Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 49582|Trả lời: 74
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Cảm Ơn Em, Đã Can Đảm Yêu Anh | Phong Tử Tam Tam (Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 24-5-2012 11:49:52 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc

Cảm ơn em, đã can đảm yêu anh

(Cảm ơn em, dám cùng anh tương ái)

《谢谢你,敢与我相爱》

Tác giả: Phong Tử Tam Tam

Edit : Honeyclover

Tình trạng sáng tác: hoàn ( 51 chương + 2 ngoại truyện)

Nguồn: http://honeyclover2010.wordpress.com/

Giới thiệu :

Mới gặp gỡ anh, cô quyết định tiên hạ thủ vi cường, gả cho anh, cưa đổ anh, lại từ từ để anh yêu cô

Sau đó, cô phát hiện, đúng như lời anh nói, cô tiếp thu không nổi

Anh lặng lẽ đau thương, cô đơn chịu đựng, anh là người tàn tật, theo cách nói của thế tục, anh chính là người què

Anh vui buồn thất thường, anh có đơn độc một người bạn mà cố định mỗi ngày 15 hàng tháng lại hẹn gặp. mà người kia, cũng chính là anh.

Thì ra Lâm Hạo Sơ chính là người trong truyền thuyết có nhân cách phân liệt.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 5 Truyện rất hay, cảm ơn bạn!!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 24-12-2013 08:38:21 | Chỉ xem của tác giả
vì đã đọc Sắc màu ấm và Hơi ấm trước nên lúc đọc truyện này của Phong Tử Tam Tam vẫn không đến nỗi thấy quá ngược, nhiều tình tiết khá hài hước nhưng cũng không kém phần cảm động. đặc biệt mình đọc nhiều truyện trước thì chỉ thấy am chính thâm tình, lần đầu tiên đọc truyện nữ chính hi sinh và yêu sâu sắc nam chính như vậy. thiệt đúng là quá cảm động. đọc truyện này chỉ có tình cảm nam nữ chính gặp biến cố, không nhiều tình tiết cẩu huyết như mấy truyện khác của PTTT, H cũng nhẹ nhàng, ko quá miêu tả. tóm lại chỉ có một từ thôi; HAY
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 17-10-2013 09:23:06 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đọc được 2 truyện của Phong Tử Tam Tam, phải nói tác giả viết truyện rất "thấm". Cả 2 truey65n, nhân vật chính đều mắc căn bệnh thần kinh, chỉ khác ở chỗ, trong truyện Trọn đời bình an, nv nữ chính bi mất trí nhớ, nên cô phải nhờ người yêu của mình tìm lại ký ức và biết được bệnh của mình. Còn trong truyện này thì ngược lại, nam chính bei61t tất cả chỉ chời người yêu của mình đến để mở ra vùng đen tối đó. 2 nhân vật chính đều có số phận éo le như nhau. Nhưng theo mình nghì trong truyện này, nam chính bị ngược rất nhiều. Trong TĐBA ít nhất nữa chính còn có gia đình yêu thương, mặc dù sau này xảy ra rất nhiều biến cố, nhưng cô luôn có mẹ bên cạnh. Mình mong sẽ có nhiều bạn edit truyện của PTTT nhiều hơn. Cảm ơn chị chủ nhà đã post 1 truyện hay cho mọi người cùng đọc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 22-4-2013 21:41:47 | Chỉ xem của tác giả
ôi, hay quá, làm tôi không dừng lại được, nghiền luôn từ sáng tới giờ cho xong
vẫn biết là HE nhưng khi đọc đến đoạn 2 người hiểu lầm sinh ra khúc mắc vẫn không thể nào bình tĩnh được
khi Hỷ Lạc bị xẩy thai mình thấy thương cô ấy quá và cũng thấy giận vì thái độ cũng như hành vị của Hạo Sơ
và mình cũng thật sự khâm phục tình yêu của Hỷ Lạc
cuối cùng họ đã có một gia đình hạnh phúc
cảm ơn bạn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 11-4-2013 19:15:58 | Chỉ xem của tác giả
Từ sau khi đọc bộ "Nét Cười Nơi Ấy" thì mình đã bắt đầu thích thể loại nam chính bị bệnh/ tật, hơi tự ti nhưng trong thế giới cô độc của anh được nhân vật nữ chính chiếu sáng, làm ấm áp lại.
Và nhờ bạn bè giới thiệu đã tìm đến tác phẩm này, "Cảm ơn em, đã dũng cảm yêu anh." Mình cũng vừa mới đọc xong thui nên hiện giờ cảm xúc đang dâng trào rất nhiều. Trong tác phẩm này, mình thích câu "Cho dù thế giới này đều rời khỏi anh, nhưng anh còn có em..." Thật là cảm động. Xem lúc đầu vừa thấy tội nghiệp anh Lâm Hạo Sơ ghê, nhưng lại càng thấy thương, thấy phục chị Hỷ Lạc hơn. Phải nói là chị hải lấy rất nhiều can đảm mới có thể đối mặt với những bí mật về anh, từng chút từng chút được hé mở. Và nhờ có chị, anh LHS mới từ từ có cảm giác tình thân, tình ấm áp của gia đình.
Cái kết cục thật dễ thương, đến cuối cùng thì chị Lạc vẫn không thoát khỏi thận phận "nông nô" không nổi lên được. Hazzz cả con trai cũng ma lanh giống anh. {:307:} Nhưng cả gia đình đều hạnh phúc là thấy vui rùi.
P/S: Bạn nào có bộ nào mà thể loại giồng vậy giới thiệu cho mình với nha! Thanks, mình đã đọc Nét cười nơi ấy, Chuyện cụ của Lịch Xuyên, Gả cho Lâm An Thâm, và bộ này. Bộ nào cũng hay hết. Các bạn còn biết bộ nào nữa k? Nhưng HE nha! Cảm ơn.  

Bình luận

Cảm ơn bạn nha! =))  Đăng lúc 12-4-2013 11:09 AM
mình đọc ấy nên ấn tượng lắm !  Đăng lúc 11-4-2013 10:40 PM
mình đọc LNTY thì ngược lại nam chính bị nữ chính ngược tơi tả , anh còn chung tình từ đầu tới cuối nữa chứ . Đây là bộ đầu tiên nam chính bị ngược  Đăng lúc 11-4-2013 10:39 PM
Uhm, giờ mình cũng đang định đọc Lương Ngôn Tả Ý nè, hình như hơi ngược tâm thì phải. ^~^ Mà theo mình nghĩ, bộ COEDDCYA này cũng hơi ngược tâm thì phải. =)  Đăng lúc 11-4-2013 10:06 PM
bạn đọc thử Chàng mù hoá ra em yêu anh vs Lương Ngôn Tả Ý chưa đọc cũng cảm đông lắm ấy  Đăng lúc 11-4-2013 08:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

71#
Đăng lúc 16-3-2013 19:35:24 | Chỉ xem của tác giả
Đọc truyện xong cực ngưỡng mộ tình yêu of chi dành cho anh , truyện này vs truyện Lịch Xuyên là 2 bộ theo mình thấy cảm động nhất , có người con gái nào yêu hết lòng đến thế không . Thương đến xót cho tấm lòng of chị HL quá .
Có bạn nào chỉ giúp mình còn truyện nào tựa tựa như COEDCDYA giới thiệu mình nữa nhé Cảm ơn nhé >o<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 4-3-2013 08:45:49 | Chỉ xem của tác giả
Truyện hơi ngắn nhưng muk hay. Cốt truyện rõ ràng. Cảm ơn các bạn đã edit truyện.
Truyện này toàn những nhân vật sống lý trí thui. Mình thích. Người ta bảo yêu là mù quáng nhưng trong mù quáng vẫn có lý trí.
*lại lải nhaỉ*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 8-1-2013 13:17:24 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn bạn đã post 1 bộ truyên hay như vậy. Truyện rất ý nghĩa, tình yêu của hai anh chị làm cho mọi người cảm động... Không biết ngoài đời sẽ có ai như vậy không nhỉ.... duy nhất chỉ có môt người yêu mãi một đời....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 2-1-2013 12:26:59 | Chỉ xem của tác giả
Truyện hay lắm. MÌnh rất thích 2 nhân vật chính. Tình cảm rất tự nhiên.
Cô yêu anh vì anh cho cô cảm giác an toàn và chính chắn. Cô từ từ từng chút một đi vào trái tim anh.
Mình thích cách diễn đạt nội tâm và tâm lý nhân vật của nam chính nữa.
Cám ơn bạn đã post truyện.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 11-9-2012 15:23:15 | Chỉ xem của tác giả
truyện hay thích thể loại truyện này
anh lâm hạo sơ này hay  hay
thích cách dịch của tác giả nữa
mong chờ những chuện tiếp thep
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký