Kites

Tiêu đề: [MBC 2003] Nàng Dae Jang Geum (Lee Young Ae, Ji Jin Hee) [In trang]

Tác giả: HoangYen.Tran    Thời gian: 28-6-2013 05:53 PM
Tiêu đề: [MBC 2003] Nàng Dae Jang Geum (Lee Young Ae, Ji Jin Hee)
Tên phim gốc: 대장금
Tên tiếng Anh: Jewel in the Palace / Great Jang Geum
Thể loại: Tiểu thuyết,  lịch sử
Thời lượng: 54
Khởi chiếu: Từ 15/09/2003 đến 23/03/2004
Lịch chiếu: Thứ 2 và thứ 3 lúc 21:55
Đạo diễn: Lee Byung Hoon
Kịch bản: Kim Young Hyun
Kênh chiếu: MBC
Diễn viên: Lee Young Ae, Ji Jin Hee

Nội dung

Bộ phim được dựa trên một câu chuyện có thật về một cô gái huyền thoại (Jang Geum) đã trở thành y nữ đầu tiên trong Hoàng cung. Mặc dù cô thuộc tầng lớp thấp hèn trong xã hội coi trọng nam giới, Jang Geum đã vượt qua sự phân biệt giai cấp đó và làm việc trong cung với tư cách là một đầu bếp, và sau này trở thành y nữ Hoàng cung và là y nữ phụ trách chăm sóc cho Hoàng thượng.

Một số nhân vật trong phim

Dae Jang Geum

Min Jung Ho

Choi Geum lúc trẻ

Vua Jung Jong

Jung Mal-geum

Choi Sung Geum

Cre: MBC & Drama Wiki

Tác giả: HoangYen.Tran    Thời gian: 28-6-2013 06:01 PM
Mối quan hệ trong phim

Diễn viên:

Lee Young Ae - Seo Jang Geum
Jo Jung Eun - Jang Geum lúc nhỏ
Ji Jin Hee - Min Jung Ho
HongNa Ri - Choi Geum lúc trẻ
Im Ho - vua Jung Jong
Eom Yoo Shin - Thái hậu Jasun
Park Jung Sook - Hoàng hậu Munjeong
Yang Mi Kyung - Han Baek (thầy Jang Geum)
Kyun Mi Ri - Choi Sung Geum
Yeo Woon Kye - Jung Mal Geum
Park Jung Soo - Park Yong Shin
Park Eun Hye - Lee Yeon Saeng
Lee IP Sae -Yoon Young Ro
Lee Hye Sang - Jo Bang
Kim So Young -Jo Bang lúc trẻ
Jun In Taek - Ngự y Jung Yoon Soo
Choi Ja Hye - Chang Yi
Joo Da Young - Chang Yi lúc trẻ
Kim Do Yun - Shi Yeon
Lee Seung Ah - Eun Bi
Kim Min Hee - Bi Sun
Han Ji Min - Shin Bi
Lee Se Eun - Park Yeol Yi

Giải thưởng

giải Daesang - Lee Young Ae

Bộ phim được chiếu rộng rãi khắp các nước Châu Á như:Trung Quốc, Đài Loan, Hồng Kông, Malaysia, Singapore, Brunei, Nhật Bản, Indonesia, Philippines, Thái Lan và Việt Nam. Ngoài ra còn được chiếu rộng rãi ở một số nước châu Âu và châu Mĩ

Cre: Drama Wiki
Tác giả: HoangYen.Tran    Thời gian: 29-6-2013 11:22 PM
Nhạc phim:

[utube]Qd_PV8hbY-o[/utube]

[utube]-2Vraz1aLug[/utube]

[utube]nGf5JQXdDjI[/utube]

Tác giả: thanhhoastyle98    Thời gian: 28-7-2013 02:09 PM
Phim chiếu 2003 , 2013 mới xem :)
Hồi bé phim này có chiếu rồi nhưng em không nhớ 1 tí gì cả. em chỉ nhớ xem phiên bản hoạt hình trên TodayTV thôi. Cuối năm ngoái mới mò ra phim này, em đang xem sub của DAn nhưng hìh như họ chỉ gõ lại sub từ bản thuyết minh thôi hay sao ý :)
Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 1-8-2013 10:08 AM
Thấy thớt phim này tự dưng thấy vui vui
Nói thật là mình đang tìm phim này coi lại
Phải nói là hay quá hay cơ ~
Hồi nhỏ xem 1 lần rồi, chỉ nhớ mang máng ^^
Hè lớp 8 coi lại lần nữa, mà coi onl tệ quá, tập coi đc, tập ko TT___TT
Bởi vậy nên đang cầu mong đài nào đó chiếu Dae Jang Geum để mình coi
Chị Lee Young Ae đẹp thật ♥
Aa muốn coi quá điiiii
Tác giả: nghiemhongdiep    Thời gian: 7-8-2013 03:28 PM
Đây là một bộ phim mà xem đi xem lại hoài cũng không thấy chán. Nhất là nhạc phim nghe rất thích. Nên để nhà cửa đông vui cũng xin đóng góp vài hình ảnh

Tác giả: nghiemhongdiep    Thời gian: 7-8-2013 03:31 PM
Bonus thêm vài hình nữa

Tác giả: nghiemhongdiep    Thời gian: 7-8-2013 03:35 PM
Vài pic nữa nè

Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 8-8-2013 09:00 AM
Mình xem tới tập 5 rồi, xem thuyết minh chứ ko xem vietsub

Phim chiếu cũng lâu nên khó mà tìm đc vietsub or linkdown May mắn thay tìm đc link coi onl khá ổn, có điều nó tải hơi lâu với không rõ nét lắm thôi

Mình cũng đã tóm tắt lại, vì mình sợ sau này ko xem đc nữa. Thế nên tóm tắt để mình nhớ, mường tượng ra phim ^^ Mà mình bắt đầu coi từ tập 4 nên ko biết có nên đăng lên Kites ko

Xem phim các cảnh làm bếp thật sự rất thích thú. Các buổi huấn luyện các tiểu cung nữ cũng vậy. Làm mình thật sự rất thích. Bộ phim này bây giờ vẫn còn sức hút. Đáng nể thật ^^ ♥~
Tác giả: thanhhoastyle98    Thời gian: 10-8-2013 06:01 PM
sone.qt98 gửi lúc 8-8-2013 09:00
Mình xem tới tập 5 rồi, xem thuyết minh chứ ko xem vietsub :)

Phim chiếu cũng lâu nên kh ...

À mà cậu xem ở server VK không, chỗ đó là vietsub đấy :D
Bắt đầu từ tập janggeum được vào trong cung là cứ thỉnh thoảng họ lại nói 1 số công thức nấu ăn đó.
cậu có ghi lại ko. tớ có ghi lại nhưng bị mất rồi :D
Tác giả: lonely10588    Thời gian: 10-8-2013 07:00 PM
nghiemhongdiep gửi lúc 7-8-2013 15:35
Vài pic nữa nè

bên dienanh.net đã làm xong vietsub phim này bạn nhé.bản đẹp luôn.
bạn có thể vào đó mà xem.
Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 11-8-2013 01:17 PM
thanhhoastyle98 gửi lúc 10-8-2013 18:01
À mà cậu xem ở server VK không, chỗ đó là vietsub đấy :D
Bắt đầu từ tập janggeum  ...

Mình ko ghi lại, nhưng có nhớ vài cái ^^.
Mình coi phần thuyết minh, vì nếu coi vietsub thì có thể ko xem đc phần hình ảnh.
Nói chung là trong đó chỉ ra nhiều cách, kiểu như nấu ăn + chữa bệnh ấy :)
Mà bây giờ lên mạng search có hết mà :))
Mình đang xem tập 10, cậu xem tới tập mấy rồi?
Tác giả: thanhhoastyle98    Thời gian: 11-8-2013 01:43 PM
sone.qt98 gửi lúc 11-8-2013 13:17
Mình ko ghi lại, nhưng có nhớ vài cái ^^.
Mình coi phần thuyết minh, vì nếu coi vietsu ...

ồ... tớ coi phần việt sub.
tớ nhớ là xem được hơn 30 tập rồi.
đợt ý là ôn thi vào cấp 3 nên tớ không xem online được, toàn tải về vừa ăn cơm vừa xem :D
Tác giả: thanhhoastyle98    Thời gian: 11-8-2013 08:57 PM
thanhhoastyle98 gửi lúc 11-8-2013 13:43
ồ... tớ coi phần việt sub.
tớ nhớ là xem được hơn 30 tập rồi.
đợt ý là ôn thi v ...

ừ. tải bằng IDM mà :)
dạo này tớ đang thích xem phim mới nên chưa xem tiếp :D
đang xem The Master's Sun, Who Are U với Her Lengent :)
Cái server VK chính là bản vietsub đấy. phim này chăc scux rồi nên mình nghĩ chỉ có bản SD thôi ;)
Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 12-8-2013 04:09 PM
thanhhoastyle98 gửi lúc 11-8-2013 20:57
ừ. tải bằng IDM mà :)
dạo này tớ đang thích xem phim mới nên chưa xem tiếp :D
đang x ...

Mình vừa xem phim mới + xem phim Jang Geum luôn :))
Nói chung là Jang Geum rất hay, xem hơi bị ghiền luôn đó. Mà OST cũng tuyệt nữa, thích nhất bài "Oh Na Ra", nghe tự dưng thấy tinh thần phấn chấn ghê lắm ^^
Mình chỉ xem "Goddess of Fire Jung Yi" và "The Queen's Classroom" thôi :)
Năm học mới cũng sắp vào, thế nên chắc ko còn nhiều time để coi phim nữa.
Phim này cũ vậy mà nhiều ng coi thì cũng thật đáng nể ^^
Tính năm nay là tròn 10 năm chẵn mà :)
Mà cậu có nick FB ko? Add mình nhé! Nick mình là "Sowon Jjoo Kkoo Mi" đó, cậu tìm rồi add nha. Mà nick cậu là gì vậy?
Tác giả: thanhhoastyle98    Thời gian: 12-8-2013 05:09 PM
sone.qt98 gửi lúc 12-8-2013 16:09
Mình vừa xem phim mới + xem phim Jang Geum luôn :))
Nói chung là Jang Geum rất hay, xem hơ ...

ừ. tớ hay có kiểu là đang xem phim mà ngưng 1 thời gian là tự dưng không muốn xem nữa...
phải hôm nào hứng lên mới xem tiếp được. cả phim thấy có mỗi bài onara ý thì phải, cứ hết phim lại hát :D
phim ý hồi bé tớ ko xem, chỉ xem mỗi bản hoạt hình trên Today Tv thôi. tự nhiên hồi cuối năm 2012 tự dưng lại nhớ ra nên mới xem lại ;)
The Queen's Classroom tớ mới xem tập 1, cũng thích nhưng đoạn đầu tập 1 hai đứa bé nó kiss nhau trông không thích lắm :D
1 tuần nữa tớ mới học chính thức nên bây giờ vẫn đang tung tăng :D
à tớ add nick FB rồi nha, Dương Thanh Hòa ý ;)

Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 12-8-2013 07:07 PM
thanhhoastyle98 gửi lúc 12-8-2013 17:09
ừ. tớ hay có kiểu là đang xem phim mà ngưng 1 thời gian là tự dưng không muốn xem n ...

Hầu như ai cũng như thế mà.
Chỉ cần ngưng phim 1 tí là ko có hứng coi.
Mình thì đang mê Jang Geum ghê lắm, nên chắc chỉ có học hành hay máy quá lag khiến mình từ bỏ thôi =))
Phim này cũng có nhiều OST lắm (ngoài mặt tiền có post mà). Nhưng mình thấy bài "Oh Na Ra" có vẻ hot nhất :))
Mà phim này cũng có phiên bản hoạt hình à? Coi hay ko vậy? Ko ngờ cổ trang có hoạt hình luôn đó.
Ừm, mình add cậu rồi, có gì giúp đỡ nhau nhá =))
Tác giả: lonely10588    Thời gian: 13-8-2013 09:25 PM
lonely10588 gửi lúc 10-8-2013 19:00
bên dienanh.net đã làm xong vietsub phim này bạn nhé.bản đẹp luôn.
bạn có thể vào  ...

links dowload day ban:
http://forum.dienanh.net/showthr ... d-5454#.UgpD36yK_hg

Tác giả: thunh    Thời gian: 13-8-2013 09:40 PM
Phim  "Nàng Dae Jang Geum" naỳ quá hay ý, sau đó còn có truyền thuyết JuMong nhưng dài quá không xem hết được. Dae Jang Geum chiếu trên vtv3 hồi học đại học xem mà mê tít, nhớ cứ từng buổi tối ngóng cổ dài để chờ đợi tới phim mà vẫn còn hồi hộp.
Lại còn Min Jung Ho này nữa chứ, vote cho cặp đôi Dae Jang Geum -Min Jung Ho (Lee Young Ae - Ji Jin Hee), quá ăn ý, quá tuyệt ^^

Tác giả: thanhhoastyle98    Thời gian: 14-8-2013 09:16 PM
sone.qt98 gửi lúc 12-8-2013 19:07
Hầu như ai cũng như thế mà.
Chỉ cần ngưng phim 1 tí là ko có hứng coi.
Mình thì đa ...

Uhm... hoạt hình đợt ý tớ học lớp 4 hay lớp 5 ý chiếu trên Today TV. nhưng mà hoạt hình của Dae Jang Geum thì chỉ xoáy sâu vào Jang Geum lúc bé thôi, họ làm đơn giản đi + làm khác đi nhiều. cho trẻ con xem mà :D
Mê phim này tớ chủ yêu xem họ nấu ăn thôi :D Tớ tải phim này về máy gần như đủ từ tập 1 đến 25 đấy ;)
Mà cậu có xem Cyrano có Sooyoung không :D Sone mà ;)
Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 15-8-2013 07:23 PM
thanhhoastyle98 gửi lúc 14-8-2013 21:16
Uhm... hoạt hình đợt ý tớ học lớp 4 hay lớp 5 ý chiếu trên Today TV. nhưng mà hoạt  ...

Dạo này tớ bận  + coi onl chậm quá nên tớ đã chuyển sang server VK - Vietsub rồi ^^

Tải bằng IDM (như cậu) về coi... Chất lượng cũng ổn, không tệ lắm, nhưng nhiều lúc đọc sub chưa xong đã chuyển sub, với lại bỏ qua mấy cảnh hình ảnh nữa TT___TT Dù sao cũng rất tốt {:161:}

Nếu có thời gian tớ sẽ coi thử bản hoạt hình đó.

Xem phim cũng hay hóng mấy cảnh nấu ăn, nhìn đã mắt gì đâu Nhưng cậu có soi bàn tay của những ng nấu không? Toàn là tay của 1 ng thôi ^^

Phim Cyrano có cả bố Junsu nữa ^^ Mình chỉ coi 2 tập đầu, với đọc news thôi. Vì lúc đó ôn thi tuyển sinh 10 nên ko đc coi Xử xong Dae Jang Geum tớ định chuyển sang phim đó
Tác giả: thanhhoastyle98    Thời gian: 15-8-2013 09:14 PM
sone.qt98 gửi lúc 15-8-2013 19:23
Dạo này tớ bận  + coi onl chậm quá nên tớ đã chuyển sang server VK - Vietsub rồi ^^

T ...

Hihi, cậu để ý kĩ vậy hả. tớ không có soi kĩ thế đâu. thiệu hả :D
mà sao dòng ý lại phải để sang màu khó nhìn vậy chứ, suýt chút nữa là tớ không để ý tới dòng đó đó :D
mà cái phiên bản hoạt hình của dae jang Geum khó tìm lắm bởi chẳng có vietsub gì cả, bản của Today Tv họ lồng tiếng tìm cũng chẳng có luôn. mà engsub đến tập 5 thì tìm cũng chẳng còn thấy nữa...
nếu có thời gian tớ sẽ tua nhanh từng tập để ghi lại mấy cái công thức nấu ăn xuất hiện trong phim đó :D
Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 16-8-2013 11:21 AM
thanhhoastyle98 gửi lúc 15-8-2013 21:14
Hihi, cậu để ý kĩ vậy hả. tớ không có soi kĩ thế đâu. thiệu hả :D
mà sao dòng ý ...

Tớ đâu mắt tinh dữ vậy =))
Tại đọc news mới biết thôi. Chuyển sang màu khó nhìn vì nếu có nhiều ng biết sẽ "soi" nhiều hơn =))
Ừm, mấy công thức hay mẹo nấu ăn trong phim hay lắm í...
Nhất là mấy đoạn Jang Geum biến tấu thành món mới á
Xem phim nhiều lúc thấy Jang Geum bị hại rất bực mình >"<
Người gì mà oan lắm thế ko biết, nhưng mà vẫn muốn coi cơ =((
Giờ mình còn chưa xử tới ep 20 nữa :D
Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 16-8-2013 11:28 AM
Đăng 1 tấm làm *sáng* nhà cửa
Tấm này nhìn Jang Geum thánh thiện, mặt sáng ngời {:161:}
Mà copy link rồi mở ra trong tab mới, zoom rồi sẽ thấy rõ... tuyệt đẹp luôn á
Lúc chị ấy đóng phim là đã 30 rồi, nhưng nhìn trẻ lắm, như 20 vậy. Mình đọc news mới biết, chứ lúc đầu toàn tưởng 20 thôi à ^^ {:180:}
Ai hâm mộ Jang Geum thì để làm desktop luôn Size vừa khít với máy có độ phân giải 1024 x 768 í

cre: showwallpaper
Tác giả: anhmup1802    Thời gian: 16-8-2013 02:27 PM
nhìn thật là đẹp khuôn mặt với làn da ko một chút tì vết seo chị ấy không trở lại đóng phim nữa nhỉ dù thời gian trôi qua nhưng sắc đẹp vẫn như thế mà
Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 17-8-2013 04:02 PM
anhmup1802 gửi lúc 16-8-2013 14:27
nhìn thật là đẹp khuôn mặt với làn da ko một chút tì vết seo chị ấy không trở lại  ...

Sau bộ phim này, chị ấy nghỉ, lấy chồng và sinh con, rồi từ đó chăm sóc gia đình luôn bạn

Mà nghe nói Dae Jang Geum sẽ tung ra phần II, nội dung là về việc Jang Geum bị đày ra đảo Jeju... Đây là 1 bản movie. Hiện chưa có thông tin chính thức, quản lý của chị ấy nói chị ấy cũng đang xem xét kịch bản. Tại vì chị ấy rất thích bộ phim và nhân vật Dae Jang Geum {:161:}

Mà mình cũng mong chị ấy quay lại đóng phim. Chị ấy mà đóng phim chắc nhiều ng ủng hộ lắm luôn á. Cơ mà chị ấy cũng xấp xỉ 40 rồi, nhưng vì trẻ quá nên cứ gọi là chị vậy {:180:} Nhìn trẻ trung ai dám gọi là cô chứ
Tác giả: thanhhoastyle98    Thời gian: 17-8-2013 10:03 PM
sone.qt98 gửi lúc 16-8-2013 11:21
Tớ đâu mắt tinh dữ vậy =))
Tại đọc news mới biết thôi. Chuyển sang màu khó nhìn v ...

hí hí... tự dưng tớ lại có hứng muốn xem rồi... bây giờ lại ra dò Dae JẠng Geum mình xem đến tập bao nhiêu rồi để mà còn xem tiếp :D
à mà Dae Jang Geum phần II đợt đầu năm tớ cũng nghe rồi mà thấy bảo chị ý vẫn chưa chắc đồng ý.
bây giờ nghe cậu nói mới biết là đây là movie á. nội dung về ra đảo Jeju nữa :D
Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 21-8-2013 12:26 PM
Bonus mấy tấm làm wallpaper nhé {:444:}

cr: showwallpaper
Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 21-8-2013 12:30 PM
Tấm này chắc xem để giải trí Ông Vua con rùa SIÊU BỰ,  còn mấy cung nữ, mama khác là rùa bé hơn Nhìn vào cảm thấy nó hài hài thế nào á {:180:}

Hình như nó là phiên bản Nemo của Dae Jang Geum

cre: showwallpaper
Tác giả: cuchoamy    Thời gian: 23-8-2013 10:32 PM
HoangYen.Tran gửi lúc 29-6-2013 23:22
Nhạc phim:

Ôi!1 phần ký ức tươi đẹp trong tuổi thơ tôi.
Nhớ hồi lần đầu tiên fim PS trên VTV1, hùi ấy mình học lớp 9 thì phải. Ôn thi cuối cấp ngập đầu ngập cổ nhưng tối nào cũng p dành thời gian cho DJG.
Mẹ mình là người ít khi xem fim - khác hẳn với con mọt fim như mìn {:438:}{:438:} vậy mà tối nào bà cũng ngồi xem fim nè cùng mìn, có hum ngủ quên, sáng dậy còn bắt mìn kể lại tập tối qua dư tn nữa chứ.{:184:}.Đây có lẽ là bộ phim dài tập duy nhất mình xem cùng mẹ,thật thú vị khi mẹ và con gái cùng chia sẻ 1 niềm đam mê chung.
Xem fim mìn rất khâm phục tài năng, trí thông minh và lòng nhân hậu của DJG và cũng khâm phục luôn cả đạo diễn - tại sao họ lại nghĩ ra những màn xoay chuyển tình thế vào phút cuối ngoạn mục được như thế để cứu nữ chính nhể???
Ấn tượng về bộ phim k p là quần áo đẹp, diễn viên lung linh, ăn mặc như công chúa hoàng tử như phim ảnh thời bây giờ mà là nghệ thuật ẩm thực của Hàn Quốc, những món ăn đẹp mắt trong cung và cái tâm của người nấu ăn thả hồn mình vào món ăn mà họ nấu, và lòng nhân hậu của 1 cô gái làm nghề y bốc thuốc cứu người.
Lại nói đến OST, trùi ui!hay thui rùi.Thật hào sảng nhưng cũng rất êm dịu như những bài hát ru của Việt Nam vậy.Mình còn nhớ,có lần Liên hoan hữu nghị Việt - Hàn tổ chức ở Việt Nam, bên mình còn chơi nhạc cụ dân tộc bài hát nè làm mìn nghe mún nổi cả da gà!tuyệt vời ông mặt trời luôn và nó cũng để lại ấn tượng tốt với các bạn Hàn về sự giao thoa văn hóa giữa 2 quốc gia.
Thui mìn viết đến đây thui, nói dài nói dai thành ra nói dại thì chít.
Đây là một chút mìn cắt ra từ trong ký ức của mìn về fim. Còn rất nhìu rất nhìu điều mún nói nhưng tạm thời thía nầy đã!{:152:}{:152:}{:173:}
Ai đã từng xem, lúc rảnh nên xem lại
Ai chưa xem nên tìm kiếm mọi nguồn để xem vì đây là bộ fim HQ đáng xem nhứt chục năm trở lại đây!{:118:}
Tác giả: loandao    Thời gian: 16-10-2013 01:41 PM
Mình thích phim này lăm, hồi đó chỉ xem được có 1 nửa, không xem được hết. tìm mãi chỉ có vedeo lồng tiếng bắc. Mình thì lai  thích nghe tiếng gốc hơn. Thanks sub nhiều lăm.
Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 21-10-2013 09:10 PM
Ngày 18/ 10 vừa qua, đài MBC vừa kỉ niệm "10 năm Nàng Dae Jang Geum". Bộ phim rất nổi tiếng và ăn khách, với hơn nửa dân số HQ đón xem vào năm 2003. Bộ phim cũng được lồng tiếng và trình chiếu trên các kênh TV nước ngoài.

Tham dự chương trình có các nữ diễn viên Lee Young Ae (đóng vai Dae Jang Geum - ai chẳng biết chứ {:161:}), nam diễn viên Ji Jin Hee (Min Jung Ho), đạo diễn Lee Byung Hoon, biên kịch Kim Young Hyun.

Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 21-10-2013 09:12 PM
Bonus 1 số hình ảnh trong 10 năm Dae Jang Geum vừa qua:

Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 21-10-2013 09:18 PM
Tròn 10 năm rồi ♥
Mình vừa xem lại xong từ 2 tháng trước {:161:}
Cảm xúc vui buồn lẫn lộn, thấy khâm phục Jang Geum, cũng đc khơi lại qua từng tập phim
Mình coi phim từ bé, lúc 5 tuổi
Lúc đó chẳng nhớ rõ tình tiết thế nào...
Cơ mà có cảm giác gì đó phim rất thân thuộc và hay lắm cơ ♥
Máy mình ổ C quá nặng, do các tập phim down về xem mà ko dám xoá {:180:}
Nói chung là bộ phim thật sự rất hay, cảm động, tình tiết đc đẩy lên cao trào lắm...
Dàn diễn viên ko hẳn lung linh như bây giờ, nhưng vẫn có nét gì đặc biệt toát lên ở họ
Mình đặc biệt rất thích bộ phim này... Cực kì hâm mộ chị Lee Young Ae nữa (đáng lẽ là gọi bằng cô, nhưng trẻ quá nên gọi bằng chị vậy {:173:} )
Bạn nào chưa xem thì nên xem, còn ai xem rồi thì hãy coi lại nhé! ^^
Nghe nói chị ấy đang suy nghĩ về việc nhận kịch bản Dae Jang Geum phần 2 (phim điện ảnh)... Mong là chị ấy đồng ý ♥ Thật sự rất hóng {:161:}

Khi nhắc tới "Quốc bảo văn hoá" của Hàn Quốc, chúng ta nên nhắc tới: nàng Dae Jang Geum, Park Ji Sung, Kimchi, So Nyuh Shi Dae, Yoo Jae Suk, Kim Yuna...

Tác giả: haha_love    Thời gian: 27-12-2013 12:39 PM
một thời tuổi trẻ oai hùng là đây =)
nhớ quá đê,giờ muốn coi lại nhg ngại xem lồng tiếng
một thời điên cuồng siu tầm ảnh diễn viên cộng nghe nhạc phim,thu hình
Tác giả: mixclo    Thời gian: 27-12-2013 11:38 PM
Ôi, hóng quá, không biết phim này có được Kites mang ra làm sub không Thành hiện thực thì sướng phải biết
Hồi bé, nhớ bộ phim này được chiếu vào tầm tháng 11,12. Mùa đông, rét căm căm, ấy thế mà tối nào cũng thức tới tận 10h để lên VTV1 xem phim Một thời trẻ con trong xóm cũng như trên lớp suốt ngày lấy cái tạp dề của bà, của mẹ ra mặc rồi cho 2 tay vào phía trong để bắt chước giống các mama Giờ nhớ lại thấy hài quá.
Hồi đó còn bé nên xem phim chưa thấy hiểu lắm, chỉ biết nghe mẹ giải thích là Jang Geum được cả vua và đại quan Jung ho hay Min ho gì đó yêu Nói chung là đang rất phấn khích Công nhận phim này sau bao nhiêu năm rồi mà xem vẫn thấy hay, đúng là phim cổ trang Hàn hay nhất
Hy vọng Kites.vn xem xét và cố gắng làm sub lại bộ phim này nhé. Mặc dù biết rất khó khắn nhưng mình vẫn luôn tin tưởng vào sub team Mà phim này của đài MBC nên chắc không dính vấn đề bản quyền đâu nhỉ
Tác giả: Mèo_XOXO    Thời gian: 29-12-2013 02:01 PM
Hồi còn bé tí xem phim này rồi hay dã man
Có thời còn bị cuồng chơi trò làm Jang Geum nữa ah
giờ nghĩ lại vẫn thấy vui vui
phim này mà được là vietsub nữa thì quá tuyệt
Tác giả: trieutien    Thời gian: 1-1-2014 12:36 PM
nữ danh y, nữ đầu bếp, nhiều cái tên khác nữa trong cùng bộ phim
hồi còn bé thích phim này lắm, xem lại mấy lần liền, đi học toàn rủ bọn trong lớp chơi đóng phim này nữa cơ xx
mong muốn phim làm sub ý, xem lại nhiều lần hơn :3 mà thấy bảo sắp có pần 2 nữa hay sao ý ạ :p
Tác giả: thanhhoastyle98    Thời gian: 3-1-2014 09:40 AM
sone.qt98 gửi lúc 21-10-2013 09:18 PM
Tròn 10 năm rồi ♥
Mình vừa xem lại xong từ 2 tháng trước {:161:}
Cảm xúc vui buồn lẫ ...

hihi, tại hôm qua mò mãi mới ra là xem hết tập 25
Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 3-1-2014 08:08 PM
Hôm bữa có đọc một bài báo nói về bộ phim "Dae Jang Geum 2" mà mọi người đang hóng

Cơ bản là nếu mọi viêc thuận lợi như đài MBC và ekip, có thể phim sẽ chiếu vào tháng 4/2014, sau khi "Hoàng hậu Ki" kết thúc

Tuy nhiên, việc Lee Young Ae có tham gia đóng vai Dae Jang Geum ko thì điều này vẫn chưa đc chắn chắn

Nhưng cũng có tin rằng, bộ phim "Pacheon-hwang" (phim cổ trang kể về một người anh hùng) cũng sẽ phát sóng sau khi "Hoàng hậu Ki" kết thúc

Thế nên, cũng ko nên trông chờ quá vào dự án "Dae Jang Geum 2" có phát sóng hay không

Bởi việc phát sóng cả 2 bộ phim trong cùng khung giờ (thứ 2 - 3) là ko hợp lý

Thế nên, một là dời "Dae Jang Geum 2", hai là dời "Pacheon-hwang" lại

Thấy bộ phim "Dae Jang Geum" chiếu vào 10 năm trước tạo hiệu ứng rất tốt, cực kì tốt,... trong lòng khán giả

Thế nên là ko biết nếu dự án "Dae Jang Geum 2" khởi động, thì có bị đem ra so sánh,... hay ko

Cá nhân mình lại vừa trông đợi, mà cũng ko mong mỏi bộ phim "DJG 2" (Mình bị gì ấy nhỉ )

Tất cả chỉ vì muốn lưu giữ dấu ấn tốt đẹp mà phần 1 của bộ phim mang lại, thế thôi
Tác giả: anhquynh1807    Thời gian: 3-1-2014 08:30 PM
THấy cái box này lại nhớ cái thời mà bị cấm túc xem TV, thế mà ngày nào cũng canh tới giờ ba đi ngủ xong lại lén bật lên coi. Thích chị Dae Jang Geum, thích các món ăn trong đó, rồi bài hát trong phim. Bây giờ muốn coi lại cũng khó, toàn bản lồng tiếng không à, nghe cứ chói tai sao sao. Không có bản sub hả ta???
Tác giả: phongmahata    Thời gian: 5-1-2014 08:20 AM
hồi đó theo mẹ coi vài tập phim này riết ghiền luôn phim này
coi phim mà có lúc rơi nước mắt lúc nào không hay
giờ mà có phim được vietsub coi lại thì quá tuyệt
Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 9-1-2014 12:15 PM
Thấy ngoài khu news nên post vô đây cho mọi người cùng đọc

MBC xác nhận "Dae Jang Geum 2"

Bộ phim mới của đài MBC "Nàng Dae Jang Geum 2" đã được soạn thảo cho mùa thu. Dự án phim "Pacheon-hwang" bị hoãn vô thời hạn.

MBC khẳng định, hiện vẫn chưa quyết định đạo diễn và biên kịch cho bộ phim "Nàng Dae Jang Geum 2" nhưng đội hình sẽ được công bố và sau đó là buổi thử vai.

Bộ phim "Pacheon-hwang" đã được tạm dừng và tính đến thời điểm này, chỉ có thể nói chắc chắn về bộ phim "Nàng Dae Jang Geum 2".

Tuy nhiên, không biết được rằng "Nàng Dae Jang Geum 2" sẽ đến ngay sau bộ phim hiện tại "Hoàng hậu Ki" hay không, bộ phim này sẽ kết thúc vào tháng Tư và sẽ có sự thiếu hụt trong khung thời gian.

Trong khi đó, "Pacheon-hwang" là một bộ phim chính trị hành động nói về sự hình thành của triều đại Chosun được viết bởi biên kịch Kim Yeong-hyeon và Park Sang-yeon, sản xuất bởi  Park Hong-gyoon, dàn diễn viên nổi tiếng của "Pacheon-hwang" là Han Seok-Kyu và Cha Seung-won nhưng bộ phim đã bị hoãn lại cho đến khi có thông báo mới.

Cr: hancinema
Trans: -Lá@kites.vn
Tác giả: giolangdu    Thời gian: 11-1-2014 11:25 PM
Ngày xưa mình hay xem phim này cùng bố mẹ
Cứ tối tối là cả nhà cùng nhau xem phim, cùng nhau bình luận về diễn biến phim
Nhiều hôm rất buồn ngủ nhưng vẫn cố thức xem hết phim rồi mới ngủ
Sắp có Dae Jang Geum 2 rồi. Hy vọng ss Lee Young Ae sẽ nhận lời đống tiếp phần 2
Tác giả: domanhhungls    Thời gian: 26-1-2014 05:32 PM
bạn nào còn link phim subviet này không cho mình xin với, bên dienanh.net không có đủ bộ, mình thích chị lee young ae khi còn đóng phim papa
Tác giả: HannahNguyen    Thời gian: 4-2-2014 02:44 PM
Nhớ mãi hồi bé ngộ mãi phim này. Hồi trước phim này chiếu trên kênh VTV1 lúc 11h đêm mà phải trốn bố mẹ để xem. Khi chiếu lại thì xem lúc 1h chiều. Đúng là phim cực kì hay và là bộ phim cổ trang duy nhất mình xem và muốn xem tới thời điểm hiện tại.
Muốn ngóng phần 2 lắm nhưng thường các phim Hàn làm phần 2 mình không thấy hay như phần 1 nữa dù nó có vang dội tới đâu đi chăng nữa.
Tác giả: domanhhungls    Thời gian: 12-2-2014 09:06 PM
phim này nổi tiếng nghe nói hay lắm mà chưa được xem
không biết kites có dự định làm lại phim này không nhỉ, tìm khắp các diễn đàn
mà chả thấy có sub. phim nào có lee young ae đóng đều hay cả, thích bà cô này

Tác giả: bopvn    Thời gian: 14-2-2014 09:34 AM
Đang muốn coi lại mà tìm các trang không thấy bản đẹp đâu hết ...xem trên tivi thì phải đợi mỗi ngày...chán quá (
Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 21-3-2014 09:17 PM
Thấy ngoài khu news nên post vô đây cho mọt ghiền Jang Geum xem nhé!

Phim truyền hình "The Great Jang Geum" (Nàng Dae Jang Geum) sẽ lên sóng trong tháng 10

Season 2 của bộ phim truyền hình "The Great Jang Geum" (đài MBC) sắp được sản xuất.

Bộ phim sắp tới của đài MBC "The Great Jang Geum" đã được chuẩn bị sẵn sàng để lên sóng vào tháng Mười. Nó sẽ là bộ phim truyền hình tiếp theo trong khung giờ chiếu tối thứ 2- thứ 3 sau bộ phim hiện đang phát sóng "Princess Ki" và các phim sắp chiếu là "Triangle" và " Midnight Diaries".

Có vẻ như đội ngũ sản xuất trong mơ của "The Great Jang Geum" sẽ  một lần nữa tập hợp lại. Biên kịch Kim Young Hyun, người đã viết "The Great Jang Geum" sẽ viết tiếp kịch bản Season 2 và Lee Young Ae, người từng là trung tâm của sự chú ý có khả năng cũng xuất hiện trong bộ phim truyền hình này.

Lee Young Hae cho biết: "Chúng tôi đang đặt nhiều kì vọng và cố gắng hoạt động tích cực cho sự xuất hiện của "The Great Jang Geum". Nếu Lee Young Ae xác nhận xuất hiện trong "The Great Jang Geum" thì đây sẽ là lần đầu tiên cô ấy tham gia một bộ phim truyền hình sau chín năm. Những bức ảnh và các bộ phim tài liệu gần đây của Lee Young Ae cho thấy cô lại một lần nữa trở thành đối tượng quan tâm của công chúng.

Trước đó, chủ tịch của đài MBC Kim Jong Gook đã từng nói trong bài diễn văn gần đây rằng: "Hãy sản xuất "The Great Jang Geum Season 2" và bắt đầu một làn sóng Hàn Quốc thứ hai " đồng thời ông liên tục bày tỏ mong muốn được tiếp tục sản xuất "The Great Jang Geum 2".

"The Great Jang Geum" là bộ phim mà Lee Young Ae đóng vai chính năm 2003. Bộ phim này đã rất phổ biến và sau đó được phát sóng tại 90 quốc gia.

Nguồn: http://www.kdramastars.com/artic ... cast-in-october.htm
Dịch: [email protected]

Tác giả: sone.qt98    Thời gian: 15-5-2014 01:23 PM
Đi tìm nàng Dae Jang Geum có thật trong lịch sử

Bộ phim cổ trang Dae Jang Geum là một trong những series phim đi đầu tạo nên làn sóng mang văn hóa Hàn Quốc đến với thế giới.

Đa số người xem đều bị ấn tượng bởi hình ảnh nàng Dae Jang Geum chăm chỉ, thông minh không những trong việc nấu nướng mà cả dưới vai trò một người thầy thuốc.

Nhưng liệu bạn đã bao giờ tò mò về thân phận thực sự của người phụ nữ này?

Hình mẫu nàng Dae Jang Geum do diễn viên Lee Young Ae đảm nhận.

Hình tượng nàng Dae Jang Geum được lấy từ hình mẫu thực sự của vị nữ thầy thuốc đầu tiên trong lịch sử Hàn Quốc phục vụ cho đức vua. Theo phim được xây dựng, Jang Geum được tuyển vào cung ban đầu để trở thành một thị nữ phục vụ trong gian bếp của nhà vua.

Sau khi bị đuổi khỏi gian bếp chính và đầy ra đảo, cô đã học y thuật để rồi sau này trở về làm việc trong cung dưới chức danh của một y nữ. Tuy nhiên câu chuyện này có phần khác với những gì lịch sử đã ghi chép lại về nàng Dae Jang Geum trong thực tế.

Sau khi không được làm việc trong gian bếp, Jang Geum đã theo học y thuật.

Không có nhiều tài liệu lịch sử ghi lại về cuộc đời của nàng danh y nổi tiếng này, những gì còn sót lại đến bây giờ hầu như chỉ là ghi chép vụn vặt về nỗ lực và thành công cô đạt được khi làm việc trong hoàng cung.

Theo đó thì Jang Geum xuất phát là một y nữ phục vụ trong hậu cung thời kỳ Joseon (1392 - 1910). Cái tên Jang Geum xuất hiện lần đầu trong sách sử vào năm 1515 với thân phận người đã chăm sóc cho hoàng hậu thứ hai của nhà vua trong thời kì bà thai nghén. Hoàng hậu lúc đó đang mang trong mình một hoàng tử và cậu bé này có ý nghĩa rất lớn đối với triều đình cũng như nhà vua.

Hình ảnh một gia đình trong triều đại Joseon
.

Không may là sau khi sinh, hoàng hậu đã mất do sinh nở khó khăn. Dae Jang Geum bị quy là có tội và phải chịu trách nhiệm về cái chết của hoàng hậu.

Tuy nhiên, nhà vua đã hủy bỏ những cáo buộc trừng phạt cô và nói rằng “Jang Geum đã có công lớn trong việc chăm sóc hoàng hậu nên xứng đáng được thưởng. Nhưng do hoàng hậu mất nên cô không được nhận thưởng cho những công sức của mình. Việc ta có thể làm là không trừng phạt cô”.

Jang Geum xuất hiện nhiều lần trong tài liệu lịch sử với công lao trong việc chăm sóc sức khỏe cho hoàng thái hậu cũng như nhà vua.

Jang Geum đặc biệt được coi trọng và tin cậy giao phó để chăm sóc cho vua Jung Jong (1488 - 1544). Cô cùng ba thầy thuốc khác luôn túc trực bên cạnh nhà vua và Jang Geum được coi như thầy thuốc chịu trách nhiệm chính trong việc này.  

Jang Geum được giao nhiệm vụ chăm sóc sức khỏe cho nhà vua Jung Jong (ảnh minh họa).

Đây cũng chính là nguồn gốc của thông tin cho rằng Jang Geum là nữ y đầu tiên phục vụ cho nhà vua trong lịch sử Hàn Quốc. Cô cũng nổi tiếng là người hiểu rõ và có công lớn khi giúp nhà vua giảm đau và hồi phục phần nào sức khỏe dù mắc phải căn bệnh nguy kịch.

Ghi chép về cô cũng kết thúc khi vua Jung Jong băng hà vào năm 1544. Người ta cho rằng, cô khó có thể tiếp tục tồn tại trong cung sau cái chết của nhà vua.

Theo nhiều tài liệu, Jang Geum đã đảm nhận việc nấu nướng cho hoàng thượng và hoàng hậu.

Có những nguồn tài liệu khác lại nhắc đến Jang Geum như một người tài giỏi trong việc nấu nướng. Theo đó, cô đã thực sự có một khoảng thời gian làm việc như một đầu bếp trong gian bếp chính của hoàng cung. Jang Geum đã đảm nhận việc nấu nướng cho hoàng thượng và hoàng hậu trong gian bếp chính.

Cô đã sáng tạo ra nhiều món ăn, đặc biệt là những món ăn có tác dụng trong việc chữa bệnh. Những món ăn này được truyền lại qua nhiều thế hệ trong cung và được gọi là “ẩm thực hoàng cung”.

Đó là những món ăn được làm từ các nguyên liệu lấy từ khắp nước Hàn Quốc. Những món ăn này được coi là đại diện cho những món ăn ngon, hiếm nhất Hàn Quốc với sự trình bày công phu, đẹp mắt và chất lượng dinh dưỡng thượng hạng.

Có thể nói, hình tượng nàng Dae Jang Geum nổi tiếng đã được khắc họa một cách khá chính xác thông qua bộ phim cùng tên. Bộ phim đã thể hiện được vẻ đẹp về tài năng và trí tuệ của nữ danh y này đồng thời giới thiệu và quảng bá được nhiều nét đẹp văn hóa Hàn Quốc đến toàn thế giới.

* Bài viết sử dụng tư liệu tham khảo từ các nguồn: Hancinema, Wikipedia...

Nguồn: Kenh14.vn

Thấy bài viết khá hay nên repost lại cho mọi ngừơi cùng đọc. Xem các comt trong bài viết mà khoái gì đâu luôn ^^ Có một lần, đọc ở đâu đó, hình như ở Wiki là Dae Jang Geum xuất hiện trong tài liệu lịch sử rất ít. Các câu chuyện trong phim hầu hết do bàn tay biên kịch nhào nặn mà thôi Tuy vậy nhưng phim thật sự rất hấp dẫn, và vẫn còn cuốn hút đến bây giờ. Thật may vì hè năm ngoái mình đã có dịp xem lại, 2 ngày trước vừa del hết gần 50 tập phim, chỉ giữ lại 3 tập đầu. Phim thật sự rất hay và cảm động nữa, bạn nào có dịp hãy coi lại nhé

Tác giả: HienLuong7412    Thời gian: 27-8-2014 07:18 AM
TV đang chiếu lại nè phải nói là chiếu đi chiếu lại hoài luôn
Nhưng lần nào cũng phải me coi cho bằng hết vì phim quá hay rồi
Qua phim mà ngây ngất với sắc đẹp của Lee Young Ae, cảm thấy cô rất rất hợp với hình tượng Jang Geum <3
Hy vọng phần 2 sẽ hấp dẫn như phần 1
Tác giả: bee711    Thời gian: 19-10-2014 03:02 PM
Nhớ cái thời VTV3 chiếu phim này là tầm 9g30 tối cả nhà tui lại canh mở TV, dù bận thế nào cũng tranh thủ về nhà xem. Ba má tui khoái phim này kinh khủng, tới ba tui còn ghiền phim Hàn là hiểu rồi ha. Giờ thỉnh thoảng TV cũng chiếu lại, nhưng cái cảm giác trông đợi từng tập nó cũng qua lâu rồi, Tết này rảnh rảnh chắc sẽ lục tìm xem lại.
Tác giả: tiểu_triệt    Thời gian: 22-3-2015 08:25 AM
1 thời tuổi thơ tôi gắn bó với những bộ phim hàn,tiếc là kites không làm lại sub bộ phim này,...huhu
Tác giả: htn169    Thời gian: 9-4-2015 05:05 PM
trên kites ko làm bộ này hả mọi người?
tìm hoài link mà không thấy
từ khi xem film vietsub của kites, ko muốn xem film onl các trang trên mạng nữa
chỉ muốn down về xem thôi.
Tác giả: amywu    Thời gian: 28-6-2015 10:15 PM
Phim này lâu quá nên khó tìm đủ bộ thật. Mình tìm mãi mới có được bản Vietsub của dienanh.net . Nhưng hình ảnh không rõ lắm. Rất mong Kites vietsub lại bộ này với. Cám ơn các bạn nhiều.
Tác giả: vuduongdlk5    Thời gian: 29-4-2017 07:51 AM
Có ai cho em xin linhk down với ak, em không thể nhìn thấy link
Tác giả: chethapcam123    Thời gian: 13-1-2020 06:24 PM
Đây là một bộ phim mà xem đi xem lại hoài cũng không thấy chán.

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3