Kites

Tiêu đề: Với vai diễn mới của Rain, drama "The Heirs" và "Nine," năm [In trang]

Tác giả: chuluoisua    Thời gian: 27-11-2013 03:31 PM
Tiêu đề: Với vai diễn mới của Rain, drama "The Heirs" và "Nine," năm

Năm 2013 có thể coi là một năm đáng nhớ của kdrama và những nam diễn viên mà tên tuổi đã vượt qua khỏi biên giới Hàn quốc và đến Mỹ. Số lượng những khán giả theo dõi các kdrama trên toàn thế giới tại các website DramaFever, hulu.com and viki.com không ngừng tăng lên khiến các công ty giải trí của Mỹ cũng bắt đầu chú ý đến.

Những ngôi sao phim truyền hình Hàn Quốc rất mong muốn tham gia vào Hollywwod vì vậy có nhiều kdrama được sản xuất trên cở sở hợp tác thông qua những công ty giải trí của Mỹ và một vài kdrama đã được các công ty phía Mỹ mau bản quyền và sản xuất lại.

Hãy cùng bắt đầu với việc "Mỹ tiến" của các ngôi sao nam trong các kdrama, trong đó nổi tiếng nhất phải kể đến nam diễn viên Lee Byung Hun và nam diễn viên - ca sĩ Rain. Lee Byung Hun - ngôi sao của drama "Iris", đã xuất hiện trong hai bộ phim bom tấn của Hollywood năm 2013. Anh tham gia vào bộ phim "Red 2" cùng với các ngôi sao hàng đầu cuả Hollywood như Bruce Willis và Helen Mirren, trước đó anh cũng tham gia vào bộ phim  "G.I. Joe" Retaliation". Sau khi bộ phim "Red 2" đóng máy, Willis đã có những lời khen ngợi về sự cống hiến cũng như những kỹ năng diễn xuất của ngôi sao Hàn Quốc này.

Nam ca sĩ - diễn viên Rain gần đây cũng tham gia vào một phim có  Bruce Willis - "The Prince". Theo đại diện của anh cho biết, ngôi sao của  "Full House" sẽ  đóng chung với Willis, John Cusak và 50 Cent trong một bộ phim hành động. Trong phim anh vào vai bạn của Wills - Mark.

Nữ diễn viên Ha Ji Woon cũng đã ký hợp đồng với công ty tài năng UTA của Hollywood và có kế hoạch tham gia một bộ phim của Hollywood sau khi drama "Empress Ki" kết thúc.

Thế còn nam diễn viên Lee Min Ho thì thế nào? Các công ty Hollywood bày tỏ sự quan tâm nhiều đến Lee Min Ho. Sau khi anh nâng cao khả năng Anh ngữ của mỉnh, anh cũng sẽ bắt đầu "Mỹ tiến".

Nhưng không chỉ các ngôi sao bị quyến rũ bởi Hollywood mà các nhà sản xuất của Mỹ cũng đã ngày càng bị lôi cuốn bởi sự hấp dẫn của kdrama.

Vào năm nay, đài truyền hình ABC của Mỹ đã thông báo họ sẽ sản xuất phiên bản Mỹ của drama "Nine" của kênh truyền hình cáp Hàn Quốc.Yunjin Kim - diễn viên từng xuất hiện trong nhiều kdama sẽ làm nhà sản xuất của phim. Các công ty Mỹ cũng đã làm lại drama "Boys Over Flowers" phiên bản Mỹ, bộ phim được quay tại American College. Trong khi đó, "Boys Over Flowers" là một bộ phim được chuyển thể từ truyện tranh của Nhật Bản mang tên  "Hana Yori Dango", bộ phim này cũng có phiên bản của Nhật và Đài Loan, tuy nhiên phiên Bản Hàn Quốc đã giành được sự chú ý của các nhà sản xuất Mỹ.

Năm nay cũng là năm đánh dấu sự hợp tác sản xuất kdrama đầu tiên giữa công ty của Mỹ và công ty Hàn Quốc. Công ty Hwa and Dam Picture hợp tác với công ty  DramaFever của Mỹ chi nhánh tại Hàn Quốc sản xuất drama "The Heirs" với sự tham gia diễn xuất của Lee Min Ho and Park Shin Hye. Bộ phim đạt rating cao và tỷ lệ rating này là sự khuyến khích cho nhiều sản phẩm hợp tác sản xuất sẽ xuất hiện trong thời gian tới.

Nguồn: Kdramastars
Dịch:[email protected]

Tác giả: Rain_Smile^_^    Thời gian: 27-11-2013 03:36 PM
sofa

chưa đọc như hơi giật mình cái news sao lại có anh áo hường của mình

đọc xong rồi.

haiza đọc xong chả bik comt sao vì cái news làm mình giật mình nhưng mà hãnh diện vì anh áo hường của mình.

1 ca sĩ đi đóng film rồi được đóng cả film hồ ly gút nữa với 1 nghệ sĩ châu á được ghi nhận như vậy thì đó là cái nỗ lực vượt bậc
Tác giả: tieuyet1011    Thời gian: 27-11-2013 03:45 PM
Tự nhiên thấy new có nhắc tới lão hâm nhà mình, nên thấy sướng ghê luôn.

Nghe nói từ thời City HUnter là Ho được bên công ty Mỹ để ý tới rồi .

Những Mỹ tiến là một điều gian nan, nhưng dù sao vẫn mong Ho được thử sức tại  Hollywood .

Tks thớt nhiều

Tác giả: minholucky    Thời gian: 27-11-2013 03:47 PM
giờ mới biết website DramaFever là của M
chúc mừng các bạn  và em hâm
Kdrama càng ngày được đi khắp thới  giới
tác phẩm hợp tác thành công ,thì khán giả được ngắm
Kdrama hợp tác tuyệt vời hơn nửa ,thanks bạn up new

Tác giả: sandramoon    Thời gian: 27-11-2013 03:49 PM
Bài này ý nói đây là năm mà Hàn đã có thể vượt... và tiến.. được vào Mỹ ấy ah
Đọc thì cũng mừng lắm
Sự tấn công của Âu vào Mỹ còn gian nan chứ đừng nói đến Á
Những thành tựu bước đầu như thế này cũng là đáng mừng lắm rồi
Sắp tới thực sự trông đợi ở HJW, hi vọng ss có thể làm nên chuyện lớn, đã mơ ta mơ đến Bond Girl lun
Cũng mong Nine bản Mỹ lắm, tò mò dàn cast thế nào
Mong đợi ở cả những vai diễn mới của Lee Byung Hoon và thấy bảo Bi cũng sắp đóng movie Mỹ mà chưa biết vai đó to nhỏ thế nào
Tác giả: BinDino    Thời gian: 27-11-2013 03:49 PM
Mình từng xem nhiều phim Hàn rồi. Nhưng phải công nhận Nine là bộ phim hay nhất mà mình từng xem.

Rất rất rất là ý nghĩa và cảm động.
Tác giả: U_PRO    Thời gian: 27-11-2013 04:00 PM
Oimeoi đang ngồi trên công ty thì thấy new.
Lò dò vào xem, đập ngay vào mặt cái ảnh tí tởn của Bi oppa :))
Bộc phát cười phá luôn ko ngậm dc =)))
Tác giả: mimila    Thời gian: 27-11-2013 04:04 PM
Nói thật ý mấy cái new thấy sướng rơn,
Lão thỏ cũng đc Mỹ tiến :))) Lão quá tí tởn
Lại cực kì cố gắng <3 Phải gọi là công lao đc đền đáp anh ạ ^^
Mong là anh cố gắng, chứ như nàng Won kìa, tham gia Hoàng Hậu Ki xong cb mỹ tiến luôn
chỉ mog bả giữ sức khỏe, chứ ko ai lo :(((
Tác giả: phuongha109    Thời gian: 27-11-2013 04:07 PM
1 năm quá thành công của Drama hàn phải công nhận Nine được nhà đài mỹ làm lại mà mừng quá

Phải nói Nine là 1 bộ phim trên cả tuyệt vời để lại cho mình bao nhiêu là cảm xúc

Anh Rain hay LBH đều là những người tuyệt vời khi Mỹ tiến và ss Ha Ji Won nữa cũng sắp cb mĩ
Tác giả: nhai150995    Thời gian: 27-11-2013 04:38 PM
nhắc đến anh Rain là đã thấy thik r
phim nine mình vẫn chưa xem hết được nên hơi buồn
nhưng không sao đã đc xem phim the heirs thấy hay là được rùi

Tác giả: asushiio    Thời gian: 27-11-2013 04:39 PM
chuẩn luôn nhà nhà đang phát cuồng The Heirs. drama Hàn ngày càng được khẳng định :x
Tác giả: PinkCloud    Thời gian: 27-11-2013 04:43 PM
thực sự thì mình thấy đó là thành công của các diễn viên nói trên đó chứ
Kdrama cũng đóng góp một phần, chứ năm nay bạn Rain có đóng drama nèo đâu nhỉ
bạn ấy cũng mới xuất ngũ thôi mà
túm lại là con đường dẫn đến thành công không bao giờ là bằng phẳng và trải đầy hoa hồng
khi mà muốn sự nghiệp được sáng chói thì ng diễn viên như Rain, LBH, hay ss Ha Ji Won...phải nỗ lực không ngừng nghỉ, đổi mới mình qua từng vai diễn, và được sự chú ý và đóng phim Hollywood đã là một thành công lớn
có một sự tự hào ko nhẹ khi idol của mình làm được điều đó dù vs Clouds thì a luôn luôn là đỉnh nhất
P/s 1: chúc cho các anh chị Mĩ tiến thành công :X
P/s 2: cảm ơn bạn đã dịch tin nhé :X
Tác giả: dannoduy    Thời gian: 27-11-2013 04:58 PM
Oh anh Rain và anh LBH là những ngôi sao HQ nổi tiếng bên Hollywood roy những phim mah

có 2 anh đóng đều là bom tấn và rất được yêu thích nhaz. Nhưng điều làm mình ngạc nhiên hơn

là Nine được Mỹ mua bản quyền để làm lại cái này đúng là quá đỉnh oy. Thanks bạn trans news nhaz
Tác giả: anhthong    Thời gian: 27-11-2013 05:45 PM
"Thế còn nam diễn viên Lee Min Ho thì thế nào? Các công ty Hollywood bày tỏ sự quan tâm nhiều đến Lee Min Ho. Sau khi anh nâng cao khả năng Anh ngữ của mỉnh, anh cũng sẽ bắt đầu "Mỹ tiến"."
Đọc kết nhất câu này,
hehehe, anh Ho đóng xong The Heirs rồi, nhớ làm 1,2 cái movie cho Minoz thỏa mãn nha!

Tác giả: lovely_finland    Thời gian: 27-11-2013 06:20 PM
phim hàn năm nay thật là bá đạo quá đi
toàn là những film hay ko hà..quyết tâm ôn thi cúi năm mà ko đc
nhưng dù sao thì mình vẫn thích phim hàn..hjhj

Tác giả: Thư-chan    Thời gian: 27-11-2013 06:44 PM
Năm nay thành công quá nhỉ :))

Có tiềm năng nhất vẫn là chàng trai Lee Min Ho :))

Ho béo à~ chúc anh Mỹ tiến thành công nhé :))
Tác giả: Nhatthuy2105    Thời gian: 27-11-2013 07:05 PM
vâng, cứ thấy có gì nhắc đến the heirs là mình bơi vào hết. Việc lee minho mỹ tiến có chắc không vậy. sao news không nói rõ là ai nói như vậy nhỉ, mình chưa từng nghe xác nhận từ minho hay quản lí của anh ấy mà. minho có mỹ tiến mình cũng không mừng. diễn viên hàn sang mỹ làm việc bị ghẻ lạnh chứ có gì hấp dẫn đâu. khán giả mỹ cũng lạnh nhạt diễn viên hàn quốc nữa. chỉ cần ở hàn là được rồi
Tác giả: dequat    Thời gian: 27-11-2013 07:18 PM
Cứ thấy news nào nhắc đến Nine là nhảy vào.
Cảm thấy vô cùng hạnh phúc và tự hào vì mình đã xem Nine, và bộ phim quá xứng đáng với thành công như ngày hôm nay.
Hóng bản Mỹ của Nine để còn có cái so sánh ^^
Tác giả: phuongchul    Thời gian: 27-11-2013 07:48 PM
năm nay biết Nine được Mỹ mua bản quyền làm lại
mà đây lại là một bộ phim của truyền hình cáp nữa chứ
một thành công không nhỏ của drama hàn mà
còn cả ss Ha Ji Won nữa chứ, chúc mừng ss, hi vọng ss sẽ thành công ở thị trường Hollywood
Tác giả: linhkk23    Thời gian: 27-11-2013 07:49 PM
Woa, nghe mà cũng thấy tự hào, tại bản thân là 1 người vô cùng yêu thích phin Hàn nên cũng muốn các nước phương Tây biết nhiều đến Kdrama nhiều hơn nữa
thế là Ha Ji Won sắp đóng phim Mỹ hử, thích quá đi
cám ơn bạn dịch )
Tác giả: Cinderemun    Thời gian: 27-11-2013 07:51 PM
ôi Ha Ji Won sắp Mỹ tiến rồi sao :(( hồi trước xem Secret Garden đã cực kì thích chị ý rồi cơ :(( chị Mỹ tiến được thì mừng cho chị quá :x

phải nói thật là nhờ Rain mà Kdrama trở nên được biết đến nhiều hơn :x hy vọng sau này Kdrama sẽ được biết đến nh` hơn và càng lúc càng có nh` diễn viên Hàn sang Mỹ đóng phim :x
Tác giả: Jan    Thời gian: 27-11-2013 08:09 PM
Ày, chưa nói gì mỹ tiến với mỹ tho ráo á.
Giai nhà này còn chưa đóng cái movie HQ nào thì mỹ tiến giè?
Ông mau chọn cho tôi cái kịch bản hay ho rồi ra lò cái movie coi.
Tác giả: thanhthuyhp    Thời gian: 27-11-2013 08:15 PM
công nhận là dàn diễn viên của hàn quá chất đi,
thấy các anh đóng film Hollywood mà tự hào quá đi
sắp tới là Rain comeback rồi, mong chờ quá đi
hy vọng là Ho cũng có vai diễn HW
tks bạn tran new nhé
Tác giả: chicken911    Thời gian: 27-11-2013 08:24 PM
năm nay là năm làm ăn khá tốt với kdrama, nhất là đài sbs, vì phim tối thứ 4 và thứ 5 của đài luôn đứng đầu bảng vàng ratting. thên nữa phải chúc mừng the heir, chính vì sự hợp tác của 2 công ty hàn và mỹ mà lượng fan của các diễn viên trong phim sẽ tăng lên rất nhiều.
Tác giả: HarryNa    Thời gian: 27-11-2013 09:17 PM
sao hàn đang dần mỹ tiến nhỉ ;))
hy vọng họ sẽ thành công trên sân chơi lớn
thank bạn dịch tin :">
Tác giả: Zunguyen    Thời gian: 27-11-2013 09:57 PM
Lão Hô Mỹ tiến bây giờ hơi bị sớm ấy nhỉ? Nhưng dù sao Minoz cũng ủng hộ anh.
Oppa cố lên {:301:}
Thank bạn dịch tin
Tác giả: Sophie.Nguyen    Thời gian: 27-11-2013 10:23 PM
Vậy ra The Heirs là tác phẩm hợp tác vs công ty của Mỹ có chi nhánh ở Hàn ah, biết đâu phim này cũng được làm lại phiên bản Mỹ nhã, mah phim truyền hình Mỹ luôn có rất nhiều season chứ không như phim Hàn, dù hot thế nào cũng không chịu làm ss2, thêm tập thì còn may ra
Tác giả: KYUKYU    Thời gian: 28-11-2013 09:11 AM
Thành thật mà nói mình ko thích các oppa Mỹ tiến tí nào
Các oppa có thể xuất sắc trong diễn xuất nhưng liệu qua Mỹ, tài năng đó có được nhìn nhận một cách công bằng và khách quan ko? Mình nghe nói Lee Byung Hun đóng phim G.I.Joe đâu được các diễn viên khác đối xử như đồng nghiệp đâu, nghe nói họ phân biệt dữ lắm. Mình chỉ lo cho các oppa thôi, chứ cũng mong lắm các oppa thành công
Nhưng tại sao mọi người cứ thích Mỹ tiến nhỉ? Thành công ở quốc gia mình và gây tiếng vang trên thế giới có phải tốt hơn ko? Đây chỉ là suiy nghĩ riêng của mình thôi, ko có chủ ý gì nên mong cả nhà hiểu nhé
Cảm ơn bạn đưa tin nhiều nha
Tác giả: BlueEyes93    Thời gian: 28-11-2013 12:08 PM
nếu mà có The Heirs phiên bản Nhật
thì mềnh ước Matsumoto Jun sẽ lại đóng kim tan
nhưng khổ nỗi anh ý 30 roài
chứ ko còn trẻ như Min Ho nữa
Tác giả: Everydaysmile    Thời gian: 28-11-2013 01:55 PM
Mỹ với hàn vẫn luôn thân thiết mà chẳng phải cứ có vấn đề gì thì trong phim hàn luôn có đoạn bố mẹ bắt sang mỹ sao, trốn sang mỹ, du học cũng sang mỹ, nói chung cứ ra nước ngoài thì điểm đến đâu tiên được lựa chọn sẽ là mỹ dù mục đích là gì hay dù giàu hay nghèo
sự kết hợp của hai nước sẽ đạnh dấu bước phát triển mới cho điện ảnh hai nước, chúc các bộ phim hợp tác sẽ thành công như mong đợi
Tác giả: vokhanh123    Thời gian: 29-11-2013 03:22 PM
Đọc cái new mà mừng cho showbiz hàn

dạo này phát triển và được để ý nhiều hơn trước rồi

có lẽ con đường qua Mĩ dẫu vẫn còn nhiều gian nan

nhưng mà mình cảm thấy có lẽ lần này mọi người đều sẽ gặt hái được thành công

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3