Kites

Tiêu đề: [2007] The Love of Siam | รักแห่งสยาม | Mario Maurer [In trang]

Tác giả: SơnBin89    Thời gian: 1-9-2011 01:30 AM
Tiêu đề: [2007] The Love of Siam | รักแห่งสยาม | Mario Maurer
The Love of Siam

Tên phim: The Love of Siam | รักแห่งสยาม

Đạo diễn: Chookiat Sakveerakul

Diễn viên: Witwisit Hiranyawongkul
Mario Maurer
Chermarn Boonyasak
Sinjai Plengpanich
Songsit Rungnopakunsri

Phát hành: Sahamongkol Film International

Thể loại: Tình cảm

Độ dài: 150 phút

Quốc gia: Thái Lan

Công chiếu: 22 tháng 11, 2007

Doanh thu: 42 triệu baht

Nội dung: Lúc còn nhỏ, Mew và Tong là hai người hàng xóm rất thân nhau tại Bangkok. Mew sống với bà nội trong khi Tong sống với gia đình gồm có cha, mẹ, và người chị tên Tang. Một hôm, Tang bị mất tích trong một chuyến đi đến Chiang Mai với một số người bạn. Gia đình Tong sau đó dọn nhà đi nơi khác. Sáu năm đã trôi qua, bà nội của Mew đã qua đời và một gia đình với cô gái tên Ying đã dọn vào nhà của Tong trước đó. Mew có năng khiếu âm nhạc, đang đứng đầu một ban nhạc nổi tiếng Tháng Tám và Tong có một cô bạn gái xinh đẹp tên là Donut. Một hôm, Mew và Tong tình cờ gặp nhau tại Quảng trường Siam. Cuộc gặp gỡ đầy duyên phận đã đưa số phận của 4 bạn trẻ đến với những tình huống có cả hạnh phúc và cả đau thương.

Nhân vật

Vietsub by KSTT Subbing team
Translator: xancho
Editor: SơnBin89
Typesetter: SơnBin89
Encoder: GreatTu
Poster: Michico
Uploader: lovelyyou, petite_pomme112, anhkiu
KSTT Subbing Team - http://kst.vn

Trailer

[utube]BmnqPYBVMyU[/utube]

Vietsub trailer by KSTT Subbing Team
Translator: ngomango
Timer, Typesetter: SơnBin89
Encoder: GreatTu
KSTT Subbing Team - http://kst.vn

Tác giả: SơnBin89    Thời gian: 1-9-2011 01:31 AM

[attach]6220[/attach]

http://www.megashare.vnn.vn/download.php?id=F65579A9404
http://www.megashare.vnn.vn/download.php?id=B8E1B197405

http://www.megaupload.com/?d=Z3BV2KTL

http://www.mediafire.com/?o48uvghfu17q3ld
http://www.mediafire.com/?2nx90s13gmz3cvc
http://www.mediafire.com/?b50pstikl755t7a
http://www.mediafire.com/?e43te3ai1c3981q
http://www.mediafire.com/?1cwg1l7gp1xdk8k
http://www.mediafire.com/?ptsv362713981yt
http://www.mediafire.com/?akqtll3o3z5py22

Doanh thu

The Love of Siam ra mắt khán giả tại Thái Lan vào ngày 22 tháng 11 năm 2007 trên 146 màn ảnh. Đó là phim ăn khách nhất vào tuần đó, đạt doanh thu $590.154 . Tuần sau đó, phim bị xuống hạng đến vị trí thứ nhì và đến tuần thứ ba nó xuống đến thứ 5 . Đến nay phim đã thu được trên $1.300.000, xếp hạng thứ 30 trong danh sách các phim có doanh thu cao nhất năm 2007 tại Thái Lan.

Phê bình

The Love of Siam nhận được hầu hết là khen thưởng từ các nhà phê bình.

Nhà phê bình phim Kong Rithdee của tờ Bangkok Post cho rằng bộ phim này là "khai phá" vì là bộ phim Thái đầu tiên đã "đề cập vấn đề giới tính của tuổi teen với sự thẳng thắn." Ông đề cao khía cạnh bi kịch gia đình thành thực và thực tế, cũng như tài diễn xuất hay của các diễn viên, đặc biệt là của Sinjai Plengpanich trong vai bà mẹ Sunee.
Một nhà phê bình cho tờ The Nation nói rằng bộ phim đã "được bày tỏ tài giỏi".
Nhà phê bình Russell Edwards của tờ Variety cho rằng bộ phim hơi dài, và khán giả Tây phương có thể không tin được một số tình huống mà phim dựng lên, nhưng đánh giá cao về chỉ đạo nghệ thuật và các bài hát trong phim.
Một số nhà phê bình khác đã bắt lỗi với bộ phim, trong đó có Gregoire Glachant của nguyệt san BK, người cho rằng The Love of Siam không được quay hay lắm. Glachant cho rằng máy quay phim chỉ cho thấy những cảnh và ánh sáng nhàm chán từ nhà đến trường, đến phòng ghi âm, đến Quảng trường Siam mà không có mục đính hay phương hướng.

Giải thưởng

The Love of Siam đã thống trị mùa giải thưởng điện ảnh năm 2007 tại Thái Lan bằng cách thắng giải "Phim hay nhất" tại tất cả các giải thưởng điện ảnh toàn quốc, kể cả Giải Hội Điện ảnh Quốc gia Thái Lan, Giải Starpics của nguyệt san Starpics, Giải của Hội đồng Nhà phê bình Bangkok, Giải Star Entertainment, và giải Kom Chad Luek của tờ báo cùng tên. Các giải phim đã thắng gồm có:

Giải Starpics

Phim hay nhất
    Đạo diễn xuất sắc nhất (Chookiat Sakveerakul)
    Diễn viên nam xuất sắc nhất (Mario Maurer)
    Diễn viên nữ xuất sắc nhất (Sinjai Plengpanich)
    Diễn viên phụ nam xuất sắc nhất (Songsit Rungnopakunsri)
    Kịch bản hay nhất (Chookiat Sakveerakul)
    Quay phim hay nhất (Chitti Urnorakankij)
    Nhạc phim nguyên thủy hay nhất (Kitti Kuremanee)
    Phim ăn khách

Giải Kom Chad Luek

Phim hay nhất

Giải Hội điện ảnh Quốc gia Thái Lan

Phim hay nhất
    Nữ diễn viên phụ xuất sắc nhất (Chermarn Boonyasak)

Giải Hội đồng Nhà phê bình Bangkok

Phim hay nhất
    Nhạc phim nguyên thủy hay nhất (Kitti Kuremanee)

Giải Star Entertainment

Phim hay nhất
    Bài hát nguyên thủy hay nhất

Liên hoan phim Châu Á Osaka 2009

Giải khán giả

Bộ phim còn được đề cử cho giải Diễn viên phụ nam xuất sắc nhất (Mario Maurer) và Nhà soạn nhạc xuất sắc nhất (Kitti Kuremanee) trong Giải Điện ảnh Á châu tại Liên hoan phim quốc tế Hồng Kông, nhưng không thắng.

Nguồn: wikipedia

Bài được SơnBin89 sửa lúc  2011-9-1 01:34

Một số hình ảnh:

Nguồn: tổng hợp từ google

Tác giả: shineflower1004    Thời gian: 10-9-2011 10:58 PM
Mình vừa xem phim này xong
so với phim kia của Mario thì mình thích phim kia hơn, hài hài vui vui hơn :d
Love of siam tình tiết hơi chậm, chậm rãi khiến người ta 1 chút bực mình, 1 chút khiến người ta cứ tò mò mãi muốn biết kế tiếp
Gia đình cậu bé Tong có nhiều chuyện xảy ra quá, có phải vì thế nó ảnh hưởng đến tính cách của cậu ko? tuy nhiên tớ ủng hộ việc Tong chia tay vs cô bé  Donut, ko thích tính của cô ấy, thích tính cách của Ying hơn.
Mặc dù xem phim vì có Mario :d, nhưng tớ đã bị thu hút bởi Mew, cậu bé có nụ cười rất đẹp, thư sinh đẹp trai, lãng tử :x
---
bây giờ mới biết đây là bộ phim khai phá đầu tiên về vấn đề nhạy cảm giới thứ 3 ở giới học sinh. Có lẽ vì vậy nên nó nhẹ nhàng và chậm rãi như vậy ko nhỉ? vì là tình cảm học trò mà.
Tác giả: bluemu    Thời gian: 11-9-2011 03:28 AM
Phim này hay và có ảnh hưởng sau phim, mình cứ cảm thấy buồn buồn sao ấy.
Mình thấy Tong với Donut giống như chỉ là lướt qua, thậm chí ko nhiều như Ying với Mew.
Mình có tìm hiểu thêm thì thấy có phần 2 với kịch bản mà fan tự viết, tưởng đọc xong sẽ có 1 cái kết có hậu, ai dè, đọc xong càng buồn
Tác giả: foodaholic2410    Thời gian: 13-9-2011 08:12 AM
xem phim này 1 lần mà mình buồn 2 tuần
chưa dám xem lần 2 vì sợ mấy cái cảm xúc cuả lần 1 lại trở lại
bạn nào ko xem phim nỳ fí cuộc đời nhá =.="
Tác giả: alonso1011    Thời gian: 27-9-2011 09:16 PM
Vừa coi phim này xong, thấy buồn, ray rứt, giống như đó là chuyện của mình vậy. không biết có buồn tới 2 tuần giống foodaholic2410 không nữa.
Đúng là xem phim này vì Mario nhưng xem xong thấy Mew đáng yêu quá. Bài hát sáng tác của Mew lời hay và có ý nghĩa.
Tác giả: foodaholic2410    Thời gian: 1-10-2011 08:41 AM
alonso1011 gửi lúc 27-9-2011 21:16
Vừa coi phim này xong, thấy buồn, ray rứt, giống như đó là chuyện của mình vậy. không ...

mình buồn đến nõi mà đi học cứ nghĩ về phim
chả lo học bài vở jì cả cũng chả thiết nói chuyện vs ai
ngày nào cũng ngồi rình mò khắp các diễn đàn để xem ngừi ta bàn tán về phim ấy =.="
Tác giả: may_dragon    Thời gian: 2-10-2011 03:27 AM
Buổi tối nay ko có xiền mua vé xem Westlife đành tự kỉ ở nhà down phim về xem. Lúc đầu tò mò vào nhà Thái Lan xem xem có clip của fanmade mấy bài của Thủy Tiên không. Không ngờ khám phá ra nhiều phim hay đến vậy. Down và xem đến tận 3h30 sáng. Mới kịp xem "A little thing called love" và "Hello stranger", chưa kịp xem phim này vì khuya quá rồi. Trước khi đi ngủ phải comment chút về phim Thái. Trước kia không thích phim Thái lắm vì họ nói rất khó nghe, như đấm vào tai ấy, không như tiếng Pháp hay tiếng Anh. Nhưng sau khi nghe một số bài của Mod&Four như "anh có đồng ý làm bạn trai của em không",... thấy không ngờ lại dịu dàng đến vậy. Kết luôn. Lại xem mấy clip fanmade bài hát của Thủy Tiên như "Nỗi nhớ bơ vơ", "1 giờ sáng",... thấy thích. Hôm nay lại tìm được phim mà các bạn cắt ra để làm fanmade bài "Nỗi nhớ bơ vơ". Xem luôn. Thấy rất hay, nhẹ nhàng, đặc biệt là rất đúng với tâm lý của teen. Rất thích. Ah, mọi người có ai biết clip này trích ra từ phim nào không? Many thanks http://www.youtube.com/watch?v=M3AMyuJax-A
Tác giả: Dk_Blue    Thời gian: 2-10-2011 03:52 PM
foodaholic2410 gửi lúc 1-10-2011 08:41
mình buồn đến nõi mà đi học cứ nghĩ về phim
chả lo học bài vở jì cả cũng chả th ...

=.= Bạn giống mình kinh dị nhưng mà thời gian tự kỷ của mình kéo dài hơn bạn hơn 1 tháng rồi :( vẫn chưa quên được dow cả chục bộ phim về mà không thiết tha xem gì hết :(
Tác giả: may_dragon    Thời gian: 2-10-2011 05:24 PM
Phim này xúc động thật đấy. Kết phim mở và rất hay. Nhạc phim hay, dễ thương, đặc biệt là bài hát cuối phim.
Tác giả: Dk_Blue    Thời gian: 3-10-2011 09:57 PM
Đúng rồi dạo này nghe đi nghe lại bài đó :x nhạc hay lời ý nghĩa kinh dị :x :x :x
Tác giả: may_dragon    Thời gian: 4-10-2011 07:27 PM
Dk_Blue gửi lúc 3-10-2011 21:57
Đúng rồi dạo này nghe đi nghe lại bài đó :x nhạc hay lời ý nghĩa kinh dị :x :x :x  ...

Bài đó tên là "Together" nhỉ? Xem clip của bài này trích từ phim ra cũng hay và ý nghĩa nhỉ? Hem biết phim này có làm phần 2 ko nhỉ?
Tác giả: anhkiu    Thời gian: 4-10-2011 08:07 PM
KẾT NỐI ÂM NHẠC

Lời chào thân ái gửi tới các bạn

Bạn muốn có một không gian để chia sẽ cảm xúc
hay một nơi để trò chuyện ư?

Hãy tới với KẾT NỐI ÂM NHẠC

Nơi bạn sẽ trải lòng với những cảm xúc mãnh liệt
hay nhẹ nhàng với những bản nhạc nhẹ nhànng
cũng có thể cùng nhau chia sẽ 1 vấn đề đầy tâm trạng, đầy cảm xúc

Âm nhạc là một trong những món ăn tinh thần không thể thiếu trong đời sống mỗi người
Nó như nhưng thanh Chocolate đầy màu sắc, với từng vị khác nhau. Hay những cây kem đáng yêu
Có thể nó mang Vị đắng của một thanh Chocolate nguyên Chất
Hay mang màu tươi mát của một cây kem Bạc Hà
Cũng có thể là một Mùi Thơm dễ chịu của Chocolate trắng với vị ngọt thuần khiết
Hay Mang đậm mùi nồng nàn của 1 Ly Kem Rum

Tất cả Hòa Quyện trong âm nhạc
Nơi bạn cảm thấy nhiều cảm xúc của cuộc sống

Hãy tới với KẾT NỐI ÂM NHẠC

để cùng tận hưởng những giây phúc tuyệt với cùng với Âm Nhạc, Cảm Xúc và Những lời Chia sẽ

Click Here để cùng thưởng thức

Tác giả: Dk_Blue    Thời gian: 4-10-2011 10:33 PM
Mình không rành lắm chỉ biết tên tiếng thái của nó là Gun lae Gun thôi :) hồi trước có nghe vài người bảo đó là "You and i" haysao ấy =.=
Tác giả: meomatbu    Thời gian: 10-10-2011 02:53 AM
Phim này mình xem lâu rồi nhưng mà mỗi khi nghĩ lại vẫn thấy buồn man mác...có lẽ vì nó sâu sắc và ý nghĩa...thích nhất chi tiết hình nhân bằng gỗ ngộ nghĩnh nhưng lại thiếu chiếc mũi, nó tượng trưng cho một tình yêu đẹp nhưng không trọn vẹn...hay chi tiết người mẹ đã để cậu con trai tự trang trí cây thông và cậu đã đặt 2 búp bê nam kế nhau...có lẽ tình yêu chân thật thì không có gì là sai cả...
Tác giả: goldentiny    Thời gian: 12-10-2011 07:50 PM
Yeah, lại có Mario nhà mình...hé hé, phải down về xem mới được
Vô cùng ấn tượng với vai diexn shone của First love,

Yêu Mario nhà mình
Tác giả: 271191    Thời gian: 19-10-2011 12:51 AM
Nhà mình ơi!!!!! không có link torrent à???{:399:}{:399:}{:399:}mình đã thích và tìm phim này từ lâu lém rùi ý {:418:} giờ đã toại nguyện rồi {:418:}
Tác giả: 271191    Thời gian: 25-10-2011 01:31 PM
hì hì. có bạn trẻ tốt bụng đã gửi link torrent cho mềnh rồi {:290:}{:290:}{:290:} ưng quá ...................
Tác giả: zero    Thời gian: 10-11-2011 02:17 PM
phim này cũng được >"<
ko biết tại sao nhưng nó ko thu hút mình cho lắm
đoạn 2 bạn kiss, hơi đột ngột, hay là do tớ ko theo kịp mạch phim thì ko rõ ~.~
cái kết khá buồn nhưng đời thực :(

thích nhân vật Ying, có cái gì đó ồn ào, có cái gì đó chân thực tự nhiên, tuy đôi lúc hơi bịnh bịnh ;))
Donut thì mờ nhạt quá, có cảm giác Donut bị thiếu cảm xúc, thiếu nhạy cảm với cảm xúc của người khác, nói ra thì là có vẻ ích kỷ, đến và đi hơi hời hợt...
Tác giả: lamlamlinh    Thời gian: 10-11-2011 02:37 PM
zero gửi lúc 10-11-2011 14:17
phim này cũng được >"<
ko biết tại sao nhưng nó ko thu hút mình cho lắm
đoạn 2 bạn  ...

Thực ra bản mà KST làm là bản 150' bị cắt khá nhiều, nên đoạn mà bạn nói mình cũng thấy khá đột ngột và ko theo kịp
Còn phim ALTCL thì thời gian mà Nam thay đổi kéo dài3 năm lận.
Bạn để ý sẽ thấy trước khi Nam chuyển từ tóc ngắn sang tóc dài trên bảng có viết chữ hết lớp M2 lên lớp M3 đó
Tác giả: Dk_Blue    Thời gian: 10-11-2011 06:36 PM
lamlamlinh gửi lúc 10-11-2011 14:37
Thực ra bản mà KST làm là bản 150' bị cắt khá nhiều, nên đoạn mà bạn nói mình cũ ...

Ủa vậy thực tế là phim bao nhiêu phút vậy bạn mà cảnh cắt đừng nói vs mình cảnh nóng nha :-ss
Tác giả: lamlamlinh    Thời gian: 11-11-2011 09:01 AM
Dk_Blue gửi lúc 10-11-2011 18:36
Ủa vậy thực tế là phim bao nhiêu phút vậy bạn mà cảnh cắt đừng nói vs mình cảnh n ...

Ham hố cảnh nóng quá
Đùa thôi chứ mình cũng ko rõ là phim này thực sự là dài bao nhiu chỉ bít trên mạng có 1 bản 170', có người bảo có bản còn dài hơn, ko rõ là thế nào
Bản 150' thấy tình cảm của Mew và Tong diễn biến khá nhanh mình xem thấy ko theo kịp
Nhưng trên YT có 1 số cảnh cắt của phim đấy, ko có engsub nên mình cũng chưa xem
Tác giả: Dk_Blue    Thời gian: 11-11-2011 11:51 AM
lamlamlinh gửi lúc 11-11-2011 09:01
Ham hố cảnh nóng quá  
Đùa thôi chứ mình cũng ko rõ là phim này thực sự là  ...

Không phải :)) tại mình thấy bản này đã tuyệt rồi chỉ sợ cảnh nóng thêm vào làm phim mất đi cai nội dung vốn có thôi :)) để kím bản full xem thử thế nào :)) thanks bạn ^^
Tác giả: smallhorse    Thời gian: 11-11-2011 07:43 PM
{:301:}độ nì bị bấn phim Thái
xem mãi từ hôm qua tới giờ
xem thấy nhẹ nhàng và tình tiết cũng tạm ổn
nhưng thích nhất là ngắm zai đẹp
bấn phim Thái hơn phim Hàn
dạo nì xem phim Hàn cứ thấy nhàm chán kiur gì ấy
(ghét cái kiur dây dưa mãi, có mỗi câu mà cứ ấp a ấp úng mãi....)
xem phim Thái có vẻ gần gũi vói mình hơn
xem xong phim thấy hoảng nhất là kiss scene giữa 2 thằng bé...
{:289:}   
nhưng mà hay...... {:290:}
Tác giả: bluechinsu    Thời gian: 30-11-2011 06:56 PM
người ta bảo xem xong phim nè dễ bị hội chứng, mình chả tim bjo, thế mà xem xong bao nhiu lâu oy vẫn thỉnh thoảng ngó ra xem lại, nghe mãi mấy bài hát vẫn hok thấy chán!^^ nhẹ nhàng nhưng sâu đậm!^^ thick cái tình cảm trong sáng của 2 thằng nhóc mới lớn!^^ mỗi tội bị cắt vài đoạn, huhu!{:285:} nói chung là like mạnh, chắc đây là phim thái hay nhất mình từng xem mất!^^ {:263:}{:284:}
Tác giả: Emmy_Ial    Thời gian: 1-1-2012 01:43 PM
Nội dung film này khá hay, những chi tiết đơn giản lại làm nên sự đặc sắc của bộ film ... {:443:}
Dàn diễn viên lung linh, sáng chói luôn ...{:406:}
Thank Sub ^^
Tác giả: _Naomi_    Thời gian: 1-1-2012 06:03 PM
Từ hôm phập vào Little thing called love, bữa giờ cứ thơ thơ thẩn thẩn, hết lên face lại vào kst, lại google tìm giai, tìm ảnh giai, tìm thông tin về giai, blah blah... như mình vẫn làm khi cuồng 1 anh nào đó T^T

Chết thôi, cảm giác ko còn giai đẹp trên đời này nữa, cứ như thuốc phiện ý, ko dứt được... Tất cả giai khác đều lu mờ hết (xin lỗi 5 giai T^T Em sẽ sớm vượt qua...)

Mỗi tội tiếng thái, nghe chẳng hiểu gì, mà lại khó nghe, lúc anh đọc số đt cho Mew T.T

Phim chậm chậm, buồn buồn....Giai đẹp lung linh....

Tác giả: Lansuka    Thời gian: 16-1-2012 12:24 PM
Một đứa nghiện phim như mình nếu  mà không coi phim này đúng là thật xấu hổ .Mình lựa chọn bộ phim này xem vào dịp đặc biệt này ,dịp cuối cùng của năm mình tròn 24t .Nó quá hay ! mình đã comment cả một tràng và chuyển ra blog.Nó khiến mình xúc động quá nỗi . Xin cảm ơn mọi người rất nhiều !

Tác giả: shurowaten    Thời gian: 19-1-2012 05:58 PM
Phim này mình xem của KST rồi, nhưng vì bấn quá nên cũng đi dạo vòng vòng khắp nơi để xem người ta bàn tán, mình phát hiện nó còn có một phiên bản nữa gọi là The Love Of Siam - Director's Cut bao gồm những cảnh đã bị cắt bỏ (không phải là cảnh quay hư, mà hình như đạo diễn thấy không cần thiết nên cắt bỏ). Mình thấy những cảnh ấy không hề dư thừa chút nào, chuyển tải được cảm xúc trọn vẹn hơn cho người xem. KSTT có điều kiện thì vietsub luôn version ấy nữa nhé!! Mình ủng hộ 2 chân 2 tay ^^~
Tác giả: trangjeajong    Thời gian: 21-1-2012 08:32 AM
cô sunee (Sinjai Plengpanich) mẹ Tong rất giống Việt Trinh! mình lại rất đồng tình với cách xử sư của cô ấy với con nhỉ! cô rất rất yêu gia đình và luôn muốn dành mọi thứ tốt nhất , và hướng con cái đến diều tốt nhất, nếu là mình mình vẫn sẽ làm vậy,

Tác giả: FCmario    Thời gian: 2-2-2012 05:19 AM
Dk_Blue gửi lúc 2-10-2011 15:52
=.= Bạn giống mình kinh dị nhưng mà thời gian tự kỷ của mình kéo dài hơn bạn hơn 1 ...

p2n nhất là luc mew nhìn con người gổ rồi khóc thật pùn cho tinh iu nhung tong làm như vậy là tốt nhất
Tác giả: cute_cave    Thời gian: 2-2-2012 09:54 PM
ban đầu xem phim vì có mario,cuối cùng thỳ lại thik mew hơn,mà ko hiểu cái kết là 2 anh ấy có yêu nhau ko nhỉ

Tác giả: xtrkute    Thời gian: 6-2-2012 12:48 AM
hihihi phim hay tuyệt cú mèo luôn :) Trong sáng và dễ thương dễ sợ hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Xem đi bạn chắc chắn sẽ không hối hận đây hay lắm :)
Tác giả: Dk_Blue    Thời gian: 6-2-2012 10:56 PM
cute_cave gửi lúc 2-2-2012 21:54
ban đầu xem phim vì có mario,cuối cùng thỳ lại thik mew hơn,mà ko hiểu cái kết là 2 an ...

Yêu nhau nhưng kh6ong đến được vs nhau :( Bạn không thấy khúc Tong chạy đến bên Mew nói à :( :" Mình không thể làm bạn trai của cậu được nhưng kh6ong có nghĩa là mình không yêu cậu .... " :(
Tác giả: themoon032    Thời gian: 11-2-2012 08:59 PM
Phim này hình như chuẩn bị làm phần 2 thì phải
Không biết nội dung thế nào nữa
Mong quá
Tác giả: lumina    Thời gian: 22-3-2012 04:54 PM
phim này mình cũng xem lâu lắm rồi! lần nào quên mà lỡ format hết cũng lọ mọ down lại dù chẳng mấy khi dám xem lại! Mew ko thấy đóng thêm film gì nữa nhỉ! kậu ấy thành thần tượng của mấy anh gay í! hồi trước tớ làm tư vấn cho đồng tính nam nhắc đến bạn đóng Mew ai cũng biết! ai cũng xem phim này hết trơn :))
1 bộ phim ám ảnh sao đó! thích mario trong phim này hơn là first love a liitle thing called love! cảm giác ko có vai diễn nào của cậu ấy hơn vai Tong! đôi mắt luôn u uất trong khi đôi mắt của Mew thì chan chứa tình yêu và rất sáng!
Tác giả: langthangmuathu    Thời gian: 23-5-2012 11:53 AM
mình đã down về phim này nhưng chưa xem, công nhận phim Thái thời lượng toàn dài dài, phim này hơn 2 tiếng. Thái Lan mà làm về đề tài đồng tính thì ko nhận đứng đầu chắc cũng nằm trong top (ở họ có định kiến nhưng ko nặng nề), rất thích không khí và bối ảnh trong phim Thái (mặc dù mới coi gần đây). Đợt mấy năm trước coi Brokeback Mountain hoặc do xem chưa kỹ hoặc mình chưa cảm đc nên thấy bình thường, thể loại này mới chỉ xem vài bộ nhưng thích A fronzen flower của HQ và Hot boy nổi loạn của bác Đãng.
Tác giả: Allypettis    Thời gian: 1-6-2012 11:06 PM
Vừa down về là mình xem liền :x
Hay lắm, vừa trong sáng, vừa nhẹ nhàng, vừa sâu sắc, vừa ý nghĩa :)
Tong với Mew là một cặp thật sự đẹp, đẹp ở mọi mặt, về tình bạn, về tình yêu và cả sự hi sinh :)
Trong này, bài hát mà Mew sáng tác vì Tong hay quá, lời cũng ý nghĩa nữa :)

Miễn còn yêu, thì vẫn còn hi vọng :">
Tác giả: hannaun    Thời gian: 30-7-2012 09:03 PM

xem cả buồi trưa... nói thật là hơi buồn 1 tý...
nhưng chuyện tình của đôi trẻ thật dễ thương .... chĩ là 1 nụ hôn thôi hen :"> nhưng ngọt ngào ghê...
và càng diên hơn vì câu cuối của bạn Tong :" Tớ không thể làm bạn trai cậu được ... nhưng k có nghĩa là tớ không yêu cậu "
ôiiiiiiiiiiiiiiiii
dạo này bấn phim thái quá r... phải chi mario đóng thêm mấy phim nữa hen
lão 24t r mà mặt như hs cấp 3 ý
Tác giả: yoshimelaine    Thời gian: 1-8-2012 12:59 AM
Mình xem bản uncut, 3 lần, và cảm nhận thế này:

- Lần đầu tiên, cảm giác sao bộ phim lê thê thế không biết, tình tiết cứ chậm rãi, nhẹ nhẹ, coi xong thì nghĩ "nội dung gì thảm quá" và hoàn toàn không có chút cảm xúc gì với chuyện của Tong - Mew, mình chỉ chú ý đến chuyện gia đình của Tong. Không khí trong phim có vẻ âm u và ngột ngạt...

- Lần thứ hai, cảm thấy ngưỡng mộ và khâm phục sự hy sinh, chịu đựng của cô Sunee. Một người phụ nữ của gia đình. Dù thích Tong - Mew thế nào đi nữa, mình vẫn ủng hộ cách xử sự của cô ấy, bất cứ người mẹ nào trong hoàn cảnh đó cũng sẽ có ý nghĩ như cô, nhưng những hành động và lời nói của cô không phải ai cũng làm được - thấu tình đạt lý, thận trọng và nghĩ đến cảm xúc của con mình cũng như Mew. Xem phim này thấy cô Sunee rất giống mẹ của mình, con đi đâu xa một chút là lo lắng và suy nghĩ bấn loạn, xem cảnh cô ấy chạy xe đi tìm Tong lúc đêm khuya mà mình muốn khóc và nhớ mẹ vô cùng.

- Lần thứ ba, thấy Tong - Mew thật dễ thương, một tình cảm thật sự rất đẹp và trong sáng, khi xem đoạn Mew nằm ngủ trong vòng tay Tong, bất chợt mình nghĩ đến "hai tâm hồn cô đơn bỗng tìm thấy nhau và cảm nhận sự đồng điệu" - một câu nói mà mình từng nghe đâu đó. Đoạn kết phim, nhất là cảnh Mew khóc làm cho nhiều đứa bạn mình xem xong cảm thấy day dứt, bứt rứt trong lòng (nói chung là buồn miên man), nhưng mình thấy cái kết như thế rất hay và thoả đáng, sự dang dở sẽ làm cho tình yêu của họ trở nên vô cùng sâu đậm, có thể đau khổ nhưng đó sẽ là một tình yêu đẹp nhất và duy nhất chỉ họ mới hiểu được. Xem lại thấy cô bạn Ying rất đáng yêu, tình cảm Ying dành cho Mew thật đáng ngưỡng mộ, những hành động ban đầu có thể làm người ta cảm thấy bạn ấy là một cô gái nhí nhố và "say nắng" cậu bạn hàng xóm, nhưng càng về sau càng nhận ra Ying sống rất tình cảm và chân thành, nhìn bạn ấy lấy dao gọt gai hoa hồng có lẽ nhiều người nghĩ là ngốc nghếch nhưng có lẽ không phải ai cũng có thể  làm điều đó một cách hạnh phúc và sung sướng như vậy, cảnh bạn ấy ôm và an ủi Tong, hay xin xỏ ông chủ cửa hàng để lấy món đồ chơi cho Tong rất cảm động, và cuối cùng khi Ying mỉm cười buông tay Tong, đó như một lời chúc phúc cho hai bạn trẻ - một người mình yêu và một người là bạn tốt.

Chỉ có thể nói là một bộ phim rấy hay và làm mình phải suy nghĩ nhiều.
Tác giả: hunterkr    Thời gian: 28-8-2012 04:58 PM
link die hết rồi ad ơi.....................mong sớm up link mới để xào em nó...bữa này thích phim thái quá trời ...
Tác giả: bum860    Thời gian: 7-11-2012 10:14 AM
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Tác giả: vovietson    Thời gian: 16-12-2012 10:10 AM
giờ mói xem phim này, cảm nhận thấy đoạn đầu hơi nhàm, nhưng về sau càng hay, thích kiểu tình yêu trong sáng thế này, dù phim nam-nam, nữ-nữ, nam-nữ thì mình đều không thích cảnh nóng cho lắm, thì biết tình yêu hay gắn với tình dục, nhưng tình yêu không cần tình dục vẫn sâu thế này vẫn đẹp nhất...
Tác giả: dutakhongcao    Thời gian: 18-12-2012 06:28 PM
link die hết rùi, sao coi đây trời...
dạo nì thích phim thái ghê.........
chỉ mới coi đc có vài phim thui, nhưng phim nào cũng hay hết
Tác giả: meomap2211    Thời gian: 9-3-2013 09:14 PM
có mario là muốn xem phim rồi
cơ mà phim này cũng lâu rồi nhỉ
mario sao mà đẹp trai quá{:440:}{:440:}{:440:}
Tác giả: gabot    Thời gian: 12-3-2013 06:44 PM
Bắt đầu trở thành fan T-Zone quá :))
Mới được đứa bạn giới thiệu phim " A little thing called love" quả là không thể chê vào đâu, hâm mộ anh Shone quá, nên quyết tâm tìm kiếm các phim mà anh Mario Maurer tham gia, nghe các bạn nói về phim này nên cũng muốn xem luôn.
Tác giả: lhaooti    Thời gian: 26-3-2013 06:16 PM
Phim có Mario Maurer là phải xem bằng được, nhưng mấy đứa bạn cứ cản vì xem phim này mất hình tượng anh Mario quá {:98:}
Tks ST nhìu nhé {:161:}
Tác giả: trangdbsk    Thời gian: 30-3-2013 12:48 AM
Mình muốn phim này được làm phần 2 :(( kết thúc phim buồn quá :((
Cái gì cũng chưa rõ ràng.....
Mew từ nhỏ đã thiếu vắng tình thương yêu vậy mà cho đến khi thật lòng yêu 1 người thì lại vẫn không được hưởng trọn vẹn hạnh phúc :(
Dù biết là vô vọng nhưng mình vẫn muốn câu chuyện cuộc đời của Tong và Mew được viết tiếp :(
Tác giả: rin1607    Thời gian: 5-4-2013 10:52 PM
hix link die hết rùi, chủ thớt có thể reup link lại dùm mình được ko, mình coi phim rồi, nhưng bị mất clip rồi, giờ muốn tải lại thì link lại die :(
Tong àh, Mew àh, mình nhớ hai người quá.
Tác giả: autumn26992    Thời gian: 9-4-2013 12:24 PM
SơnBin89 gửi lúc 1-9-2011 01:31
...

trời ơi!! xem phim Love on that day của a Mario mà bấn luôn quá :((
có bạn nào còn link down không cho tớ xin với :( link die mất rồi :(
Tác giả: autumn26992    Thời gian: 10-4-2013 02:45 PM
autumn26992 gửi lúc 9-4-2013 12:24
trời ơi!! xem phim Love on that day của a Mario mà bấn luôn quá :((
có bạn nào còn link ...

mình xem hết mấy phim trong Tzone mà down được rồi bạn ạ :D nếu bạn có thì cho mình link onl cũng được :D mình down bằng IDM về coi cũng được :D cảm ơn bạn :D
Tác giả: boo_nana27    Thời gian: 11-4-2013 12:05 AM
Đây là bộ phim khiến mình thay đổi cách nhìn về giới tính thứ ba. Lúc đầu bị bạn dụ xem vì bảo các anh trong phim này đẹp trai ngút giời. Hơn nữa lại có mario nữa. Xem xong rồi, thấy cảm động lắm ý. Tình yêu cứ giản dị như vậy thôi, cũng đẹp lắm rồi. Gay thì sao chứ? Tình yêu của họ, phải vượt qua biết bao nhiêu định kiến, mà vẫn đẹp như vậy. Đó là điều làm mình thấy đáng trân trọng
Tác giả: mishichan    Thời gian: 14-4-2013 09:27 AM
Thành khẩn mong subteam reup lại xem này. Mới xem mấy phim của Mario xong, phim nào cũng hay cả. Nghe nói đây là phim đầu tiên Mario đóng nên rất rất muốn xem.  
Chân thành cảm ơn Subteam!
Tác giả: Haohihi    Thời gian: 23-4-2013 09:34 PM
Ai cho em Link vs  :(( Giờ e mới xem nhưng link die hết r huhu
Dạo này bị cuồng phim Thái vs a Mario :x
Xem đc 4 5 phim của a í r muốn xem nốt phim này. nghe quảng cáo hay lắm
Tác giả: tram_2710    Thời gian: 24-4-2013 03:53 PM
thích những phim nào có anh Mario đóng
xem xong phim này hook biết seo thấy hơi buồn, đa số phim tình cảm Thái Lan là như vậy
cứ êm đềm, hok có kịch tính dẫn tới nhàm chán
Tác giả: nhocprole    Thời gian: 27-4-2013 01:16 PM
chưa coi phim này,,,mà đọc thấy hay hay,,,đang down coi,,nhưng không ngờ down giữa chừng thì bị đứt không down lại được..tức --> tình cờ thấy cái này,,bay vào,,,đang down và yên tâm không bị đứt đoạn giữa chừng,,,haha...chút nữa là có phim coiiii
Tác giả: sweet_dream8490    Thời gian: 28-4-2013 10:42 AM
Phim này tình cảm nhẹ nhàng, tình bạn đến tình yêu ...
Tuy không có kết thúc như mình mong đợi nhưng diễn xuất của 2 diễn viên chính rất nhập vai
Xem phim này lâu rồi nhưng nhớ lại vẫn thấy cảm động.
Tác giả: trucquynh0703    Thời gian: 1-5-2013 02:24 AM
Phim này là phim đồng tính mình xem đầu tiên luôn...Hay và cảm động
Khiến mình có một cái nhìn khác...Cách diễn của diễn viên cũng rất đạt nữa
Cám ơn sub team nha!!!
Tác giả: bellaswan    Thời gian: 10-5-2013 11:09 PM
phim này là phim về đề tài đòng tính đầu tiên mình coi phải nói là phim rất hay và có ý nghĩa tuy là kết thúc không thành một cặp nhưng cũng tốt vẫn là bạn thích để trong lòng không làm quá như mấy phim đồng tính khác nhẹ nhàng nhưng rất sâu lắng
Tác giả: tram12    Thời gian: 22-5-2013 08:09 PM
Sub team ui link die hết oy......reup lại dùm mình nha...... Mình mún coi lắm lun ak
Thấy ai cũng nói giới thiệu phim này hay lắm mà down ko đc... bùn ghê ak !!!!
Mong subteam reup lại nha , thanks nhiều !!!!
Tác giả: imle8x    Thời gian: 4-6-2013 03:48 AM
Thực sự mình rất thích film này, xem vì được thằng bạn nó giới thiệu cho :">, sau đó thì bắt đầu hiểu hơn cho thằng bạn mình, giờ mới thấy sống thế nào mà làm người tốt là tuyệt vời nhất :>
Giờ bạn mình có người yêu tốt lắm, và sống rất hạnh phúc :"> comment ko liên quan lắm, hy vọng ko bị đuổi đánh :P
Tác giả: kienthanh262ag    Thời gian: 5-8-2013 07:18 PM
có lẽ mình hơi lạc hậu nhỉ? Đến giờ mới xem phim
cứ tưởng thế giới luôn đẹp như mình nghĩ: luôn sẽ có chuyện tốt chờ đợi mình, đầy rẫy những niềm vui, giới tính sẽ không còn là vấn đề để mọi người bàn tán, yêu thương luôn đầy ắp và chờ đợi nhưng sai lầm tât!
Em cứ hồn nhiên ngây thơ thế đấy, chẳng hiểu cuộc sống này là thế nao mà chẳng biết gì hai chữ gọi là "bi kịch". Nhưng đến đây "love of Siam" đã cho tôi cái nhìn mới mẻ hơn.
Khi trái tim ta chứa đựng một tình yêu nào đó thì nó cứ thế mà phát triển, mạnh mẽ lớn lên từng ngày tìm nơi san sẽ, dù lắm lúc bị bỏ lại phía sau- vâng nếu đúng thế thì đó mới là tình yêu. Tình yêu trong sáng của Ying-một cô gái hồn nhiên ngây dại,luôn hết mình tất cả chỉ vì để được lòng cậu bạn Mew. Tình yêu ấy không rực lữa, cháy bỏng mà nó cứ như làn sương thu nhẹ mát giữa buổi bình minh, nó luôn muốn được làn gió đưa nó đến cùng Mew, để Mew nhận thấy sự hiện hữu của mình. Nhưng gió làm sao đến được khi Mew luôn đóng chặt cánh cửa cuả mình, chỉ hy vọng vào gió thì lan sương ấy sẽ nahnh chóng bị mặt trời rực nóng thiêu ruội trong đau đớnSức sống ây đã tắt và thay vào đó là những làn hơi nước mỏng manh,nhỏ bé hơn nhưng dẻo dai và nghị lực hơn. Nó có thể vực dậy cả một sức sống mới-"Tong". Giúp Tong tìm lại chính mình, tìm lại bản chất thực sự mà bấy lâu nó vẫn im lìm ngủ. Bi kịch quen thuộc lại xuất hiện "tình yêu" "gia đình"... Nói đến đây tôi lại nghiệm ra một điều rằng, tình yêu không phải là thứ ta phải sỡ hữu thì mới hạnh phúc, mà phải biết cho đi mà không cần nhận lại, sẽ cho ta cảm giác thảnh thơi hơn. Như Tong&Mew chẳng hạn: Tưởng như cuộc sống đã được đổi mới bởi cơn gió lạ mang tên tình yêu đã đến với hai người, nhưng nó không đủ để thổi tan những biến cố xung quanh họ và rồi phải đành ngậm ngùi chạy trồn vào sâu thẳm trong tim cuả mỗi người. Nổi buốn đã trở lại quay quanh họ. Với Tong đó là lúc ngẫm nghĩ, đấu tranh tâm lí và quyết định. Còn với Mew có lẽ đó là quãng thời gian khó khăn, khổ sở nhất. Sau 5 năm đơn độc đã tìm được hơi ấm, khogn6 bao lâu thì biến mất để lại cho Mew bao nhiêu nuối tiếc, đau khổ, ảnh hưỡng nghiêm trọng đến tinh thần và sự nghiệp

Mình còn muốn nhắc tới mẹ Tong- bà Sunce nữa một nhân vật mình rất rất là thích, nhưng thôi h đang bị loãng não. Nói chung mình rất thích phim này
Tác giả: lemin1993    Thời gian: 11-8-2013 09:01 PM
Bộ phim thật là hay, diễn viên rất dễ thương, tình cảm của cha mẹ thật thiêng liêng, đặc biệt là người mẹ. Thật  xúc động, tuy cùng giới tính nhưng tình cảm của họ thật đẹp. Bên cạnh đó, thật cảm phúc cho cô gái hi sinh tình cảm của mình cho chàng trai Tong. ^^
Tác giả: daumanhhiep    Thời gian: 23-8-2013 07:22 AM
Phim này hay và nêu lên một đề tài rất mới. Vấn đề đồng giới được đề cập một cách thẳng thăn và vô cùng sâu sắc. Ngày trước, mình rất ghét tình cảm đồng giới, nhưng dần dần qua sách báo, qua lý giải y học.. mình thấy những người đồng tính đáng được yêu thương và chia sẻ (Trừ những người bị tiêm nhiễm ra). Trong phim này mình rất khâm phục mẹ Tong, một bà mẹ quá vĩ đại và..đầy ắp tình yêu thương. Mình cũng Khâm phục Ying nữa, qua tốt luôn, có lẽ với Ying, hạnh phúc chính là làm cho người mình yêu hạnh phúc.
Tác giả: samdongsarang    Thời gian: 26-8-2013 09:08 PM
phim này mình cũng xem lâu lắm rồi! lần nào quên mà lỡ format hết cũng lọ mọ down lại dù chẳng mấy khi dám xem lại! Mew ko thấy đóng thêm film gì nữa nhỉ! kậu ấy thành thần tượng của mấy anh gay í! hồi trước tớ làm tư vấn cho đồng tính nam nhắc đến bạn đóng Mew ai cũng biết! ai cũng xem phim này hết trơn :))
1 bộ phim ám ảnh sao đó! thích mario trong phim này hơn là first love a liitle thing called love! cảm giác ko có vai diễn nào của cậu ấy hơn vai Tong! đôi mắt luôn u uất trong khi đôi mắt của Mew thì chan chứa tình yêu và rất sáng!
Tác giả: huongquynhmytho    Thời gian: 12-10-2013 01:10 PM
Xem phim mà thấy tiếc ơi là tiếc, mặc dù vẫn biết tình cảm của hai chàng trai đó dành cho nhau là thật lòng, là không thể chối cãi được, nhưng mình vẫn thấy tiếc cho 2 cô gái dành tình cảm cho 2 người con trai này :(
Nếu Tong là con gái thì tốt biết bao nhỉ, đời trớ trêu ...
Tác giả: notobo    Thời gian: 15-10-2013 03:50 PM
huongquynhmytho gửi lúc 12-10-2013 13:10
Xem phim mà thấy tiếc ơi là tiếc, mặc dù vẫn biết tình cảm của hai chàng trai đó dà ...

Thật ra chỉ tiếc cho Ying thôi, còn Donut là thể loại lẳng lơ, có quan tâm đến Tong đâu, hết đi chơi với thằng này lại nhảy ngay sang thằng nọ.
Tác giả: lananh001    Thời gian: 30-10-2013 10:03 PM
RE: [2011] Great Wall, My Love/ Theo Đuổi Tình Yêu/ 追爱 - Ứng Thái Nhi, Đồng Đại Vi... - VIETSUB COMPLETEDRE: [2011] Great Wall, My Love/ Theo Đuổi Tình Yêu/ 追爱 - Ứng Thái Nhi, Đồng Đại Vi... - VIETSUB COMPLETED
Tác giả: lananh001    Thời gian: 30-10-2013 10:06 PM
RE: [2011] Great Wall, My Love/ Theo Đuổi Tình Yêu/ 追爱 - Ứng Thái Nhi, Đồng Đại Vi... - VIETSUB COMPLETEDRE: [2011] Great Wall, My Love/ Theo Đuổi Tình Yêu/ 追爱 - Ứng Thái Nhi, Đồng Đại Vi... - VIETSUB COMPLETED
Tác giả: dbsk291195    Thời gian: 1-11-2013 07:51 PM
tong của tui, mew của tui, thật sự mong 2 anh được hạnh phúc mà :x ước mơ nhỏ nhoi thế thôi, tui yêu 2 anh lắm
Tác giả: zimmy1061996    Thời gian: 26-5-2015 07:38 PM
Coi phim này buồn thật Coi xong cứ ám ảnh mãi T_T Mario dễ thương phết
Thank subteam nhìu <3

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3