Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 46273|Trả lời: 72
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007] The Love of Siam | รักแห่งสยาม | Mario Maurer

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
The Love of Siam

Tên phim: The Love of Siam | รักแห่งสยาม

Đạo diễn: Chookiat Sakveerakul

Diễn viên: Witwisit Hiranyawongkul
Mario Maurer
Chermarn Boonyasak
Sinjai Plengpanich
Songsit Rungnopakunsri

Phát hành: Sahamongkol Film International

Thể loại: Tình cảm

Độ dài: 150 phút

Quốc gia: Thái Lan

Công chiếu: 22 tháng 11, 2007

Doanh thu: 42 triệu baht

Nội dung: Lúc còn nhỏ, Mew và Tong là hai người hàng xóm rất thân nhau tại Bangkok. Mew sống với bà nội trong khi Tong sống với gia đình gồm có cha, mẹ, và người chị tên Tang. Một hôm, Tang bị mất tích trong một chuyến đi đến Chiang Mai với một số người bạn. Gia đình Tong sau đó dọn nhà đi nơi khác. Sáu năm đã trôi qua, bà nội của Mew đã qua đời và một gia đình với cô gái tên Ying đã dọn vào nhà của Tong trước đó. Mew có năng khiếu âm nhạc, đang đứng đầu một ban nhạc nổi tiếng Tháng Tám và Tong có một cô bạn gái xinh đẹp tên là Donut. Một hôm, Mew và Tong tình cờ gặp nhau tại Quảng trường Siam. Cuộc gặp gỡ đầy duyên phận đã đưa số phận của 4 bạn trẻ đến với những tình huống có cả hạnh phúc và cả đau thương.

Nhân vật

Vietsub by KSTT Subbing team
Translator: xancho
Editor: SơnBin89
Typesetter: SơnBin89
Encoder: GreatTu
Poster: Michico
Uploader: lovelyyou, petite_pomme112, anhkiu
KSTT Subbing Team - http://kst.vn

Trailer

Vietsub trailer by KSTT Subbing Team
Translator: ngomango
Timer, Typesetter: SơnBin89
Encoder: GreatTu
KSTT Subbing Team - http://kst.vn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 26-5-2015 19:38:35 | Chỉ xem của tác giả
Coi phim này buồn thật Coi xong cứ ám ảnh mãi T_T Mario dễ thương phết
Thank subteam nhìu <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

71#
Đăng lúc 1-11-2013 19:51:56 | Chỉ xem của tác giả
tong của tui, mew của tui, thật sự mong 2 anh được hạnh phúc mà :x ước mơ nhỏ nhoi thế thôi, tui yêu 2 anh lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 30-10-2013 22:06:01 | Chỉ xem của tác giả
RE: [2011] Great Wall, My Love/ Theo Đuổi Tình Yêu/ 追爱 - Ứng Thái Nhi, Đồng Đại Vi... - VIETSUB COMPLETEDRE: [2011] Great Wall, My Love/ Theo Đuổi Tình Yêu/ 追爱 - Ứng Thái Nhi, Đồng Đại Vi... - VIETSUB COMPLETED

Rate

Số người tham gia 1Sức gió -10 Thu lại Lý do
SơnBin89 -10 SPAM

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 30-10-2013 22:03:56 | Chỉ xem của tác giả
RE: [2011] Great Wall, My Love/ Theo Đuổi Tình Yêu/ 追爱 - Ứng Thái Nhi, Đồng Đại Vi... - VIETSUB COMPLETEDRE: [2011] Great Wall, My Love/ Theo Đuổi Tình Yêu/ 追爱 - Ứng Thái Nhi, Đồng Đại Vi... - VIETSUB COMPLETED

Rate

Số người tham gia 1Sức gió -10 Thu lại Lý do
SơnBin89 -10 SPAM

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 15-10-2013 15:50:00 | Chỉ xem của tác giả
huongquynhmytho gửi lúc 12-10-2013 13:10
Xem phim mà thấy tiếc ơi là tiếc, mặc dù vẫn biết tình cảm của hai chàng trai đó dà ...

Thật ra chỉ tiếc cho Ying thôi, còn Donut là thể loại lẳng lơ, có quan tâm đến Tong đâu, hết đi chơi với thằng này lại nhảy ngay sang thằng nọ.

Bình luận

Ừ :)) tui ko nhớ tên 2 bạn gái bạn nào là Ying. Nhưng nói sao đi nữa thì tui cũng tiếc :(  Đăng lúc 17-10-2013 08:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 12-10-2013 13:10:17 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim mà thấy tiếc ơi là tiếc, mặc dù vẫn biết tình cảm của hai chàng trai đó dành cho nhau là thật lòng, là không thể chối cãi được, nhưng mình vẫn thấy tiếc cho 2 cô gái dành tình cảm cho 2 người con trai này :(
Nếu Tong là con gái thì tốt biết bao nhỉ, đời trớ trêu ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 26-8-2013 21:08:52 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình cũng xem lâu lắm rồi! lần nào quên mà lỡ format hết cũng lọ mọ down lại dù chẳng mấy khi dám xem lại! Mew ko thấy đóng thêm film gì nữa nhỉ! kậu ấy thành thần tượng của mấy anh gay í! hồi trước tớ làm tư vấn cho đồng tính nam nhắc đến bạn đóng Mew ai cũng biết! ai cũng xem phim này hết trơn :))
1 bộ phim ám ảnh sao đó! thích mario trong phim này hơn là first love a liitle thing called love! cảm giác ko có vai diễn nào của cậu ấy hơn vai Tong! đôi mắt luôn u uất trong khi đôi mắt của Mew thì chan chứa tình yêu và rất sáng!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 23-8-2013 07:22:14 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay và nêu lên một đề tài rất mới. Vấn đề đồng giới được đề cập một cách thẳng thăn và vô cùng sâu sắc. Ngày trước, mình rất ghét tình cảm đồng giới, nhưng dần dần qua sách báo, qua lý giải y học.. mình thấy những người đồng tính đáng được yêu thương và chia sẻ (Trừ những người bị tiêm nhiễm ra). Trong phim này mình rất khâm phục mẹ Tong, một bà mẹ quá vĩ đại và..đầy ắp tình yêu thương. Mình cũng Khâm phục Ying nữa, qua tốt luôn, có lẽ với Ying, hạnh phúc chính là làm cho người mình yêu hạnh phúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 11-8-2013 21:01:30 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim thật là hay, diễn viên rất dễ thương, tình cảm của cha mẹ thật thiêng liêng, đặc biệt là người mẹ. Thật  xúc động, tuy cùng giới tính nhưng tình cảm của họ thật đẹp. Bên cạnh đó, thật cảm phúc cho cô gái hi sinh tình cảm của mình cho chàng trai Tong. ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 5-8-2013 19:18:40 | Chỉ xem của tác giả
có lẽ mình hơi lạc hậu nhỉ? Đến giờ mới xem phim
cứ tưởng thế giới luôn đẹp như mình nghĩ: luôn sẽ có chuyện tốt chờ đợi mình, đầy rẫy những niềm vui, giới tính sẽ không còn là vấn đề để mọi người bàn tán, yêu thương luôn đầy ắp và chờ đợi nhưng sai lầm tât!
Em cứ hồn nhiên ngây thơ thế đấy, chẳng hiểu cuộc sống này là thế nao mà chẳng biết gì hai chữ gọi là "bi kịch". Nhưng đến đây "love of Siam" đã cho tôi cái nhìn mới mẻ hơn.
Khi trái tim ta chứa đựng một tình yêu nào đó thì nó cứ thế mà phát triển, mạnh mẽ lớn lên từng ngày tìm nơi san sẽ, dù lắm lúc bị bỏ lại phía sau- vâng nếu đúng thế thì đó mới là tình yêu. Tình yêu trong sáng của Ying-một cô gái hồn nhiên ngây dại,luôn hết mình tất cả chỉ vì để được lòng cậu bạn Mew. Tình yêu ấy không rực lữa, cháy bỏng mà nó cứ như làn sương thu nhẹ mát giữa buổi bình minh, nó luôn muốn được làn gió đưa nó đến cùng Mew, để Mew nhận thấy sự hiện hữu của mình. Nhưng gió làm sao đến được khi Mew luôn đóng chặt cánh cửa cuả mình, chỉ hy vọng vào gió thì lan sương ấy sẽ nahnh chóng bị mặt trời rực nóng thiêu ruội trong đau đớnSức sống ây đã tắt và thay vào đó là những làn hơi nước mỏng manh,nhỏ bé hơn nhưng dẻo dai và nghị lực hơn. Nó có thể vực dậy cả một sức sống mới-"Tong". Giúp Tong tìm lại chính mình, tìm lại bản chất thực sự mà bấy lâu nó vẫn im lìm ngủ. Bi kịch quen thuộc lại xuất hiện "tình yêu" "gia đình"... Nói đến đây tôi lại nghiệm ra một điều rằng, tình yêu không phải là thứ ta phải sỡ hữu thì mới hạnh phúc, mà phải biết cho đi mà không cần nhận lại, sẽ cho ta cảm giác thảnh thơi hơn. Như Tong&Mew chẳng hạn: Tưởng như cuộc sống đã được đổi mới bởi cơn gió lạ mang tên tình yêu đã đến với hai người, nhưng nó không đủ để thổi tan những biến cố xung quanh họ và rồi phải đành ngậm ngùi chạy trồn vào sâu thẳm trong tim cuả mỗi người. Nổi buốn đã trở lại quay quanh họ. Với Tong đó là lúc ngẫm nghĩ, đấu tranh tâm lí và quyết định. Còn với Mew có lẽ đó là quãng thời gian khó khăn, khổ sở nhất. Sau 5 năm đơn độc đã tìm được hơi ấm, khogn6 bao lâu thì biến mất để lại cho Mew bao nhiêu nuối tiếc, đau khổ, ảnh hưỡng nghiêm trọng đến tinh thần và sự nghiệp

Mình còn muốn nhắc tới mẹ Tong- bà Sunce nữa một nhân vật mình rất rất là thích, nhưng thôi h đang bị loãng não. Nói chung mình rất thích phim này

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
SơnBin89 + 10 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách