Kites

Tiêu đề: [2013] Tình yêu thứ ba/ 第三种爱情/ Lý Quang Khiết, Trương Hâm Nghê [In trang]

Tác giả: LamMuoiMuoi    Thời gian: 4-10-2012 06:01 PM
Tiêu đề: [2013] Tình yêu thứ ba/ 第三种爱情/ Lý Quang Khiết, Trương Hâm Nghê

Tên tiếng Trung: 第三种爱情
Tên tiếng Việt: Tình yêu thứ ba
Đạo diễn và biên kịch: Du Chung
Chế tác: Dương Lợi
Thể loại: tình cảm đô thị
Nguyên tác: Tự Do Hành Tẩu
Sản xuất: --
Số tập: --
Khai máy: 21/06/2012

Diễn viên:

Lý Quang Khiết vai Lâm Khải Chính
Trương Hâm Nghệ vai Trâu Vũ
Dương Thư Đình vai Giang Tâm Dao
Hà Hoằng San vai Trâu Nguyệt

Nội dung

Bộ phim chuyển thể từ tiểu thuyết cùng tên của Tự Do Hành Tẩu.

Lần đầu tiên nữ luật sư Trâu Vũ gặp gỡ nhị công tử Lâm Khải Chính của tập đoàn Lâm thị chính là ở tòa án. Sau đó họ từ quen biết trở thành có cảm tình rồi yêu nhau. Tuy nhiên, giữa tình yêu của họ luôn có quá nhiều việc và quá nhiều người xen vào. Vị hôn thê của Lâm Khải Chính, Giang Tâm Dao, một thiên kim tiểu thư điển hình, vì yêu mà lao mình như con thiêu thân. Trên thế giới này còn có một loại người vì yêu mà cam lòng hiến thân, đó chính là em gái của Trâu Vũ, tên Trâu Nguyệt. Trâu Nguyệt theo đuổi và yêu điên cuồng Lâm Khải Chính, cô không biết vận mệnh của chính bản thân cũng luẩn quẩn theo số mệnh của đôi tình nhân kia.
Tác giả: LamMuoiMuoi    Thời gian: 5-10-2012 12:45 AM
Tin tức về phim (hơi ít)

[utube]R7ZQzVPt7SY[/utube]

[utube]mYXc-yKvW_I[/utube]

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Tác giả: hoaquynh    Thời gian: 6-10-2012 12:13 AM
ứa, tình yêu thứ 3 lên phim thiệt sao
chài thế thật là tuyệt vời
dạo nè mý bác đầu tư phim cũng biết lưa ghê ha
toàn chọn các tiểu thuyết nổi tiếng làm phim không à ^ ^
Tác giả: LamMuoiMuoi    Thời gian: 7-10-2012 12:02 AM
Hình ảnh họp báo

Cre: baidu
Tác giả: LamMuoiMuoi    Thời gian: 7-10-2012 12:09 AM
Hậu trường

Tác giả: LamMuoiMuoi    Thời gian: 7-10-2012 12:16 AM

Tác giả: LamMuoiMuoi    Thời gian: 7-10-2012 12:24 AM

Tác giả: LamMuoiMuoi    Thời gian: 7-10-2012 12:29 AM

Tác giả: LamMuoiMuoi    Thời gian: 7-10-2012 12:31 AM

Tác giả: LamMuoiMuoi    Thời gian: 7-10-2012 12:34 AM

Tác giả: LamMuoiMuoi    Thời gian: 7-10-2012 12:36 AM

Tác giả: yuki90    Thời gian: 24-10-2012 11:10 AM
huhu lúc đầu thì thik chị Trâu vũ mà giờ xem tạo hình nhân vật chả thik chút nào
lâm khải chính thì già wa. hixhix chỉ còn nước hy vong là diễn xuất tốt
Tác giả: thaodbsk5    Thời gian: 28-10-2012 12:16 PM
phim này bao giờ sẽ chiếu ạ?
không biết trên này có ai làm sub phim này ko ạ?
hi vọng là có :)
Tác giả: ngo_kt    Thời gian: 28-10-2012 12:19 PM
Uầy uầy

Lên phim thật rồi ;))

Nhìn dàn diễn viên mình không biết ai cả @@

Nữ chính nhìn xinh thật, nam chính thì... hiện chưa có cảm giác =.=

Tự dưng muốn đọc lại truyện ghê
Tác giả: hoaquynh    Thời gian: 28-10-2012 12:20 PM
ngo_kt gửi lúc 28-10-2012 12:19
Uầy uầy

Lên phim thật rồi ;))

tớ hay coi phim Trung cũng chả biết dàn nam nữ chính luôn
chắc toàn diễn viên trẻ cũng nên
coi lại truyện cũng là ý hay
ha ha
Tác giả: ngo_kt    Thời gian: 28-10-2012 12:26 PM
hoaquynh gửi lúc 28-10-2012 12:20
tớ hay coi phim Trung cũng chả biết dàn nam nữ chính luôn
chắc toàn diễn viên trẻ cũ ...

Nhìn 1 cái poster chị nữ chính cầm ô ở trên cảm thấy đẹp thật >khá thu hút :D

cậu cũng đọc truyện này rùi à??? Tự dưng nhìn thấy phim nì làm t rất rất mún đọc lại :)) Có lẽ lát nữa sẽ đi nghiền lại thật :)) Cũng lâu lâu rùi mà :)

Thường thì đọc truyện rùi xem phim sẽ bị ảnh hưởng nhiều, nếu phim tuyệt thì không sao (như Bộ Bộ chẳng hạn :))) còn không thì thường t bị vướng phải tâm lý bảo thủ rất nhiều, đúng hơn là sẽ khá so sánh :)

Mong phim sẽ không làm thất vọng :D
Tác giả: hoaquynh    Thời gian: 28-10-2012 12:30 PM
ngo_kt gửi lúc 28-10-2012 12:26
Nhìn 1 cái poster chị nữ chính cầm ô ở trên cảm thấy đẹp thật >khá thu hút

cậ ...

cũng khó nói
tớ thấy dạo này mấy phim chuyển thể hay bị cải biên theo sở thích của đạo diễn với biên kịch
trước giờ coi được có vài phim chuyển thể đúng truyện thì có Bộ bộ kinh tâm với Bong bóng mùa hè à
Cải biên tốt có mỗi Không kịp nói yêu em, Khuynh thế hoàng phi thì tàm tạm
còn lại 1 đám chuyển thể làm cho đôc giả của các cuốn ý bực mình, đơn cử : Sẽ có thiên sứ thay anh yêu em hay Giai kỳ như mộng
Còn coi càng thấy muốn oánh ngay mặt tay đạo diễn lẫn tên biên kịch
chả những làm hỏng 1 bộ truyện hay còn làm cho khán giả thù hằn
ghét ghét ghét
Tác giả: ngo_kt    Thời gian: 28-10-2012 12:39 PM
hoaquynh gửi lúc 28-10-2012 12:30
cũng khó nói
tớ thấy dạo này mấy phim chuyển thể hay bị cải biên theo sở thích của ...

) phát hiện thêm 1 người có khuynh hướng bạo lực giống mình

tớ kết nhất mỗi Bộ bộ thôi, xem mà bị ám ảnh + tự kỷ suốt, còn bộ Bong bóng mùa hè thì không theo hết nối, không phải anh chị diễn không tốt mà căn bản không thích cái bộ ấy, trước t đọc được có 1 quyển thui là bỏ Công nhận là Khuynh thế hoàng phi tàm tạm thật Không kịp nói yêu em được cái nhạc phim hay

Cái bộ này làm lại mà cũng làm hỏng hết hình tượng nhân vật thì chắc t cũng mất Mà phim này bao giờ lên sóng ấy nhỉ??
Tác giả: LamMuoiMuoi    Thời gian: 28-10-2012 12:57 PM
ngo_kt gửi lúc 28-10-2012 12:39
:))) phát hiện thêm 1 người có khuynh hướng bạo lực giống mình =))

tớ kết nhất mỗ ...

Thật ra anh Lý Quang Triết này đóng cũng nhiều, nhớ nhất gần đây anh ấy đóng "Sơn tra thụ chi luyến" bản truyền hình á, đóng vai Lão Tam, cùng nữ chính tên gì quên mất, đóng nữ chính trong "Ám hương" với Minh giáo chủ á, họ Vương nhưng không nhớ tên, cô này đóng vai Tĩnh Thu.
Còn nữ chính Trương Hâm Nghệ đóng "Đại nam đương hôn" đang chiếu trên kênh truyền hình TQ, còn có "Chuyện tình Bắc Kinh" cùng với Đồng Lệ Á, Trần Tư Thành, Dương Mịch á.
Thật ra nam nữ chính không phải là người mới, chẳng qua trong kites không có thread phim nào do hai người đóng trước đây nên nhiều bạn không biết thôi.
Không rõ chuyển thể như thế nào, không thấy tiết lộ thông tin, kín bưng luôn, hình hậu trường cũng không có nhiều, trailer cũng chưa tung, poster cũng không.
Tác giả: ngo_kt    Thời gian: 28-10-2012 01:01 PM
LamMuoiMuoi gửi lúc 28-10-2012 12:57
Thật ra anh Lý Quang Triết này đóng cũng nhiều, nhớ nhất gần đây anh ấy đóng Sơn  ...

thật sự là tên 2 người này hum nay t nghe thấy lần đầu ấy @@

Mấy phim kể trên t cũng chưa xem phim nào cả, có phim nào hay không để t cày thử engsub

Chỉ xem vietsub nên lượng phim biết đến cũng không nhiều

t cũng từng thấy cái poster phim chị nữ chính cầm ô gam màu nhạt ấy rùi, lúc đó cứ nghĩ phim sẽ làm bản movie cơ, không biết là sẽ thành phim truyền hình dài tâp thế này. Hum nay mới ngó qua được mấy pics nhân vật ngoài đời kia
Tác giả: LamMuoiMuoi    Thời gian: 28-10-2012 01:50 PM
Hình hậu trường

Tác giả: LamMuoiMuoi    Thời gian: 28-10-2012 01:58 PM

Tác giả: LamMuoiMuoi    Thời gian: 28-10-2012 02:00 PM

Tác giả: LamMuoiMuoi    Thời gian: 28-10-2012 02:07 PM

Tác giả: huyencute    Thời gian: 29-10-2012 09:34 PM
Hjx. cả nam và nữ chính đều ko như trong tưởng tượng của mình đối với LKC và TV =="

Nam chính ko điển trai, quá già. Ko biết diễn xuất thế nào nữa =="

Nữ chính xinh. Chị này nghe bảo diễn xuất khá kém, được cái xinh thôi @@

Nói chung vì là fan cuồng của TYTB cho nên cũng muốn xem thửu phim thế nào chứ dàn diễn viên nhìn đã ko thích =="
Tác giả: ThanhLam9x    Thời gian: 11-11-2012 10:15 PM
Tình yêu thứ ba làm mình bị ám ảnh trong một thời gian,thậm chí chỉ nghư thấy tên truyện là lại.....{:437:}

đọc truyện ruh nên giờ muốn xem phim wa..hihi{:311:} ..chị nữ chính nhìn xinh và làm minh khá liên tưởng tới chị TV,còn anh nam chính thì tạm thời mình chưa có ưng lắm ,chắc tại anh LKC trong tưởng tưởng của mình nó khác hehehe nhưng hi vọng diễn xuất của anh này sẽ làm mình thay đổi và công nhận anh ý là LKC.

ôiii tình yêu thứ baaa ...giờ muốn đọc lại waaa..trong truyện nì minh thích cả chị Vũ và anh Chính..thuii pải đọc lại ruhh..
Tác giả: rabbitlyn_ver2    Thời gian: 23-11-2012 08:49 PM
Sao  trước nhìn poster hai anh chị có vẻ có khí chất
mà giờ nhìn lại khác thế này
anh LKC của mình đi đâu mất rồi, cả chị Trâu Vũ kiên cường nữa
đây là một trong những truyện mình thích nhất biết làm sao đây
Tác giả: Feb    Thời gian: 6-12-2012 12:47 PM
Hic. Mọi người bình tĩnh, ảnh hậu trường, chưa nhập vai nên có vẻ như 2 anh chị sẽ đem lại cảm giác khác với các poster. Lúc trước mình xem poster cũng thấy 2 dv này toát lên đc khí chất của LKC và TV, giờ nhìn ở đây thấy hơi khác 1 chút nhưng vẫn nuôi hy vọng lên phim sẽ okay!!!

Cơ mà đúng là tạo hình của TV ko hợp lắm, cái mái tóc đó trông hơi xì tin và làm giảm bớt khí chất của THN >.<

Hic, Tình yêu thứ 3 là tiểu thuyết tâm đắc nhất của mình, ngóng tin phim từ hồi bấm máy tháng 6, bấn loạn đến mức phải reg nick để vào đây hóng [chứ mình rất là lười >_____<] Huhu, mình cũng ko muốn nguyên tác 1 đường, mà phim 1 nẻo!!!!

Tác giả: Sherry_070595    Thời gian: 8-12-2012 07:20 PM
Sao mình thấy một cái MV nói phim này do Raymond Lam and Michelle Ye đóng mà?
http://www.youtube.com/watch?v=SbuRsZRnruw

À, bữa mình còn tìm thấy một cái clip về tình yêu thứ ba do Huỳnh Hiểu Minh và An Dĩ Hiên đóng nữa *Có cả cái lời thoại kinh điển là "Đừng nghĩ đến tương lai, Tương lại hãy để anh nghĩ" và " Trừ phi tận thế, nếu không số điện thoại của anh sẽ không bao giờ thay đổi"

http://www.youtube.com/watch?v=TShZAZwcAL0

-〉Coi đi coi lại vẫn thấy  Raymond Lam và Michelle Ye Đóng tình yêu thứ ba hay hơn

Tác giả: GreenTea    Thời gian: 11-12-2012 12:14 AM
Diễn viên ko được lắm nhỉ
Đọc truyện mình tưởng tượng, Lâm Khải Chính phải như Hoắc Kiến Hoa :))
Trâu Vũ như Triệu Vy :))
Tình yêu thứ ba là truyện mình có ấn tượng sâu sắc nhất nhất nhất
Giờ như này sợ coi phim vì thất vọng quá :))

Tác giả: bluerose9446    Thời gian: 21-12-2012 12:23 AM
Mình cũng rất thích truyện này,nhưng nhìn thấy dàn diễn viên là thất vọng tràn trề rồi .
Thấy rất nhiều truyện hay , mà khi chuyển thể thành phim là không còn được nguyên vẹn như ban đầu , không còn cảm xúc nữa ( Hẹn đẹp như mơ , ... )
Chắc ko mong chờ gì nhiều phim này. Thôi thì đọc truyện rồi tự ôm mộng tưởng tượng vậy.

Tác giả: Misty.Rain    Thời gian: 24-1-2013 04:07 PM
Mình không hay xem TQ lắm.

Nhưng nghe đồn TYTB lên phim từ năm ngoái.

Cũng háo hức lắm. Vì đây là 1 trong 2 bộ truyện yêu thích nhất của mình.

Hi vọng LKC và TV của mình lên màn ảnh nhỏ đừng có điều gì quá.  

Không mình sẽ anti cả dàn ê kíp này mất. {:435:}

Hi vọng họ làm tử tế. Còn ko thì.... Hu hu...
Tác giả: StefanieVu    Thời gian: 24-1-2013 07:36 PM
Lại 1 tác phẩm chuyển thể từ ngôn tình lên fim

Ko biết diễn viên sẽ diễn thế nào để đc như truyện đây

Mong sao fim ko có nhiều tình tiết quá khác với truyện
Tác giả: lazybee    Thời gian: 21-2-2013 06:43 PM
Mọi người ơi phim này đã phát sóng chưa ak, hóng quá đi
Like truyện này từ lâu rùi mà đến giờ vẫn ám ảnh tình yêu của TV với LKC
Hi vọng phim sẽ thành công như BBKT nếu ko hay là hate ekip lẫn diễn viên luôn ><
Tác giả: live-w-passion    Thời gian: 21-2-2013 08:40 PM
lazybee gửi lúc 21-2-2013 18:43
Mọi người ơi phim này đã phát sóng chưa ak, hóng quá đi
Like truyện này từ lâu rùi ...

phim Trung thường trên 20 tập

mà phim thì chỉ mới khai máy vào cuối tháng 6 năm ngoái

nên mình ngĩ chưa có đâu bạn ơi

Tác giả: lazybee    Thời gian: 22-2-2013 06:02 PM
live-w-passion gửi lúc 21-2-2013 20:40
phim Trung thường trên 20 tập

mà phim thì chỉ mới khai máy vào cuối tháng 6 năm ngo ...

haizz bao giờ thì mới được xem đây, hóng từ lâu lắm rùi ý
Lúc đọc truyện thì khóc nức nở muốn ra hiệu sách ngay mà mua truyện về cơ mà ngoài hiệu sách lại ko có T^T
Bây giờ có thông tin phim thì phải đếm time để đk xem như hồi đọc truyện ak
Tác giả: live-w-passion    Thời gian: 22-2-2013 06:31 PM
mình không hiểu sao biên kịch lại chọn họ Trâu cho nữ chính

không biết theo tiếng Hoa nó có ý nghĩa gì đặc biệt không, chứ dịch sang Việt nge bùn cười quá

Mới đọc vài chương đầu (vì nge khen nhìu nên tò mò) song mình thấy gương mặt của Lý Quang KHiết dù có góc cạnh nhưng chưa đủ những yếu tố của nhân vật Lâm Khải Chính, phải trẻ mà đĩnh đạc, ngạo mạn, toan tính..
Tác giả: secret9411    Thời gian: 1-3-2013 11:10 PM
hơ hơ.... Không biết đâu, Lâm Khải Chính của tôi....
Nữ chính trong phim có vẻ tạm được chứ nam chính mình chả thấy hợp tí nào.
Lúc nhìn ảnh chụp nghiêng trông tạm ổn nhưng xem clip thấy phong thái anh này chả có điểm gì phù hợp cả..
hự hự, mà nhìn thẳng mặt anh LQK cũng chả có ấn tượng j với nv LKC của tôi cả.
LKC trong tưởng tượng của mình phải là người lạnh lùng, quyết đoán, cao ngạo,... và ấn tượng của mình đối với dv nam là ánh mắt của họ. Anh nam chính trong phim nhìn hiền nhiền, nhạt nhạt tn ý .
hự hư * uất ức*
  Hi vọng khi xem phim mình k thất vọng như bây h.
Tác giả: Ime.QAB    Thời gian: 4-3-2013 05:27 PM
mình thấy nam chính vầy là đc rồi mà :3
Lâm Khải Chính trong truyện cũng 32-34t chứ đâu còn trẻ trung gì nữa. Mỗi tội mình cảm tưởng như stylish cũng sợ anh í trông dừ quá nên thiết kế quả tóc với thời trang trẻ hoá hơi quá đà đâm ra trông hơi mất khí chất
Còn nữ chính thì tuy rất xinh nhưng nom cứ hiền hiền, dịu dịu, ko biết có lột tả đc người phụ nữ kiên cường đầy lý trí như Trâu Vũ không đây. Nói chung dàn cast thế cũng tạm ổn rồi, ít ra còn khá khẩm hơn bên "Anh có thích nước Mỹ không?" nhiều
Mà phim cũng quay cũng đc gần 9 tháng rồi, ko biết bao giờ mới có phim xem nhỉ, tò mò là happy ending hay lại open ending giống truyện đây :p
Tác giả: yuki90    Thời gian: 19-3-2013 10:10 PM
mình hóng phim wa, hy vọng sẽ ko thất vọng vì khả năng diễn xuất.
hy vọng nhà mình làm subteam.
hy vọng sẽ thêm 1 bộ phim để dành.
ôi nhiều hy vọng cho tình iu thứ 3 wa,
hy vọng sẽ có cái ngày 3 năm ấy ^^
Tác giả: SuperPowerKitty    Thời gian: 27-3-2013 10:19 AM
Nhìn anh Lâm Khải Chính có hơi thất vọng, không soái như mình vẫn tưởng
Nhưng Châu Vũ thì ok rồi, bổ luống mà vẫn xinh

Hy vọng kịch bản theo sát với truyện, vì cá nhân mình thấy cái kết trong truyện là hợp lý rồi (dù rất đau lòng cho LKC), nếu kịch bản mà cố tình cho 1 cái happy ending chắc mình nằm mơ bóp cổ biên kịch quá
Tác giả: Dolcevita    Thời gian: 27-3-2013 10:03 PM
Phải nói là mình hóng phim này lắm các bạn ạ, vì Tình yêu thứ ba là 1 trong những truyện ngôn tình mà mình thích nhất. Có thể khi lên phim sẽ không diễn tả được hết như những gì mình cảm nhận khi đọc truyện, nhưng mình vẫn muốn xem người thật, xem TV và LKC yêu nhau như thế nào ^^ Không biết phim đã đóng máy chưa và bao giờ thì chiếu nhỉ? Mong khi đó Kites nhà mình sẽ làm sub :)
Tác giả: Dolcevita    Thời gian: 27-3-2013 11:58 PM
Ah, chưa đc quyền bình luận trực tiếp
@LamMuoiMuoi: Mình đoán bên đó tiến độ làm phim và chiếu phim cũng ngang ngửa VN, tầm 6 tháng - 1 năm sau chiếu chẳng hạn
Tác giả: saberfa    Thời gian: 4-4-2013 03:55 PM
thích đọc truyện này kinh khủng khiếp, nhưng tìm thông tin về phim thì hơi thất vọng. nhìn mãi mình cũng không thấy anh nam chính có khí chất của LKC.
Tác giả: conheomoi    Thời gian: 13-8-2013 06:03 PM
Thật sự đang hy vọng phim giữ tình tiết như truyện, rồi kết thúc HE, vậy mà đi lang thang lại đọc được tin Tả Huy không phải chồng cũ mà là vì Trâu Vũ muốn rời xa LKC nên mới lấy sau này, rồi vì cứu công ty nên LKC lấy Tâm Dao, rồi gì mà Trâu Vũ lấy bố LKC và nhân vật LKC bị bệnh tim.

Chắc bệnh vậy nên trong hình nhân vật LKC nhìn chán chán gì đâu, xem trên youtube tuy không hiểu lắm nhưng chắc là đúng rồi
http://www.youtube.com/watch?v=86RC1iXjCKs#at=1019
Tác giả: KS2T    Thời gian: 21-8-2013 11:17 AM
không biết bao giờ phim tình yêu thứ ba này mới được chiếu nhỉ, hồi trước đọc truyện tình yêu thứ ba trên mạng mà kết anh Lâm khải chính lắm, nhưng mà tiêc vì truyện không cho anh chính và chị vũ thành đoi với nhau không biết trong phim sẽ thế nào, mà cái anh đóng vai lâm khải chính đóng phim "lạc lạc cố lên " thì phải nhìn anh này không đẹp trai lắm hix nhưng vẫn mong phim cầu mong phim sẽ có kết thúc hạnh phúc
Tác giả: anhtrinh10    Thời gian: 3-12-2013 12:43 AM
ôi hóng phim này quá. không biết bao giờ mới lên nhỉ :(
mình đọc tiểu thuyết truyện này mấy lần rồi mà lúc nào đọc lại vẫn thấy hay
Tác giả: ph_vananh1581    Thời gian: 3-12-2013 04:35 AM
tiểu thuyết này mình cũng đã đọc và rất thích, nhưng hầu như mình thấy những bộ ngôn tình đc làm thì thường không theo sát mấy tình Lâm Khải Chính trông có vẻ đứng tuổi nhưng mình thấy cũng hợp với vai diễn, mong rằng sẽ sớm đc xem phim :)

Tác giả: teaxynh    Thời gian: 14-4-2014 04:05 PM
Mới đọc lại truyện này, khóc huhu sưng cả mắt vẫn k biết khi nào mới ra phim. Mình vẫn cảm giác ca ca Chung Hán Lương or Khưu Trạch hợp vs hình tượng LKC : Cái a này xem đi xem lại cảm giác k có khí chất của LKC
Tác giả: mua_rung    Thời gian: 8-6-2014 03:13 PM
Tình yêu thứ 3 và Gấm rách là 2 bộ tiểu thuyết yêu thích và khiến ta suy ngẫm nhìu nhất
Lúc nghe truyện dc chuyển thể vừa mừng vừa sợ, sợ vì khi lên phim thì ko giữ dc cái cảm xúc khi đọc truyện
Lâu lâu ta vẫn lôi truyện này ra gặm lại mà lần nào củn khóc...
Về tạo hình nhân vật thì thấy bạn DV nhân vật Trâu Vũ ko giống như những j ta tưởng tượng
Chị Trâu Vũ ko đẹp sắc sảo, dạng đẹp của người con gái giỏi giang, tự tin, thực tế và hiện đại á...
Hi vọng lên phim cảm giác sẽ khác
Tác giả: Khuyen_BB    Thời gian: 12-6-2014 09:24 AM
Phim này ủ lâu dễ sợ
Không biết bao giờ mới được xem nữa.
Tình hình là xem trailer cũng rất được nên hóng phim quá
Mong phim sẽ mau mau sớm sớm lên sóng
Chúc phim thành công.
Tác giả: lil_dragon145    Thời gian: 18-6-2014 11:07 AM
Thật ko bik nói sao với phim này, tháng 7 lên sóng rồi nhưng mìn đọc thông tin thấy tình tiết thay đổi nhiều quá, ko thix nữa
Truyện mặc dù rất buồn nhưng thực tế, quả thật ở trên đời, có rất nhiều người chỉ là tình yêu thứ ba mà thôi
Ôi, Trâu Vũ và Lâm Khải Chính của lòng ta
Tác giả: JungKaylee    Thời gian: 18-6-2014 03:11 PM
Đọc phần giới thiệu thì cũng không thấy có gì khác truyện mấy
Mong là khi lên phim tình tiết không thay đổi nhiều và đặc biệt là giữ nguyên cái kết SE
Hóng bộ này chỉ vì quá ám ảnh với cái kết trong truyện, tình yêu của Trâu Vũ với Lâm Khải Chính cũng chỉ là tình yêu thứ ba
Tác giả: qphung19    Thời gian: 3-7-2014 04:29 AM
Xem trên youtube mà không hiểu người ta nói gì hết à :"( Vừa coi vừa đoán. Substeam nhà mình có làm, thì mình lót dép hóng!

Nhưng nghe nói là có nhiều phần không giống truyện, cả cái kết cũng khác nữa cơ.
Tác giả: apple.eye    Thời gian: 3-7-2014 06:29 AM
Không phải mình có ý chê phim .
Sao dàn dv nhìn không được đẹp mắt nhỉ .
Nam 9 nữ 9 nhìn mất hết thần tượng .
Giờ chỉ mong bản của chị LDT và anh SSH
Tác giả: chocolate001    Thời gian: 6-7-2014 04:49 PM
anh nam chính có phải đóng vai Hứa kiến Chương trong fin " không kịp nói yêu em" không các bạn? nếu đúng thì mình hơi " ác cảm" với anh ý từ fin ý ^^, nhìn anh ko được mạnh mẽ và quyết đoán như LKC trong truyện. Mình cũng ủng hộ Chung ca vai nì heheh,xem mấy fin chưa thấy biểu cảm của Chung ca bị nhàm hay lặp lại. Cũng nghe nói fin có thêm 1 số tình tiết " cẩu huyết" T_T, thế nên phải hóng coi cẩu thế nào
Tác giả: sieumotsach    Thời gian: 12-7-2014 04:34 PM
Mềnh đã mong đợi mãi truyện này được dựng thành phim. Nhưng mà khi mới xem hết nửa tập 1 đã phải chạy vào đây 8888 vì bức xúc.
Làm thế quái nào mà mới đầu phim Hạo Nhiên đã định sẵn là sẽ die rồi nội tạng sẽ được hiến cho anh Chính thế..
Anh Chính lại mọc ở đâu ra cái bệnh lạ thế...
thế này thì viết kịch bản mới luôn rồi, chắc giữ lại mỗi tên truyện và tên nhân vật thôi
Tác giả: Khuyen_BB    Thời gian: 14-7-2014 03:58 PM
Nhà mình không sub phim này à? Phim tuy không giống cốt truyện nhưng cũng hấp dẫn mà.

" Lót dép hóng subteam làm phim này quá"
Tác giả: kimthao2007    Thời gian: 16-7-2014 11:36 PM
Có phim rồi đó nhưng thực lòng t ko thích xem phim này cốt truyện sai lệch hoàn toàn bản gốc LKC bị bệnh tim  được ghép chính uquả tim của nguời yêu Trâu Vũ, chán. cứ lằng nhằng thêm nữa diễn xuất của diễn viên ko bôc lộ được cái hồn của nhân vật, với t Trâu Vũ là người mạnh mẽ từng trải của phụ nữ đã trải qua 1 lần kết hôn chứ ko thích trẻ con như thế.
Chốt lại t vẫn thích truyện hơn. ai muốn xem phim có thể vào trang Vkool.net nhé ở đó có đấy
Tác giả: GreenTea    Thời gian: 24-7-2014 02:44 PM
ĐÃ xem qua
chán lắm các bạn ạ
cốt truyện bị đảo lộn
NHât vật bị đổi tính cách
Một Lâm tiên sinh trầm mặc như nước hồ đã bị biến thành một tên tưng tửng
Tác giả: lossy    Thời gian: 28-7-2014 11:05 AM
Phim chả có liên quan gì đến truyện cả, nếu có thì giống ở...tên nhân vật thôi, đúng là hy vọng càng lớn thì thất vọng càng nhiều. Ngoại hình anh nam chính đẹp trai kiểu nam tính và chững chạc. Nhưng biên kịch đã biến anh thành 1 thằng cha tưng tửng - nói chung là méo mó và vẹo vọ. Phim thế này thà ko làm còn hơn, ảnh hưởng đến cả nhân vật truyện trong lòng minh.
Tác giả: lossy    Thời gian: 28-7-2014 11:08 AM
teaxynh gửi lúc 14-4-2014 04:05 PM
Mới đọc lại truyện này, khóc huhu sưng cả mắt  vẫn k biết khi nào mới ra phim.  ...

May mà 2 anh kia ko lieen quan gì đến phim này bạn ạ. Biên kịch làm hỏng hình tượng nhân vật hết rồi. Mình thích ngoại hình của anh diễn viên này lắm, nhưng trong phim tính cách chán ko chịu được. tớ khuyên bạn là  nếu chưa xem thì đừng xem.
Tác giả: Khuyen_BB    Thời gian: 28-7-2014 04:43 PM
Đã xem mấy tập đầu của phim, nói chung là chốt 1 từ "chán".
Chán không tả nổi, tạo hình nhân vật thì ăn mặc toàn kiểu teen,trang điểm thì tối hết cả mặt.
Híc, đã thế, tính cách nhân vật lại còn kiểu tưng tửng, nói chuyện cứ như đang đóng kịch trên sân khấu.
Buồn buồn rầu rầu vì đã quá kỳ vọng
Tác giả: chocolate001    Thời gian: 6-8-2014 07:34 PM
trời ơi, là thật sao, đọc mấy comment phía trên của mấy bạn mà tớ buồn hết sức buồn, một cuốn truyện hay như vậy sao biên kịch lại có thể nhào nặn thành một mớ hỗn độn thế kia chứ , tớ cũng từng rất mong chờ film này, truyen đọc cung phải 3 lân chứ không ít, nhưng từ khi nghe thông tin Trâu Vũ lấy Cha Khải Chính, tớ thấy hụt hẫng phần nào rồi, giờ thêm spoil của mí bạn, chắc tớ từ bỏ quá , thật đáng buồn
Tác giả: Khuyen_BB    Thời gian: 7-8-2014 09:41 AM
chocolate001 gửi lúc 6-8-2014 07:34 PM
trời ơi, là thật sao, đọc mấy comment phía trên của mấy bạn mà tớ buồn hết sức buồ ...

Tốt nhất là đừng xem bạn ạ. Xem rồi lại thất vọng. Mình không thể theo dõi đc đến tập 6.
Phim này chắc chỉ mượn tựa để truyện với tên nhân vật thui, chứ chắc phải chắp vá từ vài cuốn tiểu thuyết khác nên xem không logic j cả
Hy vọng bản điện ảnh sẽ khá hơn, sát nguyên tác hơn
( Nhưng thực lòng mình không thấy Lưu Diệc Phi hợp với Trâu Vũ tẹo nào )
Tác giả: chocolate001    Thời gian: 7-8-2014 09:46 AM
Khuyen_BB gửi lúc 7-8-2014 09:41 AM
Tốt nhất là đừng xem bạn ạ. Xem rồi lại thất vọng. Mình không thể theo dõi đc đ ...

haha, tớ cũng đồng ý kiến với bạn, Lưu Diệc Phi không có khí chất của 1 luật sư, cũng chưa có vẻ đẹp từng trải, chín chắn của 1 phụ nữ từng qua 1 cuộc hôn nhân thất bại, chỉ được cái nữ tính ( xin lỗi fan chị Phi nhé), thật sự lúc tung hình tạo hình thì tớ thấy không hợp, chưa biết lên film thế nào, còn anh Song thì khá ok heheh.
Tác giả: Khuyen_BB    Thời gian: 7-8-2014 09:54 AM
chocolate001 gửi lúc 7-8-2014 09:46 AM
haha, tớ cũng đồng ý kiến với bạn, Lưu Diệc Phi không có khí chất của 1 luật sư,  ...

hì, thực ra mình không thích diễn viên Hàn đóng phim Trung, xem khẩu hình miệng chẳng khớp tẹo nào.
Nhưng nhìn anh Song cũng hợp với LKC nên cũng an ủi phần nào. Còn Trâu Vũ thì mình thấy chị đóng phiên bản truyền hình còn hợp hơn so với LDP
Nói chung là phải xem kịch bản với diễn xuất chứ cứ đóng kịch như bản truyền hình thì chán.
Ps: bạn xem trailer bản truyền hình chưa, hay lắm nhưng phim thì ...
Tác giả: Natchan    Thời gian: 20-8-2014 10:57 AM
Tớ cũng đã từng dành rất nhiều tình cảm cho bộ tiểu thuyết này, từng đã đau lòng vì Khải Chính và Trâu Vũ, từng cảm thấy day dứt vì tình yêu của 2 người. Và khi có tin truyện được dựng thành phim thì mình đã hạnh phúc bao nhiêu.

Nhưng khi xem xong tập 1 và 2 thì mình đã thôi ko dám hi vọng j hết. Ta nói diễn viên diễn nhạt, không bộc lộ được tính cách nhân vật. Nội dung cứ như là đâu đâu. Cả 2 diễn viên chính đều không toát lên được khí chất của nhân vật. Nhưng mình không ghét diễn viên, chỉ ghét biên kịch và đạo diễn đã tạo ra bộ phim chán như thế này.
Tác giả: Catvan    Thời gian: 22-8-2014 10:29 AM
Mình cũng thích xem truyện hơn phim, xem phim thì thấy 2 nhân vật đóng không hay. Anh chính thì không thấy ảnh thâm trầm như trong truyện, mà đúng là hơi action quá, còn mấy cái quần lửng ảnh mặc đến công ty nữa...hai bên thái dương ảnh có mấy cái đốm lấm tấm nhìn hơi..xấu.
Tác giả: maxken86    Thời gian: 3-10-2014 10:12 AM
Phim này hay lắm mọi người ơi, nam chính tuy nhìn không thật sắc xuất nhưng vào vai diễn thì rất ok
Tác giả: maxken86    Thời gian: 3-10-2014 10:15 AM
ngo_kt gửi lúc 28-10-2012 12:19 PM
Uầy uầy

Lên phim thật rồi

Xem phim đi bạn, rất thích vai nam chính luôn

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3