Kites

Tiêu đề: [Vietsub+Kara] Hurt - Kim Yong Jin (Heartless City OST) [In trang]

Tác giả: JustWendy    Thời gian: 29-6-2013 08:24 AM
Tiêu đề: [Vietsub+Kara] Hurt - Kim Yong Jin (Heartless City OST)
HURT - KIM YONG JIN
(Vietsub)

Hạnh phúc theo định nghĩa mỗi người có thể khác nhau, nhưng chắc chắn, đích đến của mỗi một cuộc đời con người đều là điều này. Nhưng rốt cuộc rồi có đến được đích hay không; đường đến với hạnh phúc đó liệu đúng hay sai, thật không may, phải đi đến cuối mỗi người mới tự biết được.

"Heartless City" ("Thành phố vô cảm") kể chuyện một anh cảnh sát chìm làm nhiệm vụ nơi thế giới ngầm xoa hoa và đen tối. Nhiệm vụ bắt anh phải sống cuộc sống như một tên xã hội đen thực sự. Cứ thế anh cứ dấn sâu dần; để rồi cuối cùng nhận thấy mình bị dục vọng và bóng tối níu chân kéo tuột khỏi hạnh phúc.

"Hurt" (상처) là ca khúc chủ đề dành cho người cảnh sát chìm đó trong "Heartless City". Ngay từ khi ra mắt khán giả, ca khúc này đã chiếm được cảm tình của khán giả xem phim. Chúng tôi xin giới thiệu đến các bạn ca khúc này.

Vì không nhờ vả được bạn nào làm vid, tớ đành phải tự mần mò. Công cụ thô sơ nên sản phẩm không được tốt lắm. Các bạn xem thì châm trước nhé. Chúc các bạn nghe nhạc vui vẻ.

Translator: JustWendy
Clip Maker: JustWendy
Timer: sessormaru
Typesetter: shindongheee & gemangel
Encoder: gemangel & shindongheee

DOWNLOAD

Bản thường: http://www.mediafire.com/?44lbbiyd8plrdys

Bản kara hình khẩu súng: https://mega.co.nz/#!FxB32ALB!RG ... xR1UY6RRgzA3vhoSn9Q

[utube]vM_ZBdyKezo[/utube]

Bản kara hình khẩu súng ^^:

[utube]Oz0c1n4VbDg[/utube]
Tác giả: marigold    Thời gian: 29-6-2013 08:55 AM
Cảm ơn chủ thớt!
Đã lâu rồi mình mới lại chăm chú xem drama.
"Nguyên nhân" chủ yếu là vì bài hát này.
Lần đầu nghe mình không biết nội dung nói về điều gì.
Nhưng chỉ cần giai điệu của bài hát cất lên
mình như "nhìn" được sự giằng xé nội tâm của nam chính.
Thấy gánh nặng mà bạn ấy phải mang.
.
.
.
Cứ như vậy, mình ngấm bài hát và chết bộ phim. :)

Nhờ bạn, hôm nay mình đã biết nội dung của bài hát.
Một lần nữa cảm ơn bạn! :x

Tác giả: bjmbjmxjnh    Thời gian: 29-6-2013 09:26 AM
phim này thực sự hay đó ss Wendy ơi ^^
Lâu lắm r mới có phim hay như này <3
Em cũng định làm OST bài này nè, cơ mà thấy chất lượng raw nó ko được đẹp như các đài MBC, SBS... nên em lại ngâm
Thế là cho ra đời 1 loạt OST I hear your voice trc, định làm OST phim này sau. Vậy mà h có ss Wendy thầu OST phim này rồi, hạnh phúc quá ^^
Nghe bài này hay quá chừng lun ^^
Thanks ST vất vả nha ^^
Tác giả: nakyung    Thời gian: 29-6-2013 09:31 AM
Tình hình là ta đang chờ phim ra nhìu nhìu 1 chút là sẽ đâm đầu vào coi
tạm thời cứ gặm nhấm cái này của nàng đi đã, cơ mà ta sợ là sẽ chịu ko nổi mất :(

thanks nàng nhiều nha :x:x:x:x
Tác giả: JustWendy    Thời gian: 29-6-2013 09:33 AM
bjmbjmxjnh gửi lúc 29-6-2013 09:26
phim này thực sự hay đó ss Wendy ơi ^^
Lâu lắm r mới có phim hay như này

Bài này hôm xem tập 1, khúc bạn Trùm oánh nhau ss đã mê rồi. Me mãi bản dịch và xem có ai làm MV để làm sub mà không thấy, đành không có trâu thì mèo tự đi cầy =)).

Ai da biết em cũng xem phim này có phải ss nhờ em mần vid rồi không???!!! Mèng, ss phải lôi cái window movie maker cà mèng ra để làm cái vid này; nó không cho mình cắt thật nhỏ frame hình nên nhiều chỗ dài loằng ngoằng =)).

Tác giả: shindongheee    Thời gian: 29-6-2013 09:48 AM
ngồi tuki. :((
bản TS của e lại bị đổi hả chị. khẩu súng của em đâu ạ
:((
không chơi với chị nữa. :((

Tác giả: sessormaru    Thời gian: 29-6-2013 12:06 PM
ôi hai bài hai hiệu ứng
cái hiệu ứng đầu đẹp quá
còn cái khẩu súng nhìn lạ mắt ghê á

em thích hết cả 2 ver ạ ^^

ss Wen cut toàn những đoạn hay thôi. lại có cả cảnh hot nữa chứ ^^

hihi

Tác giả: EvilsRose    Thời gian: 30-6-2013 06:16 PM
Cảm ơn subteam rất nhiều. Mình cũng đang nghiện phim này, tuần nào cũng hóng hớt chờ phim. Lâu lắm rồi mới xem lại 1 bộ phim Hàn ý nghĩa sau I miss you. Kết cặp SH_SM phim  này quá! Perfect couple{:310:}
Tác giả: ChubbyP    Thời gian: 30-6-2013 10:53 PM
Lúc chiều nay nhận thông báo ss Wen gửi topic này, vào nghe rồi coi 1 chặp hết 6 tập luôn ^_^
Đúng là nghe nhạc bt thì ko thấy nhưng lúc lồng vào phim thì thật sự quá hợp ;__;
Với cả phim này em thấy giống với Time Between Dog and Wolf quá ;__;
Trong này thì Kyung Ho đóng lại vai của Jun Ki hồi xưa nè :)
Tác giả: lovestiramisu    Thời gian: 5-7-2013 09:36 AM
Cám ơn chủ thớt nhiều vì đã làm clip này. Đang down về xem. Mình rất thích bài này, thấy hay hay và lạ lạ. Phù hợp với tâm trạng anh nam chính, mong kết cục của anh trong phim không buồn như bài này ! Rất thích mấy cảnh của SH và SM trong phim, dù ít nhưng rất chất lượng.
{:290:}{:290:}
Tác giả: heaven1412    Thời gian: 9-7-2013 09:49 PM
Mình cũng đang bấn loạn vì bài hát này ! Phim thật tuyệt và OST cũng quá tuyệt luôn !

Mỗi lần bài hát này vang lên thật sự tâm trạng mình khó tả lắm chẳng biết phải nói thế nào !

Giai điệu bài hát kết hợp với những hành động của anh Trùm quả là 1 sự kết hợp hoàn hảo !

Lâu quá rồi mình ko kết 1 bài hát và 1 bộ phim nào như vậy ! Thank bạn ^^

Khi nào có Ost tiếp theo bạn lại làm kara vietsub nhé ! Cảm ơn bạn nhiều nhiều ^^
Tác giả: nothing2say94    Thời gian: 9-7-2013 10:04 PM
Cám ơn chủ theard đã làm clip nhé. Mình chưa xem phim này. Nhưng nghe nhạc phim với xem lời sub thì thấy giằng xé dã man, kiểu như thấu hiểu cảm xúc của anh cảnh sát trong phim ý.
Đúng y như tên bài hát. "hurt", xem mà đau lòng dã man. Cả đoạn clip thích nhất cảnh kiss,
P/s: ôi cái đầu óc "chong xáng" của mình

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3