Kites

Tiêu đề: Vote cho phim Trung Quốc nửa năm sau 2013 trên C-zone (Kết thúc vote) [In trang]

Tác giả: bmwx1ilu    Thời gian: 26-5-2013 08:21 PM
Tiêu đề: Vote cho phim Trung Quốc nửa năm sau 2013 trên C-zone (Kết thúc vote)
Đợt vote cho phim Trung Quốc nửa năm sau trên C-zone {:277:}

Hè đã đến rồi, bạn muốn xem những bộ phim nào sẽ được trình chiếu trên C-zone? Bạn muốn C-zone vietsub những bộ phim của thần tượng mình, vậy hãy nhanh tay vote cho bộ phim đó. Mỗi người sẽ được vote 3 phim. 2 bộ phim có số vote nhiều nhất sẽ được ưu tiên xem xét vietsub trong đợt hè này.

Không yêu cầu comment nhưng các bạn có thể comment thêm những lý do mình chọn bộ phim đó hoặc tình cảm của mình để pr cho bộ phim đó, càng nhiều sự ủng hộ thì cơ hội được xem phim càng cao

Nội dung chi tiết các bộ phim các bạn có thể tham khảo dưới đây:

1. Gặp gỡ Vương Lịch Xuyên / Cao Dĩ Tường, Tiêu Tuấn Diễm

2. Đại Mạc Dao / Hồ Ca, Lưu Thi Thi

3. Lan Lăng Vương / Lâm Y Thần, Phùng Thiệu Phong

4. Không phải hoa chẳng phải sương / Lý Thạnh, Trương Duệ

5. Thời gian đẹp nhất (Bí mật bị thời gian vùi lấp) / Chung Hán Lương, Trương Quân Ninh

6. Mùa xuân của quý cô / Trương Hàn, Trịnh Sảng

7. Tĩnh nhạc trung phi / Huỳnh Hiểu Minh, Lâm Tâm Như

8. Bộ bộ kinh tình / Ngô Kỳ Long, Lưu Thi Thi

9. Hoa tư dẫn / Trịnh Gia Dĩnh, Viên Hoằng

Tác giả: xiaoling308    Thời gian: 26-5-2013 08:34 PM
vote 1,5,8
chưa chắc đã muốn xem vietsub 3 bộ phim này, nhưng mấy phim còn lại càng không muốn xem hơn :">
Gặp gỡ Vương Lịch Xuyên thì bực bk đổi tình tiết quá nhiều so với truyện, thậm chí còn khác 1 trời 1 vực. đã thế dàn diễn viên vô cùng ba chấm, ngoài CDT đẹp trai  và con mèo Mia ra thì k chấp nhận được ai :))
Bí mật bị thời gian vùi lấp thì thích Chung ca quá chừng, anh vào vai Lục ca là chuẩn 100%, cơ mà càng thế thì càng đau lòng cho anh :(( không biết liệu bk phim này có cho anh một cái HE, một tay ôm người đẹp họ Tô về ;))
Giống như So Young vốn thích Lâm Tĩnh cơ mà bạn đóng LT làm mình ghét, còn bạn đóng THC lại quá toẹt, đâm ra cái kết nữ chính không chọn LT như trong truyện lại khiến mình mãn nguyện =))
BBKT thì không có đủ dàn cast phần 1, cũng không hào hứng lắm với thể loại anh em tranh đấu tài sản

Tác giả: mth.mth.mth    Thời gian: 26-5-2013 08:41 PM
Hự hự hai phim mềnh vote lại có số phiếu bằng nhau thế kia, trường hợp này hơi bị hiếm ấy nhá
Đầu tiên tất nhiên là sẽ vote cho Không phải hoa chẳng phải sương rầu phim toàn lài giai xinh gái đệp, có nhiều cảnh kiss lãng mạn nữa ,ngoại cảnh của phim cũng đệp lung linh nữa nhìn phát là mê râu.
Thứ đến: phim này là sự nối tiếp tiền duyên của Thạnh Duệ, trước h đã Ship coup này rầu nên chắc chắn sẽ phải vote mạnh cho phim này mới được , đợi phim của cụ kéo dài cổ rầu
Phim thứ hai là đại mạc dao, phim này thì không có ý kiến gì nhiều lém, chỉ đơn giản là nghe thây tên hay thì vote thâu ah
Mong C-zone nhà ta sẽ làm sub cho 2 phim trên nhá
Tác giả: Taylor_Swift92    Thời gian: 26-5-2013 09:08 PM
Hic, nhiều phim hay thế này, chỉ vote 3 phim thôi chứ, thôi cứ vote cho người mà em thik, hâm mộ:
LƯU THI THI (Bộ bộ vs Đại mạc dao) . yêu Thi Thi tỷ ghê!  Đóng góp và cống hiến cho khán giả những bộ phim hay!
HỒ CA (Đại mạc dao)
NGÔ KÌ LONG (Bộ bộ kinh tình)
VIÊM HOẰNG! (Hoa tư dẫn)
LÂM Y THẦN (ko còn vote đc nữa.)
Tác giả: puccabo    Thời gian: 26-5-2013 09:11 PM
Đầu tiên chắc chắn là Hoa Sương rùi, hóng cả hơn năm tròi rùi còn gì!!với lại đó là phim của Duệ ca và Thạnh tỷ nhà mình mà, k ủng hộ sao dc!!<3
Phim thứ 2 là Bí mật thời gian.vẫn còn lấn cấn cái kết của truey65n nên mong lên phim sẽ khác
Phim thứ 3 là Bộ bộ kinh tình vì là phim của lão đại <3
Tác giả: heomom65    Thời gian: 26-5-2013 09:12 PM
em vote cho 1,3,4.

Gặp gỡ Vương Lịch Xuyên hay Chuyện cũ của Lịch Xuyên em rất thích, truyện đã hay như vậy rồi muốn coi người đóng ra sao. chắc khóc bù lu bù loa mất thôi.

Lan Lăng Vương thì vote vì cuồng LYT và PTP từ lâu rồi, hị hị.

Và tất nhiên không thể thiếu Hoa Sương được, mong chợ Duệ Thạnh lâu lắm rồi.
Tác giả: marsutran    Thời gian: 26-5-2013 09:16 PM
Hoa Sương, Hoa Sương, Hoa SƯơngdĩ nhiên là Hoa Sương rùi.không thể là phim khác, mong là nhà C sẽ làm Hoa SƯơng để toàn thể bà con k uổng phí công sức đợi sức cả năm trời
thứ 2 là Bí mật thời gian, vì rất thích đọc truyện này
Thứ 3 là Đại Mạc Dao vì nội dung cũng khá hay
Tác giả: Aki.huyentrang    Thời gian: 26-5-2013 09:17 PM
" Không phải hoa, chẳng phải sương"  chờ cả năm r ạ  !!!!!! em ko đủ kiên nhẫn nữa , hix
& " Bộ bộ kinh tình "   =>mong lấm 2 phim lấm !!!!!!
Tác giả: chrysopogon    Thời gian: 26-5-2013 09:46 PM
Vote cho Hoa Sương cái nào bao nhiêu người thành cổ cò với cụ Kéo rùi,đợi chờ Duệ Thạnh cũng lâu lém rùi,phim ra nhanh nhanh lên ko có cái "gia tộc họ điểu" lại càng ngày càng nhiều cò
Định không thèm vote mấy phim kia vì sợ ko đến lượt Hoa Sương được sub thì chít nhưng tình hình là có vẻ như mình lo hão nên vote cho cả Bí Mật Bị Thời Gian Vùi Lấp nữa,thích cả Tống Dực lẫn Lục Lệ Thành,truyện để cho Tống Dực về với Tô Mạn rùi nên mong phim sẽ là Lục Lệ Thành
Tác giả: [Golden]    Thời gian: 26-5-2013 10:03 PM
Trời ơi tại sao ko đc vote hết =) Mình muốn vote Bộ bộ, Tinh trung Nhạc Phi, Đại Mạc Dao, Hoa Tư Dẫn, Đẳng cấp quý cô, trời ơi tóm lại là muốn vote hết =)))

Thực ra mình nghĩ Bộ bộ kiểu gì cũng được sub. Nhưng lỡ như mà bên thuyết minh lồng tiếng nhanh tay hơn =))) Như bộ Diệp Vấn của chú Dĩnh vừa mới chiếu bên Trung thì ở VN đã có lồng tiếng, Hình danh sư gia cũng thế. Khiến cho việc sub cực kì đình trệ và tiến độ rất chậm, hoặc không tiến hành sub nữa :(
Tác giả: Chich_bong    Thời gian: 26-5-2013 10:12 PM
Mình vote rồi :v
Mình muốn làm nhiều hơn 3 có được hơm )
Mình là mình biết nội tình mờ )
. . . . . . . . . . . .  . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .  . . . . . . . . . . .  . .  . . . . . . . . . . .
.
Tác giả: [T]uenhi    Thời gian: 26-5-2013 11:01 PM
Em vote 1 và 5

Cái phim gặp gỡ Lịch Xuyên là em bị đẩy xuống do có quá nhiều người khen

Còn phim Thời Gian Đẹp Nhất có anh Chung sắm vai Lục Lệ Thành nên em khỏi cần ý kiến, chết không kịp ngáp dưới hố luôn
4 của em tứ ơi em đợi anh lên sàn, có cái ảnh anh sa đọa mà muốn.{:447:}

Còn phim Hoa Tư Dẫn, em yêu Mộ Ngôn thật đấy cơ mà không thể nuốt nổi, mới sơ sơ qua đã không thể ưng được rồi, từ nam nữ chính đến kịch bản

Ơ mà yêu cầu ST xem xét lại, cho vote 3 tác phẩm thì 3 tp cao nhất là đc sub chớ mà thôi tất đuê :3

Tác giả: hoaquynh    Thời gian: 26-5-2013 11:23 PM
{:161:} phim nào cũng muốn vonte hết
suy nghĩ chán chê, cuối cùng chọn 3 phim là đại mạc dao, tinh trung nhạc phi  và hoa tư dẫn
bộ bộ kinh tình chắc chưa ra đâu, nên vonte 3 phim xong rồi trước

Tác giả: sweetdream_20_6    Thời gian: 26-5-2013 11:27 PM
Mình vote cho Tứ Thiếu của mềnh này, cũng muốn xem LTN - HHM trong Tĩnh Nhạc Trung Phi, BBKT là vote theo thời cuộc. Thật ra tất cả đều là vì dzai thôi, cơ mà có vẻ dzai đang lép vế so với nh đối thủ quớ, Nhi ới ới, cứ nhớ đến cái pic dzai sa đọa là lại muốn xem LLT lại muốn ngắm dzai thời hiện đại
Tác giả: lachavien    Thời gian: 26-5-2013 11:43 PM
em vote choa 2,5,7
nói chung thì các phim đều mún xem
xem cái hay lẫn dở nữa
cơ mà ba cái trên thì hóng nhất
phim nhà bộ thì đảm bảo sẽ có sub mần thâu
còn lại đương nhiên muốn ngắm nhìn Ca ,Chung ka, Thu tỷ, Như tỷ rầu
em cũng muốn vote choa sô 4 nữa nhưng tối đa chỉ 3 cái à
Tác giả: YeuBacMou    Thời gian: 26-5-2013 11:45 PM
Đã vote số 5
5. Thời gian đẹp nhất (Bí mật bị thời gian vùi lấp) / Chung Hán Lương, Trương Quân Ninh

mình là mình thích anh Chung Hán Lương
truyện thì mình đọc xong nhưng quên rồi
chờ xem film xem thế nào
mong film được làm sub
Cảm ơn các bạn ^^

Tác giả: thpby9x    Thời gian: 26-5-2013 11:46 PM
em xin vote số 1, số 2, số 5

không có lí do gì nhiều. số 1 vì anh chính đẹp zai. số 2 vì zai xinh gái đẹp, à quên zai đẹp gái xinh, số 3 vì anh chính ẹp zai

em xin hết ạ
Tác giả: rabbitlyn_ver2    Thời gian: 26-5-2013 11:47 PM
Chỉ số 5
căn bản là vì Lục Lệ Thành
chỉ cần ba chữ này thôi
đã đáng đồng tiên bát gạo để vote cho phim
rồi còn Chung Hán Lương
mặc dù tin anh có vợ làm con tim em tan nát nhưng em vẫn ủng hộ anh

Tác giả: luzcanita    Thời gian: 26-5-2013 11:55 PM
Lịch Xuyên đại kaa, Hoa tư dẫn hic hic tạo hình xấu quá ko vote , Thời gian đẹp nhất đang đọc - nghiên cứu sau,bộ bộ kinh tình 1 vote cho Long lão đại trường sanh bất lão mãi ko thấy già
Tác giả: hana1991    Thời gian: 26-5-2013 11:57 PM
hai bộ muốn xem nhất là Gặp gỡ Vương Lịch Xuyên và Lan Lăng Lương. 2 phim này mà không làm sub thì chắc buồn chết mất.
còn 1 phiếu dành cho phim của Chung ca, phim này mình xem trailer thấy ngoài Chung ca ra thì cũng không thích ai, với lại ngại cái kết không như mong muốn, nhưng vì tình yêu với Chung ca, nên phiếu này em dành cho anh. {:290:}
Tác giả: leehaejun    Thời gian: 27-5-2013 12:02 AM
Hứt, phim nào cũng muốn vote :( Thôi thì ưu tiên trước Đại Mạc Dao và Bộ Bộ Kinh Tình vì đều là phim của Thi Thi :"> Phim nào có tỷ tỷ là mình muốn xem hết, mà hóng nhất là ĐMD vì tạo hình quá đẹp. Phiếu còn lại dành cho Hoa tư dẫn vì trót mê truyện của Đường Thất Công Tử, hơn nữa lại có Dĩnh ca và Hoằng ca đóng cho nên dù trang phục hơi sến vẫn muốn coi.

Tác giả: angiangg    Thời gian: 27-5-2013 12:17 AM
Trong những bộ trên thì mình thích Lịch Xuyên và Bộ bộ Kinh Tình
mà phim nào hình như cũng chưa công chiếu hết á ^^
được vote 3 phiếu mà chọn được có 2 phim à ^^
Mà sao ko thấy có Thịnh hạ vãn tình thiên trong này nhỉ?
Phim này quá xá HOT ở bên Trung lun á
chiếu đài địa phương rating đứng đầu vượt qua cả Tân tiếu ngạo giang hồ của VC
tới lúc chiếu đài các đài lớn như Giang Tô rating vẫn No1
chiếu 8 đài bên Trung thì đài nào cũng đạt rating cao
Thịnh hạ có thể nói là cực cực HOT lun
vậy sao ko thấy trong bảng đề cử nhỉ ^^
ko bít trước đó có topic đề cử phim mà mình ko bít ko nữa ^^
Hay là chỉ đề cử những phim sắp chiếu nửa năm sau vậy?
mà nếu có đề cử chắc cũng ít người vote lắm ^^
Uy ít người bít lắm ^^

Cá nhân mình nghĩ Bộ Bộ Kinh Tình sẽ được sub
thứ 1 Bộ bộ kinh tâm trước đó quá Hot
mà hiện tại kinh tình cũng quá hot nốt lun ^^
Còn mấy phim kia thì hên xui ^^

Tác giả: LinhCkun    Thời gian: 27-5-2013 12:46 AM
Mình mong Bộ Bộ Kinh Tình, Đại Mạc Dao với Không phải hoa, chẳng phải sương này
Xem xong Bộ Bộ Kinh Tâm chỉ mong Bộ Bộ Kinh Tình ra thôi
Hoa Tư Dẫn đánh chết cũng không xem và không dám xem vì cái kiểu mượn tên nhân vật đội lốt chuyển thể ấy và còn vì lão Viên Hoằng bỏ Kinh Tình để đóng cái phim này nữa
Tác giả: XiaoYanie    Thời gian: 27-5-2013 01:05 AM
Vote 1,5,8
Thích lịch Xuyên, và sau khi coi trailer thì thích hơn nữa, quá chuẩn, thấy a này quen quen, thì ra đóng đẳng cấp quý cô rồi nên mình tin tưởng vào diễn xuất của Anh ấy. Mà nói chứ dễ chờ ko nỗi đi coi raw luôn lắm, có vẻ bám sát truyện kkk
Còn phim Bí mật thì ủng hộ Chung ca ... Dùng ảnh đóng lục lệ thành nhưng thôi kệ, đc gặp tứ thiếu là hạnh phúc rồi
Cuối cùng Bộ Bộ kinh tình thì khỏi nói ...
Tác giả: ttufm    Thời gian: 27-5-2013 01:05 AM
Hoa Sương,Hoa Sương <<< chờ cả năm nay rồi.>>> tất nhiên là phải vote cho số "4" rồi
Mấy phim khác cũng muốn coi nữa, chỉ có 3 sự lựa chọn thôi khó quá! khó quá!
quyết định rồi chọn số 2,3 nữa. Nhưng vẫn "hóng" HS nhất{:277:}
Tác giả: trang.kieu    Thời gian: 27-5-2013 01:10 AM
1,5,8
Tuy chưa nhảy hố đọc Gặp gỡ VLX nhưng thấy mọi người tung hô hay lắm hay vừa nên mình cũng đang có ý định đọccơ mà lại sắp có film này, thôi thì đợi film ra xong xem luôn 1 thể cho đỡ tụt cảm xúc như Hoa Tư Dẫn :))
Còn về Bí Mật bị thời gian vùi lấp thì.nghe ngóng thấy nói kết khác với truyện nên cũng chờ mong xem sao :D
Bộ Bộ Kinh Tình thì khỏi nói. cũng phải bấn ngay khi khai máy rồi. :x:x:x
Tác giả: myclover    Thời gian: 27-5-2013 01:38 AM
Vote hết được ko nhỉ

phim nào t cũng muốn xem cả

à nhân tiện cho vote thêm cái thiếu niên tứ đại danh bộ của anh Hàn đẹp zai

mới thấy trailer nhưng chẳng biết bao giờ mới chiếu nữa

Tác giả: JiJiwind    Thời gian: 27-5-2013 02:09 AM
Mình chỉ vote 1 thôi, ko phải không thích mấy phim khác, mình cũng thích Bộ bộ kinh tình và Đại mạc dao nhưng khi đọc list đập vào mắt mỗi chứ "Bí mật bị thời gian vùi lấp" nên biết sao được =)
Tác giả: wrong83    Thời gian: 27-5-2013 05:58 AM
Hôm qua thấy add ss, tưởng cái gì, hóa ra muốn rate lôi cái thớt cũ ra mời nữa cơ đấy,

ss ham chơi lắm nên muốn xem nhiều phim, mà vote chỉ có 1, nên sẽ vote cho nhà Bộ Bộ

Cuối năm sẽ xem những phim đó đó. Hóng. Nhà mình mà làm phim, nhất định sẽ sang khu C hóng hớt
Tác giả: cinmyh    Thời gian: 27-5-2013 06:37 AM
Vote 1 phiếu cho 5 - 8
Bí mật bị thời gian vùi lấp mình chờ từ năm trước rùi, toàn hóng xem đã có sub chưa thôi, mong Czone sub bộ này.
Bộ bộ kinh tình thì khỏi nói, chỉ nghe đến phần 2 thôi cũng đã bấn loạn lên hết rồi.
Mong 2 bộ này được sub để hè ở nhà có phim xem:X:X:X:X
Tác giả: 烟雨    Thời gian: 27-5-2013 07:24 AM
Bộ bộ 2 xem giới thiệu có vẻ hay :)) vote luôn
còn hoa tư dẫn nhìn tạo hình hay blah blah có vẻ ko hấp dẫn lắm nhưng mà cũng muốn xem nó tệ cơ nào~
vì anh chung hán lương và đồng hoa nên vote cho bí mật bị thời gian vùi lấp ;))
Tác giả: camtam    Thời gian: 27-5-2013 07:31 AM
Mình vote cho

Tác giả: evolecallaw    Thời gian: 27-5-2013 08:53 AM
minh vote cho 3 bo nay

Tác giả: Wind.Green    Thời gian: 27-5-2013 09:12 AM
Đại Mạc Dao một phiếu nhé, kết cái tạo hình xinh lung linh của Lưu Thi Thi, còn có Hồ Ca tình yêu một thời của ta Vẫn tiếc lão Bông bỏ phim này để theo cái bộ Tân tiếu ngạo trời đánh đó

Lan Lăng Vương, ko thích nam chính cũng chẳng thích nữ chính nhưng so với mấy phim còn lại thì thích phim này hơn, nên 1 phiếu thôi

Hoa Tư Dẫn, tình yêu ngôn tình số 1 của ta, và chưa xem nhưng chắc chắn biết là thảm họa phim chuyển thể ngôn tình vô đối của ta, nhưng vẫn muốn nó sub, để xem thiên hạ chửi thế nào, chứ ta thì chưa điên mà nhảy vào để tự hủy hoại các hình tượng nhân vật yêu quý của mình
Tác giả: bmwx1ilu    Thời gian: 27-5-2013 09:17 AM
Vote từ hôm qua mà hôm nay mới chém
Từ lúc lập poll đã cảm thấy cái poll rất có vấn đề vì chẳng muốn bỏ phim nào cũng hay.
Nhưng nếu chỉ được chọn 3 phim thì sẽ theo thứ tự
1. Hoa sương của nhà mình: Dự là không biết cái trailer có bị đi đời và chiếu phim luôn hem nhỉ
2. Chuyện cũ của Lịch Xuyên: Dạo này bị thích anh Cao Dĩ Tường, dù hơi bị kỳ thị đàn ông để râu
3. Bí mật thời gian: Phim này hay thì khỏi nói rồi, nam nữ chính đều ok. Chất lượng ok nữa là quá ổn
Tác giả: warm_rain    Thời gian: 27-5-2013 09:17 AM
Mình vote cho 3 phim nhé

Tác giả: hongchan    Thời gian: 27-5-2013 09:23 AM
Bộ bộ thì nội dung hơi cũ rồi, cứ có cảm giác là ăn theo phần 1, mong biên kịch sẽ chắc tay vì đề tài này cũng kén khán giả nữa.
Bầu 1 phiếu cho Bí mật, đợi Chung ca mấy tháng rồi. Còn 1 phiếu cho Lan Lăng Vương và Tĩnh Trung Nhạc Phi, còn lại hổng hứng.
Tác giả: shishi    Thời gian: 27-5-2013 10:45 AM
Mình vote cho phim

Tác giả: .Me.    Thời gian: 27-5-2013 11:00 AM
1 phiếu cho Gặp gỡ Vương Lịch Xuyên / Cao Dĩ Tường, Tiêu Tuấn Diễm
Vote xong rồi mới biết dc vote 3 phim =))
Trailer phim thấy hấp dẫn rồi :x
Tác giả: may_troi1993    Thời gian: 27-5-2013 11:03 AM
Được vote 3 phiếu nhưng mình chỉ vote 2 phim thui{:173:}
1.Đại mạc dao, hóng từ năm ngoái tới giờ mong rằng sẽ ko bị cấm chiếu
2. Bộ bộ kinh tình ngay từ khi khởi quay là phim đã rất hot rồi, hóng tin tức phim trường hằng ngày lun, mong rằng sẽ phát sóng trong năm nay
Tác giả: warm_ice    Thời gian: 27-5-2013 11:54 AM
voted 1 3 4 hi hi hi hi
mong ai thì mong chời phim gì thì chờ chứ Lịch Xuyên ca ca là số 1 yeah yeah yeah
tiếp theo là Lan Lăng Vương chờ đc coi Vương Gia với Vương phi của em
và cuối cùng là Hoa sương với Thạnh Duệ kute hihi
Tác giả: pipichu    Thời gian: 27-5-2013 11:55 AM
Ta vote cho Bí mất thời gian vùi lấp của Chung ca và Gặp gỡ Vương Lịch Xuyên.
GGVLX hay cực lun, xem trail mà chỉ hận phim ko chiếu ngay bây giờ lun, phải đợi đến tận tháng 10, dù sao cũng là một tác phẩm rất đáng xem, có ý nghĩa, lâu rồi từ Thiên Sơn mộ tuyết mới được xem một phim hay thế, chờ thôiiiiiiiiiiiiiiii
Tác giả: ngkhanhtien    Thời gian: 27-5-2013 11:56 AM
vote cho các số 02, 03, 07
thật ra chỉ biết có mấy mem được vote này thôi .,. các diễn viên khác chưa xem nhiều nên ko dám làm bừa
chúc ai cũng được giải hết
5 tings
5 tings
{:181:}{:181:}{:181:}{:181:}
Tác giả: Ifyouwant    Thời gian: 27-5-2013 12:14 PM
mình vote 1,2,8
Lịch xuyên quá đẹp trai nên không thể nào từ bỏ được.
HTD nhìn có thấy tạo hình không ấn tượng lắm.
Lan lăng vương cũng hóng nhưng hết quyền lựa chọn roài.

Tác giả: ltran11    Thời gian: 27-5-2013 01:33 PM
Minh vote 27, 8

Nhung minh rat mong subteam se lam sub Tĩnh nhạc trung phi

Tác giả: heosua@123    Thời gian: 27-5-2013 01:48 PM
hicc.Nhiều phim quá!hóng chờ tất cả lun.nếu vote cho 3 phim thì mình chọn
1.Đai Mạc Dao
2.Tình Trung Nhạc phi
3.Bộ Bộ Kinh Tình nè.ko dc tất cả hen
Các bạn cố gắng làm sub nhanh nhanh nha.chờ đợi mỏi mòn lun á

Tác giả: sagiang    Thời gian: 27-5-2013 01:55 PM
Mình chọn Bộ Bộ Kinh Tình, Thời gian đẹp nhất và Đại Mạc Dao. Thật trùng hợp, đây đều là tác phẩm của Đồng Hoa. Vương Lịch Xuyên mình chưa xem truyện nhưng xem trailer lại thấy tẻ nhạt quá, không có hứng chút nào, bộ này thì thấy được vote nhiều.

Vốn dĩ muốn chọn HOa Tư Dẫn chỉ vỉ Viên Hoằng, nhưng cái dàn cast của Hoa Tư Dẫn cùng chế tác, phục trang phim này quá sức ba chấm. Nội dung thay đổi đủ chỗ, diễn viên thì lúc giống yêu tinh lúc như chim công chim phụng khi lại tựa người mẫu game online. Mất cả hứng!
Tác giả: thuynguyen5959    Thời gian: 27-5-2013 02:04 PM
Em chỉ sử dụng hai trong ba phiếu có được :

2. Đại Mạc Dao (Hồ Ca, Lưu Thi Thi)

8. Bộ Bộ Kinh Tình (Ngô Kỳ Long, Lưu Thi Thi )

đơn giản mà nói là vì em đã chờ đợi cả hai bộ này khá lâu

quan trong hơn một chút là bởi vì cả hai bộ đều gặp nhiều trở ngại mới đến được với người xem

nếu ĐMD dính vướng mắc về vấn đề xuyên không thì Bộ Bộ Kinh Tình lại liên tục vì kịch bản mà dời lịch quay

hơn nữa lần đầu tiên công bố lại có rất nhiều phản đối về mọi mặt

nên muốn xem cả hai sẽ họ sẽ chứng minh thế nào để thay đổi ý kiến của khán giả

và cuối cùng là em sợ cái kiểu phim ra mà phải đu live rồi chờ đợi thời gian cực lâu mới có bản sub

chán phải xem lồng tiếng
Tác giả: leejjin    Thời gian: 27-5-2013 03:21 PM
Đã vote cho số 5 nhé.
Từ sau "Không kịp nói yêu em" là mình đã thích anh Chung vô cùng rồi.
Mấy chị em còn la ó vì anh ý hôn điệu nghệ quá =))
Nhưng nghe nói trong bộ này anh ý ko lấy được nữ chính ở cuối phim, òa :((
Tác giả: G.o.T    Thời gian: 27-5-2013 03:21 PM
Hoa Tư Dẫn làm 1 loạt hình BTS gây sốc nên số phiếu thấp quá {:140:}{:140:} Hy vọng có thay đổi phút chót để còn có cơ hội xem Dĩnh ca hóa thân thành Mộ Ngôn ra sao =(

Vote cho Đại Mạc Dao vì luôn tin tưởng vào phim chuyển thể từ tiểu thuyết của Đồng Hoa.
Và dĩ nhiên là cũng vote cho Bí Mật Thời Gian Bị Vùi Lấp - dù đây là bộ mình ít thất nhất trong các tiểu thuyết của tác giả này =='
Tác giả: ver28    Thời gian: 27-5-2013 03:32 PM
Mình vote cho 2 bộ:

1. Gặp gỡ Vương Lịch Xuyên
5. Thời gian đẹp nhất (Bí mật bị thời gian vùi lấp)

Hai bộ này mình đều đã đọc truyện, đều thấy day rứt vô cùng về hai nam chính là Vương Lịch Xuyên và Lục Lệ Thành.
Hai người ấy, hình như đều có điểm chung là si tình, tình yêu của họ cứ dai dẳng, ôn nhu như nước, khiến mình thật rất cảm động. Mình mới xem trailer của Gặp gỡ Lịch Xuyên, thấy cảnh quay đẹp quá! Còn quay ở cả nước ngoài, lãng mạn tuyệt đối!
Với bộ Thời gian đẹp nhất, mình thật sự thật sự chờ đợi một cái kết có hậu cho nhân vật Lục Lệ Thành, thế nên càng mong phim hơn! Hy vọng tới tháng sau sẽ đc xem Thời gian đẹp nhất, rồi từ từ đợi chờ Lịch Xuyên vậy :D
Tác giả: hainuatraitim    Thời gian: 27-5-2013 03:36 PM
Lịch Xuyên ơi cố lên
Hi vọng sẽ được sub sớm
Mọi người ủng hộ Lịch Xuyên nhé
Mình vote thêm cho cả Đại Mạc Dao và Bí mật bị thời gian vui lấp nữa ^^ hi vọng sẽ sớm được coi phim
Tác giả: loveme    Thời gian: 27-5-2013 03:54 PM
ta vote cho 3 bộ ^^ đại mạc dao, tinh trung nhạc phi và bộ bộ kinh tình điều kì lạ là phim nào cũng có sự xuất hiện của lưu thi thi, ha ha ^^ , không phải chứ tại hóng mấy phim này lâu lắm rồi, chờ mãi, chờ mãi cuối cùng cũng có ngày phát sóng ^^
ngặt nổi muốn vote tất nhưng ko cho phép =))) ngoài ra còn thích cả chuyện cũ của lịch xuyên, bí mật bị thời gián vùi lấp và lan lăng vương ^^
cái hoa tư dẫn thiệt là đọc truyện yêu thích điên cuồng bao nhiêu thì nhìn tạo hình và diễn viên là suy sụp bấy nhiêu, >''< thiệt đáng thất vọng nên ko dám đặc niềm tin vào nó
Tác giả: hadoloo    Thời gian: 27-5-2013 04:16 PM
Vote cho bí mật bị thời gian vùi lấp, truyện này của đồng hoa viết rất rất hay và mình rất mong xem phim để xem Tống Dực, Tô Mạn, Lục Lệ Thành lên màn ảnh nhỏ sẽ như thế nào đây ^^

Tác giả: hadoloo    Thời gian: 27-5-2013 04:20 PM
Quên mất, vote cho cả đại mạc dao nữa ^^ truyện này cx sắp dc bên Nhã Nam xuất bản nên vừa có phim xem vừa có truyện đọc thì ko ji tuyệt bằng :))
Thêm hoa tư dẫn nữa, cx tò mò tạo hình phim này vì fan của truyện chê diễn viên cả tạo hình kinh khủng
Tác giả: adreamworld_90    Thời gian: 27-5-2013 04:21 PM
vote 8
em yêu Ngô Kỳ Long, Tứ gia của em, chỉ yêu mình anh nên em vote cho phim này của anh thôi tứ gia cho em vote cả ngàn phiếu thì cũng chỉ dành cho anh thôi
Tác giả: tieuphung    Thời gian: 27-5-2013 04:38 PM
Mình vote 1.  1. Gặp gỡ Vương Lịch Xuyên / Cao Dĩ Tường, Tiêu Tuấn Diễm.
Truyện hay, diễn viên đẹp, tuy nhiên diễn xuất trong trailer hơi trẻ con hy vọng khi xem phim thật sự sẽ thấy khác

Tác giả: Firstkiss_D    Thời gian: 27-5-2013 04:50 PM
Mình là mình chỉ thích xem cổ trang thôi) mà toàn chuyển thể từ ngôn tình ý

Phim muốn xem nhất là Đại mạc Dao, tác phẩm nào của Đồng Hoa đều muốn xem hết. Thứ nữa là Hoa tư dẫn, dù có nhiều ý kiến khen chê trái chiều nhưng mình vẫn muốn xem nó như thế nào)

Bí mật bị thời gian vùi lấp cũng thích, vì anh Lục Lệ Thành

Cơ mà đến lúc chọn, tưởng đc 2 vote nên chọn Hoa tư dẫn với Bộ bộ mất rồi ĐMD ST không làm thì nhà Ca làm, Bộ bộ chắc nhà Long cũng làm, không sợ thiếu phim xem rồi{:156:}
Tác giả: Beelibra    Thời gian: 27-5-2013 04:54 PM
huhu. voye cho Đại Mạc Dao, Lan Lăng Vương, Bí mật bị thời gian vùi lấp

e thấy 3 phim này chiếu cách cách nhau nên nếu được sub cả 3 phim thì càng tốt *tham lam* :))

chờ nhất cái thời gian, không dám đọc truyện vì qá thích anh LLT *thích cả nhân vật lẫn anh đóng :")* thấy bảo trên phim a sẽ có HE nên hóng cực kỳ luôn :x chờ hụt từ tháng 4, lùi đến gần h ms chiếu:((

vốn vẫn thích Ariel vs anh Phong kia, hôm nọ bồi thêm mười mấy cái trailer nên quyết tử PHẢI XEM CHO BẰNG ĐƯỢC :)) phim qá hay vs cảm động. hóng từng ngày:))

Tác giả: jiso    Thời gian: 27-5-2013 04:54 PM
tất nhiên là vote phim của Thi tỉ rồi, phim nà tỉ đóng là vote, hehe. Đại Mạc Dao đóng Hồ Ca, đẹp đôi như thế nhưng đến cuối vẫn k thành, sao 2 anh chị không có duyên thành couple vậy {:437:}, đã vậy nghe đâu bị cấm chiếu hay gì gì đó nữa chứ, không chịu nổi, {:430:}. Còn Bộ Bộ Kinh Tình thì hóng từng ngày, chẹp Kinh Tâm không thể thành đôi thì chuyến này hi vọng Tứ gia vs Thi gia sẽ thành. hự {:410:}
Tác giả: Hangthylnh    Thời gian: 27-5-2013 05:31 PM
Mình sẽ ủng hộ cho những dự án phim mà mình chờ đợi từ vài năm nay

Đầu tiên đương nhiên là Bộ bộ kinh tình, thật ra thì với đề tài đấu đá thương trường mình ko hứng thú như cung đấu nhưng được cái lại rất mong đợi vào vai diễn kép của Thi tỷ, cũng như rất mong đợi về việc nối tiếp Bộ bộ kinh tâm dù nó chỉ chiếm một phần nhỏ, dù sao cũng chờ 2 năm rồi

Thứ 2 là Hoa tư dẫn, bộ truyện yêu thích của mình, dù là có nhiều khen chê về dàn diễn viên nhưng mình vẫn một lòng mong ngóng với nó, chỉ tiếc là phần mình thích nhất là Tuyết ở bối trung lại ko đc dàn dựng

Thứ 3 là Đại mạc dao, chả có nguyên nhân gì ngoài dàn diễn viên và do Đường Nhân sản xuất, truyện chưa đọc nên chưa biết ra sao

Nếu được vote thêm thì thêm 1 phiếu cho Bí mật bị thời gian vùi lấp, mình cũng thích bộ này, thích tuổi trẻ của bạn nữ chính (quên mất tên)
Tác giả: huyenbeo    Thời gian: 27-5-2013 06:22 PM
Mình vote cho 2, 8 , 9
Mặc dù rất thích Chung ca ( em xin lỗi vì k vote cho phim của anh {:402:} ) n cơ bản là dạo này bị thích phim cổ trang .{:437:} chúc đội sub sức khỏe dồi dào để có đủ sức làm sub cho mng {:418:}
Tác giả: o0bluesky0o    Thời gian: 27-5-2013 07:33 PM
Không phải hoa, chẳng phải sương vote vì là tác phẩm của dì Quỳnh Dao cùng dàn diễn viên và cảnh quay đẹp , với Bộ bộ kinh tình thì mặc dù không giữ được hết diễn viên phần một (nghe tin đó bùn ) nhưng vẫn mong chờ sự tiếp nối chuyện tình Tứ gia - Nhược Hi. Hai phim này là hai phim mong nhất trong số những phim trên, đợi suốt chờ đợi mỏi mòn rùi .
Còn Gặp gỡ Vương Lịch Xuyên vote vì chủ yếu muốn xem chuyển thể như thế nào (đây là chuyện ngôn tình hiện đại đầu tiên mình đọc, rất ấn tượng với LX, chuyện tình Lịch Xuyên - Tiểu Thu rất đẹp mà đầy cảm động, một tác phẩm hay và ý nghĩa (lần nào đọc cũng xúc động phát khóc , một cái kết HE {:161:} (ui Lịch Xuyên của lòng em {:306:}) .
P/S: Tham lam vẫn muốn vote thêm mấy phim nữa nhưng mà chỉ được chọn 3 phim thui .
Tác giả: tieuphuong    Thời gian: 27-5-2013 08:27 PM
tất nhiên là phải vote cho đại mạc dao và bộ bộ kinh tình rồi
hóng thêm bộ hoa tư dẫn nữa đọc truyện hay kinh khủng nhưng ko biết lên phim sẽ thế nào đây
hehe năm nay tha hồ mà xem phim của Thi tỷ nhé nhưng huhu sang năm thi ĐH rồi ko còn thời gian coi phim nữa >_< huhu
Tác giả: Mush_Oggie    Thời gian: 27-5-2013 08:39 PM
vote cho Lịch Xuyên đầu tiên mặc dù biết là lên phim sẽ có thay đổi cơ mà bị cuồng Cao Dĩ Tường quá người đâu mà đẹp thế hả giời
vote tiếp cho Đại Mạc Dao chưa đọc truyện đâu, cơ mà vì Thi Gia nhà ta lên sàn nên phải vote kịch liệt
mặc dù muốn vote cho phim của Chung ca, muốn xem để ném đá "thảm họa chuyển thể" Tuyệt ái chi thành, nhưng mà vote cuối cùng em lại dành cho Lan Lăng Vương trót yêu Phong ca từ lâu lắm rồi, giờ rất muốn được nhìn anh oai phong lẫm liệt trên màn ảnh, như cái thuở lần đầu nhìn anh thoát xác trở thành Hạng Vũ tuyệt soái vậy
subteam nhà mình cố lên hú hú

Tác giả: Victoria119    Thời gian: 27-5-2013 08:49 PM
Cuối cùng thì HS cũng dc lên sóng.sắp dc nhìn thấy Duệ Thạnh của em rùi
Cụ Kéo ém kĩ wá đến lúc này tung 1 quả bất ngờ cho fan đau tim chơi vợi
Mòn mỏi chờ cả năm rùi nên chỉ vote cho HS thôy.mong dc làm sub chứ ko đợi nữa chắc em gãy cổ mất
Tác giả: jamie_huynh21    Thời gian: 27-5-2013 09:15 PM
em vote cho 1, 5 ,8 nha!!!

Mà số 1 lâu thật đến tận tháng 10 mới chiếu>"<. Có nghĩa là đến tháng 12 mới có phim mừ coi. Lâu thật. Ủng hộ phim của anh Lương nữa :X
Tác giả: loveIU93    Thời gian: 27-5-2013 09:16 PM
Em vote cho 2,7,8
2. Thực ra thì Đại Mạc Dao thuộc thể loại em không thích lắm :3 Cơ mòa vì có Hồ Ca và Thi tỉ cho nên vote hơm suy nghĩ :v Mà em nghĩ phim này cũng sẽ hot nữa
7. Dạo này em thèm xem phim lịch sử kiểu này mờ tìm mờ cả mắt hơm có chọn được phim nào ra hồn
Hy vọng Minh ca và Ruby tỉ không làm em thấy vọng vì đọc nội dung em khá là ưng. Có cả oánh trận nữa :3
8. Hô hô phim này em chọn ngay từ đầu, nhà mềnh mà hơm làm là em cắt xoẹt ss Ô tô Nhà mềnh làm thì ss giữ em 1 chân nhá ss :X Em đợi dài hết cả cổ cái phim này rồi. Mong là kịch bản chặt chẽ như phần 1

Trời nóng quá đi thôi
Lâu lắm em nó mới com được bài tử tế
Cơ mòa xao ko có đề cử của cái Thần thám ạ: Em thích phim ấy cực luôn
À quên mất, ss nhớ rate cho em đấy *dạo này em bị nghiện được rate *
Tác giả: ponzai    Thời gian: 27-5-2013 09:19 PM
mình là mình vote cho 3 phim này

Tác giả: Mimy    Thời gian: 27-5-2013 09:29 PM
1,3,5
mong nhất là bộ Gặp Gỡ Vương Lịch Xuyên đó, thích anh nam chính quá mức, giống y tưởng tượng của mình a :)

còn mấy bộ thứ 2 là đo mê zai, thích anh Phùng Thiệu Phong, hắc hắc
Tác giả: Yuki13    Thời gian: 27-5-2013 10:05 PM
Mình vote cho Lịch Xuyên sau khi xem trailer rất mong sẽ đc xem phim.
Tiếp nữa là Hoa sương, mình đợi bộ này 2 năm rồi,đây là bộ mình háo hức nhất,sắp đc gặp Duệ Thạnh rồi đây.
Cuối cùng là Đẳng cấp 2,vì mình rất thích đôi Hàn - Sảng.
Tác giả: clover_9999    Thời gian: 27-5-2013 10:11 PM
Đây có được coi là sự đổ bộ của ngôn tình không?
Vote cho 1,3 và 9
Mong ngóng được nhìn thấy các soái ca xem nó như nào, cơ mà hy vọng là các bác đạo diễn sẽ chú ý đên tạo hình của nhân vật, đừng giết đi hình ảnh soái ca trong lòng cháu
Này thì ngóng sub
Tác giả: feng_shishi    Thời gian: 27-5-2013 10:24 PM
1 lan Lăng Vương
2 Chuyện củ của vương lịch xuyên
3 thời gian đẹp nhất
em chỉ hóng hớt nhiêu đây trong he này co giong em không cùng vo lót dép hóng
Tác giả: LamMuoiMuoi    Thời gian: 27-5-2013 10:32 PM
hu hu, sao em cho có 3 vote thôi hả? làm khó người ta quá, ss muốn xem nhiều nhiều :))
ss vote cho Lịch Xuyên, Đại Mạc Dao và Hoa Tư Dẫn. Nhưng mà ss thấy Hoa Tư Dẫn chắc cuối năm mới chiếu, chứ không sớm, em để vào list phim mùa hè làm gì?
Tác giả: phuongmeo    Thời gian: 27-5-2013 11:06 PM
Mình vote cho 3 phim  1,2,8 nhé

Tác giả: vuphuong301088    Thời gian: 27-5-2013 11:36 PM
Mình vote cho 3 phim 2,5,8.

2. Đại Mạc Dao  - phim này mong gần cả năm rồi với lại có 2  Hồ Ca -Lưu Thi Thi nên phải vote thôi ,nhưng gần đây có tin ĐMD bị cắm chiếu nên củng hơi lo hy vọng chỉ là tin đồn thôi.
5. Thời gian đẹp nhất (Bí mật bị thời gian vùi lấp) - thích Chung Hán Lương từ khi xem KKNYE , ko đc thích Trương Quân Ninh lắm nhưng  cũng rất mong chờ phim này
8. Bộ bộ kinh tình  thì khỏi nói hóng từ lúc có tin làm p2 tuy hơi tiếc vì dàn dv p1 kođầy đủ nhưng có Ngô Kỳ Long, Lưu Thi Thi là tuyệt rồi hy vọng phần này kết HE đừng như p1 chắc chịu ko nổi quá

Tác giả: super_lion_king    Thời gian: 28-5-2013 09:24 AM
Vote
2. Đại Mạc Dao
4. Không phải hoa chẳng phải sương
8. Bộ bộ kinh tình
Đều là những phim đã ngắm từ lâu rồi
Nếu được thì muốn vote hết chỗ phim còn lại

Tác giả: julyhoping    Thời gian: 28-5-2013 10:02 AM
Mình vote cho 3 bộ phim:
1. Lan Lăng Vương: mong nhất bộ này, thật sự thix nhân vật Tuyết Vũ và LLV cùng với chuyện tình của họ, nghe nói kết cục LLV ko tốt ko biết phim thì ntn.
2. Gặp gỡ Vương Lịch Xuyên: quá ấn tượng với nữ chính khi xem trailer nên thix phim này luôn.
3. Bộ bộ kinh tình: mong gặp lại Thi tỷ và Tứ gia hehe
Tác giả: SuperPowerKitty    Thời gian: 28-5-2013 10:37 AM
Mình vote cho Đại Mạc Dao, Thời gian đẹp nhất và Bộ bộ kinh tình

Đại mạc dao (nghe nói) Nhã nam ra sách hè này, nên muốn vừa có sách đọc vừa có phim xem. Thời gian đẹp nhất thì hóng vì có Chung Hán Lương đập chai , với lại muốn biết phim khác gì với truyện, chứ đọc truyện quá thương anh LLT . Bộ bộ 2 không biết có thụt lùi so với phần 1 hay không nhưng nhìn kiểu tóc bổ luống của Lưu Thi Thi mà đau mắt quá , được cái có thêm mấy mỹ nam nữa nên cũng hóng

Hy vọng subteam sẽ sub 3 bộ này
Tác giả: shino87    Thời gian: 28-5-2013 10:45 AM
Hic, trong 3 phim chọn có đại mạc phi dao là có vẻ chắc chắn được làm. Phim Thời gian đẹp nhất nằm trong top 5 huhuhu, không nằm trong top 2. Truyện này rất hay, mình mong truyện này nhất. Trời ơi, còn bộ Từng ước hẹn của Đồng Hoa nữa, mình chưa xem.
Tác giả: HangNguyen96    Thời gian: 28-5-2013 10:50 AM
1 5 với 9 đi mà :(((
mình thích phim hiện đại là chính nhưng mà hoa tư dẫn truyện hay quá nên cũng hóng phim :3
bí mật bị thời gian vùi lấp dạo trước có đọc truyện cũng thấy tiếc cho đôi Tô-Lục nhưng tạo hình phim này làm mình ship Tô-Tống quá đi <3
có mấy phim thấy nội dung hay mà cay diễn viên quá đi
Tác giả: ranie_pei    Thời gian: 28-5-2013 11:12 AM
Năm nay nhiều phim hay quá mà chỉ được chọn có 3 thì hơi khó. mình chắc chắn chọn 5. Bí mật bị thời gian vùi lấp và 8. Bộ bộ kinh tình. bộ còn lại thì 50/50 cho 2. Đại Mạc Dao và 3. Lan Lăng Vương.
Chỉ mới đọc tiểu thuyết thôi nhưng mình mê bộ Bí mật bị thời gian vùi lấp lâu rồi. Truyện nhẹ nhàng nhưng cũng ngược tâm lắm. Mỗi tội phim này Chung Hán Lương lại đóng Lục Lệ Thành nên mình mong cái kết sẽ khác đi ^^
Bộ Bộ kinh tình thì có Thi Thi với Ngô Kì Long cũng hot. Yêu cặp này từ BBKT và kịch bản có vẻ cũng khá hấp dẫn.
Đại mạc dao cũng chuyển thể từ tiểu thuyết, lại có cặp Ca Thi không thành từ nhiều phim khác nên cũng mong có một cái kết mới mẻ làm thỏa mãn fan của 2 người.
Cuối cùng, ,Lan Lăng Vương hấp dẫn mình vì ấn tượng mối tình của 2 nhân vật chính và có Phùng Thiệu Phong. Phim này hơi trừ điểm hơn Đại Mạc Dao vì mình không thích nữ chính lắm
{:173:}{:176:}
Tác giả: cachuabj    Thời gian: 28-5-2013 12:19 PM
vote cho Gặp gỡ Vương Lịch Xuyên
không thể chờ nổi tới ngày được gặp Lịch Xuyên và Tiểu Thu bằng da bằng thịt
dẫu ấn tượng đầu tiên với dàn diễn viên là không được như tưởng tượng của mình khi đọc truyện, nhưng đời vẫn không như là mơ ;) con người ngoài đời thực không thể nào sánh được với trí tưởng tượng của độc giả
thế nhưng dần dần khi theo dõi tin tức phim, lại bắt đầu thấy yêu, thấy cảm 1 Lịch Xuyên có râu, và 1 Tạ Tiểu Thu nhí nhảnh xinh xắn.
mình sẽ vẫn ủng hộ Gặp gỡ Vương Lịch Xuyên, và giữ riêng cho mình 1 LX-TTT mà mình đã tưởng tượng. ;)
chờ đợi phim :)
Tác giả: nhym1108    Thời gian: 28-5-2013 02:10 PM
đầu tiên phải vote cho Xuyên ca rồi. Hóng mãi! Cái trailer xem đi xem lại mà không chán. Tiếp đến là chị Y Thần. Lâu lắm mới thấy chị đóng fim. Trc đây thấy chị bảo lui về ở ẩn r. Buồn chết đi được. keke. Cuối cùng là ruby tỷ tỷ. Dạo này bị cuồng chị.
Tác giả: bboybg    Thời gian: 28-5-2013 02:25 PM
1 vote Đại mạc dao, 2 vote cho Bộ bộ kinh tình :D  

Nói chung là cứ phim của Thi tỷ mình vote hết :)) :))

Đại mạc dao chắc là hè này chiếu, BBKT k biết bao giờ mới lên sóng nhỉ :3
Tác giả: tenten411    Thời gian: 28-5-2013 04:57 PM
Em vote 2,5,8 nhưng hóng nhất vẫn là Thời gian đẹp nhất, đợi đến dài cổ rồi
Thời gian đẹp nhất được làm dựa trên tiểu thuyết của Đồng Hoa,mà em chỉ cần nhìn thấy tên Đồng Hoa là đã thấy dấu bảo đảm chất lượng nôi dung rồi. Mà thực chất truyện này cũng hay vô đối
Chưa kể có Chung Hán Lương đóng vai ty Lục Lệ Thành của em nữa là em nhảy vào vô điều kiện
Chung ca cũng nhơn nhớn tuổi rồi nhưng vẫn vô cũng ĐẸP TRAI lại là diễn viên thực lực vai Lục Lệ Thành của ca thì lại vô cùng chung tình, vô cùng man lì
Trương Quân Ninh vai Tô Mạn cũng xinh, vì anh Chung đóng LLT nên có thể trông chờ 1 HE kiểu KKNYE dù kết truyện nó rất là đớn đau
Mới từng đấy điều thôi là cũng đủ trông đợi rồi.
Đại mạc dao thì chưa đọc nhưng vì có couple Hồ Ca-Lưu Thi Thi nên cũng vote.
Bộ bộ kinh tình thì đến giờ vẫn bấn couple Long - Thi nên không thể không vote.
Mà thật ra nếu có thể thì em muốn vote hết
Tác giả: tranvucorp    Thời gian: 28-5-2013 05:03 PM
Mình thích Đại Mạc Dao của Lưu Thi Thi. Thích chị này hội đóng Bộ Bộ Kinh Tâm cơ.
và phần 2 của Bộ Bộ Kinh Tâm. Vote cho film cua chi Lưu Thi Thi nào các bạn.
Vote nhiệt tình vào nhé các nembers.
Tác giả: kymus    Thời gian: 28-5-2013 10:12 PM
Nghe huy đông vote để phim được sub nên cũng ham hố bay vào vote
Chắc chắn No1 sẽ là Lịch Xuyên rồi ;))
Nhưng thực tình là mong vậy thôi chứ chẳng biết có xem không nữa vì sợ xem sẽ bị đã kích lớn, máu trào não mà die luôn =)) * tình tiết bay đi hết rồi, chỉ mong chờ vào dàn dv, xem trailer thật là . với tính cách nhân vật của nữ chính*
2 bộ còn lại tất nhiên là hiện đại vì mình không thích cổ đại lắm *kiểu như "Mĩ nhân tâm kế" thì ok*
anyway, thank team nhà mình nhiều :x

Tác giả: myherond    Thời gian: 28-5-2013 11:25 PM
hôm nay vừa nghiền xong truyện "Chuyện cũ của Lịch Xuyên". đọc xong mà kết nổ đom đóm mắt. mình là thấy truyện này lâu lăm rồi cơ mà lười ko đọc, hôm trước xem trailer phim đã thấy thích rồi, đọc truyện thì ôi thôi xong. Thích quá đi mất {:184:}, Cao Dĩ Tường- a ấy ngày càng đẹptrai, đúng là soái ca naz, mà xem trailer phinayf xong thì phục a ấy sát đất luôn, hóng mạnh phim này
"Bí mật thời gian vùi lấp" thì có Chung ca{:161:} lại hy vọng 1 kết cục tốt cho Lục Lệ ành nên lại càng phải hóng, hóng hết sức lực vào chứ lại{:418:}
nói chung hè này toàn phim hay thôi, điên cuồng hóng sub{:182:}
Tác giả: taomap1986    Thời gian: 29-5-2013 09:00 AM
Mình thì vote cho Đại Mạc Dao là chắc chắn rồi.
Truyện cũng chờ mà phim cũng hóng nốt.
Vì truyện đã hay mà dàn cast của phim cũng đẹp như mơ rồi.
Nhưng hỡi ơi, làm ơn đừng có cái màn cấm chiếu nhé, thật muốn quăng bom mấy ông quản lý quá thể.

Còn lại thì chọn Hoa Tư Dẫn cũng vì mê truyện.
Và Lan lăng Vương vì khoái Lâm Y Thần
Tạm kết.
BBKT2 mình ko khoái lắm, vì đơn giản là dàn cast mới mình hem thích lắm :(
Tác giả: hantuaoden_316    Thời gian: 29-5-2013 09:13 AM
bộ nào bộ nấy cũng thèm dỏ dãi ra, dưng mà thôi thì cắn răng chọn lựa mấy bộ sau:
1/ Gặp gỡ Vương Lịch Xuyên: mặc dù có nhiều thay đổi so với truyện dưng mà k sao, mình thích. Trong truyện mình rất không khoái vụ Tiểu Thu hút thuốc lá như điên nhưng mà rất khâm phục sự kiên trì với tình iu của c í. Còn a Lịch Xuyên thì hí hí, mình là sắc nữ mình mê tít :)
2/ Bộ bộ kinh tình: trót mê mẩn Tứ Tứ với Nhược Hi rồi, ngại quá :)
3/ Hoa tư dẫn: thích mấy câu truyện trong này với Dĩnh ca với ý tưởng xâm nhập giấc mơ của truyện. Rất sáng tạo, toẹt vời

Tác giả: chit_love_hae    Thời gian: 29-5-2013 09:23 AM
Nhìn vào 1 loạt phim đập vào mắt đầu tiên vote ko ngần ngại là Bí mật thời gian vùi lấp của Chung cahi vọng phim nó có cái HE chứ ko thì đau lắm.thích từ hồi KKNYE nghe tin a có vợ mà cũng shock lắm
Thứ 2 là Gặp gỡ VLXcũng muốn thử xem lên phim nó thế nào

Tác giả: WWTrang    Thời gian: 29-5-2013 09:54 AM
Mình chỉ vote cho Gặp gỡ Lịch Xuyên thôi.Xem trailer khá đã mắt với lại dàn diễn viên diễn xuất khá tốt,xem cảm động nữa.Mong là kite làm vietsub phim này :DDDDDDDDDD
P/s:xem trailer mà kite làm vietsub hay lắm
Tác giả: ThuHa93    Thời gian: 29-5-2013 10:34 AM
Mình vote cho 5,7, 9 nhé, 8 thì mình có xem bộ bộ kinh tâm rất hay, nhưng mà mình vẫn thích phần 2 sẽ có toàn bộ nhân vật diễn viên phần 1 kia, đằng này phần 2 thay nhân vật nhiều quá rồi
Tác giả: munky_baby    Thời gian: 29-5-2013 11:49 AM
Toàn phim hot ko, phim nào em cũng mún xem hết :x
Nhưng mà đành vote cho Đại Mạc Dao, Lan Lăng Vương với Tĩnh Nhạc Trung Phi
Mặc dù em là fan cuồng của chị Thất với Hoa Tư Dẫn nhưng nói thiệt là thà đừng lên phim :(
Thời gian đầu rất hóng Bộ Bộ nhưng mà dàn Aka đẹp zai của em rụng gần hết r` :((( Nhưng dù sao cũng mong phim lắm

Tác giả: thanhdat0905    Thời gian: 29-5-2013 12:15 PM
2.Đại Mạc Đao: Có Hồ Ca với Lưu Thi Thi là phải xem rồi,mong rằng đừng ảo như Hiên Viên Kiếm.
7.Tình Nhạc Trung Phi: xem phim Tàu thishc nhạc Phi đời Tống.
8. Bộ Bộ Kinh Tình: chờ phần 2 này lâu lắm rồi,hehe
Tác giả: luvta_moon    Thời gian: 29-5-2013 01:56 PM
mặc dù đã vote lâu rùi, nhưng bây h ms còm cũng chỉ vì

1. sau khi đi hóng hớt bên này bên kia ms bít ĐMD vs BBKT chả cần vote cũng đc sub {:414:}, Huge house thân iu vs Bộ Bộ gia chả nhẽ ko sub, phí mất 2 vote

2. là LLV; ấy chết nha cứ tưởng phim này là điện ảnh mà, sao lọt thỏm giữa box C-drama th chạy sang nhà Thần ms bít hóa ra truyền hình. Mà kêu vào vote cho phim của người ta mà còn nói "bên ss đủ rùi, cũng ko cần đâu" hự

=> chung quy tối đa 3 lượt vote thì là 3 lượt thừa , thế này bảo tôi còn vốt vs vủng j nữa đây nhìn lại cả list: hazzzz zời có nên lập thêm  mấy cái nick cờ nhôn để vote ko đây, phim nào cũng ham ạ -__-
Tác giả: huongly21    Thời gian: 29-5-2013 02:10 PM
Mình đã đọc đi đọc lại nhiều lần Chuyện cũ của Lịch Xuyên vì rất thích truyện này. Không hiểu phim có được như truyện không, không xem lại so sánh và thất vọng thì bùn. ^^. Hoa sương thì mình chưa đọc, T_T. Thấy mọi người khen quá nên đang chuẩn bị đọc đây.
Tác giả: nghiemhongdiep    Thời gian: 29-5-2013 02:53 PM
Sao được Vote ít dữ vậy ạ? Em muốn được vote nhiều hơn cơ. Nhiều phim muốn xem quá ah.
Sơ sơ là có: 2. Đại Mạc Dao, 3. Lan Lăng Vương, 4, Không phải hoa chẳng phải sương, 8. bộ bộ kinh tình và 9. hoa tư dẫn rồi ý. Bác cho em chọn có 3 thế hơi ít. Đành ngậm ngùi chọn 3 cái nhiều hơn vậy
Tác giả: acherry_acherry    Thời gian: 29-5-2013 06:38 PM
Trời ơi, film nào e cũng ngóng hết á. Nhưng mà thích nhất là Lan Lăng Vương => mới đọc xong bản truyện, khá là gây cấn và thích thú, ko bik các nhân vật trong film sẽ như thế nào :), và Bộ Bộ Kinh Tình

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3