Kites

Tiêu đề: [2010] The Karate Kid - Jaden Smith, Jackie Chan (Vietsub Completed) [In trang]

Tác giả: G-Tu    Thời gian: 8-9-2011 08:58 PM
Tiêu đề: [2010] The Karate Kid - Jaden Smith, Jackie Chan (Vietsub Completed)
The Karate Kid

Giới thiệu
Cuộc sống của cậu bé 12 tuổi Dre Paker bỗng dưng bị xáo trộn khi mẹ cậu chuyển công tác đến Trung Quốc. Tại đây, Dre ngay lập tức “phải lòng” cô bạn học tên Mai Anh. Thế nhưng, sự khác biệt về văn hóa trở thành một trong những rào cản cho tình bạn của hai cô cậu. Mọi chuyện càng tệ hơn khi Dre gây thù chuốc oán với Thành – một cậu bạn cùng lớp. Vài ngón nghề karate không đủ để Dre đối đầu với Thành, nhất là khi cậu đang ở trên vùng đất của kung fu. Không một người bạn thân thiết ở nơi xa lạ này, Dre thấy mình thân cô thế cô. Thế nhưng, một bước ngoặt đã đến với đời cậu khi ông Hán xuất hiện. Sư phụ ẩn mặt này sẽ giúp được gì cho chàng trai bé nhỏ? Ngoài những tình tiết hài hước theo đúng “chất” Thành Long, bạn sẽ nhận ra những điều ý nghĩa đằng sau triết lý của kung fu – điều mà cậu bé Dre đã học được.

Director : Harald Zwart
Thể loại : Hành động, hài, tình cảm.
Diễn viên: Jaden Smith, Jackie Chan, Taraji P. Henson, Wenwen Han...
Thời lượng: 140 phút

Trailer
[utube]XY8amUImEu0[/utube]

Vietsub by KSTE's sub team

Translator: hippo_kute

Editor: katty_cat

TS : los_angeles_20

EC: sieunhantaithe

Poster: Nhinhi

Uploader: KSTU

Download free at http://kst.net.vn

Tác giả: G-Tu    Thời gian: 8-9-2011 08:58 PM
Thông báo link die tại đây

CD1: https://tenlua.vn/download/0d37e ... karate-cd1-dvd-kste
CD2: https://tenlua.vn/download/0d37e ... karate-cd2-dvd-kste

http://tny.cz/a5811187
мậт кнẩu: мộт cộng мộт bằng mấy? (тrả lời, cнữ тнường)

CD1: http://www.fshare.vn/file/TX8636Y5CT/
CD2: http://www.fshare.vn/file/TBF7ZFY9KT/

Tác giả: Vicky.wer    Thời gian: 19-9-2011 04:51 PM
sao yên ắng quá nhỉ phim này coi oi` nhưng vẫn thix down về coi típ Thành Long đúng
diễn viên giỏi, coi phim nào cũng hay hết ^^
Tác giả: hana_vip    Thời gian: 7-10-2011 11:38 AM
hihihi cám ơn ST nhiều nhiều
Hôm trước có xem bộ này trên HBO nhưng mà xem chưa xong đã bận việc chưa xem hết được nên tiếc hùi hụi, không ngờ nhà mình cũng có làm hay quá
cám ơn lần nữa ạ!
Tác giả: Emmy_Ial    Thời gian: 28-12-2011 07:18 PM
Bộ này thì coi cực thích luôn ... Mấy film của Thành Long thì mê mẩn luôn rồi ... {:398:}
Cái anh bạn đóng trong film này dễ thương thật. Bạn này có đóng 1 bộ vs bố đẻ (Will Smith) mọi người có biết bộ đấy có tên là gì ko ạk?
Tác giả: Allypettis    Thời gian: 15-6-2012 11:39 PM
Xem phim này đc 5 lần r mà vẫn thích :X
Cười chết mất ở cái đọan mà nó tập võ thuật móc áo lên cái cây ấy =)))))))))))
Tác giả: saki1509    Thời gian: 16-6-2012 01:51 PM
xem xong nghiện bài hát của phim luôn ý .
cứ down về nghe rồi lại mở concert của Justin ra để nghe live nữa chứ.

mà cho mình leo mấy trăm bậc thang để tập võ như cu cậu ...ôi thôi xin . chờ bộ phim tiếp theo
Tác giả: alga_bangtran    Thời gian: 20-7-2012 02:49 PM
xem xong muốn luyện võ ngay giống như Kid của phim ^^
đúng là có Thành Long phim nào cũng tuyệt
có điều 2 đứa nhóc iu sớm quá {:438:}
Tác giả: tranthuydung94    Thời gian: 27-10-2012 07:25 PM
không có link torrent à mọi người,hic,sao mình không thấy nhỉ,hic.định xem phim này lâu rồi mà chưa xem đựợc
Tác giả: linhnguyen12193    Thời gian: 10-3-2013 09:22 PM
Phim này coi rất hay và ý nghĩa. Thành Long đóng mắc cười chết đi được. Sao không thấy ai bình luận thế nhỉ
Tác giả: NguyenTranBach7    Thời gian: 11-3-2013 09:00 PM
Emmy_Ial gửi lúc 28-12-2011 19:18
Bộ này thì coi cực thích luôn ... Mấy film của Thành Long thì mê mẩn luôn rồi ... {:39 ...

After Earth bạn àh... tháng 5 hay tháng 6 tới đây mới chiếu :))))
...
mình thích Will Smith lắm nên nhất định phải coi phim này :)))))))))))
Tác giả: angelvipno1    Thời gian: 11-3-2013 11:03 PM
À, phim này lớp mình rầm rộ suốt đây mà
chưa xem mà chúng nó đã bão xem thế này thì chắc phải xem thật thôi
Thật ra là vì có con của Will Smith nên cũng tò mò không biết thế nào
Hôm nọ bật HBO lên, đúng đoạn kết nó có chán không chứ...
Down về và ngồi xem thử... và thấy xem mãi mà không thấy chán...
đúng là võ của Jackie Chan thì miễn bình luận
mình thích nhất những đoạn tập võ cho Dre
mà thằng bé Dre dễ thương, tài năng quá đi!!!!!!!!!!!!!
Thanks ST vì đã cho mình xem phim này!!!!!
Tác giả: NguyenTranBach7    Thời gian: 28-3-2013 09:10 AM
tải về máy từ bao giờ rồi mà bây giờ mới coi được phim :)) nói chung là phim cũng khá hay, tuy không được như mong đợi cho lắm nhưng coi cũng được
Tác giả: nangobui    Thời gian: 28-3-2013 03:52 PM
coi running man xong tự nhin nhớ bác thành long, muốn coi lại phim này nữa
nội dung phim rất ý nghĩa
thanks subteam nhìu...
Tác giả: anne_hien    Thời gian: 11-4-2013 09:58 PM
Thành Long đóng phim nào cũng hay hết, mình thấy thích 2 em nhỏ nhất là cậu bé, đã kiên trì mặc dù không biết chắc chắn rằng có thắng hay không, Chiến thắng của cậu bé làm cho chính cậu cũng phải bất ngờ và đó là phần thưởng xứng đáng dành cho cậu.
Thật là ý nghĩa
Tác giả: knight1410    Thời gian: 14-4-2013 10:58 AM
Một bộ phim hay cả về nội dung và nghệ thuật, lúc mình đi xem phim chiếu đã đc hơn 1 tháng mà vẫn quá trời người đi xem luôn, thậm chí còn cổ vũ hò hét vỗ tay nhiệt tình nữa {:161:}
Dre và Mei Ying cũng rất dễ thương
Có bạn nào giống mình, mong karate kid có tiếp 1 phần nữa ko nhỉ ?
Tác giả: stellauyen    Thời gian: 14-4-2013 09:45 PM
công nhận phim của Thành Long phim nào cũng hay. Hồi đó mình có coi 1 bản lâu rồi của The Karate Kid nhưng ko thik bằng bản này :) Coi rất là cảm động. có nội dung và rất nghệ thuật. Phục Thành lOng nhất là mấy phim của bác ấy đóng, luôn là đóng vai chính mình :) coi mấy cái behind the scene mới thấy là dù rât giỏi võ thuật nhưng đóng phim hài-hành động ko fai dễ :( luôn có thể bị chấn thương, và có thể bị chấn thương nặng là đằg khác
Tác giả: bella208    Thời gian: 19-4-2013 01:51 PM
Coi bộ này tích cực luôn đấy. Diễn xuất của TL thì còn gì bằng nữa, chỉ 1 từ: CHUẨN! Phim của Thành Long là phải down ngay và luôn. Quá hay
Thanks subteam nhiều nhiều
Tác giả: panh1010    Thời gian: 30-4-2013 06:18 PM
đầu tiên là cảm ơn sub team đã vất vả làm sub
nói thật, đây là phim chán nhất của Thành Long mình đã xem
tình tiết phim nhạt
thậm chí là xem cái phiên bản cũ trên HBO-HD còn thấy hấp dẫn hơn với bản này nữa :|
Tác giả: shinloli    Thời gian: 15-7-2013 10:20 PM
bản lần này hay hơn bản cũ nhiều, phim cũng đẹp hơn nữa, nhưng mỗi tội Thành Long nhìn trong phim này hơi già quá, dù phong độ thì vẫn chưa xuống.
xem xong chắc mình khỏi đi học võ luôn, tại đang thấy thích nhưng mà thấy chúng nó luyện tập với nhau trong chỗ học mà đánh nhau tuốt xác thế kia kể cũng kinh.
đoạn cuối càng xem càng thương cho J.Smith
Tác giả: tranvinh_ha1985    Thời gian: 28-7-2013 07:41 PM
Thành Long là một diễn viên giỏi, thể hiện một cách đặc biệt xuất sắc trong các phim hành động. Vì vậy đây là một bộ phim võ thuật rất đáng xem. Hóa thân vào nhân vật là một võ sư giỏi, tuy nhiên ông sử dụng võ thuật không phải vì mục đích hiếp đáp người khác hay tự mãn, mà sử dụng võ thuật để bảo vệ kẻ yếu và bản thân mình. Đó là những gì mình cảm nhận được khi xem xong bộ phim này.
Tác giả: xuantrang9x    Thời gian: 22-8-2013 02:25 PM
không bít phim nì mình đã xem trên HBO bao nhiu lần, nhưng khi nhớ về những bài học mak chú Thành Long dạy cậu bé thì mình vẫn mún koi lại, thật vô cùng ý nghĩa, sắp tới Thành Long sẽ tổ chức buổi ca nhạc gậy quỹ từ thiện, lại có my idol của mình join cơ chứ, thật sung sướng ko j tả nổi, ui Thành Long i love you^^
Tác giả: stephanie.22391    Thời gian: 27-8-2013 01:52 PM
Mình coi cả phiên bản mới và phiên bản cũ luôn rồi, thích cả 2 phim, nhưng thích phiên bản mới hơn 1 tí, chắc tại phiên bản mới hợp với thời đại mình đang sống hơn nên dễ có cảm tình hơn ^^
Tác giả: qch_tnh    Thời gian: 27-8-2013 08:52 PM
Phim không đặc sắc lắm nhưng nói chung là cũng hay {:165:} Thích mấy cảnh luyện võ! Giờ down về tập theo nhỉ? {:184:} Thanks Subteam!
Tác giả: Junvo    Thời gian: 28-8-2013 01:03 AM
Phim từ đầu đến cuối đều hay... cơ mà đoạn kết thúc hơi phiêu... và hình tượng hóa nhân vật quá.
Nhiều người coi phim này vì có Thành Long đóng. còn mình coi phim này là vì có Jaden smith đóng
Tại mình vốn thích Will smith nên con trai của chú ấy đóng phim ko thể không coi.
Cảm ơn kites nhiều lắm
Tác giả: allele    Thời gian: 29-8-2013 11:13 AM
Cực thích lời thoại phim này. Hài hước nhưng có những chỗ rất cảm động
Thích nhất là câu của Thành Long: trận đấu hay nhất là trận ta tránh đươc :v
cơ mà ở TQ thì chắc Jaden là Kungfu Kid chớ nhể
Tác giả: haivan2322    Thời gian: 29-8-2013 04:14 PM
"Võ thật là tất cả"

"vì cháu muốn tối nay về không phải sợ hãi nữa"

Không biết quote có đúng không nhưng đây là hai câu mình thích nhất trong phim : )

Tác giả: unnie    Thời gian: 28-11-2013 10:13 PM
lâu lắm rồi mới lục lại phim này. vẫn bị thích :D lại xem lại phim của Thành Long thôi. sao k có những phần tiếp theo nhỉ @@
Tác giả: xostn98    Thời gian: 15-3-2015 07:37 PM
Còn ai ở topic này không ạ (((
Cho e xin link torrent với huhu
Mạng nhà e như ở trên biên giới vậy, mấy link e treo máy cả ngày cũng khôg tải được
Mong hồi âm ...
Tác giả: quyphuongnguyen    Thời gian: 31-3-2015 06:25 PM
đây là một bộ phim võ thuật rất đáng xem. phim rất hài hước nhưng cũng vô cùng ý nghĩa
đặc biệt là Jaden vs Thành Long - 1 người Mỹ 1 người TQ nhưng đóng cặp vs nhau lại rất hòa hợp
câu thoại đáng nhớ nhất là Kungfu is everything..

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3