Kites

Tiêu đề: [2013] Koo Kum / คู่กรรม - Nadech Kugimiya ~ Vietsub HD Completed [In trang]

Tác giả: cool_cold    Thời gian: 8-9-2012 11:22 PM
Tiêu đề: [2013] Koo Kum / คู่กรรม - Nadech Kugimiya ~ Vietsub HD Completed
Koo Kum

Nhà sản xuất: M39

Diễn viên: Nadech Kugimiya ... Kobori
Arewadee Decubes . Angsumalin

Dự kiến phát sóng: Tháng 2 năm 2013.

Thể loại: Chiến tranh, tình cảm.

NỘI DUNG

Bối cảnh của phim là năm 1939, vào những ngày đầu tiền của Thế Chiến thứ II tại Siam, Angsumalin gặp mặt lần cuối với người bạn thời thơ ấu, một chàng trai Thái đầy nhiệt huyết tên Vanus.  Anh rời Thái, đi du học bên Anh.  Vanus mong muốn Angsumalin  sẽ đợi anh quay về để kết hôn.

Một thời gian ngắn sau khi anh đi, Thái Lan bị Nhật xâm chiến.  Tại Thongburi,  hải quân của đế chế Nhật, chỉ huy bởi Kobori, đóng quân trên con sông Chaophraya.  Một ngày nọ Kobori, nhìn thấy Angsumalin bơi trên con sông, và lập tức rơi vào lưới tình.  Nhưng cô gái với một trái tim yêu nước nồng nàng thì lại ghét một kẻ ngoại bang như anh.

Dù bị cô cự tuyệt, Kobori vẫn luôn kiên quyết theo đuổi cô.  Dần dần thì Angsumalin nhận ra Kobori là một chàng trai tốt, và bắt đầu có cảm tình với anh nhưng vì chiến tranh và sự thù địch giữa hai nước, cô đành chôn vùi tình cảm của mình.

Vì lý do chính trị, bố của Angsumalin, một nhà lãnh tụ của phong trào Tự Do Thái Lan, đã bắt cô lấy Kobori.  Biết rằng Angsumalin không lấy mình vì tình yêu, Kobori hứa sẽ không một quan hệ xác thịt nào.  Tuy nhiên không may, sau đám cưới, anh đã phá vỡ lời hứa đó...

Cao trao phim diễn ra khi Vanus quay lại, Angsumalin bị dằn xéo giữa lòng yêu nước, tình bạn, tình yêu và lòng chung thủy.

[Vietsub] Trailer Koo Kum

[utube]9brRYxRJMIs[/utube]

Tác giả: cool_cold    Thời gian: 8-9-2012 11:32 PM

[attach]100467[/attach]

Báo link download hỏngtại đây

Hướng dẫn cách download tại đây

http://www.fshare.vn/file/TJXJVSFC2T/
http://www.fshare.vn/file/T17XPSSC0T/
http://www.fshare.vn/file/TKKCYJV7AT/
http://www.fshare.vn/file/TYVMY2ZT5T/

https://mega.co.nz/#!9c4nlKza!Kd ... tHohXE2pvXRSUEpTi30
https://mega.co.nz/#!QMBmCT7Q!AR ... nwIaRL2KAjxfoVp-QOA
https://mega.co.nz/#!5RYCVZrY!dR ... ZZkq6yNeItes5aKNvuU
https://mega.co.nz/#!UIYTUYwb!_y ... e1P83uNR_yO8v8pnN5Q

http://filefactory.com/file/3pbt ... KITESVN.COM.mkv.001
http://filefactory.com/file/wigs ... KITESVN.COM.mkv.002
http://filefactory.com/file/5pcz ... KITESVN.COM.mkv.003
http://filefactory.com/file/4znm ... KITESVN.COM.mkv.004
or
http://www.filefactory.com/file/ ... .HD.KITESVN.COM.mkv
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 14-9-2012 06:28 PM
Bài được •Mia• sửa lúc  20-2-2014 10:21 PM

[Vietsub + Kara] Nadech - Aeng suk ma len

[Vietsub] Hideko ( OST Koo Kum ) - Yusuke Namikawa

Tác giả: cool_cold    Thời gian: 14-9-2012 09:51 PM
Giữ chỗ                                                                                                                                                                                    
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 16-9-2012 02:18 PM
cool_cold gửi lúc 8-9-2012 23:32
Bên lề bộ phim: M39 có ý định đưa bộ phim kinh điển của Thái, Koo Kum, lên màn ảnh  ...

Cái Ku lạnh lùng và  thầm lặng qua đây lập thread phim cho Nadech mà hẻm nói năng gì cho mọi người biết

Ss lò mò qua đây kiếm coi đã lập chưa, nếu chưa thì định nhờ em lập dùm đây. Thật ra ai lập cũng được, nhưng truyền thống nhà mình quen là em lập rồi nên cứ muốn nhờ Ku thôi.

Với lại em biết nhiều thông tin, em lập thread phim cho Nadech là hay nhất. Đọc cái giới thiệu thôi là ss đã thấy hóng rồi, nhưng thực sự ss ko dám mơ mộng , kì vọng  gì nhiều ở bé Na đâu.

Có phim coi là vui,chỉ cần là nó đóng phim là đủ thích rồi. Coi để ủng hộ nó, chứ ko kì vọng gì cả. Dù sao cũng là bộ điện ảnh đầu tiên của Na, thật bụng thì ss vừa mừng vừa lo, thôi mong sao nhận được nhiều sự ủng hộ.

Có hóng bên Spicy thấy n'ek dự kiến của nó tên Richy, chưa biết chắc hay chưa , nhưng đợi fitting là chuẩn nhất. Ko biết quay kịp Valentine chiếu ko nhĩ ? Phim điện ảnh có bộ quay còn lâu hơn cả lakorn , nhất là phim về đề tài chiến tranh . Nếu đúng như dự kiến thì quá tốt, Valentine này có cái hay để coi rồi

Nếu phim mà được làm vietsub ss mừng lắm luôn ý, điện ảnh ngắn hơn lakorn, hy vọng có ai tốt làm dùm cho mình thưởng thức . Cơ mà trước đây có phiên bản điện ảnh Koo Kum nào chưa nhĩ?

Chờ đợi và ủng hộ dự án điện ảnh đầu tiên của Nadech nào . Ku có lòng tốt thì update News về phim liên tục cho mọi người nắm nhá . Thanks em trước.

---------------------------------

Này thì Kobori ngố tàu của chúng ta

Cre: Spicy

*Vài hình ảnh Nadech đến trường không quân học hỏi thực tế cho vai diễn, dù Podori là lính hải quân thì phải? Nhưng bạn biết tiếng Thái nhà mình lại nói đó là trường Không quân

Mình chỉ  minh họa vài tấm để mọi người tiện theo dõi, thread phim nên để tin tức thôi, nếu các bạn quan tâm muốn xem nhiều ảnh hơn, có thể ghé thread của Nadech trong box Yadech's House nhá

Các chú cũng tranh thủ hâm mộ Nadech nữa đây , chắc xin chữ ký dùm cho vợ con chăng?

Credit Barry.Ya

Tác giả: cool_cold    Thời gian: 5-10-2012 11:21 PM
Bên lề bộ phim: M39 có ý định đưa bộ phim kinh điển của Thái, Koo Kum, lên màn ảnh lớn từ lâu.  Và người họ chọn làm nam diễn viên chính không ai hết mà chính là Nadech Kugimiya, ngôi sao trẻ và đầy triển vọng.

Vốn đầu tư phim lên tới 70 triệu bạt và M39 hy vọng sẽ thu về 100 triệu, dự tính ra mắt vào tháng 2 năm sau.  Kookum sẽ nằm trong list must-watch của tháng tình yêu, Valentine để chứng kiến một truyện tình đẹp, đầy máu và nước mắt.

----------------------------

Dài dòng quá =))) nói chung là sau một thời gian, đấu đá giữa Ae, CH3 và M39, Nadech đã nhận đóng phim này, hiện giờ đang tập luyện cho cảnh action.  Nữ chính đã lộ diện, cơ mà phải fitting, ta mới cho lên tên vào

Gà mới của Ae

----------------------------

LoveYadech gửi lúc 14-9-2012 18:28
Cái Ku lạnh lùng và  thầm lặng qua đây lập thread phim cho Nadech mà hẻm nói năng gì ...

Koo kum chỉ có hai bản lakorn thôi chị, bản của P'bird là thành công nhất.  Ratings hình như là cao nhất trong lịch sử phim Thái.  40% thì phải, em cũng ko nhớ chỉ nhớ rất cao.

Richy em bik từ lâu rồi.  Nói ko đùa, mới đầu P'Ae post ảnh con bé này lên em đã theo IG của nó.  IG của nó set private.  Từ lâu em đã thấy nó follow IG của mẹ Nadech rồi chứ ko fải mới đây.  Em thấy nhìn con bé ko tệ, đẹp thì ko, xấu cũng ko fải xấu nốt.  Chỉ là ko bik diễn ra sao thôi.

Nhưng em lại nghĩ, phim này đè nặng vấn đề chiến tranh, cảnh chiến đấu hơn là tình cảm.  Cũng ko rõ.  Đại khái h Nadech đi training với hải quân để chuẩn cho vai diễn

Link này em post bên spicy, h post wa đây lại.  Hình của Richy
http://www.dek-d.com/board/view.php?id=2524195

Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 11-10-2012 05:07 PM
Đăng vài clip Vietsub có liên quan đến Koo Kum do bạn shorthairhappy nhà Yadech ở Kites làm nhá, để mọi người tiện theo dõi thông tin

[utube]H06yNOBWWn4&feature=plcp[/utube]

[utube]s5QEBhvI2EQ&feature=plcp[/utube]

[utube]7Spv4n72ZGE&feature=plcp[/utube]

Thêm ảnh shooting cho phim

Credit: SPicyforum
Tác giả: helenynababy    Thời gian: 17-10-2012 08:10 PM
đọc nôi dung có vẻ hấp dẫn lại có nadech nữa chứ
mê anh này từ phim game rai game ruk
hóng phim quá đi mất {:290:}
Tác giả: cool_cold    Thời gian: 4-11-2012 01:26 PM
Bộ phim sẽ đóng máy vào ngày 2 tháng 12.  Dự kiến ra rạp vào 14 tháng 2 năm sau

----------------------------------------------------

Hình ảnh đầu tiên của Koo Kum.  Sao tự nhiên thấy quá phẩn khởi

Tác giả: cool_cold    Thời gian: 6-1-2013 12:56 PM
Hiện giờ teaser của phim đã dc chiếu trong cách rạp phim ^_^ Feed-back khá good, nào là xem ra bộ phim có kinh phí lớn, cạnh hoàng tráng, Nadech nhìn đẹp trai lắm

Đây là một vài ảnh chụp lén lol

cr: as tagged
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 6-1-2013 01:42 PM
Còn sót 1 tấm bên Barry.Ya nè, công nhận tâ`m này nhìn Kobori thấy tội tội sao ý, cuối cùng sẽ đi bán muối

Mình chẳng bao giờ thích phim đề tài chiến tranh cả, lúc nào cũng là kết cục bi thương ko có tươi tắn chút nào, xem xong lại cứ buồn buồn não ruột:'(

Cr: as tagged
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 28-1-2013 03:22 PM
Những hình ảnh mới nhất  Koo Kum

CR Barry.Ya
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 28-1-2013 05:40 PM
Ảnh mới về ào ạt , thấy ảnh nhìn lửa khói quá chừng, không biết phim có hòanh tráng vậy ko?

Nhìn nam nữ chính lúc nào cũng nhếch nhác khói bụi, súng đạn với bùn đất, không biết có nỗi pha lãng mạn nào ko nữa?

Phim chiến tranh thì đa số toàn thấy ko bắn nhau đổ máu thì cong lưng chạy giặc.

Credit: Barry.Ya

Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 28-1-2013 05:43 PM
Chiến tránh tàn khốc >"<

Được 1 tấm cận ảnh, đóng cùng đợt với Raeng Prathana mà sao mặt trong đây nhìn ốm quá vậy.

Credit:Barry.Ya
Tác giả: cool_cold    Thời gian: 31-1-2013 01:47 AM
Điều mà mình ngóng ở phim điện ảnh là cảnh love scene sẽ là cảnh "thật"

Không có chơi kỹ thuật của góc máy này nọ.  Nghe bảo, love scene trong đây sẽ "ướt át"

Ko bik ra sao nhưng nghe bảo để đảm bảo chất lương cho cái scene đó, đạo diễn đuổi hết mọi người ra ngoài, chỉ có anh kỹ thuật ánh sáng và anh way phim và hai bạn dv {:180:}

Trong kookum có một cảnh R scene, ko bik lên phim sao nữa
Tác giả: cool_cold    Thời gian: 31-1-2013 10:29 PM
Teaser

http://www.youtube.com/watch?v=-x2FTolUBj8

Coi chả đã gì cả, hy vọng ra bản dài hơi
Tác giả: selena_smile    Thời gian: 14-2-2013 09:16 PM
OST chính thưc của  Koo Kum

[utube]5dvzBK1hKrM[/utube]
Cre: MThirtynineChannel

Bài này hay!
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 23-2-2013 07:12 AM
Trailer gì mà cứ nhá hàng từng chút một thế này

Hôm nay nói được đúng 1 câu

[utube]jx3poHiTMFI[/utube]
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 25-2-2013 11:04 AM
Những hình ảnh mới nhất

FB: NadechYaya.com

OST Piano practice

[utube]ruEWVd8koj0[/utube]

Tác giả: Lansuka    Thời gian: 25-2-2013 05:06 PM
t xem bản cũ rồi ,cũng có cảnh lãng mạn ,2 người tình cảm đấy chứ . Không có nhiều sự lãng mạn ,mà thường bi thương và đầy sự hi sinh đó mới là bản chất của tình yêu thời chiến chứ ,bởi người ta còn có thứ tình yêu lớn hơn lúc ấy là tình yêu Tổ quốc, mình nghĩ vậy .Chiến tranh thì  không có người chiến thắng hay kẻ thua cuộc  mà chỉ có những người bị tổn thương thôi ,nhân vật Kobori từng nói đại loại như vậy,mình xem lâu rồi nên không nhớ chính xác lắm. Koo Kum đúng là tuyệt phẩm ,chắc những cảnh "chất" sẽ vẫn giữ nguyên thôi ,vì thiếu nó sẽ không còn là Koo Kum nữa
Tác giả: ngohathuylinh    Thời gian: 26-2-2013 06:49 PM
Mỗi ngày đều ngóng chờ cái bộ này!
Hic!!!!

[utube]BEl_FCuZKxw[/utube]

Thấy tý news nào là phải mang về ngay cho nóng!! hic!!
Tác giả: ngohathuylinh    Thời gian: 28-2-2013 10:12 AM
Hôm này nói dài hơn đc 1 tý!!!
Hơ !! Mà nghe Cu NA nói tiếng Nhật hay nhỉ!!
Lại hội chứng bị thik oy!!! * Chẹp Chẹp *

[utube]5lOQGhpW2z4[/utube]
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 28-2-2013 03:57 PM
Trailer mới của Ku Kum, Kobori nhìn ngố tàu quá xá =))))

[utube]MMEbL9o22UM[/utube]
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 28-2-2013 06:12 PM
Full  HD trailer

[utube]eHfaxbW-ors[/utube]

Tác giả: durami    Thời gian: 28-2-2013 06:48 PM
Thích câu cuối của Na trong teaser:

"Em không cần phải giải thích gì cả, em có lý do riêng của mình. Còn anh, trái tim của anh là dành cho em, thế là đủ rồi."

Teaser eng sub

[utube]einUqotiPTw[/utube]

Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 28-2-2013 10:10 PM
không ngờ đã có full trailer rồi,cảm nhận là .....
hix,không phải vì ghét bỏ gì,nhưng ít ra xem mấy cái teaser còn không bị mất cảm xúc như thế
vì hình tượng Kobori trong mình ,cũng như mấy bản mình đã và đang xem(4 rồi thì phải) đều có gì đó nghiêm khắc_vì là con nhà binh cơ mà,lại chất chứa nhiều tâm sự,còn rất tình cảm nữa
Nadech ban đầu cho mình cảm giác bị thu hút,cũng tin tưởng vào diễn xuất và lợi thế ngoại hình của Na nữa,nhưng mà không biết do đạo diễn hay kịch bản mà Kobori của Na có vẻ trẻ quá,tinh nghịch quá,tươi vui quá.............
nhưng vẫn chờ phim,hy vọng............

Tác giả: selena_smile    Thời gian: 4-3-2013 10:36 AM
Song: Heideko - Yusuke Namikawa (OST Koo Kum 2013) [Engsub]

[utube]j_fsdnULbKs[/utube]

Credit: dwellinthecottage21
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 22-3-2013 09:36 AM
NHạc phim bản tiếng Thái do chính Nadech trình bày

Nghe rất hay

[utube]l4-4wxjc068[/utube]
Tác giả: loaneca    Thời gian: 23-3-2013 12:59 PM
LoveYadech gửi lúc 22-3-2013 09:36
NHạc phim bản tiếng Thái do chính Nadech trình bày

Nghe rất hay

nhà Yadech có ý định làm phim này không hả bạn?
Nếu không làm thì để mình đứng ra làm, còn nếu các bạn có kế hoạch làm rồi thì cũng báo cho mình một tiếng nhé. Các khâu còn lại kiểu design với encode cần thì bên staff sẽ phụ các bạn để đẩy phim lên sớm nhất có thế. (vì mình cũng muốn xem sớm nữa :">)

Trời ơi tôi xoắn phim này quá đi~~~~
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 23-3-2013 01:06 PM
loaneca gửi lúc 23-3-2013 12:59
nhà Yadech có ý định làm phim này không hả bạn?
Nếu không làm thì để mình đứng  ...

Ôi, nghe loaneca nói vậy mình mừng rơi nước mắt

Cám ơn bạn nhiều lắm, nhà Yadech dạo này ai cũng bận, sau TNNKK mọi người off đâu hết trơn

Mod thì sắp ra trường nên cũng ko đu theo nỗi nữa

Chưa nghe nhà nói là sẽ làm sub phim này

Nếu loanneca giúp nhà Yadech mình làm sub phim này thì mình cám ơn bạn rất nhiều

Cả nhà mình sẽ vào com ủng hộ bạn, bạn làm giúp Koo Kum cho mọi người thưởng thức nhé

Nếu cần nhân lực gì, thì mình sẽ huy động thêm giúp cho cho bạn {:412:}

Tác giả: loaneca    Thời gian: 23-3-2013 01:07 PM
LoveYadech gửi lúc 23-3-2013 13:06
Ôi, nghe loaneca nói vậy mình mừng rơi nước mắt

Cám ơn bạn nhiều lắm, nhà  ...

Ừ, tại mình cũng thích mà, thế để mình lo được rồi, đang làm cái poster cho hoành tráng, làm cả trailer luôn. Các bạn vào xây nhà đi là vừa đó.
Tung hoa *nhảy múa*
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 23-3-2013 01:16 PM
Bản ENgsub của nhạc phim Koo Kum nhé

Lời bài hát rất là hay và ý nghĩa

[utube]ok715s5KJBs[/utube]
Tác giả: loaneca    Thời gian: 23-3-2013 01:23 PM
LoveYadech gửi lúc 23-3-2013 13:16
Bản ENgsub của nhạc phim Koo Kum nhé

Lời bài hát rất là hay và ý nghĩa

Tôi thề là thằng mẹt ngựa đẹp giai này hát cũng bình thường thôi,
nhưng sao vừa nghe vừa xem bài này mà tôi cứ nhe răng ra cười như điên thế không biết :)))
tin vặn xoắn hết cả lên rồi aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
Tác giả: tlbthao    Thời gian: 24-3-2013 01:08 AM
loaneca gửi lúc 23-3-2013 13:23
Tôi thề là thằng mẹt ngựa đẹp giai này hát cũng bình thường thôi,
nhưng sao vừa n ...

ôiiiiiiii, thấy bên nhà Yadech có bạn nói subteam sẽ vietsub fin này làm mừng quá, đi truy lùng ngay...

Subteam ơi, subteam làm đi nhá, na na na na ... mình ủng hộ 1000l...

*cưỡng hung* ... {:444:} {:444:} {:444:} {:444:} {:444:}
Tác giả: •Mia•    Thời gian: 25-3-2013 01:24 PM
Vietsub OST và trailer coming soon nhé ^^ ^^                                                                                                      

Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 26-3-2013 05:25 AM
Xây nhà cho Koo Kum nào, ảnh thì nhiều lắm, nhưng mình chỉ post chọn lọc thôi nhé

Nếu các bạn muốn xem nhiều ảnh thêm có thể vào nhà Yadech.

Thread này sau này có thể sẽ kéo ra ngoài để làm vietsub nên mình ko muốn spam ảnh nhiều quá, thớt sẽ bị loãng.

Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 26-3-2013 05:30 AM

CR:NadechYaya pantip FB
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 26-3-2013 05:42 AM
Ảnh Cap

Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 26-3-2013 05:47 AM

Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 26-3-2013 05:53 AM
Tonight Show, event quảng bá cho Koo Kum

Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 26-3-2013 05:56 AM

Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 26-3-2013 06:13 AM
Ảnh tạp chí quảng bá Koo Kum

Cái mặt Nadech ko phải ác thường, mà là ác gớm, công nhận Na sở hữu gương mặt đa chiều

Hiền cũng đóng được, mà ác đến biến thái nó đóng chắc cũng ko cần diễn hay hóa trang gì nhiều{:154:}

CR: Barry.Ya FB

Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 26-3-2013 06:15 AM

CR:Barry.Ya FB

Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 26-3-2013 06:19 AM
Thêm ảnh lãng mạn nhé {:181:}

Cr: Barry.Ya FB

Tác giả: cool_cold    Thời gian: 26-3-2013 10:33 PM
Nghe bảo phim này, các mod sẽ sub.  Vậy mình cũng hóng đây :)
Thread tuy mình lập nhưng các mod luôn mần thịt gì nó thì cứ nhào vô nhé

Còn hai tuần nữa phim sẽ ra mắt, hóng quá đi
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 27-3-2013 05:52 AM
cool_cold gửi lúc 26-3-2013 22:33
Nghe bảo phim này, các mod sẽ sub.  Vậy mình cũng hóng đây
Thread tuy mình lập nhưng ...

Hai ss em mình chiếm mặt tiền nên các MOd đang muốn dùng đất mà cứ ái ngại

Mình với bé Ku vô tư lắm, các mod cần dùng đất để post sub, poster, post bài cứ thoải mái thi hành công vụ.

CHuyển bài xuống hay cần thì del luôn mình cũng không vấn đề gì cả , mọi người đừng ái ngại gì nhé.

Phim được làm sub, và cùng nhau ủng hộ phim, tụi mình thật sự rất là vui

Tác giả: moonwoarila    Thời gian: 27-3-2013 11:57 PM
4-4 mình sẽ đi xem tại rạp.. sau đấy nếu có raw ... mình nghĩ phim này chắc sẽ có nhanh thôi.. nếu chưa có eng thì chắc mình   sẽ là người trans .......hihi .. 1 tuần nữa chờ đời quá...có gì các fan nhà Ya chém nhẹ nhàng thôi nhé :)) :)) :))
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 28-3-2013 04:26 AM
moonwoarila gửi lúc 27-3-2013 23:57
4-4 mình sẽ đi xem tại rạp.. sau đấy nếu có raw ... mình nghĩ phim này chắc sẽ có nha ...

Bạn ở Thái à? Thích quá, bạn biết tiếng Thái và còn được đi xem rạp nữa kìa.

Xem xong bạn vô kể cho mọi người nghe nhe, phim được đầu tư lớn nhưng sợ không vượt qua được cái bóng lớn của P'Bird.

Và cả phim truyền hình của CH5 đang chiếu cũng rất được yêu thích nữa.

Cám ơn bạn vì sẽ dịch phim dùm
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 28-3-2013 04:30 AM

Behind the scence of MV

[utube]BpRj6A3RQuI[/utube]
Tác giả: •Mia•    Thời gian: 28-3-2013 11:19 PM

Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 2-4-2013 11:16 PM
04/4 phim chiếu rồi nên bên Thái cũng pr kinh lắm
tin tức hôm nay :cap hình từ bản tin của Nine entertainment,Bang channel và Ch3
mời kha khá khách trong đó có Ang của P'Bird

diễn nguyên 1 đoàn lính Nhật (cái này hồi Anh Hùng của Trương Nghệ Mưu chiếu ở mình cũng thuê 2 anh lính mặc áo giáp đứng cửa-hehe)

kí giả

Na và Richy,trông bộ váy đẹp nhưng so với Richy thì hơi dừ

cận cảnh nhân vật chính,thấy Richy may thật,hồi Hello Stranger Noona ít ra còn có GGM chống lưng,nay chỉ có P'Ae mà được đóng chính 1 dự án lớn,phim kinh điển thì quá may còn gì.hy vọng em nó làm nên chuyện

bonus thêm ảnh nhân vật-thủ phạm vụ Richy đây,hehe

Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 4-4-2013 10:59 PM
hình như chưa có phim nào mình quan tâm như phim này
suốt ngày hôm nay mặc dù có nhiều chuyện,mà thực ra là cả mấy ngày nay,dù đang rất bận,trong lòng ngổn ngang nhiều thứ,vậy mà mình cứ quanh quẩn ở spicy asiafuse và kites ,nhất là hôm nay vòng ra vòng vào chỉ để xem có ít tin tức nào không
cố gắng xem có ai review gì về phim không?
bên spicy nói có mr.coffee đã review về phim,nhưng không dẫn link,mình cũng chả tìm được gì
lục google cũng chả ra gì
đến tối nay vừa mới qua spicy thấy chưa ai review,không ai nói đã đi xem,chỉ nói qua vài tin vu vơ là nghe nói phim bị chê,có người khen Richy(chính anh mr coffee) ,nhưng hầu hết comment đều nói Richy diễn dở,hợp diễn vai teen hơn
có người nói fan Na bảo phim tự hay rồi,không cần pr làm gì
có người nói phim này ngoài chuyện tung ảnh quảng bá thì chiến dịch pr cũng chả đặc sắc lắm
khủng bố nhất là có tin nếu tuần này không được 10 triệu Bath doanh thu thì ngừng chiếu
rồi gì mà khẩu vị khác nhau,có thể phim hay nhưng những người đã nhận xét đều là những người không thích phim
xem ch3 cũng không thấy nói gì ,bản tin tối như bình thường
có lẽ phim không được thành công lắm,ít ra là mặt doanh thu
thực ra chờ đến giữa tuần sau xem Thai box office là biết ngay,nhưng mình vẫn nóng vội muốn biết tình hình qua loa đã
dù doanh thu không phải tất cả,nhưng với mình thì nó rất quan trọng,trước nay đánh giá gì nhìn doanh thu trước tiên(hoặc giải thưởng uy tín giành được)
mình chẳng phải fan Na,quan tâm phim có lẽ vì cái kịch bản vốn đã quá nổi tiếng của nó,kỳ vọng nhiều lắm chứ.
cố gắng xem mai thế nào có thêm tý tin nào không

Tác giả: moonwoarila    Thời gian: 5-4-2013 12:00 AM
Đầu tiên sorry các bạn fan của Na..
Mình chờ đón phim này vì nội dung nhiều hơn là vì Na..
Nhưng sau khi mình xem xong mình xin được nói thấy này... Nếu không có Na phim này không có ai xem.
Nó nhạt như nước ốc.. nếu một người chưa đọc qua tiểu thuyết hay xem larkon.. nói thẳng luôn sẽ không hiểu một cái gì cả.. không có những cao trào để tình cảm nó bùng nổ... nói chung xem hai người nói yêu nhau mình chẳng hiểu vì sao họ yêu nhau? diễn biến phim quá nhanh nhưng lại quá gọn so với một thiên tình sử..
Về diễn xuất ngoài Na và anh bác sĩ ra thì nhạt vài tạ muối không mặn lên được.. Na cũng có những trường đoạn khá xúc động..
Em gái kia chỉ có duy nhất đoạn đọc thoại có cái bài hát tiếng nhật thấy có tí cảm xúc..
Lúc em ấy nói em ấy yêu  Kobori.. má mình nóng tính nói thẳng các bạn đừng giận chứ muốn chửi thề.. mắt trắng dãi .. mình nghe ai nói yêu mình như thế mình xin lên thiên đường cho nó lẹ. Đùa chứ nhìn mặt Na đang xúc động thế qua em kia cảm xúc nó drop không kéo lên được.
À thêm cái đoạn  anh chị vật nhau trong  phòng... ối giời ơi..không từ nào để diễn tả... em gái kia koh diễn ra được cái sự giằng xé.. giữa tềnh iêu và lý trí..
Mình chỉ cm đến thế này thôi chứ thêm nữa mình ngại war lắm.. lười trành cãi...
Nhưng biên kịch nó bóp cho  Ku Goom thành Ku gặm rồi...
Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 5-4-2013 06:44 AM
[utube]Kzo9BGRzplQ[/utube]

[utube]Vn_XwI1sba0[/utube]

[utube]0wJEZO2Va3g[/utube]

Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 5-4-2013 06:49 AM

CR as tagged

[utube]CSVRBMzw9wc[/utube]
Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 5-4-2013 08:41 AM
review cho phim,chờ mãi
đây là review từ trang http://popv.wordpress.com/2013/0 ... khu-kam-2013-movie/
dịch:[email protected]
ở trên đã có review chính chủ Viêt Nam rồi,nhưng mình vẫn post ở đây review của 1 bạn Thái xem thế nào nha
Bộ phim công chiếu lần đầu ngày hôm nay và tôi đã nhìn thấy nó!phim dài hai giờ. có 1 số thứ không như mong đợi của tôi, một số vượt quá mong đợi của tôi. cảnh báo cho ai có kế hoạch xem phim,phần dưới đây có spoilers:

Nói chung, tôi cảm thấy phim như tác phẩm của 1 nghệ sĩ, đạo diễn đã cố gắng thể hiện cá tính riêng của mình. Vấn đề là,điều này không giúp ích cho người xem. Nếu bạn muốn xem bộ phim, tôi nghĩ bạn nên xóa tất cả những ký ức về Khu Kam trong tâm trí của bạn và bắt đầu lại. cái kết hoàn toàn bất ngờ! Tôi yêu Vanut hơn bất cứ ai mặc dù anh xuất hiện chưa đầy mười phút trong phim. anh xuất hiện như một người đàn ông mạnh mẽ ,chiến đấu không sợ hãi cho đất nước của mình. Kobori diễn bởi Nadech là một thanh niên tràn đầy tình yêu, nhưng tôi đã không thực sự cảm thấy tình yêu mạnh mẽ của cậu ấy dành cho Angsumalin như trong các phiên bản khác. Angsumalin, diễn bởi Richey, là người tôi thực sự không thể kết nối tới. Diễn xuất của cô quá cứng khiến tôi phát chán khi cô ấy quanh quẩn quanh Kobori, và đó là một vấn đề nghiêm trọng. Thành thực mà nói, tôi nghĩ rằng nếu không phải là có Nadech, phim có thể ..... tuy nhiên cũng có cái gì đó ngoạn mục như âm nhạc, các hiệu ứng đặc biệt, và dàn diễn viên đáng kinh ngạc của Nhật Bản. Tôi yêu tất cả các diễn viên Nhật Bản. chính sự nghiêm túc trong công việc của họ tạo nên sức hấp dẫn riêng. Vì vậy, xin được tóm lược lại như sau:
đạo diễn: nếu bạn yêu phim nghệ thuật và cá tính khi làm phim thì bạn sẽ thích. Nhưng nếu bạn muốn Kobori bạn lâu nay vẫn yêu, bạn sẽ không nhận được nó.

Diễn xuất : diễn viên Nhật Bản là tuyệt vời, nadech đã tạo nên Kobori của mình,chứ không phải 1 Kobori thường thấy. Richey eh ........ cứng, Vanut rất cool và hot(chả biết dịch sao nữa)

Hiệu ứng đặc biệt: Cool! Vụ đánh bom rất đẹp.

Âm nhạc: Ấn tượng.

Trang phục: Meh ..... lý do tại sao tất cả mọi người lại đội cùng 1chiếc mũ? Tại sao?

Dự đoán: 1 Khu Kham mới với cách thể hiện mới của đạo diễn.  hãy đi xem nếu bạn yêu Nadech hoặc bạn yêu thích cảnh ném bom đẹp và âm nhạc tuyệt vời ... với rất nhiều bụi ...
Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 5-4-2013 08:47 AM
cá nhân mình sau khi đọc review thì cũng không bất ngờ lắm
tình hình chung là :
-phim có lẽ sẽ có chút ít thành công,nhưng không nổi bật
-Na tiếp tục được khen ngợi
-Richy bị chê(chuyện này cũng hợp lý)
phim này dường như củng cố Na,còn lại chẳng ai được gì từ phim(cả nhà sản xuất,Richy,..và khán giả)
thì cũng đúng,vốn phim này được chú ý hàng đầu là vì Na đã,sau đó mới đến kịch bản nổi tiếng,công ty sản xuất,....
từ lúc xem trailer mình đã rất hóng thành công của phim xem thế nào,dù mình không fan Na nhưng cũng có cảm tình,dù không hy vọng mà vẫn cứ hồi hộp chờ mong
không bất ngờ lắm khi phản hồi phim như vậy,nhưng vẫn hy vọng phim được subteam nhà mình sub,dù phim bị chê nhưng mình vẫn muốn xem(hehe)
p/s:thực tình hôm qua không ai review từ sáng nên mình cứ nghĩ như ai cũng đi xem phim,đắm quá nên không review được gì,vì mải đi xem lại,hehe
Tác giả: cool_cold    Thời gian: 5-4-2013 08:48 AM
Nói chung thì nếu điện ảnh của Thái Lan có giải Mâm xôi vàng như ở Mỹ thì mình nghĩa Kookum sẽ được đề cử và lẫn luôn nhận giải

Ko đùa
Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 5-4-2013 09:13 AM
Nói chung thì nếu điện ảnh của Thái Lan có giải Mâm xôi vàng như ở Mỹ thì mình nghĩa Kookum sẽ được đề cử và lẫn luôn nhận giải

Ko đùa

k đùa mà bạn làm mặt cười quá.hix
m k được xem nên k dám nói gì,nhưng qua phản hồi thì phim cũng có 1 số điểm được mà,được Mâm xôi hơi khó
cơ mà chỉ sướng mỗi Na,coi như bõ công vì Na mà khán giả đi xem phim,kết quả mỗi na k bị chê
Tác giả: moonwoarila    Thời gian: 5-4-2013 09:52 AM
Mod Loan và Mia có  kế hoạch sẽ làm phim này,mình nghĩ chắc phim sẽ nhanh chóng có sub eng thôi vì fan của Na nhiều lắm..
Nếu nhà Na không có ai làm sub bài  của Stamp mình sẽ hỏi ý kiến các Mod và sub..
Nếu có eng thì sẽ các bạn trans eng trans...
Nhưng mình sẽ xin được check sub,vì mình đã gặp khá nhiều trường hợp sub eng gộp thoại..
Mình hi vọng chuyển tải đầy đủ nội dung của phim + mình thấy  Na- Kobori có nhiều lời thoại khá hay.. nhưng nó ngắn, mình nghĩ khi sub eng chắc chắn sẽ bị lược bớt.
Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 5-4-2013 03:33 PM
chuyện phim được sub thì cũng dễ đoán,fan Na thế cơ mà
tình hình bên spicy admin shampoo nói ngày đầu 8.6 triệu Bath
dự là ngày sau thấp hơn,ngày tiếp thấp hơn nữa
Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 5-4-2013 10:23 PM
iheartlakorn đã nhập cuộc,đúng là phim hot,lại chẳng(đến mình cũng nhảy vô )
link:http://iheartlakorns.com/2013/04 ... nt-page-1/#comments
mình lười không muốn dịch,nhưng thích vì 2 điểm:
-tựa đề:Nadech vướng phải "phận đen"haha,công nhận chị này vui tính.lấy ngay tên phim để nói,chưa ai làm được thế nhé,rất hay,cho luôn người đọc câu trả lời
-cái ảnh mình họa,đây

cơ mà m k dám bình luận,sợ bị mod chém,nhưng được như chị Lyn này quả là cao tay hiếm thấy

à quên cái bài đó nội dung là chị Lyn tóm tắt 1 số ý kiến
-em Richy không diễn,ẻm đứng đấy thôi
-cả nhà ẻm đều không bình thường sao á(k biết dịch sao cho nhẹ nhẹ đi nữa)
mấy com đều thông cảm cho ẻm,hơi quá sức với 1 cô bé lần đầu đóng phim,lại chẳng phải thiên tài,có trách trách P'Ae và đạo diễn quá ham hố,ai cũng muốn thể hiện,kết quả ẻm chịu trận.còn Na thì khỏi nói,nói mãi rồi ha.
thích nhất câu cuối:Hóng Rising Sun
cười nhiều gãy răng
Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 13-4-2013 01:49 AM
à há,fan Na chả ai quan tâm phim thế nhỉ??????????
có hàng hot đây
xem ai đi xem phim này:

đây nữa

(ảnh mua 2 vé,không biết cho ai nữa ta?hay mình nhìn lộn là vé và cuống thôi????????)
nguồn:spicyforum.net
credit to IG Mark,Boy(lộ hết bí mật)
Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 16-4-2013 01:40 PM
trên kênh utube của M39 có post mấy cái clip review 1 số cảnh trong phim
quả thực mình xem cái #3 trước
cảm xúc là :sao không post trước khi phim chiếu,có cái đoạn này đảm bảo ai cũng muốn đi xem
Ang cầm đèn bão đi giữa đoàn người,1 mình 1 hướng ngược lại tất cả,hoang mang,gục ngã giữa đêm tối mưa ướt đẫm,Ko thì nằm giữa đống đổ nát,hai mắt nhìn lên rất vô vọng,trông chờ,cứ như nghĩ mình sẽ chết nên nhìn lên dải ngân hà và nhớ Ang vậy
quá đẹp,lại còn xen thêm cảnh tác giả lần từng trang truyện,đọc từng chi tiết,đoạn cuối tiếng nhạc ,giọng nữ cất lên da diết,nghe mà muốn rơi nước mắt,quá hay,quá đẹp
tiếc cho M39 không post sớm hơn
đây nó đây ạ
[utube]bJhR_VlL1C8[/utube]
Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 16-4-2013 01:51 PM
nhưng(xin cho tách post vì mất cảm xúc quá)....
từ cái #3 mình xem cái #2 ,thấy ....đúng là may cho M39 không post trước ngày chiếu
cảnh r ta mong đợi sao có thể í ẹ như thế
dù có nghe 1 bạn kêu gào cảnh r chán lắm,mắt em Richy......(k dám nói lại từ đó) nhưng mình thấy khen Na diễn được(hầu hết review đều nói thế),ý kiến cá nhân mình là xem trailer thấy k thích rồi,nh vẫn chờ đợi
có điều xem cảnh này thấy:
ẻm Richy nằm quay đơ ra ,mình tưởng sao em lại "chịu "rồi,hóa ra em nằm lấy tay giữ ngực.haha.em ngây thơ đến phát cười,chả nhẽ mình nhảy vào bảo em,giữ váy đừng giữ ngực????????
còn Na,sao lại quay ra nằm cạnh em,nhìn em rồi cắt cảnh??????????????
bức xúc,trừ điểm
không thèm dẫn link ra ,cảm xúc bị sụt giảm nghiêm trọng,ghét M39,ghét ông đạo diễn

Tác giả: minmin3393    Thời gian: 17-4-2013 04:00 PM
Tiêu đề: (17/042013) Bạn có lý do của bạn, tôi có Nadech của tôi là đủ

Trong khi phiên bản làm  lại "Pe Mak ... Prakhanong" thành công lớn với công 400 triệu USD, bản làm lại "Koo Kum" đang diễn ra ngược lại. Các thông tin phản hồi từ công chúng thừa nhận rằng phiên bản Koo Kum này nhất định kém.
Từ tiểu thuyết bán chạy nhất, Kook Kum là về tình yêu đau khổ nổi tiếng giữa Kobori và Aungsumalin. Cuốn tiểu thuyết này đã được làm lại một lần một thời gian từ phim truyền hình đến điện ảnh trong nhiều thập kỷ mà là một trong những lý do tại sao Koo Kum rất được mong đợi. Đó là cảnh ra đi cảm động lấy rất nhiều nước mắt của khán giả.

Phiên bản mới này được đạo diễn bởi "Real Kittikorn"tài năng, người làm "Mail Narok Muay Yok Lor" mà rõ ràng được rất nhiều người yêu thích . Tuy nhiên, không nhiều như ngôi sao nổi tiếng bậc nhất Nadech Kugimiya như điểm nhấn doanh thu. Hãy chỉ nói rằng đó là bước đi đúng đắn, lựa chọn đúng đắn dàn diễn viên. Tôi thậm chí từng nghe nói rằng dự án này dùng các diễn viên như các đề cử chính và tìm  một câu chuyện phù hợp và cuối cùng là Koo Kum là kết quả thích hợp nhất cho Nadech.

Tất nhiên, những người đã xem này sẽ nói Nadech như Kobori là thành phần trụ cột và tốt nhất của bộ phim. Diễn xuất, kịch bản của anh ấy và tất cả mọi thứ là trụ cột không thể chối cãi. Đối với kịch bản phim, Tôi nghĩ kịch bản phim không đủ mạnh. Cốt truyện như Koo Kum phù hợp cho câu chuyện tình cảm mà không cần thúc ép nước mắt  vì nó sẽ  chảy ra tự nhiên và chạm vào giống như các phiên bản trước. Nếu nó gây ấn tượng, nó sẽ như thế. Nếu nó gây xúc động, nó sẽ như thế. Nếu nó gây thất vọng, hãy để nó như thế.

Nhưng đối với bản Koo Kum này, nói thật lòng, nó giống như một chuyến đi dài mệt mỏi mà không có giải trí. Những người theo dõi các tác phẩm trước của sản Kittikorn đặc biệt là "Mail Narok Muay Yok Lor". Tôi tin rằng mọi người sẽ thích nó. Tôi nghĩ rằng khả năng Khun của Real đã được chứng minh nhưng thành thật, sự giải thích này không phải là tất cả mới như thế này không phải tất cả.

Cũng giống như tôi đã nói, câu chuyện như Koo Kum phải được kể trực tiếp và nó không phải là một câu chuyện chỉ tập trung vào hai hoặc ba người và người xem phân tích câu chuyện. Thành thật mà nói, liên kết yếu nhất của bộ phim này là phần giải trí. Sự lãng mạn được kể một cách rõ ràng, chúng tôi biết, nhưng câu đố lớn nhất là làm thế nào để làm cho bộ phim này  vui vẻ và thu hút người xem. Người có thể tạo nên phong cách vui vẻ trong diễn xuất thì rất tốt (ít nhất có thể khiến mọi người quan tâm để biết mặc dù họ chưa bao giờ nghe nó trước đây) như "Pe Mak ... Prakhanong".

Mục đích của đạo diễn này là làm một bộ phim lãng mạn thiếu niên nhưng như tôi đã xem nó, tôi nghĩ rằng nó là một bộ phim dành cho những người lớn tuổi bởi vì nó không có màu sắc thiếu niên trong nó. Khi bạn nghĩ về tuổi  phim teen, bạn sẽ nghĩ gì? Tất nhiên, nó sẽ phải vui vẻ hay hài hước. Tuy nhiên, bộ phim này không có những chủ đề đó. Họ cố gắng để làm cho nó "vui" nhưng nó không đưa được đến đỉnh cao.

Trung thực, để nói về một góc độ nổi bật khác liên quan đến pra'ek. Bộ phim nhấn mạnh Kobori đáng thương người làm tất cả những gì có thể để giành được trái tim người phụ nữ Thái cứng đầu giữa những vụ đánh bom và bắn súng trong Thế chiến II. Liệu anh có thể phá vỡ  bức tường thành kiến của cô với anh-Kobori?

Không thể phủ nhận rằng bộ phim này là có thể bán vì Nadech. Anh có thể khiến chúng ta thông cảm và muốn giúp anh . Tôi tin rằng những  trở ngại khác mà anh gặp phải khiến người xem làm cho người xem lường trước thắng lợi trong tình yêu của anh ấy. Nếu bạn nghĩ rằng có Nadech trong bộ phim này là đủ giá trị  và không cần bất kỳ lý do nào khác thì nó xứng đáng. Tuy nhiên, nếu bạn hy vọng cho một cái gì đó nhiều hơn, bạn có thể thất vọng vì nó không đáng. Người đáng thương có thể không phải là Kobori mà có thể là người lãng phí tiền để xem bộ phim này.
Source: http://sugar-daily.com/you-have- ... y-nadech-is-enough/
V-trans: [email protected]
Mình xin phép đăng thông tin một bài bình luận về phim nì cho mấy bạn xem nhé, bài nì chỉ là ý kiến khách quan của người viết, mình thấy có nhắc đến Nadech nên post thui, không có ý gây war nhá bà con {:301:}

Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 18-4-2013 11:45 PM
à há chuyện này chả gây war được đâu bạn nên k cần lo
thứ 1:ít ng ra vào đây lắm
thứ2 :fan Na biết hết rồi
cơ mà m thấy mọi ng cứ đặt nặng chuyện thành công rồi flop
quả thực ra sau Pee mak thành công vang dội,rồi kobori NAdech
chờ mong lắm
nh nói đi nói lại
-nếu PM k thành công có ai so sánh k,rồi cứ ép phim phải thành công
-Na đang rất hot,nh trong bộ phận fan,koo kwan với Yaya là chủ yếu,phim này phim đầu,dù Na có khả năng diễn xuất thì cũng mới có 1 phim,sao phải nhặng lên?
Na k phải tên tuổi kiểu AUm P để bảo chứng doanh thu đến mức phải 100% thành công
báo chí rồi fan cứ vào kêu flop flop
chưa được xem phim,nh hình ảnh có vẻ đẹp(như m đã nhận xét ở mấy bài trước),có lẽ lỗi ở khâu kịch bản và diên xuất của 1 cô bé 18 tuổi lần đầu đóng phim áp lực lớn như RIchy chăng?
thôi điều đó k quan trọng,như bài bạn dịch đó,chỉ cần fan Na là đủ,còn kệ phim có ra sao,thích thì dù dở vẫn thích
chỉ có M39 k biết lời lãi ra sao,khổ
Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 1-5-2013 06:30 PM
tin mới nhất,doanh thu Koo Kum cũng đã 40 triệu Bath rồi
đủ chi phí sản xuất nhưng không đủ chi phí quảng cáo,haizzzzzzzz
à tin vui là phim cũng sẽ được chiếu tại Indo(sướng mấy bạn ở đây thế,chả bù cho Việt Nam mình)
tin từ twitter của hãng chuyên phát hành phim Thái tại Indo(chính hãng phát hành Pee Mak đó)

12/5 này phim sẽ được chiếu tại Indo
buồn ghê,bên kaskus có mấy bạn chắc thuộc diện gì đó,thông tin nắm hơi bị ác luôn,thích ghê,có người như thế cảm thấy biết lên nhiều á
Tác giả: yuer    Thời gian: 5-5-2013 06:01 PM
topic này vắng tanh như chùa bà đanh. Nói thật mình thấy phim thất bại là do lỗi của tất cả mội người chứ chẳng riêng ai. Đầu tiên la p A, cái này thì ai cũng biết, kế đến là nhà sản xuất nhắm mắt làm ngơ nhận một dv mới cho vai nữ 9, Na hiện h la một siêu sao => cũng có tiếng nói nhưng na để mặc cho p A làm tất cả rồi đến biên kịch. Nói chung ko phải ai cũng được thần may mắn hộ mệnh để nổi tiếng sau một đêm, nếu p A muốn richie được nổi tiếng thì làm ơn đừng lăng xê một cách lộ liễu như bây h, đừng lôi yaya vô để đánh tiếng cho richie như cái vụ nhận quảng cáo chung
Tác giả: lethithuyhoa    Thời gian: 8-8-2013 09:47 PM
Cuối cùng cũng được xem phim full
Cảm giác là không ngoài những nhận xét đã có, dù biết là xác định trước nhưng vẫn thấy phim dở
Diễn biến như sau:(nếu bạn đã xem trailer thì vâng, nội dung phim nó chỉ thế thôi ạ)
-Chàng gặp nàng lần đầu, nói chuyện bằng tiếng Anh, nàng ghét thói trêu đùa, hất nước măt chàng, chàng dịu mắt P, nàng hất phát nữa, chàng vuốt mắt T, hai mắt hiện lên như mắt cú vì dính dầu máy.
- Chàng nhìn thấy nàng xếp hoa quả vào xuồng cho mẹ đem đi bán, reo lên vui mừng rối rít
-Chàng đến nhà nàng, được nghe nói về tên nàng, về cái bị chém ngay. Nhà nàng lý ra nghèo nhưng nhà nàng rộng, đẹp, cảnh dựng sạch sẽ đến ảo luôn, thấy cảnh cứ mơ mơ màng màng
-Ăn hỏi
-Đoạn nổ tung ở cầu, phim lược hết về chuyện anh người Tây, mấy người Nhật còn được xuất hiện, người Thái bị dọa sợ chạy mất hay sao, đến mẹ nàng cũng lên hình chút xíu
-Cảnh cưới đẹp đẹp như trailer
-Đêm tân hôn mỗi người 1 ngăn
- Chàng say, vật nàng ra, k làm ăn được gì, đẩy nàng vào góc tường, cũng k làm ăn được gì, lại ra giữ sàn, lần này nằm cạnh nhau, còn ôm chân nàng quần áo đầy đủ
-Chả hiểu sao sáng ra chàng mất đồ, nàng thì đơ đơ, chắc chuyện gì cũng k biết
-K nghe được thoại nên k rõ, nhưng k thấy có đoạn bầu bí với nhảy từ nhà xuống để trả thù chàng như thường.À nói mới nhớ cũng k có đoạn cào rách lưng chàng hay sao đó
-Vanus về, mặt như giang hô, ôm nàng
-Đánh bom, giữa đêm mưa, nàng đi tìm chàng
Điểm cộng duy nhất toàn phim, đoạn cuối cảnh rất đẹp, hai người chia ly khi trời dần sáng.
Chà chà phim này đẹp nhất cảnh cháy nổ còn lại í ẹ đủ khâu
Cả Na lẫn Richy, mình k chê nhiều diễn xuất, chán  kịch bản là chủ yếu,..
Nói chung thất bại là điều dễ hiểu, được nổi hơn 1 triệu đô doanh thu coi như hào vốn là khá rồi á
Tác giả: susuchan    Thời gian: 27-8-2013 10:58 PM
Đã coi xong phim. Tui nói, ai mà ko coi bảng lakorn thì có là thánh mới hiểu nổi chuyện gì đang diễn ra. Lakorn nó dài nên mới hiểu đc tâm lý nhân vật chuyển biến ra sao, tại sao lại có chuyện này chuyện kia. Coi bên bảng movie là dưới góc độ của bạn Kobori trong câu chuyện, thấy đơ đơ, hơi ngắn gọn nên cũng chẳng biết nên cảm thấy thế nào. Nói chung là nó ko nặng nề, tình cảm = lakorn. Mình thích bảng lakorn của Bie và Noona hơn. Mà đoạn hot scene nó khó hiểu thật đó.
Tác giả: thuynga0203    Thời gian: 23-2-2014 08:57 PM
Hehehehe, hạnh phúc quá hạnh phúc quá.
Cuối cùng cũng có phim điện ảnh của nadech rồi
Cu Na nói khó đóng phim điện ảnh thế mà cuối cùng cũng có một bộ của ẻm...
Ngóng quá đi mất thôi...
Mà phim này chiếu từ tháng 4 mà sao mình không hề hay biết tin gì hết vậy kà
Kỳ cục kẹo thật...
Nhưng mà cũng may là không biết sớm không thôi hóng dài cả cổ... hự hự hự.
Tác giả: -NTC-    Thời gian: 9-3-2014 07:45 AM
Koo Kum [2013][HD]

Thumb:

Have fun.!!!

Tác giả: LoveYadech    Thời gian: 13-3-2014 06:48 AM
CUối cùng phim của Na cũng được Tzone làm vietsub

Cứ tưởng phim bị lãng quên rồi chứ

Cám ơn subteam và Tzone nhé

Dù phim ko thành công, lới chê nhiều hơn khen

Nhưng phim điện ảnh đầu tay của Na, sẽ xem thử xem là nó ra nông nỗi nào đây

Cũng ko ngờ nó được nhiều giải diễn xuất năm nay nhờ phim này, thấy phim chìm quá

Mà để ý sao kết thúc phim Thái nào cũng ít khi happy ending, phim ma hay phim XH đều vậy, chả bù với lakorn
Tác giả: lGreenwichl    Thời gian: 18-3-2014 05:34 PM
Xem phim mà khổ quá.
Khổ #1: Phim dài mà còn hơi khó hiểu nữa.
Khổ #2: Nhìn zai đẹp nhiều nên xem xong mắt không được ổn định cho lắm.
Khổ #3: SE Trời ơi sao làm phim mà ác quá vậy, cứ HE cho người ta sung sướng thì chết ai hả hả hả????
Nhưng đánh giá rất cao phần casting và diễn xuất của phim này. Diễn viên chọn rất tốt. Bạn Nadech thì quá ổn rồi. Quan trọng là mình chú ý chị nữ chính. Gương mặt không quá xinh đẹp nhưng ấn tượng và hợp vai.
Cảm ơn SubTeam nhiều nha!
Tác giả: thaothao1612    Thời gian: 18-3-2014 08:15 PM
Mình coi phim này rồi, thấy cũng hay mà, không khó hiểu lắm. Xem thông tin mới biết phim này được remake nhiều lần rồi, giống Vợ ma. Nadech thì ổn còn nữ chính ko đạt lắm
Cái kết khá cảm động, phim về war mà nên không tránh khỏi SE
Tác giả: pupid    Thời gian: 21-3-2014 04:01 PM
cuối cung kites nhà mình cũng sub bộ này. Nói thật, may mà mình đã xem bản lakorn trước rồi mới xem phim không thì có mà tò tí te, nói chung thỳ là một câu chuyện khá dài nên khi thời lượng phát sóng chỉ có vỏn vẹn 2 tiếng thì cũng rất khó để diễn viên có thể lột tả hết được cái hay của nhân vật.
Diễn xuất của cu Na ổn, nhưng bé nữ chính diễn hơi đơ không có mấy cảm xúc nhưng mà bé này trông duyên dã man haha.
Cuối cùng vẫn là chúc mừng bộ phim điện ảnh đầu tay của cu Na, mong chờ nhiều hơn ở các bộ tiếp sau.
Cảm ơn st nhiều
Tác giả: thuy_ptth    Thời gian: 21-3-2014 09:03 PM
Phim hay, cơ mà buồn quá. Tội nghiệp cho Kobori. Xem xong lại lần mò đi tìm mấy phim cũ của bạn Na
Tác giả: neo_ht1102    Thời gian: 22-3-2014 08:41 PM
mình đã xem phim này và thật sự mình không thích nữ chính, tội cho nam chính quá
kết cục lại không được như ý mặc dù đã có được hạnh phúc trước khi đi, cảnh cuối khiến mình lặng thinh luôn
đúng là tình yêu, nó khiến người ta có thể hy sinh, mà phim này có bản lakorn phải người? kết thúc nó như có giống bẩn movie ko? giống thì mình ko xem lakorn, định xem mà sợ
Tác giả: 8132    Thời gian: 23-3-2014 10:43 AM
phim hay quá, ý nghĩa nữa, lâu rồi k xem phim Thái nào hay như vậy mặc dù chưa xem xong phim nhưng tò mò các bạn diễn viên
cái anh diễn viên chính giống Mario Maurer dã man,
vì hồi trước hay lùng phim của Mario mà gần đây nhất thì có Người tình duyên ma là phim hài mà chả hài tí nào nên hơi buồn rồi đâm ra chán phim Thái
vào ngó thấy bạn diễn viên đẹp hao hao a ý nên down về hôm nay mí xem, k uổng công, hia hía
sau phim này lại đi lùng phim của bạn này xem tiếp xxxxx
đọc các bình luận thấy các bạn chê nhiều quá đâm ra hoang mang, sao mình thấy nó hay nhỉ )) chắc phải kiếm bản truyền hình để xem rùi , mình cũng thấy phim dễ hiểu mà có điều đúng là nữ diễn viên chính đóng k đạt lắm, nhưng mình toàn soi nam diễn viên thôi nà
Tác giả: phoebe8x    Thời gian: 24-3-2014 11:15 AM
Bản này coi không hay bằng bản lakon, hình như đạo diễn lướt dữ quá, coi không hiểu gì hết, với lại bạn nữ chính này đóng cứ đơ đơ thế nào ấy, chả thấy cảm xúc gì cả, coi bản lakon mấy tập đầu chỉ muốn tát cho bạn Angs mấy cái, còn bản này đơ toàn tập, nhờ có vẻ đẹp trai của Kobori kéo lại. ^^
Cuối cùng vẫn phải cảm ơn subteam nhiều ah.

Tác giả: havisweet    Thời gian: 24-3-2014 01:36 PM
Đọc sơ qua nội dung thấy rất hay, hi vọng sẽ có nhiều cảnh quay đẹp. Tâm trạng của các nhân vật trong phim không hề dễ thể hiện chút nào, tò mò muốn xem phim này. Điện ảnh Thái gần đây đã có rất nhiều khởi sắc, nó gần gũi với Việt Nam hơn là Hàn Quốc. Cảm ơn subteam.
Tác giả: 8132    Thời gian: 24-3-2014 07:22 PM
8132 gửi lúc 23-3-2014 10:43 AM
phim hay quá, ý nghĩa nữa, lâu rồi k xem phim Thái nào hay như vậy  mặc dù chưa xem x ...

thanks b, t đang xem rùi cũng xem Lakorns Koo Kum rùi, nhưng mà vẫn thấy movie hay hơn chắc do diễn viên đẹp hơn hóa ra bạn diễn viên này nổi tiếng kinh khủng thế mà hem biết
Tác giả: Hanhsly_128    Thời gian: 25-3-2014 02:56 PM
tks subteam nhé
Nadech Kugimiya đẹp zaiiiiiiiiiiiiiiiii qá điiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
thik ghê cơ
xem phim thái h còn hay hơn phim hàn
Tác giả: iufany    Thời gian: 28-3-2014 03:04 PM
mình thích phiên bản truyền hình hơn
chị nhân vật chính trong phim cứ đơ đơ thế nào ý
dù sao cũng cảm ơn subteam nhiều,dạo này bị cuồng phim thái mới chết chứ
Tác giả: steel_magnolia    Thời gian: 30-3-2014 05:52 PM
Hình như bộ này có làm phim truyền hình thì phải. Mình không có ý so sánh nhưng mình thấy hai nhân vật chính trong bộ này về tính cách xem ra trẻ hơn hai nhân vật chính trong bộ truyền hình, dường nhu họ trẻ trung trong sáng hơn nên những cảnh đụng độ của hai người cũng đáng yêu và tức cười hơn từ điệu bộ cử chỉ đến lời nói.
Đây đúng là một mối tình oan nghiệt mà, cả hai người đều có sự dằn vặt đấu tranh của riêng mình, Kobori thì giữa đất nước và tình cảm dành cho Ang. Với Ang thì đó là tình cảm với nước Thái và người yêu thời thơ ấu và tình cảm không mong muốn với Kobori.
Cuối phim thật là xúc động và buồn vốn biết sẽ không có kết thúc tốt đẹp cho câu chuyện này nhưng vẫn thấy tiếc cho hai người.

Tác giả: moonbi    Thời gian: 31-3-2014 08:15 PM
Đọc qua nội dung có vẻ hay quá! Nói thật thì mình không thích mấy chủ đề về chiến tranh lắm vì thương tâm lắm và khá là khô khan. Nhưng đọc qua nội dung này lại thấy có vẻ không khô khan như mình nghĩ. Căn bản cũng đã thấy zai đẹp rồi. thích anh này lâu rồi. Giờ zai đóng phim này thì dù có không thích chủ đề này cho lắm thì cũng quyết ngồi xem cho bằng hết. Tạm thời như zậy! khi nào xem xong mình sẽ làm một bài cảm nhận về film nữa. Phải tích cực xây nhà chứ nhể!
Tác giả: Ramie.Pn    Thời gian: 14-4-2014 12:05 AM
Phim hay quá! Nadech đóng quá đã, nhưng diễn viên chính đóng không hay lắm.
Cơ mà thích Nadech và cột truyện ghê. Xem đi xem lại không biết bao nhiều lần rồi.
Cơ mà chưa coi thử bản lakorn xem thế nào.
P/S: thanks ST nhìu lắm
Tác giả: nayaya    Thời gian: 27-4-2014 07:19 AM
Xem video cho vui, nadech thì ngich ngom, richy thì nghiêm quá hen

[utube]QfEKjlpHWTU[/utube]

yadechhouse kites
Tác giả: vantruong2412    Thời gian: 10-5-2014 09:28 AM
Giờ mới biết đến sự có mặt của phim này!
Mình rất thích những phim có bối cảnh lịch sử của nước ngoài, xem trailer và phần review bạn viết thấy khá là hay nên phải down về xem ngay thôi. Hai bạn nam nữ chính trong phim quá đẹp!
Tác giả: Miachi    Thời gian: 11-5-2014 12:50 AM
Các bạn làm ơn cho mình hỏi, phần nhạc không lời trong đoạn cây cầu bị đánh bom giữa bộ phim là gì vậy? Nghe quen quá mà không tài nào nhớ ra được...
Tác giả: bobulu    Thời gian: 17-5-2014 02:50 AM
Mình cũng thích bài nhạc ở đoạn đánh bom trên cầu với khúc đám cưới ngay sau đó. Ko biết bài đó tên gì nhỉ
Tác giả: bupbecusen137    Thời gian: 2-6-2014 04:25 PM
TRời ơi, em biết đến Nadech lâu lâu lắm ồi á, mà đây là film đầu tiên em xem, trai gì mà vừa đẹp vừa duyên nữa chứ, chết mất thôi!!!!!!!!!!!!!!!!
Trong film em khoái nhất cái cảnh anh Ko oằn tà là oại với em vợ lúc nhậu xỉn về, như đứa trẻ hừng hực á, tua đi tua lại chục lần xem
Tác giả: hanhle108    Thời gian: 11-6-2014 03:34 AM
thề là ngày trước mình vô tình nhảy hố bản drama cặp Bie- Noona rồi cứ thế mà tiếp tục đâm đầu vào xem
ngồi xem ngưỡng mộ cuồng loạn Kobori bao nhiêu cứ chắc mẩm phim này HE, ai ngờ nó dập mình tơi bời hoa lá ở tập cuối
mình từ trước tới nay toàn ghét phim SE, nên có thói quen trước khi sập hố là phải tìm ending xem nó có ra gì ko, riêng Koo Gum là ngoại lệ căn bản Kobori dễ thương và quá ảo
h đã biết nội dung nên nhảy hố chắc ko chuẩn bị hậu cần gì nhiều chỉ 1 hộp Kleenex chắc là đủ
Tác giả: hanhle108    Thời gian: 11-6-2014 03:40 AM
havisweet gửi lúc 24-3-2014 01:36 PM
Đọc sơ qua nội dung thấy rất hay, hi vọng sẽ có nhiều cảnh quay đẹp. Tâm trạng của c ...

recommend bạn xem luôn cả bản lakorn của Bie - Noona
phim dài hơn nên nhiều chi tiết vs tâm trạng nhân vật khắc họa rõ nét hơn
chưa kể OST tuyệt cú mèo ý mình kiểu bị cuồng nhạc phim 1 thời gian dài ý

Tác giả: Miachi1    Thời gian: 12-6-2014 05:44 PM
Bạn Hanhle108 ơi, làm ơn cho mình hỏi, phần nhạc không lời trong đoạn cây cầu bị đánh bom giữa bộ phim là gì vậy? Nghe quen quá mà không tài nào nhớ ra được... Bạn có thể cho mình link được không? Cám ơn nhiều!
Tác giả: hyppoo    Thời gian: 20-10-2014 01:34 AM
Trời ơi,cái phim thê lương đến sợ.
Kobori của Nadech làm mình bấn điên cuồng luôn.
Đẹp trai thì khỏi bàn r.
Nhưng cái mặt cũng rất nai tơ,ngây ngô và hiền lành.
Mà sao a si tình thế a ơi,bị ng ta lạnh lùng thế mà lúc nào cũng bám theo.
Những cảnh a cun cút nghe vợ đuổi,vợ mắng nhìn như chó con ấy <3
Mà vợ a phũ quá,thấy a mà thương TT_TT
Đến cuối mà vẫn chẳng đc hưởng hp thì chết mất tiêu.
Phim 2 tiếng mà mất ko biết bn nước mắt cho cái tình yêu đơn phương của a.
Cơ mà dẫu sao Na ơi,nhanh nhanh đóng phim vs Ya tiếp nhá.
E cày xong Rising sun mất r.
Muốn có phim nữa mà xem <3
Tác giả: thanatus    Thời gian: 13-11-2014 08:18 PM

Phim hay quá cơ. Thank thớt nhiều nha. Mong thớt ngày càng đem nhiều phim hay về cho ace mãn nhãn
Tác giả: jangkanguk    Thời gian: 24-11-2014 09:57 PM
Tình cờ hôm nay mở SNTV và thấy bộ phim Hoàng Hôn trên sông Chao Phraya, càng xem càng thấy giống Koo Kum này, bay vào đây mới thấy nội dung 2 phim hoàn toàn trùng khớp, cái tên tiếng Anh cũng khớp. Vậy là phim này có 2 bản truyền hình lẫn điện ảnh. Cái ông đóng bản truyền hình là ông đóng Teacher's Diary nhưng mà phim này kết thúc buồn quá nên chắc không theo bản truyền hình tới cùng đâu.
Tác giả: teddy_sone_4eve    Thời gian: 24-12-2014 10:10 PM
Lâu lâu tìm phim Thái xem không ngờ vớt được bộ chất quá đi mất. Yêu bộ phim yêu luôn nhạc phim. Thích nhất là đoạn vật nhau của hai anh chị, lúc đó nam chính nhìn như van xin, tội quá đi mất. Điểm trừ duy nhất của  bộ phim chắc là diễn xuất của nữ chính, mặt đơ không chịu được. Đến đoạn cuối cùng chị nói câu "Anata wo Aishite imasu" mà mình vẫn không cảm xúc

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3