Kites

Tiêu đề: (Bố ơi! Mình đi đâu thế?) Phải chăng nên chuẩn bị cho sự kết thúc? [In trang]

Tác giả: Hana217    Thời gian: 5-5-2013 02:53 PM
Tiêu đề: (Bố ơi! Mình đi đâu thế?) Phải chăng nên chuẩn bị cho sự kết thúc?

(Ảnh: MBC)

Năm em nhỏ chưa vào trường tiểu học, đã dành ra các tối chủ nhật.

Mặc dù chương trình truyền hình "Bố ơi! Mình đi đâu thế?" đang trở nên cực kỳ nổi tiếng, nhưng vẫn có nhiều lo lắng bên cạnh  tất cả những lời khen ngợi.
Vì tất cả các em còn quá nhỏ, nhà sản xuất tránh xa các cuộc phỏng vấn và phương tiện truyền thông càng nhiều càng tốt. Chương trình gồm các em bé thành phố trải nghiệm cuộc sống ở nông thôn, đó là những kinh nghiệm rất hiếm ở ngày nay.

Tuy nhiên, những đứa trẻ đã tiếp xúc với công chúng một cách đáng kể và cũng đang nhận được những hợp đồng quảng cáo. Mặc dù nó không phải là lỗi của bất kỳ ai khi đánh đổi sự nổi tiếng với vật chất, mọi người đang quan tâm đến những đứa bé đang ngày càng tiếp xúc với công chúng nhiều hơn. Sự nổi tiếng không bao giờ kéo dài mãi mãi, mối quan tâm lớn nhất là những ảnh hưởng đến mỗi em bé trong chương trình.

Chương trình " Bố ơi! Mình đi đâu thế?” bây giờ đã đi quá xa để quay trở lại. Chương trình có năm em bé với sự dễ thương đem lại sự cuốn hút cho chương trình. Chương trình nhận được nhiều sự chú ý rằng không thể dự đoán nó sẽ đi bao xa.

Chương trình đem đến cho người xem sự dễ thương và đáng yêu của các bé. Tuy nhiên, điều này không thể tiếp tục lâu khi trẻ em phát triển nhanh. Các em có thể cư xử bình thường vì còn quá nhỏ để che giấu bất cứ điều gì. Các em sẽ sớm phát triển trong giai đoạn này và không còn phù hợp cho chương trình.

Mối quan tâm lớn nhất là tâm lý các em sẽ bị ảnh hưởng như thế nào khi không còn tỏa sáng nữa. Nếu các em tiếp tục làm việc trong ngành giải trí, ảnh hưởng sẽ không nghiêm trọng nhưng nếu trở lại cuộc sống bình thường trước khi trở nên nổi tiếng, không ai có thể đoán trước được kết quả. Đội ngũ sản xuất của "Bố ơi! Mình đi đâu thế?" cũng như bố mẹ của các em nên bắt đầu chuẩn bị cho kết thúc của chương trình. Những lo lắng có thể là quá sớm nhưng đôi khi nó là cần thiết để có thời gian xem xét những ảnh hưởng xấu đến các em bé trên chương trình.

Source: kdramastars.com
Vtrans by [email protected]

P.S: Haizz, cuối cùng điều mình lo sợ cũng có người nhắc đến :-< Xem ep Joon và Hoo được thông báo là sắp vào tiểu học, mình đã cảm thấy ngày này k sớm thì muộn r sẽ đến. Và cũng khá lo ảnh hưởng của truyền thông, báo giới, sự nổi tiếng có tác động xấu đến các em không. Mình đã từng đọc nhà sản xuất đã đề nghị bố mẹ các em không cho các em xem show để các em có thể hành động tự nhiên nhất và không ý thức được rằng mình đang nổi tiếng. Hơn nữa, bên cạnh các em còn có những ông bố bà mẹ sẽ điều chỉnh và hướng đến con đường đúng đắn. Cứ muốn các em bé mãi như thế này, ngây thơ hồn nhiên trong sáng như thế này cơ :'( :x

Tác giả: phuongchut    Thời gian: 5-5-2013 03:00 PM
Hic hic, từ lúc xem show này cứ nơp nớp sợ ko biết kéo dài được bao lâu. H thì sự lo lắng thành sự thật :-<
Nhưng để tốt cho các em thì nhà SX và bố mẹ các bé cũng nên xem xét kỹ càng. Mình thấy thà để show này trở thành 1 kỷ niệm vui thời thơ ấu của các em còn hơn là cứ cố kéo dài rồi các khi các em quen dần với show thì mất hết nét trong sáng, tự nhiên như bây h :'(
Tác giả: KhiGioNgungThoi    Thời gian: 5-5-2013 03:02 PM
Mới có được vài ep mà đã có dự báo kết thúc là sao?
Chưa cả kip xem mà hóng cũng thấy hay rồi.
Kết thúc nhanh vậy. Nhưng khi kết thúc thì mấy bé sẽ không chịu ảnh hưởng của truyền thông.........{:301:}
Tác giả: vungocbich    Thời gian: 5-5-2013 03:03 PM
Huhu.............Đọc mà buồn hết cả lòng ấy, thật ra thì cũng đúng thôi nhưng mà tiếc quá đi.
Mấy nhóc dễ thương quá.............chỉ muốn cứ mãi được xem như thế này thôi.T.T
Hoo ơi...........Xúc xích cute.............làm sao đây??????????
Tác giả: cindy_tupy    Thời gian: 5-5-2013 03:08 PM
Nghe tin đúng là không còn gì buồn hơn :(

Mặc dù là các em rất dễ thương nhưng cũng không thể nào kéo dài show mãi được

Các em còn phải đi học, nổi tiếng quá sẽ gây khó khăn trong quá trình học tập và giao tiếp hằng ngày

Thật tình là chẳng muốn chia tay Hoo - Soo - Junie - Ji Ah - Guk đâu :((

cảm ơn bạn dịch tin

Tác giả: bae    Thời gian: 5-5-2013 03:21 PM
Đúng là ở độ tuổi này các em ấy lớn mau lắm. Đang được giới truyền thông chú ý, gì chứ chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến việc học đã thế có thể làm thay đổi tính cách của các em ấy khi được nhiều người biết đến.
Trong cuộc phỏng vấn nào đó mà bố Joon đã nói, ông thấy Joon có những thay đổi khác khi được nhiều người biết đến vì vậy mà ông hạn chế ko nhận những hợp đồng quảng cáo hay là bố Joon ko sắm TV trong nhà để con cái học hành và ko bị ảnh hưởng.
Chương trình gì rồi cũng phải kết thúc. Nhưng mà kết thúc như thế này mình nghĩ chưa đâu, trong tập đi trồng cây, còn hứa là 1 năm sau sẽ quay trở lại......
Tác giả: phuongha109    Thời gian: 5-5-2013 03:27 PM
đừng mà mình luôn mong show có thể tiếp tục mãi mãi cơ, rất yêu các bé nhất là Joonie và Hoo
Nhưng mà nói cũng đúng sợ các bé bị ảnh hưởng bởi giới truyền thông mà huhu
Tác giả: sessormaru    Thời gian: 5-5-2013 03:37 PM
biết là ngày này rồi cũng sẽ nhanh đến thôi mà
chương trình này rất hay và bổ ích nhưng rất tiếc là các bé còn nhỏ quá
bé còn có những việc quan trọng hơn cần phải tập trung
vs lại nếu để bé ý thức được mình nổi tiếng ở tuổi đó thì cũng ko tốt chút nào
thôi thì đành chia tay vs show sớm
và chúc các bé sẽ mau trưởng thành và trở thành những người tốt nhé!              

Tác giả: violetzone    Thời gian: 5-5-2013 03:41 PM
hix, đọc đc tên new nhưng mà mạng bị lag
ko vào đc, bực ơi là bực!
Đọc tin thấy cũng hơi buồn 1 tẹo í. Nhưng mà những gì bài viết nói đều đúng
Nói chung là hi vọng chương trình kéo dài đến mức nào thì mình sẽ đồng hành cùng đến lúc đó thôi :)
Biết đâu lại có mùa thứ 2, sẽ là 5 ông bố và 5 em bé dễ thương khác tham gia
Vui lên nào! (tự động viên)
Tác giả: Monkey_Joongki    Thời gian: 5-5-2013 04:06 PM
Hix, ko được nhìn Joonie vs Junsu nữa chắc sẽ nhớ mất. Nhưng công nhận là các bé đi học rồi, còn bạn bè, rồi truyền thông quảng cáo các bé sẽ bị ảnh hưởng nhiều đến sự hồn nhiên vốn có của các bé. Hix, nếu có ss2 hy vọng sẽ lại là những cô cậu bé dễ thương nữa nhưng căn bản trong lòng ko muốn xem đâu ==''
Tác giả: jaejoong.oppa    Thời gian: 5-5-2013 04:12 PM
nói thật.... các bé này đều là con của nhưng người nổi tiếng.... họ chắc chắn sẽ dạy con theo hướng khác...
duy có yoon hoo và jia bình thường bố mẹ không nổi lắm (yoonhoo) và bố mẹ không hay khoe con cái (jia) thì mới có sự thay đổi khi show kéo dài or kết thúc...
chứ như bác sung dong il hay khoe joon quá trùi.... lúc em còn nhỏ đã thấy tham gia mấy show phỏng vấn này kia...
còn junsoo thì có appa quá nổi tiếng r + tính cách 4D thì khỏi lo nó thay đổi...
nói dài nói dai chỉ túm lại 1 điều là mong show đừng dừng lại ......
Tác giả: booboo_bubu    Thời gian: 5-5-2013 04:21 PM
híc híc..điều mình lo sợ cuối cùng cũng đến
lúc xem đã biết trước có ngày này mà sao đọc tin thấy buồn ghê gớm. Có tin thế này rồi chắc là ngày kết thúc cũng gần thôi..{:435:}
biết là các bé còn cuộc sống thường ngày, biết là các bé cần giữ các nét tự nhiên, trong sáng,biết là có thể MBC sẽ làm ss 2,3,4,... nhưng mà Hoo mập, Soo ngơ, Joon lạnh à..tớ  vẫn thấy hụt hẫng quá..{:261:}
Tác giả: GongKay    Thời gian: 5-5-2013 04:29 PM
Không Joonieeeeee
Phải xa Joonie vào 1 ngày nào đó sao?
Huhu làm sao có thể chứ...
Joonie của noona. Sao có thể xa em chứ... Cả nhóc 4D trở lên của noona nữa
Hoo à... Không được thấy Hoo chạy theo JiAh và gọi tên em ấy nữa rồi sao{:417:}
Không còn thấy Min Guk nhõng nhẽo nữa
Haizz.... Chuyện đó đâu ai ngờ, cái gì đến sẽ đến thôi
Tác giả: Lady.Lynk    Thời gian: 5-5-2013 04:49 PM
Ầy :( kết thúc thì cái gì rồi cũng sẽ phải kết thúc dù có đầy luyến tiếc và nỗi buồn
Nhưng mà DWAWG mới đi đc những quãng đg đầu tiên, để nói kết thúc thì thật là đáng tiếc quá
Đúng là 5 bé đang trưởng thành từng ngày và sẽ ko còn phù hợp vs ctrinh`
Nhưng giờ vẫn các bé vẫn đàn trong quá trình khôn lớn, việc tham gia show đưa các bé về những vùng quê và nhất là đc đi cùng bố sẽ mang đến nhiều kiến thức bổ ích cho các bé
Và nhất là có thời gian bên các bố nữa.
Mong rằng ít nhất các bé và bố hãy cùng đồng hành vs DWAWG 1 năm nhé :( ko sẽ buồn lắm lắm
Tác giả: gaungo_@@    Thời gian: 5-5-2013 04:56 PM
aigo buồn thế hả, mấy bé đi học nữa thì show chắc phải kết thúc rồi
chẳng muốn xa mấy đứa nhóc đáng iu đâu ......huhu........
cái này mà kết thúc chắc cũng có ss2, hok biết có mấy đứa đáng iu giống mấy nhóc này không
đại gia đình hoo béo, joon lạnh lùng, min huk khóc nhè, ji ah lém lỉnh, jun soo đáng iu
Tác giả: GàSiêuNhưn    Thời gian: 5-5-2013 05:15 PM
Đang bị mê show này, tuần nào cũng chờ V-sub của nhà mình, giờ nghe tin này thấy buồn quá. Show cũng mới  có được một thời gian thui, mà đã nói đến việc kết thúc rồi {:402:}{:402:} Mong là kéo dài được tập nào hay tập ấy thôi. Nghĩ tới không được xem Soo, Hoo, Joon, Minguk với Jiah mà chán quá {:447:}

Nghĩ lại thực sự thì sau khi show phát sóng các bé cũng trở nên rất nổi tiếng, mà các bé mới có ít tuổi, sau này sẽ bị ảnh hưởng nếu trở thành người của công chúng quá sớm. Chẳng nói gì ở Hàn, ở VN mình có Angela PT, mà ở showbiz USUK chuyện này quá phổ biến. Tuy vậy, mình hi vọng show có thể tiếp tục với 5 bé khác, một show về các bé hay như thế này không nên bỏ phí như vậy.

Tác giả: xiaolingling91    Thời gian: 5-5-2013 05:18 PM
Mặc dù nếu chương trình có kết thúc thì sẽ rất buồn, vì thật sự mình rất thích nhóc Joon, cơ mà các bé còn phải tập trung vào việc học và việc nổi tiếng sớm khi tuổi còn quá nhỏ thế này sẽ rất ảnh hưởng đến tính cách của các bé. Hi vọng chương trình sẽ đi được 1 năm đã rồi hãy kết thúc. {:173:}
Tác giả: missU    Thời gian: 5-5-2013 06:00 PM
mình cũng sợ sự ảnh hưởng của show sẽ tác động k tốt đến các em
dù thật sự là các em hiện giờ đều rất ngoan và nghe lời, nhưng vì còn nhỏ nên các e sẽ cần sự chỉ dẫn của gđ nhiều hơn nữa. Dù sao thì đúng là nên dừng ct` sớm chứ k nên để các e cứ tham gia mãi đc :(
thật sự buồn lắm nếu ct` k còn các bé nữa...hy vọng các bé có thể phát triển một cách tự nhiên nhất :)
Tác giả: thuyduong92    Thời gian: 5-5-2013 06:03 PM
Các bé rất đáng yêu, không muốn chia tay tí nào. Nhưng nghĩ đi nghĩ lại, các bé sẽ nhanh chóng lớn lên. Việc nổi tiếng quá sớm thế này sẽ có hại nhiều hơn có lợi. Chương trình tạo cơ hội cho bố con gần gũi nhưng cũng có nhiều mặt trái.
Thay vì kéo dài quá lâu thì chương trình có thể thay đổi thành viên. Dù mình cũng chẳng mong muốn :( Thích Yoon Hoo, Joon, Jun Soo rất rất nhiều.
Mong là bố mẹ sẽ bảo vệ được các bé tránh khỏi những điều không hay. Dù sao họ cũng là người của công chúng, sẽ hiểu được mặt trái của việc làm người nổi tiếng và có cách bảo vệ các bé.
Mà cũng mong khán giả sẽ không săm soi, vạch lá tìm sâu với mấy bé.
Tác giả: t2hk    Thời gian: 5-5-2013 06:14 PM
mìh cũng nghĩ show ko nên kéo dài, các bé đã dần ý thức được sự nỗi tiếng của mình (có lẽ là trừ bạn Junsu 4D ra), như ba Joon cũng nói đã cảm thấy em bắt đầu có sự thay đổi trong thái độ. Các tình huống camera ẩn mình nghĩ sớm muộn gì các em cũng ý thức được và không còn tự nhiên như trước. Nếu vậy show nên kết thúc sớm và chuyển sang season 2 để giữ nguyên hình ảnh trong sáng của các be
Tác giả: allie91    Thời gian: 5-5-2013 06:30 PM
Giá mà kéo dài đến khi Ji Ah và Jun Soo đi học tiểu học, để 1 năm sau quay lại xem cây các bé trồng đã lớn như thế nào rồi :(
Mà mình xem tập 15 là thấy sự khác biệt lớn nhất ý, các bé đi cùng bố trên đường bị bao nhiêu người nhận ra rồi chụp ảnh, không như ngày trước nữa, thế này thì chẳng mấy chốc mà đến về quê xong đi chợ cũng bị nhận ra rồi bị đi theo.
Dù không muốn chương trình dừng lại nhưng điều gì tốt cho các bé thì phải làm thôi :(
Tác giả: Linda0909    Thời gian: 5-5-2013 07:21 PM
Đây cũng là điều mình lo sợ -_-
Tụi nhỏ hốt quảng cáo ầm ầm
Ngoài show chính ra còn xuất hiện trên mấy show đình đám khác nữa.
Còn được nhà tài trợ tặng toàn đồ hiệu từ quần áo đến đồ chơi nữa
Đi đến đâu cũng dc quan tâm,đặc biệt là mấy ông bà nghệ sĩ cứ hết sức o bế.
Tui không muốn tụi nó nảy sinh ra cái chuyện tự cao đâu nha -_-
Tác giả: yutamina    Thời gian: 5-5-2013 07:29 PM
ngay từ đầu mình đã sợ show quá nổi tiếng sẽ làm các bé không còn ngây thơ và hồn nhiên như ban đầu nữa, ngay cả người lớn còn thế, đừng nói là mấy bé mới 5,6 tuổi
Dù rất tiếc nhưng show cũng nên kết thúc thôi, các bé của mình cứ mãi như ban đầu là vui rồi
Đừng thay đổi nghe các em
Tác giả: inmap    Thời gian: 5-5-2013 07:50 PM
Sẽ thật tiếc nếu phải chia tay các bé sớm như vậy. Dù sao cả bố mẹ và tổ sản xuất đều muốn nx điều tốt đẹp nhất cho các em.
Hy vọng các em sẽ coi ctr là một kỉ niệm đẹp của tuổi thơ và qua đó ngày càng trưởng thành hơn (nhưng vẫn thích nét hồn nhiên hiện tại của các bé cơ)!
Tác giả: michinhkool    Thời gian: 5-5-2013 08:20 PM
Công nhận là mấy đứa nhóc rồi sẽ thay đổi suy nghĩ khi ngày càng lớn, trẻ em trưởng thành rất nhanh lại là trong môi trường được nhiều người chú ý thì các em sẽ rất dễ ý thức được giá trị của bản thân
Mình nghĩ bố mẹ mấy nhóc đủ hiểu sự thay đổi của con mình, rồi còn việc học ở trường nữa
Một tập gần đây khi chơi trò camera ẩn Minguk ngay từ đầu đã đoán ra được đó là tình huống gì rồi, rồi Joon cũng bị mệt khi phải làm việc nên chú Dong Il đã dừng không nhận bất kỳ quảng cáo nào nữa
Dù buồn nhưng vẫn không biết làm thế nào, mong mấy đứa vẫn ngoan ngoãn, dễ thương như hiện giờ là được
Tác giả: My_KYU    Thời gian: 5-5-2013 08:24 PM
Thật ra đây cũng là điều mình thấy lo nhất khi thấy các e tham gia chương trình này...Nổi tiếng từ nhỏ ko xấu nhưng theo mình thấy thì nó cũng ko tốt...các e nên có 1 tuổi thơ bình thường như bao đứa trẻ khác, sự ngây thơ vui vẻ ấy nên đc bảo vệ...
p/s: dù sao thì cũng rất buồn khi đọc tin này, bên hàn thì tập 16 thui mà mới có sub ngang tập 5 à...chương trình mình hóng nhất sau RM...^^
Tác giả: dophuonguyen94    Thời gian: 5-5-2013 08:30 PM
Thấy tip mà giận mình nhưng mà đúng là đọc tin xong thấy người viết co lý thật. Mình rất thích show này và ko muốn show kết thúc. Nhưng các bé rồi cũng phải lớn, cũng phải trưởng thành. Tốt nhất ta nên để các bé trưởng thành một cách bình thường, đừng để show ảnh hưởng tới các bé. Mong các bé sẽ trờ thành những người tốt, sẽ giữ mãi nét đáng yêu. Dù show kết thúc nhưng các bé vẫn trong tim người hâm mộ, vậy là đủ
Tác giả: 091221    Thời gian: 5-5-2013 08:30 PM
Mình vốn rất thích show này và bé Yoon Hoo :(((
Năm cặp bố con đều rất dễ thương, tuy có các cách biểu hiện tình cảm khác nhau nhưng mình đều cảm thấy rất ấm áp :(
Giờ nghe tin này thấy buồn ghê :(

Tác giả: kymi    Thời gian: 5-5-2013 08:52 PM
haizzzz. đọc tít mà giật mình =____=. vì đang cuồng các bé quá rồi. nhưng biết làm sao được. vì bài viết nói rất đúng. một khi cảm nhận được sự nổi tiếng, các bé có mất đi sự tự nhiên như vốn có. nhưng quả thực, show này không chỉ đem lại cho các bé sự nổi tiếng, danh vọng mà còn đem lạ cả những trải nghiệm không thể có đối với cuộc sống bình thường của các bé Và hơn cả là cảm nhận được tình yêu của những ông bố bận rộn. Mất đi và nhận được đều không nhỏ. Giờ chỉ còn chờ vào quyết định của nhà sản xuất.
Tác giả: tranglinh92    Thời gian: 5-5-2013 08:56 PM
cái này cũng đúng thôi.mấy e ý lớn thì cũng mất đi 1 điểm thu hút của chương trình mà
nổi tiếng sớm cũng mất đi sự hồn nhiên vốn có của mấy e ý nữa
mong là ss sau vẫn có được những e đáng yêu như ss này
Tác giả: lusky_vh    Thời gian: 5-5-2013 09:37 PM
Lúc xem chương trình cá nhân mình cũng tự nhủ là tốt nhất nên chỉ cho các bé tham gia đến 20-25 tập thôi, sau đó thì thay 1 nhóm khác và tiếp tục cuộc hành trình của cha-con. Mặc dù rất thích các bé, đặc biệt là Joonie, và thích show này lắm nhưng mình cũng muốn dừng lại.

Vì con nít thì nên chỉ cho nổi tiếng ở một mức độ nào đó để giữ được tuổi thơ của chúng. Đặc biệt, khi đã quá nổi tiếng và được nhiều người biết đến, khi vào trường hay ra ngoài đường, trước cái nhìn của bạn bè và mọi người có lẽ các bé cũng biết mình đang hot, dĩ nhiên những hành động trong show cũng sẽ dần mất đi tính tự nhiên >"<

Thôi vì sự ngây thơ của bọn trẻ, tốt nhất là nên tránh cho chúng tiếp xúc với sự nổi tiếng quá nhiều và quá sớm, dù mình cũng sẽ thấy buồn nếu không còn được ngắm Joon lạnh lùng nữa.

Hi vọng sẽ gặp các bé sau vài năm nữa, ở 1 giai đoạn và hình tượng mới!
Tác giả: 2day1night    Thời gian: 5-5-2013 10:07 PM
cuộc vui nào cũng đến lúc phải tàn
lạy trời chỉ mong sao cho các em được lớn lên bình thường như bao đứa trẻ khác
các em cứ hồn nhiên vui tươi ăn ngủ và học hành chăm chỉ
đừng để những tiêu cực của ánh hào quang showbiz ảnh hưởng đến các em
nếu show này kết thúc chị sẽ nhớ các em lắm đây
đặc biệt là Joon và Hoo noona sẽ nhớ đến chết đi được

Tác giả: green_rose_1207    Thời gian: 5-5-2013 10:19 PM
sao được có mấy tập là kết thúc vậy..buồn quá! đừng nói vậy nhá! ko thích đâu!
cũng có nhiều bé đi đóng phim,quảng cáo đấy thôi! lúc đầu mình còn nhầm Joonie với bé đóng Ông ngoại tuổi 30 nữa..ah nhưng mà nổi tiếng sớm quá cũng không tốt..nhiều bé lớn lên không thoát khỏi hình ảnh lúc nhỏ
nhưng mà show có thể thay đổi thành viên.
hy vọng các bé sẽ đạt được ước mơ !noona iu lắm ý
Tác giả: cheep_nguyen    Thời gian: 5-5-2013 10:23 PM
Sự nổi tiếng âu cũng là con dao hai lưỡi, kể cả với những người đã trưởng thành và nhận thức đầy đủ, chứ đừng nói gì đến trẻ con đang ở tuổi chú ý đến tất cả mọi thứ xung quanh :'(
Dù thật sự rất yêu quý các bé nhưng có lẽ dừng lại tại một thời điểm hợp lí sẽ tốt hơn rất nhiều cho các bé, để tuổi thơ chúng ko bị làm phiền và được phát triển một cách bình thường như bao đứa trẻ khác
Tác giả: jooniel    Thời gian: 5-5-2013 10:44 PM
Cách đây không lâu xem hậu trường quay CF thấy mọi người bảo bé Joon có nói với bố là con ghét quay quảng cáo, rồi bác Dong Il cũng ko cho bé đóng nữa ~~ Chương trình đem lại những trải nghiệm bổ ích , bố con đc gần gũi nhau hơn nhưng sự nổi tiếng quá sớm sẽ ảnh hưởng đến tính cách của các bé . Dù mình rất rất rất ko muốn chương trình kết thúc nhưng vì các bé cần môi trường bình thường để phát triển nên việc dừng sớm là điều cần thiết thôi ~~

Không biết có ss2 ko nhưng nếu có mình nghĩ sẽ ko bằng ss1 . Nghĩ tới việc ko đc gặp các bé nữa mà muốn khóc T_T ~~
Tác giả: khitocxoan    Thời gian: 5-5-2013 10:52 PM
thế là sắp k ngắm được Joonie nữa rồi. Nhưng dù sao chương trình cũng phải kết thúc thôi, không thể kéo dài mãi được. mấy bé phải trở lại cuộc sống bình thường nữa chớ. Hy vọng chúng nó cứ hồn nhiên như thế !!!!!!!!!!!!!!!!!!
Tác giả: hmhhvtc    Thời gian: 5-5-2013 11:29 PM
một show hay, hấp dẫn. Xem show, nhiều lúc muốn trởvề tuổi thơ, để được hồn nhiên không phải lo nghĩ như các bé. Thật buồn nếu show kết thúc sớm, nhưg mình nghĩ nếu vì tương lai của các bé thì đây là điều nên làm.
Tác giả: an_an_93    Thời gian: 6-5-2013 10:03 AM
nghe tin này thật sự đáng buồn.....
nhưng 9a6y là điều mình đã từng nghĩ đến...
các em còn quá nhỏ để đón chào sự nổi tiếng.........
cuộc sống sẽ ra sao khi các em là người của công chúng quá sớm.....
theo mình nghĩ..mỗi tuần là 5 bố con khác nhau (khách mời) thì sẽ "có lí" hơn....
ko mún chương trình kết thúc như thế này đâu...hhuhu
Tác giả: hippo_226    Thời gian: 6-5-2013 10:43 AM
Đọc tin này mà bùn quá đi, đang xem show này rất thú vị
nhưng các bé đi học rồi sẽ biết là đang tham gia show thực tế, sẽ ko còn tự nhiên nữa
mà nổi tiếng như thế khi còn quá nhỏ ko phải là tốt cho các bé
rất ủng hộ show, nhưng cũng chấp nhận được việc show dừng lại hơn là thay thế bằng cặp bố con khác
Tác giả: nga_nguyen    Thời gian: 6-5-2013 11:49 AM
sớm hay muộn thì mí nhóc cũng phải lớn lên và đi học rồi
đây cũng là lúc nên chuẩn bị kết thúc cho mí nhỏ để mí bé ngôi sao khác có thể tham dự
cũng tiếc nhưng đay là chuyện nên làm
cám ơn bạn đã dịch tin
Tác giả: vivian10_3    Thời gian: 6-5-2013 01:48 PM
đúng rồi. Thời kì này trẻ em nhạy cảm lắm mà. Đang được chú ý như thế này lớn hơn chút nữa mà không còn nữa. thì ảnh hưởng tới tâm lý ảnh hưởng đến cuộc sông sau này.
cũng giống như tâm lý của các em bé trong các lớp đào tạo tài năng của trung quốc cũng vậy. 1 lần mất vị trí, 1 lần mắc sai lầm cũng làm cho các em không thể quay lai như lúc đâu
Tác giả: SGJK    Thời gian: 8-5-2013 05:13 PM
cuối cùng cũng phải kết thúc à, :(  vẫn biết là sẽ phải thế, nhưng yêu các bé mất rồi, làm sao đây :((

Dù sao cũng hi vọng rằng một ngày nào đó sẽ lại được gặp lại các bé.

fighting - love all of you <3
Tác giả: nangthangtu94    Thời gian: 10-5-2013 09:47 AM
các bé ấy cũng sắp sửa vào lớp 1 rồi, việc học đúng là phải đặt lên hàng đầu
nhưng nếu sắp xếp được thời gian, mình nghĩ là vẫn có thể quay tiếp được
nhưng lại lo các bé đến trường bị để ý thì lại khổ ra :((

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3