Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 19741|Trả lời: 68
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Bí ẩn cái chết của cô dâu / บอก-เล่า-9-ศพ / 9-9-81 - Patitta Attayatamavitaya, Supachai Girdsuwan ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Đăng lúc 16-10-2013 13:06:45 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc
9-9-81
Bí ẩn cái chết của cô dâu

Thông tin phim:
Tên phim: บอก-เล่า-9-ศพ | 9-9-81
Thể loại: Kinh dị, bí ẩn
Ngày ra mắt: 13/9/2012
Thời lượng: 92 phút
Kịch bản: Rapeepimol Chaiyasena
Đạo diễn: Rapeepimol Chaiyasena
Diễn viên:
Patitta Attayatamavitaya
Supachai Girdsuwan
Setsit Limkasitdej

Nội dung:

Một buổi sáng trong lành, một cô gái xinh đẹp mặc váy cô dâu bỗng nhảy lầu tự tử từ tầng 20. Lý do tự tử vẫn là điều bí ẩn. Đây không phải là vụ tự tử bình thường, có thể có lý do bí ẩn đằng sau. Có thể liên quan đến những hồn ma, tà thuật của người Thái. Cùng lúc này, có 9 tai nạn xảy đến. Tất cả những nạn nhân trong 9 sự việc này đều là những người thân bên cạnh cô gái tự tử: người giúp việc, cô bạn thân, bố mẹ, người thiếu niên lấy trộm đồ của cô, cảnh sát điều tra vụ của cô, người thuê nhà mới, người đã yêu cô và đặc biệt là bạn trai của cô.
Tất cả 9 tai nạn này được "nhào nặn" bởi 12 đạo diễn sẽ tiết lộ tất cả những bí ẩn và sự thật kinh hoàng được che dấu đằng sau vụ tự tử của cô dâu.

Trailer:

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sarahlee_95 + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 7-5-2014 11:21:48 | Chỉ xem của tác giả
phim nghe rùng rợn wa đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 21-4-2014 10:44:17 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng là chết hết hả trời ... hình như là chú rể với bạn thân cô dâu quan hệ mờ ám sao ấy , cô dâu biết nên tự tử rồi về báo thù ... còn ba mẹ cô dâu và người giúp việc biết cái gì đó nên bị cô dâu giết luôn thì phải ... ma thái luôn có hơi hướm tà giáo ở đây nha ~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 16-4-2014 10:22:50 | Chỉ xem của tác giả
Nội dung nghe ghê ghê.
Thái mà làm về phim ma thì khỏi bàn. Phim này chắc phải rủ đông đông mới dám xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 12-4-2014 11:48:17 | Chỉ xem của tác giả
Phim này đã xem qua trên 1 trang web film rồi. Tuy nhiên, chả hiểu gì
Được cái cô dâu xinh lắm lắm luôn ý.
Hóng ver này của ST, ver đầy đủ chắc là dễ hiểu hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 12-4-2014 11:15:05 | Chỉ xem của tác giả
thật sự cuối phim mình coi không hiểu gì, tại sao cả ba mẹ của cô dâu đều chết? mà cô dâu hiện hồn lên giết chết hay sao?
mà sao cuối phim những nguời liên qan đến cô dâu ai cũng chết mà có min ông cảnh sát không chết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 9-4-2014 17:10:54 | Chỉ xem của tác giả
Với thể loại kinh dị thì phim này xem nhạt.
Xem phim có tí giật mình, ngoài ra ko có gì hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 6-4-2014 22:07:43 | Chỉ xem của tác giả
em vừa xem phim xong, có đôi chỗ còn mập mờ mu mơ mong các bác giải thích giùm ạ
thứ nhất là tại sao cái đứa đưa cơm, bà dọn phòng lại nghoẻo , bản thân em thấy tội của họ có gì đâu
thứ hai là thế chú rể có bình an vô sự ko ạ
thứ 3 là đoạn bà mẹ chết trên tay và sàn nhà dính đầy cát bụi, thế cát bụi ấy từ đâu mà ra ạ, hay là tro cốt cô dâu
mong mọi người giải thích giúp ạ
bản thân em ko thích phim này lắm, nói thật xem xong còn thấy hơi buồn ngủ, mơ màng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

61#
Đăng lúc 1-4-2014 21:19:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim này còn anh yêu cô dâu với ông cảnh sát già đâu có chết!
Với lại cũng không kinh dị lắm như mọi người nghĩ đâu, nội dung cũng cảm động lắm, nhất là tập về anh ở tiệm đồ cưới yêu cô dâu, câu chuyện về cha mẹ cô dâu hay câu chuyện ông cảnh sát già. Nội dung phim thật ra khá đơn giản nhưng cách ghép nhiều câu chuyện với nhau làm bộ phim thú vị hẳn lên. Tập bà già chuyên dọn phòng cũng khá vui
Cô dâu đúng là rất xinh đẹp mỗi tội em ấy hơi bị điên, nhất là cách em đối xử với anh người yêu thật sởn tóc gáy, như thế ổng không chạy mới lạ.
p/s: cảm ơn subteam nhé, coi bản đẹp quả nhiên đã hơn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 26-3-2014 16:43:21 | Chỉ xem của tác giả
Tranh thủ mấy ngày trời còn lạnh chui chăn xem nốt mấy phim này keke
Cảm ơn subteam nha <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 26-3-2014 08:43:11 | Chỉ xem của tác giả
Đó giờ mình sợ phim kinh dị hoặc ma lắm, đặc biệt là của Thái.
Nhưng nghe giới thiệu nghe hay hay nên cũng tò mò.
Down về, đợi có ai xem chung thì xem luôn thể
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách