his role in 'MoonSun'" & Yeo Jin Goo oppa's gaze is very bold and charismatic...
Cr: kpopstarz.com

http://www.kpopstarz.com/article ... mbraces-the-sun.htm
Tác giả: Soola    Thời gian: 5-6-2012 11:51 PM
Lụm được tấm này vui quá!

Do you miss Crown Prince Hwon & Crown Princess Yeon Woo! Here they are in real life... This below pic remind you what... :))

Cr: http://www.facebook.com/YeoJinGooKimYouJung.FanPage (or: http://forums.soompi.com/discuss ... uple?_vanilla=true/)
Tác giả: Soola    Thời gian: 6-6-2012 02:11 PM
Kim You Jung khen Yeo Jin Goo trong Come To Play_Cut

http://www.dailymotion.com/video/xrbl9y_0406-kyj-praise-yjg-on-come-to-play_shortfilms?from_fb_popup=1&error_reason=user_denied&error=access_denied&error_description=The+user+denied+your+request.#_=_

Kim You Jung khen KIM SOO HUYN trong Come To Play_Cut

http://www.dailymotion.com/video/xrbla5_0406-kyj-praise-ksh-on-come-to-play_shortfilms

Cr: owner
Tác giả: Soola    Thời gian: 7-6-2012 08:17 PM
Hot News từ Soompi: Bình chọn trên MNET cho bộ 3 nhà MoonSun đi bà con!!

! Both Kim Soo Huyn, Kim Yoo Jung and Yeo Jin Goo are nominated on 2012 MNET Summer Break 20's Choice Award under the Upcoming 20's. They're competing against each other, but we can vote for them alternately. You can vote for both of them one by one at (KSH at item 1 and KYJ - YJG at item 15)! Please support them!!! Thank you!

http://global.mnet.com/choice/vote.m?langCd=en&clk
Tác giả: Soola    Thời gian: 7-6-2012 10:42 PM
Yeo Jin Goo & Kim You Jung together in Seoul Milk CF 2012

Yeo Jin Goo & Kim You Jung cùng đóng trong quảng cáo Seoul Milk CF 2012

CR: http://www.facebook.com/YeoJinGooKimYouJung.FanPage
Tác giả: Soola    Thời gian: 12-6-2012 11:56 AM
Ads của Yeo JinGoo & Kim YooJeong trong Seoul Milk CF......

Nguồn: http://www.facebook.com/YeoJinGooKimYooJeong.OfficialPage
Tác giả: Soola    Thời gian: 13-6-2012 07:43 PM
TRỜI NHỎ VÀ TRĂNG NHỎ: YEO JIN GOO & KIM YOO JUNG - UNFORGETTABLE BOY AND GIRL

Cr: http://www.facebook.com/YeoJinGooKimYooJeong.OfficialPage

Cr: http://www.facebook.com/YeoJinGooKimYouJung.FanPage

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3