Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: moon4ever
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Singer] IU

[Lấy địa chỉ]
13025#
Đăng lúc 18-10-2016 20:43:02 | Chỉ xem của tác giả
KEOTRONVO gửi lúc 18-10-2016 06:12 PM
Hôm nay thấy IU và Sèo like + còm với nhau mà hết hồn , tưởng follow lấy lệ thôi ch ...

Ờ ta thấy 2 đứa nó tương tác với nhau ta vui lắm
có điều tối qua cả cái dàn cast rủ nhau lên insta làm màu chắc để vớt vát con rết tối nay thôi
ta nghe sặc mùi PR trong cái post của em nhà ta

Ta ko hâm mộ đặc biệt SNSD nhưng khá quý nhóm đó, kiểu nhạc nghe hợp tai, đi show cũng thích xem vì có mấy bà bựa như Soo Young, Yuri, HyoYeon nhưng mà bias của ta trong nhóm đó là bạn Sèo
ta thích bạn í vì trông có vẻ khác các idol bình thường, bạn í chăm chỉ, thông minh, thích đọc sách, tính tình có phần cứng nhắc và nguyên tắc nhưng ta thấy bạn í chân thật, ko giả tạo
nói chắc cô sẽ thấy ngạc nhiên nhưng ngược lại với cô nghĩ, ta thích Seohyun rồi mới xem WGM và tìm hiểu về CNBLue rồi nhóm đó thành ultimate bias của ta
Hồi xem WGM, lúc đầu Sèo là một người rất nguyên tắc và dè dặt, Yonghwa là người làm cho bạn í trở nên cởi mở hơn, sau khi chương trình kết thúc, Sèo cũng dễ dàng kết bạn với nam giới hơn, đó là một điều ta rất ngạc nhiên vì chương trình có thể làm 1 người thay đổi tích cực như vậy
Buồn cười có lần Sèo mua sách tặng Yonghwa rồi bắt tụi nhà xanh đọc sách, mà cả 4 đứa toàn là thể loại ghét sách dốt chữ, vì ẻm ép buộc mà tụi cố gắng nhòm qua vài cuốn chắc nhờ những ngày đó mà giờ Jonghyun thích sách lắm, toàn đọc sách triết học nữa mới kinh  

Ta cũng nghĩ IU và Seohyun sẽ rất hợp tính nhau lắm nên ta cứ mong 1 ngày nào đó 2 đứa chơi chung
Vì ta thấy tụi nó đều thích sách và có vẻ sống nội tâm sâu sắc
Khi nghe Seo tham gia phim này ta vui lắm, nghĩ là cơ hội đã đến ròi, có lẽ hai ẻm cũng thành bạn thật
Chỉ có điều so với IU thì ta quan ngại con đường diễn xuất của Seohyun hơn
Khi nghe nói bạn í quyết định học ngành diễn xuất ở đại học ta rất ngạc nhiên bởi ngay cả trình diễn trên sân khấu từ khi còn rất trẻ nhưng bạn í trông vẫn cứ awkward chứ không thoải mái tự nhiên như các thành viên khác, lên hình nhìn rất là ngượng ngùng
ta thấy phong cách của Sèo hợp với diễn nhạc kịch hơn là diễn phim, mà bản cũng diễn bên đó nhiều
hi vọng trong tương lai diễn xuất của cả 2 đứa sẽ ngày một tiến bộ

À, hồi mà ta cuồng ship IU với bạn Jong nhà Sái, ta mò đi đọc fanfic tiếng Anh về 2 đứa nữa đấy, nghĩ lại vẫn thấy hài

Bình luận

chính xác là cố tình không hiểu rùi , fan của ẻm mà ngay cả em nó nghĩ gì cũng không biết thì . . . . . ahihi  Đăng lúc 20-10-2016 05:16 PM
ông Ki thì trùm sống ảo, trực insta 24/7, ảnh ai đăng ổng chẳng vào còm, còm bên Kang Han Na mấy lần, suy luận kiểu đó nói ổng thích KHN ta thấy còn có lý hơn =))))   Đăng lúc 20-10-2016 04:28 PM
hết sức câu view và câu rate xong nguyên 1 band các thể loại diễn viên chính với phụ vào comment làm màu các kiểu mà các bạn í suy luận ra những chuyện như vại :O   Đăng lúc 20-10-2016 04:27 PM
ta ko biết là các bạn í ko hiểu hay cố tình ko hiểu,tự dưng mà 2h sáng bên Hàn, cái đứa tự kỉ ngàn năm mới chường mặt lên insta lại đăng 1 cái ảnh kèm 1 caption   Đăng lúc 20-10-2016 04:26 PM
Ờ sặc mùi PR vậy mà có nhiều người nghĩ ngợi gian tình đủ kiểu , rồi team hóng chia tay lại nổi lên , THUA càng ngày càng thấy phản cảm sao sao á -_-  Đăng lúc 20-10-2016 02:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13024#
Đăng lúc 18-10-2016 18:12:05 | Chỉ xem của tác giả
ohlala08 gửi lúc 16-10-2016 07:59 PM
Ý ta là nếu mà R&B với EDM cho vô một album thì có vẻ lẩu thập cẩm quá
Nói thậ ...

Hôm nay thấy IU và Sèo like + còm với nhau mà hết hồn , tưởng follow lấy lệ thôi chứ . Vì ngày xưa ta cũng từng nghĩ hai bạn này chơi với nhau được nè nhưng cảm thấy khó và hi hữu lắm. Tự nhiên thấy đúng là cái gì cũng có thể xảy đến < à nhắc đến đây thì cái chuyện của Phong Vương ta chỉ lấy ví dụ thôi chứ không ủng hộ nhé >
À cô nói Sèo cũng là bias của cô , chắc là do nàng tham gia WGM với Yong Hwa nhà cô rồi cô để ý hay sao. Kể chuyện bias Sèo và một số điểm thú vị của ẻm cho ta nghe đi.

Lặn kỹ vậy mà vẫn trồi lên chúc mừng Su Ú nhỉ , thấy mấy đứa nhỏ vẫn âm thằm ủng hộ nhau , vẫn duy trì tình bạn , cũng cảm thấy hạnh phúc zòi

P/S : Ta mà viết fanfic á   đùa nhau hả đó giờ chưa viết vậy chứ cô chắc cao thủ vụ này nhể , văn thơ lai lán thế mà. Nhớ mấy cái bình của cô cho phim của IU hồi trước quá , đọc cười tắt thở mà cũng thâm sâu ghê gớm

Cre : twitter
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13023#
Đăng lúc 18-10-2016 05:18:42 | Chỉ xem của tác giả
Đóng góp cái fancam '23' của ẻm. Đoạn giống trong Producer lun

Bình luận

=]] yên để chú làm ăn :3  Đăng lúc 19-10-2016 04:50 PM
haha, chú Rag đi thả thính các bạn mem mới :))  Đăng lúc 18-10-2016 07:57 PM
ủa! Mem mới à. Xin chào ^^ Mình là "người vô hình" =]] Mọi người hay gọi là chú già. Vì có tuổi rồi :3  Đăng lúc 18-10-2016 05:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13022#
Đăng lúc 16-10-2016 19:59:59 | Chỉ xem của tác giả
KEOTRONVO gửi lúc 16-10-2016 06:43 PM
EDM là EDM còn R&B là R&B ta đâu có gộp hai cái chung đâu mà cô hỏi không liên quan ...

Ý ta là nếu mà R&B với EDM cho vô một album thì có vẻ lẩu thập cẩm quá
Nói thật cả 2 cái đó đều ko phải gu của ta
nhưng nhạc của ẻm thì có thể nó sẽ biến tấu kiểu khác và cuối cùng là ta vẫn cứ nghe
thực ra hồi chiều ta cũng nghi nghi cái ảnh đó là hàng ghép
vì ta nhớ mang máng là từng thấy ảnh Tê Tê mặc áo trễ vai một bên như vậy
dù sao cũng là ảnh ghép, may quá, chứ ta hẻm thích ẻm theo xì tai tóc vàng như vậy, nhìn hẻm có đẹp gì hết

Cái vụ Kang Sky đóng MV cho ẻm đợt này thì nghe có vẻ hơi hi vọng mong manh
mà đóng thật ko khéo dân tình lại đồn ỏm lên là tình í gì rồi ẻm đá bồ già theo trai trẻ
Nếu có hợp tác thật thì hãy là khúc sau của đoạn "bị đời táp cho 3 vạn 6 trăm lần ấy đi" hí hí

Ta ko thích cặp TĐP với Vương PHi lắm, ko biết vì sao mà tự nhiên hẻm thích vì lùm xùm nhiều chuyện rồi còn ly hôn, con cái, có đến với nhau cũng phí bao nhiêu năm cuộc đời
ta ko mong idol mình long đong lận đận như vậy
chỉ đơn giản mong ẻm hạnh phúc bên người hiện tại, nếu chẳng may có ngày tình cảm phai nhạt thì cũng hi vọng chia tay trong hữu hảo, rồi một anh nào đó trong friendzone của em (mà ứng viên hang đầu là bạn Jong và bạn Sky) sẽ bung lụa cái tình cảm chôn giấu bao năm
ta với cô nên hợp tác viết fanfic cũng được đấy Kẹo ạ

JKH ta thấy mặt ổng có nét mà, chẳng qua ổng ko chăm chút tỉa tót và có style hợp thời thôi
ta thích mấy người bựa bựa nên ta cũng ko phiền cái sự bựa của ổng
hồi Đít bát tung ảnh hẹn hò của ẻm, ta thấy cái ảnh chụp bóng lưng của ổng, mặc quần jean giày thể thao, dáng người cao ráo, vai rộng, có cảm giác đáng tin cậy để dựa vào
ok, vậy là quá đủ để ta yên tâm cho ẻm rồi
mặc dù mình ko yên tâm cũng chăng ảnh hướng qué gì đến cuộc đời ẻm

Ảnh này nhìn ngố ngố hài hài này

cre: tt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13021#
Đăng lúc 16-10-2016 18:43:47 | Chỉ xem của tác giả
ohlala08 gửi lúc 15-10-2016 03:33 PM
hahaa, lại thuyết âm mưu hả
vui vẻ sán tới thì fans đòi vặt lông
mà tỉnh bơ thì l ...

EDM là EDM còn R&B là R&B ta đâu có gộp hai cái chung đâu mà cô hỏi không liên quan với nhau. Hôm trước IU nó bảo dạo này hay nghe R&B và cũng có sáng tác một bài thể loại này và trước không nghĩ bản thân hợp với EDM nhưng sau Infinity challenge thì có cái nhìn khác, Mỗi album của IU ta thấy có một phong cách riêng biệt và cộng thêm cái ảnh này nghi chắc có thể xảy ra.

Tự nhiên suy nghĩ phải chi ẻm mời Kang Ha Neul đóng nam chánh trong video clip sắp tới thì hay nhỉ , trong phim cũng đẹp đôi mà diễn chung lại ăn ý phết, hai ẻm đóng với nhau nhìn nhau không chớp mắt luôn ấy

Kiểu nhận ra nhau sau khi bị đời nó táp cho 3 vạn 6 trăm lần

Ahaha ta thích kiểu này lắm nha, gặp nhau không đúng thời điểm khi mà em đã có người thương , rồi xa nhau - anh cũng có người yêu mới - em cũng vậy , chúng ta cũng quen vài ba người rồi chia tay vài ba lần , hợp hợp tan tan rồi nhận ra chúng ta đã bỏ lỡ nhau ngần ấy năm và rồi . . . . . anh và em chính thức thành đôi < mé rịt > , =]]]]]]]]]]]]]]]]

Bên HongKong có cặp Tạ Đình Phong - Vương Phi quen nhau yêu nhau chia tay nhau , anh có vợ có con , em cũng có chồng có con vậy mà cuối cùng cả hai lại về với nhau. Đấy cả cuộc đời dài lắm , biết bao nhiêu chuyện xảy ra

Ta thấy JKH ứ đẹp zai được mỗi cái bựa , lên IG xem thấy fan toàn còm men cái icon này , là đủ hiểu rùi   : ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13020#
Đăng lúc 16-10-2016 15:44:44 | Chỉ xem của tác giả
ohlala08 gửi lúc 15-10-2016 03:33 PM
mà tỉnh bơ thì l ...

Hú hú hú cái gì đây nhỉ

Cre : Twitter

Bình luận

ừm tưởng nhá hàng căm bách , chắc tại cái dáng của Tae cũng giống giống IU T_T chứ bình thường nhìn ảnh đâu dễ bị dụ thế =]]  Đăng lúc 20-10-2016 01:28 PM
=]] thế ms đầu tưởng thật à  Đăng lúc 19-10-2016 04:49 PM
Nhìn không nghĩ là ảnh ghép vì khớp vãi chưởng :(((((((((((((((((((  Đăng lúc 16-10-2016 06:55 PM
thông báo tin bùn : đây là ảnh ghép và ảnh gốc là của bà Taeyeon =]]]]]]]]]]]]]]]  Đăng lúc 16-10-2016 06:54 PM
mà sao ta thấy EDM với R&B nó hẻm có liên quan gì với nhau vại =))  Đăng lúc 16-10-2016 04:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13019#
Đăng lúc 15-10-2016 18:27:30 | Chỉ xem của tác giả
Không giỏi tiếng anh nên k lên mấy web nước ngoài hóng tin của gái được toàn phải đi hóng trên mấy web trong nước không à .
Mà hóng mãi cuối cùng cũng có được 1 new khen sung sướng không à
http://kenh14.vn/moon-lovers-die ... 161015142350775.chn

Bình luận

Chào cậu . thực ra là mình vào nhà tính ra cũng được 2 năm rùi đó =)) . mà mình kiểu hướng nội ấy tàu ngầm lượn là chính =))  Đăng lúc 18-10-2016 05:56 PM
Ui. Lại mem mới này! Dạo này động này nhiều mem mới quá ^^ Chào bạn nhé. Mình là "chú già" men nhất động này :p  Đăng lúc 18-10-2016 05:32 PM
ối zồi ôi, đang théc méc là sao Mương hôm nay có nhã hứng viết bài có tâm vậy thì nhìn xuống dưới chỗ tác giả, hoá ra là lấy từ báo khác, thảo nào =))))  Đăng lúc 16-10-2016 11:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13018#
Đăng lúc 15-10-2016 15:33:49 | Chỉ xem của tác giả
KEOTRONVO gửi lúc 15-10-2016 11:08 AM
Góc tự sướng  
Ta để ý mấy cái clip phỏng vấn đoán phim ML bạn BH < Bún >  cũn ...

mà tỉnh bơ thì lại đồn ghét nhau
mà chắc ghét thật chứ đùa, tại ổng đẹp và duyên dáng hơn ẻm đoá mà
thực ra với cái tính tình ù lì của em nhỏ nhà này, bị kêu chảnh choá với cả khinh khỉnh là chuyện thường ngày ở huyện
nên ta rất ngạc nhiên khi ẻm có vẻ thoải mái với dàn cast của phim này như vậy
chắc tại quay cùng nhau trong khoảng thời gian lâu quá
anh Ki cưng em nó như vậy, những lúc đùa giỡ trông cũng vui vẻ mà
chỉ tại nó tập trung vào công việc, ko đua theo được độ hớn của ảnh, hôn gái xong mà hơn hớn như kiểu mẹ đi chợ về cho kẹo vầy
chính xác là chỉ có cái độ lầy lụa thả thính, cute phô mai que ko đỡ được của bạn Sky mới khiến em nhà ta bị dụ dỗ làm mấy trò con bò đùa nhây với bản
ta xem BTS 2 đưá mà ta cũng giật mình, kiểu: em nhà mềnh đây sao, nó ăn cái gì mà tăng động vậy?

lại chuyện EXO, ờ cái nhóm đó nhiều người quá, fans cũng nhiều nữa nên đôi khi các bạn í nghĩ ra những cặp ship mà ta ko bao giờ thấy có tương tác gì
Bạn Su Hào ta biết vô tình qua một bài nói về các fanboy của ẻm lâu lắm rồi
hồi đó chỉ biết bạn này ở EXO chứ cả đám đó có nhớ mặt đặt tên được ai đâu, xong thấy bạn í đẹp zai quá (căn bản do mê zai đẹp) nên đi kiếm mấy cai vid moment giữa 2 đứa xong lọt hố
Đợt ẻm làm MC cái show cuối năm, lúc ngồi gioa lưu trên sân khấu, bạn Hào ngồi cạnh ẻm, mặt căng thẳng như đi pv xin việc mà cố nhịn cười
chắc một phần do sợ fans nhà đó soi ra cái gì ko ưa í thì ăn đủ gạch, một phần vì -sao-thì-ai-cũng-biết-rồi-đấy

Bạn Bún đứng với IU ta thấy như nhà đẻ 2 đứa san sát nhau vậy, kiểu chị em một nhà, cute hột me chứ ta ko thấy tí chemistry nam nữ gì nên ta ko nổi máu ship 2 bạn
Vụ bạn Bún với Tê Tê dù ko phải chuyện nhà mình nhưng ta thấy đau lòng cho cả 2 người
cảm giác gần giống như hồi bạn Jong và Shin đơ đơ, dù đến giờ nghĩ lại vẫn thương bạn Jong lắm
vì vậy ta ghét mấy đứa cầu idol mình chia tay rồi làm loạn cả lên khiến cho 2 bên đều đau khổ
mà rồi ta cũng hay nghĩ lẩn thẩn là có khi nào bạn Jong thích IU mà bị kẹt trong friendzone ko?
vì ta thấy bản quý và thương con bé lắm, mỗi lần có momment của 2 đứa là ta cũng quăn quéo theo, chắc do bị cô Táo nhà này ảnh hưởng
nói chung là tất cả do lỗi em nhà mình, tại nó đứng với ai ta cũng có hứng thú đóng thuyền, đứng với Jong muốn ẻm về với JOng, đứng với Sky muốn ẻm tái hợp đóng chung phim nào đó rồi yêu nhau, cả 2 trường hợp đều kiểu nhận ra nhau sau khi bị đời nó táp cho 3 vạn 6 trăm lần
nhưng đó chỉ là một tương lai xa xôi trong cái trí tưởng tượng hỗn loạn của ta
ở hiện tại thì vẫn tôn trọng cuộc sống và quyết định của em, vẫn thấy Jang KI Ha đệp zai ko thua bố con nhà thằng nào và vẫn chửi mấy đứa cầu idol chia tay là thất đức

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13017#
Đăng lúc 15-10-2016 11:08:17 | Chỉ xem của tác giả
ohlala08 gửi lúc 14-10-2016 04:42 PM
Ừ, ta cũng nghĩ ẻm tạo kiểu lên sẽ đẹp lắm, chỉ có cái mái thưa ta thấy hẻm có  ...

Góc tự sướng
Ta để ý mấy cái clip phỏng vấn đoán phim ML bạn BH < Bún >  cũng hay nhìn ẻm , mà nhìn cũng lâu phết ấy chứ. Hồi đợt Mama lúc IU hát bài  Fly chick, xem fancam thấy bạn Bún cũng khá tập trung khi xem ẻm hát. Thấy cũng khá ngiêm túc khi nghe người khác hát thì cũng có cảm tình. Với lại người bạn Bún cũng nhỏ nên chỉ đứng với mấy bé cũng nhỏ nhỏ như IU thôi , thành ra cũng hợp
Còn ship IU với EXO thì ta thấy ship gần hết nguyên dàn EXO luôn ấy =]]]]]]]]]
Cái clip với Hào một thời ta cũng rep điên đảo
Ta cũng ship IU với từa lưa người , nhưng cũng kiểu nửa mùa cho zuiii vậy thôi

Từ phút 3:46

À mới thấy nổi lên một số ý kiến cho rằng IU chảnh / ghét ông Gà , giữ khoảng cách vì BTS hun hiết xong bơ luôn , mặt không cảm xúc với ông Gà =]]]]]]]]
Ta thì thấy ẻm đóng phim tập trung phết luôn. Thấy ai cũng cầm kịch bản nhưng thấy ẻm ít cầm mà hay nhẩm nhẩm đọc thoại một mình + mặt căng đét
Thanh niên nghiêm túc cũng may còn có bạn Sky gần gũi chọc cười thả thính này nò cho bớt bớt cái tánh bà già + hay giữ khoảng cách của ẻm

Nghi khi phát sóng hết phim thì ẻm comeback quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13016#
Đăng lúc 14-10-2016 16:52:45 | Chỉ xem của tác giả

cre: koreaboo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách