Kites

Tiêu đề: [Lưu trữ] Cảm nhận của thành viên JiWonderland [In trang]

Tác giả: Chạch    Thời gian: 3-9-2011 09:35 PM
Tiêu đề: [Lưu trữ] Cảm nhận của thành viên JiWonderland

Chút cảm nhận của Chạch.
Vì nhà mình bảo phải có liên quan đến ss Won, nên em kiếm lại bài em viết hồi trước. Hôm sinh nhật ss nhà mình. He he he
___
Trước đây em không xem nhiều phim của ssWon. Nói chính xác là em không có nhiều ấn tượng với phim Hàn.
Chỉ biết sơ qua ssWon là một diễn viên có thực lực, tài năng, …
Vai diễn đầu tiên của ssWon mà em xem một cách cẩn thận, tỉ mỉ là Haeundae. Đó là phim Hàn đầu tiên mà em khóc nhiều, khóc dữ dội,… như vậy. Còn nhớ hôm đó em xem cùng con bạn, 2 đứa trùm chăn ngồi xem. Đến khi cùng khóc, lau nước mắt hết mất cuộn giấy, mà vẫn chảy ướt cả chăn.
Những vai diễn khác của ssWon rất ấn tượng, nhưng quá da diết và khắc khoải. (À, tất nhiên là trừ 1 số vai hài như 100 Days with Mr Arrogantundefined ) Hầu như vai nào cũng làm em ám ảnh, đau lòng, đặc biệt rất tốn giấy lau. Xem xong lúc nào lòng cũng thắt lại, không thì mặt mũi toàn nước mắt, đảm bảo mắt sưng húp, đỏ hoe, cay xè undefined
Khiến em xót xa vì những vai diễn của ssWon thì nhiều. Nhưng chắc bị ám ảnh lâu nhất vẫn là Nam Soon trong Duelist và nàng kĩ nữ Hwang Jin Yi tài sắc. Đối vs nàng Jin Yi, thật sự như bị cuốn hút vào cách nàng yêu. Yêu Nghệ thuật và  yêu Eun Hoo. “Khi nào con có thể chịu đựng được nỗi đau và vượt qua bằng khát vọng, thì đó chính là lúc con trở thành một kỹ nữ thực thụ”. Những nỗi đau, mất mát mà nàng kỹ nữ ấy trải qua, càng làm đam mê nghệ thuật của nàng cháy bỏng. Nàng kỹ nữ ấy, để lại trong em quá nhiều ám ảnh sâu sắc, có cả nỗi đau, có cả khát vọng. Cách Jin Yi yêu, khiến em khát khao sống một cách có ý nghĩa, muốn cháy hết mình cho những ước mơ của bản thân.
_______
Tuy những vai diễn của ssWon hầu hết khiến em day dứt, nhưng mỗi khi nghĩ về ssWon em lại thấy…rất buồn cười undefined
Vì em rất thích show Family Outing. Mà lại xem đi xem lại tập có ssWon rất nhiều lần.
Hồi ý em xem mà cười vật vã.undefined  Cứ nhớ cái động tác khuơ tay cổ vũ của ss khiến tất cả mọi người đều bấn loạn. Nhớ tài nấu ăn “kinh điển” của ss.
Mà trông ss khi tham gia show ấy rất nữ tính, trẻ con, vui tươi, nhí nhảnh, ngây thơ, có chút mỏng manh… và buồn cười.;P
Biết thêm mặt ấy của ss, em thấy ss thật đáng yêu. Không ngờ nữ diễn viên với những vai diễn mạnh mẽ, cá tính lại có lúc dễ thương như thế.
Trong tất cả các diễn viên nữ Hàn Quốc, yêu nhất chị Won nhà mình ! Thật đấy ạ!

_______
Bài viết này em post bên nhà SOW. Nhưng lại muốn đặc biệt cảm ơn JiWonderland. Muốn cảm ơn Nhà mình lâu lắm rồi. Mà lên mạng cứ làm những chuyện gì gì. Rồi chẳng tìm ra cảm xúc mà viết.
___
Có lẽ đã đến lúc lên tiếng. Ko nên im lặng theo dõi bộ phim Scent of Woman nữa.
Thực sự đây là bộ phim duy nhất mình thích dạo gần đây.

Mình là người ít bị ảnh hưởng bởi người khác, nên mặc cho có nói gì đi chăng nữa, mình vẫn rất thích Scent of  a woman. {:3_46:}
Từ hồi Secret Garden đến nay, mình không bị bộ phim nào làm mình có cảm xúc mạnh mẽ. Với Secret Garden, những tập đầu mình đã có những cảm xúc thật sự rất mạnh mẽ, rất rung động. Rất nhiều điều khiến Secret Garden là bộ phim đầu tiên và duy nhất mình lưu trong máy. Mình sẽ không nói đó là bộ phim hay nhất mình xem. Chỉ là, nó đã đưa đến cho mình rất nhiều thứ, trong cuộc đời.
Cho đến khi có Scent of a woman. Một lần nữa những cảm xúc mạnh khi xem phim Hàn của mình đã quay lại.
Mình xem phim này, phần lớn là do có chị Sun Ah. Tính cách, cách làm việc, trách nhiệm với vai diễn,… khiến mình ngưỡng mộ chị ý. Từng xem My name is Kim Sam Soon và City Hall của chị Sun Ah, thật sự cười vật vã với những vai diễn của chị ấy. Và thật tuyệt vời, quyết định quá đúng đắn khi xem bộ phim này. {:3_52:}
Anh Dong Wook thì chắc mình biết anh ấy từ My girl. Rồi đến những vai diễn khác như trong My partner. Nhưng ấn tượng về anh không nhiều. Chắc vì mình ko tìm hiểu anh ý nhiều như chị Sun Ah.
Trở lại vs bộ phim. Sau một thời gian dài cảm xúc của mình bị biến mất với phim Hàn. Không hẳn là ko thích. Xem cũng cười, cũng thấy hay, nhưng ko hiểu sao tim mình không đập. Nhiều khi mình biết rằng phim đó rất hay là ý nghĩa, nhưng những cảm xúc của mình dường như bị chôn chặt. Chỉ đơn giản là những xúc cảm không dâng trào.
Nhưng thật tuyệt khi đã quyết định xem Scent of Woman.
Mình đã không khóc cùng chị Yeon Jae khi chị bị ung thư.
Mình cũng không đau xót quá trong lòng vì căn bệnh của chị ấy.

Mà mình rung động vì tình yêu của họ.
Khi nhìn ánh mắt của Yeon Jae và dành cho nhau.
Khi họ hạnh phúc nhớ lại những kỉ niệm về nhau.
Khi họ đau khổ vì không được ở bên nhau.

Khi họ cùng nắm tay nhau chạy dưới mưa.
Khi họ khiêu vũ cùng nhau.

Có lẽ những cảnh khiến mình rung động nhất là cảnh cùng nhảy Tango.
Khi bàn tay của Yoen Jae đặt lên ngực của Ji Wook , tim mình đã đập rất mạnh. Và mình đã nín thở khi xem cảnh ấy. Từng cử chỉ, ánh mắt, bước chân, bàn tay, bờ môi,… làm mình như đông cứng, chỉ dám thở thật khẽ.
Từng bước nhảy của họ, đều khiến mình như trôi theo dòng chảy tình yêu của họ. Ngập chìm trong tình yêu… Ôi mình không thể diễn tả được. Không làm sao diễn tả những cảm xúc ấy bằng lời. Những cảm xúc yêu thương… Đã thật sự làm tim mình loạn nhịp.
Khi Ji Wook nhớ Yoen Jae, đã tưởng tượng ra và nhảy từng bước Tango. Thật tuyệt vời. Những cảm xúc nhớ thương đến mức tưởng tượng ra người đó đang ở trước mặt mình. Nhớ từng khoảnh khắc, nhớ nhung, nhớ da diết, nhớ đến mức không điều khiến được mình, chỉ cần người ấy ở ngay bên cạnh … Lại không diễn tả được bằng lời rồi… Ngôn từ thật là bất lực trước những cảm xúc quá đỗi tuyệt vời như vậy.
Ây dà  ... Có lẽ để lúc khác viết tiếp… Lúc này ko tìm được từ ngữ...

___
Rất cảm ơn SUBTEAM. Đặc biệt là JiWonderland – Ngôi nhà kì diệu với những con người rất tuyệt vời… Cảm ơn rất nhiều. Cảm ơn đã sub bộ phim này, khiến những cảm xúc khi xem phim của Chạch quay lại.

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 5-9-2011 04:26 PM
Tiêu đề: [Lưu trữ] Cảm nhận của JiWonderland
mình đã vào nhà môt thời gian nhưng mà chưa để lại cái com nào tử tế ra hồn hết, sắp thành spammer đến nơi rồi
sắp tới mình sẽ cố gắng dịch những tin của ss
phải xong cái quãng thời gian nước sôi lửa bỏng này đã
Sau đây là một vài bình chọn nho nhỏ, các bạn có nhã hứng thì tham gia cho vui nhé
Phim của ss thú thực thì mình mới xem đc có 4 phim thôi, 2 truyền hình, 2 điện ảnh,sắp tới sẽ cố gắng cày Damo

Tạo hình đẹp nhất
- Hwang jin yi xem ss mặc các loại hanbok đẹp kinh người, bộ nào cũng đẹp, tạo hình cổ trang thấy ss là người hợp nhất luôn, mình là con gái mà còn bấn điên lên nữa là
- Gil Ra Im- Secret garden, thấy ss để tóc ngắn cá tính, cái mặt bầu bĩnh dễ thương hơn, nhìn chung vẫn kết unnie để kiểu này)
- Hợp đồng nô lệ( oài, quên mất tên rồi ) đây là bộ phim đầu tiên đưa mình đến với ss, tạo hình đáng yêu, dễ thương đúng kiểu học sinh luôn nhá
- Duelist, nàng Dam son trong phim này chỉ được cái nhí nhảnh con cá cảnh, cái mặt hài muốn chết

Vai diễn ấn tượng nhất
- Gil Ra Im- Secret garden tình yêu với ss bắt đầu từ phim này đây, một cô gái rất cá tính
- Hwang jin yi ấn tượng số phận nhân vật, rất oai hùng nhưng không kém phần bi thương, thích đôi mắt ngây thơ khi còn là Jin Yi, yêu ánh mắt đầy hận, cũng đầy say đắm và đau đớn của BY sau này
- Hợp đồng nô lệ , lúc đóng phim này ss cũng gần tuổi băm rồi nhưng mà mình không thể nào ngờ được, ban đầu xem cứ tưởng đây là diễn viên mới vào nghê, chắc khoảng 17,18. bó tay mình luôn, ai bảo ss trẻ quá làm chi )))
- Duelist, không nhiều ấn tượng với nhân vật, nhưng ấn tượng với chuyện tình buồn

Tính cách thích nhất
- My love by your side, phim này mình chưa xem, mới đọc có nội dung thôi nhưng mà ấn tượng tính cách của ss trong phim, một người vợ mà bấy kỳ ai cũng muốn lấy, có bạn xem xong phim này bảo chán hẳn người yêu mình, hihi
- Gil Ra Im và Hwang thì xếp chung một giọ ở vị trí tiếp theo, tính cách ấn tượng như nhau

Bộ phim thích nhất
- SGarden, dạ đến bây giờ em vẫn chưa thôi điên đảo vì cái bộ phim này đâu ạ, lần đầu tiên trong đời thấy mình bấn loạn điên đảo thế ạ, ss chọn kịch bản hay thôi rồi
- Hợp đồng nô lệ, phim này xếp thứ 2 vì phim hài vốn là gout của em mà, thích những gì hài hước
- Hwang JY, xem phim này những tập đầu bi thảm, những tập sau bi tráng, nhưng mà nhìn chung không thích phim buồn vì em sẽ bị buồn theo mất
- Duelist, không có ấn tượng gì đặc biệt cả nhà ạ

Phim kịch chỉ là thoáng chốc vu vơ, em chỉ thích các nhân vật trong phim chứ ít khi kết ngoài đời lắm
Nhưng mà sau khi em xem xong cái FO và GF thì đúng là không đổ ss không được
Em đã quyết định cả đời này đi theo ss, chỉ yêu ss thôi à
Từ xưa đến nay xem phim cũng chỉ thích diễn viên nam thôi( cái này gọi là sự hấp dẫn của giới tính) và cũng chỉ thần tượng chốc lát
nhưng mà giờ em lại đổ rầm rầm trước ss thế này đây
Rât vui vì được là một thành viên của nhà mình- những người yêu ss Ha còn cuồng nhiệt hơn mình chứ
Chúc cả nhà ngày vui vẻ!!!!!!!!!!!!1))))))))
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 5-9-2011 04:30 PM
Nào, sau đây em xin được viết bài cảm nhận đầu tiên về ss sau khi cày không biết bao nhiêu lần và bị chửi là điên không biết bao nhiêu lần khi xem FO

Dạ, đầu tiên là em bị ấn tượng với quả áo xanh nhức óc của ss ạ:binhsua47 , trông xinh và đáng yêu như thiên thần ý
Mỗi lần ss cười, hú hét rồi huơ tay điên đảo lên là em lại lăn ra sàn nhà vì đau bụng, sau này em cũng đã nhiễm cái virut ấy, thi thoảng phấn khích là tay lại múa lên múa xuống( lại tiếp tục bị coi là dở hơi)
Cứ cute thế bảo sao anh Hae jin nhà mình đỏ mặt liên tục như quả gấc cuối mùa, nhìn anh lúng túng như gà mắc tóc mà em thấy thương kaka quá, giá mà thêm vài tuổi nữa thì kiểu gì em cũng vun vén cho chị nhà mình rồi, tiếc quá, không thành đối tượng tiềm năng được rồi:binhsua10
Còn cái lúc anh ý tỏ tình, ss nhà mình còn ngồi mút kem như đúng rồi vậy, thật hết biết à
Cái đoạn 2 người đi dạo ở chuồng ngựa, ý quên, chỗ bãi cỏ có con ngựa, ss mặc cái áo đúng kiểu áo mưa kẻ carô
Với cái áo ấy mà lại đứng lên chơi trò Titanic với Hae jin đệ đệ, em thấy mất hết cả lãng mạn
Nhìn như là thầy tu và cây thánh giá ấy:binhsua5

Tình tiết thú vị nhất phải kể đến cái vụ đi câu cá
Lúc đi thì hí hửng, tí tửng như con nít ý, câu được cá thì sung sướng:binhsua24
Thế mà về phải làm cá thì lại bảo đi câu cá làm gì chứ, bó tay ss luôn à
Nhìn cái kiểu ss làm cá, đúng như hình ảnh hành xác động vật luôn, cạo vẩy như vậy thì sang năm cũng không sạch được
Em mà là con cá( dạ ví dụ thôi ạ, em làm sao là con cá được ) thì chắc phải van xin ss hãy thương tình mà cho em được chết bình yên và nhanh chóng. Nhưng mà tội nghiệp em cá, trước sau gì cũng về vởi thủy tổ thôi mà.
Trước kia đọc mấy bài phỏng vấn, em tưởng là ss nhà mình đảm đang lắm cơ mà
Sao trong FO lại vụng về thế? Hay là kịch bản của nhà đài ko biết nữa
Nấu mãi không được nồi canh, cuối cùng phải nhờ sự trợ giúp âm thầm của 2 cao thủ
Tìm cách chữa cháy đủ đường, cuối cùng món canh cũng ra món canh. 2 galang boys lại còn khen ss hết lời, nào thì món canh cay ngon nhất, nào thì tất cả nhờ Ji won, làm chị mình tưởng thật, nhún nhảy chân đúng kiểu nghệ sĩ đáp lại sự hâm mộ của các fan. Ôi ss của em ơi!:binhsua21
Ss lại cứ ngây thơ tưởng mình tài giỏi lắm, hồn nhiên phát biểu: Em nghĩ tài năng của em là thiên phú đấy, chỉ cần nếm qua món ăn là có thể biết ngay nguyên liệu làm là gì
Ôi zời ơi, nghe xong câu này 2 anh zai nhà mình méo mặt nhìn nhau, chắc trong bụng thầm nghĩ: cô à, cô nổ vừa thôi đấy, đến cá còn không biết rửa cả mặt trong thì nói gì nữa
Nhưng mà 2 đại ka đã im lặng, để ss ăn quả dưa bở to đùng luôn

P/S: Hỡi tất cả các mem đẹp zai và xinh gái của nhà mình ơi, bên dienanh.net đang tổ chức cuộc bầu cử cho năm nay, ở hạng mục nữ diễn viên, ss nhà mình đang dẫn đầu cùng Kim Tae Hee, nhưng mà fan của Hee nghe vẻ hùng hậu lắm
\Vì thế, em tha thiết kêu gọi cả nhà đồng tâm hiệp lực bầu chọn cho ss, cái kết quả này quan trọng lắm. Nghe bảo còn được đăng lên trang web của Hàn Quốc cơ. Gia đình hãy nhắn tin ủng hộ ss nào, nếu có nik bên ấy thì tốt quá, nếu ko thì qua tin nhắn nhé, các bác xem chữ ký của em ở dưới nhé!

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 5-9-2011 04:31 PM
Tình hình là mấy hôm nay mình đông vui quá, người người nhà nhà kén rể cho ss
Như đã trình bày, WHIB thì em chưa xem nên không biết gì mà kén
Vụ Tẹc ka thì đã nghe nói và em đây cũng rất xúc động trước màn khoe body để bày tỏ tình cảm của anh:binhsua24
nhưng mà em không ship chị cho anh ấy đâu, con nít à, khà khà
Sukkie thì cũng vậy thôi, với lại anh ý chỉ cảm chị mình hồi HJY thôi, giờ chắc tìm bóng khác roài
SG hồi xem thì cũng bấn cặp Bin Won lắm, nhưng mà từ hồi biết ss hơn tuổi em đã có chút nản, lại thêm vu hậu trường lạnh nhạt em càng nản, với lại vụ BinKyo nữa nên em đánh mình tan mộng
Damo thì đang trên đà kén, có thể sau này sẽ chuyển biến
Cái đối tượng tiềm năng nhất là GS oppa thì đã "thay lòng đổi dạ"
Vì vậy cho nên em quyết định ship chị mình cho Lee kaka:binhsua14

Những lý do vote cho anh tóc lá răm:
- Rất men lỳ, ồ, cái này khỏi bàn, dù anh có để tóc dài thêm vài phân nữa thì cái vẻ ấy cũng chẳng thế phủ nhận, cơ mà sự thực là em cũng không thích anh ấy te tua lá răm thế đâu
- Tri thức có thừa, anh ý tốt nghiệp cái trường gì bên Mỹ nghe hoành tá tràng lắm, nhưng em quên mất rồi
- Con nhà tài phiệt, cái này thêm vào cho nó long lanh cái profile thôi chứ em cũng chả ham hố ss lấy chồng giàu quá làm gì, nhưng nếu được thì vẫn tốt, em chả từ chối
Thế nên em ủng hộ Lee kaka, chỉ tiếc là sao anh ý chả có lên tiếng gì thế, không thích hay là thích ngấm ngầm, dấm dúi
Hi vọng anh chị sẽ hợp tác trong một drama nào đấy, tình cảm ắt nảy sinh thôi, hehe

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 5-9-2011 04:32 PM
Tình hình là em đã luyện xong WHIB
Hic, xem xong thấy đau thương quá, cái kết thảm kịch cứ ám ảnh đến nỗi em thấy mình chả có dũng cảm để ship ss cho anh ấy nữa, em đúng là bị phim kịch làm mụ mị, nhưng mà thực là như thế. Em không muốn, hoặc chưa muốn dấm chị cho anh đâu
Thôi thì chờ biểu hiện của anh khi đi quân ngũ về nháxx
Đương nhiên là xem phim em cũng kết oppa đứ đừ. Cái vụ nấu cơm mà em cười sái cổ. Người ta bảo thái dưa chuột thành lát mỏng mà anh lại đi cầm dạo anh băm anh chặt như chặt gỗ không bằng. Chị mình cũng thật là, không ngon thì nói không ngon, ai lại cố đấm ăn xôi, làm anh ý suýt tổng động viên cho ăn bát nữa^^
Phim này có lẽ như mọi người nói, phải xem vài lần mới thấy hết ý nghĩa của nó, thôi thì em sẽ từ từ ngâm cứu, chứ xem cái kiểu tàu bay như em chắc chả thể thấu hiểu, phim kinh điển mà mình lai nghĩ nông cạn nên chắc không thấy hết cái hay. Hôm nọ em mới thấy WHIB lọt vào top 10 bộ phim kinh điển của SBS mà khán giả yêu cầu phát lại

Trông 2 anh chị ngố Tàu y như nhau, quả tóc vàng hoe khó đỡ, em gọi đây là cặp đôi vàng hoe

À, bị thích cái ảnh này^^

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 5-9-2011 04:33 PM
Hôm qua mình nằm chơi với cái trần nhà đến 1h, trằn trọc băn khoăn, băn khoăn trằn trọc, lôi hết tất cả các loại chó mèo lợn gà ra đếm mà vẫn chả có ý nghĩa gì, vẫn tỉnh như sáo. :binhsua46 Thế là mình rủ đứa bạn cùng phòng dậy xem Phone.

Nói thực là em nhát ma lắm, lần trước xem rồi, nhưng mới nghe thấy tiếng chuông điện thoại vang lên là em hồn bay phách lạc, tắt đi liền. Nhưng lần này quyết tâm cao độ, tâm trạng lại đang muốn đú đởn muốn thử thách bản thân,:binhsua13  với lại có đồng minh nữa, nên em đã xem từ đầu đến cuối.

Đúng không hổ danh bộ phim kinh dịnh hay nhất của điện ảnh Hàn Quốc. Các chị em nào chưa xem thì hãy xem đi, đến em mà còn không sợ thì em nghĩ chả ai sợ đâu. Đương nhiên sẽ có một tẹo ám ảnh, rùng rợn nhưng nói chung rất kịch tính, bất ngờ và ý nghĩa. Hôm nay 11h em mới bò ra khỏi giường nhưng cảm giác sợ hãi đã không còn.

xem xong lại càng phục bà chị mình. Có cảm giác là dường như không có một cái đỉnh cao nào gọi là giới hạn đối với ss. Sau cái bóng của Phone, ss vẫn thuận lợi trên con đường sự nghiệp như thường. Ngay cả khi đã đăng quang ảnh hậu với vai diễn nàng Hwang Ji Yi, nói thực là đối với nhiều nghệ sĩ có lẽ đây vừa là vinh quang nhưng vừa là sự thử thách rất lớn nếu không thể vượt qua nổi cái bóng của vai diễn xuất sắc ấy. Nhưng ss thì khác, tiếp tục với những dự án điện ảnh và drama mà ở lĩnh vực nào cũng đều thành công cả. Ngay cả sau khi hoàn thành vai diễn trong Secret Garden, những tưởng ít nhất chị mình sẽ nghỉ ngơi một thời gian dài bởi quá trình làm việc vất vả như thế, hơn nữa bộ phim lại thành công ngoài mong đợi, thế nhưng vài ngày sau lại thấy ss lon ton, tung tăng đi tập bắn súng, đánh bóng bàn để chuẩn bị cho 2 vai diễn nữa, mà bộ phim nào cũng đáng mong đợi cả.:binhsua7  Thế mới nói, chị mình siêu quá, chả có cái đỉnh nào mà ss không vượt qua được. Cho nên em mới đổ ss không ngóc đầu dậy được thế này đây.

Nhưng mà ss mải đóng phim quá nên mắc cái bệnh lười yêu rồi, hóng cái tin "Bắt gặp Ji Won hẹn hò với anh XYZ" vào một ngày đẹp trời nào đấy lắm
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 5-9-2011 04:37 PM
Xem mấy cái clip nàng beat post lên, bao cảm xúc xem WHIB trong ta lại đổ xô về
Thực sự mà nói đây là một bộ phim nặng nề đối với kẻ cả đời chỉ thích xem phim hài như ta
Đúng là có cảm giác mình chưa thấy hết được tầng sâu của câu chuyện, chỉ biết rằng ai cũng diến tròn vai hết
nhưng mà có lẽ tại mình xem phim trong cảm giác chưa sẵn sàng, chưa sẵn sàng với một bộ phim khác gout của mình
zzzzz

Hai anh chị đúng là dễ xúc động y như nhau, lúc ss lên nhận giải, đúng là tâm trạng của một người sau một chặng đường dài lao động vất vả cuối cùng cũng được đền đáp xứng đáng. Nhận ra vẫn còn chút bẽn lẽn, rụt rè của một diễn viên chưa thể coi là có bề dày với lịch sử thảm đỏ. Cảm giác này khác với khi nhìn ss lên nhận giải của SBS năm 2010, rất tự tin. Đó là sự thay đổi của cả một quá trình trưởng thành và thành công của một diễn viên. Lúc này ss có thể coi là nữ hoàng thảm đỏ được rồi^^
Thích kiểu tóc búi lên của ss, nhưng mà dù sao vẫn thích ss mặc đầm dài hơn mặc dù bộ quần áo kia làm ss cá tính hơn:Xxxxxxxx

Tác giả: Haet'sbear    Thời gian: 6-9-2011 12:58 AM
mylove28 gửi lúc 5-9-2011 15:29
mylove28 9-2-2011
[Fanaccount] Ha Ji Won ở Los Angeles (phần 1)

Mặc dù vào nhà đã lâu nhưng tại sao mình lại bỏ sót bài này nhỉ, thật đáng trách mà!:dizzy:

Mình biết là Wonnie chân thành, mình biết là ss rất thương yêu fan, mình biết là ss rất "cute" nhưng mà mình k thể kìm nén cảm xúc khi đọc những dòng cảm nhận của fan về ss :'(. Tình cảm hoàn toàn chân thật, xuất phát từ trái tim nhân hậu của Wonnie, k hề có chút gượng ép nào cả. Hic, khi ss mệt mỏi vì chuyến bay, vì công việc và nhất là khi ss đã vào trong thang máy, ss có quyền lờ đi một chút , có quyền từ chối một số yêu cầu để nghỉ ngơi mà các fan cũng sẽ rất thông cảm. Nhưng ss đâu có nghĩ cho mình, ss nghĩ đến sự vất vả của các fan khi ra đón ở sân bay, nghĩ đến tình cảm của các fan trong từng món quà, nghĩ đến ước muốn của fan khi chụp ảnh và xin chữ ký của thần tượng, nghĩ đến sự thất vọng của các bạn nếu như k được thỏa nguyện, và ss cũng muốn báo đáp lại tấm lòng của các fan nữa, luôn quan tâm đến những người xung quanh mình, luôn dành những tình cảm nồng ấm cho các fan, Wonnie của chúng ta là vậy đó. Nghĩ đến mọi người trong khi bản thân rất mệt mỏi là một điều khó khăn mà ít các sao nào làm được, Wonnie lun như thế, lun làm người khác "bừng sáng" trong tâm hồn, ấm áp cả tấm lòng khi tiếp xúc dù trong khoảng thời gian ngắn. Thật sự khó mà diễn tả nỗi xúc động trong lòng mình lúc này, chỉ biết rằng mình đã yêu lại càng yêu con người thật của Wonnie rồi, dù cho tháng năm trôi qua, dù cho ss có làm việc gì đi nữa thì tình cảm này k bao giờ thay đổi. Các nhân vật trong phim mà ss thể hiện đều rất tuyệt nhưng con người thật của ss đã làm người ta bị "hút" vào rồi, k thể dứt ra được nữa. "Căn bệnh Hajiwon" ư phải nói là "virus Hajiwon" mới đúng, ai tiếp xúc cũng sẽ bị nhiễm, cảm giác đầu tiên là choáng váng ngây ngất rồi đến nóng cả người, rồi bần thần xúc động, cả người cứ gây gây sốt và cảm giác đó sẽ còn kéo dài thêm vài tuần nữa, vài tuần sau thì nó sẽ biến thành sự hưng phấn, vui vẻ, ngọt ngào mỗi khi nhìn thấy ss; virus này lây lan rất nhanh mà k cách gì ngăn chận thậm chí chẳng ai nghĩ đến việc ngăn chặn nó cả Đấy, rồi bạn cũng sẽ như mình thôi, mình mà có cơ hội gặp ss như các fan này thì chắc "bệnh" sẽ càng nặng, có khi sẽ "hóa điên" đấy chứ =)
Một thần tượng khiến cho các fan khâm phục, tự hào và yêu mến hết lòng, wonnie quả là amazing. Học tập theo ss làm mình càng trở nên tốt hơn, cố gắng hết mình và giờ là yêu thương hết lòng cho mọi người. Unnie ơi, em chỉ có thể nói: love you forever! 1023 sẽ mãi ở bên cạnh chị dù là 10, 20 hay rất rất nhìu năm nữa

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:24 PM
Tiêu đề: [Mem] Cảm nhận của JiWonderland

Xem SG mới bắt đầu để ý tới HJW... và rùi ngỡ ngàng trước thành tích của chị ấy... thành công trong cả lĩnh vực điện ảnh và truyền hình... cứ như sự góp mặt của chị ấy là bảo chứng cho chất lượng phim ấy. Hiếm có nữ dv HQ nào gặt hái nhiều giải thưởng tới vậy... kể cả những tên tuổi đình đám với tấn suất xuất hiện dày đặc các báo.

Không ngoa khi giới phê bình điện ảnh Pháp trao cho chị ấy danh hiệu "Viên ngọc châu Á"...

Chính thức fall for her

cre: Mèo_hen
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:26 PM
Reply 396# yongie

Thanks bạn, ảnh bạn post đẹp lắm
Tớ đang định down lại Hải Vân Đài để xem, vì hồi đó vẫn chưa là fan của HJW mà lại chú ý đến bác Soel Kyung Gu hơn vì lúc đó bác ấy đang là tâm điểm sau đám cưới với Song Yoon Ah
Sau Hải Vân Đài ss đóng My Love By My Side tớ xem nhập tâm quá nên mới thích ss (lại còn vụ tham gia FO lúc đó nữa ^^)
Giờ bạn post ảnh HVĐ nhiều tớ ngắm đã rùi nên khỏi down nữa

Tớ cũng tìm Duelist từ lâu rồi mà ko thấy vietsub, tớ ít khi xem Engsub lắm.
Đây là phim tớ muốn xem nhất, vì tớ cũng rất thích Kang Dong Won.
Duelist tên tiếng Việt là Vụ án tiền giả, là phim thương mại nhưng diễn xuất của 2 Won và bác Ahn Sung Ki được khen rất nhiều, nhất là Kang Dong Won trong vai Kiếm sĩ Mắt Buồn
Phim này đúng là ko có kiss
Tớ xem gần như hết tất cả các movie của KDW rồi, và chưa bao giờ thấy kiss scene nào
Người đẹp nói dối, cũng là vai yêu Kim Ha Neul mà cũng ko có nốt, chỉ ôm thôi ^^

cre: mayer
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:26 PM
Reply 398# mayer

nói thật với Mayer là tớ cũng chưa xem Haeundae đâu mặc dù hồi ý đã thích JiWon sẵn rồi nhưng tại căn bản tớ ko thích xem phim đề tài thảm họa lắm. Với cả phim nhiều tuyến nhân vật, tớ thích phim nào focus vào 2 nhân vật chính thôi hôm qua đi xem lại các ảnh về Haeundae nên post vào đây, nhìn ảnh chẳng hiểu sao lại hiếu kì muốn xem cho biết
còn DongDong thì mới thích từ năm ngoái, lúc xem Jeon Woo Chi, thật sự thích là từ lúc ấy. Còn trc đây khi xem "Too beautiful to lie" với "1% of anything" thì cũng thấy bình thường. Chắc tại trong Jeon Woo Chi đáng yêu quá ko cưỡng lại được ^^

Mayer xem F.O của JiWon rồi đúng ko, cũng đáng yêu dễ thương, hay cười
mình cảm giác JiWon vì dễ xúc động với mọi thứ như thế nên mới có thể nắm bắt được nhiều dạng nhân vật đấy.  Dù là việc nhỏ nhặt nhất cũng có thể phản ứng lại haha\

cre: Yongie
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:27 PM
Reply 400# yongie

Tớ là người rất có hứng thú với những sự mâu thuẫn đặc biệt, đó cũng có thể là lý do khiến tớ thích HJW và KDW nhiều đến vậy
Với KDW, chỉ riêng ngoại hình đã có sức hút đặc biệt rồi. Gần đây tớ cũng khá thích Won Bin, nhưng với tớ Won Bin chỉ là rất đẹp trai, ko có sức hút mạnh mẽ bằng KDW. (cũng thích Won Bin từ Cờ bay phấp phới chứ ko phải Trái tim mùa thu - tớ ko thích WB trong TTMT, haha)
Tớ thích KDW ngay từ khi nhìn thấy lần đầu, mặc dù đã xem phim M rồi nhưng phim đó KDW đóng vai nhà văn, toàn đeo kính nên tớ ko thấy được đôi mắt, mà đây lại chính là điểm thu hút tớ
Một nam DV có gương mặt vô cùng góc cạnh và nam tính (chụp nghiêng cái là biết mũi đẹp cỡ nào), nhưng lại có đôi mắt trẻ thơ, người ta gọi là mắt baby đó, nên nhìn KDW 1 lần là muốn nhìn mãi.
Sau đó càng tìm hiểu về con người của KDW càng bị thu hút, người càng sống kín đáo và hướng nội càng khiến mình muốn khám phá

Với HJW, tớ thích cả gương mặt, ngoại hình lẫn tính cách. Nhưng tính cách lại thu hút nhiều hơn.
Về ngoại hình, đúng như một bạn nào bên Vườn Bí nói, HJW ko có vẻ đẹp mà vừa nhìn đã thấy thu hút, mà là càng nhìn mới càng thấy nàng xinh, thanh thoát nhất là ở đôi môi.
Ở đây tớ xin được dùng duy nhất một từ "thanh thoát" khi nói về vẻ đẹp của HJW, theo tớ trong các phim đã đóng thì vẻ đẹp của HJW xứng đáng với tạo hình của Hwang Jin Yi nhất
Cách tớ thích HJW về mặt tính cách, cũng giống như KDW về vẻ ngoài, là ý tớ đã nói, một nữ DV có tính cách ngoài đời trẻ trung và thậm chí là hâm hâm một cách đáng yêu như vậy , lại có thể đóng được nhiều dạng vai đến thế, thể loại gì cũng có.

Thực lòng mà nói, vì tớ thích KDW và HJW từ movie mà ra, nên cho dù họ ko đóng drama cũng ko sao.
Vì diễn xuất nó thể hiện bên movie nhiều hơn nên tớ hay tìm được DV mình yêu thích bên movie.
HJW thì vẫn duy trì đóng drama cách vài năm 1 phim, nhưng KDW thì tớ chắc chắn sẽ ko bao giờ đóng drama nữa, khả năng là rất thấp.
Vì tớ thấy KDW ko hề mặn mà với drama, ngay cả khi trả lời PV cũng vậy, gần như chẳng bao giờ nhắc đến drama, chỉ nói về những vai diễn bên movie thôi
Mà căn bản như chính KDW nói, KDW ko thích cách sản xuất phim truyền hình. Tớ đoán ngay khi đóng xong drama "Magic" (2004) là KDW đã nhận ra điều này rồi, và lúc đó đã bắt đầu thành công bên điện ảnh, nên gần như đã chọn hướng đi cho mình ngay từ lúc đó. Và tuyệt nhiên từ "Magic" cho đến giờ KDW ko tham gia drama nào.
Đương nhiên là DV tớ thích, họ đóng phim gì tớ cũng ủng hộ, kể cả phim tài liệu, nhưng với KDW tớ ko bao h đặt hi vọng KDW đóng drama, vì hi vọng KDW đóng drama trong khi KDW ko mặn mà với drama thì tớ cũng ko thấy hi vọng này là ổn. Vì người là fan như tớ chỉ thấy vui và đón nhận nhiệt tình được khi chính họ thoải mái với lựa chọn của mình.
Với Ha Ji Won, vì chị ấy chọn được tác phẩm drama mà chị ấy đã cân nhắc kĩ và diễn xuất hết mình như SG nên tớ cũng đón nhận nhiệt liệt.

Ở Hàn có những DV chỉ đóng drama, ko bao h hoặc ít khi đóng movie
Cũng có những DV đóng và thành công ở cả 2 như HJW
Nhưng có những DV tuyệt nhiên chỉ đóng movie mà thôi, chưa bao giờ thấy wiki nhắc đến drama, như bác Song Kang Ho và Seol Kyung Gu (chồng Song Yoon Ah)

Tớ vẫn thích xem movie hơn drama vì trong movie cảm xúc nó sâu lắng hơn, drama có những phim cũng khiến tớ rung cảm mạnh mẽ như SG, nhưng đa phần là nhạt hoặc xem cũng hay, cũng lôi cuốn, nhưng dư vị để lại nó ko thấm. Movie thì dù phim dở và ko ăn khách thì cũng có cái gì đó ko thể nhạt.

Movie của KDW ngoài Sự cám dỗ của bầy sói, tớ cực thích M, nhiều người bảo phim này khó hiểu nhưng tớ lại bị cuốn vào từ đầu đến cuối, xem lần đầu và thắc mắc đủ thứ, nhưng xem lần 2 là có hết tất cả các câu trả lời. Phim này KDW đóng quá đỉnh, và Lee Yeon Hee cũng đóng rất duyên chứ ko hề lép vế, tớ cũng thích chị Gong Hyo Jin nhưng phim này vai mờ nhạt. Đạo diễn phim này cũng là đạo diễn Duelist, phim M là lần thứ 2 hợp tác với KDW, tớ thích cách làm phim bác này, nên cũng muốn lùng Duelist sub xịn để xem ^^

Chính vì KDW có rất ít cảnh kiss scene nên tớ cực kì hâm mộ nữ DV nào có kiss scene với KDW. Trong các movie của KDW tớ chưa kiếm ra kiss scene nào, nhưng drama thì có Magic, KDW kiss 3 người, Uhm Ji Won, Kim Hyo Jin và 1 chị nữa vai phụ. Mà chị vai phụ này lại đc kiss mạnh nhất, vì lúc đó KDW cố tình kiss chị này để cho Kim Hyo Jin thấy

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:28 PM
Reply 401# mayer

mải xem Golden Fishery của JiWon h mới vào. Hôm nay lang thang thế nào lại tìm được cái này, mình cất công tìm từ năm ngoái, nhờ vào utube mà tìm ra. Bạn nào chưa xem thì xem nhé, 3 phần, xem đoạn đầu buồn cười về "1 ngày của JiWon", thật giản dị, đoạn cuối xúc động vì JiWon đã cảm thấy thế nào là cô đơn, muốn sống cuộc đời của Ha Ji Won chứ ko phải 1 nữ dv nữa rồi.
http://www.dailymotion.com/yonniesubs

@Mayer: công nhận Mayer xem phim của DongDong nhiều thật đấy ai vào đây lại tưởng thread của DongDong
khoản nói về DongDong thì tớ ko có tự tin lắm, vì mới chỉ xem 3 phim, trong đó có 2 movie Too beautiful to lie với Jeon Woo Chi thôi, Secret Reunion đã down về chắc cũng được 2 tuần rồi mà ko có thời gian xem, tại đang thi. Xem phim là phải thư thái ko vướng bận chuyện j thì mới cảm nhận được. WonBin với tớ thì cũng bình thường :"> có khi nào down Ajusshi về sẽ khác không? Thấy các bạn xem ai cũng khen, mình thì mù tịt

Vẻ đẹp của JW thì đúng là không phải nhìn 1 lần là đã thấy hết được. Mình thích những người như vậy, tựa như là hôm nay thấy cô ấy đẹp 1 kiểu, ngày mai lại đẹp 1 kiểu khác, nhưng mỗi ngày mỗi tháng, cô ấy đều dần hoàn thiện lên trong mắt mình, ko hề nhàm chán. Mình thích JW như đã từng nói với Mayer đấy, là phim "100 ngày nô lệ". Trong phim ý thì cũng đâu phải là xinh, nhìn nghịch chết được, nhưng rất có duyên, rất hút. Mình nhớ hồi xem phim ý là mình học lớp 9, cuối cấp rồi nên học bài xong phải xem trộm, thế mà trong 1 đêm mình xem đi xem lại phim đến 3 lần, cảm giác lúc đó là thích, rất thích.
Đến Hwang JiNi thì phải nói là đỉnh điểm ^^ dán mắt vào mà xem, buổi tối xuống phòng bố mẹ xem đến 11h hơn mới lên giường đi ngủ. Ko ai xứng đáng là HJN hơn JW, chính xác là như thế. Cái bóng HJW quá lớn nên chắc cuộc đời của HJN về sau ai muốn làm lại cũng phải khó khăn suy tính lắm.

Với mình thì drama hay movie thì cũng có cái hay, drama giúp dv lại gần khán giả hơn là movie, đặc biệt là khán giả nc ngoài, phải công nhận là thế. Nhưng phải công nhận thêm 1 điều nữa là có rất nhiều bộ drama Hàn tớ đã down nhưng rồi lại delete hoặc ko bao h xem hết vì ko còn hứng thú. nhưng movie thì chưa 1 bộ nào.

cre: yongie
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:30 PM
Reply 402# yongie

Nhìn thấy link Golden Fishery của Yongie mà tớ ko tin vào mắt mình, lại còn có Eng subs.
Vì tớ biết chị HJW tham gia show này từ năm ngoái rồi mà lùng mãi ko ra.
Hôm trước tớ kiếm được 1 bản raw định down về dịch mà torrent ko có mấy người seed nên đã bỏ cuộc
Yongie kiếm tài quá, tớ cũng lung YT mà ko có, hình như mới up cách đây 1 tuần.
Nếu Yongie mò được bản raw thì share tớ với nhé, cái link Yongie vừa gửi coi như có sub luôn rồi.
Tớ định âm mưu làm sub cái này để dành coi. Vì HJW ko tham gia nhiều show nói chuyện như này.

Tớ cũng thích xem show này lắm và iu bác Kang Ho Dong vô cùng
Tớ có xem show GF đầy đủ của Rain và rất thích cách dẫn dắt của show này, 1 mình 1 show nói thoải mái từ đầu chí cuối .
Bên cạnh bác Kang có 1 chú Yoo Se Yoon hay gây cười nữa, 1 chú Oben ôm đàn bao giờ cũng im lặng nghe, thỉnh thoảng nói mấy câu chít cười lun

Đùa chứ lần đó nghe Rain kể chuyện về cuộc đời mình mà tớ cảm động muốn khóc...Từ sau đó tớ bắt đầu ngưỡng mộ Rain yongie ạ, và kì lạ là tớ ko quá hâm mộ Kpop nhưng đặc biệt thích nhạc của Rain, thích cả nhạc lẫn vũ đạo. Bài của Rain tớ thích nhất là "Love Story", lại là do Ha Ji Won của tớ đóng MV này, có kiss scene đẹp lắm ^^ Lúc đó ss Won còn để tóc dài.

Tớ cũng có xem 1 đoạn GF của HJW trên DC, toàn cười là cười.
Bác Kang Ho Dong nói câu nào là chị Won ôm mặt cười như FO ấy, rồi anh bên cạnh bồi thêm mấy câu nữa lại cười tiếp
Mà chị Won có điệu cười hay lắm, tớ bị yêu cái điệu cười này mất rồi
Lần trc xem 1 clip HJW cách đây 10 năm, trẻ hơn bây giờ nhưng vẫn đáng yêu như vậy, và điệu cười cũng y chang ^^
http://v.youku.com/v_show/id_XMjIxNzc2MTI4.html

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:30 PM
Reply 405# mayer

cả nhạc lẫn phim Hàn mình đều thích hihi
nhưng mà anh Rain được gọi là "Huyền thoại" rồi, giờ các bạn trẻ idol vừa hát vừa nhảy nhiều nhưng toàn là band và group, tính về mặt solo thì h chưa có ai như anh ý được
nói về nhạc Hàn phải nói đến OST, bài nào cũng thấy hay
mà chứ JW cái bài trong My love by my side hát cùng chú KMM, lên mạng tìm chả thấy bản full mình bị ấn tượng cái đoạn 2 ng ôm nhau hát bên bờ biển
xem đoạn ý khóc, xúc động kinh khủng

cái với Kwon Sang Woo kia, đoạn bên dưới có sub nên đọc hiểu, buồn cười thế
hồi xưa thích anh Kwon với Sky, đẹp đôi, ko hiểu sao từ sau khi anh lấy vợ là ko thích anh ý nữa chừa lại mỗi Sky thoai
JW với anh ý chính ra hợp tác với nhau nhiều, đóng cả CF nữa mà
xem mấy cái CF thấy thật là đẹp, hợp tác với Jo Sung Mo thấy ko đẹp bằng với anh Kwon
ko hiểu sao mình thấy JW đi với ai cũng đẹp là nào nhỉ chết thật

còn cái raw thì đễ mai xin thử.
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:34 PM
Reply 432# yongie

Ta cũng bị thích mái tóc ngắn của HJW nàng ạ, cắt tóc đúng là sáng suốt.
Hồi đóng Hải Vân Đài vẫn để tóc dài nhưng sau đó đóng My Love By My Side là cắt tóc ngắn luôn.
Mới nhìn đã thích rồi. Vẫn có nhiều người thích và tiếc tóc dài, nhưng ta ủng hộ ss cắt tóc ngắn, để thêm vài năm nữa cũng được.
Người yêu cũ anh quản lý mà biết ngôi sao nổi tiếng Ha Ji Won dùng tên của mình thì sao nhỉ ^^

Clip chương trình Star Date phỏng vấn HJW - có nhắc đến đoạn hãi môn đấm bốc đây nàng. Đoạn này chắc đang chụp cho thời trang Compagna nên mới đội tóc giả. Nàng chú ý điệu cười nhé, đặc trưng luôn đó. Nói thật nhìn ss đẹp thanh thoát vậy nhưng khi cười thì quá hay luôn, rất là hay

[utube]eif2tLxbNt4&feature=player_embedded[/utube]

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:35 PM
dạo này chính thức bị cuồng ss Ha
đến mức phải gỡ cái áo tình yêu Lee Min Ho xuống để treo ảnh yêu yêu của ss lên
sao mà mọi ng cứ soi cái mũi của ss thế nhỉ
qua đây xem ảnh hồi nhỏ các bạn post mới thấy cái mũi ấy cao và thảng tắp từ trước đến giờ iz
vả lại đúng như Mayer nói, ss có điệu cười rất đặc trưng, khi cười quên cả vẻ dịu dàng vốn có
cho mấy đứa bạn xem ảnh ss cười chắc tụi nó k còn phê phán điệu cười tít mắt của mình nữa quá

cre: gajuho
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:36 PM
Reply 433# mayer

ôi dồi cái điệu cười lúc "hà hà" lúc "hề hề"
hôm kia xem SBS drama awards đấy, đoạn cuối lên trao giải, chả hiểu bác già kia nói j mà cũng cười "hề hề" ra như thế, mình xem đang lúc ko khí lắng đọng tự dưng nghe điệu cười quen thuộc thấy yêu quá chừng, nghĩ bụng "lại bị bại lộ bản chất rồi" Mà cũng lâu rồi ko được nghe giọng ngọt như mía của JW, đến hôm kia mới được nghe lại, giọng RaIm trầm hơn giọng thật nhiều, nghe giọng thật mà cứ êm như nhung haha
nàng ý nên để luôn tóc ngắn ý chứ, như ss Kim Hye Soo là để luôn tóc ngắn rồi tóc dài bao giờ thích thì đội tóc giả hihi mỗi tội để tóc ngắn nó hạn chế kiểu đầu thoai, cơ mà với JiWon càng đơn giản thì càng xinh, như này chả xinh à

kiểu tóc ngắn kia xem ảnh chắc nhiều bạn ko thích, nhưng mà xem phim rồi thấy thật là hợp. Trong MLBMS có đoạn 2 người chạy đuổi nhau ở hành lang, lúc ý JW mặc cái váy len, thêm mái tóc ngắn nữa nhìn yêu khôn tả

Mà JW với em trai có đôi mắt giống nhau thật, nhiều lúc nhìn lại cứ nghĩ là đang nhìn người kia hihi.

Nhìn cái clip của Sky kia đã thấy nàng xinh, bên ngoài còn xinh hơn nhiều, xinh kiểu nhẹ nhàng hiền lành ý TT.TT nàng bước qua mình mà mình đơ luôn. Dáng cũng đẹp, ăn mặc lịch sự sang trọng.

P.S: Mình cũng tự hỏi như nàng, chắc chị ngy cũ ý hạnh phúc lắm, cái tên nổi tiếng vừa đẹp vừa tài giỏi ) quan trọng hơn là có ng nhớ đến mình

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:37 PM
Reply 436# mayer

sinh nhật tuổi 30 quá xinh ý, mình cũng thích cái shoot hình hôm sinh nhật ý nhất, như thế này mới yêu, nơ nửng bờm biếc nhìn nàng rất ngây thơ con nai tơ ))) cộng thêm quả mũ sinh nhật vô đối ko ai có, nhìn như đứa trẻ
Chính vì tính cách nàng như thế nên mình lại càng yêu. fan của JiWon mình thấy cũng nhiều fan nữ ý nàng ạ mình thấy 1 người có tính dạng như JiWon nữa là ss Kim So Yeon :"> mình cũng thích chị ý, tính cách ngoài đời khác xa với nhân vật trong phim, nên gọi là "hồn nhiên" ấy. Năm ngoái lúc trao giải diễn xuất ss ý lên cám ơn bao nhiêu người, hết bố mẹ anh chị em bạn bè rồi cả cháu gái à =)) Tiếc PP trong SBS Award chả được cái giải j ngoài giải diễn xuất của ss, best couple cũng chả được mình cũng thấy Mayer tiếc phải ko, mình cũng thích cặp PP lắm. Ko được giải thảo nào anh Shi Hoo ko thèm đến haha

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:38 PM
Reply 438# mayer

cái đoạn đấy mình có xem qua trên Arirang, ko nhớ rõ chi tiết, nhưng có nhớ được tẹo là hình như chú MC kể xấu chú Kim, nói là nghe kể hồi đóng MLBMS, có 1 lần JiWon bị sao đấy, thế là cả đoàn làm phim xúm vào xem, chăm sóc, lúc đó chú Kim cảm thấy rất sung sướng vì mình được rảnh rỗi thảnh thơi ko ai quấy rầy (chú đểu thế ) chú Kim quay sang mặt ngơ ngác bảo "Tôi nói thế bao giờ", JW nhà ta thì cứ cười ngặt nghẽo, xong cứ kiểu đã hết cơn cười rồi nhưng đầu óc lại suy nghĩ về câu chuyện hay sao đấy, lại cười tiếp (hâm thế ) cười đến mức phải lấy cả cái quyển đen đen kia ra che, rồi cuối cùng thì cười chảy cả nước mắt, phải đi vào hậu trường để tân trang lại (hâm cực độ, bạn quên hôm ý bạn là Ảnh hậu hả bạn)
xong JW đi ra thì chú MC kia cho 1 câu "cả đời tôi làm MC chưa có 1 khách mời nào đứng lên bỏ ra ngoài như cô" =)))))) chết cười

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:39 PM
Reply 445# yongie

Yongie ơi, cho ta comt cái cuối về tràng cười bất tận của HJW, xem hết cái clip nàng gửi mà chết vì cười. Lúc nãy cả xem cả comt, giờ mới xem hết.
Thật chịu ko thấu ss
Cười chảy nước mắt làm bay lớp trang điểm phải đi vào cánh gà sửa lại, tưởng hết rồi xong lại vào cười tiếp, lại lấy cái bìa đen che mặt để cười
Lúc bắt đầu cười là màn hình chỉ mũi tên vào ss rồi, ko đỡ đc
Chú MC vui tính thật, khổ ss, gặp phải người vui tính là thôi luôn.
Ta đang xem GF, chú cầm đàn ghita tên Oben mà ss lại đọc là All Band =]]
Nói thật, người dễ cười như ss ta đoán chắc hay có NG lắm luôn

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:40 PM
Tớ xem hết cả 2 phần rồi, phần 1 xem vì Ha Ji Won, phần 2 xem vì anh Im Chang Jung. Anh Im đóng phim hài phải nói là số một, rất duyên và hóm hỉnh. Trong Golden Fishery bác Kang Ho Dong cũng phải khen anh Im dù ko phải mỹ nam nhưng rất cool.

Đây đều là phim giáo dục giới tính, như yongie nói là các phụ huynh rất thích. Công nhận có nhiều đoạn rất ớn, nhưng vì đã xác định là phim giáo dục giới tính nên đã điều chỉnh cảm nhận thích hợp để xem một cách thoải mái, chứ ko muốn áp đặt hay chỉ trích đây là phim porn.

Tớ vừa xem xong Golden Fishery, HJW bảo là đọc kịch bản thấy nhiều bed scene nên đề nghị đạo diễn cắt hết, chỉ để lại kiss scene thôi. Cắt từ khâu kịch bản đó Yongie ạ, chứ ko phải quay rồi mới cắt hết cảnh đâu.

Trước đây tớ từng đọc một số comment bảo rất ghét HJW, ấn tượng ko tốt từ SIZ. Nhưng tớ thấy chẳng vấn đề gì, nhất là khi ss bảo trong GF rằng đọc kịch bản và thấy rất thú vị nên mới nhận, tức là đã chẳng có gì hối tiếc về việc tham gia bộ phim đó.

Chưa kể đạo diễn của SIZ là PD Yoon Je Kyun, sau này ss tiếp tục đóng 2 phim của đạo diễn Yoon, phim đấm bốc với Im Chang Jung, và gần đây chính là Hải Vân Đài giúp ss trở thành nữ DV đầu tiên lọt top 10 triệu khán giả. Và tớ nhớ mang máng đạo diễn Hải Vân Đài chọn ss cũng vì cơ duyên hợp tác từ trước đấy.Phần 1 SIZ rất ăn khách (HJW) nhưng phần 2 thì ko đc như phần 1 (lần này anh Im Chang Jung vẫn đóng nam chính nhưng nữ chính thay bằng Song Ji Hyo)

Nói chung tớ phục ss vì ss dám đóng tất cả các thể loại phim và đa số phim nào cũng thành công, kể cả movie lẫn drama
Hành động có Damo, Duelist, cổ trang có Hwang Jin Yi (giải Daesang), movie nghệ thuật (ko phải movie thương mại) có My Love By My Side (giải Rồng Xanh)
Phim kinh dị Phone cực kì thành công và năm trước còn được Mỹ mua bản quyền làm lại, đây là một trong những phim kinh dị kinh điển của HQ.
Phim giáo dục giới tính rất ăn khách có Sex is Zero, Phim bom tấn về thảm họa thiên nhiên có Haeundae và sắp tới là movie 3D Sector 7, chắc cũng sẽ ăn khách thôi.
Drama hài lãng mạn Secret Garden đang là cơn sốt của màn ảnh nhỏ, diễn xuất của ss cũng được khen ngợi.
Ko sai khi nói ss là 1 trong số ít DV thành công về cả movie lẫn drama.

@Yongie hôm nay đầu độc tớ nhiều quá. Lúc nãy xem đoạn HJW cười ra nước mắt khi đi in vân tay mà tớ cười mỏi miệng luôn, vừa chiến nốt GF lại cười tiếp

Công nhận như Yongie nói, ss toàn tự thấy buồn cười rồi cười thôi, haha. Lạ thật, xem FO thấy chú Châu Chấu có nói gì hài lắm đâu mà ss cũng cười lăn ra, đến GF bác Kang với mấy anh kia cũng nói bình thường nhé, thế mà cứ úp mặt cười. Đang nói chuyện thì dạ dày kêu thế là bảo ơ đói bụng rồi, và xin break để ăn luôn. Thật bó tay ss.

Tớ replay vụ vân tay mấy lần đó Yongie ạ, cứ bò lăn ra mà cười. Khổ, 4 DV khác cùng in vân tay có cười mấy đâu, thế mà ss cứ cười như gì ấy, làm anh Jin Goo với Bo Young cũng phì cười luôn. Anh Kim Myung Min cứ nhìn sang cũng cười. Chao ôi, chú MC nhá, sao mà ss cười đến đó rồi, 4 DV cũng cười theo mà chú ấy vẫn bình tĩnh trêu chọc HJW tiếp làm ss ko ngớt cười, đi từ cánh gà ra mũi tên chỉ tiếp là biết sắp cười rồi. Khổ ghê. Lúc làm gãy ghế còn nói gì đó buồn cười lắm, lúc đi từ cánh gà ra cũng nói “tôi ra đây rồi" thì phải

Tớ cũng đang mò bản raw GF để dịch đây, xem xong show này bấn quá, gần như nói hết những điều thú vị nhất trong sự nghiệp của ss rồi. Có mấy đoạn ss kể bó tay thật =]]
Xem xong tớ tâm đắc như lần xem GF của Rain vậy.

Mà đúng là HJW sinh năm 78 đó Yongie ạ, bằng tuổi Kim Ha Neul, vậy nên Hyori mới gọi là Ji Won-unnie (79) mà.

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:41 PM
uh đấy, ý mình là đạo diễn ''có đôi mắt buồn'' ấy đã thương tình cô gái của chúng ta khi đó chưa đủ dũng cảm mà cắt hết các cảnh nóng ngay từ khâu kịch bản âý. Công nhận jiwon với chú đạo diễn ấy có duyên, hình như trong wiki về ji won có cả tên chú đạo diễn ấy.
Mình cũng nghĩ jiwon 78 thật rồi, lên show chả lẽ nó nói điêu mà nàng vẫn còn cười đc có 1 web cũng ghi sn78 mình từng đọc, lúc ý nghĩ nó viết điêu, mà chứ giờ có ghi nàng sn bao nhiêu thì nàng vẫn quá trẻ so với tuổi. So với Sky thì là đã trẻ hơn 1 chút rồi (mà Sky cũng trẻ lâu, từ hồi on air đến h cũng ko khác mấy).
trong các movie mình mong xem duelist vì đóng cùng dongdong, nhưng cũng muốn xem cả Phone nữa, dù sao nhờ movie ấy mà sự nghiệp của jiwon bc sang 1 trang mới, cơ mà tính vốn nhát sợ ma chưa dám xem
Mà bạn yonne kia chả lên blog hay sao ý hò hét bạn ý mãi mà chưa reply đưa cái link raw cho mềnh

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:42 PM
Reply 466# zuham

Sao lại nhắc anh Boifan ở đây, anh ý vào sờ gáy cho bây giờ
cậu định cày WW à? WW năm ngoái tớ có xem trên VTV3, nhiều tuyến nhân vật nhưng nói thật tớ thích các nhân vật phụ hơn 2 nv chính, thích thích nhất là chuyện của bác đạo diễn (do bác dv gạo cội Kim Kap Su đóng mà h tớ ko nhớ tên trong phim) với cô diễn viên tiền bối Yoon Young, còn chuyện tình 2 bạn trẻ kia ko hiểu sao ko làm tớ rung động ^^ có nhiều ng xem vì BinSong nhưng tớ lại xem phim vì những ng xung quanh họ thì đúng hơn. Phim theo tớ là hay, chân thật lắm. Bin đến phim này tớ mới thích thôi, căn bản nv Kim Joo Won cũng hay, giúp Bin tha hồ thể hiện.
Tớ nghĩ cậu nên xem movie trước, drama có điều kiện thì xem.

@mayer nàng có nghe tiếng gào của ta chăng, bạn yonne hồn nhiên delete cái raw quí giá của chúng ta rồi
thế này thì còn sub sủng j hix hix

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:43 PM
uh tớ biết đấy là bộ tâm huyết của ảnh, từ đó mà ra đời Thiên sinh Jiwon mà haha. Whib rất hay, nhưng như 1 bạn từng viết và chắc cậu đọc cũng hiểu về độ dark của nó, phim bi mà, quá bi luôn ý. Trong lịch sử drama Hàn tớ từng xem chưa thấy bộ nào bi hơn, ko nói đến mấy cái bộ chết vì bệnh dạng như Nấc thang lên thiên đường xem phim ý cảm jác ngột ngạt nhưng vẫn muốn xem, xem cô ta yêu ai, chọn ai... đoạn kết thì đúng là bi thương khôn tả. Tớ từng xem 1 movie có cái kết gần như thế, là ng vợ ngoại tình, ng chồng bắn chết tình nhân nhưng ko bắn ng vợ rồi tự tử, để lại ng vợ và 2 cái xác, còn đây cả soojung cũng chết, và lời cuối cùng ''em yêu anh'' cũng quá muộn màng. Có lẽ những drama hạnh phúc trọn vẹn làm ta sung sướng thỏa mãn nhưng chính những drama đầy tiếc nuối như vậy mới day dứt mãi, cũng như damo hay hwang jini ấy. Hwang jini thì là kết mở thì đúng hơn, cuộc đơì ng ca nữ là gắn liền với nghệ thuật, có thể ko có đc tình yêu đôi lứa nhưng ko thể sống mà ko đc chạm vào nghệ thuật. Cảnh trong hwang jini rất đẹp, nhạc phim cũng hay. Chị Beak ji young hát bài that woman trong SG cũng hát nhạc phim này, baì Bad person.
Xem 1 drama hay thì sẽ phải mất 1 thơì gian để hết đắm chìm trong nó, nếu xem liên tục sẽ cảm thấy nhạt nhẽo ý, cậu cứ từ từ nghiền ngẫm từng bộ mà xem.

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:44 PM
uh chính là đoạn công tử chết đấy.
Subbie cậu cũng thik à subbie trong phim ý nhìn buồn cười (ý tớ ko fải vai diễn mà là nhìn mặt ý hihi nói chung mặt cả 2 anh nam chính trong phim ý làm tớ mỗi lần nhớ đến thấy hài hài mới chết, chắc do style ăn mặc hồi ý hơi lúa, mặt jo in sung cũng rất chi là ngơ) tớ cũng quí subbie từ vai park chul ung giày thủy tinh ý đến cain and abel thì thik hơn nữa, nhưng ko đến mức cuồng.
Hồi xưa tớ cũng sợ film nào buồn, nhưng giờ xem nhiều thì thấy thà nó buồn nhưng hợp lý là đc, chứ cứ cái kiểu kết cho vui cả làng thì thật nhạt lại còn gây thất vọng ý chứ. Kiểu như film của Hong sisters ấy, film đc cái có tình tiết hay, lơì thoại cute nhưng có vẻ như lần nào cũng vậy bk mở nút thắt theo kiểu cho rồi, từ you're handsome đến gumiho đều thế, ban đầu xem cũng buồn cười đấy, nhưng càng về sau và nhất là đoạn kết cứ lửng lửng lơ lơ như cá vàng bơi khiến tớ chẳng bao h muốn xem lại vì chẳng có cảm xúc j nữa.

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:45 PM
Nghe Yongie nói bạn yonnie hồn nhiên delete cái raw quý giá, nó mới nhẹ nhàng làm sao
Bạn Yonie delete lâu chưa hả Yongie?
Tớ thấy ngày upload Engsub GF là 20/12, chắc bạn ý mới dịch xong rồi up thôi.
Vậy mà sao nỡ del bản raw đi hả trời???

Mà mấy clip Engsub đó là do bạn yonnie làm đúng ko Yongie?
Ko biết bạn ý kiếm raw từ nguồn nào, hay là hỏi nguồn đi.

Tớ down torrent từ chỗ này, mà giờ vô phương cứu chữa rồi, ko ai seed cho, khóc ròng
http://www.d-addicts.com/forum/viewtopic_78713.htm

Mà sao GF của HJW lại ngắn thế nhỉ, tớ nhớ của Rain rất dài ý, phải 1 tiếng cơ.
Vậy mà cộng 3 clip lại tổng thời lượng chỉ có khoảng 37 phút.
Hay là bạn yonnie có cắt bớt ko nhỉ.

Bạn nào muốn đọc thêm về Bali thì xem ở đây nhé
http://krfilm.net/f/viewthread.php?tid=12114
Đúng là Bali có ending rất bi kịch, 3 người chết, và để lại nhiều day dứt.
Nhưng cái chết này ít ra cũng ko phải ung thư máu trắng, mà là cái chết giải quyết được mâu thuẫn luẩn quẩn trong tình cảm và lý trí của 3 nhân vật chính, cũng như giải đáp được những thắc mắc của khán giả về những điều mơ hồ hay sự mâu thuẫn trong hành động của họ, thực ra họ muốn gì, họ yêu ai, vì sao họ chọn lựa con đường đó.
Tớ nghĩ xem bộ phim này ko có gì quá mệt mỏi, cho dù là phim bi thì bạn chỉ cần chịu đựng day dứt ở tập cuối thôi, còn suốt 20 tập phim tớ xem rất nhanh và nhập tâm chứ ko có gì ủ ê não nề hết.

Ngẫm lại tớ mới thấy, tớ biết đến Kim Tae Hee hay Song Hye Kyo từ rất lâu rồi. Nhưng chỉ biết đến Ha Ji Won từ sau khi biết KST.
Tính phim chiếu thì VTV thì phim KTH chiếu ở VN có Love Story in Harvard, SHK có Trái tim mùa thu, nhưng lại chẳng chiếu What Happened In Bali!
Dae Jang Geum, Heo Jun, Jumong chiếu ở VN nhưng lại chẳng chiếu Hwang Jin Yi!
Gần đây có Queen Seonduk, chiếu trên VTV1 nhưng lai vào 1h trưa, nản. Chẳng bù cho Jumong ngày xưa chiếu vào buổi tối ai cũng xem cũng biết Joomong. Nhưng tớ ko xem phim này, tớ xem Queen Seonduk của ss Go rất hay.

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:45 PM
Reply 479# yongie

ac ac, clip Rồng Xanh của anh Kim Myung Min tớ coi chục lần rồi, mà của HJW mới coi có 1 lần rồi sau tìm ko thấy nữa
Yongie tìm giỏi thật, lại còn high quality nữa
Theo như cảm nhận của tớ, RX năm ngoái, trong 5 ứng cử viên thì có 3 người nặng kí nhất cho ngôi ảnh hậu: Ha Ji Won (MLBMS), Kim Hye Ja (Mother), Kim Ok Bin (Thirst)
Mother và Thirst đều là 2 phim đã đến được Cannes và được đánh giá cao, Thirst còn được giải nữa. Mà nói thật tớ thấy Mother hay hơn Thirst, Thirst nó cứ điên điên thế nào ấy. Phim của Park Chan Wook có nhiều cảnh shock nhưng riêng Thirst thì shock tột bậc, đến mức có nhiều đoạn thấy ghê tởm.
Thực sự bác Kim Hye Ja diễn rất xuất sắc, vai của Kim Ok Bin cũng rất khó mà cô ấy diễn tốt lắm, còn chịu khó hi sinh đóng cảnh nóng nữa. Nhưng Ha Ji Won cũng diễn xuất thần, vô cùng chắc tay, xem cả bộ phim ko đuối đoạn nào hết. Nếu so 1 vòng nữa thì cô Kim Hye Ja và HJW nặng kí hơn. Thật mừng vì HJW đã chiến thắng.

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:48 PM
Haizzz, hồi giờ lâu lâu bon chen vô xem 1 tí cái FO, nhưng chưa bao giờ xem được hết tập. Thế mà vì SG mà lục lọi coi lại đầy đủ 2 tập có HJW, cười muốn xỉu.
HJW đáng yêu quá đi mất. Càng ngắm càng yêu
Mọi hành động của ss đều đáng yêu, không thể tin nổi khi đó ss đã 30t (theo tuổi Việt), điệu bộ nhí nhảnh, thậm chí nhìn cũng thấy rất xứng đôi với cậu em Hae jin thua cả 6 tuổi. Nhìn cái vẻ mặt ghen tị của Hyori mà cũng không nhịn được cười

cre: Dê cụ:x
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:49 PM
Reply 490# yongie

Đây, cho nàng đọc thêm phát nữa, cũng là tin do tớ dịch đấy. Vì thích bà chị nên ủng hộ luôn chú em, may mà tớ cũng thích chú em
http://krfilm.net/f/viewthread.php?tid=114077

Anh Jeon này trả lời cũng ngộ lắm, ko biết có mắc bệnh cười nhiều ko
Nàng có nhớ trong GF bác Kang nhắc đến chuyện HJW từng hát trên sân khấu ko? Tớ xem đoạn đó cười đau cả ruột
Trước đó tớ xem 1 chương trình đặc biệt về SG, trong đó anh Jeon xuất hiện cùng chị gái trên TV nhé, anh ấy nói gì về vụ nhảy nhót của ss làm ss với mọi người cười nghiêng ngả ấy. Cái đoạn ss uốn dẻo đó, thật ko nhịn đc cười
Down ở đây về xem nhé
http://www.mediafire.com/?hdtq1p5qz0pgch7

P/S: Nàng cứ đọc cái bài tự thuật tớ gửi là biết chuyện JTS đóng Trợ thủ vui vẻ của GHS, tớ dịch bài đó nên mới biết chứ xem clip tớ ko biết anh ý đóng phim gì.

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:50 PM
Reply 491# mayer

cái đoạn uốn dẻo đó, nếu là mình thì cả đời mình ko bao h dám xem lại hay cho ai xem luôn xem xong thì ai cũng tưởng cô gái này thích đi club cũng chả ngoa
động tác đến là buồn cười. Nhớ hồi MLBMS đóng máy, bạn GaIn lên Strong Heart có kể lại chuyện đang ăn bỗng bị JiWon gọi vào nhà vệ sinh, tưởng bị mắng vì mình làm sai cái j chứ, thì ra vào kêu "GaIn à, dạy chị nhảy Abracadabra đi"

mình com cái news của TaeSoo dongsaeng ở đây luôn được ko ko hiểu thế nào nhưng style nói chuyện giản dị, ngắn gọn mà vẫn đầy đủ thế này làm mình nghĩ chắc cậu ấy ảnh hưởng chị mình nhiều ý. Nhớ hôm xem Rồng Xanh 31 TaeSoo có lên trao giải, có nhắc đến JiWon, nói là lần đầu tiên tôi đến dự 1 LHP lớn thế này, chị gái tôi Ha Ji Won đã dạy tôi 3 điều. Thứ nhất là phải chọn một bộ cánh thật đẹp và lịch sự. Thứ 2 là phải luôn nhìn camera số 2 ^^ và cuối cùng cũng là điều quan trọng nhất, đó chính là ko được đọc nhầm tên các ứng cử viên và người đoạt giải.
Hồi đầu mình nghĩ JiWon với em trai có vẻ hơi xa cách, 2 ng ít khi gặp nhau vì JiWon cũng bận, nhưng từ lần ấy có cái nhìn khác hoàn toàn, đúng là 1 ng chị vừa ấm áp lại vừa trách nhiệm.

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:52 PM
Reply 492# yongie

nàng xem toàn thứ giống ta
Ta có xem Strong Heart tập đó mà, hay nhất là Ga In nói đang nhảy vui vẻ thì thấy ss ngồi 1 góc mặt hầm hầm ko vui, Ga In sợ thế nào, ai ngờ là gọi vô toilet rồi bảo Ga In dạy chị nhảy đc ko
Tớ cũng khá ấn tượng vai của Ga In trong MLBMS, đóng ko hề tệ đâu.

Tớ cũng biết vụ anh Tae Soo làm MC Rồng Xanh (nhưng hôm KBS Drama ko thấy anh ý đi), vì lúc xem clip TOP được giải Best New Actor thì anh Tae Soo công bố mà. Tớ ko nhìn rõ mặt nhưng nghe giọng nói thì nhận ra ngay.
Mà nàng xem ở đâu mà tài thế hả trời, lại còn biết anh ý nói gì nữa, có clip hay cái gì ko share tớ coi đi.

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:53 PM
Reply 493# mayer

KBS World nó có chiếu, lại còn có sub, thật sung sướng mà hôm ý ngồi hóng, may quá vào đúng 2 chị em nhé, ông em đoạn đầu còn bà chị vì là Ảnh hậu nên xúng xính lên trao Best movie cho Secret Reunion của DongDong với chú Song đến tận mãi cuối cùng mới xuất đầu lộ diện haha

bạn GaIn đúng là đóng ko tồi. Đêm ấy ngồi xem trong phòng, mỗi lần bạn ý cất giọng hát bài "Like being shot by a bullet" của chị Beak mà mình đến nhức cái tai mà đúng là ko bảo thì ko nhận ra là GaIn, khác quá. Cái Strong Heart bạn ý kể làm ai cũng hồi hộp, tưởng JiWon chuẩn bị đầu gấu đàn chị j với bạn ý chứ ai dè đâu là cô JiWon bị căng thẳng vì ko biết nhảy, thật là trong sáng quá mà

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:54 PM
Reply 497# yongie

Quên 88 chuyện này với nàng. Chuyện bạn Taec Yeon 2PM thích HJW ấy
Năm ngoái tớ xem clip 2PM biểu diễn tại RX, bài Heartbeat đoạn cuối có màn xé áo của Taec đó.
Thế mà gần đây tớ mới đọc đc 1 bài báo cũ nói như này.
Taec Yeon rất thích HJW, Taec Yeon quen Ga In mà GI quen HJW do cùng đóng movie MLBMS đó.
Trước khi lên sân khấu, Taec đã bàn với GI, và GI gợi ý Taec đến đoạn cuối thì xuống chỗ HJW và xé áo trước mặt ss ý lun.
Sau đó GI gọi điện cho HJW bảo Taec 2PM sẽ làm như thế.
Nhưng cuối cùng thì Taec quyết định chỉ xé áo trên sân khấu thôi, vì đó là buổi lễ quan trọng truyền hình trực tiếp.
Và Taec nói rằng "Đây là màn trình diễn đặc biệt dành cho Ha Ji Won noona"

Tớ chết cười khi đọc bài đó vì đã xem clip đó lâu rồi. Đúng là khi Taec xé áo thì các noona ở dưới hú hét.
Ko ngờ là màn này dành cho HJW Tự dưng thấy vui vì tớ cũng thích bạn Taec, hay thật luôn.
Vừa rồi thì còn cả vụ sinh nhật tặng iPad có hình nền HJW nữa. Mà bức hình nền quá đẹp, rất hợp ý tớ

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:55 PM
Reply 498# mayer

ừ vụ xé áo tớ có biết qua, tưởng đùa, thế là thật à, cho JiWon thật sao
JiWon cũng từng bảo thích 2PM với 2NE1, Teac nghe sướng nhớ
bạn Teac này mê JiWon ý, có lần tớ đọc tin nhân sinh nhật, fansite của Teac còn ghép ảnh bạn đấy với JiWon để đặt làm homepage
cái ảnh iPad ý thì đẹp, đúng ý chúng ta cơ mà để thế trông hãi quá, nhìn như ảnh thờ ý
mà trong tập SG 14 bạn Teac chẳng được nêu tên lúc anh Ốt tập vũ đạo với chị Beak đấy sao, cơ mà sub team mình dịch là TaeKyung làm tớ tưởng đâu bạn Hwang TaeKyung trong YAH )

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:56 PM
cậu đã xem xong rồi đấy à ngày lạnh thế này mà xem phim thì tuyệt nhất. Trong phim cậu thik nhất đoạn nào? nhiều phim tớ chỉ tâm đắc 1 cảnh, nhưng phim này từ đầu đến cuối đều có những khoảnh khắc đẹp, và buồn.
Đoạn đầu là lúc jong woo tỏ tình với ji soo bằng bông hoa cúc trắng. Cậu biết hoa cúc trắng vẫn có trong tang lễ chứ, ko phải đoá hoa bình thường, là thể hiện tình cảm của ng đang sống dành cho ng đã khuất, cũng là báo hiệu tình yêu giữa 2 người, sẽ như bông hoa cúc ấy, là tình yêu âm dương cách biệt.
Cảnh thứ 2 là lúc 2 ng ôm nhau bên bờ biển, hát cho nhau nghe
Cảnh thứ 3 là lúc jong woo ngồi xe lăn chơi đuổi nhau với ji soo.
Xem phim đầu tiên tớ nghĩ anh này buồn cười, biết mình thế mà còn muốn cưới ji soo, ko sợ là gánh nặng cho cô ấy à. Có lẽ bởi jong woo ko bao h mất đi niềm tin vào cuộc sống, luôn hi vọng mình khỏi bệnh, tìm mọi cách để chữa đc bệnh nên dù bệnh tật nhưng anh ấy vẫn khao khát và chủ động yêu. Về sau khi biết mình ko thể cứu nổi nưã rồi thì mới cố rời xa ji soo thì ji soo lúc này ko thể xa anh đc nữa rồi.

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:57 PM
Thật sự thì khi xem MLBMS thấy ám ảnh về diễn xuất của KMM hơn, cũng có thể do cái hình thể của anh ấy mang lại nhiều cảm xúc nữa, sao mà có thể giỏi đến thế, hy sinh cho vai diễn của mình đến thế, quả thật thấy rất sợ với cái bộ khung xương của anh ấy, nghĩ lại còn rùng mình, da mặt thì sạm lại, nhăn nhúm.
Tình cảm ban đầu của nv do HJW thể hiện không hẵn là tình yêu, chỉ là chút gì đó thương cảm, đồng cảm, của những số phận vốn không may nương tựa chia sẻ nhau.
Nhưng rồi dần dần, chính sự thật lòng, ý chí mạnh mẽ và lạc quan của nv nam (k nhớ tên nv trong phim ) đã khiến tình cảm ấy phát triển thành tình yêu.
Thực sự mấy người trên đời có thể yêu được như cô ấy, dù biết cái kết của mối tình ấy không mấy sáng sủa nhưng vẫn chấp nhận yêu không toan tính, không nghĩ suy và hết lòng vì tình yêu ấy. Đón nhận mà không hề trốn chạy.
Mình thật sự rất thích bài hát cuối phim, cả giọng nam lẫn giọng nữ.
Những bộ phim kiểu này coi rất ám ảnh, cảm giác rất mệt mỏi nhưng thường lại để lại những ấn tượng sâu sắc cho mình hơn những bộ phim tình cảm hài, HE.
Ví như MIB vậy, mặc dù cái kết rất bi thảm, nhưng lại thấy vô cùng mãn nguyện bởi nó rất hợp lý, 1 chuyện tình khởi đầu vốn đã không có màu hồng, và kết thúc cũng là màu đỏ của máu, day dứt từ đầu đến cuối nhưng lại khiến ta không thể ngừng nghĩ về nó.
HJW diễn rất đạt những vai tình cảm day dứt và bế tắc, tạo cho người xem cảm nhận được sự ngột ngạt và bế tắc trong tình cảm nội tâm nhân vật.

cre: Dê cụ
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:58 PM
Reply 513# yongie

Nàng đúng là Miss-Can-Do mà, cái này cũng tìm đc, sung sướng quá.
Ta cũng chỉ cần năm ngoái thôi, năm nay ta ko quan tâm nhiều lắm.
Ta thích nhất màn ca nhạc của Park Jin Young, nghe phê thật. Chú ấy có tuổi rồi mà hát hò và vũ đạo vẫn đầy sức sống.

Bài báo về Taec đó đây
http://www.allkpop.com/2009/12/2 ... is_abs_to_ha_ji_won
http://kpoprants.wordpress.com/2 ... ou-ha-ji-won-noona/
Ta cứ thấy buồn cười cái đoạn "Special performance for only you", haha

Ta nghĩ HJW ko nên tham gia Strong Heart.
Bởi vì có mỗi lễ in vân tay, chú MC mới nói "Hae Sook, Hae Sook" theo giọng biến thiên mà ss đã cười ko còn đường quay lại nữa rồi
FO là còn làm nhiều việc, hoạt động chân tay, chứ SH là nói và kể chuyện liên tục.
Nếu mà đến SH, cái mật độ hài nó sẽ dày đặc thì sức đâu mà cười

Mà sao nàng bảo WGM thì never hả? Rất nên tham gia ấy chứ, tham gia với ai biết ko? Go Soo đó
Sao ko mong cho 2 anh chị cưới luôn trong show này, đôi này mà tham gia thì WGM bùng nổ lun ý.

Còn ta cũng như nàng, chẳng mong HB và HJW thành đôi đâu, mặc dù Tửng RI rất chemistry và yêu couple này. Nhưng đó là nhân vật trong phim vậy thì mình thấy hay, chứ tính cách ngoài đời của họ khác, lúc họ đứng cạnh nhau ở lễ trao giải, công nhận rất đẹp đôi, trang phục cũng hợp nhau, nhưng về cảm xúc thì ko hẳn. Dù HB và SHK đã tan hay còn thì ta cũng ko mong ss gặp điều tiếng và bị cho là kẻ thứ 3. Đến khi nào HB công khai nói HJW là hình mẫu lý tưởng như GS thì lúc đó hẵng bàn, hihi.

Ta cũng chán đoạn dịch Taec Yeon thành Tae Kyung, cái đoạn hay ho nhất lại dịch sai.
Ngoài GS tớ cũng chấm anh Kim Min Joon đóng Damo với ss. Trước đây tớ ko để ý anh này nhưng coi FO tập anh này tham gia thì hoàn toàn đổ gục.

Bộ ảnh nàng mới post đẹp lắm, style nào của HJW ta cũng thích. Ta định làm 1 bài 10 bộ trang phục đẹp kinh điển của HJW đây

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 06:59 PM
Reply 514# HTĐ

“My Love By My Side” còn có 1 cái tên nữa là “Closer To Heaven”, nhưng tớ thích tên đầu hơn. Và nó cũng là tên bài hát mà Jong Woo và Ji Soo hát khi ôm nhau ngoài biển, và ở cuối phim lúc dòng chữ credit bắt đầu chạy là ca khúc đó vang lên. Trong FO, lúc Hae Jin nói về các bộ phim của HJW thì cả gia đình cùng hát lại bài này. Bản gốc đây:

Cách đây ko lâu tớ có xem một bộ phim Mỹ rất cảm động, “Time Traveler’s Wife”, phim này về VN dịch là “Chồng ảo” mất hết cả hay. Chồng Ảo nghe châm biếm quá, nên dịch là “Vợ của người đi xuyên thời gian” thì hay hơn – vì cái tên đó là cả một sứ mệnh – ko phải ai cũng làm được vợ của người mắc bệnh đi xuyên thời gian. Ko biết Yongie và HTĐ đã xem phim này chưa. Tớ chưa xem Notebook nhưng xem xong phim này hoàn toàn thích Rachel McAdams. Nhớ mãi cảnh Claire mặc chiếc váy màu vàng chạy băng qua khu rừng đầy ánh nắng để đến nơi người chồng đã khuất đi xuyên thời gian đến hiện tại…Tớ cũng ko rõ Claire và Ji Soo, ai khổ hơn nhưng cả 2 đều là những người phụ nữ rất tuyệt vời…

Trong MLBMS tớ thích những cảnh sau, tạm thời là những cảnh tớ nhớ được ngay bây giờ...

1. Cảnh Jong Woo cầu hôn Ji Soo bằng 1 bông hoa cúc trắng như Yongie nói. Đúng là cảnh này dụng ý vô vàn. Cầu hôn bằng một bông hoa tang, người nhận bông hoa này chấp nhận một tình yêu có thể sẽ phải chia lìa bằng cái chết. Ji Soo nhận bông hoa này, có nghĩa là đã chấp nhận đến với Jong Woo và cả căn bệnh Lougherig của anh, chấp nhận gian khổ để chăm sóc …

Cảnh này tớ nhìn anh KMM mà muốn khóc, vì vừa thấy anh quá gầy yếu, vừa thương cho nhân vật Jong Woo. Người vừa mất mẹ, ngồi xe lăn cầm hộp tro cốt giữa trời tuyết, và cũng chẳng sống được bao lâu nữa.

2. Cảnh Jong Woo và Ji Soo ôm nhau hát trên biển như Yongie nói, đúng là cảnh kinh điển.

Thực sự phim này anh KMM diễn quá đỉnh. Chưa kể tới nỗ lực giảm cân kịch liệt của anh, những lần quay phim đã bị ngất 2 lần trong nhà tắm, vừa phải chịu mệt mỏi, vừa phải diễn xuất cho ra cảm xúc thực sự của nhân vật. Ko còn gì để nói về hai từ xứng đáng khi anh nhận ngôi ảnh đế RX.

Tớ rất ấn tượng những cảnh anh KMM diễn tả sự giằng xé khi căn bệnh ngày càng nặng lên và hành hạ anh đủ đường, cảnh con muỗi đậu dưới mắt mà ko thể nhấc cánh tay dậy đuổi đi, rồi những đoạn gần cuối khi Jong Woo cố tình đối xứ tệ bạc để Ji Soo rời xa anh cũng gây ám ảnh rất nhiều. Nói chung ko có đoạn nào mà anh ko diễn tốt, mặc dù tình hình sức khỏe nghiêm trọng như vậy.

Tất nhiên tớ thích HJW nên cũng có phần chú ý đặc biệt đến những cảnh ấn tượng của ss

-Cảnh Ji Soo đi vào khách sạn và nhờ 1 anh buộc tay chân lại để cảm nhận nỗi thống khổ của Jong Woo. Cô ấy nằm cựa quậy rồi bật khóc, sau đó chạy đến bệnh viện.
-Cảnh Ji Soo mặc chiếc váy màu xanh hát bài Forever của FINKL ở đoạn cuối
-Cảnh Ji Soo phẫn nộ tát Jong Woo và bỏ đi sau khi Ji Soo nói rằng cô đã có thai và Jong Woo bảo hãy bỏ đứa bé đi. Theo tớ đoạn này HJW diễn cực xuất thần, mà anh KMM diễn cũng tuyệt.
-Chắc còn nhiều cảnh nữa mà tớ ko nhớ ra, nói chung là cả hai người đóng tốt từ đầu chí cuối, nhưng có 1 cảnh đặc biệt tớ sẽ nhắc đến ở đây. Ấn tượng vô cùng.
Đó là cảnh lúc Ji Soo đẩy xe lăn đưa Jong Woo đi dạo rồi gặp Ga In, Ji Soo nói sẽ đi dạo và để Jong Woo ở lại nói chuyện với Ga In, nhưng Jong Woo nói vọng từ trong đầu rằng Ji Soo ko được đi vì khi ở một mình cô ấy sẽ khóc. Thực sự là như vậy, sau khi Ji Soo vừa quay đi cô ấy bắt đầu khóc. Cảnh này tớ đã khóc theo HJW.

Trong SG cũng có 1 cảnh mà Ra Im quay đi sau khi Joo Won đứng đợi 8 tiếng ngoài xe sau vụ mẹ Joo Won đến nhà nhục mạ Ra Im. Ra Im trước mặt Joo Won nói rất lạnh lùng và bình tĩnh nhưng khi vừa quay đi thì cô ấy khóc.

Có điều, cùng một cảnh nhưng Jong Woo biết Ji Soo sẽ khóc, nhưng Joo Won chỉ thấy tấm lưng của Ra Im cứ quay đi chứ ko biết cô đang vừa đi vừa khóc.
Đương nhiên tớ thích cảnh trong MLBMS hơn, vì rõ ràng cảm xúc chất chứa sâu sắc hơn. Đã movie lại ko phải movie thương mại mà là movie nghệ thuật thì ko thể ko sâu sắc.

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:00 PM
Reply 518# mayer

bận từ sáng đến h mới vào reply nàng được đây ^^
Strong Heart thường diễn viên tham gia để PR cho phim. Mình nhớ hồi j anh Im Chang Jung với YaeJin cũng tham gia để PR cho phim bà bói mình nghĩ JiWon mà tham gia show này thì đến chuyện em Yoona vào đời bằng việc nướng trộm khoai lang để ăn nàng ý cũng sẽ cười ngặt nghẽo dù cả trường quay chả ai cười
còn WGM thì nàng chỉ đích danh anh Go Soo thế kia có chết hem, dời ơi ngta đã tránh ko mơ tưởng hão huyền

BinKyo là chuyện của ngta, chuyện nhà hàng xóm nhưng mình thấy có mấy bạn lậm phim quá hay sao mà đi đâu cũng BinWon là thật, dở hết sức. Mình đọc mấy com ý còn thấy ngại, cảm giác rất bực vì Won nhà mình chả làm j, nhưng mà nhỡ đâu đôi kia có làm sao thành ra lại bị nghĩ này nọ, quá tội. Từ trc đến h JiWon đóng phim với ai cũng chả scandal gì, đóng CF với anh Kwon đấy dù anh đã có vợ nhưng là tình anh em đồng nghiệp đàng hoàng ai nói j, mà anh Kwon thân với JiWon hơn Bin là cái chắc. Họ có chemistry là vì họ đóng giỏi, vai diễn của họ yêu nhau hay, ko hời hợt, chứ như cái hôm trao giải, nhìn mà xem đứng lên sân khấu 2 ng đứng cạnh nhau thấy có khô như ngói ko. Phim là phim đời là đời, thích thì lên TV mà tuyên bố, như ai kia kia kìa ))) đáng yêu quá càng ngắm càng yêu :X

Nàng cũng mê "Time traveller's wife" sao? Mình cũng vì mê em Rachel nên từ Notebook đến phim kia đều xem hết. Kiss scene em ý đóng xem cứ phải gọi là tan chảy trong phim tớ nhớ có 1 câu hay nhất, rằng ""Tại sao tình yêu lại mãnh liệt khi ta thiếu vắng nhau?". Tớ thấy Claire hạnh phúc hơn JiSoo, ít ra cô ấy có 1 đứa con gái, và vẫn có hi vọng gặp lại ng chồng của mình, dù ngày đó là khi nào thì ko thể biết.
Hôm qua vừa học bài vừa rep nên quên mất cảnh kinh điển Ji Soo nhảy bài 4ever love...cảnh ý đúng là ko có lời nào diễn tả được, thời gian như đang dừng lại

Mình chưa xem Mother. Phải nói năm ngoái mình xem khá là ít phim...năm ngoái mình tự nhiên bị ham mê Kpop h mình thấy Kpop nhạt quá rồi nên đã quay về đây.

P.S: Tukbokki thật là cay, vậy là bao h nàng đòi ăn Tuk tức là nàng đang stress
Mayer làm bài tổng kết đi, xong phím mình để mình vào tem

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:01 PM
Reply 517# mayer

Cả Time Traveler’s Wife và The notebook tớ đều đã xem, nhưng nói về thích thì tớ thích TN hơn, phải nói tớ bơi lội luôn trong cảm xúc của những nụ hôn trong phim đó.
Đúng như Mayer nói, lúc coi xong phim (coi rạp) thật sự tớ rất bực với cái tựa "Chồng ảo", đánh mất phần nào giá trị của phim. Tớ không còn nhớ chính xác từng chi tiết phim Time Traveler's Wife , nhưng nếu để phải so sánh, tớ thấy có lẽ Claire hạnh phúc hơn Ji Soo, bởi lẽ cô vẫn có thể gặp chồng cô, dẫu đó chỉ là hình ảnh của quá khứ. Tuy chồng cô mắc căn bệnh đi xuyên thời gian ấy, nhưng anh ấy vẫn khỏe mạnh, bình thường, cô còn có 1 đứa con gái, đứa con gái minh chứng cho tình yêu của 2 người, có lẽ nỗi đau lớn nhất của Claire đó là tận mắt thấy chồng chết 1 cách đau đớn và mình nhớ không nhầm thì hình như cô biết trước được khỏang thời gian nào chồng mình sẽ chết phải không nhỉ.

Cảnh tớ thấy ám ảnh nhất trong MLBMS là đọan Jong Woo không thể đuổi được ngay cả 1 con muỗi nhỏ xíu trên mặt mình, cảm nhận được sự bất lực cùng kiệt của 1 con người.
Còn HJW cảnh khiến tớ nhớ nhất lại là cảnh cô vì kiếm tiền viện phí cho chồng mà đi làm cái việc "bán quan tài", sẵn sàng nằm làm mẫu cho người khác xem, nhưng nhận lại lại là những cái tát, đánh và chửi thậm tệ, lời những người đó nói cô chẳng sai chút nào "cô định trù cho tôi chết à" - bởi hành động "nằm vào quan tài" 1 người bt trong hòan cảnh k bắt buộc sẽ chẳng ai làm và đọan thứ 2 như Mayer nói, đọan trói chân tay trong khách sạn và thêm chi tiết cô đổ cả chai thuốc tẩy và 1 đống xà bông vô lavabo để tẩy rửa tay, và sau đó lúc nào cô cũng mang găng tay dù là ở nhà với bố.
Nhưng thực sự thì thấy cả phim đều hay tòan những scene đắt giá, nên cũng khó để chọn lựa .
Tớ xem phim khá là ít khóc, nhưng khi xem MLBMS phải mang cả hộp khăn giấy ra để dưới, có thể rất nhiều người không thích phim này, vì nó khá nặng nề, nhưng riêng tớ thì nó đã được liệt vào list phim yêu thích nhất (có The Notebook)

Vừa comement vừa nghe lại bài MLBMS, 1 cảm giác thật khó tả, vẹn nguyên cảm xúc khi xem phim, nghèn nghẹn. Cảm ơn mayer nhiều.

cre: dê cụ
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:04 PM
Chết thật, từ hôm nhận được cái link youtube Mayer up lên về bài My Love by my side, thì mình nghe suốt ngày bài đó, về nhà thì mở đoạn cuối của phim lên để nghe giọng của ss nữa, ám ảnh bài hát này thật rồi
Giọng của cả 2 sao mà nghe day dứt thế này không biết.
NGhe nhiều đến nỗi mỗi khi áp headphone lên tai mấy đứa bạn nó lại kêu "nó lại nghe cái bài đó đó".
Mình đang bị hội chứng MLBMS >|<

cre: Dê cụ
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:05 PM
Reply 601# cunmon

2 bài của Binnie mình cũng nghe mấy chục lần, tuy That Man giọng không hay bằng CHY nhưng do đang rất thích JW nên thích bài đó hơn .
Nhưng rốt cuộc vẫn cứ ngày nghe 3-4 lần MLBMS mới chịu được.

[utube]iJ6ThgYyhSs&feature[/utube]

Đây là link MLBMS do Kim Hyun Sik hát (đọan cuối phim), giọng anh này hay không chịu nổi, nghe tràn đầy tâm trạng.
Còn đây là link do ss HJW hát, nhưng có lẽ là cũng cắt từ phim ra nên nghe nhỏ xíu, mình tìm khắp nơi nhưng không tìm được bản nào khác của ss, lọ mọ cả khắp các trang nước ngòai cũng không có.

http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai- ... -nhat.IW6AZ7I8.html

Thực sự mỗi khi nghe link này đều phải áp thiệt sát phone vô tai mới nghe được, còn không thì cắm loa ngòai và mở maximum thì nghe đc ^^.
Nhưng nghe nhẹ nhẹ rất hay nhỉ, giọng không thảm như KHS, nhưng lại khá hợp đặc biệt là với không khí phim.
Nếu tìm được link nào khác thì share mình với nhé ^-^
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:06 PM
Reply 602# HTĐ

tks bạn nèmình xem clip của mayer nhưng k down về đc
giờ thì cũng đang áp sát cái phone vào tai nghe bàn nì đây
cũng hơi bấn That man với lại nghiền bài Can't I have U bữa giờ
lại đang phởn vì có bản Here I am của anh Ốt nữa hi
nghe giọng tha thiết mà muốn khóc luôn
chỉ tiếc dạo này mình đang học thi lâu lâu mới ol tí mà cái phim MLBMS down lâu quá nên vẫn chưa xem được   
@cunmon: nếu có bản nào to hơn share cho cả nhà thì tks bạn nhiều lắm
tại những bài thế này mình thik nghe bằng đt trước lúc đi ngủ nên nhỏ quá thì chẳng biết làm sao

cre: Gà ngốc
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:07 PM
Reply 606# yongie

Cảm ơn yongie nhiều, đúng là tớ cũng rất thích bản này, may có cái account Yume quăng mốc meo từ thuở nào. Hóa ra là KMM hát luôn à? Thảo nào tớ cứ thắc mắc nghe khác khác bản của KHS, nên hay mở phim lên nghe đọan cuối ss HJW anh này hát hơn là nghe mấy cái video clip (nhưng đi làm thì không có phim trong máy cty ^^). Bạn không nói thì mình không biết thật. Tại sao cả 2 người hát đều hay và tâm trạng thế cơ chứ, ngưỡng mộ.
Còn đây là link OST phim, ai thích thì down về nhé.
Mình down hơi lâu rồi cũng quên béng đi mất.
http://www.mediafire.com/?mhgxcnxcc2i
Tiếc là trong này cũng không có bản của ss HJW hát, chỉ có bản của KMM thôi.

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:08 PM
Reply 610# zuham

clip này rất hay ấy, có cả quá trình làm phim mà. Nhìn chú ý tội quá, đoạn JiWon phải xoa ngực, xem qua có thể tưởng là cảnh trong phim nhưng thực chất là chú ý mệt thật gầy thế cơ mà. Cả đạo diễn và JiWon cũng chỉ dám ăn một chút ít vì thương chú ấy. Thật chứ ai mà ăn nổi khi nhìn đống nghiệp mình như thế.

còn chuyện kia thì khỏi bàn hihi nhà mình chỉ có anh rể Go Soo thôi chuyện BinKyo báo chí cứ làm to chuyện, chắc tại nghĩ yêu nhau thì dễ tan hơn là cưới nhau rồi chăng haha. Lại thêm nhiều bạn quá lậm phim, xong phim rồi sẽ thấy họ chả có chemistry j cả đâu. Cứ nhìn đêm trao giải xem, trông cả 2 đứng với nhau khô như ngói, JiWon còn quay sang nói chuyện với anh Kwon còn bạn Bin quay sang thì thầm với em Min Ah.

Chú Kim trong lời cám ơn khi nhận giải RX 30 cũng có cám ơn vợ con đâu. Chú ý cám ơn Chúa, cám ơn cha, cám ơn đạo diễn và JiWon, các nhân viên, các tiền bối, thêm cả lời nhắn đến những người bị bệnh Lougehrig, các fan nữa, sao ko bảo chú ý có vấn đề với vợ đi ^^ công việc là công việc, xong là xong

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:09 PM
Reply 610# zuham
Reply 611# yongie

Hy sinh vì nghệ thuật đến thế là cùng. Cái đọan JW xoa ngực anh ấy đó, có lẽ là cảnh cuối phim mà anh ấy bảo là anh ấy bị ngất đó. Coi cái video Yongie post mà mình cảm động thật đấy, thấy sợ nữa.
Nhìn cái xương sống và mấy cái xương sườn nổi lên mà nổi hết cả da gà.

Nhớ hồi share phim qua IP cho con bé em nó coi (cho nó coi trên máy mình luôn), nó cứ next next, bảo nó nhiều lần là "phim này mà cứ lướt lướt sẽ không cảm nhận được cái hay của nó đâu, phim sâu sắc từng chi tiết mà sao em cứ bấm qua như vậy thì còn gì hay nữa", thế mà nó cứ bấm qua, tức quá thế là không cho nó coi nữa luôn . Nghĩ lại vẫn buồn cười.
Mình chết mất với cái chất giọng mộc của 2 người này.

Về chuyện Won-Bin-Kyo, hồi đầu cũng bấn SG quá nên thích 2 người này thành đôi , nói thiệt mình không bao giờ quan tâm chuyện đời tư diễn viên ca sĩ, huống hồ trước đó không thích cả Hyun Bin lẫn SHK (nhớ mỗi HB là anh chàng đóng trong MNKSS, còn SHK không thích cũng không ghét) nên không hề biết chuyện 2 người đó. Nhưng sau khi nghe nhiều người bươi móc vấn đề đó quá thành ra bực, chuyện chẳng có gì mà ai cũng đào, cũng bới, thật là mệt.

Giờ lại đến chuyện phân tích diễn xuất của 2 người, mình thì thấy cả 2 diễn đều tròn và đạt vai.
Dạo này vô vườn hết muốn đọc bài, chỉ thấy mệt, chẳng còn không khí vui vẻ như hồi trước, chán.

P/s: Thấy cái thread này càng ngày càng thấy giống thread của phim MLBMS =))

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:10 PM
Reply 626# anhtra

Tớ ko liệt MLBMS vào hàng phim bi, như vậy làm mất đi giá trị thực sự của bộ phim.
Tớ nghĩ điều mà MLBMS muốn chuyển tải chính là ý nghĩa của tình yêu, như Ji Soo đã nói: Tình yêu là cùng nhau chịu đựng đến phút cuối.
Lúc ở quán rượu cùng với 2 người đồng nghiệp làm ở nhà tang lễ, họ đã mỉa mai tình yêu của Ji Soo, và cô ấy đã nói như vậy với giọng nói run rẩy vì nước mắt rồi bỏ đi. Tớ cũng thích diễn xuất của HJW ở cảnh này.
Chính chị HJW trong 1 cuộc PV cũng đã nói nhờ đóng MLBMS đã hiểu được về ý nghĩa của tình yêu, sau đó chị nói giờ cũng muốn yêu đương hẹn hò đấy...

Đúng như anhtra nói, bộ phim gây ám ảnh theo hướng tích cực. Đừng quan tâm đến sad ending hay ai chết để vì sợ ám ảnh mà bỏ qua một tác phẩm ý nghĩa như MLBMS.

*Bệnh Lou Gehrig làm cho các dây thần kinh cơ động bị hủy hoại khiến người bệnh bị tê liệt dần tứ chi rồi sau cùng bị nghẹt thở và chết trong khi tinh thần thì vẫn bình thường. Căn bệnh này cho đến này hoàn toàn không có thuốc chữa và một khi mắc phải thì chỉ có cách là chờ chết

Sad Ending là ko thể tránh khỏi với căn bệnh Lougherig của Jong Woo, những ngày tháng cuối cùng của anh cũng đau đớn ko khác gì bị ung thư ở giai đoạn cuối.
Nếu Jong Woo có thể bình phục thì tốt biết nhường nào, bởi anh là người chồng tốt nhất của Ji Soo, luôn xem bàn "khâm liệm xác chết" của cô là bàn tay đẹp nhất.
Đoạn Jong Woo muốn Ji Soo rời xa mình nên đã hỏi "em đã rửa tay chưa", thực sự rất đau lòng, cho cả 2 nhân vật.
Có lẽ 2 chi tiết mà tớ thích nhất trong MLBMS chính là bông hoa cúc trắng (để cầu hôn) và hình ảnh bàn tay "khâm liệm xác chết" của Ji Soo.
Cảnh đầu phim lúc tên phim hiện ra giữa nền bầu trời cũng có ý nghĩa báo hiệu cái chết như việc Jong Woo cầu hôn Ji Soo bằng một bông hoa tang (tớ đoán là "Closer To Heaven" chứ ko phải "My Love By My Side"

Đây là poster và trailer tiếng Việt của "My Love By Side" (tên phim dịch ko hay lắm nhưng cũng tạm chấp nhận được, có điều hơi đi ngược lại, Vươn Tới Ngôi Sao thì chắc nhiều người muốn chứ chẳng ai muốn Vươn Tới Thiên Đàng cả)

P/S: Tớ xin giới thiệu các bạn xem 1 bộ phim cảm động nữa của đạo diễn Park Jin Pyo: "You're My Sunshine" (Hwang Jung Min, Jeon Do Yeon), Hwang Jung Min cũng lên ngôi ảnh đế RX năm đó nhờ vai diễn anh nông dân chất phác nhưng chung tình trong YAMSS và bài phát biểu cảm động của anh khi lên nhận giải cũng trở thành kinh điển, Jeon Do Yeon mặc dù ko đoạt ngôi ảnh hậu, nhưng chị diễn vai cô gái làng chơi mắc bệnh AIDS phải nói là nể, đúng là nữ DV số 1 HQ mà tớ nghĩ hậu bối phải còn rất rất xa mới có được bản lĩnh diễn xuất như JDY. Câu chuyện tình yêu trong YAMSS cũng cảm động ko kém MLBMS, thật đấy. Tớ cũng khóc khi xem phim này vì quá thương cho 2 nhân vật chính. Dù ko có ai phải chết nhưng con đường đi tiếp theo của họ quá chông gai khi cô gái bị mắc bệnh AIDS.

Có một điều đặc biệt nữa là tên 2 bộ phim của đạo diễn Park đều lấy từ tên bài hát, My Love By My Side và You Are My Sunshine, phản ánh chính xác ý nghĩa mà phim muốn chuyển tải.
Nếu My Love By My Side nói về ý nghĩa của tình yêu - cùng nhau chịu đựng đến phút cuối, thì You Are My Sunshine nói về ý nghĩa của tình yêu - là ánh sáng mặt trời chiếu rọi cuộc đời của cả hai nhân vật.
Nếu bàn tay "khâm liệm xác chết" của Ji Soo là bàn tay đẹp nhất với Jong Woo, thì cô gái làng chơi mắc bệnh AIDS Eun Ha là người con gái tuyệt vời nhất của Suk Jung.
Đến cuối phim, Hwang Jung Min và Jeon Do Yeon cũng hát song ca bài đó như KMM và HJW. Nghe thử xem bài này có quen ko nhé, quen hơn My Love By My Side đấy.

Nếu ai đã từng xem tập Family Outing có Hwang Jung Min làm khách mời, chắc sẽ nhớ đoạn cả gia đình cùng tập lại cảnh phim kinh điển trong You Are My Sunshine, lúc Hwang Jung Min cõng Jeon Do Yeon đi trong vườn đào vào đêm khuya.

Đạo diễn Park rất có khả năng làm những bộ phim gây xúc động người xem. Còn 1 phim nữa "Voice of Murderer" có Seol Kyung Gu, Kim Nam Joo và Kang Dong Won nhưng tớ chưa được xem và cũng ko định xem vì yếu vía, ko nói chuyện tình yêu mà nói về tình mẫu tử. Seol Kyung Gu và Kim Nam Joo đóng vai đôi vợ chồng có đứa con trai bị Kang Dong Won bắt cóc. Nghe nói suốt phim KDW ko hề lột mặt mà chỉ có giọng nói qua điện thoại để tống tiền thôi, thế nên phim gọi là "Voice of Murderer" đó. Sau này đứa bé kia ko được giải thoát mà bị giết (hic hic, hình tượng KDW phim này ác nên tớ cũng ko muốn xem lắm ) Nhưng nói chung tớ rất thích cách làm phim của đạo diễn Park.

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:30 PM
(Đến nay HJW đã đóng 3 phim của đạo diễn Yoon Je Kyun: Sex is Zero, Miracle on 1st Street và Hải Vân Đài.
Trong đó SIZ và Miracle 1st bạn diễn của ss đều là nam DV Im Chang Jung. Đối với tớ thì điện ảnh HQ có 2 nam DV đóng hài hay và duyên nhất là Cha Tae Hyun và Im Chang Jung. 2 anh này ngoài đời cũng rất vui tính. ss có đóng movie Babo ở trên với anh Cha Tae Hyun nhưng phim đó vai của anh Cha ko phải hài, là vai 1 anh ngốc nhưng anh Cha vẫn đóng vai này quá hay)

(Phim này ss ko đóng vai chính, nhưng vai phụ của ss đoạt giải Nữ diễn viên phụ xuất sắc nhất tại Rồng Xanh năm 2000, đây cũng là một trong những giải thưởng điện ảnh đầu tiên của ss. Năm đó ss cũng nhận giải Daejong - nữ DV mới xuất sắc nhất với movie "Truth Game", tuy bộ phim ko đạt thành tích phòng vé cao nhưng ss được chú ý rất nhiều nhờ phim này. Bạn diễn của ss là nam DV gạo cội Ahn Sung Ki, và đến nay ss đã hợp tác với thầy Ahn Sung Ki 3 lần: Truth Game, Duelist và sắp tới là Sector 7. "Ditto" là 1 bộ phim nhẹ nhàng, khá hay, cũng có chuyện vượt thời gian như The Lake House (Mỹ) và Il Mare (HQ), nhưng ko phải qua thùng thư mà là chiếc máy bộ đàm)

Ngoài những phim ở trên, một số movie mà rất nhiều người đã xem như Nô lệ 100 ngày (ko cười ko lấy tiền ), Love So Divine (phim này ss đóng vai tiểu thư đanh đá rất hay, và cho đến giờ thì với tớ, anh Kwon Sang Woo vẫn là bạn diễn đẹp đôi nhất với ss, hình như tớ chưa bao giờ ghét anh Kwon và xem phim này càng thích anh hơn), Daddy Long Legs (ack ack, anh Yeon Jung Hoon lại là 1 bạn diễn đẹp đôi nữa với ss, xem là biết).

Ngoài ra nếu ai ko sợ ma thì có thể xem "Phone", 1 trong những phim kinh dị kinh điển nhất HQ, đã được Mỹ mua lại bản quyền để remake.

Thêm 1 điều nữa, thật ra 1 bộ phim mà có DV chính bỏ vai thì thường được cho là có vận đen, và cho đến nay HJW đã có 4 phim mà nam chính bỏ vai hoặc vì lý do nào đó phải rút lui. Ko bàn đến việc giả sử ko rút thì ai đóng hay hơn, bàn cũng vô ích vì điều đó đã ko xảy ra, chỉ biết may mắn là cả 4 phim đều thành công vang dội các bạn diễn nam này của ss đều đóng rất tuyệt và ss cũng nỗ lực nhập vai rất hoàn hảo và giành được ko ít giải thưởng.
Chuyện này nhiều ng đã biết, ban đầu vai Kim Joo Won (Hyun Bin) trong Secret Garden thuộc về Jang Hyuk
Vai Jung Jae Min (Jo In Sung) trong Bali ban đầu thuộc về nam DV Yoo Oh Sung - 1 nam DV ko điển trai nhưng rất thực lực (Swallow The Sun, movie Friend)
Vai Baek Jong Woo (Kim Myung Min) trong My Love By My Side ban đầu thuộc về Kwon Sang Woo (bạn diễn của ss trong movie Love So Divine)
Và movie Hải Vân Đài, tớ ko thật rõ nhưng ban đầu hình như vai của anh Seol Kyung Gu là của Hwang Jung Min hoặc Lee Jun Ki. Nhưng sau đó ko thấy cả 2 anh góp mặt trong Hải Vân Đài.

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:31 PM
Reply 679# yongie

cái mặt thực ra cũng k giống lắm hehe
mặt Bin bình thường mập mập tròn tròn hơn nhiều, chỉ thấy mấy cái pic hồi để râu là gầy tí
k hiểu sao nhìn mặt tửng, lúc k khóc k cười iz, thấy cảm giác thu hút hơn Binnie nhiều haha
mà chị mình cũng lạ, yêu cái tên Tửng đó làm chi, để RI yêu dc oy
sao k yêu ai đấy, hay ai ai đấy nào khác cũng dc để bọn nhỏ tụi em mừng

cre: Gà ngốc
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:32 PM
oa
hôm qua coi SG 17&18 xong hết sạch khăn giấy
hôm nay lọ mọ đi mua
mà khổ nỗi thi còn có 2 môn nên k kiềm chế đc làm phát MLBMS!
vẫn biết chỉ là phim thôi nhưng nước mắt cứ thành vũng trên bàn y như JS vậy...
lúc bài hát đó vang lên... dù mấy ngày nay nghe đến nát bài đấy luôn rồi nhưng xem phim xong, lại còn lời bài hát nữa!
chị yêu nhà mình đóng tuyệt quá! từ 1 ng đã lỡ bước một lần lại trở thành cô bé mới yêu đến 1 ng vợ dùng đôi tay xinh đẹp của mình tiễn anh iz lên thiên đường...
thi xong coi Bali nữa chắc lại phải rơi nước mắt vì phim của chị
sao chi đóng toàn phim buồn, mai mốt mặc áo cưới phát dân tình nhìn cũng sướng
chỉ sợ ai đó nhìn ss mặc áo cưới lại k kìm được lòng thôi

cre: gà ngốc
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:34 PM
Reply 721# snowiie

Thanks snowiie, ngắm hình bạn post, chỉ có thể nói là ĐÃ
Hình 1 ss mặc váy đen là đi đám cưới anh Kwon Sang Woo đó.
Hình 2: bác Ahn Sung Ki đã cắt tóc rồi sao.
Hình 3: Ai xem Love So Divine tha hồ chết đôi này. Vai của anh Kwon rất đáng yêu, vai của chị mình phải nói là Ms Arrogant ^^
Hình 4: chị bên trái HJW là Uhm Ji Won đang đóng Sign đó, 2 ng cùng tên Ji Won.
Hình này mình biết từ trái qua: Kim Hyo Jin, Jung Hye Young, Uhm JW, Ha JW.
Hình 5: ảnh chụp với anh Im Chang Jung là phim đấm bốc đó, xem phim này có mấy đoạn cười trối chết.
Anh Im Chang Jung đóng vai đại ca hơi bị hay, chị mình vai võ sĩ boxing tính lầm lì.
Cơ mà có đoạn chị mình uống rượu say rồi ngủ qua đêm ở nhà anh Im (ko có gì đâu - trong phim này anh chị ko có loveline)
Còn nôn ra cả ga giường làm đại ca Im ưa sạch sẽ cú tiết nên vẽ mặt mèo. Sáng ra chị mình về nhà soi gương thì thấy như này
Chị mình đóng vai lầm lì nhưng khi nhìn thấy mặt mèo cũng ko nhịn đc cười

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:35 PM
"Sector 7" là tác phẩm thứ 4 HJW hợp tác với đạo diễn Yoon Jae Kyun, nhưng PD Yoon đảm nhiệm phần viết kịch bản. Tớ nghĩ Sector 7 rất có khả năng trở thành bom tấn.
Đây là movie 3D đầu tiên của HQ, yếu tố này có thể đc xem là tiềm năng ăn khách. Sau Avatar các nhà làm phim Hàn đua nhau làm 3D, đã thông báo về một số dự án, trong đó có String Song, nhưng hiện tại đã hủy hết, chỉ có Sector 7 đã hoàn tất, sẽ công chiếu vào mùa hè năm nay.
Thêm nữa, movie ăn khách nhất trong lịch sử HQ "The Host" (2006 - 13 triệu khán giả), cũng có đề tài khá giống với Sector 7, diệt trừ quái vật, nhưng chắc chắn Sector 7 vượt bậc hơn "The Host" về cả kĩ xảo lẫn nội dung. Nếu khán giả Hàn vẫn có hứng thú với đề tài này thì ko dám nói S7 đạt 13 triệu như The Host, nhưng có thể nào HJW 1 lần nữa có tác phẩm đạt 10 triệu khán giả?

Sector 7 đầu tư 8 tỷ won và đã bán bản quyền đến 4 nước dù chưa công chiếu, trong phim HJW là vai nữ chính duy nhất và ko có bạn đồng diễn nữ.

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:37 PM
Reply 772# mayer

Nàng ơi, chính xác thì mình có đủ 2 phần luôn, phần 1 tầm 1h40', khỏang 1,08G. Phần 2 dài tầm 2h30' khỏang 1,61G.
Mình muốn up lắm nhưng không biết up như thế nào. Chỉ mình cách up torrent hay gì đó đi,mình sẽ up cho mọi người
A, nàng down thử cái này xem nhé,
http://www.mediafire.com/?3jm1sccbc7k45om
http://www.mediafire.com/?wczl108nga3q2y4

Cái link dưới khá là giống cái phần 2 của mình (tên hơi khác 1 tí cái chỗ 101231 thay vì 101230, mình đóan link trên bản thường, link dưới HD , nên down thử coi. Nếu vẫn không đúng thì ... cho mình biết detail về nàng mình sẽ ráng ghi đĩa hoặc giả mà gần nhau thì sẽ có cách khác nha .

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:38 PM
bạn Yongie lại đầu độc mình
giờ lại dí sát cái phone vào tai nghe ss hát live
ngồi nhìn mấy cái clip, nhìn từng giây vì k rời mắt đc ss siêu kute thế
dù vẫn muốn thấy ss kute
nhưng ss đừng vất vả quá thế chứ
đọc bài pv BK mà thương ss bao nhiêu, và ngưỡng mộ nữa
ngay cả BK kIm cũng nói về ss rất nhiều nữa
xem xog 2 ep cuối này là k còn thấy ss hàng tuần
mong là ss đi du lịch nhớ pót hình lên cho dân tình và ai kia đỡ hóng)

k biết có phải máy mình thiếu cái j k
down bằng torrent k sao chứ down bằng mấy cái kia ít khi coi đc
down cái link HTĐ cho về hí hửng thì lại bị lỗi đó
hôm trước đợi cả 2 tiếng down cái FO thì về mở ra nó có 3 phút ah
ngỡ ngàng lun=.=

cre: gà ngốc
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:40 PM
Chào các nàng (ko biết có chàng nào ko?!?), tớ là tớ ngắm nghía nhà mình lâu rồi nhưng vẫn mãi chần chừ. Nhân dịp vừa mới "debut" bên Vườn bí nên qua nhà mình "debut" lun thể.
Từ trước Secret Garden, chỉ xem duy nhất một bộ phim sis đóng là Sex is Zero, ấn tượng duy nhất là khuôn mặt sis dễ thương quá - đúng kiểu mình thích (nếu là con trai chắc mò qua Hàn Cuốc cua liền). Sau Secret Garden, vì quá bấn nên đã tìm xem gần như tất cả các movie, drama mà ss đã đóng. Đối với drama, ấn tượng nhất với tớ (dĩ nhiên là trừ Secret Garden ra) là Memories in Bali, tiếp đến là Hwang Jin Yi. Còn movie thì chính là MLBMS - chỉ có thể nói quá đỉnh. Sau mỗi bộ phim thì tình yêu mình dành cho ss lại càng lớn hơn, lớn đến mức phải mò vào nhà mình lụi cụi nghĩ nghĩ, gõ gõ (việc trước đây chưa từng làm, à ko, mới làm một lần cách đây vài phút ở vườn bí...hí..hí..).
Secret Garden kết thúc, sắp hết được gặp tềnh yêu một thời gian, thấy lòng mình cứ sao sao. Hy vọng sẽ vẫn đc update thông tin của ss từ các thành viên chăm chỉ của nhà mềnh...
Vài dòng gọi là chào hàng, sau này sẽ tham gia 8 với mọi người thiệt nhiều cho xôm tụ...

cre: két
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:40 PM
Hậu SG, bấn chị nặng quá, cho tớ xin một chân trong nhà. Đang trong quá trình tìm hiểu, nên nhà minh cho tớ hỏi mấy câu:
- Sao mọi người nhận GS là anh rể hết vậy? Hồi xưa đã có chuyện gì chăng? Ko phải chứ.
- Hôm nay đọc tin bên soompi mới biết chị còn tham gia Gorden Fishery. Tớ thử nhờ anh Gúc tìm link down nhưng ko thấy. Nhà mình có ai có không? Xem FO rất là thích chị, chân thành, vui vẻ, dễ gần, ko màu mè, tuy có hơi bị sốc về khả năng nấu nướng của chị

Chuyện chị và HB, dù thích couple này lắm lắm luôn (đọc fan account ở trên nói hai anh chị vẫn nắm chặt tay nhau sau khi đạo diễn hô cut mà sướng, lại ngồi tưởng tượng ), nhưng nghĩ kỹ lại, nếu thành thật thì chị mình chỉ có bất lợi thôi. Cho dù nếu 2 năm sau mới có chuyện đi chăng nữa, người ta vẫn nói chị là người thứ 3 thôi haizzz

Chuyện cái bét sen 6 tiếng, thì mình nghĩ nó bao gồm cả thời gian sắp xếp máy quay, các bên thảo luận cách thể hiện (có khi thêm cả cảnh của Ốt-YS), rồi quay nên mới thành ra lâu như thế. Chứ chỉ kiss thôi mà lâu thế thì chết hai anh chị luôn

cre: rùa
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:42 PM
Reply 885# yongie

Cám ơn nàng nhiều nhá!! Tối qua xem xong thì tít mắt lại, chưa kịp cảm ơn nàng. Và phải công nhận tớ rất cảm phục sự chăm chỉ, cần mẫn và cả sự kiên nhẫn của nàng và Mayer (vì cứ lâu lâu lại xuất hiện một nhân như tớ chạy ra hỏi cái này ở đâu, cái kia ở đâu và lại được các nàng trả lời rất nhanh mà cũng rất dịu dàng).
Cái giải Rồng Xanh này nhìn ss sexy quá đê, mình đây là nữ nhi mà còn cầm lòng ko đậu, huống hồ chi là anh rể. Mà thấy các nàng ủng hộ anh rể với ss mình nhiều nhỉ nhưng với tớ, sau khi xem qua kha khá các movie, drama mà ss đã đóng thì tớ vẫn thích ss với Jo In Sung nhứt (hem bít có ai giống mình hông ta?!?). Chắc tại tình yêu của JIS dành cho ss trong Bali cứ mãi ám ảnh mình, có chút gì đó mù quáng, dại khờ nhưng trên hết mình thấy được sự chân thành. Cho đến giờ thì chỉ có SG và MIB là mình có thể xem đi xem lại mà ko biết chán. Tớ cũng thường coi phim Hàn nhưng bấn loạn thì chỉ có 2 chàng vừa mới nhắc đấy thôi. Và 2 chàng đó nữ chính đều là ss nhà mềnh nên mới đâm ra yêu thích ss thế này, nữ diễn viên đầu tiên mà tớ thực sự hâm mộ.
Mà các nàng có ở TP.HCM, nếu có thì khi nào Sector 7 chiếu mình kết hợp offline và xem phim của ss lun thể. Ai đồng ý thì lên tiếng nha!!

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:44 PM
Reply 899# yongie

Nàng thật là, ta đang mê JIS mà nàng cứ post mấy tấm anh rể đệp trai thế này...

Go Soo ah!! Yêu chị ko đc thì chuyển qua yêu em nhé  

@snowiie: nàng cũng tham nhể, anh nào cũng thích. Tớ cũng xem mấy cái clip BTS NG của Bali rùi, chết với cái điệu cười của JIS, cute ko thể tả. Cơ mà ss mình trẻ ghê, hay tại JIS trông dừ nhỉ, chắc là cả hai. Tớ nghe nói 2 ng này ngoài đời thân thiết lắm, còn thường xuyên liên lạc. Ko biết từ tình bạn lâu năm có chuyển thành tình yêu ko nhỉ (em xin lỗi anh Go Soo nhá!!...).

P/S: à mà các nàng ở miền Bắc ko à, tớ kêu gọi offline kết hợp xem Section 7 mà chỉ thấy có 1 bạn hưởng ứng, buồn 1 giây. Có ai ở Tp.HCM thì lên tiếng nha, đông đông cho nó xôm tụ.

@HTĐ: tớ là tớ kết nàng từ bên Vườn Bí, đọc thơ của nàng và TieuHo mà chết cười. Mong được diện kiến nàng. À, hơi lạc đề tí, phim Cuckoo’s Nest thì tớ đã down rồi nhưng còn mấy cuốn sách (Bốn mùa trời và đất…) thì mua ở đâu được nàng nhỉ, ko biết Quỳnh Mai có ko nữa. Tết nên công việc bù đầu, chưa có thời gian đi lung sục.

@ Mèo: hoan nghênh nàng, mà nhà mình có vẻ đìu hiu nhỉ…Nhưng thôi kệ, số lượng thấp nhưng chất lượng cao là được

À, anh nào cũng đẹp trai, anh nào cũng xứng, quan trọng là yêu thương ss, làm ss hạnh phúc là được, các nàng nhỉ. Mong được nhìn thấy ss mặc áo cưới quá đê, kể cả trên phim cũng được.

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:45 PM
Reply 924# HTĐ

nàng nói chuẩn đấy, đúng ý ta mong anh chị mình đóng với nhau cái movie nào đi, đóng drama mệt lắm (mệt nhiều thứ lắm ^^)
mà báo chí cũng buồn cười, mình cũng tưởng có cái j mới, thì ra họ đào khoét xới tung mọi thứ liên quan đến chị mình, nhưng mà mình cám ơn cái bài bào, anh/chị nhà báo ấy, và xin mời cứ tiếp tục đào xới về vấn đề này thêm nữa, mình ko thấy chán đâu
mà thêm nữa mình cũng hơi bị bất ngờ về cái P.S của ss GR, thì ra anh chị mình từng có tin đồn với nhau sao? thế này thì chắc anh để ý chị mình thật, mà theo Mayer nói là để ý từ cái hồi đóng MV với nhau, đóng xong chị mình quên, còn ông ấy đóng xong là lấy ngay cái MV ấy về (mà phải là bản HD nhé chứ ko phải bản mờ tịt chúng mình xem) rồi xem đi xem lại, tua đi tua lại hàng mấy năm trời xước hết cả đĩa rồi haha. Cái ông nào làm PD cái MV ấy, đã cho nắm tay rồi, bế rồi mà ko cho kiss luôn đi mình mong ông PD ấy h làm PD movie mời ngay đôi tình nhân năm xưa vào phim ngay và luôn ko phải là hot boy với hot girl nữa mà đây là hot man với hot woman rồi

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 07:48 PM
mình muốn page 99 cơ
k muốn page 100 đâu
hôm nay ss xong cái SG có nhiều ảnh quá
được ngắm ss sướng luôn
đọc cái news nhận xét của ss về Bin mình thấy buồn buồn
có phải yêu cầu của nhà sx k mà cứ có cái kiểu làm ngta lại rộ lên đồn
SG đã hết mà ss vẫn vướng vào cái tam giác này thì buồn lắm
những lời đó của ss nói lúc khác k sao... nhưng...

cre; gà ngốc
Tác giả: mylove28    Thời gian: 7-9-2011 08:06 PM
anhtra 22-1-2011

hoàn toàn đồng ý vs nàng, trc kia mỗi khi nghĩ đến cổ trang thể loại hành động đánh kiếm vèo vèo, ta chỉ tiêu thụ đc mỗi cổ trang TQ thui, nghĩ đến thể loại nì của Hàn mà nản, tại nó vừa lê thê, dài dòng, những cảnh võ thuật thì lại quá màu mè, trông ko thực một chút nào.

nhưng sau khi xem Damo của ss Ha nhà mềnh, ta đã fai nghĩ lại, "a thực sự thì mình chưa từng xem một bộ film kiếm hiệp thực thụ nào của Hàn cả, thể loại này cũng có nhiều film đáng xem đấy chứ, ko hề thua kém TQ một chút nào nhé", mà trong Damo, mình thấy còn hơn cả film TQ ở điểm, tình tiết film nhanh, đầy đủ, ko dư thừa một chi tiết nào, từ những vấn đề mang tính chính trị cho đến những yếu tố tình cảm đc lồng ghép trong film một cách rất hợp lý và vừa vặn, ko ít mà cũng ko nhìu, vì vậy người xem ko hề cảm thấy nhàm chán ở bất kì fan đoạn nào, một bộ film cổ trang kiếm hiệp tuyệt vời của xứ Hàn
yêu chị từ HJN, ko fai vì chị quá xinh đẹp nhé (theo mình chị nhà mình ko thuộc diện xinh đẹp xuất chúng mà ai mới nhìn vào cũng ngây ngất như nhiều sao nữ khác, mà chị mình như loại rượu vang lâu năm, để càng lâu vị rượu càng đậm, càng ngọt, càng khiến người uống ngây ngất, chị mình cũng thế, càng ngắm càng khám fa thêm đc những nét đáng yêu của chị, đây ông bà ta gọi nôm na là duyên ngầm ý ) mà vì khí chất hơn người, tài năng của một người dv, đã làm cho tớ cảm nhận đc niềm kiêu hãnh của một kĩ nữ, mà thực ra còn hơn thế, đó là một nghệ sĩ vs tài năng thiên bẩm được thể hiện qua từng động tác múa sống động và rất duyên dáng... và khi xem đến Damo thì mình đã hoàn toàn "đổ" chị vì hình tượng một Chae Ok mạnh mẽ, dũng cảm, trung thành nhưng cũng rất nữ tính, đáng yêu, khát khao được yêu thương... đã được yêu thương... và đã làm mọi điều để cho người mình yêu thương có thể có được hạnh phúc...
đó là hai vai diễn đã đưa mình đến vs TY lớn dành cho chị
sau này xem thêm rất nhiều film của chị và thấy rằng mình đã ko sai khi dành TY của mình cho chị iu chị lắm chị ơi

Tác giả: mylove28    Thời gian: 7-9-2011 08:09 PM
cunmon 23-1-2011

Nhà mình ạ, mình vừa xem hết FO 68, 69, mình cám ơn các bạn đã post link down cho cả nhà, nhờ đó mà mình có dịp xem ss ngoài đời.
...
cơ mà, ss nhà mình ngoài đời quả thật là...
...
^^
Thứ nhất là ss đáng yêu, cái này hem thể phủ nhận ấy, như cô bé 17 đi trại hè thật, ngố ngố, trẻ con. Mình thấy ss ngoài đời với HJN, RI, Ji Soo là khác biệt lắm rồi, với mấy tấm ss đẹp như hoa hậu lúc xem show thì quả là khác kinh hoàng.
Đúng là dịp hiếm có để biết ss như thế nào. FO vui lắm rồi, những xem 2 ep này thấy mọi người trong FO part 1 tốt bụng, tử tế và hài hước kinh lên được. Thích nhất bác châu chấu và HLV JoongOk (ko biết nhà mình có xem XMan từ 2005 - 2006 ko, thích hai bác này từ đợt ấy rùi ^^)
Nói đi nói lại, đúng là ss diễn viên cừ khôi, sao mà hóa thân được vào nhân vật như vậy chứ >"<
Nói vậy vì ss ở FO ấy,...
"Giống con cá mòi"
"vWoww woww" rồi giơ hai cái tay nhí nhổ nhí nhố lại còn hay xấu hổ nữa chứ.

Cơ mà cười đau ruột với đoạn ss nấu ăn, kì thực là ss đúng... vụng thật. Ngố ơi là ngố :X ngây thơ quá, gì mà "em ko ngờ là mình nấu được món này" ) bảo sao mà 2 bác kia nhẫn nhịn nhẫn nhịn, nhìn ss vừa tội tội vừa ngây ngây, lại còn chớp chớp cảm động nữa chứ.

Sau này mong ss lấy đc anh chồng tốt bụng điềm đạm, yêu chiều ss, nấu cơm ngon và biết dạy ss nấu cơm ngon ^^
Chung quy lại là cảm xúc khi xem FO có ss, thích lắm, cười từ đầu tập 68 đến cuối tập 69. Ko biết ss có tham gia show thực tế như này nữa ko, chứ càng xem càng yêu ss thêm một tí, một tí nữa rùi ^^
Tác giả: mylove28    Thời gian: 7-9-2011 08:11 PM
dandelion212 24-1-2011

Đồng í với nàng là ss nhà mình ko phải là kiểu con gái xinh lộng lẫy như các cô khác, nhưng ss có một sức hút vô cùng kỳ lạ, càng nhìn lại càng ko thể dứt ra đc. Ta xem ss đầu tiền là ở Movie Hợp đồng nộ lệ, khá ấn tượng nhưng chưa đủ để mê mẩn, bấn loạn. Chỉ đến khi xem Damo mới choág váng, ngỡ ngàng. Choáng vì ko ngờ HQ lại có phim cổ trang hay như vậy, đúng như nàng nói là nó còn hay hơn cả phim cổ trang TQ vì nó ko dài dòng, lê thê, mỗi tình tiết đều hay và ý nghĩa, sâu sắc. Ngỡ ngàng vì ss quá tuyệt vời, diễn xuất hay khiến cho người ta phải cảm động đến rơi nc mắt. Từ lúc đó bắt đầu mê mẩn ss, tìm hiểu về ss, băt đầu biết nghe nhạc Hàn (cái ost Damo phải nói là quá hay luôn).

Rồi thì xem Bali, mình vốn ko thik cái gì mơ mộng, cổ tích nên Bali đúng chính xác là bộ phim mà mình thik nhất của Hàn, nó thực tế, nó phũ phàng đến tàn nhẫn. H trong máy mình bộ phi duy nhất còn là Bali và h là SG ^^.
Lại nói lại Damo vì nó là phim cổ trang Hàn mà mình thik nhất^^. Có vẻ nhiều bạn ở đây chưa đc xem nhỉ, giá như mà ST làm lại bộ này thì hay bik mấy.

Phim của ss nhà mình ko chỉ hay mà OST cũng hay luôn, Damo, Duelist, Bali, HJN hay SG đều cực hay luôn, ai chưa nghe thì nên nghe đi nhá^^
Tác giả: mylove28    Thời gian: 7-9-2011 08:21 PM
GIRARD 6-2-2011

tôi da down Damo hon 1 tuân nay nhung cu dê do , vi dang coi lai SG.
Nhung khi coi duoc 1 tâp dâu thi tôi bi cuôn hut vào ngay và rât ngac nhiên vi không ngo Hàn quôc co thê làm 1 drama cô trang vo thuât hay nhu vây, k thua Cô gai dô long, Thân diêu dai hiêp....cua TQ.
OST thi tuyêt voi , con HJW : môt lân nua phai công nhân dao diên Yoon Je-Kyoon noi dung, cô ây là dv versability : da tài; bi cung duoc, hài cung tuyêt, diu dàng nhu con gai nhung tomboy thi cung tuyêt voi.
tôi say mê Damo mây bua nay, thêm môt ban diên co 2 dông tiên nua, Lee Seo Jin, anh nây dong cô trang thi tuyêt nhu Yi San.
Tinh yêu trong Damo tuyêt voi nhu trong SG : 2 nguoi yêu trong thâm langk dam to bày vi khoang cach thân phân, nhung ho vân yêu say mê , san sàng chêt vi nhau và cho nhau nhu Kim ji Won và Gil Ra Im . Tuy cai end hoi buôn nhung rât dep và hop ly, con hon là nhung drama khac cho cai ens nhu dâu voi duôi chuôt.
HJW dong 1 drama cô trang và 1 movie cô trang Duelist , ca hai dêu rât tuyêt.
Hy vong KST se làm vietsub 2 phiên ban này cho cac ban nào k thê coi bang tiêng Anh.
Hàn co thê làm phim cô trang hay nhu TQ nhung netizens cua TQ noi " k biêt bao gio TQ co thê làm 1 drama nhu SG". Luc nây, HJW co rât nhiêu fan Trung, nhung k phai do cô ây xuât hiên nhiêu trên red carpet nhu 1 vài cô làm mà do su làm viêc trong nghê thuat diên xuât.
Môt diên viên respectable !
Tác giả: mylove28    Thời gian: 7-9-2011 08:24 PM
mayer 6-2-2011

Nói chung mình xem khá nhiều phim của ss rồi, cả movie lẫn drama. Và có 1 điểm giống bạn là thấy chán phim Daddy Long Legs nhất và cũng ko ấn tượng diễn xuất của ss.
Phim này cái gì cũng bình bình, ko dở nhưng mà cũng ko ấn tượng, mặc dù có 1 số chi tiết mình khá thích, như cuối phim nhân vật nam chính đã mất từ trên thiên đường tặng cho nữ chính một bầu trời tuyết.
Mình chỉ có 1 bất ngờ là ban đầu mình ko nghĩ Yeon Jung Hoon và ss đẹp đôi lắm đâu, cơ mà xem phim mới thấy đẹp đôi phết ^^
Và anh Yeon phim này rất đẹp trai và thư sinh, nụ cười thì vẫn luôn đẹp và ấm áp như vậy

So với Daddy Long Legs thì mình thích Love So Divine hơn. Nhờ xem phim này mà mình mới tìm được bạn diễn đẹp đôi nhất của ss: anh Kwon Sang Woo.
Trước đây ko ghét mà cũng chưa thật thích anh Kwon, cơ mà xem phim này bị Kwonholic rồi đấy
Anh Kwon diễn vai một linh mục đáng yêu mà hiền lành, gặp phải nhân vật của ss là tiểu thư vừa đanh đá vừa chảnh nên bị hành hạ tưng bừng
Hai người có 1 kiss scene khá buồn cười ngay ở đầu phim
Mặc dù trước đây xem kha khá phim của ss rồi nhưng chỉ thực sự thành fan của ss từ My Love By My Side vì vừa ấn tượng vừa thích cách diễn nội tâm của HJW.
Sau đó mình xem Love So Divine với 100 Ngày nô lệ mới thấy ss diễn hài với chảnh cũng cười té ghế
Tác giả: mylove28    Thời gian: 7-9-2011 08:24 PM
duyenmeo2602 6-2-2011

Theo mình còn nhớ ngày xưa DVD mình mua về phim Hàn đầu tiên chính là người cha chân dài, quả thật mình thất vong vô cùng   ( tội lỗi quá sr ss nhìu lắm nhưng em chỉ nói sự thật thôi mà em biết ss rất muốn biết cảm nhận của fan nên chắc ss ko zận em đâu ) , ấn tượng chỉ là cô nhân vật chính cũng xinh xinh, anh nam chính có nụ cười sáng đẹp... thế là đi tong hơn 30k của bạn

Ngày ấy mê mẩn anh Kwon trong nấc thang lên thiên đường thế là vội vã chạy ra tiệm đĩa thuê ngay 2 bộ Cô bạn gia sư và lớp học làm cha. Coi mà hài bể bụng và cũng nhận ra cái cô nhân vật chính xinh xinh làm tiêu tan 30k của bạn ( ko mún nhận mạnh 30k đâu nhưng thời ấy cũng lớn ), ấn tượng lần này là à người nhìn dịu dàng trong phim kia mà cũng đóng hài hay đó chứ...

Rồi 1 ngày mê mẩn anh KJW trong Chuyện tình nàng hề mà tự nhiền có thằng bạn nó nói có cái đĩa nì hài lắm có 1 đứa trong phim chơi zơ cực , sau khi bjx nam chính là KJW lại vội vã hốt về , và lần nữa ấn tượng với sự hài hước và dễ thương...

Rồi Damo chiếu trên VTV3 bạn xem ko vì có HJW mà vì nghe trước đó có lăng xê phim này hay lắm nên coi liền với lại hồi đó còn nhỏ có biết hâm mộ là ji đâu với lúc đó truyền thông cũng chưa phát triễn như bây giờ... nên lúc đó cũng chỉ biết phim rất hay cảm động chứ ko đánh giá được khả năng diễn xuất... nhưng lần này đã nhớ được tên

Vào 1 ngày đẹp trời đi ra tiệm đĩa thấy Duelist, lúc nì đang mê KDW trong 1%... lại thấy ss nhà mình nên quyết định mua lun dù trước đó bị tai nạn thương đầu từ chính việc mua phim của ss nhưng lân này chấp nhận rủi ro , lúc nì thì bạn đã lớp 10 đã có thể đánh giá được chút chút về DX và thấy khá mê DX của ss...

Rồi 1 ngày nọ vô tình coi HJY trên KTV ( lúc đó là tầm tập 8 9 thì phải ) đã đến gần đoạn Eun Ho die, bạn nhận thấy ủa ss nhà mình nè xem thử nào... và coi đến đoạn HJY đành đàn tiếp ông quan rồi nhân vật của anh KJW xông vào thì mẹ ơi...mê mẩn hoàn toàn DX của ss anh mắt chết người...rồi từng tập trôi qua DX của ss ngày càng độc đáo quá tuyệt vời... hòi đó tưởng s slaf DV múa chuyên nghiệp... và cũng chính từ đó bạn có 1 quyết định phim nào có HJW sẽ xem...và rồi lại đến sóng thần rồi MLBMS càng iu hơn nhưng lúc đó chưa có lap mà năm 1 mình lại ở KTX nên điều kiện kém...

Và cuối cùng bạn cũng đã tậu được cái lap khi rời KTX bắt đầu lao vào tìm kiếm thông tin của ss thì khá thật vọng và cũng ngạc nhiên tại sao 1 DV xuất chúng như ss lại có ít fan như vậy ( mình tìm trong KST là chính vi mình biết KST lâu rồi ) , trong dienanh.net thì ss được liệt kê vào hanbok girl, ko thể tim nổi 1 cái topic lớn về ss... và SG đã đến, nó chính thức mang lại cho ss sự yêu mến của mọi người hơn và em đã biết 1 sự thật ko phải ss có ít fan mà ss toàn có fan ngầm như cái duyên ngầm của ss í, càng ngắm càng yêu... Sau SG nhiều bạn chia sẻ biết ss từ lâu nhưng ko nhớ tên...SG mang lại cho ss sự yêu mến của mọi người và nhiều người nhận ra ss hơn, quả là món quà quí.................. YÊU ss lắm

Từ bây giờ phim nào có ss là em đâm đầu vào ko phải vì yêu thần tượng quá rồi lậm mà là tin tưởng sự lựa chọn của ss, tin rằng kịch bản ss chọn sẽ có điều ji đó mà ss muốn truyền tải cho mọi người... TIN và HI VỌNG

P/s: thanks bạn mylove đã dịch bạn dịch hay lắm
thanks bạn yongie post mấy cái hình lặn biển , nếu mà có mấy cái đua moto thì quá tuyệt há há
Tác giả: mylove28    Thời gian: 7-9-2011 08:26 PM
mayer 6-2-2011

Thật ra phim 100 Ngày nô lệ cốt truyện hơi đơn giản và nhiều đoạn cũng lãng xẹt.
Nói chung trình viết kịch bản movie hài bây giờ phải hơn gấp chục lần kịch bản 100 Ngày nô lệ của gần chục năm trước
Cơ mà mình xem đi xem lại vẫn cười đau cả ruột.
Tại HJW và KJW diễn hài gây cười quá, cặp oan gia rất chemistry.
Nhìn chung kịch bản hơi ngô nghê cơ mà nhiều đoạn thoại vẫn rất funny và hài hước, nhất là mấy đoạn choảng nhau đốp chát của 2 anh chị.
Anh Kim Jae Won phim này mập mập trắng trắng rất giống công tử bột, lại đeo dây chuyền vàng , tính cách thì rất ma mãnh và đúng chất Mr.Kiêu Ngạo.
Vai của ss thì phải nói là Ngàn Trấm ấy, hâm tỉ độ, vai này còn hài gấp 10 lần Love So Divine mặc dù LSD cũng hài lắm rồi
Nhờ xem 2 phim này mình mới biết ss đóng hài rất tốt.
Tác giả: mylove28    Thời gian: 7-9-2011 08:27 PM
hoanghong_v 7-2-2011

Không phải ss HJW không có nhiều fan mà do tất cả các phim mà ss HJW đóng đều không phải thể loại phim thần tượng hay phim tình cảm kiểu ung thư hay máu trắng, những phim quá sướt mướt, khán giả xem một lần rồi quên mà do các phim của HJW đều nghiêng về thể loại  khó nuốt, nói đúng hơn là khong thu hút khán giả trẻ nhiều lắm. Đối tượng này mới dẽ lập ra các nhóm fan cuồng và hay pose nhiều ảnh của thần tượng. MIB, Damo, HJN đọng lại trong người xem nhiều cảm xúc, ám ảnh không nguôi.

HJW không phải kiểu diễn viênt thần tượng, nổi lên qua một vai diễn rồi chìm. Nếu muốn xem nội lực của một diễn viên, hãy đánh giá quá trình trưởng thành qua từng vai diễn của họ để thấy sự khác biệt và cos gắng phấn đấu của diễn viên đó. Từ Damo, MIB, đến HJN rồi SG, mỗi vai diễn của HJW đều khác nhau và mang lại sự phá cách, khiến người ta không thấy hình ảnh của các nhân vật cũ trong hình bóng của nhân vật mới. Thực tình là mình đã sốc khi xe m lại những phim hit trước đó của HJW, không hiểu là người này có fải là ngưòi đã diễn vai Ra Im không. Từ HJN đến SG quả là một sự khác biệt quá lớn. Từ 100 ngày nô lệ, Duelist, LSD đến MLMS cũng quá khác nhau. Điều đó chứng tỏ, HJW đã nỗ lực rất nhiều và đã lao động rất chăm chỉ. HJW cứ như nàng HJN hiện đại vậy, yêu nghệ thuật đến ám ảnh và có chút  gì đó kì bí.

Đọc tin tức về HJW,  hầu như  HJW rất ít khi xuất hiện ở các cuộc bình chọn về sắc đẹp, hầu hết là tin tức về phim, hoạt động từ thiện, giải thưởng hay kỉ lục về doanh thu phòng vé hoặc những lời nhận xét về diễn xuất.  HJW đóng ít CF quảng cáo (mãi gần đây mới quảng cáo mĩ phẩm) và gắn bó rất lâu với các thương hiệu (ví dụ như Bang Bang, xem s strong quảng cáo này rất thú vị). HJW có nét gì đó rất giiống Lee Yong Ae và Song Yoon Ha, thích diễn xuất và lao động chăm chỉ, hoà đồng và chuyên nghiệp. Thật khó tưởng tượng HJW sẽ như thế nào nếu không phải là một diễn viên. Đôi mắt ướt ướt hết sức đa cảm nhưng lại hay cười, thâm chí là quá dễ cười. Nếu xem các clip về HJW trước khi cắt tóc ngắn, sẽ thấy ở ngoài đời, HJW nhìn hết sức bình thường, dễ gần gũi nhưng khi hoá thân vào nhân vật thì khác hẳn, dường như có điều gì đó hết sức kì lạ ở cô gái này, toả ra một ma lực hết sức hấp dẫn.

Nếu yêu thích HJW, bạn đừng nên xem 2 bộ phim ăn khách nhất gần đây của cô là Sóng thần và MLMS mà hãy xem tuần tự từng phim HJW đóng thì sẽ tốt hơn, để hiểu HJW yêu nghề thế nào và nỗ lực làm tốt công việc ra sao.’
Có lẽ hiếm ngôi sao nào mà có lượng fan nữ ngang ngửa, thậm chí nhiều hơn cả fan nam  như trong này. Thật sự là HJW có cái gì đó rất thu hút, không thể giải thích nổi, đặc biệt qua các vai diễn,  going như có lửa vậy. Mỗi drama HJW đóng đều thành công. Khi  HJW đóng HJN, mọi người gọi cô với chính biệt danh đó hay nàng kĩ nữ. Khi cô đóng SG, mọi người gọi HJW là RA Im hay amazing girl. Điều đó thật đặc biệt vì thươngtf một ngôi sao  sẽ có một nhân vật để đời và gắn với hình ảnh của mình. Ví dụ, Jang Dong Gun là vai diễn trong An hem nhà bác sĩ, Bae Yong Jon là bản tình ca mùa đông, Kim Suh Ah là nàng Kim Sam Soon, Lee Yong Ae là nàng Dae Chang Kum,… (một diễn viên mình thích nũă là Go Huyn Jung , cũng là một người có thể đóng nhiều loại vai khác nhau mà hình ảnh vai này không hề bị in dấu trong vai kia). Nếu đặt lên bàn cân thì mình nghĩ là GHJ và ss HJW giỏi như nhau. HI vọng sẽ có một ngày được thấy hai người so tài trong một bộ phim.

Cá nhân mình cảm thấy ngoài đời ss HJW còn xinh hơn trong phim và khi make up. Nếu xem FO thì sẽ thấy, HJW gần như không trang điểm mà vẫn rất tươi. Lúc ngủ trông vẫn đáng yêu  Thậm chí có phần còn đáng yêu trong những show trả lời phỏng vấn. mọi người nên xem FO, không bít có phải là dàn dựng không nhưng ss nha fmình quả là quá cool. Con người ngoài đời của HJW, đọc qua cách HJW phỏng vấn và nhưng show trả lời phỏng vấn, khiến mình càng thích hơn nữa (chưa bao giờ bấn loạn một sao nữ nào thế này, hay mình bị ô môi). Không hiểu sao một ngưòi vui vẻ dễ cươi fnhư vậy lại đóng được những vai tâm trạng như thế.Mà cũng không nghĩ là một người trông có vẻ quá nữ tính và cuốn  hút như thế lại thích đóng phim hành động.  HJW quả là kì lạ, mang lại cho ngươi ta một cảm giác ngây ngất thần kì.
Mọi người hãy post tin của ss thường xuyên nhá.
Yêu cả nhà.
Tác giả: mylove28    Thời gian: 7-9-2011 08:28 PM
abu_shinta 7-2-2011

ừmmm, ko có zậy đâu , bạn là kon gái 101% mà ^^ . Mình cũng zậy , zề điện ảnh - ss là những kái j đó mang tên ĐẦU TIÊN của mình , dv đóng trong 1 bộ film khiến mình mê mẩn đầu tiên ( SG ) & cũng là diễn viên đầu tiên khiến mình mê mẩn . Trc đây mình rất ít xem film , cũng ko za nhập vào các diễn đàn , chỉ 1 lần cảm thý chán nên mò vào web film koi thử , đầu tiên là Personal Taste , cũng thý film đó khá hay , típ đến là SG . Thật ra lúc nhân vật chính bắt đầu xuất hiện ở ep1 , mình chỉ bít mỗi HB , kòn ss thì...mù tịt zới lại toàn hình xăm >.< nên k ấn tượng , nhưng bắt đầu từ kảnh ss action và " bị " Joo Won theo đuổi , mình rất ấn tượng ở ss cách diễn xuất , cách bộc lộ cảm xúc & cử chỉ nét mặt , rất tự nhiên , đến nỗi k nhìn ra bất cứ điểm sơ sót nào . Thế là k bít từ lúc nào mình cứ ngóng wài 2 tập film mỗi tuần , cười mỗi khi ss zui & tinh nghịch bên JW , nhưng cũng pùn cũng khóc những lần ss fải chịu đau khổ . Mình thật sự nhớ nhất là những lần GRI bị JW xúc fạm lúc kòn chưa iu JW wá á , kảm thý ss sao hay gê , tuy bít ss có 1 đôi mắt pùn nhưng những kảnh đó đôi mắt ss cứ rơm rớm nc mắt mà lại k rơi ra  , ánh nhìn khiến ng nhìn k khỏi xúc động , lại kòn đồng kảm với nv . Rồi cả những lần ss giận or mỉa mai JW , từng cử chỉ khuôn mặt rất rất là đáng iu . Từ SG mình bắt đầu tìm hỉu kái tên HJW rồi cũng bắt đầu gia nhập diễn đàn này để bít thêm thông tin về ss . Mà thiệt diễn đàn ta cập nhật thông tin vừa nhanh vửa nóng hổi vừa thổi vừa ăn :-D . Dạo gần đây mình bắt đầu mò những film cũ của ss & công việc mình hay làm khi mở máy tính đó là truy cập vào krfilm để xem tin tức & xem film of ss . Đầu tiên là xem hình , sau đó xem tin tức , rồi fỏng vấn , rồi các clip , sau đó là film . Có thứ tự như vậy là vì mình mún chắc mình thật sự hâm mộ HJW hay chỉ là GRI . Nhưng , theo thứ tự đó thì bít mình hâm mộ ai rồi chứ :-) 1 kon ng bắt đầu = sự iu nghề , sự chăm chỉ , tiếp đến là nổi tiếng ở mức độ vừa , típ đến là bộc lộ những tài năng khác - đc chú ý hơn , sau đó là sự hi sinh hết mực cho nghề & đến tận bây giờ , tóm tắt lại là sự thành công , sự nổi tiếng ở mức độ cực cao nhưng k scandal , k kiêu ngạo . 2 kái đó wả thật rất wan trọng với những ng nổi tiếng nhưng ss k fạm vào . Mình thix ss ở sự thân thiện , hay cười dù bất cứ hoàn cảnh nào , tự nhiên chứ k giả tạo , nhiệt tình và....k bon chen như 1 vài ng khác . Những ngày hnay thông tin và các clip về ss cứ cập nhật liên hồi . Mình vừa thấy vui mà cũng có chút lo lắng vì khi xem xong hết là 1 chuyện nhưng xem xong rồi mình lại bắt đầu mải miết suy nghĩ để ghi nhớ và ngẫm về những j đã xem ( khác ng đúng k ? ) . Hnay vẫn kòn tết nhưng bắt đầu ngày mai lại bắt đầu lao vào học , sợ rằng k còn time để làm những việc "thường làm khi onl" , nếu có time để làm , sau đó lại snghĩ rồi lại k chuyên tâm mà học . Mình đã ở nhà cả mùa Tết để kanh tin tức & xem film of ss , dần thành thói wen rồi , dứt ra koi bộ sẽ hơi khó khăn nhưng các bạn có tin tức j fải cập nhật đó nhe , để khi có dịp mình sẽ ngồi cày . Haiz pùn chít đc !! Chúc các bạn lun vui vẻ ha & chúc ss lun thành công , có nhìu sức khỏe ( hãy xem đây là 1 lời nói nhãm , khì khì )
Tác giả: mylove28    Thời gian: 7-9-2011 08:29 PM
duyenmeo2602 7-2-2011

bạn cũng thấy ss rất giống HJN về cái khoản hi sinh vì sự nghiệp, bây zờ xem lại HJN thấy lại càng giống hơn có lẽ vì vậy mà ss hiểu tâm lí nhân vật hơn và thể hiện hoàn hảo.

Nhớ hồi xưa mình có xen truyện Machi cô bé chăm chỉ hình như bây zờ truyện tái bản với tên mặt nạn thủy tinh thì phải, cô bé nhân vật chíh có 1 vẻ ngoài vô cùng bình thường lại còn hậu đậu nhưng khi đối mặt với 1 vai diễn thì hoàn toàn khác lúc đó bạn nghĩ đúng là TRUYỆN , nhưng zờ thì bạn đã biết đời cũng có, quả thật ss nhà mình sinh ra làm diễn viên, 1 diễn viên giỏi là người biết làm mới mình và vượt qua cái bóng của sự thành công, có lẽ ss ý thức được điều này và hoàn thành nó cực tốt. ss tài năng như Lee Young Ae, hòa đồng như Song Yoon Ah, sexy gợi cảm như Kim Hye Soo...và là 1 người hết sức chân thành. Có lẽ sẽ lâu lắm chúng ta mới lại thấy 1 nữ diễn viên thành công trên movies và drama như ss...

Hồi hâm mộ ss mình cũng thấy ngại cứ tưởng mình bị ô môi nhưng zờ hết lo rồi haha, mọi người chỉ là hâm mộ con người, sự tài năng của 1 DV đáng quí mến mà thôi ^^. Bạn mình cứ nói nữ phải hâm mộ nam chứ, zị là có luật nữ ko được hâm mộ nữ sao... Thật vô lí
Tác giả: mylove28    Thời gian: 7-9-2011 08:31 PM
bichbeo 8-2-2011

Torrent: http://cl.ly/2q141v1j1X031b1T1y3u
magnet link: magnet:?xt=urn:btih:aad6d6dac209b58257afae1b9bf4f3b6fd94b30c

Damo Director's Cut JOG version (700mb)

Torrent: http://cl.ly/0D422x2H333H3b192E22

Damo (300mb)
Torrent: http://cl.ly/0c0E2K2a3X1O2s03292v

credit: soompi

nhân tiện có bản đẹp của Damo
(và dạo này mình đang bị điên)
mình muốn hỏi các mems trong nhà có muốn làm vietsub cho Damo không?
cá nhân mà nói thì mình thích Damo ghê gớm, phim hay và ám ảnh cực kỳ, đến bây giờ vẫn là tác phẩm mình thích nhất của Wonnie, và là một trong những tác phẩm được liệt vô list "những bộ phim phải xem trước khi ngỏm" của mềnh haha. Xem Damo, để khóc như lần đầu tiên biết thế nào là đau, là thương, là yêu, là ghét, là giận...
túm lại cái tinh thần fangirl khùng điên của mềnh chỉ muốn ai cũng xem phim, cũng bị đầu độc mà bị yêu phim, yêu Wonnie như mềnh thôi (trong đó muốn đầu độc mama nhà mềnh nữa lol)
dù nếu có làm, chắc phải dịch từ eng sub, mà phim cổ trang dịch từ engl sub sẽ khó nhằn hơn, dù vậy nhà mình nhân tài nhiều mà, nhỉ? phim cũng ko dài
cho nên please, please, mọi người suy nghĩ nhé >.<
nếu ko làm thử cái movie the Duelist trước cũng được ( ok, mình tự nhân mình có ý đồ cá nhân khi đưa tên The Duelist ra haha, 2 tình yêu của mềnh <3)
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 08:42 PM
GIRARD Post on 9-2-2011

Reply 1506# bichbeo
Sao ban lai giông tôi vây, tôi vua coi xong Damo, noi thiêt thi tôi lai thich hon SG nua.
Sao mà tinh yêu thât tuyêt voi, nhât là tinh yêu giua Jang sung Baek và Chae Ok = forbidden love; in the end, thi cô ây chêt voi nguoi mà dôi voi cô as her ennemy, her father, her brother and ...her lover . Tragic !!
Con OST thi ...tuyêt voi, wow, magnifique ! Kim Bum Soo voi bài Song of sorrow và Page Lee Gaeun voi bài Song of devotion, cac ban nghe k nuc no thi ...no way.

Sau khi coi Damo, tôi lai phuc bk Kim khi viêt SG bà ây da cham soc tung chi tiêt môt," one by one"; tôi biêt tai sao bà lai cho co doan thê thân cua Damo và do dao diên Lim(Lee philip) và Ra Im dong . Vi nhu dao diên Lim noi voi Kim Jo won khuc chot, anh ây muôn làm nguoi, nguoi anh và nguoi dàn ông cua Ra Im; giông nhu Jang Sung Baeck trong Damo.
Và cung nhu ban tôi rât thich Duelist, tôi thich HJW là do tôi coi movie cua cô ây tu lâu, tôi chua coi drama cua cô ây bao gio, noi chung tôi k thich drama cho lam, chi thich movie. Nhung vi thich Duelist nên moi coi SG và bây gio Damo.
Ban noi dung phai coi Damo truoc khi Die;
Hy vong KST se làm vietsub cho cac ban khac duoc coi; tôi rât muôn help, nhung tôi dich tiêng viêt rât do, chi hiêu thang tu tiêng anh thôi.
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 08:43 PM
GIRARD Post on 9-2-2011

Mayer thân,
Bây gio là 5H05 sang bên Phap, loi dung con 15 m truoc khi di làm dê danh vài chu cho ban, vi su cach biêt muôi gio giua 2 nuoc nên buôi tôi khi tôi ngôi truoc PC thi bên do cac ban da ngu mât tiêu rôi, VN di truoc Phap 6H mùa Dông, 5H mua Hè.
Tôi da cài engsub hôm truoc mà ban dua cho dây, coi duoc rôi. Tôi da coi Closer to heaven , vi thê tôi rât thich couple KMM&HJW.
Tôi co coi lâu rôi trên youtube the end cua WHIB, buôn qua, tôi thich cai chêt trong Damo hon, k biêt co coi hay k?
Nhung tôi se cô gang coi Hwang Ji Yin (?) oh my God, sao tôi k nho duoc cai tên này, nhung cai site tôi hay down film Hàn engsub dang bi down vi maintenance, tôi dang cho

Tôi biêt cô ây co tài nang, nhu da noi 4 dramas dêu Hot và dua tên tuôi cua ban diên lên; movie thi Blue Dragon Award nhu Oscar cua Hàn, Daesang, movie thi box office, bây gio thi lai là 3D.
Tôi rât muôn movie cua cô ây duoc di du o Cannes nhu JDY, nhung ban biêt k o dây ho da chiêu trên rap phim Duelist thi cung là vinh du lam rôi.

Dv tài nang là phai cuc khô luyên tâp, vào nhung vai diên khac nhau, nhu cô ây vi dê dong movie Sector 7 , nên phai lên cân dê tâp lan duoi nuoc...do là diêu it thây vi cac cô dv ngay TQ k thich mâp se mât dep, diên hinh là cô dv TQ du dinh se dong MNKSS, cô ây k chiu lên cân nhu Kim Sun Ah.
Vi thê khi ho duoc giai thuong thi phai thôi, nhu Nathalie Portman, dv dong Princess trong Star War, vi muôn dong vai dv mua ballet, cô ây da tâp mua 5H/ngày, tâp 10 thang dê dong trong movie Black Swan; cô vua duoc giai nu dv xuât sac o Golden Glob và nominated o Oscar trong thang toi.
Chêt, toi gio di làm rôi, thanks  a lot
Bye, see you
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 08:45 PM
mylove28 Post on 9-2-2011
Reply 1506# bichbeo

Nhà mình hình như có bạn mayer biết tiếng Hàn nhỉ? Tớ thực sự cũng ham hố muốn tham gia. Quá trình làm sub thì khâu nào tớ cũng biết một tí cơ bản, nhưng thực sự không hiểu sâu, làm rất máy móc, nhưng nói chung nếu yêu cầu đơn giản thì tớ làm được. Vậy có bạn nào có thể tham gia nữa không? Bạn có thể làm được bước nào?

Hiện giờ thì tớ đang thực hiện kế hoạch chạy theo bên soompi làm Việt sub cho các clip ngắn của chị, tuy là raw quá chán đời, toàn down từ YTB, hix hix nhưng đó là lựa duy nhất ah.

FA ở LA phần 2 đây. Hình như đêm qua mới có bản tiếng Anh, nhưng mà ajumma fan này ko post kèm ảnh chụp chung với chị mình. Ém hàng lâu quá.
Mình bị hâm mộ chồng của ajumma này ạ. Nhiệt tình đưa vợ ra sân bay, chắc cũng bị bắt cầm một số thứ, hùa với vợ dọa cho chị với 2 anh kia sợ gần ngất, mang hành lý giúp chị. Ôi người chồng lý tưởng ạ. Phải biết chia sẻ sở thích với vợ như thế chứ.

[Fanaccount] Ha Ji Won ở Los Angeles (phần 2)

(Xem phần 1 ở trang 146)

Nào chúng ta cùng tiếp tục câu chuyện dở dang lần trước ...

Chị Ji Won mặc áo choàng, quần jeans và đi đôi giày thể thao bình thường. Rồi chị ấy vuốt tóc ra đằng sau trông rất cute (Tóc chị ấy vẫn ngắn!!)
Khăn quàng ah? Tôi chỉ nhìn thấy đôi mắt ướt của chị. Không nói dối đâu, nhưng chị đang cố giấu khuôn mặt mình, thật đấy!

Chồng tôi bước tới. Chị đi ngang qua chúng tôi, tiến về phía người tạo hình. Anh ấy biết chúng tôi định làm gì. Sau đó, chị nhìn chúng tôi và tỏ ra ngạc nhiên, vô cùng ngạc nhiên!!!
Mắt chị vốn đã to rồi, và giờ đôi mắt ấy còn mở to hơn khi nhìn chúng tôi. Chị nói chị không thể tin được, làm sao chúng tôi biết khi nào chị xuống máy bay nhỉ?

Vậy nên tôi nghĩ đây quả là cơ hội tốt nhất rồi. Tôi đi đến chào chị và nói tôi là ajumma fan của phim Secret Garden ở Mỹ, tôi đại diện cho fans đến đây đón chị ... haha. Trông chị rõ ràng là vô cùng sửng sốt, nhưng vẫn nở nụ cười rạng rỡ.

Sau khi tặng chị thư của fans mà tôi tự tay làm, tôi nói với chị, đội quân ajumma fans của Se-Ga vẫn chưa ngủ và đang đợi tường thuật của tôi. Chị xem thư, từng cái từng cái một, nhưng vì có quá nhiều, nên chị đã không thể đọc hết lúc đó. Chị nói chị cảm thấy rất vinh dự, tất cả dường như không thể tin được. Có fan ở khắp nơi, thật ngạc nhiên và hạnh phúc.

Sau đó tôi đưa cho chị hoa và tất cả quà, rồi hỏi xin chữ kí. Chị bảo, đừng đứng ở đây, chúng ta nên đi tớ chỗ lấy hành lý, có vài chiếc ghế ở đó. Chúng tôi ngồi cùng nhau và tiếp tục trò chuyện. Ngồi cạnh tôi là chị và anh tạo hình. Chồng tôi thì cùng với quản lí lấy hành lý.

Chị xem món quà mà tôi làm, đó là bức ảnh cappuccino kiss, và cười lớn!!!! W~~~OW!!!

Rồi chị viết tên từng người, mỗi người một chữ kí ... nhưng, nhưng trông chị chẳng giống bất kỳ ngôi sao nổi tiếng khác.

Bản chất thật của ajumma sắp lộ rõ ... hahahaha, trong khi chị đang ký, tôi bắt đầu soi chị từ đầu đến chân!!!!!!!!

Rất xinh đẹpl!!!!!!!!!!! Chồng tôi dù ít nói, nhưng cũng công nhận là chị rất đẹp, thực sự nổi bật giữa đám đông.

Chúng tôi tiếp tục theo chị mà không bị phàn nàn gì. Chị cũng chẳng thể hiện sự không hài lòng với chúng tôi và cho chúng tôi đi theo. Giờ thì tôi đã hiểu tại sao tội lại thực sự thực sự thực sự thích Ha Ji Won-ssi!!!!!!!!!!!!!! rồi.

Thậm chí chị còn viết cả tên con tôi và ký tặng tôi nữa.

Đã có chữ ký của chị rồi. Tôi sẽ để chị đi dễ dàng như thế sao?

Tôi đề nghị được chụp ảnh chung và giờ tôi có 3 tấm ~~~

Đầu chúng tôi đang chạm vào nhau T_________________T  Tôi sẽ để chị đi sau khi chụp một bức ảnh thế này ư? Tất nhiên là không rồi

Tôi vẫn tiếp tục chụp ảnh chị chừng nào chị còn ở LA. Tôi cảm thấy tiếc đã không đề nghị sớm hơn, nhưng lúc đầu chị đã quá kinh ngạc. Yêu cầu thêm nữa chắc chị ngất mất.

Chị rất lịch sự. Chúng tôi nói cảm ơn nhau. Khi tôi chào chị thì chị đang ngồi, nhưng rồi chị đột nhiên đứng dậy và cúi đầu với tôi. Tôi thật sự cảm động lắm.

Trong lúc nói chuyện, có một vài người Trung Quốc đến gần và hỏi chị có phải Ha Ji Won không, haha họ nói tiếng Hàn: Ha… Ji… Won…-ssi. Lúc đó, quản lý chạy sang chỗ chị. Anh ấy cũng rất cool!!! Mấy người TQ nói họ là fans của chị. Họ đã đứng bên ngoài một lúc sau khi nhận ra chị. Họ xin được chụp ảnh chung. Chị đáp lại rất nhanh và đồng ý với họ.

Tôi thầm nghĩ, nếu bạn mắc bệnh Ha Ji Won, bạn sẽ chẳng bao giờ tìm cách chữa trị đâu

Hai vợ chồng tôi bắt tay chị, anh quản lý và tạo hình. Cảm ơn họ rất nhiều. Tôi chào chị lần cuối, và nói với chị, trông chị thực sự mệt mỏi, giờ chị có thời gian rảnh rồi, chị có thể đến LA nghỉ ngơi thật lâu. Thời tiết ở LA rất ấm áp, thân thiện. Chị nhớ giữ gìn sức khỏe. Rồi chúng tôi đi về.

Dù chỉ trong mơ tôi cũng không nghĩ sẽ có ngày này. Tôi đã không dám mơ đến một ngày như vậy. Chồng tôi cứ “!!!!!!!!” suốt thôi, anh ấy rất khác biệt.

Đôi mắt của chị Ji Won đầy ắp sự chân thành, chân thành...

Chúng tôi lái xe về, không cảm thấy mệt và thậm chí còn chẳng biết là mấy giờ thì đến nhà, bởi vì chúng tôi nói về sức hấp dẫn của chị suốt khoảng thời gian đó.

Xin miêu tả một chút về ngoại hình của chị Ji Won ---------- chị ấy cực kỳ gầy!!! rất khác so với trên TV. Rất gầy! Nếu bạn nhìn ảnh hai chúng tôi, bạn sẽ thấy mặt tôi to gấp đôi mặt chị!!!! Tôi nghĩ thế!

Khuôn mặt chị không tròn, nó hình trái xoan! Quai hàm cũng đáng chú ý. Đôi mắt chị tròn và ướt. Mũi cao, còn đôi môi cực dễ thương!!!.

Tôi chạm tay chị khi chúng tôi bắt tay, đôi tay nhỏ nhưng dài. Khi chị đang ký, tôi có thể cảm nhận được vòng hào quang xung quanh chị, vòng hào quang này Jiang (là số 1).

Thêm nữa, chị rất khiêm tốn. Chúng tôi chỉ nói chuyện 15 phút, tất cả tôi đã kể ở trên rồi đấy, cuộc trò chuyện đơn giản nhưng rất dễ chịu.

Chị Ji Won muốn tôi chuyển lời nhắn đến mọi người: chị rất biết ơn và cảm ơn tất cả các bạn. Chị thực sự yêu các bạn. Những tình cảm chị nhận được, chị cũng sẽ báo đáp các bạn như thế

Credit: uxmod
mylove28@KST
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 08:46 PM
bichbeo Post on 9-2-2011
@GIRARD:

Sao mà tinh yêu thât tuyêt voi, nhât là tinh yêu giua Jang sung Baek và Chae Ok = forbidden love; in the end, thi cô ây chêt voi nguoi mà dôi voi cô as her ennemy, her father, her brother and ...her lover . Tragic !!
    .Hy vong KST se làm vietsub cho cac ban khac duoc coi; tôi rât muôn help, nhung tôi dich tiêng viêt rât do, chi hiêu thang tu tiêng anh thôi.

mình lại nghĩ khác, HwangBo mới chính là người đảm đương vai trò là người anh, người cha, và có lẽ cả người yêu nưã đối với CO
chủ quan mà nói, JSB đối với CO đã từng là her enemy and lover (có nhiều người hoài nghi tình cảm giữa JSB và CO có hẳn là tình yêu giữa nam và nữ không, hay họ đang nhầm lẫn với sibling love, cá nhân mình không phủ nhận yếu tố sibling love trong sự tương tác của 2 nhân vật này, có lẽ tình máu mủ nguyên sơ chính là một trong những yếu tố lớn thu hút và kéo 2 người vào với nhau, nhưng cá nhân mình tin (và muốn tin) giữa hai người họ sự thu hút, tương tác giữa nam và nữ mạnh hơn và mới chính là yếu tố chính. Mình đã từng trẻ con, vô cùng upset nghĩ rằng 2 anh em họ yêu nhau, hi vọng đó không phải tình yêu nam nữ, chỉ là họ đang nhầm lẫn vì sự thu hút tự nhiên của tình máu mủ nguyên sơ. Nhưng sau này nghĩ lại mình tin at one point it was love between them. And it was pure, kể cả cái thực tế họ là anh em ruột cũng không vấy bẩn điều ấy.)
However, in the end, khi mà CO chết đi bên cạnh SB, thì khi ấy, anh chỉ còn là người anh trai mà thôi. Có thể bạn sẽ nói mình mâu thuẫn khi tin rằng CO đã từng yêu SB như một người đàn ông, nhưng đến cuối cùng lại có thể quăng đi cái tình cảm từng dành cho SB nhanh chóng mà chỉ còn coi anh như anh trai. Nhưng thôi, có lẽ dừng ở đây, bao giờ ra Damo (hopefully) chúng ta sẽ bàn chuyện này sau hì hì.

chỉ là nếu bạn ko tham gia khâu dịch thuật được bạn có thể tham gia các khâu khác như timing, vân vân

@mylove28
nói ra thì ngại, mình chỉ được cái to mồm hô hào thôi chứ bản thân ngoài khâu trans thì mấy khâu khác gà mờ không thể nào hơn >.<
chỉ là dạo này tửng lên, lại ham hố, muốn hô hào mọi người tham gia, mọi người cùng góp sức, vui mà, ý nghĩa nữa, với cả làm vì tình yêu nên không cần quá câu nệ ra nhanh ra chậm, miễn là mọi người have fun doing it, với cả càng là phim yêu thích càng cần thời gian chăm chút sao cho kết quả hài lòng nhất, và như thế cần thời gian lol
vậy mọi người ai tham gia được thì vô đây ghi danh nhé, tham gia khâu nào thì mọi người cùng bàn, mỗi người một tay một chân xây nhà nhé >.<
theo mình bọn mình làm thử cái movie The Duelist trước nhé, có kinh nghiệm hơn rồi làm Damo cũng đỡ
tìm softsub rồi dịch có lẽ đỡ khâu timing hơn
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 08:47 PM
GIRARD Post on 11-2-2011

Reply 1563# bichbeo
ban bichbeo,
You're right ! Nhung minh muôn noi là JSB , in general, là tât ca nhu cây dôi voi CO. Soory, cho minh noi bua nay 1 ti, k biêt chung nào moi co Damo, dên luc do quên mât k biêt noi cai gi : già ca rôi, thông cam nhé.
Noi chung là ca hai nguoi Hwanbo & Jang dêu yêu CO và san sàng chât vi cô, recto verso, cô ây cung vây dôi voi 2 nguoi do. Luc dâu cô ây yêu Hwangbo, anh ây cung rât yêu cô nhung k noi ra vi co 1 thu anh ây khao khac hon : duoc tro thành stronger, làm quan, phuc vu dât nuoc. Hwangbo k dam tiên dên voi CO vi nêu anh lây cô thi se tro thành commoner, co thê phai trôn vào rung sâu vi cô ây là con cua traitor.Ngay ca CO cung k muôn can tro con duong tiên thân cua nguoi cô ây yêu. Khi gap JSbi, ca hai dêu bi thu hut lân nhau (vi là sibbling) nhung ho k biêt. Luc do JSB là HER ENNEMY, nhung k hiêu sao cô lai k giêt duoc, giông nhu JSB.

Sau do, khi ông chef police bao Hwangbo là phai chon môt trong hai : hoac là CO hoac là làm viêc voi ông và cuoi con gai ông. Luc do Hwangbo hoi ghen vi nghe CO lâm bam trong mo noi vê JSB nên châp nhân lây cô con gai Chef police.
CO di tim "her ennemy" dê giêt thi k may bi té vào hang dông mà con kéo thao JSB vi anh ây muôn cuu cô, in the cave, tu tu tinh cam phat triên dên nôi cô k cho JSB tra loi Hwangbo, sau do khi bi rêt dôc can thi JSB vi cuu cô san sàng hut mau dôc và bi nhiêm dôc sap chêt. Khi ây JSB tuong se chêt nên noi là I love U, thi cô ây cung , in this moment, yêu anh ây thuc su vi luc do she's very lonely. Vi thê khi ra khoi hang, cô ây tim cach cuu thoat JSB và noi thang voi Hwangbo là cô yêu..Sau do cô di tim JSB thi dung luc thây cac bô ha kêu anh ây giêt cô(mà k phai cô), JSB luc dâu k muôn nhung vi bi ep buôc và nhât là anh ây kham pha là k phai CO nên giêt cô gai do.

CO thây vây lai dau khô quay tro vê voi Hwangbo, và luc do thi trong tâm cô JSB tro lai thành HER ENNEMY+HER LOVER.
Ban thây do luc trong rung thông, 2 nguoi danh nhau nhung khuôn mat cua cô ây rât dau khô(trong SG ho bao Ra Im phai danh voi anh mat dau thuong do). và ban noi dung khi cô ây chêt là chêt voi HER BROTHER.
Ban noi dung luôn là their love is pure, ca 3 nguoi dêu yêu nhau thât long, le di nhiên giua Hwangbo&CO thi sâu dâm hon vi ho o chung nhau 15 nam. Their love is very beautiful.

Thôi nhé, noi môt chut mà nhiêu qua rôi, minh k biêt làm timing dâu, co le minh se dich, nhung nêu dich xong Duelist, cac ban sua làm dùm cho bong bay môt chut, vi minh hoc tiêng Phap tu nho nên nêu dich co nhiêu chu hoi direct : vi du cac ban viêt là vâng trang, anh trang thi co thê minh dich là mat trang (the moon), k co ....
Nêu duoc thi minh cô gang dich Duelist, nhung cac ban co thây côt truyên Duelist giông Damo k ? Nây nhé Namsoon cung làm police duoi triêu Joosun, cung di kiêm bat nguoi làm tiên gia, rôi lân mo dên Defense Minister, rôi ông ây co Sad Eye, rôi cô ây cung tu tu yêu nguoi minh muôn bat...
Thôi nhé , nêu co y kiên gi thi cho minh biêt, see you
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 08:50 PM
mylove28 Post on 12-2-2011
Reply 1563# bichbeo

Vậy là có 4 người đăng kí tham gia làm sub. Tớ nghĩ bọn mình có thể bắt đầu làm thử project "Duelist" được rồi í.
bichbeo + GIRARD: translate + edit
Tớ: typeset + retime (nếu cần)
JaneJane: encode + upload

Raw thì có thể dùng cái này. Tớ down rồi, thấy cũng okie. Mọi người xem có raw nào hơn thì đề xuất. Nếu quyết định làm, chắc bọn mình add YM của nhau để dễ trao đổi, KST hay lag quá.

Duelist (2005) CD1
part1 http://www.megaupload.com/?d=JPHM17LY
part2 http://www.megaupload.com/?d=A70GTX2C
part3 http://www.megaupload.com/?d=ROX9D2IM

Duelist (2005) CD2
part1 http://www.megaupload.com/?d=16YNVIGN
part2 http://www.megaupload.com/?d=S3W7KFO4
part3 http://www.megaupload.com/?d=6IPN8CZR

Eng sub http://www.megaupload.com/de/?d=AQT4GI2M

credit: http://mangtrithuc.net
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 08:51 PM
Vikky
Reply 1634# mylove28

nếu vậy thì nói luôn 1 mảng luôn nghiên cứu 1 cái cho thật tốt, hay hơn là cái gì cũng biết nhưg toàn lơ mơ , ráng có nút đỏ thôi chứ kỉu này giống spam quá à, mà box của ss iu quí thì ghét spam lắm >"<
    ah bạn tập trung nik yh của mọi người rùi post 1 lượt luôn để mọi người cùng add ha...chứ KST mà lag cái là pó tay luôn, không thông báo được gì hết lun,mà nhóm mình cũng nên có 1 người làm trưởng nhóm để phân công công việc với theo dõi tình hình chứ nhỉ....
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 08:51 PM
Bichbeo
Reply 1634# mylove28

add mình nhé: minhbeo214
mình ko ở vn nên có lẽ có chút chênh lệch giờ
nhưng được cái mình chăm ôm cái laptop lắm lol, nhưng hay để offline, có gì cứ nhắn nhá

cảm ơn links của bạn nhé, mình sẽ bắt tay vào dịch luôn, đợi GIRARD vô rồi nói chuyện sau vậy
giá mà tìm được phim này bản HD thì tuyệt nhỉ? màu sắc, hình ảnh, đường nét, ánh sáng, góc quay, ... là điểm nhấn của phim mà, càng HD càng sướng mắt

còn nữa, mình muốn sub luôn cả bài ending cuối phim bản của Ji Won và Dong Dong >.< ý kiến bạn với mọi người thế nào? mình nghĩ ko cần hiệu ứng kara cầu kì đâu

bạn ơi, liệu có tìm được cái making ko nhỉ? muốn sub luôn cái đấy quá keke, (ôi tớ thiệt đem tình riêng vào việc công hì)
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 08:52 PM
mylove28 Post on 12-2-2011

Thật là tớ mới vừa đọc kĩ nội quy của KST sau khi đọc com của mọi người (trước giờ chỉ nhớ mang máng là ko được quảng cáo sub khác ở KST). Hình như mấy cái clip Việt sub mà tớ đã và sẽ post đã vi phạm nội quy haizzz (ah mà tớ ko sub phim, thế là ko vi phạm nội quy chứ nhỉ?)

Về sub phim, đúng là mình phải xin phép mod trước. Tớ đề cử bạn bichbeo làm nhóm trưởng nhén (hiểu về việc làm sub, thời gian onl nhiều, thời gian hoạt động ở KST cũng lâu). Mình làm kara cho ending song cũng được.

Tổng hợp YM của mọi người đã nhiệt tình tham gia
bichbeo: minhbeo214
Vikky: tranvi_15187
xuantrinh216: xuantrinh216
JaneJane: janechanh
duyenmeo: vừa post xong bài lại xóa mất rồi, mình chưa kịp nhớ nữa.
Tớ: Ha_Chil
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 08:53 PM
GIRARD Post on 13-2-2011

hello bichben
Mây hôm nay vi minh bân phai thanh toan cac công viêc o công ty truoc khi di nghi hè nên rat bân, vê nhà thi da qua mêt , rôi cai site KST nây mây ngày nay k hiêu sao lai kho vô mà rât là "ky quai" ! nhu hôi sang toi gio phai thu mây lân moi vô duoc, minh nghi co le gio minh lên mang cac ban bên VN lên nhiêu qua nên kho vào.
So ! Minh phai di Milan (Italia) voi con em khoang 4 ngày (vacance); khi vê minh cô gang dich, nhung ban se sua lai van chuong nhé, vi nhu minh noi giong van cua minh theo kiêu direct và hiên dai, con Duelist là film thoi xua nên minh k biêt dùng chu : nhu Defense Minister : Bô truong Bô Quôc Phong (?) ngày xua dâu co chu do. Cung nhu khi coi news, minh thây cac ban dich em trai cua HJW là Chuong Nghi trong SKKS : do là chu mà lân dâu tiên trong doi minh moi thây.
Co le minh se down 1ep cua SKKS vietsub dê coi cac ban dich thê nào mà dich cho thich hop, vi minh chi toàn coi movie & drama Hàn bang engsub.
Khi nào dich xong minh goi cho ban trong PM nhé,
thân
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 08:54 PM
bichbeo Post on 13-2-2011 18:22:41 |View bichbeo's posts
Reply 1655# GIRARD

vậy đi chơi vui vẻ nhé, có lẽ mình sẽ dịch Duelist một mình vậy since bạn bận quá, cũng không dài lắm, hiện mình đang bắt đầu dịch đĩa hai rồi
mình cũng đang điên đầu vì mấy đại từ nhân xưng trong phim đây, xem SKKS cũng là lần đầu mình biết đến từ Chưởng Nghị ấy hì, mấy năm rồi không xem phim bộ cổ trang, với cả các bạn ý có lợi thế là dịch từ tiếng trung nên dễ hơn là dịch từ tiếng anh như bọn mình.
(có lẽ nhà mình nếu bạn nào khá Hán Việt có thể giúp được chăng? có gì pm nhé)
bạn cứ đi chơi vui vẻ đi (ôi ghen tị với mấy bạn bên châu Âu quá, giấc mơ châu Âu của mềnh =.=, nỗi khổ của những người sống ở lục địa này mà tim thì bay qua lục địa khác haha, muốn đi Venice chết đi, công cuộc để dành tiền của mềnh sao nó khó khăn quá hì hì) khi về luyện SKKS chuẩn bị tinh thần chinh chiến Damo là được hehe

anyway, bài hát cuối phim của Duelist >.< là lồng 2 bài hát với nhau, trong MV lần một tí đoạn đầu là của ca sĩ, đoạn sau là của KWD với Wonnie nhà mình (giọng của 2Won đúng là giết người, nghe hoài ko chán huhu)

[/utube]AtcO9fcyILs&feature=player_embedded[/utube]
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 08:55 PM
Coi SG xong, cũng mê ss HJW, rùi kiếm DAMO về coi mê mẩn, càng coi càng thấy ss diễn xuất xuất sắc, kiếm thêm mí đoạn phỏng vấn ss, mới thấy ss đóng phim nì rất cực khổ, có khi cả đoàn làm phim quay trong hang động, vừa tối vừa trơn trợt, có mình ss là nữ, lại quay cảnh gần kết thúc bộ phim, ss mệt mỏi, đoạn đó phải diễn khóc, ss mệt quá, ko nghĩ mình khóc được, nhưng mà vì mệt quá nên ss nghĩ sao mình lại phải cực khổ vậy, rồi khóc ngon lành. nghe ss tâm sự đoạn nì, mình cảm động, khâm phúc ss thật sự!
hum nay vào nhà lại thấy các bạn định làm sub Damo, mình ủng hộ nhiệt liệt, rất tiếc các bạn dịch sub tiếng Anh, mình chỉ biết tiếng Hoa, nên ko thể tham gia, hoan nghênh tinh thần của các bạn lắm lắm! mới biết có nhiều bạn cũng cùng tâm trạng như mình, lần đầu com, già nhưng cũng bon chen vào nhà, mong được làm quen với mọi người, có cùng tình yêu lớn dành cho ss HJW!

cre: xèng tỷ;))
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 08:57 PM
bichbeo Post on 14-2-2011

ok, mọi người ơi, tớ pm hỏi mod rồi nha (thanks sis Bão với thucle <3)
đây là nguyên văn trả lời, mọi người đọc rồi bàn nhá
Duelist thì okie rồi, còn ý mình thì Damo nếu ST có thể làm thì tốt quá rồi, chất lượng đảm bảo rồi, mình đặt gạch xí chỗ chờ là vừa keke

Đăng ký làm nếu chỉ để trong box của bạn thì cứ làm. Còn trong trường hợp nhà mình muốn đưa phim ra box chính thì cần đáp ứng những yêu cầu như: có logo KST, chất lượng dịch cũng như các khâu khác phải đảm bảo yêu cầu. Và phải bảo đảm hoàn tất nguyên bộ phim.

Trong trường hợp bạn muốn làm để đưa ra khu chính thì KST sẽ cung cấp hình ảnh logo và intro. Bạn có thể tham khảo thêm phim của nhà sukkie để làm đối với bộ Hwangjinyi.

Riêng hai phim bạn muốn làm, về movie bạn có thể làm ngay. Riêng drama thì Damo để mình check lại với phòng drama, vì đang nằm trong kế hoạch làm, nhưng chưa đủ nhân sự, nếu được thì ST chính có thể cùng tham gia làm với các bạn.

Khi nào các bạn làm TS, thì báo để mình chuyển logo và intro nhé!
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 08:58 PM
GIRARD Post on 14-2-2011

OK bichbeo,
Hôm qua khi vua goi cho ban message, khi click qua trang sau thi....die luôn "explorer internet can't open this site ".^minh thu vài lân trong ngày dêu y nhu vây, dung là ban ngày bên do lên mang nhiêu qua nên kho vô vô cùung. Minh doi dên gân 21H bên dây (bên VN là 3H sang do), mo ra thi thây reply cua ban. I felt sooooo sorry. Minh là nguoi rât trong chu TIN. Luc do hoi tôi voi lai phai làm vài chuyên voi nho em.

Sang nay minh thuc som và dich hêt cuôn film Duelist cho ban rôi, vi chiêu minh moi co chuyên bay.
Minh chi co 1 movie duy nhât k phai 3CD nhu mây ban nên k biêt khuc nào là CD2 hay CD3, thành ra phai dich hêt movie. Minh vua goi trong PM cua ban. Xem lai co thiêu gi k, và sua lai, vi minh cung hay vôi nên co thê nhay khuc nào do.
Minh viêtNS=Namsoon, Cp=ditective Ann; SE= Sad Eye; BT Song= Defense Minister......
Thê là minh co thê nhe nhom di vacation rôi, thu Tu minh se lây train di Venice, se viêt tên ban trên manh giây rôi dê o do coi nhu là ban toi do nghen (virtual).
Hy vong khi vê se thây Duelist vietsub co tên trong list Kmovie. Fighting!!!!! Chiao
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 08:58 PM
Mèo_hen Post on 14-2-2011

Về nhà ăn tết ko có mạng nhưng cũng đủ tg để coi hết cả WHIB và Hwang Jin Yi của ss ... giờ đợi coi Damo nữa ... hix, đúng là bị ấn tượng bởi cách khóc của ss ...  bị ức chế với cái kiểu bi kịch hóa của phim Hàn nên đâm ra hiếm khi coi phim mà sụt sùi lắm ... cơ mà đêm xem Hwang Jin Yi tập 8,9 ấy ... nước mắt, nước mũi thi nhau chảy ... đến nỗi đứa ngại đủ thứ như mình mà đang đêm phải chui khỏi chăn ấm đi tìm giấy ...hix

Cảnh ấn tượng nhất trong Hwang Jin Yi ko khiến mình khóc nhưng thấy đau lòng lắm... cảnh nàng ý đánh đàn cho Thương thư đại nhân để chép lại nhạc phổ ấy ...  nhớ lại ngày trước cũng đã từng gảy đàn cho Eun Ho như thế ... nàng bất giác rơi lệ ... ánh mắt nàng ấy nhìn quan Thượng thư lúc ấy ... mình xem cũng thấy xót xa ...

Sao cứ mỗi lần thấy ss khóc ... dù là trên phim thôi ... mình cũng thấy đau lòng cơ chứ
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 09:00 PM
mylove28 Post on 15-2-2011 07:17:19 |View mylove28's posts
Nàng hhanhdo mới vào nhà, nhưng bài post nào của nàng thú vị bài đó

@bichbeo: uh mình làm Duelist trước. Damo thì đợi KST, hy vọng phim sẽ được làm. Mà nàng có tìm được hangul của ending song Duelist ko?
Tối nay, tớ nghĩ chúng ta vẫn cần họp online 1 tí các nàng ạ. 8h30 nhé.

Hôm qua, vì một số lí do, mình phải xóa bài viết giới thiệu mấy clip Việt sub (sozi nàng mayer). Giờ mình post lại, thêm cả part 2. Bạn nào chưa xem thì xem, yêu ss rồi thì yêu ss hơn nữa

Jo Yeong Gu phỏng vấn Ha Ji Won

Xem để cảm nhận một Ha Ji Won luôn đam mê, chăm chỉ, cố gắng hết sức mình hoàn thành vai diễn trong "Hwang Jin Yi" và "Miracle on 1st street". Một Ha Ji Won chân thành và cầu toàn trong mắt đồng nghiệp. Một Ha Ji Won vui vẻ, hòa đồng với sở thích giản dị.
Xem để biết chị thường ăn món gì để giữ dáng

[utube]ua2UnHcY_yQ[/utube]

Ha Ji Won gửi lời nhắn đến fans (The Smile Again project)

Ha Ji Won phối hợp cùng trung tâm từ thiện gia đình Gangnam-gu xây dựng quỹ mang tên " The Smile Again project" để giúp đỡ trẻ em khuyết tật và gia đình họ. Quỹ bắt đầu hoạt động từ năm 2006 với 100 triệu won đóng góp của Ha Ji Won cùng các tình nguyện viên là fans trong FC 1023 của Ha Ji Won.
Clip này ghi lại lời cảm ơn của Ha Ji Won tới fans, những người đã cùng cô tham gia hoạt động vui chơi cùng các em nhỏ hôm đó. Hãy xem để cảm nhận một Ha Ji Won gần gũi, chân thành, ấm áp :x

Mình đã ngất trên cành quất khi xem cảnh ss chơi đùa cùng fans. Trong cuộc đời hai mấy năm của mình, lần đầu gặp một diễn viên thân thiện thế này.

[utube]wn50Nsyh1JI[/utube]

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 09:01 PM
Reply 1683# mylove28

Nàng mylove, giờ ta mới đọc được bài dịch so sánh cảnh khóc giữa HJW và KTH của nàng hôm trước.
Nhưng ta phải chân thành góp ý là nàng ko nên dịch những bài như thế và post tại đây hay ngoài news cũng vậy vì bài viết đó rất nhạy cảm và dễ xảy ra war giữa các fans.
Ta thích HJW nhưng cũng rất ủng hộ KTH nên kể cả đọc những bài viết như thế cũng ko vui hoàn toàn và cũng ko thích những bài viết tâng người này dìm người kia như thế.
Ở đây chỉ nên post những nội dung có tính tích cực thôi, còn so sánh hay bashing thì phải tránh đi.
Đừng giận ta khi ta góp ý như thế nhé, KST là một nơi chỉ cần những điều hơi nhạy cảm xuất hiện cũng có thể trở thành war lúc nào ko hay.
Mỗi người cố gắng giữ hòa khí chung và yêu thích idol của chính mình thôi.

Đừng để bụng những lời ta vừa nói nhé. Ta chỉ muốn giữ hòa khí trong nhà để yên tâm ủng hộ HJW thôi.
Ngoài bài đó ra thì rất yêu thích tất cả các bài còn lại của nàng và cả bài mới post ở trên.
Thanks nàng nhiều

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 09:02 PM
GIRARD Post on 18-2-2011

hi Minhbeo,
Minh vua vê toi trua này, nghi mêt môt lat lên mang dê coi mây cai mails cua minh , sau do vào dây dê xem cac ban da làm toi dâu rôi vê Duelist.Ban da doc ban dich cua minh chua? Co duoc hay k ? Chac là rât tê !
Rôt cuôc tui minh k di Venice mà di Florence; minh noi "tui minh" vi co 2 nguoi ban dên tu Genève bang xe hoi, co hen truoc. Thành phô Milan, cung nhu cac thành phô khac o Y, là môt thành phô cô, co rât nhiêu nhà tho à museum. Duong phô thi da sô là duong da soi vi cô kinh mà. Di tham quan o Y không nên di bang xe hoi vi thu nhât : cac bang dân duong rât phuc tap, chi dân k ro ràng, tui minh cu bi di vong vong hoài; buc minh qua bo xe o hotel di bô hoac xe bus. Milan nôi tiêng vê mode, nhiêu cua hàng vê quân ao, di trong thành phô thinh thoang co may cai ruine (^1 mang tuong bi dô...) noi tom tat là nhung di tich con sot lai cua thoi Romain.

Nhung dên do tui minh thich nhât là dô an Y:wow tuyêt ! Ngoài pasta, con co nhung légumes nhu artichaud, cà tim, ot Dà Lat... nuong xong ngâm trong dâu olive :::tuyet. Và "the best" is....pizza, chi co pizza o Y moi dung là pizza mà thôi.
Luc dâu du dinh là di Venice, nhung 2 dua ban noi nên di Florence vi con nho em minh hoc vê nghành nghê thuât; Florence là thành phô noi chua dung tât ca nhung buc tranh quan trong nhât nuoc Y; noi noi vê nhung nhà nghê thuât nôi tiêng trên thê gioi cua y nhu Medicis, Michel Ange... bref, cây câu Vecchio nôi tiêng. Noi chung tui minh chi di tham so so vi thoi gian qua ngan ngui, nêu muôn tham cho tron ven thi môi noi phai 1 tuân. Vi  tourist nhiêu lam, phai sap hàng dê vào xem môt di tich , mêt xiu.

Trua thu nam tui minh vê Genève voi mây dua ban bang xe hoi vi tui no nho goi môt it dô vê cho gia dinh tui no o Phap. Tôi hôm qua dao 1 vong o bo hô , noi chung Genève tui minh qua hoài nhu di cho vây, may bay chi ci 1H là toi noi, thành phô cung k lon, k co gi nhiêu dê tham vi toàn là bank. Tui minh da co lân di vào trong nui , dên noi nguoi ta làm chocolat vi chocolat cua Swiss rât nôi tiêng.

Sang nay tui minh lây chuyên bay vê Paris, toi nhà khoang 10H ( tuc là 16H o VN). Minh co chup rât nhiêu hinh nhung chac k thê dang trên dây vi  private, nhung Minhbeo da dên Florence rôi do, minh làm nhu minh da noi (con nho em rât ngac nhiên ??!!), ban co biêt không Florence là noi mà Roméo & Juliette sông dây .
Thôi minh ngung dây nhé, se theo doi coi cac ban làm Duelist và Damo nhu thê nào. Nêu duoc ban dê link OST cho cac ban khac duoc nghe, bao dam là rât tuyêt. Tu luc minh dê trong Ipod dên nay, nhung luc nghi dê an trua trong chô làm, minh vào trong vestiaire kiêm 1 chô yên tinh dê OST Damo nghe : relax, bao nhiêu stress dêu tan biên. Nhât là Kim Bum Soo voi bài Song of sorrow, y nhu nghe Tuân Ngoc ca bài " Riêng môt goc troi" vây .
à, co ban nào co link Golden Fishery ep 155 engsub k ? nêu co thi cho minh duoc k ? Thanks
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 09:05 PM
GIRARD Post on 21-2-2011

Minh không hiêu tai sao nguoi ta không goi My Love By My Side di du festival (nào cung duoc Cannes, Berlin, BAFTA o London, Toronto...) vi movie này co dê tài interesting, voi lai dx cua HJW và nhât là dx, hinh tuong cua KMM thi perfect. Trong khi do dê tài divorce cua CRCS (divorce kiêu o Hàn) thi rât borring, trong khi movie duoc giai Gâu Vàng cua Iran thi cung vê de tài divorce nhung hay hon nhiêu.

Theo experience cua minh vê nhung festivals internationals, nêu co thê làm thât hay movie Korea rôi goi di du thi, vi ngoai tru Oscar voi môt Jury nhât dinh và rât perfect; thi nhung festival khac Jury thuong duoc cu ra tu nhung DD và dv tên tuôi nhu nam nay o Cannes, president cua jury là Robert de Niro chu tri.
Trong cac festival này, minh dê y jury thuong châm 80% vê diên xuât và 20% vê ...politic, nhu movie Iran noi vê nguoi vo muôn roi khoi nuoc dê di ra nuoc ngoài hoc tâp, nguoi chông vi cha bi eihzemmer nên không di theo vi thê ho divorce.
Korea tuy là sport nhung lai noi vê 2 nuoc Triêu Tiên sat canh bên nhau dê thi dâu, theo kiêu hoà hop giua 2 nuoc, politic.....rât co kha nang (maybe) o festival. Dù sao minh vân hy vong môt ngày nào do HJW dên Cannes qua.!!!!
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 09:06 PM
xuantrinh216 Post on 21-2-2011

Reply 1753# GIRARD
Mình agree với bạn,có nhiều cái mình thật sự hok hiểu về chuẩn để film đc dự các giải quốc tế.
Riêng movie của ss,mình thấy MLBMS và Babo có nội dung đáng để đc đề cử với ý nghĩa nhân văn cao.
Còn diễn xuất thì khỏi bàn,xem film của ss nếu ai ko khóc thì mình nghĩ là người đó thật sự quá vô cảm.
Mà theo quan điểm của riêng mình,mình ko bao giờ xem các film mà tham gia Oscar hay Cannes đâu,hok biết do mình chưa đạt đc trình độ để hiểu hay sao ấy hoặc tại ko thuộc thể loại mình yêu thích,nhưng thấy nó rất trù tượng và sao sao ấy,xem xong nhiều khi ngớ người ko biết tại sao nó nhận được giải
Đối với mình đôi khi cái ngta gọi là nghệ thuật thì mình lại cho rằng đó chỉ là giải trí và ngược lại
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 09:06 PM
GIRARD Post on 21-2-2011
Reply 1754# xuantrinh216

Vi o festival nguoi ta không phai di coi film dê giai tri mà dê danh gia vê kha nang nghê thuât cua film do. Không phai làm nguoi ta khoc là hay( nhu ^da sô drama Hàn , khoc oi là khoc) nhung co môt sô film khi coi xong minh co cai gi do (?) thât là...emotion, trâm lang dê suy nghi.
Nhu film Black Swan minh vua coi xong, rât là nhuc dâu nhung interasting vi thê Nathalie Portman duoc giai Golden Globe và dê cu Oscar.

MLBMS không nhung HJW, KMM diên hay mà tât ca dv phu trong do cung làm minh cam dông : nhu cai ông co bà vo nam bât dông, hay bà già chuân bi trang diêm dê cho chông tinh dây ....tât ca dêu diên rât hay. Cung nhu SG, không phai chi minh HB & HJW mà tât ca nhung dv trong drama do dêu diên hay, ngay ca cô dong vai me Jo Won..
Noi chung movie di du festival muôn co "hy vong" duoc giai thi phai interesting, thriller cung duoc nhu movie A bittersweet Life cua LBH, The Housemaide..... nhung dung co borring. Co le dân Hàn, VN, TQ bân vê SG nên làm um sùm vu HB di du giai; trong khi do ho không noi gi toi nhung nguoi khac thi bây gio sau khi co kêt qua thi ho k noi gi toi HB, minh coi trên site Arirang thi cha noi gi ca. Bây gio thi ho lai hô hào cho 2 ông doat giai Gâu Vàng, Gâu Bac cho 2 the best short film "Broken Nght" và "Night Fishing" cua ông Park Chan-wook, quay bang I-Phone.
Theo y minh di, cu làm môt film hay voi môt it politic vào là co hy vong
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 09:07 PM
mayer Post on 21-2-2011
Reply 1754# xuantrinh216
Reply 1755# GIRARD

Nhận xét khách quan nhé.
Mình thích cả My Love By My Side và BABO.
Trong tất cả các movie của HJW (phim nghệ thuật, ko phải phim thương mại), mình đánh giá cao nhất diễn xuất của HJW trong MLBMS, còn BABO thì anh Cha Tae Hyun diễn trội hơn.
(Tuy nhiên HJW trong BABO tạo hình cực kì xinh, thời còn để tóc dài đó, đóng vai nghệ sĩ piano )
Cũng như Miracle on 1st Street cũng là 1 phim cảm động như BABO, HJW rất hết mình với các cảnh quay boxing nhưng phim này anh Im Chang Jung diễn nổi bật hơn.
(Cha Tae Hyun và Im Chang Jung, 2 nam DV đóng phim hài duyên và giỏi nhất HQ )

Về Cannes, Oscar hay các LHP phim quốc tế, mình nghĩ MLBMS hoặc BABO vẫn còn thiếu cái gì đó.
Nếu ở Hàn thì như MLBMS có thể rate excellent, BABO rate gần good, nhưng để đến Cannes thì nó chưa tới.
Một số phim điện ảnh của Hàn mình đã được xem như Old Boy, Thirst, Mother, Secret Sunshine,...đều là những phim có mùi vị mà Cannes ưa thích.
Nhưng MLBMS thì nó ko có mùi vị này. Nó hay nhưng chưa phải độc đáo, mà Cannes thì thường thích cái gì interesting như Girard nói, những gì độc đáo, thậm chí là gây sốc nữa. Điển hình là phim của Park Chan Wook, phim nào cũng sốc.

Các phim ở trên đều là của những đạo diễn HQ nổi tiếng đối với phương Tây như Park Chan Wook, Lee Chang Dong, Bong Joon Ho,...Phong cách làm phim của họ đều được Cannes ưa chuộng, nhất là Park Chan Wook, ông này được ngồi vào ghế giám khảo của Cannes rồi đấy.

Đạo diễn Park Jin Pyo của MLBMS cũng rất giỏi và tạo ra những bộ phim có tiếng vang như MLBMS, You Are My Sunshine, Voice of Murderer,... nhưng phong cách của đạo diễn Park chưa đến được Cannes đâu.

Nói thì vậy nhưng mình thực sự ko quá xem trọng việc có đến được Cannes hay Venice gì đó hay ko, và những cái đó cũng ko phải là tất cả.
Rất tâm đắc quan điểm này của Trương Nghệ Mưu http://vnexpress.net/gl/van-hoa/ ... h/2010/09/3ba2074e/
Và phong cách diễn xuất của HJW chưa thực sự hợp với các phim đi Cannes. Để đạt được như Jeon Do Yeon thì cần cả cái duyên và còn phải đi một chặng đường dài nữa.
Thật ra đợt HJW sang TQ dự fashion show của Prada, mình hơi hơi sợ chị ấy sẽ nhận lời đóng phim ở TQ vì mình ko hi vọng điều này lắm.
Chỉ cần HJW làm tốt ở HQ và mình hoàn toàn hài lòng với điều đó. Ko hiểu sao cứ muốn thế chứ ko phải hãm tài gì đâu nhé.
Và cũng chỉ thích HJW đóng movie thôi, có tuổi rồi đóng drama (theo kiểu cuốn chiếu) vất vả quá trong khi chưa có mảnh tình vắt vai nào.

@GIRARD: Đồng ý với bạn, mình rất thích tuyến diễn viên phụ của MLBMS, ko chỉ cặp nhân vật chính của Kim Myung Min & Ha Ji Won mà mỗi diễn viên phụ cũng có câu chuyện cảm động riêng của họ. Họ đủ đất diễn để tạo ra câu chuyện ấn tượng của chính mình và ko lấn át câu chuyện của 2 nhân vật chính. Sự sắp đặt khéo léo này một phần là nhờ hoàn cảnh trong phim đa số xảy ra trong một phòng bệnh trong bệnh viện, các nhân vật phụ đều là người bệnh và người thân đi cùng để chăm sóc như Ji Soo chăm sóc Jong Woo, dễ dàng chuyển và đan xen cảnh quay, ko làm phim mất đi sự rời rạc.
Tuy nhiên mình có hơi chút khó chịu với cái ending hơi hướng bi kịch như trong drama bi thương của Hàn, làm cả bộ phim mất đi cảm xúc rất đẹp đẽ đã đọng lại từ trước.
Mình ko quá phản đối việc để cho Jong Woo ra đi (vì thực sự bệnh Lou Gerig là vô phương cứu chữa), nhưng ko thích đoạn Jong Woo đã tắt thở và Ji Soo vừa gào khóc vừa cầm ngón tay đóng dấu vào tờ đăng kí kết hôn. Cảnh này khiên cưỡng quá.
Tuy nhiên cảnh cuối cùng Ji Soo dùng bàn tay xinh đẹp của mình để khâm liệm cho Jong Woo như ước nguyện của anh khiến mình khá hài lòng về cả không khí, màu sắc và góc quay, bi nhưng ko lụy như cảnh ở trên nên ko phàn nàn gì nữa.
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 09:08 PM
GIRARD Post on 21-2-2011

Reply 1756# mayer
Hi mayer,
Minh dông y voi ban, o Cannes không dê gi di du duod dâu, minh chi hy vong thôi dê duoc gap cô ây ( vi minh co gia dinh o Nice). Dung nhu loi ban noi, toi gio phut này chi co Jeon Do Yeon là dv Hàn co kha nang di tranh giai o Cannes, và cô ây khi dong movie thi cung voi y dinh do. Minh rât phuc gia dinh chông cua cô này nghen, dê cho cô ây dong hêt minh voi nghê thuât, mà da sô bên Hàn nu dv co chông xong là muôn vê "huu tri" luôn, voi lai con dong 100% sex.
Minh cung dông y luôn voi ban là cung thich HJW dong movie o Hàn và là nhung movie perfect, dung dem chuông di danh bên xu nguoi khi chua co kha nang, vi nêu danh "không kêu" thi oai lam.

Noi chung minh cung không thich coi drama (mây hôm nay cô gang lam mà vân chua co can dam upload Hwang Jin YI) vi thê minh cung nhu ban không thich lam vê viêv HJW dong drama. Và cung nhu ban dung qua TQ dong film, con muôn dong thi phai voi Wang Ka Wai hay Zang Zhi Mou, mà phai là vai chanh co, dong vai phu thi ...sorry NO.
Ban coi anh Im Chang Jung trong movie moi chua " Romantic Debtors", bao dam cuoi dau bung luôn, minh rât thich anh này.
Minh không noi goi MLBMS toi Cannes mà Berlinade hay Toronto, Hawai.....cung duoc hon là Come Rain Come Shine.
Cung OK voi ban luôn canh cuôi cua MLBMS luc cô ây cat mong tay cho Jong Woo : big emotion !!!
Không cân di dên dâu ca, cu môi movie cô ây dong duoc khoang 5,6 triêu nguoi coi hay lot vào thêm 1 film nua trong Top list hon 10 triêu thi ......It's all right !

Ah, quên nua, minh coi bên news noi Jeon Do Yeon muôn quay lai dong drama à ????!!!
Oh NO, phai suy nghi cho ky càng nghen, dung nhu Jung Woo Sung sau 14 nam dong nham Athena.....???!
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 09:12 PM
GIRARD Post on 3-3-2011

Tôi hôm qua di coi voi mây nguoi ban "Sanctum", movie cua James Cameron, dao diên cua Titanic và Avatar. Phim noi vê nhung nguoi lan o duoi biên, 3D, impressonnant ! Luc coi toi doan mây nguoi do lan voi binh oxygen lai nho dên Sector 7 và HJW; vua nho vua phuc cô ây. Minh tu lâu rât thich coi nhung document vê biên : nhu theo doi cach sinh hoat cua ca mâp, hay vê san hô.... coi phim 3D tuong nhu minh cung dang o duoi biên voi ho.

Minh rât vui khi Tf1 cua Phap da mua ban quyên Sector 7, vi nhu thê minh duoc coi o rap 3D, interesting hon coi o PC. Minh thây hinh nhu gioi diên anh Phap cung chu y toi HJW, vi lân truoc nhu minh noi Duelist da duoc chiêu o rap, và hôm bua co MV cua dài Alliance Phap phong vân 2 nguoi khi qua do quang cao phim. Vi o dây ho cung it chiêu o rap phim Châu A lam, ngay ca phim cua Jeon do Yeon cung qua dê du festival Cannes thôi chu không chiêu o rap.
Hôm bua Mayer noi HJW thiêu 1 chut gi do dê dên Cannes, nêu noi là "sôc" tuc là "sex" thi cô ây không dam rôi (diên hinh trong "sex is zero" cô ây xin DD dôi sex scene =kiss scene do sao).

Nhung theo minh nghi không phai co sex là duoc giai : bang chung là "The Housemaid" rât sôc nhung không co giai. Cung nhu khi DD Ang-Lee nhân giai Su Tu Vàng o La Mostra de Venice cho "Lust&Caution" thi bi dân chung o Festival phan dôi qua chung, ho noi ông Truong Nghê Muu (president jury) chiêu cô cho ban dông huong. Không phai vi ho là Châu A dâu, vi nam 2005, Ang-Lee cung duoc giai Su Tu Vàng o Venice cho "Secret of Brookback mountain" thi dân chung tan thuong nông nhiêt.
Vi thê không phai sôc "sex" là co giai, vi Tony Leung và Tang Wei không co gi ca. Minh thây chu dê cua movie "Korea" co ve duoc do, vi luc này giua 2 nuoc Bac & Nam Hàn tinh hinh cang thang, thê gioi cung chu y dên, nêu làm phim vê 2 nuoc hoa hop thi dâu chung thi ......co y nghia, co hy vong.

Minh thi dê y du lam vê Diên Anh nên co kinh nghiêm ^, cu cho môt chut politic vào là co hy vong.
Noi chung minh cung thich trong ban "so yêu ly lich" vê nghê thuât cua cô ây co 1 award o nuoc ngoài, thê là tron ven rôi nghi dong phim dê ........lây chông !!!!!
Rât ngong Secotr 7, coi xong kiêm dia blue-ray mua dê dành.
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 09:18 PM
mayer Post on 11-3-2011 11:35:50 |View mayer's posts
Reply 1934# rosebiwon109

Mình nghĩ trong số các bạn diễn nam từng hợp tác, Jo In Sung và Kang Dong Won là hai người mà HJW có mối quan hệ tốt và thân nhất. Chính HJW cũng từng chủ động nhắc đến JIS và nói 2 người duy trì tình bạn rất tốt đẹp, KDW tổ chức fanmeeting thì HJW còn đến dự và tặng 1 cây súng nước.
Nhưng họ chỉ là bạn bè hoặc xa hơn là tri kỉ thôi, chứ yêu thì ko phải đâu
Hơn nữa mình thì mình thích hơn tuổi cơ, như anh rể hụt kia cũng sinh sau chị mình mấy tháng dù cùng năm 78 đó
Mà thôi từ nay mình chẳng để tâm mấy chuyện tình củm của HJW nữa đâu, chị ý thích đóng phim đến già cũng đc, muốn solo tiếp thì mình ủng hộ luôn.
Fans cứ nóng ruột này nọ rồi ngắm anh này anh kia, đến khi người ta có tình iu khác rồi lại hẫng tập thể lần nữa
Bố mẹ chị mà chưa giục thì bọn mình cũng đừng lo, haha.
Anh Kwon Sang Woo mà chưa có vợ thì mình cũng thích 2 anh chị đó, xem Love So Divine mà ko chết đôi này mới lạ, vừa hâm vừa hài vừa sweet
Còn anh Bae thần bí quá, mình ko ship được đâu

Tin này vào tháng 4 năm ngoái, mới nói chưa lâu

Ha Ji Won "Kết hôn là chuyện xa vời"

Ngày 16.4, nữ diễn viên Ha Ji Won có cuộc trò chuyện với phóng viên IS Plus tại một quán mỳ Ý ở Nonhyundong.

Khi được hỏi về vấn đề kết hôn, Ha Ji Won thẳng thắn cho biết "Tôi vẫn chưa hề nghĩ đến chuyện đó. Đối với tôi, kết hôn rất xa vời. Hiện tại, tôi còn muốn làm nhiều việc".

Năm nay ngoài 30 tuổi, liệu cha mẹ Ha Ji Won không lo lắng cho con gái mình hay sao? Cô cho biết "Không đâu. Cha mẹ rất ủng hộ tôi. Họ nói "con làm hết việc mình muốn rồi lấy chồng sau cũng chưa muộn".

Ha Ji Won tiết lộ về hình mẫu lý tưởng của mình "Không có gì đặc biệt, người tốt là được. Tôi thích người đàn ông nhiệt tình, không nói dối".

Nguồn IS Plus
    http://kst.vn [email protected] - KST Community
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 09:18 PM
vanthuy214 Post on 11-3-2011

zời đất ơi, bao giờ kst mới hoạt động lại bình thường để mình đổi avar đây
Nhìn mấy cái ảnh của ss đẹp quá đi mất
Xem Secret Garden xong yêu Gil Ra Im
Xem Family Outing thì chết gục trước Ha Ji Won
Bản thân cảm nhận hiếm có nghệ sĩ nào chân thành và tốt bụng như ss
Unnie với mình là hiện thân của một nghệ sĩ đích thực, không cần scadanl để nổi tiếng
Một con người hết lòng hi sinh vì nghệ thuật
Đôi lúc mong ước được như ss, có được một niềm đam mê thực sự để theo đuổi
(oài, dạo này mình bảo phải sống tốt đời đẹp đạo lên mà cứ trôi nổi như phù du thế này ư? Em khóa luận còn đang nằm ngoi ngóp, thoi thóp đợi mình,huhu)
Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 09:24 PM
mayer Post on 14-3-2011 13:07:00 |View mayer's posts
Reply 1994# deletelove

Một trong những lí do khiến mình trở thành fan HJW là từ cái show ấy đấy, choáng váng chưa bao giờ thấy người nào trên 30 tuổi mà hâm như vậy.
Cái đoạn rửa cá mà ko biết phải rửa cả bên trong thì anh Chun Lọ Lem rửa củ cải bằng xà phòng cũng thua xa.
Đợt đó nếu Chun Lọ Lem chưa rời khỏi FO thì cho 2 người này tự nấu ăn chắc cả nhà phải đi gọi đồ ăn Trung Quốc như tập Dara với UEE

"Em ko tin mình là người nấu ra cái này", "Em có khả năng nêm gia vị bằng cảm giác bẩm sinh", về nhà xem lại thấy bị Châu Chấu với Kook qua mặt ko biết có gọi điện "hỏi thăm" 2 anh ko
Lúc đi ra biển thì kêu em vui lắm, thích lắm, về đến nhà đứng trước con cá ko làm đc thì bảo "ra biển làm gì cơ chứ" =))

Ai đang ngủ đây?

Tác giả: shaun_le    Thời gian: 7-9-2011 09:26 PM
mayer Post on 16-3-2011

@mylove28: cảm nghì gì nàng? Mình thấy đẹp, vẫn hài lòng như mọi khi
Đi xem VIP movie "My Black Mini Dress" và mặc "black mini dress" luôn còn gì
Váy đen và bông hoa cài rất nữ tính, còn áo khoác, giày và nhẫn thì xì tai. Mình thích
Đúng là mặt gầy đi nên gò má nhô cao kìa.
Cơ mà đợt này vận động nhiều quá nên chân tay càng lúc càng cơ bắp, ko biết như vậy là đẹp lên hay xấu đi nhỉ
Ko biết Won nhà mình đã đánh bóng bàn thành thạo chưa, bạn diễn còn lại chưa xuất hiện thì bao h mới quay đc đây. Xuất hiện rồi cũng phải tập bóng bàn luôn mới quay đc chứ, nan giải

Trong lúc cổ vũ Won nhà mình với movie thể thao mới "Korea", mình giới thiệu với cả nhà 2 movie thể thao rất thành công và ăn khách của Hàn Quốc đã được KST làm Vietsub. Nói chung phim thể thao thì đa số đều rất ăn khách và cũng rất cảm động. Tuy nhiên ko giống như môn bóng bàn rất quen thuộc, 2 movie này nói về 2 môn thể thao chắc hẳn rất ít người từng nghe đến. Mình trước khi xem 2 phim này cũng chưa bao giờ nghe đến. Các DV trong phim đều diễn xuất rất tốt, tất cả đều là DV thực lực như Ha Jung Woo, Uhm Tae Woong, Moon So Ri, Kim Jung Eun...

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3