Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 17095|Trả lời: 112
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[SUBTEAM] Ejiah with love| TUYỂN NHÂN SỰ PHIM "NGƯỜI PHỤ NỮ KẾT HÔN 3 LẦN&q

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Đăng lúc 17-10-2011 20:57:31 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc
Thread này dành cho việc trao đổi về các dự án làm sub cho box nhà mình, cũng như cập nhật list link các project đã hoàn thành cho các thành viên tiện theo dõi và 1 số hoạt động khác liên quan đến việc phát triển nhà.

Như mọi người đều biết hiện giờ KITES đã có đã là ngôi nhà mới của chúng ta vì 1 vài lí do. Người ở lại ngôi nhà cũ có, người dọn đến ngôi nhà mới có, người ở cả 2 nơi cũng không hiếm. Vậy là giờ đây chúng ta có thêm một ngôi nhà mới cho ss Lee Ji Ah, bắt đầu xây dựng lại những viên gạch từ đầu. Và để ngôi nhà chung có thể phát triển thì một điều rất cần thiết đó chính là có 1 số lượng mem tích cực và 1 đội ngũ subteam để quảng bá cho ss Lee Ji Ah. Do đó hôm nay thay mặt cả nhà Súng xin được thành lập đội sub Ejiah with love. Hi vọng sẽ nhận được sự giúp đỡ của đông đảo thần dân KITES.

Vị trí cần tuyển

I. Translators (Tiếng Hàn, Tiếng Anh, Tiếng Trung)
+ Có khả năng chuyển ngữ khá tiếng Hàn (trans văn bản hay nghe trực tiếp), tiếng Anh, tiếng Trung
+ down được từ MF, MS, Fshare ...

II. Editor:
+ Am hiểu ngôn ngữ tiếng Việt
+ Có khả năng diễn đạt trôi chảy
+ Ưu tiên biết tiếng Hàn, ngoài ra tuyển cả người biết tiếng Trung và tiếng Anh
+ Có thể download MF, MS, Fshare,...
+ Có tinh thần trách nhiệm, kiên nhẫn, yêu thích công việc, đảm bảo tiến độ công việc
+ Cẩn trọng và kỹ tính

III.Timer:
+ có kinh nghiệm timing và biết timing
+down được từ MF, MS, Fshare các hotfile khác...

IV. Encoder:
+ có kinh nghiệm encoder , biết encode sang AVI, (đặc biệt là encoder HD)
+ Down và up được đủ dạng link

V. Kara timer + effect
+ Có kinh nghiệm
+ Có thể download từ MF, MS, Fshare.
+ Chịu khó, tỉ mẩn, thích sáng tạo

VI. Designer
+ Có kinh nghiệm làm design, sử dụng thành thạo photoshop và các phần mềm đồ họa chuyên dụng khác

Đăng kí theo mẫu

- Nick tại KITES:
- Nick Yahoo:
- Vị trí đăng ký:
- Có thể download:
- Thời gian online trong ngày/tuần:
- Kinh nghiệm (nếu có):

Cũng như rất hoan nghênh sự đóng góp K$D của các member cho đội ngũ làm Sub

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
N2H_K0u + 5 Ủng hộ 1 cái!
thinhmailinh + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 24-9-2016 17:37:35 | Chỉ xem của tác giả
bạn ơi có thể cho mình link của fim này ko ạ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

111#
Đăng lúc 10-11-2013 21:08:48 | Chỉ xem của tác giả
tieunien gửi lúc 9-11-2013 21:44
THÔNG BÁO TUYỂN DỤNG NHÂN LỰC LÀM PHIM "NGƯỜI PHỤ NỮ KẾT HÔN 3 LẦN"

Như cả nhà đ ...

dạo này hơi bận 1 xíu vì e vừa bắt đầu đi làm
nhưng Ah Ah comeback thì em cũng muốn chung tay với mọi người
em làm dc khâu nào thì ss biết rồi có, có gì thì cứ hú em ^^

Bình luận

chúc mừng bé Bột, chăm chỉ nha e, chệ cũng đang nghiên cứu nguồn engsub, raw chệ xem rầu  Đăng lúc 10-11-2013 09:43 PM
p.s tạm thời em chỉ có raw, chưa biết có engsub hay ko ^^  Đăng lúc 10-11-2013 09:18 PM
ơ, em được mề đai thật á? kiểu này có muốn trốn cũng ko dc rồi :D  Đăng lúc 10-11-2013 09:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 9-11-2013 22:30:09 | Chỉ xem của tác giả
Em Súng cũng bít dzồi đấy.
Tâm có, nhưng lực thì lại ko đủ.

Cô Súng cho chị thời gian phát sóng nè.
Dự là chừng nào kết thúc.
Bao nhiêu tập?
Ra vào thứ mấy?
Thời gian trả sub là bao lâu?
Nếu kiếm sub Eng thì kiếm chỗ nào nó chuẩn chuẩn một tí.
Nhà mềnh dịch nó hay hay một tí.
Chứ như fim Me too flowers đợt trc, dịch chán dễ sợ =.=
Chị sẽ cân nhắc thời gian rồi sẽ quyết là nhận hay ko nhé?
Vì chị còn fim nhà E nữa =.=

Bình luận

film của SBS chắc nhà K sẽ làm thôi ạ, e chỉ tính mình xin hỗ trợ thêm để film đỡ lâu quá à  Đăng lúc 9-11-2013 10:46 PM
phim này em thấy được lên thớt rồi, chắc thêm nhân lực nhà K nữa đó ss :))  Đăng lúc 9-11-2013 10:45 PM
Film này chiếu cuối tuần, mà dự là 50 tập ạ =.= film này nếu có làm sẽ ko vội đâu ạ, nhưng hiện e mới dự kiến thế thôi, chưa có kế hoạch cụ thể hơn ạ   Đăng lúc 9-11-2013 10:43 PM
e cũng thấy có lỗi đợt Me too Flower :( máy móc làm ảnh hưởng nhiều, kinh nghiệm cũng có, lại còn bỏ bê film sau vài tập ko theo đc để cho c Bo lo cả T__T  Đăng lúc 9-11-2013 10:42 PM
@Shia: Á ghê. Tự nhin đạp e. Dẹp mông hết dzồi à ;(  Đăng lúc 9-11-2013 10:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
 Tác giả| Đăng lúc 9-11-2013 21:44:08 | Chỉ xem của tác giả
THÔNG BÁO TUYỂN DỤNG NHÂN LỰC LÀM PHIM "NGƯỜI PHỤ NỮ KẾT HÔN 3 LẦN"

Như cả nhà đã biết, bộ film đánh dấu sự trở lại của Lee Ji Ah sau gần 2 năm đã lên sóng vào ngày 09/11/2013 hôm nay. Mà hiện nay dự án làm film này của KITES vẫn đang bị bỏ ngỏ, nên Súng quyết định kêu gọi nhân lực khắp nơi tiến hành chung tay cùng đội ngũ subteam của KITES tiến hành làm vietsub bộ film này.

Sau khi xác định được tương đối nhân lực từng khâu Súng sẽ thử liên lạc với bên subteam nhà K.

Dự án tương đối dài hơi, mà nhân lực có lẽ sẽ tương đối mỏng, nên chắc chắn sẽ gặp nhiều khó khăn, nhưng thôi chúng ta cùng nhau giúp đỡ và cố gắng.

Hiện tại Súng vẫn đang chờ nguồn engsub xem tình hình như thế nào, căn bản với các nguồn khác như Csub hay nghe trực tiếp tiếng Hàn chúng ta không có nhân lực, nên chỉ có thể trông đợi chủ yếu nguồn này.

Lưu ý các vị trí chính đang cần: Translator, Editor, Timer, TS, Encoder

Vậy ai có khả năng ở những khâu nào, vui lòng Reply bài post này hoặc Pm trực tiếp đăng ký cụ thể giúp Súng.

Xin chân thành cảm ơn cả nhà nhé!!!

Tất cả các thành viên tham gia dự án này sẽ được hỗ trợ KITE$ từ Ejiah's box ^^ Mau mau đăng ký nào !!!

Bình luận

ukie t sẽ đi hóng hớt xem sao rầu hú cả nhà nhóe ^^  Đăng lúc 12-11-2013 08:40 PM
Để tớ cài lại máy nhà xem sao, nếu có thể giúp lúc nào cần kíp thì tớ giúp phầm time cho ;)  Đăng lúc 12-11-2013 01:58 PM
vậy cũng an tâm..em mới lên netizen hóng tin gái nhà em mà lại thấy tin ah ah nhà mình...khổ :-<  Đăng lúc 10-11-2013 08:19 PM
c tính film này có phỏng vấn hay ost thì nhà mềnh làm thôi, làm sub film thứ nhất nhân lực ko có, thứ 2 film sbs chắc chắn nhà K sẽ làm à ^^  Đăng lúc 10-11-2013 07:58 PM
xét hiểu biết thì chỉ có thể timer hoặc trans nhưng làm phim thì em k tự tin lắm :-s nói chung khả năng của em chị biết mà, nếu em có thể giúp thì chị cứ gọi em.   Đăng lúc 10-11-2013 05:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
 Tác giả| Đăng lúc 17-10-2012 23:33:18 | Chỉ xem của tác giả
Joongbo gửi lúc 2-8-2012 23:43
**** Nội dung bị tác giả đặt ẩn ****

Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

Bình luận

okie em để chị ơi chị Arch ;))  Đăng lúc 18-10-2012 12:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
 Tác giả| Đăng lúc 8-9-2012 12:47:27 | Chỉ xem của tác giả
Súng xin cảm ơn ý kiến của mọi người trên nhà cũng như trên FB
về kế hoạch làm sub I hope you can be của Taru
Súng đã thu thập ý kiến và đang liên lạc với các thành phần tham gia với có thể kèm theo những biên soạn và sửa đổi
để mang sản phẩm tới mọi người trong thời gian tới
Yêu cả nhà nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 7-9-2012 04:48:11 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là em rất thích thể loại Vid số 1 :D
cơ mà rõ ràng là nó hơi ngắn và hết hơi bị ba chấm :-s
còn hai cái kia thì em xem có mỗi mấy giây đầu rầu thôi vì em k thích kiểu chạy ảnh thế :")
nói chung là em có ý kiến là...mình tự làm vid thâu ss ơi =))
nếu k kịp thì mình có thể hoãn dự án này, làm cái khác y :")
k làm thì thâu...làm thì phải làm cho nó hoàn hảo :")
mà nếu ss có sẵn đoạn cut rầu ý tưởng gì đó cho MV rồi thì ném qua em em thử làm vid xem :-?
chỉ có điều là trước giờ em cũng chỉ làm Vid kiểu chạy ảnh chứ k có giỏi hiệu ứng như cái Vid 1 :(
cũng muốn học làm được cái Vid như cái số 1 nhưng mà chưa có cơ hội :((

Bình luận

Bột biết làm vid từ nhiều vid khác đó, chỉ có hem pro bằng ng ở clip 1 thoai, clip 1 là ng ta tham dự 1 cuộc thi đó nên tất nhiên ý tưởng nó cũng hơn 2 clip còn lại^^   Đăng lúc 7-9-2012 10:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 6-9-2012 19:59:18 | Chỉ xem của tác giả
ss vote cho vid 1 nhé
hơi ko ưng ý về màu của vid
nhưng mà thấy ổn nhất trong 3 cái
thương Súng và ST chăm chỉ

Bình luận

dạ cảm ơn ss ạ:x  Đăng lúc 6-9-2012 08:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 6-9-2012 19:26:19 | Chỉ xem của tác giả
e vote cho vid 1 nhá
mặc dù e ko thích màu của vid lắm, nhưng trong 3 cái thì đấy là cái đẹp nhất rồi
mà sao vid đầu ng ta làm ngắn thế T_T, có hơn 2ph thôi à

Bình luận

cái engsub chắc là đính kèm vào rồi, chị ko thích nó lắm^^ nhưng nc cũng được:D  Đăng lúc 6-9-2012 07:57 PM
đấy ss đang lấn cấn vụ chữ tiếng Anh và thời gian, còn ý tưởng của ng ta hay quá  Đăng lúc 6-9-2012 07:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 6-9-2012 19:11:52 | Chỉ xem của tác giả
tieunien gửi lúc 6-9-2012 17:35
VOTE CHO MV ĐỂ SUBTEAM LÀM VIETSUB T___T

Tình hình là thế này, Súng quản gia muốn làm V ...

Vid thứ 1 đi ss ơi {:301:}
Vid thứ nhất HD mà đậm chất fanmade, màu mang cảm giác buồn nữa
Em thích nhất những vid thế này
Làm vid đầu tiên đi ss
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách